PDA

View Full Version : Myanmar - Yangon - Bagan - Inle Lake - Mandalay - Đi ngày 27/04 - 04/05

lecuongueh
30-01-2016, 10:12
Xin chào anh chị em,

Sắp tới dịp lễ 30/04 này, mình sẽ đi Myanmar để khám phá xứ sở Phật giáo này. Hiện tại mình đã rủ được 1 nhóm 3 bạn nữ, thêm mình nữa là 4 người. Đoàn mình dự kiến là 8 người để có thể share 1 số chi phí về đi lại. Lịch trình mình dự kiến như sau:
- Ngày 27-28/04: SG-Yangon
- Ngày 29-30/04: Yangon-Bagan
- NGày 01/05: Bagan-Inle Lake
- Ngày 02-03/05: Inle Lake-Mandalay
- Ngày 04/05: Mandalay-Yangon-SG
Dự kiến chuyến đi là 5tr5 bao gồm vé máy bay, phòng khách sạn. Tiền di chuyển và ăn uống mình chưa tính vào đây, tuỳ nhóm và tuỳ từng bạn muốn ăn gì thì sẽ tự chi trả hoặc share.
Mình đã tìm được vé giá rẻ trong khoảng này kèm với book được khách sạn qua 1 số người bạn ở Myanmar.

Anh chị em nào có thể tham gia thì inbox hoặc comment nhé!

Thân,
Cường - 0932465210

Antruong
30-01-2016, 11:43
Chào Bạn,
Chúng tôi gồm 2 người, cũng có dự định tham gia vào chuyến đi của các bạn. Xin vui lòng cho chúng tôi biết thêm thông tin để liên lạc, tìm hiểu, và dự trù thời gian, kinh phí cho chuyến đi.

Chân thành cảm ơn .
Hoàng Ân.

Kinabalu
31-01-2016, 23:33
Mình cũng rất thích cung này, có gì pm fb mình dưới sign nhé :D

lecuongueh
01-02-2016, 11:28
Các bạn để lại email được không? Mình sẽ gửi lịch trình và chi phí qua cho các bạn nhé.

thangdv
02-02-2016, 14:33
Hi,

Mình có 2 người cũng rất muốn join cung này.
Bạn có thể email cho mình lịch trình kèm thơi gian vé mà các bạn đã book để mình cân đối ko? Vì mình xuất phát từ HN
Email của mình: [email protected]

Thanks!!!

lecuongueh
02-02-2016, 14:58
Chi phí mình tính là xuất phát từ HCM các bạn nhé, vì nếu xuất phát ở HN thì vé máy bay khứ hồi HN-Yangon sẽ có chút thay đổi (thường cao hơn). Còn lại qua Myanmar thì như nhau :D

lecuongueh
02-02-2016, 15:00
Chào Bạn,
Chúng tôi gồm 2 người, cũng có dự định tham gia vào chuyến đi của các bạn. Xin vui lòng cho chúng tôi biết thêm thông tin để liên lạc, tìm hiểu, và dự trù thời gian, kinh phí cho chuyến đi.

Chân thành cảm ơn .
Hoàng Ân.

Hoàng Ân ơi, cho mình xin địa chỉ email/facebook để mình gửi thông tin nhé.

thangdv
02-02-2016, 17:14
Chi phí mình tính là xuất phát từ HCM các bạn nhé, vì nếu xuất phát ở HN thì vé máy bay khứ hồi HN-Yangon sẽ có chút thay đổi (thường cao hơn). Còn lại qua Myanmar thì như nhau :D

Bạn gửi lại lịch trình giúp mình nhé. Comment trên kia mình post nhầm link facebook

lecuongueh
03-02-2016, 09:08
Bạn gửi lại lịch trình giúp mình nhé. Comment trên kia mình post nhầm link facebook

Mình đã gửi mail, bạn check xem nhận được chưa nhé.

lecuongueh
03-02-2016, 11:14
nếu cần thì mình có thể đặt giúp các bạn hostel/guesthouse/hotel và vé bus đi các thành phố ở Myanmar luôn nhé (trong trường hợp không thể join cùng mình trong hành trình này).

sallynguyen1812
03-02-2016, 11:16
Cho mình xin thông tin khách sạn và xe bus nha
https://www.facebook.com/myvan80

lecuongueh
03-02-2016, 11:30
cho mình hỏi nhóm bạn mua vé máy bay chưa?

