PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành Saigon-Hongkong-Shenzen (Thẩm Quyến)-Guangzhou 28/4/2016>3/5/2016

maymay11
28-01-2016, 23:50
Mình là nữ, cần tìm bạn đi chung cho vui lộ trình Hongkong-Shenzen-Guangzhou lễ 30/4 năm nay nha. Số lượng khoảng 4-5 bạn, không phân biệt giới tính miễn là vui vẻ, hòa đồng, ưu tiên thổ địa:D.

Bạn nào chung kế hoạch thì inbox mình gấp để xin visa cho nhóm và book vé máy bay sớm cho rẻ, bàn kế hoạch phiêu du nha.

P/S: mình có bạn bên Trung Quốc sẽ hỗ trợ trong trường hợp chúng ta cần thông tin về ăn chơi, đi lại hay giúp đỡ nểu có biến cố gì nhưng mà giờ mình mới sắp xếp đi, mong nhanh chóng tìm được hội. Hồi giờ chưa biết phượt là gì, mong post này của em đông vui xom tụ tí cho em được thử đi phượt bụi một lần:D:D:D.

Chi phí: tầm 20- 25 triệu (all-in) (mình thấy tour ghi thế nhưng mình không thích đi tour bị lùa như gà đâu, có thể dao động tùy các bạn quyết định mình thì dễ tính:D:D)

Post kia đi Maldives mà bị meo mốc, không ai hưởng ứng hết bùn quá nên mình chuyển qua post mới, hi vọng mua may bán đắt:D:D

miley_159
29-01-2016, 08:34
bạn ở HN hay Sg, bạn đi từ 28/4 -> 3/5 phải ko. Mình muốn tham gia, nhưng đi hongkong thì phải xin visa riêng hay sao bạn

maymay11
29-01-2016, 08:40
Hi, mình ở SG nhé. Mình sẽ xin visa cho cả Hongkong và Trung Quốc, xin visa theo nhóm và nhờ dịch vụ cho nhanh. Mình dự định đi ngày đó, tuy nhiên mình cố gắng sắp xếp ngày đi cho phù hợp với nguyên nhóm để đi chung cũng được.
Ban tham gia luôn nhé. Tiêu chí của mình là lịch trình không quá vội vàng và thời gian đi khoảng 5 ngày thôi. :D

miley_159
29-01-2016, 08:57
b đã check nếu đi thời gian đó thì giá vé mb + visa là bn chưa, mình mún đi Hongkong nhưng đi shenzen+ guangchounwuax sợ gấp quá, vì mình tiêu chí là khám phá, ăn uống và shopping thui

Rachel95
29-01-2016, 13:02
Đi cả 3 thì thời gian hơi bị gấp nha bạn sợ k đủ thời gian chơi

maymay11
29-01-2016, 14:03
Hi bạn, mình đã check giá vé đi Hongkong khoảng thời gian này tầm 5.5 triệu, bay của Vietnam airlines nhé. Vì Shenzen rất gần Hongkong nên sẵn tiện mình muốn ghé sang thăm bạn mình và tham quan bên đó luôn.

Visa Hongkong thì mình có hỏi bên dịch vụ. Phí tầm 85 USD loại double entry và mình nên xin visa nhóm thì tốt hơn. Visa Trung Quốc thì thủ tục đơn giản hơn nhiều.

Nếu các bạn thật sự quan tâm và muốn đi, thì add nick facebook mình để trao đổi bàn bạc thêm trên group. Đây chỉ là sơ bộ lịch trình, mình có thể thay đổi linh hoạt được.

Rachel95
29-01-2016, 15:40
Hi bạn, mình đã check giá vé đi Hongkong khoảng thời gian này tầm 5.5 triệu, bay của Vietnam airlines nhé. Vì Shenzen rất gần Hongkong nên sẵn tiện mình muốn ghé sang thăm bạn mình và tham quan bên đó luôn.

Visa Hongkong thì mình có hỏi bên dịch vụ. Phí tầm 85 USD loại double entry và mình nên xin visa nhóm thì tốt hơn. Visa Trung Quốc thì thủ tục đơn giản hơn nhiều.

Nếu các bạn thật sự quan tâm và muốn đi, thì add nick facebook mình để trao đổi bàn bạc thêm trên group. Đây chỉ là sơ bộ lịch trình, mình có thể thay đổi linh hoạt được.

Mình đã nt facebook nhé

sicamons
30-01-2016, 09:54
@Maymay11: Đi bao nhiêu ngày đó cho 3 chỗ thì hơi gấp , trừ khi em đi HK rồi, không thì chỉ đi một số điểm chủ yếu ở HK. Em cho anh xin contact chỗ làm dv visa đi, hôm trước anh làm 95$ mà chỉ có Single visa thôi. Thanks

SonDuong
09-02-2016, 12:49
Di 28/4-03/05 cho 3 diem Nhu vay cung tuong doi du thoi gian day. 2 dem o Hongkong, 1 dem o Tham Quyen va 2 dem o Quang Chau la vua. Neu ban o SG thi nen di bang Cathay, co chuyen 6h sang SGN/HKG, qua do se co ca ngay di choi. Luc ve thi di ferry thang tu Quang Chau ve san bay Hong Kong (check-in thang Quang Chau). Co chuyen 10h dem bay tu HKG, Nhu vay la co ca ngay o Quang Chau

cungduongmoi
12-02-2016, 10:42
Tiếc quá,lệch lịch đi với mình.Mình đi Quảng Châu,Thâm quyến từ 8/4-11/4(bay sang HK rồi đi tàu qua).Có ai đi cùng lịch trên thì join cho vui.Mình ở HN: mail,FB:[email protected].ĐT 0919142626.Thanks!

c.37
14-02-2016, 12:48
Mình lại chỉ muốn đi Hk dịp 30t4 vì chỉ được nghỉ 4 ngày. Nếu đổi ý chỉ đi Hk thì mình đi với nhé.

