PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Tuyển Mem. Lễ Hội té nước ở Lào: 13-18/4/2012 = bus

satthudanong
07-10-2011, 19:01
Hi all,
Giữa tháng 4, khi gió mùa tây-nam thổi, mưa mùa sắp rơi, bắt đầu năm mới ở nhiều nước trong khu vực Ðông - Nam Á, Tết cổ truyền Bun Pi May của Lào (lễ hội năm mới) hay Lễ hội Hốt Nậm (Té nước), cầu mong nước về, cho cuộc sống sinh sôi, đâm chồi, nảy lộc.
Sau đây là lịch trình khái quát sơ bộ phác thảo tạm của em, rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các phượt thủ về lộ trình, cũng như địa điểm nghỉ ngơi. Vì thời gian này là dịp lễ hội, rất đông nên hi vọng chốt sớm để book phòng trước. Hoan nghênh các bác tham gia.
Em post lịch trình dự kiến và đang trong quá trình tham khảo thêm:
Hà Nội - Vinh - Cầu Treo - Vientiane - Vang Vieng - Luang Prabang- Xiengkhoang - Cửa khẩu Nậm Cắn (Nghệ an) hoặc Nam mèo (Thanh hóa)
Ngày 1: (12/4): HN - Vientiane ( vé bus 250k) đi từ 18h30 tối 11/4 ,16h chiều đến nơi
Nhận phòng KS
Tối: Ăn tối đặc sản Lào và thưởng thức điệu múa Lamvong nổi tiếng, tự do khám phá Viêng Chăn về đêm

Ngày 2: (13/4) Vientiane
Sáng : Tham dự lễ hội té nước
Chiều : Tham quan That Luang, Khải hoàn môn Patuxay, chùa Sisaket.
16h-18h Khởi hành đi Vang Vieng

Ngày 3(14/4): Vang Vieng
Sáng : Tham quan thạch động Tam Chang,..
Xe đi LuangPrabang xuất phát buổi tối

Ngày 4(15/5): Luang Prabang
Sáng : dậy sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.Tham dự lễ hội té nước
Có thể thời gian thì tham quan thác Khuangsy, động Ting.
Chiều: Tham quan hoàng cung cố đô, chùa Xieng Thong, chùa Mai, chinh phục núi Phousi
Tối: Ăn tối và khám phá cố đô về đêm

Ngày 5(16/4): Luang Prabang - Xiêng Khuang
Sáng : Xuất phát lúc 8h đi Xieng Khuang
Chiều : Tham quan cánh đồng Chum, ngắm cảnh mặt trời lặn
Tối: Ăn tối và tự do khám phá Phonsavan về đêm

Ngày 6: (17/4) Xieng Khuang - Vinh
Sáng: Điểm tâm, 6h rời Xieng Khuang về Việt Nam. Ăn trưa
Chiều: Làm thủ tục qua cửa khẩu Nậm Cắn, tiếp tục hành trình về Hà Nội.

Còn đây là tổng hợp ăn,ở, đi lại em tìm hiểu được trên mạng :

1. Vientian (download bản đồ):
-Ở: KS Long Dao – ông chủ nói đc tiếng Việt. Tel: 865-21-990-386; RiverSide Hotel Ban Mixay – P.O.box 2846 – Vien Tiane, Lao PDR Tel: (856-21) 244390;
SAYSOULY GUEST HOUSE 23 Th. Manthatulat, Vientian tel: 218 384 (mã vùng Viêng là 023 thì phải?? ) Phòng giá 8-12$, phòng 12$ thoáng mát, điều hòa, sàn gỗ sạch sẽ, phòng tắm riêng, phòng 8$ hơi bí, shared bathroom, nhưng các phòng tắm ngoài này khá lịch sự tươm tất, có vòi sen rất to. 2-4 người ngủ 1 phòng
-Ăn: Say Nha Restaurant (Mrs.Thanh Mobil: 856-20-5663-943) của ng VN hết 450.000K (~90.ooVND/pax) mà đồ ăn+rượu ngon; các hàng ăn ở cạnh sông Mekong giá niêm yết rõ ràng.
-Địa điểm tham quan: Patuxay-Khải hoàn môn của Lào; Morning Market (chợ sáng), Budget Garden (vườn phật); bờ Mê Kong, Cửa khẩu sang Thái Lan
-Đi lại: Từ bến xe ngoại ô về trung tâm 8000kip nếu đi ghép; Bến xe phía Nam: Bus từ Vien đi VangVieng 40.000kip; Bus đi LuangPraBang 100.000kip (có các chuyến xuất phát từ 16-18h);
2. VangVieng (download bản đồ)
Ở: giá khách sạn khá rẻ chỉ khoảng dưới 10$ cho một phòng đôi
ăn:
Địa điểm tham quan:
có thể mua một tour bao gồm các trò chơi ở bên sông rất thư giãn và thoải mái
Đi lại:
3. LuangPraBang (download bản đồ):
-Ở: Kounxavan Guest House: khuôn viên đẹp, giá từ 7$-10$; SuanPhao GH 071 252 229, Vongpanya (7-10$) 071 212 039 hơi xa trung tâm; Marry GH có phòng nhìn ra sông Nậm Khan rất đẹp (10$ )071252 325
-ăn: Butfet Rau; các mòn nướng ở chợ đêm giá rất rẻ,
-Địa điểm tham quan:
+ Buổi sáng nhớ dậy sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng
+Các chùa: 3 chùa tiêu biêu: Xieng Thong, Chom Si, Visoun
+Bảo tảng quốc gia (trước đây là nơi ở của hoàng gia): vé 30.000 kip
+Thác KuangSi: mua tour hoặc tuktuk (4 USD), vé vào cửa 20.000 kip
+Động Paku: đi bằng thuyền
+Khu bảo tồn voi:
-Đi lại: đi liên tỉnh cần ra mua vé tại Bus Station, Laos Airways hoặc các văn phòng tour
+ Tới XiengKhoang: 80.000Kip chỉ có 1 chuyến xuất phát lúc 8h sáng
+ Máy bay về Hà Nội-Việt Nam: 130USD mua vé tại Laos AirLines
XiengKhoang-Phonxavan:
Ăn
Ở: Sabaidee GH
Địa điểm tham quan: cánh đồng chum, thác nước
Đi lại: Tuk tuk
- Vé về Vinh Việt Nam 100.000 kip (chỉ có vào 3,5,7, CN xuất phát từ 6 h sáng, tối hôm trước đã phải mua vé)

Tổng thiệt hại cho cả chuyến đi em dự tính khoảng 5 triệu...
Các bác đặt gạch tại đây hoặc có thể gửi thông tin của các bác,số điện thoại vào hòm thư của em
[email protected]
Y!H: tiennu_giangtran_gietdan_contrai
Phone: 0978.112.114
Sau đó chúng mình sẽ sắp xếp buổi off để lên kế hoạch chi tiết.thank all!(Nụ hôn)

thutrangv
07-10-2011, 21:45
Mình cũng đang dự tính đi chuyến này nhưng thích chơi Tết té nước ở Luang Prabang hơn.
Sẽ nghiên cứu lịch trình của bạn xem thế nào.

minh_huan520
07-10-2011, 22:00
Bạn ơi cái dụ té nước nầy mình me lâu rồi nhưng tiết quá mình ở sài gòn . nhưng theo thông tin thì ở Chiang Mai là nơi diển ra lể té nước lớn nhất ở thailand . và nơi đó củng gần lào nửa . mình đi sớm hơn tí bay qua bangkok chơi song rồi 13 minh bus lên Chiang Mai vậy ok hơn
Còn về lào thì mình chưa đi sẩn tiện đi cho pít luôn .
0933312393 kuQuan

satthudanong
07-10-2011, 22:21
Mình cũng đang dự tính đi chuyến này nhưng thích chơi Tết té nước ở Luang Prabang hơn.
Cảm ơn bạn đã xem lịch trình của mình... Theo thông tin mình tìm hiểu thì ở các thành phố lớn của Lào, Thái sẽ tổ chức lễ hội to và vui hơn. Mình cũng thích Luang Prabang nhưng chắc phải để dịp khác thôi.

satthudanong
07-10-2011, 22:24
Bạn ơi cái dụ té nước nầy mình me lâu rồi nhưng tiết quá mình ở sài gòn . nhưng theo thông tin thì ở Chiang Mai là nơi diển ra lể té nước lớn nhất ở thailand . và nơi đó củng gần lào nửa . mình đi sớm hơn tí bay qua bangkok chơi song rồi 13 minh bus lên Chiang Mai vậy ok hơn
Còn về lào thì mình chưa đi sẩn tiện đi cho pít luôn .
0933312393 kuQuan
Đi Chiang Mai cũng hợp lý đấy, nếu bạn ở HCM thì có thể bay thẳng qua BKK rùi gặp nhau cũng ok. Giữ liên lạc thường xuyên nhé. Thanks!

dantocgoc
10-10-2011, 05:54

Về điểm này thì bạn nói đúng. Lễ hội té nước thì ở Luang Prabang vui hơn ở thủ đô Vientiane 1 phần vì chi phí nơi đây khá là hợp lý, 1 phần là chính nơi này còn kết hợp rất nhiều lễ hội khác kèm theo diễn ra suốt từ ngày 13 - 17/4. Chính vì vậy du khách hầu như đổ dồn về đây và Vang Viêng vui chơi rất nhiều.(NT)

thutrangv
10-10-2011, 12:41
Em cũng thích tết ở cố đô hơn là các khu phố mới.
Mà em đã đọc topic trận chiến ở Lào của anh rồi, sẽ phải làm phiền anh nhiều để lập kế hoạch đi vào năm tới đấy;)

satthudanong
10-10-2011, 13:29
Về điểm này thì bạn nói đúng. Lễ hội té nước thì ở Luang Prabang vui hơn ở thủ đô Vientiane 1 phần vì chi phí nơi đây khá là hợp lý, 1 phần là chính nơi này còn kết hợp rất nhiều lễ hội khác kèm theo diễn ra suốt từ ngày 13 - 17/4. Chính vì vậy du khách hầu như đổ dồn về đây và Vang Viêng vui chơi rất nhiều.(NT) Tham khảo ý kiến của anh em thấy cũng hợp lý, có chăng em nên thay đổi lịch trình, không ở lại vientian nữa mà đi Luang Prabang luôn nhỉ? Năm tới anh có đi nữa không,tham gia cùng bọn em cho vui.

satthudanong
10-10-2011, 13:31
Em cũng thích tết ở cố đô hơn là các khu phố mới.
Mà em đã đọc topic trận chiến ở Lào của anh rồi, sẽ phải làm phiền anh nhiều để lập kế hoạch đi vào năm tới đấy;)
Ở Luang Prabang nhiều cảnh đẹp liệu chơi 1 ngày có đủ không nhỉ? Mình đang tham khảo ý kiến mọi người, có khi không ở Vientian mà đi LuangPra bang vui hơn :D

thutrangv
10-10-2011, 17:05
Một ngày ở LP thì không đủ rồi. Mình dự tính nếu đi sẽ chơi ở Vientiane 1 ngày, Văng Viêng 1 ngày (không nghỉ đêm), Luang 1,5 ngày, Xieng Khoảng 0,5 ngày, thời gian đi lại nữa tổng = 6 ngày chắc là ổn. Đang cân nhắc xem đi máy bay qua BK hay đường bộ đến Vientiane cái nào sẽ tiện hơn thôi.

BGI
10-10-2011, 17:49
Mình đã đi Lào 7 lần và cũng đã dự lễ hội té nước ở Savannakhet, theo mình thì dự định của mấy bạn có nhiều chỗ không ổn:
1- Thời gian 5,6 ngày cho chuyến đi thì chỉ nên chọn một là Thái hai là Lào
2- Nếu Thái thì đi theo lịch trình Bangkok - Chiengmai, còn Lào thì đi Vientiane - Vangvieng- Luangphabang
3- Vangvieng khá đẹp và vui nhất là vào buổi tối nên nếu không ở lại tối thì rất phí, Xiengkhoang thì rất bình thường nên có thể không cần ở lại
Tạm thời thế nhé

satthudanong
10-10-2011, 20:59
Mình đã đi Lào 7 lần và cũng đã dự lễ hội té nước ở Savannakhet, theo mình thì dự định của mấy bạn có nhiều chỗ không ổn:
1- Thời gian 5,6 ngày cho chuyến đi thì chỉ nên chọn một là Thái hai là Lào
2- Nếu Thái thì đi theo lịch trình Bangkok - Chiengmai, còn Lào thì đi Vientiane - Vangvieng- Luangphabang
3- Vangvieng khá đẹp và vui nhất là vào buổi tối nên nếu không ở lại tối thì rất phí, Xiengkhoang thì rất bình thường nên có thể không cần ở lại
Tạm thời thế nhé
Cảm ơn anh ạ, có thể em sẽ đổi lại lịch trình là đi bằng đường bộ và chọn Lào thôi. Nhưng em nghe nói lễ hội này Thái tổ chức thời gian lâu hơn và to hơn đúng không ạ? Phân vân quá. Trước ngày đi 1 tháng em sẽ chốt lại lịch trình và phương tiện.

satthudanong
10-10-2011, 21:09
Một ngày ở LP thì không đủ rồi. Mình dự tính nếu đi sẽ chơi ở Vientiane 1 ngày, Văng Viêng 1 ngày (không nghỉ đêm), Luang 1,5 ngày, Xieng Khoảng 0,5 ngày, thời gian đi lại nữa tổng = 6 ngày chắc là ổn. Đang cân nhắc xem đi máy bay qua BK hay đường bộ đến Vientiane cái nào sẽ tiện hơn thôi.
Nếu đổi lịch trình đi Lào thì mình đi Vientiane - Vangvieng- Luangphabang trong 6 ngày là ok. Ở Vientian 1 ngày, Văng viên 1,5 ngày và Luang 1,5 ngày. Bạn thấy thế nào?

BGI
10-10-2011, 22:21
Cảm ơn anh ạ, có thể em sẽ đổi lại lịch trình là đi bằng đường bộ và chọn Lào thôi. Nhưng em nghe nói lễ hội này Thái tổ chức thời gian lâu hơn và to hơn đúng không ạ? Phân vân quá. Trước ngày đi 1 tháng em sẽ chốt lại lịch trình và phương tiện.
Không hẳn thế đâu em ơi, thời gian hai nước tổ chức song song nhau mà. Quan trọng là em chọn nước nào đi thôi chứ anh thấy Lào hấp dẫn hơn đấy
Vangvieng vui tuyệt vời nên ở 2 ngày trong đó có một ngày đi chèo thuyền kayak là cực ổn, buổi tối ở Vangvieng khác biệt lắm
Luangphabang rất Lào, bình yên và famous đối với khách Tây nên dịp Tết phải đặt phòng khách sạn trước hai tháng, theo ăn đi Tết Lào ở Luangphabang là nhất đấy, đồ nướng và spa ở đây rất ok
Từ Luangphabang nếu e đi đường bộ về VN thì đi lối Con Cuông Nghệ An là gần nhất, đi lối này thì qua cánh đồng Chum ở Xiêngkhoang vì vậy nên cộng thêm 1 ngày
Có 7 ngày sẽ hợp lý hơn
Tạm thế nhé

thutrangv
10-10-2011, 23:10
Nếu đổi lịch trình đi Lào thì mình đi Vientiane - Vangvieng- Luangphabang trong 6 ngày là ok. Ở Vientian 1 ngày, Văng viên 1,5 ngày và Luang 1,5 ngày. Bạn thấy thế nào?

