PDA

View Full Version : Đắm chìm hương sắc hoa Tam Giác Mạch - Ngắm lúa vàng Mù Căng Chải 20-25/10

Mr.Long
30-09-2011, 12:39
Tháng 10 khi tiết trời vào thu, tiết trời tuyệt đẹp cùng cảm giác se se lạnh cũng là lúc những cánh đồng Hoa Tam Giác Mạch mùa nở rộ cùng những thửa ruộng bậc thang tràn ngập lúa chín. Cảnh sắc này thật khó có thể bặt gặp trong năm. Tớ và nhóm bạn với tình thần phượt và yêu cái đẹp, năm bắt cơ hội hiếm có trong năm này tổ chức 1 lịch trình .
như sau:
Ngày thứ nhất : Thứ 5 ngày 20/10/2011
Lịch trình : Hà Nội – Tuyên Quang – Hà Giang
Xuất phát : 20h gửi xe máy, đi xe giường nằm Bằng Phấn lên Hà Giang
Ngày thứ 2 : Thứ 6 ngày 21/10
Lịch trình : Hà Giang - Cổng trời - Núi Đôi - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn ( Cả quãng đường 150km )
- Đường đi về các huyện đều là đường nhựa, êm ru ru. Đường đèo tuy hơi lắt léo một chút nhưng chỉ cần chạy chậm, bám sát tim đường là các bạn gái "hai lúa – chân yếu, tay mềm" như mình vẫn chạy tốt được. Những con đường cứ nối nhau quanh co uốn lượn. Cái cảm giác bò loanh quanh một quả núi rất thú vị, bạn cứ thấy mình trèo lên từng tầng một của con đường, thoắt một cái thì đoạn đường vừa qua đã nằm ở tầng dưới. Những đám mây bay nhẹ nhẹ xung quanh .Muốn hít thở đầy *****g ngực cái không khí trong lành ấy.
- Trên đường đi sẽ có nắng ấm , khung cảnh lúc này tuyệt đẹp. Tha hồ cho các men và các phó nháy thể hiện khả năng.
Trưa : Dùng cơm tại Yên Minh
- Trên đường từ Yên Minh sang Đồng Văn qua Sủng Là, Xà Phìn
Điều đặc biệt nhất đưa mọi người đến là cánh đồng hoa Tam Giác Manh, Cả cánh đồng hoa Tam giác mạch nở rộ với mầu hồng, tím, trăng đắm say lòng người
- Tối Ăn và ngủ tại Đồng Văn
- Lượn lờ chụp choẹt, cafe Phố Cổ
Ngày thứ 3 : Thứ 7 ngày 22/10
Lịch trình : Đồng Văn - Mã Phì Lèng - Mèo Vạc - Bảo Lâm - Hà Giang
- Sáng Ăn sáng, lượn lờ tham quan làng Văn hóa Phố Cổ.
7:30 Xuất phát qua Đỉnh Mã Phì Lèng ngắm dòng sông nho quế tuyệt đẹp và chiêm ngưỡng con đường hành phúc.
- Trưa: Ăn trưa tại Mèo Vạc
- Đi theo đường Liêm Sơn - Bảo Lâm - Bắc Mê
- Tối: Ăn, ngủ tại TP: Hà Giang
- Lượn phố, thả bộ trên cầu, hát hò và chốt hạ bằng màn "cháo ấu tẩu" hồi phục sinh lực
Ngày thứ 4 : Chủ nhật ngày 23/10
Lịch trình : Hà Giang - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà (Lào Cai)
- 6h30 Xuất Phát
- Từ Hà Giang chạy về Vĩnh Ngọc, chơi chợ Hoàng Su Phì, lên Xín Mần
- Trưa ăn tại Xín Mần.
- Tiếp tục chạy Lùng Phìn - Cán Cấu - SimaCai vượt đèo Pha Long hùng vĩ (Một trong tứ đại đỉnh đèo) về Lào Cai
Mần Cung đường từ Xín Mần( Hà Giang) vượt sang Bắc Hà (Lào Cai) được các chuyên gia Tổng cục du lịch Việt Nam đánh giá là "môt trong nhưng cung đường có cảnh quan thiên nhiên đẹp nhất Việt Nam" và là "con đường Đẹp nhất Đông Dương". Bắt đầu từ thị trấn Bắc Hà qua Lùng Phìn, Bản Già, Lủng Cải ( Lào Cai) qua dốc tay áo Nàn Ma khá hiểm trở mới đến được Cốc Pài là huyện Xín Mần
Ngày thứ 5 : Thứ 2 ngày 24/10
Lịch trình : Bắc Hà - Hà Nội
- Kết thúc chuyến đi.
Mem nào ko có time và muốn đi cung Hoàng Su Phì. thì có thể đi theo lịch trình này xem nhé:
Tối thứ 5 đi xe khách Mỹ Đình - Hà Giang. Xuất bến 8h30 . 3h sáng có mặt tại HG.
Ngày hôm sau phượt theo lịch trình ngày thứ 3 - 4 -5
Tối Chủ nhật đi xe khách Hà Giang - Mỹ Đình - Giáp Bát . Xuất bến 8h30 tối 3h có mặt HN. Kết thúc chuyến đi. Sáng thư 2 có thể đi làm đc nhưng sẽ mệt chút.
Kinh phí dự tính : - Ăn sáng : 25k\ng * 5 bữa = 160k
- Ăn trưa, ăn tối : 65k\ng * 8 bữa = 520k
- Bữa phụ : 20k\ng * 5 = 100k
- Phòng nghỉ : 60k\ng (6ng \phòng\350k) * 3 đêm = 180k
- Vé Xe + người = 300k
- Chí phí khác: bánh kẹo, đồ đi đường 100k
Vậy 5 ngày kinh phí dự tính 1.400k\ người. Thu 1.500k. Ai đi 2 ngày HG ngắm Hoa Tam Giác Mạch xuất phát từ HG kinh phí 500k.
Tạm thời cứ thu như vậy vì cung đường dài. Thừa gửi trả lại hoặc xõa tập thể sau hôm về.
Còn điều gì thắc mắc alo cho tớ : Hà Bé 0972 284 999 hoặc 0972844248.
Y!M: kid_nguy3n
Danh sách bê tông:
1: Hà Bé
2: A Long VNPT
3:Trang (0985190588)
4: NamnhiHN (0984055425)
5: Nga 87
6: Die (0919881884)
7: E Nhộng (0903415890)
8: Cotruongtn (01992 484848)
9: Chị Hiền (
10: A. Thủy (0982828226)
11: xinhlo.hanoi
12: Bạn chị Hiền - Quang Ninh
13: hienluong86
14,15,16,17 : Anh chị trong SG
18: Nguyễn Linh 0979652582

