PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi HongKong 5/2016

KatieBarletta
29-02-2016, 16:31
Mình đang có dự định làm 1 chuyến HK vào tầm tháng 5/2016, nhưng ngại chỉ có 1 mình mà là nữ nữa. Bạn nào có ý muốn đi cùng thì lập nhóm bàn bạc vé máy bay, visa(mình có chỗ làm visa r, nên có gì tập hợp xin 1 lượt luôn ạ), khách sạn, lịch trình,... này nọ luôn nha (ưu tiên nữ:D:D). Mình ở Sài Gòn. Mong nhận được phản hồi nhanh chóng của các bạn để book vé giá rẻ, rồi làm visa nữa vì nghe nói phải làm trước khi đi 1 tháng.
FB của mình: https://www.facebook.com/girinbi

KatieBarletta
29-02-2016, 18:53
Lịch trình tạm thời của mình. Vì mình cũng mới đi HK lần đầu nên lịch trình cũng do ham hố đu bám nhiều nơi ra thôi. Có gì mời mấy thớt cho lời khuyên ạ, thớt nào có kinh nghiệm cho e xin luôn :help
*Ngày 1: HK - Đại lộ ngôi sao - Tháp đồng hồ - Harbour city
*Ngày 2: Ngong Ping 360 - Tung Chung Citygate oulet - Night Parade
*Ngày 3: Vườn Nãi Lan , miếu Huỳnh Đại Tiên rồi đi ra Asia World Expo
*Ngày 4: Repulse Bay - Stanley Market - The Peak - Fireworks (HongKong Observation Wheel)
*Ngày 5: Disneyland (cả ngày)
*Ngày 6: Ferry - shopping at Causebay/Ladies Market... (túm quần lại là shopping trước khi về ạ)
*Ngày 7: về VN
(beer)

Sothichdulixhbui
14-03-2016, 22:08
Chi phí tổng cộng bao nhieu thớt? Minh cung mũn đi Hk

TrangNguyen87
15-03-2016, 14:23
Dear bạn

Bạn có thể cho mình giá tham khảo cả hành trình bao gồm làm visa là bao nhiêu ko ạh? Và vì mình chỉ đi đc 5 ngày bao gồm t7.CN nên ko biết như thế nào nữa.hĩ

Meotri
15-03-2016, 17:20
Lịch trình tạm thời của mình. Vì mình cũng mới đi HK lần đầu nên lịch trình cũng do ham hố đu bám nhiều nơi ra thôi. Có gì mời mấy thớt cho lời khuyên ạ, thớt nào có kinh nghiệm cho e xin luôn :help
*Ngày 1: HK - Đại lộ ngôi sao - Tháp đồng hồ - Harbour city
*Ngày 2: Ngong Ping 360 - Tung Chung Citygate oulet - Night Parade
*Ngày 3: Vườn Nãi Lan , miếu Huỳnh Đại Tiên rồi đi ra Asia World Expo
*Ngày 4: Repulse Bay - Stanley Market - The Peak - Fireworks (HongKong Observation Wheel)
*Ngày 5: Disneyland (cả ngày)
*Ngày 6: Ferry - shopping at Causebay/Ladies Market... (túm quần lại là shopping trước khi về ạ)
*Ngày 7: về VN
(beer)

Tổng thiệt hại khoảng nhiêu vậy chủ top? Thủ tục xin visa có khó lắm k?

KatieBarletta
17-03-2016, 17:09
Visa thì mình biết chỗ này cũng uy tín, xin cũng dễ lắm mấy bác ạ. Nhưng hiện tại vì con bạn e bên Mỹ vướng giấy tờ chưa về được, nên chuyển lịch lại tới hè năm sau mới đi :(.

big_piggy
27-03-2016, 15:17
hongk
Visa thì mình biết chỗ này cũng uy tín, xin cũng dễ lắm mấy bác ạ. Nhưng hiện tại vì con bạn e bên Mỹ vướng giấy tờ chưa về được, nên chuyển lịch lại tới hè năm sau mới đi :(.
minh co 2 gai. da muave di hk ngay 25 den 29.5. ban co muon di cung ko