Chắc chắn mình sẽ đi và lịch trình của mình sẽ có cả cánh đồng chum Xiêng Khoảng nữa. Bạn cứ lên lịch trình đi, nếu phù hợp mình sẽ join cùng. Thời gian còn dài mà (c)

dantocgoc
11-10-2011, 00:04
Tham khảo ý kiến của anh em thấy cũng hợp lý, có chăng em nên thay đổi lịch trình, không ở lại vientian nữa mà đi Luang Prabang luôn nhỉ? Năm tới anh có đi nữa không,tham gia cùng bọn em cho vui.

Mình chắc là hok đi vào dịp đó được vì có lịch chu du các nước ĐNA rồi. Nhưng ở Luang Prabang vui nhất là vào 2 cuối cùng của lễ hội tức là ngày 16-17. Ngoài việc rước tượng phật và các Hoa Hậu Cố Đô lên chùa và diễu hành trên các con phố, cũng là lúc người dân hết lòng hưởng ứng cho những ngày cuối cùng 1 cách trang trọng nhất. Chiều tối lúc 19h30 các bạn có thể book vé xe giường nằm về cửa khẩu Nậm Cắn (Vinh) là hay nhất.

satthudanong
11-10-2011, 00:17
Không hẳn thế đâu em ơi, thời gian hai nước tổ chức song song nhau mà. Quan trọng là em chọn nước nào đi thôi chứ anh thấy Lào hấp dẫn hơn đấy
Vangvieng vui tuyệt vời nên ở 2 ngày trong đó có một ngày đi chèo thuyền kayak là cực ổn, buổi tối ở Vangvieng khác biệt lắm
Luangphabang rất Lào, bình yên và famous đối với khách Tây nên dịp Tết phải đặt phòng khách sạn trước hai tháng, theo ăn đi Tết Lào ở Luangphabang là nhất đấy, đồ nướng và spa ở đây rất ok
Từ Luangphabang nếu e đi đường bộ về VN thì đi lối Con Cuông Nghệ An là gần nhất, đi lối này thì qua cánh đồng Chum ở Xiêngkhoang vì vậy nên cộng thêm 1 ngày
Có 7 ngày sẽ hợp lý hơn
Tạm thế nhéAnh ơi, nếu xuất phát từ Hà Nội thì tính theo lịch trình của anh tổng cộng là 7 ngày hay chỉ là khoảng thời gian ở Lào thui. Em có khoảng 5 triệu nên không biết có đi như vậy được không nữa.

satthudanong
11-10-2011, 00:20
Mình chắc là hok đi vào dịp đó được vì có lịch chu du các nước ĐNA rồi. Nhưng ở Luang Prabang vui nhất là vào 2 cuối cùng của lễ hội tức là ngày 16-17. Ngoài việc rước tượng phật và các Hoa Hậu Cố Đô lên chùa và diễu hành trên các con phố, cũng là lúc người dân hết lòng hưởng ứng cho những ngày cuối cùng 1 cách trang trọng nhất. Chiều tối lúc 19h30 các bạn có thể book vé xe giường nằm về cửa khẩu Nậm Cắn (Vinh) là hay nhất.
Tiếc nhỉ. Em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian ở Lào cho hợp lý, có gì mong anh đóng góp thêm cho lịch trình của em ạ.

BGI
11-10-2011, 10:26
Anh ơi, nếu xuất phát từ Hà Nội thì tính theo lịch trình của anh tổng cộng là 7 ngày hay chỉ là khoảng thời gian ở Lào thui. Em có khoảng 5 triệu nên không biết có đi như vậy được không nữa.
Nếu e xuất phát từ Hà Nội bằng xe bus ở số 5 Nguyễn Gia Thiều ( Hoàn Kiếm) lúc 7h tối thì em mất 1 tối trên xe, 4h chiều hôm sau tới Vientianne em có 2 tối ở đây + 2 tối ở Vangvieng+2 tối Luangphabang + 1 tối trên xe tự Luangphabang đi về Nghệ An. Nếu đi Xiengkhoang thì thời gian vẫn vậy nhưng thay vì ngủ trên xe bus em ngủ ở Xiengkhoang. Em tính như vậy là mấy ngày?
5 triệu của em nếu có một bạn 5 triệu nữa thì cũng tạm ổn, tuy nhiên phải chắc cái vụ hotel ở Luangphabang đấy
Tốt nhất là em dự trù thêm mỗi người 1t nữa cho hoành tráng...
Thế em nhé

BuiHaiQuynh
11-10-2011, 15:58
Chị thutrangv đi Lào cho em bám đuôi với :D

Trường
11-10-2011, 16:23
Cho mình đặt gạch nhé, cảm ơn!
Liên lạc: 01684576788

satthudanong
11-10-2011, 19:30
Nếu e xuất phát từ Hà Nội bằng xe bus ở số 5 Nguyễn Gia Thiều ( Hoàn Kiếm) lúc 7h tối thì em mất 1 tối trên xe, 4h chiều hôm sau tới Vientianne em có 2 tối ở đây + 2 tối ở Vangvieng+2 tối Luangphabang + 1 tối trên xe tự Luangphabang đi về Nghệ An. Nếu đi Xiengkhoang thì thời gian vẫn vậy nhưng thay vì ngủ trên xe bus em ngủ ở Xiengkhoang. Em tính như vậy là mấy ngày?
5 triệu của em nếu có một bạn 5 triệu nữa thì cũng tạm ổn, tuy nhiên phải chắc cái vụ hotel ở Luangphabang đấy
Tốt nhất là em dự trù thêm mỗi người 1t nữa cho hoành tráng...
Thế em nhéVâng. Cảm ơn anh ạ. Em đang lập đoàn đi xem có bao nhiêu người rồi mới đặt phòng. Sang Lào em định rủ bạn ở bên đó đi chơi cùng và làm hướng dẫn luôn.

Cho mình đặt gạch nhé, cảm ơn!
Liên lạc: 01684576788 Welcome bạn join cùng mình. Lịch trình ở trang 1 là chưa chính thức đâu, nếu bạn đi bus cả 2 chiều xuát phát cùng mình thì trước ngày đi 1 tháng off nhá.

YU XIA
12-10-2011, 22:33
Cho mình đặt 1 chổ nhé chủ thớt. Mình ở Sài Gòn.
Năm ngoái mình bị kẹt đi không được, năm nay phải đi cho được.
Nick: [email protected] :D

catus_f
13-10-2011, 10:09
hi bạn,
mình đã nghe nói nhiều về lễ hội té nước nên cũng tham gia chuyến này.
mình ở sài gòn. Có gì ttin cho mình với nhé.
YH: [email protected]

Trường
13-10-2011, 10:16
Welcome bạn join cùng mình. Lịch trình ở trang 1 là chưa chính thức đâu, nếu bạn đi bus cả 2 chiều xuát phát cùng mình thì trước ngày đi 1 tháng off nhá.
Cảm ơn, khi nào off bạn báo mình sẽ tham gia

satthudanong
13-10-2011, 11:02
hi bạn,
mình đã nghe nói nhiều về lễ hội té nước nên cũng tham gia chuyến này.
mình ở sài gòn. Có gì ttin cho mình với nhé.
YH: [email protected] Welcome bạn..để lại tên và sđt để tiện liên lạc bạn nhé. Có bạn YU XIA cũng đi từ Sài gòn đó,các bạn liên lạc rùi đi cùng nhau cho vui nhé.

ThiKhanh
13-10-2011, 11:05
Chào bạn, cho mình đặt 2 chỗ nhé, tụi mình chưa đi lần nào nên cũng muốn đi cho biết. Mình ở Sài gòn.
Nick: [email protected]

satthudanong
13-10-2011, 13:08
Hi all,các bạn cứ đặt gạch ném đá thoải mái. Nhưng trước ngày đi 1 tháng nhớ quay lại theo dõi topic và chốt danh sách đi chính thức nhé. Thân!

thutrangv
13-10-2011, 13:21
Mình nghĩ nên chốt danh sách sớm để đặt các loại tàu xe vì ngày đó dịp lễ chắc chắn sẽ đông.
Nếu đi đường bộ mà đông người có thể thuê riêng ô tô cho chủ động. Còn nếu đi bằng máy bay qua BKK thì cũng phải đặt vé sớm đấy.

dantocgoc
13-10-2011, 13:31

Với quỹ thời gian thế này bạn đổi lịch là rất OK đấy. Hotel ở Vientiane và các nơi khác không đáng ngại lắm vào dịp lễ hội đâu, Năm ngoái dân Phượt nhà mình đổ sang đông như kiến cỏ và kiếm đựợc phòng cũng dễ mà. Nếu đặt được trước thì tốt.
Mình sẽ theo dõi topic và sẽ điều chỉnh chuyến đi của bạn 1 cách hợp lý nhất. Nếu cần thiết vài câu trao đổi thông dụng bằng tiếng lào nữa.
Điều quan trọng là bạn lên trương trình thế nào, ví dụ tới Vientian bạn sẽ đi những đâu, thì mình sẽ điều chỉnh thời gian và và cho bạn biết nên đi đâu trước cho thuận tiện với tiêu chí ( Nhanh, gọn, bổ và rẻ ):D

Đây là đường link chuyến đi năm ngoái của tụi mình để các bạn tham khảo về không khí lễ hỗi bên đó nè.
https://www.phuot.vn/threads/17813-Cuộc-Thủy-Chiến-Kinh-Hoàng-Ở-Luang-Prabang/page2
HN - Vientiane - Luang Prabang - HN.
Vì lý do CV nên nhóm mình bỏ qua Văng Viêng. Nhưng đơn thuần chỉ là đi chơi thì bạn đừng bỏ qua nhé.

P/S Nếu lịch trình thay đổi thì nhớ PM riêng để mình sửa đổi tiêu đề topic nhé.

satthudanong
13-10-2011, 13:39
Với quỹ thời gian thế này bạn đổi lịch là rất OK đấy. Hotel ở Vientiane và các nơi khác không đáng ngại lắm vào dịp lễ hội đâu, Năm ngoái dân Phượt nhà mình đổ sang đông như kiến cỏ và kiếm đựợc phòng cũng dễ mà. Nếu đặt được trước thì tốt.
Mình sẽ theo dõi topic và sẽ điều chỉnh chuyến đi của bạn 1 cách hợp lý nhất. Nếu cần thiết vài câu trao đổi thông dụng bằng tiếng lào nữa.
Điều quan trọng là bạn lên trương trình thế nào, ví dụ tới Vientian bạn sẽ đi những đâu, thì mình sẽ điều chỉnh thời gian và và cho bạn biết nên đi đâu trước cho thuận tiện với tiêu chí ( Nhanh, gọn, bổ và rẻ ):D

P/S Nếu lịch trình thay đổi thì nhớ PM riêng để mình sửa đổi tiêu đề topic nhé. Em thay đổi lịch trình rùi,bác qua trang 1 đọc dùm và sửa lại topic giúp em với. Em tìm trên mạng không thấy nhiều Guest house nên sang bên đó mới đặt hòng được không ạ? Em có bạn đang làm ở bên ấy định rủ đi cùng đoàn cho vui và làm hướng dẫn viên luôn.

ThiKhanh
13-10-2011, 13:42
Chào bạn, cho mình đặt 2 chỗ nhé, tụi mình chưa đi lần nào nên cũng muốn đi cho biết. Mình ở Sài gòn.
Nick: [email protected]

Mình đặt thêm một gạch nữa nhé. Tổng cộng 3 chỗ.
Cảm ơn bạn nhiều.

satthudanong
13-10-2011, 14:45
Mình nghĩ nên chốt danh sách sớm để đặt các loại tàu xe vì ngày đó dịp lễ chắc chắn sẽ đông.
Nếu đi đường bộ mà đông người có thể thuê riêng ô tô cho chủ động. Còn nếu đi bằng máy bay qua BKK thì cũng phải đặt vé sớm đấy. Mình đang tham khảo nhưng nếu đông người đi thì thuê riêng ô tô từ VN luôn cho tiện. Còn KS chắc qua đó thuê chứ tìm hiểu trên mạngkhông thấy cái nào rẻ cả.

catus_f
13-10-2011, 16:32
thanks bạn,
mình tên: ngọc thu
số dt: 0937387737
có thông tin gì báo cho mình biết với nhé

thutrangv
14-10-2011, 16:33
Mình chắc sẽ đi máy bay qua BKK rồi nhập đoàn ở Vientiane thôi. Nghĩ hơi tiếc thời gian ngồi gần 24h trên ô tô nếu đi đường bộ.

conmualaoxao
14-10-2011, 20:31
Mình chắc sẽ đi máy bay qua BKK rồi nhập đoàn ở Vientiane thôi. Nghĩ hơi tiếc thời gian ngồi gần 24h trên ô tô nếu đi đường bộ.
Thực ra thì chiều đi bằng ô tô thì ok vì đi đêm nên cảm giác nhanh và không tốn thời gian, tầm 7pm xe chạy thì 10am sáng hôm sau đã có mặt tại thủ đô Lào rồi, đường từ cửa khẩu vào nội địa Lào rất đẹp và vắng người
Còn chiều về, cách đây 3 năm mình đi, từ 7pm hôm trước tới tận 7pm hôm sau mới về đến bến xe nước ngầm. Ê ẩm lắm (vì đi ban ngày trong Việt Nam bị bắn tốc độ nên các bác tài không dám tăng tốc
Còn vé xe cộ thì có thể ra ngay phố Nguyễn Gia Thiều (đầu phố Quang Trung, gần hồ), mua trước tầm 1 tuần là ổn

satthudanong
14-10-2011, 23:58
Mình chắc sẽ đi máy bay qua BKK rồi nhập đoàn ở Vientiane thôi. Nghĩ hơi tiếc thời gian ngồi gần 24h trên ô tô nếu đi đường bộ. Mình tính thuê xe cho tiện thời gian nên nếu bạn đi cùng từ HN thì tốt quá. Còn tiết kiệm thời gian thì bạn bay qua BKK cũng được mà. :)

minhxinchao
15-10-2011, 00:26
Chuyến đi 6 ngày ,trừ đi 2 ngày nghỉ còn lại phải xin nghỉ 4 ngày, cũng ko dễ nhỉ? Nhưng plan của bạn Chủ thớt khá thú vị đó. Cho tớ...dập dòm 1 chân nhé. Khi nào ọp ẹp gì ý ới tớ với để xem cụ thể thế nào, có khi lại...máu chiến lên thì có mà bỏ việc đấy tính sau :)). 0903443456 tớ ở Hà Nội. Tks

satthudanong
15-10-2011, 02:40
Chuyến đi 6 ngày ,trừ đi 2 ngày nghỉ còn lại phải xin nghỉ 4 ngày, cũng ko dễ nhỉ? Nhưng plan của bạn Chủ thớt khá thú vị đó. Cho tớ...dập dòm 1 chân nhé. Khi nào ọp ẹp gì ý ới tớ với để xem cụ thể thế nào, có khi lại...máu chiến lên thì có mà bỏ việc đấy tính sau :)). 0903443456 tớ ở Hà Nội. Tks Từ bây giờ tới lúc đi thời gian còn dài nên bác cố gắng sắp xếp công việc join cùng em cho vui...Đoàn đông thuê xe từ HN đi cho tiện. Bao giờ off em sẽ thông báo tráng, bác nhớ thường xuyên ghé topic nhá.