Lịch off đã đc thông báo! Các bạn đóng tr'c 200k giúp mình nhé!

kingman78
30-09-2011, 13:15
Đặt gạch !!!!

nhaquegoc186
30-09-2011, 13:27
Bạn ơi,cho tớ còm men tí.Cái ngày 4,tớ e là không kịp đâu,tớ và tác giả của bức hình đầu tiên ý,chạy từ Hoàng Su Phì sáng sớm mà tầm 12h30 mới tới đc Bắc Hà vì đoạn từ XÍn Mần đi Lũng Phình dài khoảng 32km nhưng đường khá là xấu,với lại đoạn đi qua đèo Pha Long cũng ko khá khẩm hơn.Bạn xem xét lại nhé,xin lỗi nếu hơi vô duyên,hì hì....

Sonvc
30-09-2011, 14:50
Ngày thứ 4 : Chủ nhật ngày 23/10
Lịch trình : Hà Giang - Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà (Lào Cai)
- 6h30 Xuất Phát
- Từ Hà Giang chạy về Vĩnh Ngọc, chơi chợ Hoàng Su Phì, lên Xín Mần
- Trưa ăn tại Xín Mần.
- Tiếp tục chạy Lùng Phìn - Cán Cấu - SimaCai vượt đèo Pha Long hùng vĩ (Một trong tứ đại đỉnh đèo) về Lào Cai
Mần Cung đường từ Xín Mần( Hà Giang) vượt sang Bắc Hà (Lào Cai) được các chuyên gia Tổng cục du lịch Việt Nam đánh giá là "môt trong nhưng cung đường có cảnh quan thiên nhiên đẹp nhất Việt Nam" và là "con đường Đẹp nhất Đông Dương". Bắt đầu từ thị trấn Bắc Hà qua Lùng Phìn, Bản Già, Lủng Cải ( Lào Cai) qua dốc tay áo Nàn Ma khá hiểm trở mới đến được Cốc Pài là huyện Xín Mần

Lịch trình của các bạn rất hay, ảnh "up" lên rất đẹp...nhưng mình có chút ý kiến về cung đường ngày thứ 4 của các bạn, các bạn lưu ý nhé (mình là mình không nói chơi với các bạn đâu,lý do mình mới chạy quãng Bắc Hà - Lùng Phình - Bản Già - Nàn Ma - Cốc Pài...ngày 28/9/2011...mỏi hết cả tay) đường là đường cấp phối toàn tập đá chứ không có rải nhựa, có những đoạn ổ gà...mà nó to hơn chút nữa...lao xuống đó là hết lên, đường xuống dốc hay lên dốc cũng là đường đá...đảm bảo là mông sẽ nẩy trên yên xe...cả chặng hầu như là nhà dân rất ít...tuy trong đó có trường Trung học cơ sở Lùng Cải...nhưng lại nằm ở vị thế heo hút...trên đường có nhìu ngã 3, các bạn không biết đường nào thì khi gặp người dân thì hỏi...nếu không thì cứ nhìn vết lốp oto trên đường mà theo...
Cung chạy qua đây thật sự khó cho những ai chạy offroad lần đầu, nhưng khi các bạn chạy lên được đến Nàn Ma rùi nhìn cảnh trên đó các bạn sẽ không cảm thấy hối tiếc một chút nào đâu...mà vấn đề săm xe dự phòng thì các bạn chuẩn bị kỹ đấy nhé...chạy quãng này không biết chuyện gì có thể xảy ra đâu…nên thời gian còn dài các bạn cần chuẩn bị kỹ...
Chạy bên Pha Loong thì từ Mường Khương sang Simacai đường là đổ dốc, nhưng có một đoạn đang làm đường không biết xong chưa (đoạn qua cầu Sông Chảy), mà tầm tháng 10 trên đấy sẽ có mưa...nên đường không dễ đi tẹo nào...mà đoạn đường từ Bắc Hà về Simacai cũng đang làm, mưa xuống là đường trở thành đường "lội" chứ không trơn trượt, mà có trượt là tắm bùn luôn...
Có chút ý kiến...các bạn tham khảo.

Mr.Long
30-09-2011, 15:58
Hi. E cũng bít A trên FB cũng vừa đi cung này về tuần tr'c. 12h30 đêm hả A. Cung này cũng đến BH thôi ak. Có chút sai xót. Sẽ điều chỉnh lại ak.

nhaquegoc186
30-09-2011, 19:06
Hi. E cũng bít A trên FB cũng vừa đi cung này về tuần tr'c. 12h30 đêm hả A. Cung này cũng đến BH thôi ak. Có chút sai xót. Sẽ điều chỉnh lại ak.

