PDA

View Full Version : Koh-Rong - Samloem 24,25,26,27/03/2016 ( 3N3Đ)

Gaumeo4321
01-03-2016, 16:47
Xin chào các anh chị em!

Hiện tại mình có lên lịch trình cho chuyến đi Koh-Rong - Samloem 3 ngày 3 đêm như sau:
Ngày 1 : SG - Hà Tiên
Ngày 2 : Hà Tiên - Sihanoukville - Koh-Rong - Samloem
Ngày 3 : Koh-Rong - Samloem - Sihanoukville
Ngày 4 : Sihanoukville - SG

Dự kiến chi phí cố định là 2tr6/người, bao gồm: vé xe bus các chặng, vé tàu ra đảo, hostel 2 đêm. Tiền di chuyển và ăn uống mình chưa tính vào đây, tuỳ nhóm và tuỳ từng bạn muốn ăn gì thì sẽ tự chi trả hoặc share.

Anh chị em nào có thể tham gia thì inbox hoặc comment nhé!
Nếu anh chị em nào muốn tham khảo lịch trình thì vui lòng để lại Email. Mình sẽ gửi lịch trình qua đó nhé :)

Thân,
Hậu - 01269949099

Xoithit
01-03-2016, 17:17
Nếu bạn đi vậy sẽ ko kịp múa vé tàu đi Koh-rong. Và bạn ko thể đi Koh-rong rồi đi Koh-rong soalem trong một ngày được. Vả lại bạn ở đảo 1 ngày sẽ không tận hưởng được tất cả vẻ đẹp trên đó.
ngày 1 tốt nhất sắp xếp sao cho đến được Sihanouk , chơi 1 đêm ở đó
ngày 2 đón tàu sớm 7 or 9g đến Koh-rong or Soalem ( Soalem hợp cho nghỉ dưỡng gia đình)
Ngày 3 đón tàu 4g30 pm về Sihanouk, ở lại đêm chơi or có thể đón chuyến sớm ngày thứ 4.
Ngày 4 đón xe về SG. Nhưng phải đón sớm tí nếu muốn kịp chuyến từ Hà Tiên về sgon.

lecuongueh
01-03-2016, 22:23
Ngày 1: 22h đi xe tuyến SG-Hà Tiên, đến nơi là 7h sáng
Ngày 2: 7h đón xe đi Sihanoukville, đến kịp thì đón tàu 11h ra đảo, trễ thì 14h-15h ra đảo, ở lại đây 1 đêm
Ngày 3: 16h đón tàu về lại Sihanoukville, ở lại đây 1 đêm
Ngày 4: 7h đi xe thẳng tuyến Sihanoukville-SG, 18h đến nơi :v

Theo mình thì nên dành nhiều thời gian nhất có thể trên đảo, qua đêm trên đảo luôn. Cảm giác vẫn phê hơn là đất liền ấy. Kiểu như mình đi Phú Quốc 3 lần mà lần nào cũng mới lạ hết, chưa lần nào chán biển và đảo :3

Dịp này mình có kế hoạch đi Singapore chứ không cũng tham gia với bạn rồi. Chúc tìm được nhóm đi vui nhé :D

Gaumeo4321
02-03-2016, 10:17
Nếu bạn đi vậy sẽ ko kịp múa vé tàu đi Koh-rong. Và bạn ko thể đi Koh-rong rồi đi Koh-rong soalem trong một ngày được. Vả lại bạn ở đảo 1 ngày sẽ không tận hưởng được tất cả vẻ đẹp trên đó.
ngày 1 tốt nhất sắp xếp sao cho đến được Sihanouk , chơi 1 đêm ở đó
ngày 2 đón tàu sớm 7 or 9g đến Koh-rong or Soalem ( Soalem hợp cho nghỉ dưỡng gia đình)
Ngày 3 đón tàu 4g30 pm về Sihanouk, ở lại đêm chơi or có thể đón chuyến sớm ngày thứ 4.
Ngày 4 đón xe về SG. Nhưng phải đón sớm tí nếu muốn kịp chuyến từ Hà Tiên về sgon.

Cám ơn bạn đã góp ý và chia sẽ kinh nghiệm ^.^

trungq7
02-03-2016, 11:53
Cho mình xin lich trình đi bạn: [email protected]
Nếu hợp quất lun