PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành khám phá Myanmar từ 2/4 -6/4/2016!

Mơ móm
05-03-2016, 08:00
Chào Cả nhà!
Mình có kế hoạch đi Myanmar từ 2/4 -6/4/2016 (đã mua vé rồi, mình đi từ TPHCM). Đúng dịp đó Vietjet air đang có vé giá rẻ. Bạn nào cũng đang có ý định lang thang Myanmar trong một vài ngày thì cùng đi nha. Chuơng trình, các thông tin xe cộ đi lại, khách sạn mình đều đã có (vì nhóm bạn của mình đang ở bên đó nên mình sẽ có thông tin và kinh nghiệm cho chuyến đi). Mình nêu lịch trình dự kiến sơ sơ như sau:
Ngày 2/4: chuyến bay đi Yangon lúc 10h15, đến 12h45.
- Đi tham quan một số điểm nổi tiếng của tp Yangon (chùa Sewdagon...)
- 20h: đi xe ô tô chất lượng cao đến tp Bagan (hãng xe JJ EXPRESS)

Ngày 3-4/4: khám phá Bagan. Nếu sáng 3/4 đến sớm kịp thì ngắm bình minh. Bagan là tp cổ với hơn 4000 ngôi đền, chùa nên cần 2 ngày khám phá, vui chơi thì mới đáng.
-20h ngày 4/4: lên xe về lại Yangon.

Ngày 5/4: đi Golden Rock (ngôi chùa nổi tiếng nằm trên một tảng đá nằm cheo leo cạnh vực) cách Yangon khoảng 180km.
Tối 5/4 về lại trung tâm Yangon.

Ngày 6/4:
- Sáng đi thêm 1 số điểm, mua sắm đồ kỉ niệm...
13h bay về VN.
Chi phí dự kiến: 300 -400 USD/người. Nếu cố gắng tiết kiệm chắc sẽ đỡ tốn hơn nữa.
Mình chưa có thời gian up chi tiết lịch trình nên trình bày sơ lược như vậy, mình sẽ gửi cho mọi ng sau. Bạn nào cũng có đam mê giống mình thì cùng tham gia nha.
Mình tên Ngân, sn 1985. Rất mong được làm quen và tạo nên một nhóm đi thật vui cùng mọi người!
P/S: mình ko biết cách chèn ảnh vào nên ko up đc vé rẻ của VJ vào đây. Các bạn vào vietjet xem nha, giá khoảng 1,9tr -2,1tr/ khứ hồi.

Taka
05-03-2016, 12:39
Bên đó hình như không cho leo lên đền tháp ở Bagan để ngắm bình minh và hoàng hôn. Mà đi đi đẹp, mình có làm cái clip linh tinh nè xem cho vui

https://youtu.be/Bx3APPWHQGQ

Mơ móm
05-03-2016, 23:07
Cảm ơn bạn Taka nha. Xem clip lại thêm muốn đi. Hình như vẫn còn 1 số nơi họ cho lên để ngắm cảnh. Với lại Bagan đâu chỉ có bình minh, còn rất nhiều thời điểm đẹp nữa mà. :)

Thao_Mai
06-03-2016, 10:23
Họ vẫn cho leo 1 số đền. những đến lớn mà dân tình hay ngắm mặt trời mọc và lặn thì vẫn cho leo nhé! nói chung nếu chính sách này đc thực thi thì du khách đến bagan sẽ giảm đáng kể

lychee
06-03-2016, 19:07
Hi Ngân, chị đang làm việc tại Yangon, Nếu cần người host ở Yangon thì liên lạc chị ;)

Chào Cả nhà!
Mình có kế hoạch đi Myanmar từ 2/4 -6/4/2016 (đã mua vé rồi, mình đi từ TPHCM). Đúng dịp đó Vietjet air đang có vé giá rẻ. Bạn nào cũng đang có ý định lang thang Myanmar trong một vài ngày thì cùng đi nha. Chuơng trình, các thông tin xe cộ đi lại, khách sạn mình đều đã có (vì nhóm bạn của mình đang ở bên đó nên mình sẽ có thông tin và kinh nghiệm cho chuyến đi). Mình nêu lịch trình dự kiến sơ sơ như sau:
Ngày 2/4: chuyến bay đi Yangon lúc 10h15, đến 12h45.
- Đi tham quan một số điểm nổi tiếng của tp Yangon (chùa Sewdagon...)
- 20h: đi xe ô tô chất lượng cao đến tp Bagan (hãng xe JJ EXPRESS)

Ngày 3-4/4: khám phá Bagan. Nếu sáng 3/4 đến sớm kịp thì ngắm bình minh. Bagan là tp cổ với hơn 4000 ngôi đền, chùa nên cần 2 ngày khám phá, vui chơi thì mới đáng.
-20h ngày 4/4: lên xe về lại Yangon.