Nhóm mình đã mua vé máy bay rồi nhé, nếu bạn đi thì mình sẽ book thêm :D

lecuongueh
03-02-2016, 11:31
Cho mình xin thông tin khách sạn và xe bus nha
https://www.facebook.com/myvan80

Mình đã pm fb của bạn nhé. Btw, bạn check inbox của phượt luôn nha, mình có gửi thông tin trong đó

bhuubao
06-02-2016, 02:29
Cho em join với nhé. Anh nhắn e số tiền vào 0909864487 để a book vé dùm em ạ!

lecuongueh
06-02-2016, 16:06
Cho em join với nhé. Anh nhắn e số tiền vào 0909864487 để a book vé dùm em ạ!

Ok bạn ơi! Chi phí đặt trước vé máy bay khứ hồi SG-Yangon và 4 đêm hostel là 5tr5 nhé. có gì chưa rõ có cứ call mình 0932465210. Cho mình email để gửi lịch trình các chi phí dự tính khác luôn nhé.

huyenphan_hulu
14-02-2016, 19:19
Ok bạn ơi! Chi phí đặt trước vé máy bay khứ hồi SG-Yangon và 4 đêm hostel là 5tr5 nhé. có gì chưa rõ có cứ call mình 0932465210. Cho mình email để gửi lịch trình các chi phí dự tính khác luôn nhé.
Mail của mình: [email protected], ban cho mình xin lich trỉnh nha, chi phi nua, mình có 2 chi em gái

trinhthuthuy
14-02-2016, 20:39
Xin chào anh chị em,

Sắp tới dịp lễ 30/04 này, mình sẽ đi Myanmar để khám phá xứ sở Phật giáo này. Hiện tại mình đã rủ được 1 nhóm 3 bạn nữ, thêm mình nữa là 4 người. Đoàn mình dự kiến là 8 người để có thể share 1 số chi phí về đi lại. Lịch trình mình dự kiến như sau:
Dự kiến chuyến đi là 5tr5 bao gồm vé máy bay, phòng khách sạn. Tiền di chuyển và ăn uống mình chưa tính vào đây, tuỳ nhóm và tuỳ từng bạn muốn ăn gì thì sẽ tự chi trả hoặc share.
Mình đã tìm được vé giá rẻ trong khoảng này kèm với book được khách sạn qua 1 số người bạn ở Myanmar.

Thân,
Cường - 0932465210

Mình đặt gạch hóng đã vì rất quan tâm cung này nhưng do lịch thì chưa fit với mình lắm, 27/4, 28/4 mình chưa nghỉ và mình ở Hà Nội.

lecuongueh
15-02-2016, 09:42
Mình đã gửi mail nhé

lecuongueh
15-02-2016, 10:03
Hi các bạn,

Hiện tại mình đã nhận được email và liên lạc của một số bạn về chuyến đi. Tuy nhiên, vẫn chưa có final confirm từ các bạn. Để chuyến đi được thuận lợi, đặc biệt là trong việc book vé máy bay và phòng khách sạn (tránh việc bị tăng giá), mình xin list lại email của các bạn bên dưới và các bạn gửi thông tin HỌ VÀ TÊN + SỐ ĐIỆN THOẠI qua email [email protected] để confirm chắc chắn đi. Mình sẽ chỉ chờ đến hết 29/02 thôi nhé. Mọi người có thể chuyển khoản hoặc gặp mình trực tiếp để gửi tiền thanh toán vé máy bay và phòng. Địa chỉ fb của mình: https://www.facebook.com/lhvcuong

Các bạn đã gửi email và nhận lịch trình của mình như sau:
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
(mình xoá 2 kí tự đầu tiên của email để đảm bảo tính cá nhân) :)

