PDA

View Full Version : Phượt Philippines 29/4 - 3/5/2016 (5 ngày) hành trình SAIGON - MANILA - BORACAY

ceopva
25-02-2016, 16:11
Hi các bạn Phượt,

Mình lập topic tìm bạn đồng hành trong chuyến đi Philippines thời gian từ 29/4 - 2/5/2016, hành trình Sài Gòn - Manila - Boracay.

Dự kiến hành trình cụ thể như sau ha:

16h, thứ 6 29/4 khởi hành từ TSN đến Manila lúc 19h30 cùng ngày (Philippine Airlines), nhận phòng (hostel) rồi đi xung quanh shopping, walking around, ẩm thực...
*Đi AirAsia cũng được nhưng phải quá cảnh KUL 1 đêm, tốn tiền KS, đi lại, ăn uống nên tui deny option đi AirAsia, nhưng vé bay bằng PA này khá cao ~ 8tr/khứ hồi.

8h sáng 30/4 - 13g trưa 30/4, tham quan xung quanh Manila, ví dụ Cánh đồng lúa bậc thang (Rice Terraces) or những địa điểm khác (ưu tiên những nơi gần, thời gian di chuyển không quá 4h).

13g - 15g/14g - 17g: Đáp máy bay đi Boracay (AirAsia), khởi hành 30/4 và về lại Manila tối 2/5, lúc đó mình định sẽ ngủ đêm ở phi trường Manila chứ không quay về trung tâm nữa, vì mình muốn trải nghiệm ngủ bụi ở sân bay coi nó ra sao. Chi phí đi bằng AirA đến Boracay rẻ hơn Cebu, tuy nhiên mình sẽ phải chịu khó di chuyển 2h để đến bến phà và qua Boracay, cái này mình đang cân nhắc nên chọn Cebu hay AirA, nghe nói SeAir cũng được nhưng chưa biết giá.

17g - 24g - BORACAY - mình chọn Hostel vì ưu tiên giá rẻ, vì mình hông có nhu cầu ở resort sang trọng, hay sao siết gì cả. Let experience a night life in Boracay!!! ^^

8g, 1/5 - BORACAY - option tự chọn với rất nhiều hoạt động ở đây: tắm biển, bơi lặn, nhảy dù, bungy..., hoặc có thể bôk trip trên Triip.me cùng local ở đó họ dẫn mình đi chơi.

2/5 BORACAY - option tư chọn

Tối 2/5 bay trở về Manila và ngủ đêm tại sân bay.

8g sáng 3/5 đáp chuyến bay về Sài Gòn.

- Tiêu chi của mình là tiết kiệm tối đa các khoản ở, ngủ nghỉ, dành tiền đó chơi các hoạt động ngoài trời ở Boracay ^^
- Sử dụng các phtien công cộng
- Làm quen người địa phương (để đỡ bỡ ngỡ hơn), sử dụng mạng lưới Couchsurfing, Triip.me, AirBnb...

Hành trình có thể điều chỉnh, chứ mình chưa có chốt chính xác.
Chi phí mình có thể tham khảo để update sau, hiện tại chưa update được chi phí cho chuyến đi, nhưng chắc 100% là 10tr cho vụ bay đi bay về, hơi xót, nhưng đáng :D

Nên đi Philippines mùa này vì sau tháng 5 là bão tới tấp, dự kiến mấy năm tới bão càng mạnh, nên né đi Phi mấy tháng gần về cuối năm. Mùa bão thì vé đi Phi rẻ đúng rồi :)) Giờ này là high peak season.

Bạn nào quan tâm, cùng sở thích thì gọi mình 0937142042, Văn Anh, hoặc email [email protected]

See u in Boracay guys ^^

akichi
29-02-2016, 01:27
Mình đã book vé đi cung này dịp 4/6-8/6. Nếu bạn book thời gian này thì cùng đi cho vui ^^

zhuong
02-03-2016, 19:42
Chi phí máy bay PP bạn đặt hết bao nhiêu đó? B có FB không, cho mình tiện hỏi thêm vài điểm nữa? :)

tinnis
03-03-2016, 09:45
Hi các bạn,

Mình còn dư ít tiền $ (tờ mệnh giá 100$) muốn để lại giá tốt cho các bạn đi Phil. Qua Phil thì cầm usd dễ xài và đổi mệnh giá cũng cao hơn tiền việt. Bạn nào cần thì PM mình nha.

duongvannam
04-03-2016, 10:50
Chi phí hết nhấm chừng nhiêu ạ?Cám ơn

jackyle
04-03-2016, 11:56
Lịch trình đi OK nhưng vé bay dã man quá....

chobitx2811
04-03-2016, 12:38
1 ngày ở Manila bạn có thể đi thác Pagsanjan đó bạn. Ướt tè le luôn, rất fun =)). Đi lại bằng xe khách cũng tiện, có 140P/ng/chiều, giá thuyền 1250P/ng, phí vào cửa 100P/ng.