PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Nhờ tư vấn lịch trình 8 ngày Hà Nội - Thành Đô - Cửu Trại Câu

nghia80
28-02-2016, 12:56
Đợt tới e dự định tổ chức 1 chuyến đi CTC trong 8 ngày, sơ bộ lịch trình e tham khảo được là như này ạ:

Ngày 1 (27/4): Hà Nội - Thành Đô, ăn tối, nghỉ đêm ở Thành Đô
Ngày 2 (28/4): Thành Đô - Cửu Trại Câu
Ngày 3 (29/4): Thăm quan Cửu Trại Câu
Ngày 4 (30/4): Thăm quan Cửu Trại Câu
Ngày 5 (1/5): đi Hoàng Long tùy điều kiện nếu không bị tuyết rơi dày quá đi không được, nếu được thì chơi nguyên ngày ở Hoàng Long tối về SongPan ngủ đêm tại đây
Ngày 6 (2/5): Songpan - Thành Đô
Ngày 7 (3/5): Thăm quan Thành Đô.
Ngày 8 (4/5): Thăm quan thành Đô, 16h15 đáp chuyến bay về Hà Nội

Em đang hơi lăn tăn vụ về SongPan ngủ đêm vì không thấy có khách sạn nào trên agoda để book trước được, từ SongPan về Thành Đô mất bao tiếng ạ. Tối đầu tiên ở Thành Đô nên ở khách sạn nào để tiện ra bến xe sáng hôm sau đi CTC nhỉ mọi người. Lộ trình như này đã hợp lý chưa ạ

MrMilan
07-03-2016, 13:32
KS ở Songpan nhiều, vì chỗ này là nơi trú tạm của khách đi CTC, Hoàng Long mà, bạn có thể book ở Emma's Guesthouse.
Từ Songpan về Thành Đô mất khoảng 8 tiếng đồng hồ.
Ở Thành Đô nếu tiện nhất thì có thể ở Traffic Inn, vì cái này nó gần ngay bến xe Xinnanmen, gần bến bus ra sân bay, gần phố đi bộ Cẩm Lý, đền Võ hầu, nhưng hiện nay mình nghe nói Traffic Inn đã chuyển sang mô hình khác.
Ngoài ra có thể ở Mix Hostel, Lazybones.
http://www.hostelworld.com/findabed.php/ChosenCity.Chengdu/ChosenCountry.China

anhhaminh
24-03-2016, 06:52
Lần trước mình mua tour đi chung với người TQ đi CTC và Hoàng Long 4n3d giá 220 usd, đi cũng ok lắm. Theo mình thì mua tour đi tính ra chi phí rẻ hơn.
Mình thấy bạn sắp lịch đi CTC ở ngày 3 là ok. Nhưng ngày 4 nên di chuyển qua Hoang Long và có 1 đêm ngủ lại sau khi tham quan Hoang Long (Hoang Long rất đẹp - bạn nên tham quan băng cách đi cáp treo lên.. Sau đó đi lên tới đỉnh, sau đó đi bộ 100% xuống nui , đường đi bộ xuống rất đẹp)