PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Kinh nghiệm du lịch Châu Âu tiêt kiệm.(12ngay Pháp. Y,Thuy sĩ, Monaco 45T)

Hiepangiang
03-03-2016, 15:07
Chào cả nhà,

Mình vừa du lịch Châu Âu về, mình chia sẻ một vài hành trình của mình, để các bạn có thêm kinh nghiệm khi đến Châu Âu hé.

- Vé bay: Mình mua vé của Vietnamairline 10,7trieu ( khứ hồi), Vé này mình mua hành trình từ Kualalmpur ( Malaysia) di Paris, nên giá vé rẻ. Nếu các bạn mua hành trình từ HaNoi, or HCM - Paris giá vé khoảng trên 24 triệu ( Việtnam ariline).
Như vậy mình phải mua vé bay đi tư HCM dên Kualalampur 1,1 triệu- minh chi mua chuyen di, chuyen về khi vietnamairline transit o HCM, mình xuống tại đây.
- Mình mua tour của www.goeugo.vn. Hành trình 7 ngày đi Thụy Sĩ, Italia, Manaco.. 73 Euro 1 ngày, 73x7 = 511 Euro.
- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-3799.html
Vợ chồng Thien -Duyen
21 Rue de la convention . 93230 Romainville Paris
cell: 0033 06 18 14 68 73
Tel 0033 01 57 42 58 53
mail: nguyendang93@ yahoo.fr.

Cach đến :tuyến metro số 11 Linge 11 đi toi tram cuối cùng Mairie des lilas, sortie
đón xe bus 129 đi 7 bến đến trạm Fort de noisy, đi ngước lại 1 chút rẽ trái cuối con đường rẽ phái thì nhà thứ 2 nhà anh chị đó
Từ đó đưa mình ra sân bay CDG là 30 e, đón khách từ ga Lyon là 20 e

Tổng chi phí của mình cho chuyến đi 12 ngày tại Châu Âu :

- Vé bay 11,8t
_ Vé mua tour goeugo 511 euro x25= 12.775.
_ Tiền nhà thuê ( anh chị Thiện Duyên) 75 eu ( 5 ngày) x 25= 1.875
_ Phí xin visa 60Euro ( tự xin)x25= 1,5trieu.
_ BH du lich 500 ngan

Tổng chi phí cơ bản 28,45 trieu........

Đi xe metro tại Paris rất rẻ, các bạn có thể mua vé 1,2,3 ngày,,,or mua 10 vé = 14 Euro....Vi dụ: từ nhà chị Thiện Duyên đến Tháp eifel , mất 2 vé ( 1 vé bus+ 1 vé metro) rất de đi và nhanh .

Khoảng 45 triệu các ban có thể đi được ( Pháp , Ý Thụy Sĩ, Monaco) như tôi . Nuoc Pháp va Ý rất đẹp.

Chúc cả nhà vui

KH

Bachduong65
04-03-2016, 08:36
Bạn ơi, chiều về khi nối chuyến qua TP HCM bạn xuống luôn, như vậy ở sân bay TP HCM hành khách sẽ phải lấy đồ ra và chuyển máy bay nhỉ. Vì mình cứ thắc mắc đồ mình ký gửi thì lấy ra làm sao.

Hiepangiang
04-03-2016, 11:07
Khi check in o san bay CDG bạn nói với nhân viên, bạn lấy hành lý tại TP HCM .. Họ chỉ xuất cho bạn một vé đi từ CDG ( Pháp) - HCM)...
Thân

huongxh1504
17-03-2016, 11:39
Chào bạn,
Bạn có thể chia sẽ chi tiết cách đặt vé của vietnam airline để có vé rẻ 10,7 triệu khứ hồi được không nhỉ?
cảm ơn bạn

Hiepangiang
20-03-2016, 13:32
Chào bạn,
Bạn vào
website https://www.vietnamairlines.com/vi/
Bạn hãy tìm ngày bay nào có giá rẻ. Bạn có thể thanh toán tai Vietcombank, hoăc techcombank, không cần phải đến phòng vé của Vietnamairline.
Muốn mua được vé rẻ của vietnamairline - Paris. Mình mua hành trình từ Kulalampua (KLIA airport) _ Paris ( CDG)- Khứ hồi. Lúc đi mình phải bay sang Malaysia ( vé bay đến Malaysia khoảng 1,2 triệu or thấp hơn. ) Bạn chỉ cần mua luot đi , vì luot về, khi vietnamairline transit tại Tân Sơn Nhât or Nội Bài.. bạn có thể ra từ đây. Khi check in o Paris bạn nhớ nói vơi nhân viên xuất vé, bạn sẽ dừng tại VietNam. Họ sẽ xuất cho bạn 1 vé, và hành lý cũng ra tại Vietnam.
Thân