Lưu ý:
- Mình book chuyến bay thẳng HCM-Yangon ngày 27/04-04/05 của Vietjetair.
- Nghỉ 4 đêm hostel (mixed-bed room) ở Yangon, Bagan, Mandalay
- 3 đêm nghỉ trên bus đêm di chuyển giữa các thành phố để tiết kiêm thời gian. Bus ở Myanmar là loại chất lượng cao như xe của Phương Trang hoặc hơn. Mỗi chuyến kéo dài tầm 9-10 tiếng, có mặt ở điểm đến lúc 5-6h sáng.
- Di chuyển trong thành phố mình sẽ thuê xe máy điện, xe đạp hoặc đi taxi (xe ngựa cũng là option, tuy nhiên chi phí cao nên mình không recommend)
- Ăn uống các thành viên tự túc, nếu ăn như người Myanmar thì siêu rẻ vì cứ tưởng tượng bạn đi về vùng quê, nông thôn vậy, 5USD/ngày để ăn là khá dư dả.
- Bagan là nơi đáng đi nhất, ngắm bình minh và hoàng hôn. Chi phí là 20 USD/người khi vào đây. Tháng 4, mình đang kiểm tra lại vì có thông tin là không có khinh khí cầu, mình có check thử các trong booking KKC cũng không thấy mở chuyến vào tháng 4 và 5. Có thể là trúng dịp Tết của bên đó hoặc hi vọng là nó nó chỉ cho đặt chỗ đến tháng 3. Nếu không có KKC thì mình vẫn sẽ đi, nên các bạn lưu ý kĩ về thông tin này để tránh bị hụt hẫng nếu không có nhé.
- Và cuối cùng, như mình đã email, chuyến đi này tất cả hoàn toàn tự chịu trách nhiệm, mình chỉ đứng ra lập hành trình, book vé máy bay và chỗ ở trước. Rõ ràng như vậy để mọi người đều thoải mái nhé, khi chốt được đoàn, mình sẽ tổ chức 1 buổi offline để gặp mặt mọi người và chia sẻ về Myanmar và những điều cần chuẩn bị.

Đầu năm, chúc mọi người sức khoẻ và luôn giữ được tinh thần đi chơi máu lửa.

thuc_phuong
15-02-2016, 10:08
Từ đầu tháng 4 trở đi là không có khinh khí cầu nha :) mình cũng đi trong khoảng thời gian đó nhưng vào dịp lễ giỗ tổ í

Lina10588
15-02-2016, 10:40
Hi các bạn,

Hiện tại mình đã nhận được email và liên lạc của một số bạn về chuyến đi. Tuy nhiên, vẫn chưa có final confirm từ các bạn. Để chuyến đi được thuận lợi, đặc biệt là trong việc book vé máy bay và phòng khách sạn (tránh việc bị tăng giá), mình xin list lại email của các bạn bên dưới và các bạn gửi thông tin HỌ VÀ TÊN + SỐ ĐIỆN THOẠI qua email [email protected] để confirm chắc chắn đi. Mình sẽ chỉ chờ đến hết 29/02 thôi nhé. Mọi người có thể chuyển khoản hoặc gặp mình trực tiếp để gửi tiền thanh toán vé máy bay và phòng. Địa chỉ fb của mình: https://www.facebook.com/lhvcuong

Các bạn đã gửi email và nhận lịch trình của mình như sau:
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
**[email protected]
(mình xoá 2 kí tự đầu tiên của email để đảm bảo tính cá nhân) :)

Lưu ý:
- Mình book chuyến bay thẳng HCM-Yangon ngày 27/04-04/05 của Vietjetair.
- Nghỉ 4 đêm hostel (mixed-bed room) ở Yangon, Bagan, Mandalay
- 3 đêm nghỉ trên bus đêm di chuyển giữa các thành phố để tiết kiêm thời gian. Bus ở Myanmar là loại chất lượng cao như xe của Phương Trang hoặc hơn. Mỗi chuyến kéo dài tầm 9-10 tiếng, có mặt ở điểm đến lúc 5-6h sáng.
- Di chuyển trong thành phố mình sẽ thuê xe máy điện, xe đạp hoặc đi taxi (xe ngựa cũng là option, tuy nhiên chi phí cao nên mình không recommend)
- Ăn uống các thành viên tự túc, nếu ăn như người Myanmar thì siêu rẻ vì cứ tưởng tượng bạn đi về vùng quê, nông thôn vậy, 5USD/ngày để ăn là khá dư dả.
- Bagan là nơi đáng đi nhất, ngắm bình minh và hoàng hôn. Chi phí là 20 USD/người khi vào đây. Tháng 4, mình đang kiểm tra lại vì có thông tin là không có khinh khí cầu, mình có check thử các trong booking KKC cũng không thấy mở chuyến vào tháng 4 và 5. Có thể là trúng dịp Tết của bên đó hoặc hi vọng là nó nó chỉ cho đặt chỗ đến tháng 3. Nếu không có KKC thì mình vẫn sẽ đi, nên các bạn lưu ý kĩ về thông tin này để tránh bị hụt hẫng nếu không có nhé.
- Và cuối cùng, như mình đã email, chuyến đi này tất cả hoàn toàn tự chịu trách nhiệm, mình chỉ đứng ra lập hành trình, book vé máy bay và chỗ ở trước. Rõ ràng như vậy để mọi người đều thoải mái nhé, khi chốt được đoàn, mình sẽ tổ chức 1 buổi offline để gặp mặt mọi người và chia sẻ về Myanmar và những điều cần chuẩn bị.