12h30 trưa bạn nhé,chứ đêm có mà tèo,hì hì....
Nói chung là cái plan của bạn hơi tham,nếu cứ như cái lịch trình này thì chỉ có chạy thôi,ko có chút time nào để chơi cả.Có khi chỉ chạy ko cũng ko kip:D
Đường từ Vĩnh Ngọc đi Vinh Quang nên rẽ vào Thông Nguyên,ở đó ruộng và lúa đẹp hơn,cả Nậm Ty nữa.

JinJin
30-09-2011, 21:42
Anh ơi đoàn mình dự kiến đi bao nhiêu xe ạ? Chúng em có 1 đội 4 ôm 1 xế đang dập dòm đi Hà Giang, thấy thớt này em muốn đặt sỏi/đá/gạch đăng kí. Cơ mà vì đang là sinh viên hết nên chúng em chỉ đi đc cái lịch trình 4 ngày thôi, có ok ko ạ? :D
Ah sđt em đây ạ: 01634.099.112 :D thôi thì đoàn đi 5 ngày thì chúng em cũng cố gắng đu theo chứ ko về giữa chừng đâu ạ :))

Mrdungvanle8x
30-09-2011, 21:58
Hí hí ko biết chủ topic là ai có quen mềnh ko mà lại có ảnh của đoàn tớ và ảnh chụp lúa mù cang chải của tớ ở đây nhể. mà góc ảnh lại có cái chữ ; muare.vn là sao ko biết.
Mềnh là mềnh sợ nhất đi phượt mà phải gửi xe oto, nhìn nó tháo tung cái xe của mình vứt vào cốp mà thấy xót xe lắm ấy. các bạn cố gắng đứng đó tháo xe với nó cho cẩn thận
Đi thế này hơi mệt đấy. nhưng cứ gọi là vui tưng bừng. Nhớ HG quá hí hí :)) :D

Còi cọc
30-09-2011, 22:19
Lỡ mất một chuyến đã đặt gạch hôm vừa rồi, hy vọng là có thể tham gia cùng Hà bé ở cung đường lần này. Cũng háo hức đến mất ăn mất ngủ đấy. Nhất định lần này sẽ không để lỡ hẹn nữa.

nhong_sieu_nhan
30-09-2011, 22:54
Em cũng đang háo hức tìm đoàn để xin đi ké lên HG vs MCC. cho em đặt gạch một ôm với ạ.

Lịch trình này quá vui luôn :D

Mr.Long
30-09-2011, 23:03
Call cho tớ nhé. 0972284 999
sẽ update cho hợp lý. Thiếu xế trầm trọng thế này.

Bạn đi cung MCC tuần tr'c đúng hem. cùng đội trên FB mà. Gửi xe HG chưa có tình trạng như vậy đâu. Xe quá khổ, loại siêu xe thì chắc trả ai gửi, chỉ có pháo lên thôi.

Mr.Long
30-09-2011, 23:17
@Tuanthanh: A đang đắt ôm lắm nhớ. Toàn các E xinh tươi.
@Nhocsieunhan: Ok E. để lại sdt cho tớ nhé.

12h30 trưa bạn nhé,chứ đêm có mà tèo,hì hì....
Nói chung là cái plan của bạn hơi tham,nếu cứ như cái lịch trình này thì chỉ có chạy thôi,ko có chút time nào để chơi cả.Có khi chỉ chạy ko cũng ko kip:D
Đường từ Vĩnh Ngọc đi Vinh Quang nên rẽ vào Thông Nguyên,ở đó ruộng và lúa đẹp hơn,cả Nậm Ty nữa.
Vâng. tớ sẽ ghi nhớ. Thanks A na'z :X

ColorsOfTheWind
01-10-2011, 00:11
Hơ hơ.sao lại có mặt của thằng mập em ở đây. hẹn gặp các bác ở HG nhé. đoàn em cũng 6 xe đi nhưng mới lập event trên FB có 1 ngày đã chốt đoàn rồi.:)).Xem ra nhu cầu tia tam giác mạch của bà con rất cao.:))

nhong_sieu_nhan
01-10-2011, 01:01
Em gửi mess cho chị Hà rồi ạ :D

Ps: chị Hà đáng yêu đáng yêu đáng đáng yêu :X :X :X

Mr.Long
01-10-2011, 09:59
Hơ hơ.sao lại có mặt của thằng mập em ở đây. hẹn gặp các bác ở HG nhé. đoàn em cũng 6 xe đi nhưng mới lập event trên FB có 1 ngày đã chốt đoàn rồi.:)).Xem ra nhu cầu tia tam giác mạch của bà con rất cao.:))n
Liên kết đoàn đi A. Càng đồng càng vui. Quân nhà E có 10 mạng rồi.

ColorsOfTheWind
01-10-2011, 14:13
n
Liên kết đoàn đi A. Càng đồng càng vui. Quân nhà E có 10 mạng rồi.

Thôi thôi. mềnh đi cả Du Già nữa. Vác Lều đi ngủ sân nhà Vua Mèo luôn, vậy nên ko chơi kiểu càng đông càng vui đâu. Càng đông càng vỡ cung ấy. :))

Mr.Long
01-10-2011, 16:58
Thôi thôi. mềnh đi cả Du Già nữa. Vác Lều đi ngủ sân nhà Vua Mèo luôn, vậy nên ko chơi kiểu càng đông càng vui đâu. Càng đông càng vỡ cung ấy. :))
Cái sân trước cửa Vua mèo ngày xưa dùng để xử chém nô lệ đấy. Ngủ trên CF Phố cổ ý.
Hoặc nếu mang theo Lều - Túi Ngủ <= thì qua Chợ Phiên ngủ cũng OK ! Đi xa đồ nghề lỉnh kỉnh cũng khá mệt .

cotruongvt
02-10-2011, 01:09
@Mr LOng: đoàn mình có qua cực bắc LŨNG CÚ ko vậy?
hình như là cũng ko qua nhà VUA MÈO hả bạn