Hiepangiang
20-03-2016, 13:43
https://wl-prod.sabresonicweb.com/SSW2010/B3QE/webqtrip.html?execution=e1s1

huongxh1504
20-03-2016, 22:05
Cám ơn bạn đã trả lời
có điều mình chưa hiểu đấy là:
- Hành trình là Kula-Paris khứ hồi vậy sao khi chiều về bạn lại xuống được ở tp. HCM vậy? và mình cũng không tìm thấy chuyến bay nào của vietnam airline từ Kuala- Paris.
vé rẻ nhất mình từng search được là 16tr (khứ hồi) bay thẳng Hà Nội - Kuala.

Hiepangiang
21-03-2016, 20:41
Mình vừa vào website vn airline, mình vẫn thấy vé khoảng 10,7 t Kul-Paris ,rất tiếc mình không biết cách up hình vé bay mình tìm thấy cho các bạn xem, bạn hãy cho mình email, mình sẽ gởi vé cho bạn xem. Còn transit ở HCM lượt về, mình ra tại đây, Vietnamairline chap nhận hành trình như vậy. Khi check in tại Pháp, bạn yêu cầu họ thôi.

nguyenloanqt92
22-03-2016, 11:10
Bạn có thể lên skyscanner để check, giá từ KUL đi Paris chỉ từ 10tr thôi, của Qatar

Taboo
22-03-2016, 15:56
Cảm ơn bạn về những thông tin hữu ích này!

Taboo
24-03-2016, 10:23
Chào cả nhà,

Mình vừa du lịch Châu Âu về, mình chia sẻ một vài hành trình của mình, để các bạn có thêm kinh nghiệm khi đến Châu Âu hé.

- Vé bay: Mình mua vé của Vietnamairline 10,7trieu ( khứ hồi), Vé này mình mua hành trình từ Kualalmpur ( Malaysia) di Paris, nên giá vé rẻ. Nếu các bạn mua hành trình từ HaNoi, or HCM - Paris giá vé khoảng trên 24 triệu ( Việtnam ariline).
Như vậy mình phải mua vé bay đi tư HCM dên Kualalampur 1,1 triệu- minh chi mua chuyen di, chuyen về khi vietnamairline transit o HCM, mình xuống tại đây.
- Mình mua tour của www.goeugo.vn. Hành trình 7 ngày đi Thụy Sĩ, Italia, Manaco.. 73 Euro 1 ngày, 73x7 = 511 Euro.
- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

Cach đến :tuyến metro số 11 Linge 11 đi toi tram cuối cùng Mairie des lilas, sortie
đón xe bus 129 đi 7 bến đến trạm Fort de noisy, đi ngước lại 1 chút rẽ trái cuối con đường rẽ phái thì nhà thứ 2 nhà anh chị đó

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Đi xe metro tại Paris rất rẻ, các bạn có thể mua vé 1,2,3 ngày,,,or mua 10 vé = 14 Euro....Vi dụ: từ nhà chị Thiện Duyên đến Tháp eifel , mất 2 vé ( 1 vé bus+ 1 vé metro) rất de đi và nhanh .

Khoảng 45 triệu các ban có thể đi được ( Pháp , Ý Thụy Sĩ, Monaco) như tôi . Nuoc Pháp va Ý rất đẹp.

Chúc cả nhà vui

KH

Bạn ơi cho mình hỏi chút: bạn bay sang Pháp trước vậy bạn xin visa của ĐSQ Pháp luôn à? Mình có kế hoạch đi Châu Âu vào đầu tháng 8 này mà hiện nay đang thấy rối chuyện xin visa nước nào quá! Bởi thư mời của người nhà mình là thư mời sang Đức mới mục đích ghi rõ: "thăm thân và du lịch" từ 1/8-30/9/2016. Nhưng mình lại muốn bay sang Pháp đầu tiên để đi 1 tour của goeugo rồi sau đó mới bay sang Đức, và trở về VN từ Đức. Hiện nay mình đang không biết là phải nôp đơn xin visa thăm thân vào Đức hay nộp đơn xin visa du lịch vào Pháp, vì các thông tin cứ rối hết lên. Mình cứ lo nếu visa xin vào Đức mà nhập cảnh đầu tiên ở Pháp thì không biết có được không. Hay bắt buộc phải nhập cảnh đầu tiên ở Đức thì mới ok. Nghe nói 2016 khối schengen thắt chặt các quy định về việc xin visa và nhập cảnh nên mình không biết có ảnh hưởng gì không nữa. Bạn vừa mới đi du lịch về trong năm 2016, mong bạn chia sẻ giúp mình. Hoặc bạn nào có biết các thông tin này thì cung cấp cho mình biết với ạ.