Đầu năm, chúc mọi người sức khoẻ và luôn giữ được tinh thần đi chơi máu lửa.

Hi, bạn
Cho mình đặt gạch 2 người được không ?

lecuongueh
15-02-2016, 11:36
Hi, bạn
Cho mình đặt gạch 2 người được không ?

OK bạn ơi, bạn cứ gửi email cho mình nếu confirm chắc chắn đi nhé.

Lina10588
15-02-2016, 11:45
Bạn ơi, email là : [email protected], mình sẽ trả lời sớm

lecuongueh
15-02-2016, 15:37
Bạn ơi, email là : [email protected], mình sẽ trả lời sớm

Mình đã gửi email rồi, bạn check thông tin lịch trình và trả lời mình nhé :)

lecuongueh
18-02-2016, 09:38
Hiện tại đã có 4 bạn confirm đi với nhóm rồi nhé :D

meobeo25
18-02-2016, 12:17
Ôi, cung này mình cũng dập dòm bữa giờ.
Chủ thớt cho mình xin cái thông tin lịch trình với nhé. Mail mình: [email protected]
Mình cũng muốn đi. Đa tạ chủ thớt. :D

lecuongueh
18-02-2016, 14:40
Ôi, cung này mình cũng dập dòm bữa giờ.
Chủ thớt cho mình xin cái thông tin lịch trình với nhé. Mail mình: [email protected]
Mình cũng muốn đi. Đa tạ chủ thớt. :D

Mình đã gửi rồi nhé. Check mail bạn eiiii

terumi
20-02-2016, 22:54
chào bạn, mình cũng muốn join, bạn cho mình thông tin chương trình nha.

facebook của mình https://www.facebook.com/jerumi.tran
cám ơn bạn nhiều

thaole92
22-02-2016, 05:47
Cho mình đăng kí đi với nhóm nhé. Email của mình là [email protected], bạn gửi giúp mình lịch trình và thông tin cần thiết

thaovan051287
22-02-2016, 08:42
hi bạn,
Mình cũng muốn tham gia, bạn gửi dùm mình lích trình và thông tib cần thiết dc ko
mail mình là [email protected]
mình sẽ confirm sớm truoc hạn cho moi nguoi . thanks nha

lecuongueh
22-02-2016, 09:01
Cho mình đăng kí đi với nhóm nhé. Email của mình là [email protected], bạn gửi giúp mình lịch trình và thông tin cần thiết

Mình đã gửi thông tin bạn nhé

ntthanh158
22-02-2016, 15:49
bao nhiêu người đi rồi a ơi, nếu còn cho e 1 vé với, email a gửi lịch trình cho e [email protected] nha a

lecuongueh
23-02-2016, 09:22
bao nhiêu người đi rồi a ơi, nếu còn cho e 1 vé với, email a gửi lịch trình cho e [email protected] nha a

Đã gửi email bạn nhé :D

Rachel95
23-02-2016, 13:38
Mail cho mình lịch trình nhá
[email protected]

lecuongueh
23-02-2016, 14:22
Mail cho mình lịch trình nhá
[email protected]

Check mail bạn nhé. Mình đã gửi rồi.

truonglinh2811
23-02-2016, 16:24
Bạn ơi gửi mail giúp mình nhé.
[email protected]
Mình ở Hà Nội nên nếu có thể bạn refer cho mình lô trình bay và giá vé luôn đc k?
Thanks bạn nhiều :3

daisy84
23-02-2016, 17:11
Ghen tỵ với các bạn SG quá, có vé Vj rẻ. Ngoài HN, VNA độc quyền nên khứ hồi dịp lễ toàn hơn 7M, quá sầu luôn!

thanhpn91
23-02-2016, 17:47
Cho mình xin lịch trình với bạn ơi
Email : [email protected]

lecuongueh
24-02-2016, 09:08
Có thể bay vào HN-SG rồi bay tiếp SG-Yangon nhé.

lecuongueh
24-02-2016, 09:09
Bạn ơi gửi mail giúp mình nhé.
[email protected]
Mình ở Hà Nội nên nếu có thể bạn refer cho mình lô trình bay và giá vé luôn đc k?
Thanks bạn nhiều :3

Mình đã gửi email nhé.

lecuongueh
24-02-2016, 09:10
Cho mình xin lịch trình với bạn ơi

Mình đã gửi email nhé.

lecuongueh
24-02-2016, 09:12
Ghen tỵ với các bạn SG quá, có vé Vj rẻ. Ngoài HN, VNA độc quyền nên khứ hồi dịp lễ toàn hơn 7M, quá sầu luôn!