Mr.Long
02-10-2011, 01:20
@Mr LOng: đoàn mình có qua cực bắc LŨNG CÚ ko vậy?
hình như là cũng ko qua nhà VUA MÈO hả bạn
Có chứ bạn. cung đường nào cũng phải qua những điểm tiêu biểu đó

Mr.Long
02-10-2011, 18:01
Số lượng đăng ký đã lên 10 Mem Nữ và hiện tại có 4 Xế .... Loa Loa bro nào đăng ký làm Xế thì đăng ký nhé ! ;) ....

thuynd
02-10-2011, 19:15
Mình đặt nửa viên gạch xế nhé, thích đi lắm nhưng chưa đi phượt xe máy bao giờ, nghe mọi người trên này tả đã thấy mê rồi.
Mình là trai, 1980, sang tuần mới đi bảo dưỡng xe, hy vọng là đủ sức theo mọi người
Thân

Mr.Long
02-10-2011, 19:43
Mình đặt nửa viên gạch xế nhé, thích đi lắm nhưng chưa đi phượt xe máy bao giờ, nghe mọi người trên này tả đã thấy mê rồi.
Mình là trai, 1980, sang tuần mới đi bảo dưỡng xe, hy vọng là đủ sức theo mọi người
Thân
OK A. Cuối tuần này off A nhé. Để lại sdt E sẽ SMS cho A địa chỉ và thời gian.

thuynd
02-10-2011, 20:57
0982828226 nhé bạn SVL

Còi cọc
02-10-2011, 21:24
Tiếc quá. Tớ không thể làm xế được nên các bạn cho tớ xin một chân ôm thôi. Tay phải vừa có 1 cái đinh trong xương, chưa được 2 tháng nên không dám làm xế đâu ợ.

cotruongvt
02-10-2011, 22:26
Bao h off nhắn tin cho mình với. 01992484848. muốn đi lắm đấy. mình xế nhá. đi cùng con bé nhộng siêu nhân đó.

đổ bê tông luôn chứ ko gạch ngói gì nhá

Mr.Long
03-10-2011, 00:30
Ok A. E sẽ SMS cho A. Ôm của A là 1 chỵ SN 82 đc hem ak? A thích ôm của mềnh ntn, E sẽ sắp xếp nhóe.

cotruongvt
03-10-2011, 01:46
CŨng ko quan trọng lắm đâu. thế nào cũng được. miễn là khỏe khoắn dẻo dai là được :))

thuynd
03-10-2011, 09:25
Hê hê, quan tâm quá, lại được nêu yêu cầu cho Ôm nữa à, hay, thích vụ này,
Yêu cầu Ôm của mình đơn giản lắm:
1. Dám ôm
2. Biết quan tâm đến xế và biết chăm sóc người khác
3. Sống thật và không nhõng nhẽo
4. Biết hát (để hát tình ca cho mình nghe khi mình đang lái mà buồn ngủ và mệt)
Thật là hứng thú. ,,

Mr.Long
03-10-2011, 10:06
Hê hê, quan tâm quá, lại được nêu yêu cầu cho Ôm nữa à, hay, thích vụ này,
Yêu cầu Ôm của mình đơn giản lắm:
1. Dám ôm
2. Biết quan tâm đến xế và biết chăm sóc người khác
3. Sống thật và không nhõng nhẽo
4. Biết hát (để hát tình ca cho mình nghe khi mình đang lái mà buồn ngủ và mệt)
Thật là hứng thú.f
Suy đi tính lại chẳng có ôm nào đủ tiêu chuẩn như E, ng thì đc cái này kém cái kia. Thôi thì A, E Ôm. :P

Mr.Long
03-10-2011, 10:13
Bao h off nhắn tin cho mình với. 01992484848. muốn đi lắm đấy. mình xế nhá. đi cùng con bé nhộng siêu nhân đó.

đổ bê tông luôn chứ ko gạch ngói gì nhá
E Nhộng E ý đang tò mò ko ngủ đc. A nào làm xế, mà lại còn bê tông :)

namnhihn
03-10-2011, 11:07
Đặt một gạch.
Namnhihn: Xế (Ôm cũng được), chưa biết có xe hay không (có ôm nào có xe thì càng tốt)
YM: Namnhihn
Phone: 0984 ko năm năm bốn hai năm.

Off thì nhắn vào Inbox nhé.

Bách Hợp
03-10-2011, 12:32
Đặt một gạch.
Namnhihn: Xế (Ôm cũng được), chưa biết có xe hay không (có ôm nào có xe thì càng tốt)
YM: Namnhihn
Phone: 0984 ko năm năm bốn hai năm.

Off thì nhắn vào Inbox nhé.

Lão đi nhiều nhể, em cũng thik vụ này nhưng vụ lúa MCC đi dài ngày rồi, nên nếu đi ngắm Tam Giác mạch nữa thì chỉ tầm 3 ngày thoai, mà biết đâu cuối tuần này đú dc tí hoa thì tuyệt ! :P

thuynd
03-10-2011, 13:51
Trong chi phí không thấy ghi tiền xăng, vậy thì xe ai người ấy tự đổ xăng à? Ôm và Xế share tiền xăng hay là Ôm đổ xăng ?

Mình chưa đi bao h nên không rõ lắm, các bạn hướng dẫn với nhé, mình thích phương án cuối kìa, hí hí.

Mr.Long
03-10-2011, 14:23
Trong chi phí không thấy ghi tiền xăng, vậy thì xe ai người ấy tự đổ xăng à? Ôm và Xế share tiền xăng hay là Ôm đổ xăng ?

Mình chưa đi bao h nên không rõ lắm, các bạn hướng dẫn với nhé, mình thích phương án cuối kìa, hí hí.
Á. Thề thì Ôm để xăng, Xế đổ tiền kơm nhóe. Share A ak.