Hiepangiang
24-03-2016, 20:23
Bạn ơi cho mình hỏi chút: bạn bay sang Pháp trước vậy bạn xin visa của ĐSQ Pháp luôn à? Mình có kế hoạch đi Châu Âu vào đầu tháng 8 này mà hiện nay đang thấy rối chuyện xin visa nước nào quá! Bởi thư mời của người nhà mình là thư mời sang Đức mới mục đích ghi rõ: "thăm thân và du lịch" từ 1/8-30/9/2016. Nhưng mình lại muốn bay sang Pháp đầu tiên để đi 1 tour của goeugo rồi sau đó mới bay sang Đức, và trở về VN từ Đức. Hiện nay mình đang không biết là phải nôp đơn xin visa thăm thân vào Đức hay nộp đơn xin visa du lịch vào Pháp, vì các thông tin cứ rối hết lên. Mình cứ lo nếu visa xin vào Đức mà nhập cảnh đầu tiên ở Pháp thì không biết có được không. Hay bắt buộc phải nhập cảnh đầu tiên ở Đức thì mới ok. Nghe nói 2016 khối schengen thắt chặt các quy định về việc xin visa và nhập cảnh nên mình không biết có ảnh hưởng gì không nữa. Bạn vừa mới đi du lịch về trong năm 2016, mong bạn chia sẻ giúp mình. Hoặc bạn nào có biết các thông tin này thì cung cấp cho mình biết với ạ.

Theo mình thì Đức không chấp nhân xin visa du lịch, và khi bạn cơ visa schengen bạn có thể nhập cảnh đẩu tiên Pháp, or Đức...( các nước được phép của khối Châu Âu( không vào được nước Anh))- Thông tin này của mình không chắc lắm, bạn hãy tham khảo các bạn có kinh nghiệm hơn. Những nước cấp visa du lịch cho VN: Pháp, Ý, Hà Lan..nhưng theo mình tham khảo nhiều bạn thì Pháp tỷ lệ có visa cao nhất. Cong ty Goeugo có nhận xin visa theo lịch trình tour giúp khách, lấy phí tùy theo hồ sơ, bạn có thể gọi điện tham khảo, nếu cần.

hongluyensc1985
24-03-2016, 22:26
Bạn ơi tour của bên bạn book ok ko bạn?

kimvanchinh
25-03-2016, 06:14

- Bạn muốn xin visa hạn 60 ngày như giấy mời thì chắc chắn là phải xin ở ĐS Đức với lịch trình thăm thân là chính, du lịch là phụ (xét về thời gian). Còn việc bạn nhập cảnh vào đâu trước là quyền của mình. Bạn cần chứng minh vé đến và về, cộng lịch trình và vé KS, tàu xe cho thời gian đi du lịch ở các nơi khác. Visa Schengen của Đức cấp cho đối tượng có thời gian lưu trú ở Đức nhiều nhất (theo lịch trình mình khai) trong tổng số thời gian xin visa hoặc bay đến Đức đầu tiên. Ở đây là chữ hoặc chứ không phải chữ và.
- Giấy mời của bạn có bảo đảm ăn ở bởi người mời thì quá OK. Nếu không bảo đảm bạn cần chuẩn bị tinh thần chứng minh về khả năng bảo đảm ăn, ở (ví dụ booking KS) và khả năng tài chính chi tiêu khoảng 65eu/ ngày bằng thẻ visa có lượng tiền khoảng trên 80 tr/ người.
- Thành công của visa Schengen còn tùy thuộc vào sự chứng minh mình sẽ quay về Việt Nam: bằng chứng là công việc tốt đang được trả lương, tài sản bất động sản, kết hôn, ràng buộc về gia đình, con cái. Nếu bạn có các quan hệ ruột thịt với người có quốc tịch Đức chưa chắc đã là lợi thế nếu đi lần đầu và ràng buộc ở Vn không mạnh.
- Bạn tự xem xét hồ sơ và quyết định xem nộp sứ quán nào. Nộp Pháp chắc họ không cho quá nhiều thời gian nếu mình không minh chứng đủ lịch trình đã book cho 2 tháng. Nếu bạn chỉ có ý định đi ít ngày thôi thì phải xem xét xem mình ở nước nào nhiều nhất để xin...