fionachang
16-10-2011, 00:32
Tour này hấp dẫn quá, cho mình đặt trước 1 cục gạch nhé. Mình ở SG

thutrangv
17-10-2011, 13:30
Mình tính thuê xe cho tiện thời gian nên nếu bạn đi cùng từ HN thì tốt quá. Còn tiết kiệm thời gian thì bạn bay qua BKK cũng được mà. :)

Mình chỉ định bay HN - BKK chiều đi thôi còn lại sẽ đi ô tô cùng mọi người luôn.
Tuy nhiên lịch trình của bạn hơi dài, mình sợ không xin nghỉ được nhiều. Đang tính toán lại xem đi ngày nào hợp lý mà vẫn theo cùng mọi người được mà khó quá. Nếu đi chậm một ngày thì lại không chơi ở Vientiane được, còn nếu đi bằng mọi người nhưng về sớm hơn thì lại mất ngày 17 ở LP, mà nghe đâu tết ngày đó mới vui. :shrug:
Vụ này đang rất đau đầu đây :S

Cẩm Sơn
17-10-2011, 15:23
Cho mình 1 suất đi với... hờ hờ, nếu đi được bằng xe máy thì còn gì bằng.
THời gian còn dài, nên sẽ ghé topic thường xuyên.

yahoo của mình: [email protected]
facebook: Trần Cẩm Sơn
điện thoại: 0973.28.11.85
Có gì ới mình trước, vì mình làm ở Hải Dương mà.

Thêm nữa... Ngày 17/04 tức 27/03 âm lịch. Trùng với Chợ Tình Khâu Vai - Hà Giang
Mình lại phải đắn đo suy nghĩ rồi.

satthudanong
17-10-2011, 20:26
Thêm nữa... Ngày 17/04 tức 27/03 âm lịch. Trùng với Chợ Tình Khâu Vai - Hà Giang
Mình lại phải đắn đo suy nghĩ rồi.
Chợ tình Hà Giang bây giờ không còn vui nữa đâu bạn ơi. Mà Hà Giang thì đi mùa nào chẳng thích chứ. Có gì bao giờ off mình thông báo trên topic nhé.

Cẩm Sơn
17-10-2011, 22:39
Bạn nói đúng, Hà Giang bao giờ cũng đẹp, cũng hùng vĩ và hoang sơ... Chợ Tình chỉ là cái cớ để ta lên đó, để trải nghiệm và nghĩ về những con đường tình ta qua thôi...Mình sẽ cố gắng đi off.

huonggiangf1
18-10-2011, 10:25
Bạn sontrancam chú ý:

Chỉ trong vòng chưa đến 15' từ 03:19 PM đến 03:32 PM mà bạn post 3 bài liền nhau thế này là không nên bạn nhé. Bạn vui lòng sử dụng nút Edit (Sửa bài viết) ở ngay bên dưới bài viết để bổ sung những điều bạn định nói (có thể copy paste), sau đó xóa giúp mình 2 bài còn lại. Tránh post bài liền nhau như thế này để tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn bạn nhé.

Cám ơn bạn đã hợp tác.

SuriNguyen
18-10-2011, 14:54
dang ky mot gach luon

satthudanong
18-10-2011, 17:43
dang ky mot gach luon Hoan nghênh bạn tham gia nhưng bạn vui lòng để lại thông tin để mình còn thông báo cho bạn chứ.

khainguyen
18-10-2011, 20:45
Lịch trình hay đó, chủ thớt cho mình đặt một cục gạch nha. Mình ở SG.
Email: [email protected]. 0907599169.

satthudanong
18-10-2011, 22:37
Lịch trình hay đó, chủ thớt cho mình đặt một cục gạch nha. Mình ở SG.
Email: [email protected]. 0907599169. Các bạn ở Sài Gòn đặt gạch đông quá... Chúng ta đủ 1 xe 16 chỗ rùi đấy. Đi càng đông càng vui, welcome all!!!

YU XIA
18-10-2011, 23:07
Còn chỗ thì cho mình đăng ký nhé. Mình ở SG, nick: [email protected]. Điện thoại: 0909012772.

thutrangv
18-10-2011, 23:26
Dân SG đông thì chủ thớt càng phải chốt sớm để mọi người còn đặt vé máy bay rẻ ra HN or Vinh nhỉ.

BGI
18-10-2011, 23:36
Vụ này đông khách quá em gì chủ nhà ơi! Có khi phải thuê anh tư vấn khi off đấy?

dara
19-10-2011, 09:54
Thời gian còn dài quá, nhưng mình cũng đặt cục gạch nhé chủ thớt :)
Nick của mình la : [email protected]
Mình ở SG nhé

satthudanong
19-10-2011, 10:21
Dân SG đông thì chủ thớt càng phải chốt sớm để mọi người còn đặt vé máy bay rẻ ra HN or Vinh nhỉ.
Mình chưa chốt được danh sách nhưng ngày đi và về thì như lịch trình đấy. Mọi người đặt vé máy bay hoặc tàu ra Hn hay Nghệ An thì tùy. Hôm nào off xem có bao nhiêu mem để quyết định thuê xe ô tô.

Vụ này đông khách quá em gì chủ nhà ơi! Có khi phải thuê anh tư vấn khi off đấy?
Bao giờ off em nhờ bác qua tư vấn giúp nhé.

BGI
19-10-2011, 16:13
Mình chưa chốt được danh sách nhưng ngày đi và về thì như lịch trình đấy. Mọi người đặt vé máy bay hoặc tàu ra Hn hay Nghệ An thì tùy. Hôm nào off xem có bao nhiêu mem để quyết định thuê xe ô tô.

Bao giờ off em nhờ bác qua tư vấn giúp nhé.
Ok, a sẵn sàng giúp đỡ thôi, mong đoàn đi đông vui, về nhà nhớ Lào không nguôi...

satthudanong
20-10-2011, 07:48
Ok, a sẵn sàng giúp đỡ thôi, mong đoàn đi đông vui, về nhà nhớ Lào không nguôi... Đoàn chưa đã được anh chúc thế này hạnh phúc quá... Chắc em sẽ chốt số lượng sớm để off thui.

catus_f
20-10-2011, 09:31
Hi bạn,
Bạn ơi thời gian còn xa quá mà mình lên phượt thường xuyên được nên có thông tin gì bạn báo qua mail giúp mình với nhé.
mail: [email protected]
so dt : 0937387737, mình ở SG.
thanks bạn.

satthudanong
20-10-2011, 16:36
Hi bạn,
Bạn ơi thời gian còn xa quá mà mình lên phượt thường xuyên được nên có thông tin gì bạn báo qua mail giúp mình với nhé.
mail: [email protected]
so dt : 0937387737, mình ở SG.
thanks bạn. Ừ, có gì mình sẽ thông báo qua mail và số điện thoại cho bạn nhé.

dantocgoc
23-10-2011, 15:21
Nếu đi đông và chủ động thuê xe, thì các bạn sẽ cắt giảm được chi phí rất nhiều khi di chuyển bên đó tới các địa điểm. và chọn lựa được cho đoàn thời gian hợp lý và chủ động nhiều mặt và các điểm thăm quan hơn. Các bạn đi sang bằng của khẩu Cầu Treo và về bằng cửa khẩu Nậm cắn là hợp lý nhất.

satthudanong
23-10-2011, 20:07
Nếu đi đông và chủ động thuê xe, thì các bạn sẽ cắt giảm được chi phí rất nhiều khi di chuyển bên đó tới các địa điểm. và chọn lựa được cho đoàn thời gian hợp lý và chủ động nhiều mặt và các điểm thăm quan hơn. Các bạn đi sang bằng của khẩu Cầu Treo và về bằng cửa khẩu Nậm cắn là hợp lý nhất. Dạ vâng ,em đã ghi nhận ý kiến của bác rồi ạ. Số lượng đặt gạch như vậy đủ xe 16 đến 24 chỗ. Trước ngày đi 1 tháng em sẽ thông báo off tới mọi người. Lúc ý có thông tin gì cần hỏi lại phiền bác dantocgoc tiếp nhé. :D

thunhimpro
23-10-2011, 20:32
Đoàn mình cũng sẽ đi vào dịp đó, làm 4-5 xe Innova chạy từ Hanoi vào Vinh rồi đón anh em ở SG ra xong mới chạy sang Lào. Chốt đoàn rồi nhưng mong là được gặp các bạn ở bên đó. Chương trình của đoàn mình cũng gần giống như chương chình của các bạn đấy. Chúc vui!

YU XIA
23-10-2011, 22:00
chủ thớt ơi có gì thông tin sớm sớm cho anh em trong Sài Gòn còn book vé ra Vinh nhé. Cảm ơn chủ thớt nhiều.

satthudanong
24-10-2011, 12:43
@thunhimpro: Hân hạnh được giao lưu với đoàn bạn bên đó.
@yu xia: thời gian còn dài mà nhưng các bạn nên săn vé rẻ ra Hà Nội hoặc Vinh... Các bạn cứ thống nhất với nhau rùi bọn mình sẽ qua đón. Thuê xe riêng thời gian vẫn chủ động hơn mà

bimeo
24-10-2011, 21:45
Bạn chủ ơi cho mình dập dòm chuyến này với nhé, vì lịch còn hơi xa nên mình chưa chốt được nhưng nếu có off thì mình cũng muống tham gia.

Sdt: khongchinkhongbon bachintam babonsau

PS. sẽ gặp bạn hôm off vụ FAN 11/11 đây :D

satthudanong
25-10-2011, 00:24
@bimeo: Hân hạnh đón tiếp bạn. Tuy lịch còn dài nhưng cũng không muốn đi đông quá bị loãng nên mình sẽ sớm chốt đoàn này đấy. Xong vụ leo Fan ta bàn tiếp nhé . :D

ngonchantrai
25-10-2011, 12:57
Em 3 vé tiếp theo nhá 18+19+20 từ Sài gòn ra nha Bác, tks!
(beer)

satthudanong
25-10-2011, 13:06
Em không edit được bài ở page1 nhờ bác mod cập nhật dan sách giúp em với:
1+2. Satthudanong
3. Minh_huan520
4. Thutrangv
5. Truong
6. catus_f
7. YU XIA
8+9+10. ThiKhanh
11. minhxinchao
12. fionachang
13. sontrancom
14. SuriNguyen
15. khainguyen
16. dara
17. chị Bình
18+19+20. ngonchantrai
21. bạn catus_f
22. chị Châu
Mình sẽ chốt đoàn ở con số 24 người nhé!

catus_f
25-10-2011, 14:08
Dear bạn,
Bạn ơi tớ đặt thêm 1 chỗ nữa còn được không? vì đứa bạn cũng muốn đi quá.
Thanks bạn nhiều.

galaxy178
25-10-2011, 15:48
Bạn chủ topic cho mình đặt 1 suất nhé. Mình sẽ thường xuyên theo dõi cập nhật để chuẩn bị cho chuyến đi. Cám ơn bạn nhiều :D

Cẩm Sơn
25-10-2011, 21:41
1+2. Satthudanong
3. Minh_huan520
4. Thutrangv
5. Truong
6. catus_f
7. YU XIA
8+9+10. ThiKhanh
11. minhxinchao
12. fionachang
13. sontrancom
14. SuriNguyen
15. khainguyen
16. dara
17. chị Bình
18+19+20. ngonchantrai
21. bạn catus_f
22. chị Châu
Mình sẽ chốt đoàn ở con số 24 người nhé!
Nhầm tên mình rồi bạn chủ thớt...hihi *-P mình là sontrancam

satthudanong
25-10-2011, 22:14
1+2. Satthudanong
3. Minh_huan520
4. Thutrangv
5. Truong
6. Chị Châu
7. YU XIA
8+9+10. ThiKhanh
11. minhxinchao
12. fionachang
13. sontrancam
14. SuriNguyen
15. khainguyen
16. dara
17. chị Bình
18+19+20. ngonchantrai
21+22. catus_f
23. galaxy178
Mình sẽ chốt đoàn ở con số 24 mọi người nhé!Có ai rút thì sẽ tuyển thêm cho đủ xe. Các bạn trong Sài gòn cố gắng săn vé rẻ ra Hà Nội trước 18h ngày 12/4/2011 hoặc ở Vinh nhé.

thutrangv
27-10-2011, 12:07
Mình đang xem lai lịch trình thấy ngày 16 đã rời LP trong khi theo tư vấn của anh dantocgoc thì 2 ngày 16, 17 mới là chính hội ở LP, có rất nhiều hoạt động vui đấy.

maimai
27-10-2011, 14:09
Giấc mơ đã lâu, cho Mai đặt 1 gạch nhé, mong là kiếm được viên gạch cuối :). Yahoo: [email protected]. Skype: jessamine109. Alo: 0934447540. Thanks!!!

ThiKhanh
27-10-2011, 14:18
Bạn ơi, SG ra có mặt ở Hà Nội trước 18h ngày 11/4 chứ hả? Còn nếu tới Vinh thì trước mấy giờ 12/4 được?
Cảm ơn bạn.

1+2. Satthudanong
3. Minh_huan520
4. Thutrangv
5. Truong
6. Chị Châu
7. YU XIA
8+9+10. ThiKhanh
11. minhxinchao
12. fionachang
13. sontrancam
14. SuriNguyen
15. khainguyen
16. dara
17. chị Bình
18+19+20. ngonchantrai
21+22. catus_f
23. galaxy178
Mình sẽ chốt đoàn ở con số 24 mọi người nhé!Có ai rút thì sẽ tuyển thêm cho đủ xe. Các bạn trong Sài gòn cố gắng săn vé rẻ ra Hà Nội trước 18h ngày 12/4/2011 hoặc ở Vinh nhé.

dantocgoc
27-10-2011, 14:25
Bạn ơi, SG ra có mặt ở Hà Nội trước 18h ngày 11/4 chứ hả? Còn nếu tới Vinh thì trước mấy giờ 12/4 được?
Cảm ơn bạn.

