PDA

View Full Version : Rủ rê du lịch Hàn - Nhật, hoặc chỉ Nhật trong khoảng từ 20/2 - 1/3/2016

Cody
18-02-2016, 02:06
Mình vừa lấy được visa Nhật, nên muốn rủ rê hoặc xin nhập group với các bạn đi Hàn 1-2 ngày nếu hấp dẫn, hoặc chỉ city tour cho biết sơ Hàn thôi rồi qua Nhật, hoặc chỉ đi Nhật khoảng từ 20/2 đến 1/3/2016.

Mình đi 2 người, chưa book vé máy bay, ks, chỉ mới lấy được visa thôi.

Có bạn nào đi trong khoảng thời gian trên không, cho tụi mình gia nhập chung với.

fb mình là https://www.facebook.com/codyjag (có add nhớ inbox fb cho mình biết nha mọi người)

Jinny
18-02-2016, 09:15
Mình đang tìm hiểu cách xin visa Nhật. Bạn có cần booking khách sạn và vé máy bay khi xin visa ko? (dạng giữ chỗ chưa thanh toán nhé)

Cody
18-02-2016, 12:04
booking ks là cần thiết nha bạn, khi nộp hồ sơ xin visa sẽ được khỏi + đối chiếu trong lịch trình đó
còn booking vé máy bay thì trên lý thuyết là không cần, khi nộp hồ sơ cũg được trả lại, nhưng trong đơn xin visa, nó có yêu cầu ghi hãng hàg không và cổg mình tới, và lãnh sự sẽ hỏi ngày giờ bay, hãng nào, có quá cảnh ở đâu không?

Jinny
19-02-2016, 09:01
Ặc... lỡ mình bay khác với ngày mình xin visa thì có sao ko bạn?

Cody
19-02-2016, 15:27
k bạn ơi................ :)

Cody
19-02-2016, 19:39
Mọi người cho mình hỏi với, mình có visa Nhật rồi, visa single thôi, không xin visa Hàn, visa Đài thì apply online.

Mình đang định làm 1 chuyến SG - SEOUL - OSAKA - TOKYO - TAIPEI - SG

Mình có đt xuốg lãnh sự quán Hàn, hỏi có được ghé Hàn trước khi tới Nhật không thì bạn ý bảo được ghé bận đi trước khi đến Nhật, thời gian 30 ngày.

Mình có vô trag xin visa online của Đài để apply visa Đài Loan, có đọc được nội dung:

Có Visa nhập cảnh một lần của một trong các nước tiên tiến (Hoa Kỳ, Ca-na-đa, Anh, Nhật Bản, Úc, Niu Di-lân và các nước thuộc khối Schengen(Châu Âu), sau khi nhập cảnh quốc gia đó, và trên đường quay về Việt Nam, nếu thời hạn sử dụng của Visa ( lúc này đã sử dụng) vẫn còn hiệu lực, vẫn phù hợp điều kiện xin Visa trên mạng để nhập cảnh Đài Loan.

Mong các bạn ai có kinh nghiệm xác nhận giúp mình với. Là với visa Nhật, mình có thể ghé Hàn chơi 1-2 bữa trước khi tới Nhật mà không cần xin thêm visa Hàn đúng không? Và khi rời khỏi Nhật để về VN, mình có thể ghé Đài Loan chơi 1-2 ngày với visa Đài apply online không?

Thanks

Jinny
19-02-2016, 20:40
http://www.thelostboylloyd.com/2014/09/taiwan-korea-japan-trip-one-visa.html?m=1#more
Dựa theo trang web này sau khi có visa Nhật bạn lên mạng đăng ký và in cái giấy 'Travel Authorization' để trình ra khi đến ĐL.

Còn HQ, bạn có thể yên tâm là nếu có visa Nhật có thể transit ở HQ tối đa 72 tiếng (bạn mình đi làm ở Nhật có confirm) với điều kiện phải xuất trình boarding pas, vé máy bay của chặng kế tiếp.

Vì vậy mình thấy bạn nên book vé hãng nào bay đi Nhật có transit ở HQ cho tiện rồi mua thêm 1 vé từ Nhật đi ĐL. Thêm 1 vé từ ĐL về VN.

Hoặc bạn đi ĐL trước rồi đi Nhật vì từ ĐL đi Nhật vé rất rẻ, sau đó bay về VN có transit ở Hàn.

Bạn xem thử cách nào rẻ hơn và tiện cho bạn mà chọn nhé.

Cody
20-02-2016, 01:01
Hì, thanks bạn nha
mình nghe nói visa nhật sau khi nhập cảnh nhật, thì sẽ không còn được nhập cảnh hàn nữa, nên mới tính đi hàn trước khi ghé nhật.

Jinny
20-02-2016, 08:57
Cái này mình ko chắc. Bạn gọi lên Sứ quán Hàn hỏi thử. Bạn mình vừa rồi từ Nhật về VN transit ở HQ 1 ngày nhưng bạn ấy làm ở Nhật có thẻ cư trú nên ko biết trường hợp bạn thì có khác hay ko.