Chunght
18-04-2016, 19:27
Hiepangiang ơi cho tôi hỏi thêm chút . Như bạn nói tổng chi phí của bạn 12 ngày tại châu âu là 28,45tr nhưng bên dưới bạn ghi là 45 tr nên tôi không hiểu lắm.
Theo bạn nên xin visa ở nước nào dễ nhất . Cám ơn bạn nhiều

Taboo
20-04-2016, 22:16
Chào cả nhà,

Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Chúc cả nhà vui

KH
Bạn cho mình hỏi nhé: bạn ở nhà Anh chị Thiện Duyên vây bạn có chuẩn bị giấy tờ chứng minh chỗ ở khi nhập cảnh không? Đó là hợp đồng thuê nhà của Anh chị Thiện Duyên hay là bạn tự book khách sạn để lấy xác nhận đặt phòng rồi sau đó hủy đi? Vì tháng 5 này mình sang Pháp cũng ở nhờ nhà người bạn mây ngày rồi mới đi tour của goeugo. Mình đang băn khoăn không biết khi hải quan hỏi thì chứng minh chỗ ở thế nào. Sợ book khách sạn rồi hủy đi mà không may lúc đưa booking cho hải quan xem, họ lại gọi đến khách sạn để check thông tin thì họ sẽ phát hiện ra. Mà nhà bạn mình chật, theo như bạn ý nói bạn ý không đủ điều kiện về diện tích nhà tính trên đầu người để có thể công khai cho mình ở nên không thể cung cấp giây tờ trợ giúp mình trong việc chứng minh chỗ ở.
Bạn tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn!

datcom
21-04-2016, 21:24
Việc chứng minh chỗ ở đơn giản thôi, bạn vào trang Booking.com và đặt khách sạn (loại Miễn phí hủy phòng nhé) theo thời gian bạn cần chứng minh chỗ ở, in đặt phòng ra để nộp hồ sơ xin visa. Sau khi có visa bạn hủy ngay đặt phòng đó là được thôi.

kimvanchinh
21-04-2016, 21:39
Hiepangiang ơi cho tôi hỏi thêm chút . Như bạn nói tổng chi phí của bạn 12 ngày tại châu âu là 28,45tr nhưng bên dưới bạn ghi là 45 tr nên tôi không hiểu lắm.

Chi phí bên châu Âu tùy thuộc giá vé bạn mua 2 chiều từ VN. Giá có thể dao động từ 15tr đến 30 tr... tùy theo tài năng săn vé và mùa bạn đi.
Chi phí tại châu Âu (vé đi lại cung gần dưới 100km, tham quan tối thiểu, ăn ngủ), bạn phải chi 1 tr- 2 triệu tùy người và tuyến đi.

Như vậy, mức thấp nhất hy hữu book được vé rẻ nhất cho chuyến du lịch 12 ngày là 27tr, mức cao cao chút là 54 tr, mức trung bình là 40 triệu...

Taboo
22-04-2016, 12:41
Việc chứng minh chỗ ở đơn giản thôi, bạn vào trang Booking.com và đặt khách sạn (loại Miễn phí hủy phòng nhé) theo thời gian bạn cần chứng minh chỗ ở, in đặt phòng ra để nộp hồ sơ xin visa. Sau khi có visa bạn hủy ngay đặt phòng đó là được thôi.

Bạn ơi mình đã có visa rồi. Mình hỏi ở đây là lúc nhập cảnh ở sân bay CDG Pháp, lúc hải quan họ hỏi giấy tờ chứng minh chỗ ở, mình chưa biết làm thế nào. Vì mình sợ nếu mình book phòng xong in giấy booking đó ra, rồi hủy không đặt phòng nữa. Lỡ không may hải quan họ gọi điện đến khách sạn mà mình đã book rồi hủy đó, mà khách sạn họ báo là mình đã hủy phòng. Vậy thì rắc rối nhập cảnh. Nên mình mới hỏi kinh nghiệm các bạn qua Pháp ở nhờ nhà ngừoi quen thì chứng minh chỗ ở như thế nào, các bạn tư vấn giúp mình!

Longhe
22-04-2016, 13:17
Thử vầy đi, bạn coi như mất tiền 1 ngày k.san (ngày bạn nhập cảnh đó), bạn cũng nên chuẩn bị sẵn câu trả lời để đối phó nếu hỏi sao book có 1ngày. Thân.