Đoàn mình có 1 số bạn ở HN, mình tính toán thì vé máy HN-SG, SG-Yangon (khứ hồi) và tiền hostel là đúng 7tr đấy :D

daisy84
24-02-2016, 22:00
Không biết tình hình có gì thay đổi không chứ tin mới nhất là từ 1 Mar là k có cơ hội ngắm bình minh, hoàng hôn ở Bagan rồi. Sao họ k xây mấy cái viewpoint nhỉ?http://www.channelnewsasia.com/mobile/asiapacific/myanmar-backpedals-on/2544852.html?cx_tag=undefined&cid=tg:recos:undefined:standard

lecuongueh
24-02-2016, 23:37
Không biết tình hình có gì thay đổi không chứ tin mới nhất là từ 1 Mar là k có cơ hội ngắm bình minh, hoàng hôn ở Bagan rồi. Sao họ k xây mấy cái viewpoint nhỉ?http://www.channelnewsasia.com/mobile/asiapacific/myanmar-backpedals-on/2544852.html?cx_tag=undefined&cid=tg:recos:undefined:standard

Hôm nay đọc tin xong mình cũng buồn ghê gớm luôn. Nhưng đã contact với bạn ở Myanmar và họ cho biết là vẫn còn Ananda temple có thể vào, leo lên cao để ngắm bình minh/hoàng hôn. Như vậy cũng vẫn tốt hơn là không được.
Từ giờ đến cuối tháng 4 vẫn còn khá xa, mong là đến lúc ấy, sẽ điều gì đó mới và tốt hơn :D

lecuongueh
27-02-2016, 15:41
Mình chốt đoàn ở đây các bạn nhé, không nhận thêm nữa. Cảm ơn mọi người đã quan tâm :D

tnxlinh
29-02-2016, 23:33
Hi, vui lòng email chi tiết đến [email protected]. Cảm ơn Cường!

tnxlinh
29-02-2016, 23:37
Bạn gửi chi tiết đến hộp thư [email protected] cho Linh với nhé. Cảm ơn Cường!

pinky2510
03-03-2016, 15:49
Xin chào anh chị em,

Thân,
Cường - 0932465210

Nhóm mình có 2 người đi đúng ngày đi ngày về của các bạn, nhưng lịch trình hơi khác chút xíu Yangon - Bagan - Mandalay - Inle - Yangon. Bay VNA, chắc cùng chuyến bay với các bạn luôn nhỉ?

Các bạn đã đặt vé xe bus chưa, của hãng nào? Mình đang phân vân giữa JJ và Elite, có gợi ý gì về xe bus giúp mình được không? Cảm ơn nhiều nè.

Thao_Mai
03-03-2016, 16:40
Nhóm mình có 2 người đi đúng ngày đi ngày về của các bạn, nhưng lịch trình hơi khác chút xíu Yangon - Bagan - Mandalay - Inle - Yangon. Bay VNA, chắc cùng chuyến bay với các bạn luôn nhỉ?

Các bạn đã đặt vé xe bus chưa, của hãng nào? Mình đang phân vân giữa JJ và Elite, có gợi ý gì về xe bus giúp mình được không? Cảm ơn nhiều nè.

Mình thấy JJ chất lượng hơn nhưng nói chung 2 hãng này Ok lắm. JJ không có chặng từ Yangon - Bagan.

chặng từ Inle về Yangon ko dành cho ng say xe nhé!!! nhưng nói chung chất lượng và dịch vụ họ khá tốt.

