PDA

View Full Version : Không xem được hình trên diễn đàn?

ech_op_49
07-10-2011, 14:08
Hi các Mod, gần đây mình thấy các bài viết có hình đều ko thể hiện hình trên trang của phuot.com mà chỉ hiện link đến hình. Không biết đây là do lỗi của trang web hay do setting thế? Mình thấy việc ko xem được hình trực tiếp làm các bài viết giảm độ hấp dẫn rất nhiều.

CVN
07-10-2011, 15:50
Chắc do máy bác set thế chứ không ai báo lỗi như bác. Diễn đàn cũng không set để không hiện ảnh.

ech_op_49
27-06-2012, 11:40
Hic, lại lôi cái lỗi này lên. Đợt trước hỏi xong mấy hôm sau em check thì lại xem được. Thời gian gần đây lại ko xem được. Em xem hình trên các diễn đàn khác vẫn ngon lành, bản thân cũng là IT nên mấy việc check cơ bản đã làm hết rồi. Thử xem trên IE, Opera đều ko thấy hình (chỉ hiện link). Ko hiểu thế nào nữa. Các bác admin xem giúp :D

ech_op_49
27-06-2012, 11:43
Ặc, em vừa check lại, sign out khỏi diễn đàn thì xem ngon, sign in lại thì lại thế, hay acc em có tội gì :) ?

CVN
27-06-2012, 11:47
Bạn là dân IT thì chắc sẽ tự tìm ra nguyên nhân thôi, cứ xét theo logic mà loại trừ các khả năng.

Bạn cứ đưa lên đây link của một bài viết mà bạn dang ko xem được hình, nếu tôi hay người khác vẫn xem được thì vấn đề nằm ở phía bạn. Cứ phải cụ thể chứ nói chubg chung như bạn thì khó phân tích lắm.

ech_op_49
11-07-2012, 15:28
Mình thử tìm nhưng không được. Mình chỉ cần sign out là có thể xem được hình ngay còn khi sign in vào thì hình trong diễn đàn biến thành link đến trang up ảnh đó (ví dụ là tất cả các bài ký sự trong mục Diệu kỳ châu Á chẳng hạn). Mình đã thử trên IE, FF, Opera đều ra kết quả như nhau. Do đó khả năng cao là acc của mình có vấn đề. Bạn check giúp nhé. Tks

ech_op_49
10-08-2012, 13:03
No more support?