Bạn ơi mình đã có visa rồi. Mình hỏi ở đây là lúc nhập cảnh ở sân bay CDG Pháp, lúc hải quan họ hỏi giấy tờ chứng minh chỗ ở, mình chưa biết làm thế nào. Vì mình sợ nếu mình book phòng xong in giấy booking đó ra, rồi hủy không đặt phòng nữa. Lỡ không may hải quan họ gọi điện đến khách sạn mà mình đã book rồi hủy đó, mà khách sạn họ báo là mình đã hủy phòng. Vậy thì rắc rối nhập cảnh. Nên mình mới hỏi kinh nghiệm các bạn qua Pháp ở nhờ nhà ngừoi quen thì chứng minh chỗ ở như thế nào, các bạn tư vấn giúp mình!

hungtuan
22-04-2016, 15:05

nó ko hỏi kỹ thế đâu, nó cũng chẳng rảnh tới mức gọi điện đến ks điều tra đâu,
có thể nó chỉ hỏi: "đi những đâu, tại sao lại vào pháp chơi, kế hoạch thế nào". Bạn cứ bịa 1 cái câu trả lời sẵn ra cho phù hợp với cái lịch trình của bạn.
nó có hỏi khách sạn thì cứ đưa cái tờ booking ra. ko sao đâu

Hiepangiang
26-04-2016, 11:33
Chào bạn,
45 t là mình tính tất cả các chi phí, ăn ở, đi lại, bao gồm cả giấy tờ cho việc xin visa.... Theo mình thì Pháp dễ so với Hà Lan và Ý...

Hiepangiang
26-04-2016, 11:39

Chào bạn,
45 t là mình tính tất cả các chi phí, ăn ở, đi lại, bao gồm cả giấy tờ cho việc xin visa.... Theo mình thì Pháp dễ so với Hà Lan và Ý...

Thân

Hiepangiang
26-04-2016, 12:07
Bạn ơi tour của bên bạn book ok ko bạn?

Gouego là tour ghép. Nếu bạn yêu cầu đi chung với người VN, Cty sẽ sắp xếp cho bạn đi cùng đoàn VN. Cũng có trường hợp, ngày bạn đi ít người VN đi cùng, Goeugo sẽ ghép chung xe với nhiều người từ nhiều nước khác đi chung, và trên xe có cả 2 hướng dẫn viên- tiếng anh và tiếng việt. Vừa rồi minh đi, khi về đến Pháp trên xe còn lại 2 người VN ( mình và một cô 55t), hướng dẫn viên VN vẫn theo đến điểm cuối cùng. Theo mình để đi du lịch tiết kiệm, và đi đến nhiều nứoc Châu Âu, thì các bạn có thể tham gia tour này. 73 euro/1ngay, một buổi ăn trưa và tối khoảng 10-20 euro thôi. Các bạn có thể mang bình nước nóng, để ăn mì gói. Mình có gặp 2 bạn người Hà Nội, họ mang theo cả nồi cơm điện nấu cơm và luộc rau...hihihi 2 bạn đó đi 15 nước Châu Âu voi goeugo. Còn lich trình tour, mình thấy cũng gần giống các tour của các cty khác thôi.

Hiepangiang
26-04-2016, 12:17
Bạn cho mình hỏi nhé: bạn ở nhà Anh chị Thiện Duyên vây bạn có chuẩn bị giấy tờ chứng minh chỗ ở khi nhập cảnh không? Đó là hợp đồng thuê nhà của Anh chị Thiện Duyên hay là bạn tự book khách sạn để lấy xác nhận đặt phòng rồi sau đó hủy đi? Vì tháng 5 này mình sang Pháp cũng ở nhờ nhà người bạn mây ngày rồi mới đi tour của goeugo. Mình đang băn khoăn không biết khi hải quan hỏi thì chứng minh chỗ ở thế nào. Sợ book khách sạn rồi hủy đi mà không may lúc đưa booking cho hải quan xem, họ lại gọi đến khách sạn để check thông tin thì họ sẽ phát hiện ra. Mà nhà bạn mình chật, theo như bạn ý nói bạn ý không đủ điều kiện về diện tích nhà tính trên đầu người để có thể công khai cho mình ở nên không thể cung cấp giây tờ trợ giúp mình trong việc chứng minh chỗ ở.
Bạn tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn!

Lúc mình xin visa, mình cũng book ở booking.com, sau khi có visa rồi hủy. Khi đến hải quan mình cũng có chuẩn bị sẳn, giấy book khách sạn, vé bay khứ hồi, bảo hiểm du lịch. Hải quan không hỏi mình câu nào cả, rất nhanh, nhưng mình thấy có nhiều nhiều da đen, bị hải quan chặn lại. Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị sẳn, có còn hơn không.

Hiepangiang
26-04-2016, 12:52
Chi phí bên châu Âu tùy thuộc giá vé bạn mua 2 chiều từ VN. Giá có thể dao động từ 15tr đến 30 tr... tùy theo tài năng săn vé và mùa bạn đi.
Chi phí tại châu Âu (vé đi lại cung gần dưới 100km, tham quan tối thiểu, ăn ngủ), bạn phải chi 1 tr- 2 triệu tùy người và tuyến đi.