Nếu bạn bay ra vinh thì khỏe hơn bay ra HN đón xe ở đấy chậm nhất 22h đêm là ok rồi. Xe chạy qua TP chắc tậm 23h30- 0h đêm 13/4 là đến TP-Vinh đó. Cập nhật số ĐT của nhau mà đón.

ThiKhanh
27-10-2011, 14:36
Cảm ơn anh dantocgoc,
Cho em hỏi thêm theo kinh nghiệm anh thì ngày cuối đi từ Xieng Khouang về thì đến Vinh tầm khoảng mấy giờ? Em xem có chuyến bay nào về SG thích hợp nhất.

Nếu bạn bay ra vinh thì khỏe hơn bay ra HN đón xe ở đấy chậm nhất 22h đêm là ok rồi. Xe chạy qua TP chắc tậm 23h30- 0h đêm 13/4 là đến TP-Vinh đó. Cập nhật số ĐT của nhau mà đón.

dantocgoc
27-10-2011, 14:52
Mình đang xem lai lịch trình thấy ngày 16 đã rời LP trong khi theo tư vấn của anh dantocgoc thì 2 ngày 16, 17 mới là chính hội ở LP, có rất nhiều hoạt động vui đấy.

Buổi sáng ngày 17/4 diễn ra lễ rước các hình tượng và người đẹp 1 nét đặc trưng của lễ hội. Sau màn đó thì cất hết tư trang "súng ống" và vật dụng tránh nước, chạy ra đường rơ tay xin lên xe mà vui chơi cùng với họ. Người lào dễ tính và mến khách, nếu biết bạn là người VN thậm chí họ còn mời về nhà ăn tết cùng với họ nữa.;) Đợt đó 19h tối mình mới lên xe rời Luang Prabang trở về VN theo đường cửa khẩu Cậm Cắn về Vinh.

Cảm ơn anh dantocgoc,
Cho em hỏi thêm theo kinh nghiệm anh thì ngày cuối đi từ Xieng Khouang về thì đến Vinh tầm khoảng mấy giờ? Em xem có chuyến bay nào về SG thích hợp nhất.

Tầm khoảng 3 đến 4h gì đó là về đến cửa khẩu. Hôm đó mình ngủ li bì nên chả nhớ lắm. Vì đi 1 mạch từ Luang Prabang về Diễn Châu Vinh mà. Tốt nhất bạn đặt vé bay về SG dư thời gian 1 chút cho thoải mái đề phòng mọi điều bất ngờ có thể sảy ra do kẹt giờ.

Và mình cũng chưa biết là hoạch các bạn thăm chơi ở Xieng Khoang thế nào nên không tính được.

satthudanong
27-10-2011, 16:11
Mình chốt đoàn ở con số 24 mọi người nhé! Có ai rút thì sẽ tuyển thêm cho đủ xe. Lịch trình thì tạm như vậy, ai có cao kiến gì thì góp ý giúp em nhé. Các bạn trong Sài gòn cố gắng săn vé rẻ ra tối 12/4 ở Vinh cho tiện.
1+2. Satthudanong
3. Minh_huan520
4. Thutrangv
5. Truong
6. Chị Châu
7. YU XIA
8+9+10. ThiKhanh
11. minhxinchao
12. fionachang
13. sontrancam
14. SuriNguyen
15. khainguyen
16. dara
17. chị Bình
18+19+20. ngonchantrai
21+22. catus_f
23. galaxy178
24. maimai

ngonchantrai
30-10-2011, 12:10
Buổi sáng nhớ dậy sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.
Cái này rất thích.

dantocgoc
30-10-2011, 13:53
Buổi sáng nhớ dậy sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.
Cái này rất thích.

Cầm thêm cái bát ra quỳ cùng các Sư cũng kiếm được thêm xôi ăn sáng đó.:))
Nói cho vui vậy thôi, chứ thực ra đây cũng là 1 nét văn hóa truyền thống tín ngưỡng của người Laos đối với đạo phật, rất đáng được chiếm ngưỡng không thể bỏ qua các bạn à.
Nếu đi với số lượng như vậy và chủ động thuê chiếc xe 29 chỗ ngồi thì chi phí sẽ là cực rẻ và tiện lợi hơn là các bạn đi xe buz đó. Dự trù 3tr500k/ng là thoải mái rồi.;)

la2004
30-10-2011, 17:41
hix mình vô trễ rồi, nhưng cũng cho mình đặt gạch nhé, mình ở TPHCM , mình sẽ bay ra Vinh đi với mọi người nếu chi phí 5t :), Mình tên Duy Minh , phone : 0907909209, YH duyminh20042004

dat.ph
30-10-2011, 21:08
Em xin làm chân dự bị 2 ạ.
Em tên Đạt - 01685 116 144 - yh : phanhuydat_ss - skype : dat.phanhuy

thutrangv
30-10-2011, 23:24
@satthudanong: Mình tính lại lịch trình của mình một chút và đã quyết định sẽ đi từ ngày 13/4, bay HN - BKK sau đó 14/4 mới sang tới Vientiane, như thế lệch 2 ngày so với chương trình của bạn nên mình rút tên khỏi danh sách nhé.

satthudanong
31-10-2011, 14:54
@Thutrangv: Hẹn bạn dịp khác join cùng nhau vậy.
@all :Một bạn rút và Có 3 bạn đặt gạch thêm nên mình không biết chọn ai nữa. Nghe tư vấn của bác dantocgoc thì thuê xe 29 chỗ đi cho thoải mái nhỉ. Lịch trình vẫn cung đưởng như vậy nhé,chỉ có khoảng thời gian ở LuangPrabang mình đang phân vân thui. Trên đường về mình vẫn muốn ghé qua XiengKhuang nếu như vậy có thể 18/4 mới về đến Hà Nội ạ. Các bạn ở TPHCM ra Vinh cứ đặt vé đi 12/4 về 18/4 là hợp lý nhất.

Cẩm Sơn
31-10-2011, 15:04
Mà nghỉ nhiều nhỉ... Nhưng mà Cuộc đời là những chuyến đi, Sao phải nghĩ.
Quan trọng là số đông thế nào thôi, chứ Mình là Mình gì cũng được. Sếp dễ tính lắm mà.

satthudanong
31-10-2011, 15:11
@sontrancam: Em là bé út nhất đoàn còn phải bùng học vì những chuyến đi đấy...ôi cuộc đời,càng trẻ tuổi càng ham chơi :((

Cẩm Sơn
31-10-2011, 16:04
@sontrancam: Em là bé út nhất đoàn còn phải bùng học vì những chuyến đi đấy...ôi cuộc đời,càng trẻ tuổi càng ham chơi :((
Anh ư, ngày sinh viên còn chơi tợn hơn, bỏ học 2 tuần đi chơi nữa cơ mà.... Bao giờ mới đến tết ta, rồi mới sang tết Lào.:D

satthudanong
31-10-2011, 16:28
Anh ư, ngày sinh viên còn chơi tợn hơn, bỏ học 2 tuần đi chơi nữa cơ mà.... Bao giờ mới đến tết ta, rồi mới sang tết Lào.:Duk nhỉ, đợi lâu quá. Bao giờ mới đến Tết Lào đây Khéo để topic này mốc meo lên mất thui :((

dat.ph
31-10-2011, 17:04
Chọn cả 3 đi chị ơi ;))

thutrangv
31-10-2011, 18:09
Bạn nên thường xuyên vào tìm kiếm, post các thông tin update về Lào, về danh sách đoàn để mọi người cùng biết. Cũng nên off thường xuyên để làm quen nhau trước chứ nếu để topic mốc meo không có gì mới thì dễ đến lúc đi danh sách đoàn rớt mất một nửa đấy. :D

thanh_vinh
31-10-2011, 18:42
@Thutrangv: Hẹn bạn dịp khác join cùng nhau vậy.
@all :Một bạn rút và Có 3 bạn đặt gạch thêm nên mình không biết chọn ai nữa. Nghe tư vấn của bác dantocgoc thì thuê xe 29 chỗ đi cho thoải mái nhỉ. Lịch trình vẫn cung đưởng như vậy nhé,chỉ có khoảng thời gian ở LuangPrabang mình đang phân vân thui. Trên đường về mình vẫn muốn ghé qua XiengKhuang nếu như vậy có thể 18/4 mới về đến Hà Nội ạ. Các bạn ở TPHCM ra Vinh cứ đặt vé đi 12/4 về 18/4 là hợp lý nhất.

Mình sống ở tp Vinh, nếu các bạn muốn thuê xe đi Lào mình sẽ giúp đỡ. thuê xe tài nói đựơc tiếng Lào luôn nhé(c). đt 0923388777. Wellcom

thutrangv
31-10-2011, 19:43
Liệu có phải chính là anh không đấy ;)

Em cứ đặt gạch trước nhé, nếu không đi máy bay thì chắc chắn sẽ nhờ anh thanh_vinh vụ xe cộ này đi cho tiện (c)

thanh_vinh
31-10-2011, 19:46
Liệu có phải chính là anh không đấy ;)

Em cứ đặt gạch trước nhé, nếu không đi máy bay thì chắc chắn sẽ nhờ anh thanh_vinh vụ xe cộ này đi cho tiện (c)

Bác không biết tiếng Lào đâu em ơi. và bác cũng không có giấy phép lái xe 29 chỗ, nhưng bác sẽ thuê được xe 29 chỗ tại Vinh đi Lào. tài rất thạo đường và nói tiếng Lào như bản xứ/ hê hê(c)

satthudanong
31-10-2011, 19:55
Bác không biết tiếng Lào đâu em ơi. và bác cũng không có giấy phép lái xe 29 chỗ, nhưng bác sẽ thuê được xe 29 chỗ tại Vinh đi Lào. tài rất thạo đường và nói tiếng Lào như bản xứ/ hê hê(c) Ghi nhận tấm lòng của bác. Thế có khi bọn em đi tàu vào Vinh rùi thuê xe nhỉ. Nhưng như thế mất thời gian lém vì đi tàu HN - Vinh rất chậm bác ạ. Mà giá thuê tại Vinh bao nhiêu xiền 1 ngày ạ .:)

thutrangv
31-10-2011, 20:01
Mà sao không thấy anh máu me vụ này? Hay anh đi Lào nhiều rồi?
Em tính chỉ đi đoàn từ 5 - 7 người thôi. Anh lập đoàn đi đi :D

thanh_vinh
31-10-2011, 20:02
Ghi nhận tấm lòng của bác. Thế có khi bọn em đi tàu vào Vinh rùi thuê xe nhỉ. Nhưng như thế mất thời gian lém vì đi tàu HN - Vinh rất chậm bác ạ. Mà giá thuê tại Vinh bao nhiêu xiền 1 ngày ạ .:)

Tại sao các bạn không mua vé máy bay từ SG ra Vinh luôn. có chuyến bay SG VINH mà. Thuê xe tại Vinh sẽ rẻ hơn HN là cai chắc. tài Vinh thường chạy tuyên VInh _Viên Chăn nên ok luôn. giá cả thì khi nào các bạn chôt đoàn rồi quyết định mính hỏi giùm cho nhé. yên tâm về giá đi. Minh là thổ địa ở đây mà không để các bạn thất vọng đâu nha

thanh_vinh
31-10-2011, 20:04
Mà sao không thấy anh máu me vụ này? Hay anh đi Lào nhiều rồi?
Em tính chỉ đi đoàn từ 5 - 7 người thôi. Anh lập đoàn đi đi :D
KHả năng thời gian đó anh sẽ đi Úc em ạ anh đang hóng hớt vụ đi Úc vào tháng 5 nay. nhưng nếu rảnh anh sẽ đi cùng đoan cho vui.từ chỗ anh sang Viên Căn gần lắm mà:)

satthudanong
31-10-2011, 20:34
Tại sao các bạn không mua vé máy bay từ SG ra Vinh luôn. có chuyến bay SG VINH mà. Thuê xe tại Vinh sẽ rẻ hơn HN là cai chắc. tài Vinh thường chạy tuyên VInh _Viên Chăn nên ok luôn. giá cả thì khi nào các bạn chôt đoàn rồi quyết định mính hỏi giùm cho nhé. yên tâm về giá đi. Minh là thổ địa ở đây mà không để các bạn thất vọng đâu nha Dạ, em ở Hà Nội và còn nhiều người nữa. Số còn lại ở Sài Gòn sẽ bay ra Vinh đợi, nếu đi ô tô từ Hà Nội sẽ tiện hơn bác ạ. Thuê xe ở Vinh hay Hà Nội thì để bao giờ off lần 1 bọn e sẽ quyết định. Dù sao vẫn cảm ơn bác nhiều. hihi

thanh_vinh
31-10-2011, 20:38
Dạ, em ở Hà Nội và còn nhiều người nữa. Số còn lại ở Sài Gòn sẽ bay ra Vinh đợi, nếu đi ô tô từ Hà Nội sẽ tiện hơn bác ạ. Thuê xe ở Vinh hay Hà Nội thì để bao giờ off lần 1 bọn e sẽ quyết định. Dù sao vẫn cảm ơn bác nhiều. hihi

OK khi nào đến Vinh mình giao lưu nhé. Gì chứ đặc sản ở Vinh thì cháo lương là sô1 đấy nhé.(beer)

la2004
31-10-2011, 21:02
Chọn cả ba đi chị ơi, em muốn đi chuyến này quá :)

thutrangv
31-10-2011, 22:58
KHả năng thời gian đó anh sẽ đi Úc em ạ anh đang hóng hớt vụ đi Úc vào tháng 5 nay. nhưng nếu rảnh anh sẽ đi cùng đoan cho vui.từ chỗ anh sang Viên Căn gần lắm mà:)

Ra là anh vẫn nhăm nhe chuyến đi của chị Nheva đó hả?
Nếu anh không đi Úc thì làm chuyến xuyên Lào bằng xe tự lái cũng được nhỉ. Mà lần này không phải độc hành một mình nữa đâu =))

dantocgoc
31-10-2011, 23:08
Mình sống ở tp Vinh, nếu các bạn muốn thuê xe đi Lào mình sẽ giúp đỡ. thuê xe tài nói đựơc tiếng Lào luôn nhé(c). đt 0923388777. Wellcom