frozenyaourt
04-03-2016, 09:00
bạn có thể email cho mình hành trình và chi phí cụ thể không? nếu được mình join chuyến này nha
[email protected]

nhadattot
04-03-2016, 09:29
Tại con phố Triều Khúc dẫn từ đường căn hộ rivera garden quận 10 (http://zaodich.webtretho.com/forum/f2766/can-ho-thanh-thai-kingcenter-quan-10-thong-tin-cdt-2275865/) vào làng nghề, đang có 2 dự án BĐS quy mô hối hả thi công để kịp ngày về. Nằm ngay cạnh công trình chung cư cao tầng Diamond Blue vốn có nhiều “tai tiếng” suốt năm qua, hiện có thêm tổ hợp Pandora với các sản phẩm nhà ở thấp tầng, liền kề cho khách hàng tương lai.
Còn nhớ, khoảng giữa năm 2015, từng có lúc, mỗi mét vuông đất làng (vị trí ngõ rộng, gần chợ dân sinh dưới… 200m) được “hét” giá lên tới trên 30 triệu đồng. Cũng là dòng sản phẩm thổ cư (đã có sổ đỏ) này, đầu năm nay, giá đã “leo” lên 41 triệu đồng/m2.
Tuy nhiên, khi tìm hiểu qua các đầu mối rao bán thì được biết, người bán vẫn sẵn sàng giảm 2-3 triệu đồng mỗi mét vuông khi khách có thiện chí giao dịch. Mặc dù, theo như quảng cáo của người bán thì mảng đất thuộc hàng “đẹp” trong làng, và còn “chuẩn bị mở đường to chạy ra đường Nguyễn Trãi”.

Ông Sơn, người dân sinh sống lâu năm tại địa phương, giải thích: “Các dự án cứ lần lượt về làng, nên ai cũng nghĩ rằng đất làng sắp hóa vàng. Chưa kể đội quân cò đất liên tục hỏi mua, khiến tâm lý chủ đất càng lên cao. Tuy nhiên, cả năm qua, những mảnh đất được giao dịch chỉ đếm được trên bàn tay”.
Cảnh tượng trên cũng đang diễn ra tại địa bàn làng dự án rivera garden (http://zaodich.webtretho.com/forum/f2766/can-ho-thanh-thai-kingcenter-quan-10-thong-tin-cdt-2275865/) Vào năm 2014, thị trường khu vực này từng chứng kiến đợt sóng bán cắt lỗ hàng loạt căn hộ chung cư An Lạc với mức giá từ 16-18 triệu đồng/m2 tùy từng diện tích, đã bao phí sang tên sổ đỏ hoặc không.
Nhưng đến khoảng giữa năm 2015, giá chào bán của những căn đẹp nhất (hướng ban công, tầng cao) cũng chỉ được chủ nhà rao ở mức 19-23 triệu đồng/m2, tuy vậy, sang năm nay vẫn chẳng ai hỏi - một môi giới tên Quý cười buồn.

Sau khi đường làng Phùng Khoang được sửa chữa, nâng cấp; cùng với các hạng mục cấp nước được tu bổ trong năm qua, người dân trong làng đã dự cảm ít nhiều về sự "đổ bộ" của một dự án nhà ở mới. Thế nhưng, điều khá bất ngờ là, khu đất từng được quây lưới, làm sân bóng cỏ nhân tạo để cho thuê suốt nhiều tháng trước, đến cuối tháng 2/2016 đã chính thức dựng biển dự án.
Có vị trí khá gần chung cư căn hộ chung cư quận 10 (http://canmuabannhadat.com/can-ho/du-can-ho-king-center-quan-10-nhung-dieu-ban-nen-biet/), nằm lọt giữa các dãy nhà liền kề, biệt thự đơn lập thậm chỉ có cả bãi phế liệu, rác xây dựng tự phát, 2 lô đất khá vuông vắn trên được định hình bằng dự án như sau:
Cơ bản một số thông tin tổng quát: Dự án có tên Khu nhà ở Phùng Khoang (Trung Văn, Nam Từ Liêm) của Công ty CP Đầu tư Xây dựng và sản xuất vật liệu Nam Thắng; gồm 5 lô đất (điều chỉnh chức năng từ nhà ở cao tầng thành nhà ở thấp tầng) được xây với quy mô mỗi lô từ 4-5 tầng. Như vậy, dự tính sẽ có hơn 9.000m2 nhà ở hình thành trong tương lai.

duongvannam
04-03-2016, 09:59
đi hết tốn khoảng 8tr ko ta?

pinky2510
04-03-2016, 10:30
Mình thấy JJ chất lượng hơn nhưng nói chung 2 hãng này Ok lắm. JJ không có chặng từ Yangon - Bagan.

chặng từ Inle về Yangon ko dành cho ng say xe nhé!!! nhưng nói chung chất lượng và dịch vụ họ khá tốt.

Chắc bạn gõ nhầm, JJ không có chặng Bagan-Mandalay thôi chứ, Yangon-Bagan là tuyến đông khách du lịch nhất, chả lẽ nào lại không khai thác.