Như vậy, mức thấp nhất hy hữu book được vé rẻ nhất cho chuyến du lịch 12 ngày là 27tr, mức cao cao chút là 54 tr, mức trung bình là 40 triệu...

Các bạn có thể mua vé rẻ 10,7 triệu giống như mình, khởi hành từ KUL (kualalampur) của Vietnamairline, rất dể săn được vé. Mình vẫn thích đi Vietnamairline hơn, vì khi trên chuyến bay có rất nhiều người Việt đi cùng, món ăn Việt dễ ăn hơn, và khi ngồi trên chuyến bay chán quá, thì có thể ra khoan sau đứng uống cafe và tám với tiếp viên..... Lựot đi khi transit ở VN, ngồi đợi cũng có thể gọi điện thoại cho bạn bè......lượt về thì ra thẳng luôn. Những chuyến bay thẳng thì mắc quá,,,Airfrance giá cũng trên 17 triệu, còn những hãng khác china eastern, india, air china,,thai airways.... phải transit bay tu HCM trên 15 trieu........Vietnamairline khoi hành từ VN giá trên 24 t. Mình thấy chụi khó bay qua Maylaisia, rồi đi hãng Vietnamairline, cung không vất vả lắm đâu các bạn, vẫn tốt hơn chọn các hãng khác phải transit ..
Thân

hanhuyen1188
06-05-2016, 15:19
đúng là mình check vé bay từ KUL bằng với giá của chủ top đưa ra. Mình muốn hỏi 1 tí là, vé này anh/ bạn đặt trước bao lâu? vì hiện tại mình xem cho gđoạn tháng 10 mới có giá đó :) và hiện tại mình chưa có visa gì cả

Sarachiu
12-05-2016, 17:05
Bạn ơi, bạn tự phỏng vấn visa thế nào mà được vậy? mất có 1.5tr thôi à

Sarachiu
12-05-2016, 17:06
Cho mình chút kinh nghiệm xin visa với bạn ơi

Sarachiu
13-05-2016, 11:47
Cảm ơn ad chia sẻ bài viết này

anhlq
17-05-2016, 13:42
Oà vé khứ hồi có 10tr thì bà con xách balo lên và đi thôi, rẻ quá xá trời!!!

ThangTuBeNho
19-05-2016, 17:08
Chào cả nhà,

Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Chúc cả nhà vui

KH

Bạn ui, cho mình hỏi với ạ: Vé máy bay mua trước khi đi tầm bao nhiêu tháng thì có giá này? Mình đang nghĩ là xin Visa đạt rồi mới đặt vé, mà lúc đó sát quá, liệu còn vé giá rẻ ko???

trminh
31-05-2016, 22:10
Chuyến đi sao bạn ko check in ở HCM ( khoảng thời gian transit cùng với hành khách đi SGN- paris)? mình nói lúc mua vé đang ở malaysia nhưng có việc mới về tp HCM, nên check in ở đây, đỡ tốn thêm 1 chặng SGN_KUL, ko biết như vậy được ko? mình thấy VA bán vé KUL_PARIS khoảng 11tr nhưng SGN_PARIS trên 18tr

antoan
07-06-2016, 08:31
Chào cả nhà,

Vợ chồng Thien -Duyen
Tel 0033 01 57 42 58 53

- Vé bay 11,8t
_ BH du lich 500 ngan

Chúc cả nhà vui

KH

Chào bạn!
Bạn chia sẻ giúp mình cách xin visa Pháp , mình cũng tính đi tụ túc
Cám ơn bạn

thichcovua
08-06-2016, 09:27
cách đi của anh này đáng học hỏi quá, em ngốc toàn đi thẳng từ HN hoặc SG nên rẻ nhất là 16tr :(

tiffany_hoang86
10-06-2016, 11:14
Mọi người ơi, ai có kinh nghiệm giúp em với ah. Tình hình là em đã có visa Schengen. Theo lịch trình em gởi đại sứ quán Hà Lan thì em sẽ đi du lịch từ ngày 22/6 đến ngày 8/7 qua 3 nước Hà Lan, Pháp & Ý. Nhưng lúc làm hồ sơ xin visa thì em quên mất là thời gian này đang có Euro, nên giờ có visa thì check giá máy bay cao quá. Em được cấp visa thời hạn từ 21/6 đến 5/8, nên giờ em đang suy nghĩ xem có thể dời chuyến đi sang giữa tháng 7 để giá máy bay rẻ hơn. Mà lại đang lo lỡ đi ko đúng thời gian như lịch trình mình cung cấp, khi tới Hà Lan họ sẽ hỏi có khi còn ko cho nhập cảnh. Em đang phân vân và lo lắng vụ này. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ah. Liệu em dời lịch trình của mình lại có sao không ah? Em cám ơn rất nhiều.

catarina
12-06-2016, 18:15
Chào bạn. Mình không biết Visa Schengen của Hà Lan có giống Nauy không, nên mình chỉ góp ý theo cách hiểu của mình.