Ngày 5/4: đi Golden Rock (ngôi chùa nổi tiếng nằm trên một tảng đá nằm cheo leo cạnh vực) cách Yangon khoảng 180km.
Tối 5/4 về lại trung tâm Yangon.

Ngày 6/4:
- Sáng đi thêm 1 số điểm, mua sắm đồ kỉ niệm...
13h bay về VN.
Chi phí dự kiến: 300 -400 USD/người. Nếu cố gắng tiết kiệm chắc sẽ đỡ tốn hơn nữa.
Mình chưa có thời gian up chi tiết lịch trình nên trình bày sơ lược như vậy, mình sẽ gửi cho mọi ng sau. Bạn nào cũng có đam mê giống mình thì cùng tham gia nha.
Mình tên Ngân, sn 1985. Rất mong được làm quen và tạo nên một nhóm đi thật vui cùng mọi người!
P/S: mình ko biết cách chèn ảnh vào nên ko up đc vé rẻ của VJ vào đây. Các bạn vào vietjet xem nha, giá khoảng 1,9tr -2,1tr/ khứ hồi.

mayclound
08-03-2016, 15:21
Chào chị,
Đoàn em định đi ngày 3-7/4. Nếu được thì để nghiên cứu lại join chung với chị cho vui. Bên chị đã có mấy người rôi? Bên nhóm em dự định là 6-7 người, 2 nam, 3-4 nữ.
FB để tiện liên lạc: https://www.facebook.com/tram.cao.1

Mơ móm
08-03-2016, 23:33
Thanks chị lychee!
Mayclound: chị có 1 mình chị thôi ^_^. Bên em đi hãng nào? Nếu là vietjet thì e xem lại thử vì chị nhớ ko phải ngày nào cũng có chuyến bay. Nếu mùng 2 có chuyến bay qua đó rồi thì hình như ngày 4 mới có chuyến nữa. Chị đã mua vé ngày 2, tức là thứ 7, tiết kiệm đc 1 ngày ko phải xin nghỉ phép. Nhưng mà cũng trong khoảng thời gian đi nên chị nghĩ join group cũng tiện.

Mơ móm
12-03-2016, 12:49
:( Không bạn nào cùng ý tưởng ah

mercysaigon
13-03-2016, 09:09
Hi Ngân,

Mình cũng muốn đi thử và thấy có nhóm bên bạn Dương đi ngày 19/3, nhưng inbox mãi mà không phản hồi, vì mình cần xác nhận sớm để còn sắp xếp công việc, book vé máy bay, thảo luận cụ thể vì đi chơi thì kỹ lưỡng cho vui vẻ.
Nếu bạn vẫn còn cho gia nhập nhóm thì inbox mình nhé: https://www.facebook.com/mercyaroundtheworld

^^!

lychee
13-03-2016, 13:53
nếu cần thì gửi message nhe em. chị tên Duyên

Thanks chị lychee!
Mayclound: chị có 1 mình chị thôi ^_^. Bên em đi hãng nào? Nếu là vietjet thì e xem lại thử vì chị nhớ ko phải ngày nào cũng có chuyến bay. Nếu mùng 2 có chuyến bay qua đó rồi thì hình như ngày 4 mới có chuyến nữa. Chị đã mua vé ngày 2, tức là thứ 7, tiết kiệm đc 1 ngày ko phải xin nghỉ phép. Nhưng mà cũng trong khoảng thời gian đi nên chị nghĩ join group cũng tiện.

huyenphan_hulu
15-03-2016, 08:07
:( Không bạn nào cùng ý tưởng ah

chi mơ móm ơi, em có sms cho ci á, nếu đi ít ngày thì cho em tham gia với
mail cua em [email protected]
FB https://www.facebook.com/minami.ekiko

huyenphan_hulu
16-03-2016, 08:21
Cảm ơn bạn Taka nha. Xem clip lại thêm muốn đi. Hình như vẫn còn 1 số nơi họ cho lên để ngắm cảnh. Với lại Bagan đâu chỉ có bình minh, còn rất nhiều thời điểm đẹp nữa mà. :)

chi Ngân ơi, em muốn tham gia cùng...mail cua em : [email protected]

mayclound
16-03-2016, 13:54
Sorry chị, bữa giờ bận quá ko vào diễn đàn nên không biết chị cmt. Em ko nhận đc tin nhắn trên FB của chị.
Mà đoàn em hoãn chuyến đi rồi. Tiếc ghê :(
Chúc chị chuyến đi bình an, vui vẻ.

Mơ móm
16-03-2016, 21:10
Sorry chị, bữa giờ bận quá ko vào diễn đàn nên không biết chị cmt. Em ko nhận đc tin nhắn trên FB của chị.
Mà đoàn em hoãn chuyến đi rồi. Tiếc ghê :(
Chúc chị chuyến đi bình an, vui vẻ.
Cảm ơn e nha.