Mr.Long
04-10-2011, 12:09
Đã chốt đoàn. Các Anh chị đi HG chú ý lịch off và đợi ngày xuất phát. :X

Còi cọc
04-10-2011, 13:35
Chốt đoàn rồi à? sao không cho danh sách lên đây Long nhỉ?. Mà này, cho tớ biết tí thông tin về Xế của tớ đi, năn nỉ đới.

cotruongvt
04-10-2011, 22:44
E Nhộng E ý đang tò mò ko ngủ đc. A nào làm xế, mà lại còn bê tông :)

thì cậu cứ bảo em nhộng nhắn tin cho mình làm quen là biết ngay ý mà hahaha :))

9696
05-10-2011, 00:03
cho mình đăng ký 1 chân xế nếu danh sách có thể mở rộng hoặc thay đổi, thông tin như sau
Nguyễn Linh, sn85, 0979652582

Còi cọc
05-10-2011, 02:51
Ớ, tớ kết xế 9696 roài. Hehe

namnhihn
05-10-2011, 10:43
Anh xin làm xế độc hành nhé, vì muốn đi từ Đồng Văn sang Cao Bằng luôn chứ ko quay về Hoàng Su Phì nữa. Tối T5 anh đi MCC rồi nên không off được, có gì thông báo nhé.

Mr.Long
05-10-2011, 16:31
Anh xin làm xế độc hành nhé, vì muốn đi từ Đồng Văn sang Cao Bằng luôn chứ ko quay về Hoàng Su Phì nữa. Tối T5 anh đi MCC rồi nên không off được, có gì thông báo nhé.
Ok A. E sẽ gửi lại tiền sau khi A kết thúc cung của E. E có đoàn trog SG, định là sẽ rong duổi mấy ngày. Có time thì đi cùng E.

thuynd
05-10-2011, 22:32
Vì thứ 6 tuần này mình không đi gặp mọi người được nên phiền trưởng tua cho mình biết một số thông tin:
1. Gửi xe máy vào xe ô tô có phải tháo bánh trước ra không? Khi xuống thì ai sẽ lắp lại cho đoàn
2. Đoàn có ai biết sửa xe máy không?
3. Phân việc và ghép đôi cho các thành viên ntn?
4. Có cần tập luyện gì trước khi tham gia chuyến này không?
Thân.

cotruongvt
05-10-2011, 23:24
Vì thứ 6 tuần này mình không đi gặp mọi người được nên phiền trưởng tua cho mình biết một số thông tin:
1. Gửi xe máy vào xe ô tô có phải tháo bánh trước ra không? Khi xuống thì ai sẽ lắp lại cho đoàn
Thân.
Thật sự là cũng có cùng mấy câu hỏi ntn, nhưng có lẽ nên để đến hôm đi off rồi sẽ có câu trả lời chính xác

trananhtuanmau21
05-10-2011, 23:34
chào các bác.em mới vô tham gia diễn đàn,chưa đi phát nào,nay thấy vụ này hay hay.em xin đặt 1 slot xế ( nhưng mà e ko có xe , ôm nào có xe thì để e xế cho nhé) khi nào off thì sms cho e : tuấn 0978931883.

Còi cọc
06-10-2011, 00:04
Tớ làm ôm. Xế nào có xe mà chưa có ôm thì tớ đăng ký nhé. Tớ hứa sẽ ru ngủ xế khi nào xế muốn:D

Mr.Long
06-10-2011, 00:46
Thân.
Vâng.
Vấn đề này đáng đc quan tâm:
1: Gửi xe máy vào xe ô tô KO phải tháo bánh trước. Trừ siêu xe, cào cào, xe đua. Ko nhận gửi.
2: Trong buổi off sẽ đc bàn bac, giao nhiệm vụ sửa xe khi có trường hợp bất chắc xảy ra, Nếu ko có E sẽ tử mình bổ túc lớp sủa xe máy, đủ để móc lốp và thay săm :)
3: Ghét đôi: xế và ôm có thể tự gép đôi qua thân quen từ tr'c. Thành viên còn lại trog đoàn đc chọn ngẫu nhiên hoặc phân công trên sự thỏa mãn của cả 2.
4: Giữ gìn sk cho chính bản thân mình là điều tốt nhất,tr'c khi lo cho thành viên khác. Ngủ nghỉ ngon lành đợi ngày xuất phát.
Thân! E sẽ cập nhập buổi off qua phone cho A.

Mr.Long
06-10-2011, 00:50
Tớ làm ôm. Xế nào có xe mà chưa có ôm thì tớ đăng ký nhé. Tớ hứa sẽ ru ngủ xế khi nào xế muốn:D

Nàng ơi. Đổi cái ava nữ tính,sexy hơn đi hãy câu xế nhóe. Có xế cho bạn mà. Xe dự bị cho đoàn SG. Ôm mang xe - Xế SG sẽ đổ toàn bộ xăng trên cả cung đường cho xe đấy. Lợi cả đôi đường :X

SR bạn đoàn tớ chốt d/s rồi. Hẹn gặp lại bạn trên những cung đường tiếp theo. Thứ 6 ngày 7/10 có time ra 70 Nguyễn Du cùng bon tớ uống cafe buôn chuyện nhóe.

Lâm Thiếu Gia
06-10-2011, 02:17
Thứ 6 em ra 70 Nguyễn Du cướp ôm :))

Còi cọc
06-10-2011, 09:51
Ơ, nói như thế là tớ không được đi dịp này à?. Huhhu, bắt đền đây ợ. Nhà em bỏ cơm.

Lâm Thiếu Gia
06-10-2011, 14:54
Ơ, nói như thế là tớ không được đi dịp này à?. Huhhu, bắt đền đây ợ. Nhà em bỏ cơm.
Tớ độc hành chuyến này, phải ôm xinh đẹp thì tớ cho đi kèm diện hàng xách tay ;))

nquemai
06-10-2011, 15:19
Anh Long ơi, thế là off thứ 6 này hả anh?