1. Bạn xin tổng cộng 16 ngày và ĐSQ cho bạn đúng chừng đó ngày, nhưng cho phép bạn được linh động sắp xếp thời gian trong khoảng 21/6 -5/8 > Bạn có thể dời ngày đi theo ý muốn, miễn không quá 21/8

2. ĐSQ cho bạn nhiều hơn số ngày bạn xin > bạn cứ thoải mái đổi ngày.

Tóm lại, kế hoạch khi bạn xin Visa không ảnh hưởng gì hết, chỉ là lịch trình dự kiến thôi, nên mình nghĩ bạn cứ yên tâm đi. Nếu bạn rảnh và có rủng rỉnh, thì với thời gian họ cho phép, mình nghĩ bạn có thể phượt gần hết khối Schengen. :))

tiffany_hoang86
14-06-2016, 12:01
Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng có hỏi một số người thì họ cũng bảo không sao, miễn đi về trong khoảng thời gian cho phép là được, nên mình đã mạnh dạn book vé máy bay vào giữa tháng 7 rồi.

bemap86
17-06-2016, 21:53
Chuyến đi sao bạn ko check in ở HCM ( khoảng thời gian transit cùng với hành khách đi SGN- paris)? mình nói lúc mua vé đang ở malaysia nhưng có việc mới về tp HCM, nên check in ở đây, đỡ tốn thêm 1 chặng SGN_KUL, ko biết như vậy được ko? mình thấy VA bán vé KUL_PARIS khoảng 11tr nhưng SGN_PARIS trên 18tr

Cũng đang có thắc mắc như bạn mà k có ai trả lời :(((

trminh
18-06-2016, 21:10
Chủ topic lúc đó có hỏi VNA ko? phải bay qua Kul checkin?

trminh
18-06-2016, 21:14
Mình mua chặng KUL_PAR giá rẻ 1 nữa nhưng check in ở SGN chỉ bay chặng SGN_PARIS ko biết được ko ?

bemap86
18-06-2016, 22:26
Mình mua chặng KUL_PAR giá rẻ 1 nữa nhưng check in ở SGN chỉ bay chặng SGN_PARIS ko biết được ko ?

Bạn đi hôm nào, cứ chần chừ mãi mà chưa biết hỏi ai :((

sinhto11
09-11-2016, 13:44
Mình cũng ấp ủ mua vé theo chia sẻ của bạn chủ post, Malay <-> Paris (đi về đều nối chuyến ở Hà Nội), giá có hơn 10tr, nhưng gọi điện hỏi Vietnamairlines thì họ ko cho bỏ chặng, tức là không thể lên từ Nội Bài lúc đi cũng như xuống ở Nội Bài lúc về được, hic. Không biết có phải chính sách thay đổi gì không, có bạn nào có kinh nghiệm về vụ này ko?

Hiepangiang
14-11-2016, 18:30

Khong duoc ban a. Ban phai check in tai Kul lúc đi, va transit tai SG or HN. Nhưng khi về bạn có thể exit tại VN, nhưng lúc check-in bạn phải nói với nhân viên, để họ xuất vé cho bạn.

Hiepangiang
14-11-2016, 18:35
Mình cũng ấp ủ mua vé theo chia sẻ của bạn chủ post, Malay <-> Paris (đi về đều nối chuyến ở Hà Nội), giá có hơn 10tr, nhưng gọi điện hỏi Vietnamairlines thì họ ko cho bỏ chặng, tức là không thể lên từ Nội Bài lúc đi cũng như xuống ở Nội Bài lúc về được, hic. Không biết có phải chính sách thay đổi gì không, có bạn nào có kinh nghiệm về vụ này ko?

Mình đã đi như vậy và exit tại SG. Trước khi, mình mua vé cũng có gọi văn phòng ve Vietnamairline hoi ky lam, rồi mới đi. Khi check in lúc về tại Pháp, luôn có nhân viên của Vietnamairline đứng đó, nếu cô check vé có do dự gì, thì họ sẽ mời nhân viên Vietnamairline đến và họ sẽ đồng ý xuất 1 vé cho bạn về đến VN thôi.

