PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Transit ở sân bay CDG .

elena1987
13-03-2016, 21:29
Tình hình là mình có chuyến bay transit ở CDG mà nghe mọi người bảo sân bay CDG rộng lắm(NO) Với phải đứa lơ gơ như mình thì lỡ chuyến chắc tiêu :( lại đi transit lần đầu nữa hic. ACE nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mính tí ạ (NT). Xin cảm ơn rất nhiều.
Xin hỏi xuống máy bay terminal 2F di chuyến sang Terminal 2E bao xa và thời gian bao nhiêu ? Có thể đi bộ từ 2F đén 2E được không hay phải bắt tàu sang đấy ? Thời gian transit của minh ở CDG là 3h . Mình có xem qua Map nhưng vẫn chưa hình dung ra cho lắm:LL. Nếu ai có sơ đồ sân bay CDG thì cho mình xin luôn với.(BB) ACE diễn đàn giải đáp giúp minh sớm sớm ạ.:help

ribina
14-03-2016, 02:01
Tình hình là mình có chuyến bay transit ở CDG mà nghe mọi người bảo sân bay CDG rộng lắm(NO) Với phải đứa lơ gơ như mình thì lỡ chuyến chắc tiêu :( lại đi transit lần đầu nữa hic. ACE nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mính tí ạ (NT). Xin cảm ơn rất nhiều.
Xin hỏi xuống máy bay terminal 2F di chuyến sang Terminal 2E bao xa và thời gian bao nhiêu ? Có thể đi bộ từ 2F đén 2E được không hay phải bắt tàu sang đấy ? Thời gian transit của minh ở CDG là 3h . Mình có xem qua Map nhưng vẫn chưa hình dung ra cho lắm:LL. Nếu ai có sơ đồ sân bay CDG thì cho mình xin luôn với.(BB) ACE diễn đàn giải đáp giúp minh sớm sớm ạ.:help

3h là quá dư để đi từ 2E sang 2F vì thực ra kéo vali đi bộ mất có 10 phút. Có đường nối thông giữa hai bên, đi bộ thoải mái và thuận tiện.
Nên nếu bạn check out ở 2E rồi check in lại ở 2F thì mới lo vì nhiều lúc đông khách phải xếp hàng lâu.
Bạn google được map thì kiếm ra bản đồ của chỗ này không khó gì đâu.
Chúc bạn có chuyến bay thuận lợi.

elena1987
14-03-2016, 02:35
Bạn ui từ 2F sang 2E chứ ko phải là 2E---> 2F :(( . Bạn check in ngầm rùi kia Cảm ơn bạn ribina rất nhiều nhé. Theo như lời bạn nói thì mình cảm thấy yên tâm hơn rồi :) chúc bạn buổi tối vui vẻ nhé :)