Mr.Long
06-10-2011, 15:57
SR bạn đoàn tớ chốt d/s rồi. Hẹn gặp lại bạn trên những cung đường tiếp theo. Thứ 6 ngày 7/10 có time ra 70 Nguyễn Du cùng bon tớ uống cafe buôn chuyện nhóe.

Còi cọc
06-10-2011, 15:57
Tớ độc hành chuyến này, phải ôm xinh đẹp thì tớ cho đi kèm diện hàng xách tay ;))
Đấy, em ở Avatar đấy. Bác xem có được đủ tiêu chuẩn của bác không?.

thuynd
06-10-2011, 16:06
Ha ha, các bạn vui nhỉ, nhưng theo mình thì "xinh đẹp" chỉ là một khái niệm tương đối và hết sức mơ hồ, đặc biệt nó thay đổi rất nhanh bạn ạ. Vì vậy, rất có thể tiêu chuẩn Ôm của mình sẽ giúp các bạn xế được phần nào.

(Đã xác định đi phượt thì đừng mong gặp những cô bé mũm mĩm và mềm yếu), hé hé

trananhtuanmau21
06-10-2011, 16:39
gio ko thêm duoc 1 slot nữa hả bạn ơi ?

cotruongvt
07-10-2011, 00:16
Tình hình là giờ mới để ý lại lịch trình.
alo MR LONG: tình hình là mình ko đi MCC à?

Mr.Long
07-10-2011, 09:54
Tình hình là giờ mới để ý lại lịch trình.
alo MR LONG: tình hình là mình ko đi MCC à?
Tối off E nhé.

Take Me Away
09-10-2011, 09:44
Hà Bé đâu rồi, update thêm thông tin đi chứ, đừng nói vụ này cancel nha >.<

Mr.Long
09-10-2011, 12:12
Hà Bé đâu rồi, update thêm thông tin đi chứ, đừng nói vụ này cancel nha >.<
Cancel sao đc ak. E ko thấy có tên A trog d/s đăng ký maz. A gọi điện cho E lúc sáng phải ko ak. E chốt d/s và chỉ tuyển thêm ôm na'z.

N.Bluemoon
09-10-2011, 23:02
Anh Long ơi, Cho em đăng ký hai suất ôm nhé. Mê tam giác mạch quá rồi không chịu được nữa. Liên hệ Moon 0986488914

Take Me Away
10-10-2011, 09:43
HÀ ơi là Hà, tớ là Trang mà.hehe, thế ọp ẹc dư lào ?

thuynd
10-10-2011, 09:44
Trưởng tua cập nhật lại thông tin chuyến này cho mình với, có thêm ảnh mọi người hôm offline nữa càng tốt, để mình có thể ngắm các đồng đội của mình sớm hơn một tý.
Thanks

namnhihn
10-10-2011, 10:05
Các bạn đã check được với ai trên HG chưa, đợt mình đi đã có hoa TGM chưa, mình có hỏi mấy thanh niên có nhiều kinh nghiệm về HG thì sang tháng 11 mới có hoa TGM.

Take Me Away
10-10-2011, 15:29
Các bạn đã check được với ai trên HG chưa, đợt mình đi đã có hoa TGM chưa, mình có hỏi mấy thanh niên có nhiều kinh nghiệm về HG thì sang tháng 11 mới có hoa TGM.
Bạn Hà bảo trong tuần có đoàn về, để bạn ấy hỏi ! ~~

thuynd
12-10-2011, 08:42
Xin lỗi các bạn là mình không tham gia được chuyến này do phải đi công tác từ 21/10.
Chúc cả nhà mình đi an toàn, vui vẻ và chụp được nhiều ảnh đẹp.
Thân,

Mr.Long
12-10-2011, 16:02
A ơi Hoa nở rồi A ak. E cũng là gười Hà Giang mà.

Mr.Long
12-10-2011, 16:03
Vâng. Ok A. Hẹn Anh cung sau nhé.

Bang Luong
12-10-2011, 16:29
Ồ, mình đăng kí mà bây giờ mới mò vào đến đây :">
Die666 mà em Hà viết thiếu mấy số của mình
Bài đầu spam nhưng chủ yếu là báo danh

Mr.Long
13-10-2011, 17:30
Ồ, mình đăng kí mà bây giờ mới mò vào đến đây :">
Die666 mà em Hà viết thiếu mấy số của mình
Bài đầu spam nhưng chủ yếu là báo danh
Số má gì. E biết A nhiều số rồi ak. Cứ để đấy. Khác có ôm xinh.

Bang Luong
14-10-2011, 17:14
x-(
Số 666 chứ số gì

Mr.Long
14-10-2011, 19:05
x-(
Số 666 chứ số gì
E hiểu nhưng cứ đá thế thì làm sao. Hôm đi E sẽ chỉ cho A 1 chỗ tuyệt đẹp.

Bang Luong
15-10-2011, 00:52
E hiểu nhưng cứ đá thế thì làm sao. Hôm đi E sẽ chỉ cho A 1 chỗ tuyệt đẹp.
Đá vừa thôi ko mình ko chịu đc là sút lại cho đấy

Mr.Long
15-10-2011, 12:48
Đá vừa thôi ko mình ko chịu đc là sút lại cho đấy
Dám. Tớ mới thái độ 1 tí đã có người zun rồi.