Đúng là không còn gì bằng nhé. Cần thiết thuê chay ra HN đón luôn, thêm chút chi phí nhưng được cái có phiên dịch tiếng Lào thì còn gì bằng nữa. Biết đâu được bác thanh_vinh thuê giúp có khi còn rẻ hơn ý.... Nhờ bác ấy hỏi cho, riêng vụ này mình đảm bảo bác ấy rất nhiệt tình.;)

satthudanong
31-10-2011, 23:34
Hi all,
Giữa tháng 4, khi gió mùa tây-nam thổi, mưa mùa sắp rơi, bắt đầu năm mới ở nhiều nước trong khu vực Ðông - Nam Á, Tết cổ truyền Bun Pi May của Lào (lễ hội năm mới) hay Lễ hội Hốt Nậm (Té nước), cầu mong nước về, cho cuộc sống sinh sôi, đâm chồi, nảy lộc.
Sau đây là lịch trình khái quát sơ bộ phác thảo tạm của em, rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các phượt thủ về lộ trình, cũng như địa điểm nghỉ ngơi. Vì thời gian này là dịp lễ hội, rất đông nên hi vọng chốt sớm để book phòng trước. Hoan nghênh các bác tham gia.
Hà Nội - Vinh - Cầu Treo - Vientiane - Vang Vieng - Luang Prabang - Cửa khẩu Nậm Cắn (Nghệ an)
Ngày 1 (13/4) : HN - Vientiane  đi từ 19h tối 12/4 ,đến Vinh khoảng 12h đêm.15h chiều 13/4 đến nơi
Thăm Khải hoàn môn Patuxay
Tối: Ăn tối đặc sản Lào và thưởng thức điệu múa Lamvong nổi tiếng, tự do khám phá Viêng Chăn về đêm
( Ngủ tại KS)

Ngày 2 (14/4) : Vientiane- Vang Vieng
Chiều : Trưa đi bãi Phật, Tham quan That Luang, chùa Sỉ Mương.
16h Khởi hành đi Vang Vieng, 19h đến nơi
Tối : Tự do khám phá vang viêng về đêm
(Ngủ tại KS )

Ngày 3 (15/4) : Vang Vieng
Chơi các trò sông nước
Tối đi bar chơi
Xe đi LuangPrabang xuất phát 11h đêm
( Ngủ tại xe)

Ngày 4 (16/4): Luang Prabang
Sáng : Đến sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.Tham dự lễ hội té nước
Chiều: Tham quan hoàng cung cố đô, chùa Xieng Thong, chùa Mai, chinh phục núi Phousi
( Ngủ tại KS)

Ngày 5 (17/4) : Luang Prabang- HN
Sáng : Tham gia lễ hội lễ rước các hình tượng và người đẹp 1 nét đặc trưng của lễ hội
Chiều : Thăm quan thác Khuangsy, động Ting.
Xuất phát khoảng 8h tối lên đường về Vinh.
(Ngủ tại xe )
Đến 6h dừng lại ăn sáng. Khoảng 2h chiều 18/4 về đến Vinh

Kinh phí dự trù khoảng 5 triệu.
Lịch trình thì tạm như vậy đã, ai có cao kiến gì thì góp ý giúp em nhé. Các bạn trong Sài gòn cố gắng săn vé rẻ ra tối 12/4 ở Vinh và về chuyến muộn nhất ngày 18/4 cho tiện. Danh sách tạm thời như sau, nhưng đoàn sẽ chỉ đi tối đa là 28 người thui nhé. Mình đang tính thuê xe tại Hà Nội đi hay tại Vinh cho tiện, giá rủng thế nào cũng nhờ mọi người tư vấn luôn.Mọi người chắc chắn đi thì cập nhật thông tin đầy đủ giúp mình vào danh sách :
( Xóa danh sách theo yêu cầu của thành viên )

p/s: Nhờ các bác mod đưa giúp em bài này lên trang 1 và sửa topic thành  Lễ Hội té nước ở Lào: Vientiane-VangVieng-Luang Prabang ( 13- 18/4/2012) = bus

Mọi thắc mắc xin liên hệ :
[email protected]
Đề nghị các bạn cập nhật thông tin cá nhân và nơi xuất phát giúp mình nhé.Trước ngày 1/12/20011 các bạn đã được cập nhật danh sách mà không bổ sung thông tin cá nhân mình sẽ gạch tên. Sau đó chúng mình sẽ sắp xếp buổi off sớm nhất để làm quen nhau và lên kế hoạch chi tiết nhé.thank all!(Nụ hôn) :)

vienpham
01-11-2011, 06:54
Bạn cho mình đặt một gạch nha! Mail của mình: [email protected]. Số điện thoại là: 01296691389

Cẩm Sơn
01-11-2011, 08:00
Lần đầu xuất ngoại, nên chẳng có đóng góp gì cho mọi người... Thôi đành góp sự nhiệt tình vậy.
Mà Đội biệt động Sài Gòn đông đảo quá, Chiếm hơn nửa rồi.

thanh_vinh
01-11-2011, 08:14
Ra là anh vẫn nhăm nhe chuyến đi của chị Nheva đó hả?
Nếu anh không đi Úc thì làm chuyến xuyên Lào bằng xe tự lái cũng được nhỉ. Mà lần này không phải độc hành một mình nữa đâu =))

Bác không đi với Nheva, Hình như sow đó bể rồi hay sao mà thấy im ắng quá. có thể bác đi môt mình đấy, quan trong là đang lo cho xong cài vụ viza đã. rồi mới nói được đi hay không. Còn vụ té nứoc này cũng hấp dẫn đấy nhỉ. có thể bác se làm tăngsit cho con xe 5chỗ rồi đu theo đoan cho vui luôn. đơn giản mà.ok. Hoặc nếu xe rộng bác đi cùng đoàn luôn,:)

la2004
01-11-2011, 10:01
Hi, chị hiện tại trong danh sách đã có tên em rồi, giờ cho em đặt thêm cục gạch cho 1 bà chị nữa nhé, Cao Thị Hồng Hạnh phone : 0903 035147, Thanks chị

thanh_vinh
01-11-2011, 10:08
Đúng là không còn gì bằng nhé. Cần thiết thuê chay ra HN đón luôn, thêm chút chi phí nhưng được cái có phiên dịch tiếng Lào thì còn gì bằng nữa. Biết đâu được bác thanh_vinh thuê giúp có khi còn rẻ hơn ý.... Nhờ bác ấy hỏi cho, riêng vụ này mình đảm bảo bác ấy rất nhiệt tình.;)

Ý lão Tộc về vụ này thế nào. Hay là ta cũng lập đoàn chứ nhỉ? Vịt và cá Gỗ, Đi chhuyên cho nó vui vể nhỉ?(beer)

dantocgoc
01-11-2011, 12:23
Ý lão Tộc về vụ này thế nào. Hay là ta cũng lập đoàn chứ nhỉ? Vịt và cá Gỗ, Đi chhuyên cho nó vui vể nhỉ?(beer)

Nhà em cũng muốn lắm, nhưng vì chuyến đi mấy nước ĐNA ( đã book vé ) về sát ngày quá nên chưa quyết được bác à. Nếu đi em báo trước với bác.

satthudanong
01-11-2011, 13:28
@thanh_vinh,dantocgoc : 2 bác cố gắng thu xếp đi cùng đoàn em sang ý đập phá nhé. Từ giờ tới lúc đi em sẽ còn nhờ các bác tư vấn nhiều nhiều ấy chứ. hihi
@all : Có nhiều bạn reply mail mình nói là vẫn muốn qua Xiêng Khuang nhưng mình sợ thời gian không đủ. Mọi người muốn qua đó chơi lúc về thì chắc sáng 19 mới về đến Hà Nội. Cái này để mọi người cùng bàn xem thế nào nhé.

dantocgoc
01-11-2011, 13:31
@thanh_vinh,dantocgoc : 2 bác cố gắng thu xếp đi cùng đoàn em sang ý đập phá nhé. Từ giờ tới lúc đi em sẽ còn nhờ các bác tư vấn nhiều nhiều ấy chứ. hihi

Nếu cho đi free.:))

satthudanong
01-11-2011, 13:52
Nếu cho đi feel.:))feel là gì hở bác? Em cà rốt lém nên không hiểu. Còn free thì không có ạ. Bọn em đi theo chủ nghĩa Cam Pu Chia. :D
p/s : nhờ bác mod sửa lại topic và cho bài kia lên page1 hộ em cái . :((. thank u so much :X

thanh_vinh
01-11-2011, 13:58
feel là gì hở bác? Em cà rốt lém nên không hiểu. Còn free thì không có ạ. Bọn em đi theo chủ nghĩa Cam Pu Chia. :D
p/s : nhờ bác mod sửa lại topic và cho bài kia lên page1 hộ em cái . :((. thank u so much :X

Trời ơi!!feel =)). nếu không hiểu Tra google là ra cả danh từ lẫn động từ mà=)) =)). Lão Tộc sẽ đi nếu SatThuĐanÔng cho lão Tộc Feel. :LL :LL

satthudanong
01-11-2011, 14:07
Trời ơi!!feel =)). nếu không hiểu Tra google là ra cả danh từ lẫn động từ mà=)) =)). Lão Tộc sẽ đi nếu SatThuĐanÔng cho lão Tộc Feel. :LL :LL :(( Danh từ:cảm giác,sờ mó
Động từ:cảm thấy,bắt mạch,cảm giác,dò sét,rờ rẫm
Ôi,2 bác trưởng bối thật là tởm, bắt nạt cả trẻ con ... Em sẽ tìm ảnh 2 bác trên Phượt ra đường có gặp sẽ ném đá giấu tay cho mà biết. =))

thanh_vinh
01-11-2011, 15:35
:(( Danh từ:cảm giác,sờ mó
Ôi,2 bác trưởng bối thật là tởm, bắt nạt cả trẻ con ... Em sẽ tìm ảnh 2 bác trên Phượt ra đường có gặp sẽ ném đá giấu tay cho mà biết. =))

Này này, Sao lại đưa bác vào đây???!!!. ơ cô này hay chửa. bác là bác chỉ cho cô cách tra Google vì cô không hiểu bác Tộc nói mờ. trời ạ kiểu này làm ơn mắc oan rồi đây:T

huonggiangf1
01-11-2011, 15:52
Bài kia là bài nào hả bạn? Để tránh tạo công ăn việc làm cho mod thêm nữa, mình đề nghị bạn fix trang update rồi mình sẽ sửa giúp bạn tiêu đề topic.

Ví dụ bài update danh sách, lịch trình, chi phí... ở trang 11, mình sẽ sửa ở tiêu đề: "Lễ Hội té nước ở Lào ( 12- 17/4/2012) = bus - Updated trang 11". Như vậy chỉ cần bạn tự sửa bài trang 11 là mọi người sẽ đọc đc, ko cần mình phải sửa thêm 1 lần nữa bài trang 1.

anhhungxadieu
01-11-2011, 15:55
Cho mình đặt gạch nhé
Nguyễn duy Thắng 0916230533 - nick - anhhungxadieu832001

vienpham
01-11-2011, 20:09
Mình ở Hà Nội nhá!

dantocgoc
01-11-2011, 20:36
:(( Danh từ:cảm giác,sờ mó

Đúng là để có chuyện mà nói. Cô cũng khéo suy diễn linh tinh thật. Phải trị cô này mới được.:T:T

galaxy178
01-11-2011, 21:52
Chị bố sung giúp e thông tin nhé! [email protected] (HN)

kiembinh83
02-11-2011, 10:10
Em ơi cho chị đăng ký nhé. C xuất phát từ HN nhé
Tên: Thùy Linh
Yahoo: Kiembinh83
Mail: [email protected]
ĐT: 098.931.3594
Háo hức đợi ngày lên đường sang bên bạn xem lễ hội lắm đấy. C sẽ gửi email cho em nhé

thanh_vinh
02-11-2011, 15:12
Đúng là để có chuyện mà nói. Cô cũng khéo suy diễn linh tinh thật. Phải trị cô này mới được.:T:T

Giờ thì hết Feel rồi nhá,=))

satthudanong
02-11-2011, 21:25
@anhhungxadieu,kiembinh83: Danh sách đã đủ 28 người rùi, bao giờ nếu có người rút mình sẽ thêm các bạn vào nhé.
@dantocgoc: là bác viết gây hiểu lầm chứ em biết đâu ấy. :))
@thanh_vinh: bác cũng giỏi chọc gậy bánh xe lắm nha :D

thanh_vinh
03-11-2011, 08:12
@anhhungxadieu,kiembinh83: Danh sách đã đủ 28 người rùi, bao giờ nếu có người rút mình sẽ thêm các bạn vào nhé.
@dantocgoc: là bác viết gây hiểu lầm chứ em biết đâu ấy. :))
@thanh_vinh: bác cũng giỏi chọc gậy bánh xe lắm nha :D

Ơ ....!!! lạ cái nhà cô này hay chửa??!!Tại chú Tộc viết đúng thế mà (Feel ) bác có nói sai đâu. Cô không biết bác chỉ cho cách để biêt, hơ hơ!! bi giờ tự dưng lại thêm cho bác cái tội Thọc gậy bánh xe. Nói thật với cô nhá , gậy của bác có thọc đâu thì thọc chớ cái bánh xe thì bác chẳng dại mà thọc vào đâu nhá:LL :LL :LL

daniel001
03-11-2011, 15:11
Ban Satthudanong ơi, mình đăng kí một xuất nhé
Quốc Đan, Hà nội. ĐT:0912492294
YH: quocdan_78@yahoo

satthudanong
03-11-2011, 19:46
Ban Satthudanong ơi, mình đăng kí một xuất nhé
Quốc Đan, Hà nội. ĐT:0912492294
YH: quocdan_78@yahooDanh sách đã đủ 28 người rùi, bao giờ nếu có người rút mình sẽ thêm các bạn vào nhé.

minh_huan520
04-11-2011, 09:32
Những bạn nào ờ sài gòn tập trung nhé mình thấy có nên mua vé máy bay hay bú cho rẽ .
Chị chủ topit có 1 số bạn ở sài gòn á chị xem thử nhé .
Cho Ku ? tí nếu Xuất phát từ sài gòn mua vé tàu hay bus cái nào tiện đây .
và cách mua vé đi từ đâu tới đâu ?

satthudanong
04-11-2011, 20:06
Những bạn nào ờ sài gòn tập trung nhé mình thấy có nên mua vé máy bay hay bú cho rẽ .
và cách mua vé đi từ đâu tới đâu ? Bạn cập nhật thông tin đầy đủ giúp mình nhé. Mình tưởng bạn xuất phát từ Hà Nội mà.

thanh_vinh
05-11-2011, 04:39
và cách mua vé đi từ đâu tới đâu ?

Sorry bạn nhé. Mình đọc đi đọc lại 3 lần thậm chí7 lần vẫn không hiểu bạn bạn đang hỏi về vấn đề gì cả???!!!Bạn có thể viết rõ ràng hơn được không? Không hiểu làm sao trả lời hoặc tư vân cho bạn được!!!