Mình cũng nghe nói đường từ Inle về Yangon toàn là đèo núi, nhưng chắc đi xe đêm lên xe ngủ một giấc là đến nơi nên cũng không đến nỗi. Mình quyết định chọn hãng JJ rồi, có thể đặt vé trước với họ khi đến nơi lấy vé và trả tiền thôi.

Còn chặng Bagan-Mandalay chắc đành phải mua online trên myanmarbusticket.com, phải trả phí hơi mắc nhưng mình muốn mọi thứ sẵn sàng trước khi đi chứ không muốn qua bên đó rồi mới mua vé.

Thao_Mai
04-03-2016, 12:22
Chắc bạn gõ nhầm, JJ không có chặng Bagan-Mandalay thôi chứ, Yangon-Bagan là tuyến đông khách du lịch nhất, chả lẽ nào lại không khai thác.

Mình cũng nghe nói đường từ Inle về Yangon toàn là đèo núi, nhưng chắc đi xe đêm lên xe ngủ một giấc là đến nơi nên cũng không đến nỗi. Mình quyết định chọn hãng JJ rồi, có thể đặt vé trước với họ khi đến nơi lấy vé và trả tiền thôi.

Còn chặng Bagan-Mandalay chắc đành phải mua online trên myanmarbusticket.com, phải trả phí hơi mắc nhưng mình muốn mọi thứ sẵn sàng trước khi đi chứ không muốn qua bên đó rồi mới mua vé.

Mình nhớ nhầm =))

Chặng từ Inle về Yangon không như bạn nghĩ đâu nhưng đi thử cho biết, hồi tết mình đã book vé máy bay rồi nhưng về sau bị mấy ông hàng không đổi tới đổi lui nên mình chọn đi xe =))=))
yên tâm bạn có ói thì nhân viên của họ sẽ đến bên ngay bạn liền. nói thật lúc đầu mình hơi thắc mắc vì ăn tối xong họ phát cho mỗi ng vài cái bọc để ói ... và đi rồi mới biết họ làm gì cũng có mục đích hết.

smallboy
04-03-2016, 22:32
Bác nào ở đầu Hà Nội muốn dành thời gian khám phá Myanmar thì tham khảo qua topic của em nhé.
https://www.phuot.vn/threads/271563-KH%C3%81M-PH%C3%81-MYANMAR-%C4%90%E1%BA%A5t-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-ng%C3%B4i-ch%C3%B9a-v%C3%A0ng?p=1423031#post1423031

lecuongueh
04-03-2016, 22:43
Chặng Bagan-Mandalay mình có contact của hostel ở Mandalay, họ sẽ book minibus giúp mình. Xe đưa đến tận cửa hostel. Giá là 9000 KS/người :D
Các chặng khác mình vẫn đang nhờ book trực tiếp chứ chưa đặt online :D

pinky2510
10-03-2016, 10:59
Mình nhớ nhầm =))

Chặng từ Inle về Yangon không như bạn nghĩ đâu nhưng đi thử cho biết, hồi tết mình đã book vé máy bay rồi nhưng về sau bị mấy ông hàng không đổi tới đổi lui nên mình chọn đi xe =))=))
yên tâm bạn có ói thì nhân viên của họ sẽ đến bên ngay bạn liền. nói thật lúc đầu mình hơi thắc mắc vì ăn tối xong họ phát cho mỗi ng vài cái bọc để ói ... và đi rồi mới biết họ làm gì cũng có mục đích hết.

Căng vậy sao :D

sicilyano
12-03-2016, 13:03
Cho mình xin lịch trình với bạn nhé

lecuongueh
13-03-2016, 21:53
Cho mình xin lịch trình với bạn nhé

Check mail bạn nhé

quangkhoi_dl
15-03-2016, 13:01
Cho mình xin lịch trình luôn nhé!
[email protected]

tinhcuoi916
15-03-2016, 22:52
chào bạn, mình đã bôk vé HN - Yangon đi 27-4 về 08/5
mình có thể tham gia vào đoàn cũng các bạn đc ko
nếu đc cho mình xin lịch vào mail
[email protected]
để mình cân đối lại thời gian ..vì mình thời gian hơi dài
thank!!