Mr.Long
15-10-2011, 22:57
Danh sách Xế - Ôm tham gia.
Xe 1: Hà Bé 87 - 0972 844248
Anh Die 81 - 0919 881884

Xe 2: Anh Thái 92 :P - 0984 467712
Quỳnh Trang - 0982407088

Xe 3: Anh Tuấn 84 - 0978 931883
Mai baby 87 - 01254000014

Xe 4: Bạn Trang
Trang_Kat 87 - 0977 100797

Xe 5:
Anh Minh 79 - 0989 581347
Chị Hiền 81 - 0983 004381

Xe 6:
Namnhi_hn - 0984 055425
Chị Thanh 81 - 0906 207876

Xế - ôm hòa thuận nha :X

Quỳnh Trang
16-10-2011, 00:10
Chủ top cho em hỏi là đoàn mình còn tuyển xế or ôm k ạ? Nếu đăng kí 1 xe cả xế + ôm thì có được k ạ? Thanks

Mr.Long
16-10-2011, 12:35
Chủ top cho em hỏi là đoàn mình còn tuyển xế or ôm k ạ? Nếu đăng kí 1 xe cả xế + ôm thì có được k ạ? Thanks

Quỳnh Trang call cho tớ nhé: Hà 0972 284999

vungocanhxd
16-10-2011, 17:06
Mình gọi điện cho Hà Bé rùi mình tham gia nhé cho mình hỏi chút là gửi xe theo ô tô à. Mình tham gia lần đầu nên chưa quen lắm, các bạn có thích chụp ảnh không cố gắng đi thì ưu tiên cho chụp ảnh nhá. Tên mình ở số 5 trong danh sách.
Mình sẽ chuẩn bị một bơm xe+bộ vá dùi vì xe mình là lốp không có săm+hai mũ bảo hiểm+01 áo mưa
Và đồ dùng sinh hoạt ngoài ra không biết có cần thêm gì không nhỉ?

Bang Luong
16-10-2011, 17:44
Dám. Tớ mới thái độ 1 tí đã có người zun rồi..
À đc, hãy đợi đấy
Mà anh đã già thì đừng gian thêm 1 tuổi của anh thế chứ :">

Còi cọc
16-10-2011, 18:37
Tiếc quá, xế sms rủ coffee hấp dẫn quá nhưng mình đang đi công tác, đành hẹn dịp khác. Qua đây, bé Hà và xế cho chị (Tớ) hỏi, tớ có cần chuẩn bị gì cùng với xế không? Vì thời gian tớ không có nhiều, kín từ nay đến ngày đi. Rảnh buổi sáng ngày đi.

trananhtuanmau21
16-10-2011, 21:16
Bé hà ơi, hôm trước đi offline đã thống nhất phân công công việc như thế nào vậy ?

Mr.Long
16-10-2011, 22:53
Xe Hà + Die - dẫn đoàn
Xe Nam nhi + Chị Thanh - Chốt đoàn
Đồ sửa xe Hà mang, ngoài ra còn đồ dùng y tế, cafe, bánh kẹo.
Xe Anh Namnhi, Xe Anh Thái chuẩn bị săm 250
Xe Hà Bé, Xe Anh Tuấn chuẩn bị săm 275.
Mọi người trong đoàn được phát ủng đi mưa, túi bọc đồ, găng tay cho xế.
Chuẩn bị quần áo + đồ dùng cá nhân và lên đường nào.

Bang Luong
17-10-2011, 01:07
:-s
Dẫn đoàn cơ mà quyết định ko đi xe côn tay nên cũng hơi ko tự tin lắm

Mr.Long
17-10-2011, 09:53
:-s
Dẫn đoàn cơ mà quyết định ko đi xe côn tay nên cũng hơi ko tự tin lắm
E bảo A như nào. Câu là ăn đấm.

Bang Luong
17-10-2011, 10:56
E bảo A như nào. Câu là ăn đấm.
Chưa thấy bảo khi nào:shrug:

Mr.Long
18-10-2011, 17:19
WWow...Tất cả đồ trong chuyến đi đã đc chuyển bị. Ngủ 1 đêm thật ngon để lên đường nào.

trananhtuanmau21
18-10-2011, 20:00
Đếm ngược thời gian nào ace ơi.

namnhihn
19-10-2011, 15:08
Hà bé này, 19h tập trung rồi mới gửi xe hả, có cần đến sớm hơn ko, xe chạy mấy giờ?

Một ý kiến nho nhỏ: Tứ đại đỉnh đèo bao gồm
-Pha đin
-Mã Pì Lèng
-Ô Quy Hồ
-Khau Phạ

Không có đèo Pha Long nào cả.

Bang Luong
19-10-2011, 15:22
Em nghĩ nên tập trung sớm hơn anh Nam Nhi nhỉ?

quangnguyen289
24-10-2011, 17:08
Đoàn này mất vệ sinh lắm :(
https://ne9.upanh.com/b6.s10.d4/0440299f0d5af04aed16ec9e00c3809c_36995169.dsc6174. jpg

quangnguyen289
24-10-2011, 17:15
Đang ngồi chờ các bác về :D
https://ne5.upanh.com/b3.s20.d1/b782f29a074ac89411c2f3a90f1bb2dc_36995995.dsc2366. jpg

Bang Luong
24-10-2011, 22:53
Anh chị em ai có facebook hay flickr thì quăng vào đây nhé
Của mình https://www.facebook.com/luongthebang
Chủ động add nhau cho dễ

namnhihn
25-10-2011, 12:59
Đoàn đã về đến HN vào hồi 5h AM, kết thúc tốt đẹp chuyến đi.

Mr.Long
25-10-2011, 20:05
:) E ngủ tít mù cả ngày. Mãi 9h mới nt đc cho mọi người. Chuyến đi đầy cảm xúc.......
Hic. Nhà mình ơi. E lại để mất cái mp4 chứa ảnh rồi. Lúc đi VS ý. Có ai cầm hộ E ko ak?
Ko nhớ gì nữa....

A8-dreaming
26-10-2011, 10:34
Anh đây hôm nay mới vào mạng được chuyến đi quá thú vị. Hà làm mất ảnh rồi hôm nào xuống hà nội thì gọi cho anh nhé.