@ satthuđanông Chiều 12/11 bác có mặt tại HN mình giao lưu chut nhẩy? pm cho bác số đt nhé?:L

satthudanong
05-11-2011, 10:11
Sorry bạn nhé. Mình đọc đi đọc lại 3 lần thậm chí7 lần vẫn không hiểu bạn bạn đang hỏi về vấn đề gì cả???!!!Bạn có thể viết rõ ràng hơn được không? Không hiểu làm sao trả lời hoặc tư vân cho bạn được!!!

@ satthuđanông Chiều 12/11 bác có mặt tại HN mình giao lưu chut nhẩy? pm cho bác số đt nhé?:LHôm ấy em leo Fan chưa về bác ạ. Sdt của em là 0978.112.114

pemeo
07-11-2011, 23:08
Cho em 1 suất được không ạ ???

satthudanong
08-11-2011, 12:49
Cho em 1 suất được không ạ ??? Bạn ơi, đăng ký thì phải để lại thông tin cá nhân đầy đủ chứ, còn đoàn mình hiện số lượng đặt gạch rất đông oy. Mình chốt danh sách 28 người, có ai rút thì thêm bạn vào sau nhé.

minhxinchao
08-11-2011, 14:14
Bạn chủ thớt à, Ở Hn hôm nào ọp ẹp vậy? Đã có kế hoạch gì chưa?

pleaseforgiveme
08-11-2011, 14:35
Anh chưa đi Lào, cho anh đặt cục gạch nhé. Sẽ theo bất cứ sắp xếp nào của chủ thớt.
YM : pleaseforgiveme2588
Thank much !

satthudanong
08-11-2011, 23:05
Anh chưa đi Lào, cho anh đặt cục gạch nhé. Sẽ theo bất cứ sắp xếp nào của chủ thớt.
YM : pleaseforgiveme2588
Thank much ! Anh đăng ký thì phải để lại thông tin đầy đủ theo yêu cầu chứ. Hiện tại đoàn em có số lượng đặt gạch rất đông oy. Em chốt danh sách 28 người, có ai rút thì thêm anh vào sau nhé.
@minhxinchao : Hôm nào off mình sẽ thông báo tới mọi người. Dự kiến là 1/12 tới nè.

pleaseforgiveme
11-11-2011, 13:57
Anh add nick của satthudanong ma không thấy ok, anh muốn trao đổi trước một số thông tin vì anh đang là lính mới....hihi

nhoc-teppi
12-11-2011, 01:26
bạn chủ topic, nếu ai rút gạch thì cho mình 1 xuất nhé.
[email protected]
0903 946414

Cocowater
22-11-2011, 12:43
Cho mình vào waiting list luôn nhé, hôm trước có gởi email cho bạn chủ topic rồi, h đăng ký ở đây luôn

Tên: Nguyễn Như Thủy-1983
Phone: 0988579483
Yahoo: cocowater3000
Facebook: https://www.facebook.com/ThuyWater
Sức khỏe tốt nhờ uống Dutch Lady thường xuyên, quota bệnh 1 năm 1 lần thoi

Mình đang ở SG, nếu có thông tin gì bạn cho mình biết sớm để book vé máy bay với nhé. Tks a lot!

satthudanong
22-11-2011, 13:50
Cho mình vào waiting list luôn nhé, hôm trước có gởi email cho bạn chủ topic rồi, h đăng ký ở đây luôn

Tên: Nguyễn Như Thủy-1983
Phone: 0988579483
Yahoo: cocowater3000
Facebook: https://www.facebook.com/ThuyWater
Sức khỏe tốt nhờ uống Dutch Lady thường xuyên, quota bệnh 1 năm 1 lần thoi

Mình đang ở SG, nếu có thông tin gì bạn cho mình biết sớm để book vé máy bay với nhé. Tks a lot!

Danh sách dự bị đông quá, mình không chắc sẽ thông báo tới bạn sớm được nhưng nếu có thông tin thì sẽ thông báo tới bạn luôn.
@ all: Nhóm sài gòn ai có thể giúp em làm trưởng nhóm được để em thông báo ngày off đây ạ :)

hoang2009
24-11-2011, 20:57
Thấy thích quá,vào hóng hớt nhe chủ thớt,mình cũng ở SG....

ciaothao
25-11-2011, 19:07
Mình cũng nhập hội SG nhé, thông tin của mình đây

Nguyễn Thi Ngọc Thảo (1979) - 0906141789
YM, FB: ciaothao
Email: [email protected]

bimeo
26-11-2011, 10:11
Ôi chủ thớt :((:((:(( sao không tìm thấy tên chị trong danh sách vậy... huhu

satthudanong
26-11-2011, 14:25
Ôi chủ thớt :((:((:(( sao không tìm thấy tên chị trong danh sách vậy... huhu Tại chị Nga không chắc chắn mà mọi người lại đặt gạch với để lại thông tin đầy đủ theo yêu cầu của em rùi nên em không từ chối được... Cho đến lúc đi danh sách chắc chắn sẽ có người rút, chị để lại thông tin cụ thể em còn cập nhật....
@all : Nhóm sài gòn ai có thể làm trưởng nhóm để giúp em điều hành các buổi off và chốt quân số thì dơ tay nào...:((

BGI
26-11-2011, 23:25
Anh đăng ký thì phải để lại thông tin đầy đủ theo yêu cầu chứ. Hiện tại đoàn em có số lượng đặt gạch rất đông oy. Em chốt danh sách 28 người, có ai rút thì thêm anh vào sau nhé.
@minhxinchao : Hôm nào off mình sẽ thông báo tới mọi người. Dự kiến là 1/12 tới nè.
Em chủ thớt ơi. Hôm nào off Hà Nội báo sớm anh đến tư vấn thêm cho nhé. Xem chừng đoàn mình đông mà ít người có kinh nghiệm vụ Lào này lắm

satthudanong
26-11-2011, 23:27
Em chủ thớt ơi. Hôm nào off Hà Nội báo sớm anh đến tư vấn thêm cho nhé. Xem chừng đoàn mình đông mà ít người có kinh nghiệm vụ Lào này lắm

Vâng. Cám ơn anh đã quan tâm, hôm nào off em thông báo trên topic này, mời anh đến giúp đỡ đoàn nhé. :)

Ms. Duong
27-11-2011, 00:39
Bạn ơi cho mình đặt gạch với nhé. Nếu mà may mắn lọt vào short list thì bạn liên lạc cho mình nhé. Thông tin của mình:
Ms. Cuc( Hà nội), sdt: 0912 29 1987. Nick skype: cucmausi, yahoo: [email protected]
Thanks

GiaHoa
27-11-2011, 16:12
Em biết thông tin muộn, ham vui, cho em vé vớt với!!!
Nguyễn Thị Thu Hương - 1984 - Hà Nội
Đt: 090 323 8222
Yahoo: nguyenthuhuong2205
Sky: Giahoa2205
Face: Hương Nguyễn

"Khai" đủ thông tin rồi hay sao í! Cho em đi mới nhé!

peccovn
27-11-2011, 18:08
Ngày 1: (12/4): HN - Vientiane ( vé bus 250k) đi từ 18h30 tối 11/4 ,16h chiều đến nơi
Nhận phòng KS

Ngày 2: (13/4) Vientiane
Chiều : Tham quan That Luang, Khải hoàn môn Patuxay, chùa Sisaket.
16h-18h Khởi hành đi Vang Vieng

Ngày 3(14/4): Vang Vieng
Sáng : Tham quan thạch động Tam Chang,..

Ngày 4(15/5): Luang Prabang
Sáng : dậy sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.Tham dự lễ hội té nước
Có thể thời gian thì tham quan thác Khuangsy, động Ting.

Ngày 5(16/4): Luang Prabang - Xiêng Khuang
Sáng : Xuất phát lúc 8h đi Xieng Khuang
Chiều : Tham quan cánh đồng Chum, ngắm cảnh mặt trời lặn
Tối: Ăn tối và tự do khám phá Phonsavan về đêm

Ngày 6: (17/4) Xieng Khuang - Vinh
Sáng: Điểm tâm, 6h rời Xieng Khuang về Việt Nam. Ăn trưa
Chiều: Làm thủ tục qua cửa khẩu Nậm Cắn, tiếp tục hành trình về Hà Nội.

Hi em,
Xem qua lịch trình của em hơi bị gấp đó, đi đông như vầy cũng khá là vất vã cho việc tìm chổ ở nữa.
Bọn anh đi hôm 29/04/2011, đi 10 ngày, 3 nam - 4 nữ, nhưng k book phòng trước, nên phải đi nhiều chổ mới có đủ phòng cho cả nhóm, vì các nhà nghỉ hay hotel bên đó cũng không lớn lắm.
Ăn uống thì họ làm hơi chậm, nếu mà để đói bụng mới đi tìm quán ăn thì sẽ "chết vì đói" đó, có những chổ quán thì vắng khách, mà từ lúc gọi món cho đến lúc có món đầu tiên thì hơn 60 phút, mà món ăn cũng không có liên tục.
Tuy nhiên, ăn ở bên ấy thì Ok, giá cả cũng mềm.
Phương tiện đi lại thì các hotel hầu như đều có bán vé, em có thể mua tại hotel luôn để có xe đón tận nơi. Nhưng nhớ down giá nhé em.
Luang Prabang theo anh thì đẹp và rất đáng yêu, nhóm em tranh thủ thời gian nhiều hơn để khám phá. Buổi chiều tối đi vòng ra chợ hưởng thức mấy món ăn rất ngon & rẽ. Shopping mua sắm quà mang về, giá cả khá rẽ.
Phonsavan về đêm thì chả có gì, còn cánh đồng chum thì anh sợ buổi chiều em về tới Xiêngkhuang thì họ không cho vào nữa, hình như 15h là đóng của rồi.
Một lưu ý nữa là trên đường từ Xiêngkhuang về Vinh, khi qua khỏi biên giới, đi hoài, đi hoài mà không có quán ăn. Khi tới Vinh thì các quán ăn của ta chặt chém khủng khiếp, bọn mình trước khi vào ăn đã hỏi giá rồi mà khi tính tiền vẫn bị tính gấp đôi. Khủng khiếp !!!
Chúc nhóm em có chuyến đi thành công nhé !

jimylia
30-11-2011, 14:09
Bác chủ ơi, còn nhận người không? Cho em đặt cục gạch với ạ

jimylia
30-11-2011, 14:11
Hi các bác. Nếu vớt được em thì em xin đăng ký thông tin lên đây nhé:

Họ và tên: Nguyễn Thị Nguyệt Minh - 1986 - Nữ

Điện thoại: 0979.118.087

Nick yahoo: [email protected]

Facebook: Thị Nguyệt Minh Nguyễn

Thanks các bác nhiều.

satthudanong
30-11-2011, 22:43
Hi em,
Xem qua lịch trình của em hơi bị gấp đó, đi đông như vầy cũng khá là vất vã cho việc tìm chổ ở nữa.
Bọn anh đi hôm 29/04/2011, đi 10 ngày, 3 nam - 4 nữ, nhưng k book phòng trước, nên phải đi nhiều chổ mới có đủ phòng cho cả nhóm, vì các nhà nghỉ hay hotel bên đó cũng không lớn lắm.
Ăn uống thì họ làm hơi chậm, nếu mà để đói bụng mới đi tìm quán ăn thì sẽ "chết vì đói" đó, có những chổ quán thì vắng khách, mà từ lúc gọi món cho đến lúc có món đầu tiên thì hơn 60 phút, mà món ăn cũng không có liên tục.
Tuy nhiên, ăn ở bên ấy thì Ok, giá cả cũng mềm.
Phương tiện đi lại thì các hotel hầu như đều có bán vé, em có thể mua tại hotel luôn để có xe đón tận nơi. Nhưng nhớ down giá nhé em.
Luang Prabang theo anh thì đẹp và rất đáng yêu, nhóm em tranh thủ thời gian nhiều hơn để khám phá. Buổi chiều tối đi vòng ra chợ hưởng thức mấy món ăn rất ngon & rẽ. Shopping mua sắm quà mang về, giá cả khá rẽ.
Phonsavan về đêm thì chả có gì, còn cánh đồng chum thì anh sợ buổi chiều em về tới Xiêngkhuang thì họ không cho vào nữa, hình như 15h là đóng của rồi.
Một lưu ý nữa là trên đường từ Xiêngkhuang về Vinh, khi qua khỏi biên giới, đi hoài, đi hoài mà không có quán ăn. Khi tới Vinh thì các quán ăn của ta chặt chém khủng khiếp, bọn mình trước khi vào ăn đã hỏi giá rồi mà khi tính tiền vẫn bị tính gấp đôi. Khủng khiếp !!!
Chúc nhóm em có chuyến đi thành công nhé !
Cảm ơn anh đã góp ý cho đoàn em. Vì đoàn đi đông nên em đã thay đổi lịch trình ở trang 11 ấy. Anh xem rùi có gì đưa ra lời khuyên thêm giúp em nhé. Em cũng định đặt phòng trước nhưng có khi sang bên ấy tìm phòng sẽ rẻ hơn ấy.
@all: Dạo này mình đang bị hack mail nên chưa cập nhật thông tin đầy đủ của các bạn được. Mình đang tìm một bạn có thể làm trưởng nhóm sài gòn có tên trong danh sách update trang 11 còn các bạn đăng ký sau thì mình không dám nhận lời, nếu ai rút thì cập nhật thêm thui. :)

satthudanong
12-12-2011, 14:25
Các bác mod,admin cho em hỏi bài update trang 16 của em bị xóa mất đâu rùi ạ. Cho em một lời giải thích về sự thay đổi này?

satthudanong
12-12-2011, 14:42
Hi all,
Hà Nội - Vinh - Cầu Treo - Vientiane - Vang Vieng - Luang Prabang - Cửa khẩu Nậm Cắn (Nghệ an)
Ngày 1 (13/4) : HN - Vientiane đi từ 19h tối 12/4 ,đến Vinh khoảng 12h đêm.15h chiều 13/4 đến Viên
Tối: Ăn tối đặc sản Lào và thưởng thức điệu múa Lamvong nổi tiếng, tự do khám phá Viên Chăn về đêm
( Ngủ tại KS)

(Ngủ tại KS )

Chơi các trò sông nước
Tối đi bar chơi
( Ngủ tại xe)

Sáng : Đến sớm 5h sáng để xem cảnh khất thực rất hoành tráng.Tham dự lễ hội té nước
( Ngủ tại KS)

Sáng : Tham gia lễ hội lễ rước các hình tượng và người đẹp 1 nét đặc trưng của lễ hội
(Ngủ tại xe )

Kinh phí dự trù khoảng 5 triệu.
Lịch trình thì tạm như vậy đã, ai có cao kiến gì thì góp ý giúp em nhé. Các bạn trong Sài gòn cố gắng săn vé rẻ ra tối 12/4 ở Vinh và về chuyến muộn nhất ngày 18/4 cho tiện. Danh sách tạm thời như sau, nhưng đoàn sẽ chỉ đi tối đa là 28 người thui nhé. Mình đang tính thuê xe tại Hà Nội đi hay tại Vinh cho tiện, giá rủng thế nào cũng nhờ mọi người tư vấn luôn.Mọi người chắc chắn đi thì cập nhật thông tin đầy đủ giúp mình vào danh sách :

p/s: Nhờ các bác mod sửa topic thành Lễ Hội té nước ở Lào: Vientiane-VangVieng-Luang Prabang ( 13- 18/4/2012) = bus updated trang 16 giúp em với nhé.