Vannt248
14-02-2016, 14:53
@maymay11 : dc fb cua ban la j the, minh cung muon tham gia voi. Cam on ban

phukiengopro
23-02-2016, 16:05
mình đi cung này ( không đi hongkong ) ngày 2/3 tới 10/3. đi trước bạn. tiếc ghê. mình cũng đi 1 mình

nkn1506
25-02-2016, 22:41

Visa ở đâu làm rẻ thế bạn

KatieBarletta
29-02-2016, 19:19
Mình cũng dự định tìm nhóm người đi cùng vào tg đó, nhưng mình thấy đi 3 chỗ sợ ko tham quan được nhiều, vì chủ yếu mình muốn tham quan HK. Có gì bạn cho mình xin lịch trình của bạn để mình suy nghĩ được ko? Cho hỏi FB của bạn để tiện liên lạc, FB của mình: https://www.facebook.com/girinbi

TrungDang0076
13-03-2016, 14:51
bạn ơi cho mình xin contact làm visa dc ko, mình hỏi lòng vòng mà toàn 130 USD =.=

ilovemyta32
13-03-2016, 15:21
Đang hóng chủ thớt cho đc visa 85 đô. 130 đô là mắc r. 88 trần hữu trang 90 đô nha bạn

TrungDang0076
14-03-2016, 13:21
CHỗ 88 đó làm có chắc ăn ko bạn, vì mình nghe nói năm nay làm rất khó ( mấy chỗ 130 usd nói vậy, ko biết có chém ko), mình cũng hỏi đc 1 chỗ 85 usd ở http://visainvn.com mà ko biết thế nào...

nkn1506
15-03-2016, 17:30
CHỗ 88 đó làm có chắc ăn ko bạn, vì mình nghe nói năm nay làm rất khó ( mấy chỗ 130 usd nói vậy, ko biết có chém ko), mình cũng hỏi đc 1 chỗ 85 usd ở http://visainvn.com mà ko biết thế nào...

Có ai làm chỗ này chưa vậy ? Thấy giá cũng tốt mà lại ngay trung tâm TPHCM

sicamons
16-03-2016, 14:08
Mình đã làm chỗ này rồi, thủ tục đơn giản hơn làm trực tiếp, khi nào lấy visa mới nộp tiền, Mình nộp trước hơn 3 tuần mà vẫn lấy visa trước ngày bay 2 ngày.

nkn1506
16-03-2016, 21:08
Mình đã làm chỗ này rồi, thủ tục đơn giản hơn làm trực tiếp, khi nào lấy visa mới nộp tiền, Mình nộp trước hơn 3 tuần mà vẫn lấy visa trước ngày bay 2 ngày.

Bạn đi Hongkong mấy lần rồi

huyenphan_hulu
18-03-2016, 17:07
Mình là nữ, cần tìm bạn đi chung cho vui lộ trình Hongkong-Shenzen-Guangzhou lễ 30/4 năm nay nha. Số lượng khoảng 4-5 bạn, không phân biệt giới tính miễn là vui vẻ, hòa đồng, ưu tiên thổ địa:D.

Bạn nào chung kế hoạch thì inbox mình gấp để xin visa cho nhóm và book vé máy bay sớm cho rẻ, bàn kế hoạch phiêu du nha.

P/S: mình có bạn bên Trung Quốc sẽ hỗ trợ trong trường hợp chúng ta cần thông tin về ăn chơi, đi lại hay giúp đỡ nểu có biến cố gì nhưng mà giờ mình mới sắp xếp đi, mong nhanh chóng tìm được hội. Hồi giờ chưa biết phượt là gì, mong post này của em đông vui xom tụ tí cho em được thử đi phượt bụi một lần:D:D:D.

Chi phí: tầm 20- 25 triệu (all-in) (mình thấy tour ghi thế nhưng mình không thích đi tour bị lùa như gà đâu, có thể dao động tùy các bạn quyết định mình thì dễ tính:D:D)

Post kia đi Maldives mà bị meo mốc, không ai hưởng ứng hết bùn quá nên mình chuyển qua post mới, hi vọng mua may bán đắt:D:D

FB ban là gi á...cho mình đăng ký nhá
FB : https://www.facebook.com/minami.ekiko

tranemi
25-03-2016, 18:40
có bạn nào đi hk vào tháng 6 ko? Cho mình ké với

XiuZhen
16-06-2016, 14:59
Mình đi Macau & Hongkong 1 mình vào tháng 6 như lịch bên dưới, có ai muốn join với mình không? Hihihi

Macau: 25.06 - 27.06.2016, sau khi đáp chuyến bay xuống Hongkong và làm thủ tục check-in thì mình sẽ đi trực tiếp đến Macau luôn, như vậy mình sẽ tiết kiệm được tiền Bus đi từ sân bay về hotel.
Hongkong: 27.06 - 03.07.2016 là thời gian mình ở Hongkong.

Lúc đầu định ở Macau 3 - 4 ngày nhưng khách sạn quá mắc với lại thấy Macau cũng nhỏ, ở lại khoảng 2 ngày chắc là đủ rồi + thêm mình yêu Hongkong hơn nên dành thời gian cho nó nhiều hơn và khách sạn ở đây cũng tương đối rẻ hơn nhiều so với Macau.

P/S: mình vừa book xong hotel ở Macau, còn Hongkong thì vẫn chưa book.

Thân chào,
XiuZhen