PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu (27/08/2016 - 12/09/2016)

Etude
19-02-2016, 12:40
Mình có dự định đi châu Âu khoảng cuối tháng 8 - 9/2016 (plan là từ 28/08 - 12/09, nhưng có thể thay đổi tùy vào ngày nào có vé máy bay rẻ). Mình đã đi một số nước châu Á nhưng đây là lần đầu tiên sang châu Âu nên muốn tìm thêm bạn đồng hành cho vui và an toàn hơn.
P/S: Mình là nữ
Cung đường mình muốn đi là Áo (Wien, Salzburg, Hallstatt), Séc (Prague) và Hungary (Budapest), thời gian khoảng 2 tuần, phương tiện di chuyển chủ yếu là train, bus và foot (:D). Những nơi mình muốn đến lần này không nằm ở Pháp, Ý, Hy Lạp hay Thụy Sĩ, có lẽ không phải là những địa điểm hàng đầu trong lựa chọn cho lần đầu tiên đi Châu Âu, nhưng là những nơi (mình hy vọng) có thể tìm thấy vẻ đẹp kiến trúc, âm nhạc và nghệ thật của châu Âu cổ điển. Mình chưa có plan cụ thể nhưng dự định sẽ tự đi, không theo tour, đi chậm chậm và dừng lại lâu một chút ở mỗi thành phố.

Bạn nào có cùng sở thích du lịch chậm, có khả năng về thời gian và tài chính và muốn được tận mắt ngắm nhìn vẻ đẹp của một châu Âu cổ kính thì join cùng mình nhé. Welcome tất cả mọi người, không phân biệt già, trẻ, nam, nữ, quốc tịch, miễn là bạn muốn đi và có thể chủ động làm giấy tờ thủ tục để bay đến Áo (vì mình không ở VN).

Cám ơn tất cả các bạn quan tâm và chia sẻ thông tin.

Leila
27-02-2016, 13:25
Hi, mình cũng có kế hoạch đi Châu Âu 3 tuần đầu thang 9. Mình tính tự đi một mình thôi. Bạn đang ở Áo ha? Nếu đi chung với nhau được vài chặng chắc cũng sẽ vui.

Kyoto
28-02-2016, 01:42
Chuyển qua tháng 6 đi. Đúng tgian lễ hội Euro... a cũng đi dịp đó.
[email protected]

fly9285
29-02-2016, 11:08
Chào bạn, mình cũng thích những kiến trúc cổ, mà đi 1 mình thì buồn, cho mình đi chung với nhé. Bạn có plan chưa?
:D

pldhien
02-03-2016, 04:45
Bạn đã dự tính chi phí chưa bạn ơi?

hoangtam1006
02-03-2016, 08:51
Etude xuất phát từ HN hay SG vậy.

Mình thời gian nghỉ thoải mái hơn, muốn làm 1 chuyến châu âu lâu lắm rồi mà chưa có bạn đồng hành. Châu Âu những nơi bạn đi rất đẹp, mình muốn du lich chậm, ngắm thưởng thức. Mình ở SG.
Nếu được cùng bàn bạc và lên kế hoạch xin visa. Email mình nhé [email protected]

Etude
02-03-2016, 15:35
Xin lỗi mọi người thời gian này mình bận chuyển nhà rồi có lẽ chuyển cả job luôn nên chưa cập nhật plan đi cụ thể hơn được. Hôm trước có bạn trên phượt liên lạc với mình đề nghị chuyển thời gian đi sang tháng 7. Mình đã check qua giá vé máy bay và phòng thì thấy cũng khá ổn. Vậy nên giờ mình có 2 option là đi vào tháng 7 (khoảng 5 - 19/7) hoặc tháng 9 (27/8 - 12/9). Mình sẽ post thông tin cụ thể hơn ngay khi nào mọi việc ổn định và mình quyết định được ngày đi :).

@Leila & hoangtam1006: mình đang ở Singapore nên mình sẽ đi từ đây. Mọi người xuất phát từ VN thì chúng ta sẽ gặp nhau ở Áo. Về việc xin visa thì mình chỉ có thể tham gia bàn bạc lên kế hoạch cùng mọi người được thôi chứ không cùng apply từ VN được. Đây là lý do mà mình hy vọng tìm bạn đồng hành có thể tự chủ động làm giấy tờ visa và mua vé máy bay đến Áo :)

@pldhien: mình định đi tầm 2 tuần, chi phí dự kiến khoảng 3000USD. Cụ thể hơn thì mình cũng chưa biết

@fly9285: welcome bạn :)