Trangczxu
16-03-2016, 09:43
Chào bạn
Mình cũng đang dự định đi tầm ấy mà hiện có 1 mình. Bạn gửi cho mình lịch trình qua mail được hem. Mình xuất phát từ HN nên nếu được mình join cùng. Thanks bạn
email: [email protected]

lecuongueh
19-03-2016, 11:45
Cho mình xin lịch trình luôn nhé!
[email protected]

đã gửi email rồi nhé anh Khôi

lecuongueh
19-03-2016, 11:48
chào bạn, mình đã bôk vé HN - Yangon đi 27-4 về 08/5
mình có thể tham gia vào đoàn cũng các bạn đc ko
nếu đc cho mình xin lịch vào mail
[email protected]
để mình cân đối lại thời gian ..vì mình thời gian hơi dài
thank!!

Đã gửi nhé, hẹn gặp ở Myanmar :D

Pe Dzoi
19-03-2016, 12:03
Mình cũng đi Myanmar dịp này, đi từ 1/5 đến 8/5 nhưng cung đường hơi khác bạn ( Sg-Yagon-Bagan- Madalay- Inle lake ) mình cũng chỉ gop ý thôi vì từ bagan bạn đi madalay xong xuống hồ inle rồi về yagon là thành một cung đường tròn sẽ tiện di chuyển và đỡ tốn thời gian hơn :)

Jan_doan
21-03-2016, 09:31
Cho mình xin lịch trình với nhé. [email protected]

lecuongueh
26-03-2016, 10:21
Mình cũng đi Myanmar dịp này, đi từ 1/5 đến 8/5 nhưng cung đường hơi khác bạn ( Sg-Yagon-Bagan- Madalay- Inle lake ) mình cũng chỉ gop ý thôi vì từ bagan bạn đi madalay xong xuống hồ inle rồi về yagon là thành một cung đường tròn sẽ tiện di chuyển và đỡ tốn thời gian hơn :)

Hi, cảm ơn bạn chia sẻ :D mình cũng đã điều chỉnh lại như vậy :D

lecuongueh
26-03-2016, 10:24
Cho mình xin lịch trình với nhé. [email protected]

mình gửi mail rồi nhé

quynh_le
26-03-2016, 19:19
chào bạn.bạn cho mình xin lịch trình với nhé
cảm ơn bạn
gmail : [email protected]
Mình định tháng 11 này đi mà tiếng anh ko được tốt nên đang lo lắng khoản đặt vé xe vs khách sạn,bạn có cách gì chỉ mình với
Mình đang thắc mắc sao bạn ko đi từ yangon-bagan-mandalay-inle-yangon? bạn giải đáp giúp mình nhé,cảm ơn bạn nhiều

hadeutsch
27-03-2016, 20:47
Từ Inle về Yagoon mà đi xe bus của JJ cũng đc mà, ko đến nỗi kinh khủng đâu.

Mng cứ chơi thật mệt ban ngày, sau đó tối lên xe bus ngủ 1 lèo là tới Yangoon mà. Mẹ mình bị say thì uống thuốc rồi lên xe là xong. Xe bus cao cấp bên đó đi rất thích, tiện nghi và sạch sẽ, ko hề có mùi xe bus.

Còn nếu muốn tiết kiệm thời gian thì bay. Nếu mua vé thì vào các phòng vé để mua, vì giá rẻ hơn trên web (đâu đó 20USD). Mình có hỏi vé nhưng lúc quyết định mua thì hết vé. Cũng hơi tiếc vi ko đc trải nghiệm máy bay nội địa của myanmar.

Mina_Ngoc
27-03-2016, 23:21

Hi bạn, mình cũng đi vào cùng dịp này nhưng hiện tại nhóm mình chì có 2 người và cũng đang muốn tìm thêm bạn đồng hành, tụi mình tham gia vào nhóm bạn được không ^_^ hoặc bạn nào có ý định đi từ 1/5 đến 8/5 mà chưa có group thì contact với mình nhe, mail mình: [email protected]

lecuongueh
28-03-2016, 21:50
chào bạn.bạn cho mình xin lịch trình với nhé
cảm ơn bạn
gmail : [email protected]
Mình định tháng 11 này đi mà tiếng anh ko được tốt nên đang lo lắng khoản đặt vé xe vs khách sạn,bạn có cách gì chỉ mình với
Mình đang thắc mắc sao bạn ko đi từ yangon-bagan-mandalay-inle-yangon? bạn giải đáp giúp mình nhé,cảm ơn bạn nhiều

mình gửi mail rồi nhé. có gì bạn cứ email cho mình. mình ít lên 4rum lắm :D