Hiepangiang
14-11-2016, 18:44
Cũng đang có thắc mắc như bạn mà k có ai trả lời :(((

Ban oi, Vietnamairline bat buoc diem xuat phai bat dau tu Kul

VD: Ban mua ve KUL- CDG_KUL Ban phai check in la Kul - mặc du chuyen bay transit o SG or HN. Nhưng khi về các bạn có thế exit tại VN - không cần bay hết chặng. Mình đã đi như vậy, các bạn hãy gọi vào văn phòng Vietnamairline de biet chinh xac hon.

Hiepangiang
14-11-2016, 19:04
Chào các bạn,

2 tuần nữa mình sẽ du lịch Úc - tự túc. Với suy nghĩ của riêng mình, thì du lịch tự túc rất thú vị, và tiết kiệm được chi phí lớn. Mình đã đọc rất nhiều thông tin, cũng như là kinh nghiệm xin visa, lịch trình chuyến đi.....từ diễn đàn này. Mình rất cám ơn những chia sẽ nhiệt tình của các bạn, vì thế mình cũng muốn bắt chước các bạn, mình đóng góp một phần nào những kinh nghiệm ít ỏi của mình. Nếu trong phạm vi mình biết các bạn để lai email, minh sẽ chia sẽ với các bạn nhé.

Chúc cả nhà vui.

bemap86
22-11-2016, 12:17
Chào các bạn,

2 tuần nữa mình sẽ du lịch Úc - tự túc. Với suy nghĩ của riêng mình, thì du lịch tự túc rất thú vị, và tiết kiệm được chi phí lớn. Mình đã đọc rất nhiều thông tin, cũng như là kinh nghiệm xin visa, lịch trình chuyến đi.....từ diễn đàn này. Mình rất cám ơn những chia sẽ nhiệt tình của các bạn, vì thế mình cũng muốn bắt chước các bạn, mình đóng góp một phần nào những kinh nghiệm ít ỏi của mình. Nếu trong phạm vi mình biết các bạn để lai email, minh sẽ chia sẽ với các bạn nhé.

Chúc cả nhà vui.

Thế bác chia sẻ kinh nghiệm tìm dc vé rẻ đi Úc trc nhá :) Em đã đi Paris theo cách bay của bác :) , chưa có kế hoạch đi ÚC nhưng đã có visa, chỉ chờ vé rẻ thui :(

thanhthang2410
21-12-2016, 17:15
Hi Hiepangiang,

Mình cũng đã mua vé giống bạn, có hơi lăn tăn về việc xuất nhập cảnh tại KL, rất mong được bạn chia sẻ kinh nghiệm thực tế nhé:

Khi bay đến KL để bay tiếp transit tới SGN, hải quan có hỏi kỹ, có cần hỏi lịch trình gì không, mình có cần nói thật hành trình của mình hay là nói dối là bay qua KL du lịch...?

Mình du lịch Malaysia và Sing rồi, may là không bị hỏi gì khó, chỉ hỏi kiểu đi mấy ngày...Mình lăn tăn vì có đọc trên phuot.vn có 1 bạn đã chia sẻ đã bay tương tự như vậy, nhưng lúc nhập cảnh ở Singapore, hải quan làm khó và không cho bạn đó nhập cảnh, trục xuất về nước.

Cảm ơn và mong tin bạn!

Thắng

S1VUNGTAU
23-07-2018, 17:41
@bạn hiepangiang: cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm hay về việc bay của VNA từ KUL - Đúng là giá vé từ Mal rẻ hơn kha khá so với bay từ VN các bạn nhé.

Mình vừa gọi cho VNA hỏi xem lúc bay từ châu âu về VN có thể stop ở SGN/HAN thay vì phải bay về điểm khởi hành là KUL ko mà họ nói là không được, có thêm bạn nào cũng đã chọn đc điểm dừng như bạn hiepangiang thì chia sẻ thêm để các bạn khác mạnh dạn book vé nào.

Cảm ơn cả nhà mình.

phuongdt
25-07-2018, 14:51
@bạn hiepangiang: cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm hay về việc bay của VNA từ KUL - Đúng là giá vé từ Mal rẻ hơn kha khá so với bay từ VN các bạn nhé.

Mình vừa gọi cho VNA hỏi xem lúc bay từ châu âu về VN có thể stop ở SGN/HAN thay vì phải bay về điểm khởi hành là KUL ko mà họ nói là không được, có thêm bạn nào cũng đã chọn đc điểm dừng như bạn hiepangiang thì chia sẻ thêm để các bạn khác mạnh dạn book vé nào.

Cảm ơn cả nhà mình.

mình đang có plan đi Pháp + TSi tháng 10 này, check hết các ngày có thể mà vé vẫn tầm 21-22tr cho hành trình SGN - Paris - Zurich - SGN, hix