Mọi thắc mắc xin liên hệ :
[email protected]
Xin lỗi các bạn do thời gian vừa rồi mình bị hack yahoo và mất gmail nên không thể cập nhật danh sách được. Đề nghị các bạn cập nhật lại thông tin cá nhân của những người chắc chắn đi ( Họ tên đầy đủ, Số điện thoại liên lạc, Mail, Nơi xuất phát) gửi vào gmail giúp mình nhé.
P/s: Chị Thu catus_f 0937387737 [email protected] là trưởng nhóm SG thông báo
Hôm nay nhóm Sg đã off lần 1 để làm quen và thống nhất book chuyến bay SG-Vinh của jetstar với chi tiết :
12/04/2012:
SGN - 13:20
VII - 15:05
Vì lịch trình ngày đầu tiên là : Ngày 1 (13/4) : HN - Vientiane đi từ 19h tối 12/4 ,đến Vinh khoảng 12h đêm.15h chiều 13/4 đến Viên
Hiện nay , jetstar đang KM chuyến bay này với giá 650.000đ ( chưa bao gồm thuế ) đến hết 23h ngày mai 13/12/2011. Các bạn xuất phát từ SG chưa off lần 1 biết để book vé sớm nhé.
Cảm ơn cả nhà.

Hung Do
15-12-2011, 19:20
cho to thong thin vao [email protected] nhe! Tks

satthudanong
16-12-2011, 12:52
cho to thong thin vao [email protected] nhe! Tks
Bạn thông cảm mình không có nhiều thời gian thông báo lịch trình hay thông tin câp nhật cho từng cá nhân, đặc biệt là những người không có trong danh sách đoàn của mình. Mọi người phải chủ động tìm hiểu và cập nhật trên topic này thôi. :)

Linh Nguyen Ngoc
29-12-2011, 09:13
Cho em đặt gạch nữa! Em Linh ở Sài Gòn, em nghe mấy anh chị book vé máy bay hết rồi :(( em pải làm sao đây?

Linh Nguyen Ngoc
29-12-2011, 09:32
Tên: Nguyễn Ngọc Linh
Số phone: 0983 951 086
YM: [email protected]
Em xuất phát từ SG chị nhé!

satthudanong
31-12-2011, 01:20
Do có 3 bạn rút nên mình sẽ update lại danh sách vào Sáng 1/1/2012 nhé. Có nhiều bạn đặt gạch xong lại đặt cả bên topic khác nên mình sẽ chọn lọc để update mong các bạn thông cảm. Thân!

huonggiangf1
31-12-2011, 10:37
Bạn chủ topic lưu ý lần sau có yêu cầu nhờ vả gì mod trong việc sửa tiêu đề topic, edit lại bài.... thì vui lòng PM cho 1 mod nào đó quản lý box này nhé, bởi vì không có mod nào có thời gian ngồi đọc chi tiết từng bài các bạn post đâu. Bạn thậm chí còn không bôi đen cái dòng P/S nhờ mod nữa :(. Đây không phải là lần đầu bạn làm thế này.

Tự hỏi tại sau bạn không tự edit lại bài trang 11 mà lại post lại rồi lại phải sửa tiêu đề nhỉ?

satthudanong
31-12-2011, 16:27
Cảm ơn mod đã nhắc nhở em. Chị là mod thì cũng biết rằng em không thể edit lại bài trang 11 thì mới phải nhờ mod sửa giùm tiêu đề topic. Không phải em không pm riêng cho mod nào mà là các anh chị bận quá không để ý đến pm của em đấy chứ ạ. Em update sang trang 16 từ lâu rùi nhưng do diễn đàn có trục trặc nên đã mất bài ý. Giờ update lại cho mọi người tiện theo dõi thui chứ em cũng gửi mail cho từng mem rùi mà.

Bạn chủ topic lưu ý lần sau có yêu cầu nhờ vả gì mod trong việc sửa tiêu đề topic, edit lại bài.... thì vui lòng PM cho 1 mod nào đó quản lý box này nhé, bởi vì không có mod nào có thời gian ngồi đọc chi tiết từng bài các bạn post đâu. Bạn thậm chí còn không bôi đen cái dòng P/S nhờ mod nữa :(. Đây không phải là lần đầu bạn làm thế này.

Tự hỏi tại sau bạn không tự edit lại bài trang 11 mà lại post lại rồi lại phải sửa tiêu đề nhỉ?

satthudanong
03-01-2012, 20:10
Update danh sách tính đến ngày 1/1/2012:

Mọi người xác nhận lại thông tin giúp em,ai không chắc chắn thì cũng báo luôn và add facebook nhóm https://www.facebook.com/groups/199739843443790/ để cùng thảo luận thêm nhé

Cẩm Sơn
03-01-2012, 21:01
Link vào facebook group có vấn đề, sontrancam không vào được?
@satthudanong xem lại nhé!
Facebook của mình: Cẩm Sơn http://www.facebook.com/profile.php?id=1204142388

satthudanong
03-01-2012, 21:12
Link vào facebook group có vấn đề, sontrancam không vào được?
@satthudanong xem lại nhé!
Link này vẫn vào được mà anh....
https://www.facebook.com/groups/199739843443790/
Facebook của anh là gì để em thêm vào nhóm.

Trường
03-01-2012, 23:12
E ơi, a cũng ko vào được là sao nhỉ

satthudanong
04-01-2012, 18:25
E ơi, a cũng ko vào được là sao nhỉ
Link vẫn vào được mà anh...Fb của anh là gì để em add thêm vào?

kiembinh83
09-01-2012, 15:54
Em ơi, chị cũng đâu vào được fb nhóm đâu, hic

minhxinchao
11-01-2012, 09:26
Tớ cũng ko vào đc bạn à! Bạn check lại xem sao? Tks

sushi
11-01-2012, 15:20
Bạn ơi, tớ muốn đăng ký join cùng đoàn nữa còn kịp không?

satthudanong
19-01-2012, 17:28
Link https://www.facebook.com/groups/199739843443790/ vẫn để mở mà.Mọi ng add lại giúp em

phuonglan91
26-01-2012, 19:42
Bạn ơi, bạn còn nhận thêm người không, cho mình tham gia với,mình ở HN.

satthudanong
01-02-2012, 21:30
Mọi người xác nhận lại thông tin giúp em,ai không chắc chắn thì cũng báo luôn và add facebook nhóm https://www.facebook.com/groups/199739843443790/ để cùng thảo luận thêm nhé

minhxinchao
02-02-2012, 08:18
Bạn satthudanong ơi, nhóm bạn mình lại lên plan đi Lào rồi nên mình xin rút khỏi nhóm nhé. Bạn cho thêm 1 bạn khác thay thế chỗ mình à (nhiều bạn đăng ký lắm :) ). Cám ơn bạn!

hung3008
07-02-2012, 23:58
Bạn satthudanong ơi,

Có người trong đoàn xin rút, bạn có thể cho mình đăng ký hai suất muộn thay thế được không? Nếu được bạn báo cho mình để xin nghỉ cũng như nộp kinh phí tham gia.

Cảm ơn bạn nhiều
Hùng - 0912 572 775

minhxinchao
08-02-2012, 08:55
Đoàn nhiều thế này bạn Sathudanong nên thuê riêng tự mình đi theo time của mình trong các hành trình nội địa giữa các điểm bên Lào cho chủ động bạn à. Ví dụ bọn mình thuế 200K (+ tip) từ Vang Viêng lên LUang xe 16 chỗ. Rất tiện lợi và tương đối rẻ. Và có 1 điều bạn nên lưu ý là khi mua vé chiều về từ LUang về Vinh (HN) thì phải đăng ký sớm với bọn nó để nằm tầng 2 nhé (tầng 1 cực kỳ thấp và chật chội)! Bọn tớ hơi sai lầm khi ko chọn tầng 2 nên phải nằm ở tầng 1 (bọn Tây nó cũng hay đi coach từ Lào về VN nên chúng nó mua tour và vé sớm lắm) nên bạn làm giá và điều kiện cẩn thận nhé.
Have a good trip!

satthudanong
10-02-2012, 14:36
@Minhxinchao: Nhóm mình sẽ thuê ô tô đi từ VN mà bạn. Bạn không đọc kỹ lịch trình hay sao mà vẫn nhầm lẫn vậy nhỉ. Dù sao cũng cảm ơn bạn cho mình vài lời khuyên, hy vọng sang đó được giao lưu với nhóm bạn.
@Hung3008: Giờ có người rút nhưng nhóm mình nhiều người muốn chỗ thừa đó để đồ, nếu tuyển thêm mình sẽ pm cho bạn nhé. :D

Linh Nguyen Ngoc
13-02-2012, 10:18
Chào cả nhà,

Tình hình là mình không thể theo nhóm đi chuyến này được, vì vừa nhận được lịch thi ngay ngày 15/4 :(( trong khi đó mình đã book vé của Jet rồi, phải làm sao đây????
Pà kon nào trong nhóm mình chưa book vé thì alo cho mình nha, mình sẽ nhường lại vé với giá ưu đãi! Giúp mình nha

Thanks,
E Linh (0983 951 086)

chichsu
13-02-2012, 10:34
cho mình 1 chân nhé [email protected]

khainguyen
17-02-2012, 11:33
Hi all,

Tình hình là công ty mình cũng tổ chức đi Lào vào tháng 4 này. Mình rất muốn xin nghỉ thêm vài ngày tham gia cùng mọi người nhưng thời gian nghỉ dài quá nên không được duyệt :(. Mình xin rút khỏi danh sách nha và hẹn mọi người dịp khác vậy.

Thanks,
khainguyen

pharm
18-02-2012, 19:04
Chủ thớt ơi, thấy có một vài bạn xin rút, nếu tuyển thêm người cho mình ké với, mình ở Hà nội,có gì PM mình nhá, cám ơn trước nhé:help

satthudanong
19-02-2012, 10:37
Có một vài bạn rút nhưng mọi người muốn để thừa chỗ để đồ và ngồi thoải mái nữa...Có gì nếu tuyển thêm người em sẽ thông báo ạ.

elizabeth2411
19-02-2012, 20:23
Chào chủ top, mình là mem mới của phượt.
Gìơ cho mình đăng ký được 1 vé được ko? mình ở SG nè, mình thế chỗ của bạn Linh Nguyen Ngoc dc ko?
Ok thi pm cho mình nhé mailbox. Số phone của mình: 0908115424.

@Ling Nguyen Ngoc: có bạn nào lấy vé Jet chưa, nếu chưa để lại cho chị nhé. Ok thì call nha.
Mong sớm nhận tin

la2004
19-02-2012, 23:47
sao rút nhiều quá vậy ta :))

ducsbv
20-02-2012, 15:31
Mình xin đăng ký 1 suất nếu còn chỗ trống :D
Mình ở Hà Nội .

ĐT 0902299090
E-mail: [email protected]

satthudanong
20-02-2012, 22:52
@Elizabeth2411: chị liên hệ với chị linh xem có đi nữa không? Nếu chị thế chỗ chị ấy thì gửi mail thông tin cá nhân cho em va nhóm trường SG nhé. Thanks
@la2004: có 1 2 người rút vì bận đột xuất thui mà anh... Đoàn mình cũng không muốn đi đông quá sợ không có chỗ để đồ. Hix
@ducsbv : Nếu tuyển thêm người mình sẽ thông báo :)

elizabeth2411
21-02-2012, 19:22
@satthudanong: Linh đã liên hệ với mình; gởi lại cho mình chi tiết lịch trình nhé.
Vì thấy vé Linh book ngày đi là 11/4 và ngày về là 19/4.
Cho mình nick chị trưởng nhóm SG nhé để l.lạc hỏi thăm thông tin.
Thông tin cá nhân của mình: Lưu Thị Hồng Vân - 0908115425

satthudanong
22-02-2012, 00:05
Em post lại lịc trình chính thức để mọi người theo dõi nhé :
Ngày 1 (13/4) : HN - Vientiane đi từ 19h tối 12/4 ,đến Vinh khoảng 12h đêm.15h chiều 13/4 đến Viên
Tối: Ăn tối đặc sản Lào và thưởng thức điệu múa Lamvong nổi tiếng, tự do khám phá Viên Chăn về đêm
( Ngủ tại KS)

(Ngủ tại KS )

Chơi các trò sông nước
Tối đi bar chơi
( Ngủ tại xe)

( Ngủ tại KS)

(Ngủ tại xe )

Kinh phí dự trù khoảng 5 triệu.( Tiền xe + Ở + Ăn + Vé + Bảo hiểm + Đồ dùng chung )
Update danh sách tính đến ngày 22/2/2012:

Xóa danh sách theo yêu cầu của thành viên

chichsu
22-02-2012, 09:05
Cho mình đặt nửa viên gạch nhé, mình ở Hà Nội DĐ: 0906096055 [email protected]

satthudanong
22-02-2012, 13:06
@satthudanong: Linh đã liên hệ với mình; gởi lại cho mình chi tiết lịch trình nhé.
Vì thấy vé Linh book ngày đi là 11/4 và ngày về là 19/4.
Cho mình nick chị trưởng nhóm SG nhé để l.lạc hỏi thăm thông tin.
Thông tin cá nhân của mình: Lưu Thị Hồng Vân - 0908115425

Chị Vân gửi mail thông tin cá nhân của mình cho em nếu không em sẽ không update vào danh sách được ạ...
@chichsu : Mình không nhận đặt nửa viên gạch bạn nhé. ;) Đoàn cũng đã chốt rùi, nếu có người rút mình sẽ tuyển thêm.

jeunefille
22-02-2012, 15:40
Cho mình đăng ký 02 suất nhé, chắc chắn đi, nếu bạn chấp nhận tuyển thêm người thì alo cho mình theo số 0904152382 nhé. Tks bạn.

elizabeth2411
24-02-2012, 20:02
Bạn gởi cho mình qua mail: [email protected] nhé

satthudanong
24-02-2012, 23:13
Bạn gởi cho mình qua mail: [email protected] nhé

Em bảo chị gửi mail thông tin cho em để tiện việc làm bảo hiểm và quản lý mem thui. Chị muốn em gửi gì cho chị đây.

elizabeth2411
26-02-2012, 21:03
tại lần trước mình quên đưa email nên gởi lại cho bạn ấy mà.
bạn nào trong nhóm SG có kế hoạch đi chơi Vinh trước khi ráp đoàn HN thì cho mình xin thông tin nhé.

la2004
26-02-2012, 21:38
Mình nè elizabeth2411, Minh ra sớm 1 ngày đễ vi vu ở Vinh cò lịch trình, tới đó mình sẽ có lịch :)), giờ con sớm quá, co gì add nick mình [email protected] ^^

Linh Nguyen Ngoc
28-02-2012, 11:10
Hichic tình hình là vé SG đi Vinh của em vẫn đang tồn kho, ai đi thì alo em nhường vé lại cho nhá, anh chị nào có nhã ý rủ bạn bè theo hok?

