PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Kashmir 29/4 - 8/5/2016

Yessy
03-02-2016, 11:31
Đã ấn tượng với Kashmir từ lâu nên đợt 30/4, 1/5 này mình quyết định làm 1 chuyến đến vùng này.
Tạm thời thì mới chỉ có 1 mình nên lập topic muốn tìm thêm 3 - 4 bạn đồg hành để thuê xe tiết kiệm chi phí.
Lịch trình cơ bản của mình như sau (mình cũg tham khảo trên phượt của những bạn đã đi trc đó), mình vẫn đang tìm hiểu thêm và welcome ý kiến góp ý của các bạn đã đi roy.

- 29/4: bay Sài Gòn – Dehli chuyến 13:25, đến Dehli lúc 22h, nghỉ đêm ở sân bay

- 30/4: sáng sớm bay JetAirways chặng Delhi- Leh lúc 5:40am đến Leh lúc 7:05 am. Nghỉ ngơi đến trưa, chiều bắt đầu đi quanh Leh tham quan Leh Palace, Palace Gompas, Jama Masjid dừng chân ngắm Leh từ Shanti Stupa

- 1/5: thăm 3 tu viện nổi tiếng trong vùng: Hemis (cách Leh 40km), Thiksey (cách Leh 19km), Shey (cách Leh 14km)

- 2/5: đi Nubra Valley cách Leh 120km, tu viện Diskit, và nghỉ 1 đêm ở Hunder

- 3/5: từ làng Hunder đi làng Sumur và tu viện Samstaling rồi lại qua Khardung La trở về Leh

- 4/5: khám phá hướng Tây của Leh, đi thăm tu viện cổ xưa nhất của Leh: Lamayuru. Trên đường về dừng chân ở Alchi thăm làng Alchi và tu viện Alchi (cách Leh khoảng 70km).

- 5/5: khởi hành từ sáng sớm và dành ra nguyên ngày đi hồ Pangong cách Leh hơn 160km.

- 6/5: về Leh, tham quan tu viện Chemday
- 7/5: nghỉ ngơi, dạo chơi ở leh
- 8/5: sáng bay Leh - Dehli, tối bay Dehli - SG (về SG sang thứ 2)

Mình là nữ, 8x, số đth liên lạc là 01257887306. Ai quan tâm cung này có thể inbox mình để trao đổi thêm