Mr.Long
26-10-2011, 10:48
Nhà mình đang rủ dê tuần sau hậu off A ak. Giờ hóng ảnh của từng người thôi. :(

A8-dreaming
26-10-2011, 11:01
Bắt đầu up ảnh nhé. Cả đoàn đi rồi nên anh không viết bài nữa. Tuấn up cái audio nhà họ Vương lên nhé
http://ne9.upanh.com/b6.s6.d2/d37884cb743e25e8eca65fa4ab16dce7_37076409.dsc5821c opy.jpg

http://ne5.upanh.com/b3.s8.d4/f7a35f77fab35d6371121d8066a73d68_37076415.dsc5823c opy.jpg

http://ne0.upanh.com/b6.s19.d2/ef2ccea12856132dd3840b2b242a384f_37076420.dsc5824c opy.jpg

A8-dreaming
26-10-2011, 11:11
Trên đỉnh đèo gì Hà nhỉ
http://ne7.upanh.com/b4.s11.d4/e13424df1976400851e50b5bfab9544a_37077377.dsc58301 copy.jpg

http://ne1.upanh.com/b1.s5.d2/dcd1a2bd9cf65b3ffd3d6201c92c2dff_37077381.dsc58321 copy.jpg

A8-dreaming
26-10-2011, 11:15
Chuyện ba người (sao mình lại hay thích chụp thế này nhỉ)
http://ne6.upanh.com/b1.s16.d2/2aff0f760fca8d2ceb914b371948a358_37077616.dsc5839c opy.jpg
Có cái gì hấp dẫn đấy
http://ne6.upanh.com/b4.s17.d1/dcd4ca3cb28d809c656a51ed6338b4f0_37077986.dsc5844c opy.jpg

trailangrapho
26-10-2011, 11:31
Ơ nhà mình ơi ảnh dải áo mưa ngủ ở đâu ấy nhỉ.
Em tìm mãi ko thấy

A8-dreaming
26-10-2011, 11:36
Quảng Ninh nhé
http://ne1.upanh.com/b3.s11.d2/5af59ced32e05f20fddc0bbd2ef1ff3f_37078661.dsc5846c opy.jpg

Mr.Long
26-10-2011, 11:41
:))A8-dreaming cho E xin cái tên Bác. Ko chính tên chính chủ là ứ thèm nói chuyện đâu nhá
.

Bang Luong
26-10-2011, 11:44
Lại đến lúc độ tự sướng của nhà mình lên cao rồi

Mr.Long
26-10-2011, 11:45
https://www.phuot.vn/threads/28327-Phượt-nghỉ-dưỡng-Show-ảnh-Du-lịch-Thái-Nguyên-5-6-11
Hậu off đê ak.

A8-dreaming
26-10-2011, 11:45
Cả đoàn trên cầu
http://ne0.upanh.com/b1.s20.d1/dd8c52d10babdd9491c5cb4f1ea49fa4_37079060.dsc5849c opy.jpg

Phó nháy tác nghiệp
http://ne3.upanh.com/b2.s19.d2/7548136b6c5cc4e30426944d5a2ea5ae_37079063.dsc5850c opy.jpg

Bang Luong
26-10-2011, 11:56
https://ne5.upanh.com/b2.s20.d1/27465c12afeaa2fc56a64e57b36a22f7_37079625.img3686. jpg

A8-dreaming
26-10-2011, 11:57
:))A8-dreaming cho E xin cái tên Bác. Ko chính tên chính chủ là ứ thèm nói chuyện đâu nhá
.
Hị hị có tên rùi mà

Bang Luong
26-10-2011, 12:01
Hị hị có tên rùi mà
tên DreaMINH hả anh =))

Mr.Long
26-10-2011, 12:12
Ko chơi đâu DreaMing. 12 con người - 12 cá tính :X

namnhihn
26-10-2011, 13:19
Sao ko làm một cái trong hồi ức.

trananhtuanmau21
26-10-2011, 20:05
Hic hic.A ơi e không biết post ảnh lên như thế nào.E có chup mấy cái ảnh các ace dải ni non ra nằm ngủ trong điện thoại của e.

A8-dreaming
26-10-2011, 23:17
Em search google đi lập một cái nic trên upanh.com hoặc trên flicrk.com rồi copy cái đường link với cấu trúc đường linhk là ảnh sang thôi

trananhtuanmau21
26-10-2011, 23:20
Anh ơi hôm trước đi nhà vương ghi âm kiểu gì mà không có tiếng anh ah.

A8-dreaming
26-10-2011, 23:34
Mr.Long biết tên anh cũng có gì khác đâu đi chơi với tụi em vui là anh vui rồi nếu tên anh với thêm gì đó cứ xuống HN là anh kể cho nghe đơn giản lắm

thuynd
27-10-2011, 10:44
Cả đoàn trên cầu
http://ne0.upanh.com/b1.s20.d1/dd8c52d10babdd9491c5cb4f1ea49fa4_37079060.dsc5849c opy.jpg

Em Hà bé là em nào ấy nhỉ?

Mr.Long
27-10-2011, 11:33
Hà Bé mặc áo I love Ha Giang. 7 sắc nhất đoàn :D
IMG]https://i294.photobucket.com/albums/mm94/acm_019/302905_265488950160107_100000970121242_721895_1023 468002_n.jpg[/IMG][/GMAP]

A8-dreaming
27-10-2011, 12:27
Có ai online skype đâu nhỉ

Mr.Long
27-10-2011, 12:40
skype nhà E lỗi. Giờ này mọi người ăn nghỉ hết rùi. E pm ym A na'z. Hà Bé

dantocgoc
27-10-2011, 13:25
Mời các bạn chia sẻ qua topic hồi ức nhé.