Giúp em với, tự nhiên còn cái vé mà hôk đi được :((

satthudanong
28-02-2012, 13:04
Hichic tình hình là vé SG đi Vinh của em vẫn đang tồn kho, ai đi thì alo em nhường vé lại cho nhá, anh chị nào có nhã ý rủ bạn bè theo hok?

Giúp em với, tự nhiên còn cái vé mà hôk đi được :((

Em tưởng chị Elizabeth2411 mua lại vé của chị Linh rùi mà....hix

satthudanong
28-02-2012, 20:57
Thông báo off nhóm HN vào 20h ngày 29/2/2012 tại TZO cafe

Địa chỉ: 107, Ngõ 4C Đặng Văn Ngữ, ngay sát trường PTTH Kim Liên.

Mọi người có gắng đến để chốt danh sách, lấy thông tin mua bảo hiểm và bàn việc thuê xe cũng như đóng tiền để book khách sạn nhé. Còn Nhóm SG cố gắng bố trí off vào mấy ngày sau đấy. Thân!

satthudanong
01-03-2012, 18:47
Thông báo nội dung off ngày 29/2/2012:
Do nhiều người vắng mặt nên chưa chốt danh sách được. Ai chắc chắn đi thì đóng 5triệu vào tài khoản cho em trước ngày 14/3 để còn chốt danh sách và làm hợp đồng thuê xe nhé.
TK : Lê Thị Ngọc Liên
Số : 4214 9435 1414 9793 Tại Ngân hàng Á Châu

Dự trù kinh phí khoảng 5 triệu/1ng bao gồm :
Xe : >1 triệu/ng ( đang tham khảo giá xe khoảng 28 -> 30 triệu )
Tiền ăn : ( 6 bữa phụ & 11 bữa chính ) : 30k*6 + 100k*11 = 1280k
Ở : 3 đêm * 300k = 900k ( có thể phát sinh do check in sớm và out muộn )
Transit 2 chiều : 70k
Vé tham quan : 500k
Bảo hiểm du lịch : ( đang tham khảo giá bảo hiểm du lịch HSBC ) : 300k/1ng/6 ngày
Đồ dùng chung + phát sinh thêm : 700k

Update danh sách tính đến ngày 11/3/2012:
Em đã gửi mail cho từng người...Mọi người confirm lại giúp em nhé. Đến ngày 14/3 ai chưa đóng tiền em sẽ loại ra để tuyển thêm mem ạ.

jeunefille
01-03-2012, 22:24
Bạn ơi mình đã hỏi bạn mình có 2 người có được tham gia không để chuyển tiền luôn nào? Mình đã nhắn bạn nếu có ai bận ko đi đc thì cho mình suất nhưng ko thấy bạn trả lời, xem ra là mình ko có chỗ rồi, có gì confirm nhé. Thanks a lot!

satthudanong
02-03-2012, 00:54
Bạn ơi mình đã hỏi bạn mình có 2 người có được tham gia không để chuyển tiền luôn nào? Mình đã nhắn bạn nếu có ai bận ko đi đc thì cho mình suất nhưng ko thấy bạn trả lời, xem ra là mình ko có chỗ rồi, có gì confirm nhé. Thanks a lot!

so ry bạn. Nhiều người đăng ký quá nên mình không nhớ bạn là ai để reply luôn. Bạn gửi thông tin 2 người chắc chắn đi vào mail [email protected] giúp mình nhé. Khi nào mình update lên ds thì bạn nộp tiền.

jeunefille
02-03-2012, 09:40
so ry bạn. Nhiều người đăng ký quá nên mình không nhớ bạn là ai để reply luôn. Bạn gửi thông tin 2 người chắc chắn đi vào mail [email protected] giúp mình nhé. Khi nào mình update lên ds thì bạn nộp tiền.

Mình đã gửi thông tin cho bạn vào mail rồi nhé. Mail của mình [email protected]. Có gì cập nhật danh sách giúp mình, khi nào họp đoàn thì alo mình một câu nhé. Tks bạn.

ducsbv
02-03-2012, 14:14
Em cập nhật danh sách giúp anh
Trịnh Anh Đức SĐT 0902299090 mail: [email protected] Hà Nội

jeunefille
02-03-2012, 15:03
Chị gửi lại thông tin 2 người cho em vào mail rồi nhé check mail dùm chị, nhận được thì báo chị nhé. Chị Phương 0904152382 em nhé.

satthudanong
12-03-2012, 10:33
Update danh sách tính đến ngày 24/3/2012:

Cái số e khổ, đã kêu chốt đoàn rùi mà người rút với người hỏi đi thêm loạn hết lên.Thôi thì tuyển thêm mem để ai nhiệt tình và chắc chắn đi được thì liên hệ em còn chốt danh sách sớm.

la2004
13-03-2012, 20:32
Tình trạng là có bà chị ở nhà nên mình cần chuyễn nhượng lại tấm vé ra Vinh ngày 11/4 đi cùng với mình, mình sẽ dẩn đi Phong Nha chơi :d

la2004
14-03-2012, 21:29
Cô lên em gái, trong cuộc đi chơi nào mà không có khó khăng :D

Summer_Flower44
14-03-2012, 23:39
Thông báo nội dung off ngày 29/2/2012:
Do nhiều người vắng mặt nên chưa chốt danh sách được. Ai chắc chắn đi thì đóng 5triệu vào tài khoản cho em trước ngày 14/3 để còn chốt danh sách và làm hợp đồng thuê xe nhé.
TK : Lê Thị Ngọc Liên
Số : 4214 9435 1414 9793 Tại Ngân hàng Á Châu

Dự trù kinh phí khoảng 5 triệu/1ng bao gồm :
Xe : >1 triệu/ng ( đang tham khảo giá xe khoảng 28 -> 30 triệu )
Tiền ăn : ( 6 bữa phụ & 11 bữa chính ) : 30k*6 + 100k*11 = 1280k
Ở : 3 đêm * 300k = 900k ( có thể phát sinh do check in sớm và out muộn )
Transit 2 chiều : 70k
Vé tham quan : 500k
Bảo hiểm du lịch : ( đang tham khảo giá bảo hiểm du lịch HSBC ) : 300k/1ng/6 ngày
Đồ dùng chung + phát sinh thêm : 700k

Sory bạn vì đã chen ngang nhưng mình góp ý 1 tí: Bảo hiểm du lịch mình hay mua của ACE Life với gói bảo hiểm tối đa $50,000 bao gồm các loại bồi thường về đau ốm, bệnh tật, tai nạn, rủi ro....giá chỉ $7/1 ng/6 ngày. Nếu bạn muốn mua cho đoàn thì liên hệ với mình nhé! Các bạn trong SG có thể liên hệ chị Mơ 0919 28 7667 để biết thêm chi tiết :)

la2004
15-03-2012, 11:46
TPHCM giờ còn leo teo mấy em :))

satthudanong
15-03-2012, 12:12
TPHCM giờ còn leo teo mấy em :))

Anh Minh rủ thêm em nào lấy lại vé chị Hạnh đi cùng cho vui...Em đang tính thuê xe 16 chỗ ạ...
@Summer_Flower44 : Chị gửi thông tin bảo hiểm vào mail [email protected] giúp em nhé. Mà em ở HN thì làm hợp đồng với ai được ạ.Làm theo đoàn có được giảm không chị. Gói Bạc của HSBC có 140k/1ng/6ngày thui ạ.

Hangdaonguyenthu
15-03-2012, 14:14
dang tinh di vu nay nhung ma den nam sau lan- nam nay da len ke hoach roi- ban di ve cho minh xin cai lich trinh ma ban thay hop ly nhe. Thanks ban nhieu

kevinmart
17-03-2012, 22:01
em ở đà nẵng , không biết phải tham gia như thế nào đây ?

satthudanong
17-03-2012, 22:13
Bạn bay ra HN hoặc Vinh đi cùng mọi người. Nhiệt tình và chắc chắn đi thì liên hệ với mình nhé.

la2004
17-03-2012, 22:23

Đi đi bạn, mình bảo kê cho

msmoonbi
21-03-2012, 15:57
bắt đầu ở Hà nội thì đi như thế nào hả bạn ?

satthudanong
21-03-2012, 18:01
bắt đầu ở Hà nội thì đi như thế nào hả bạn ?

Ban đầu bọn mình định thuê xe 29 chỗ đi 6 ngày 6 đêm luôn nhưng giờ nhiều người cancel chắc chỉ đi xe 16 chỗ được thui...Bạn join cùng bọn mình cho vui nhé.

elizabeth2411
21-03-2012, 22:29
leo teo mấy em nhưng off thì cứ off. Cuối tháng này được ko nhỉ nhóm SG

la2004
22-03-2012, 00:21
@elizabeth2411 Được chị :), co gi call em 0907909209 Minh, Yh : [email protected]

meminhbeo
24-03-2012, 15:44
vợ chồng mình cũng muốn tham gia, mình đi ở Hà Nội., định chạy xe theo các bạn cho chủ động thì có được ko ? nếu được thì mình còn làm thủ tục cho xe. chương trình cụ thể thế nào thì alo mình với nhé hoặc mail cho mình địa chỉ của mình là: [email protected]
hoặc số điện thoại : 0989997183

satthudanong
25-03-2012, 11:08
@meminhbeo: Chị join cùng xe bọn em cho vui, chứ đi 2 xe bị tách đoàn chán lém. Mà đường đèo Lào nguy hiểm, nhiều khúc cua tay áo sợ anh chị đi không quen sẽ vất vả lém đấy. Thủ tục cho xe thì chỉ cần là xe chính chủ có giấy tờ đầy đủ đến làm tại cửa khẩu nhanh thôi mà.

elizabeth2411
26-03-2012, 20:55
@elizabeth2411 Được chị :), co gi call em 0907909209 Minh, Yh : [email protected]
vậy thứ 6 gặp 6h ở cafe Du Miên đc ko? đường Hồ Biểu Chánh, gần kịch Phú Nhuận ấy.

la2004
27-03-2012, 21:20
da được chị, nhưng chắt có em với chi thôi :))

satthudanong
28-03-2012, 16:38
Thông báo off lần cuối vào 12h trưa thứ 4 ngày 4/4 tại quán Tonkin địa chỉ : 36 Quang Trung - Hoàn Kiếm - HN
Mọi người cố gắng đến đầy đủ nhé.Thân!

Update danh sách tính đến ngày 3/4/2012:

Nhóm đi từ Vinh:

1. la2004 0907909209 [email protected] SG B
2. Elizabeth2411 0908115425 [email protected] SG G

Nhóm đi từ HN:

1+2. Satthudanong 0978112114 [email protected] HN G
3. Truong 01684576788 [email protected] HN B
4. daniel001 0912492294 [email protected] HN B
5.Trịnh Anh Đức 0902299090 [email protected] HN B
6. Vũ Tuấn Hùng 0912 572 775 [email protected] HN B
7. Đặng Thị Cẩm Hà 0904 774 221 [email protected] HN G
8. NGUYỄN THU PHƯƠNG 0904152382 [email protected] HN G
9. BÙI HỒNG PHƯƠNG 0912730123 [email protected] HN G
10. Phạm Thị Kim Dung 0983 021782 [email protected] HN G
11. Nguyễn Thị Thu Hà .0912280892 [email protected] HN G

Juin
03-04-2012, 20:48
Ban oi, da chot doan chua? Cho minh dang ky 1 suat duoc ko?

la2004
04-04-2012, 00:53
Chưa bạn ạ, có gì bạn email cho chủ thớt đi

satthudanong
04-04-2012, 09:35
@Juin : Bạn đăng ký mà không để lại thông tin liên lạc gì thế?

satthudanong
11-04-2012, 10:13
Danh sách đoàn đi lễ hội té nước Lào:

Nhóm đi từ Vinh:

1. la2004 0907909209 [email protected] SG B
2. Elizabeth2411 0908115425 [email protected] SG G

Nhóm đi từ HN:

1+2. Satthudanong 0978112114 [email protected] HN G
3. Truong 01684576788 [email protected] HN B
4. daniel001 0912492294 [email protected] HN B
5.Trịnh Anh Đức 0902299090 [email protected] HN B
6. NGUYỄN THU PHƯƠNG 0904152382 [email protected] HN G
7. BÙI HỒNG PHƯƠNG 0912730123 [email protected] HN G
8. Dương Thu Phương 0936078586 [email protected] HN G

Mọi thứ đã hoàn tất, chúng ta chuẩn bị súng ống, đồ dùng cá nhân và các vật dụng khác để lên đường thui.
Xe đón đoàn lúc 19h ngày 12/4 ở Big C Thăng Long - 222 Trần Duy Hưng ..( Mọi người chú ý không cao su nhé).Thân!

Link theo dõi thu chi của đoàn đi Lào https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AryCAlPNOM_1dDl4WFNoM0V0ZXpEQzZSZnVCU1VRN VE&usp=sharing

thutrangv
12-04-2012, 13:26
Chúc cả đoàn tối nay lên đường thuận lợi và vui vẻ nhé. (LD)
Mình ngày mai sẽ bay sang BKK và sáng 14/4 sẽ có mặt tại Vientiane. Hy vọng sẽ có cơ hội gặp nhau trên đất Lào (beer)

hungcuong128
12-04-2012, 22:35
Chúc cả đoàn tối nay lên đường thuận lợi và vui vẻ nhé. (LD)
Mình ngày mai sẽ bay sang BKK và sáng 14/4 sẽ có mặt tại Vientiane. Hy vọng sẽ có cơ hội gặp nhau trên đất Lào (beer)
Mình tham gia nhóm từ Nghệ An sang đến Vientiane, sang đến đó bạn liên hệ số 0084 988822284 nhé.

hungcuong128
16-04-2012, 14:04
Những hình ảnh đầu tiên ở Lào
https://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/574967_2926491333909_1609699037_32226748_62008657_ n.jpg
https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/62587_2926484213731_1609699037_32226745_104940452_ n.jpg
https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/560682_2926546815296_1609699037_32226779_61256046_ n.jpg