PDA

View Full Version : Con gái đi phượt

October_Rain
27-09-2011, 17:07
Khổ thân em chân ko dài, mặt ko đẹp , chả ai thèm chở. Mê phượt nên toàn lặn lội vác con ngựa sắt ra 1 mình 1 cõi. Mà em lại chẳng rành mấy cái xe cộ cho lắm.
Hix hồi xưa chưa học xa nhà thì cái j cũng có ba lo.từ thay nhớt, sạc bình, kiểm tra xe... chỉ biết có leo lên mà chạy. Xuống sg 1 thân 1 mình nhìu khi em xe giở chứng ko bít phải thế nào lun. Một lần rãnh em vào trung tâm kiểm tra xe thì phát hiện ra nào là xe thắng ko ăn, lốp mòn, nhớt cũ, ống dẫn xăng sắp đứt.... huhu hết 1 đống tiền . Nên đợi xe hư mới đi sửa hay nhất thiết phải đi kiểm tra thường xuyên nhỉ. Hay mọi người biết chỗ nào sửa xe uy tín ko chỉ em với :(

Tony_Le
27-09-2011, 17:21
Khổ nhỉ, em nên tìm 1 thợ sữa xe ruột gần nhà, để tiện bề kiểm tra sữa chữa

duturi
27-09-2011, 19:03
Khổ thân em chân ko dài, mặt ko đẹp , chả ai thèm chở. Mê phượt nên toàn lặn lội vác con ngựa sắt ra 1 mình 1 cõi. Mà em lại chẳng rành mấy cái xe cộ cho lắm.
Hix hồi xưa chưa học xa nhà thì cái j cũng có ba lo.từ thay nhớt, sạc bình, kiểm tra xe... chỉ biết có leo lên mà chạy. Xuống sg 1 thân 1 mình nhìu khi em xe giở chứng ko bít phải thế nào lun. Một lần rãnh em vào trung tâm kiểm tra xe thì phát hiện ra nào là xe thắng ko ăn, lốp mòn, nhớt cũ, ống dẫn xăng sắp đứt.... huhu hết 1 đống tiền . Nên đợi xe hư mới đi sửa hay nhất thiết phải đi kiểm tra thường xuyên nhỉ. Hay mọi người biết chỗ nào sửa xe uy tín ko chỉ em với :(

Các cô cứ làm như "người ta" làm xế cho ai đó chỉ vì dài chân và mặt đẹp sao? Không phải đâu em ơi, chắc em đi một mình quen rồi nên mới nghĩ thế??? Thực ra thì cũng có tí lựa chọn. Tớ béo nên thích chở ai đó nhè nhẹ hoặc đi một mình phòng hư xe (mượn).

October_Rain
28-09-2011, 14:27
Em cũng hơi bị béo anh ạ, giờ anh nói thì em cũng nghiệm ra phần nào rồi :(

Tran Khai
28-09-2011, 14:32
Chọn 1 ông thợ gần nhà mà sửa xe xịn một tí rồi làm thân. Sau này có gì ông ấy tư vấn cho. Thợ sửa xe nhiều người cũng có tâm với nghề lắm. Cái này gọi là " Chọn mặt gởi xe" đó em, hehe

Tigontim
28-09-2011, 15:00
Mình cũng như bạn vậy đó, chả biết gì về xe cộ. May mà gần nhà có tiệm sửa xe cũng uy tín. Mấy anh đó vừa sửa vừa tư vấn mình cách chăm sóc xe luôn, dễ thương lắm, hie hie. Sắp tới các anh ấy còn đi thi " Chinh phục cờ lê vàng 2011" của Vistra nữa. Nghỉ lại thấy mình cũng hên thiệt, ở gần mí anh thợ lành nghề, xe lúc nào cũng được săn sóc kỹ càng, hie hie

Tony_Le
29-09-2011, 13:23
Mình cũng như bạn vậy đó, chả biết gì về xe cộ. May mà gần nhà có tiệm sửa xe cũng uy tín. Mấy anh đó vừa sửa vừa tư vấn mình cách chăm sóc xe luôn, dễ thương lắm, hie hie. Sắp tới các anh ấy còn đi thi " Chinh phục cờ lê vàng 2011" của Vistra nữa. Nghỉ lại thấy mình cũng hên thiệt, ở gần mí anh thợ lành nghề, xe lúc nào cũng được săn sóc kỹ càng, hie hie

Thi " Cờ lê vàng" là sao, thiệt hay chơi vậy em, hồi giờ chỉ nghe " Cành cọ vàng", " cây kéo vàng" , " ngòi bút vàng" thôi ... giờ có thêm dzụ Cờ lê vàng nữa hả :))

Tran Khai
29-09-2011, 14:19
Biết rồi, đây là cuộc thi mỗi năm của Vistra ấy mà. Dành cho các bác thợ sửa xe thì gọi là "Cờ lê vàng" chứ sao :D. Đi cùng với giải này chắc cũng phải tổ chức thêm giải " Cây đinh vàng" dành cho lũ đinh tặc :))

kieumailc
29-09-2011, 14:35
Nói tới con gái đi phượt mình lại nhớ và ấn tượng với 03 bạn gái từ Sài gòn ra Hn- Mù cang chải- Sapa- Y tý- Bát xát( thăm và giao lưu với gia đình kieumailc được 2h).........hôm nay bay về Sài gòn.

Kim Kim
29-09-2011, 14:41
Con gái đi phượt 1 mình ư, gan quá vậy. Xe cộ này kia ko nói, rồi còn các nạn như cướp giật, trấn lột thì sao, eo ui

thik_di_choi
29-09-2011, 14:53
Mình chuyển topic này sang "Cafe du Phượt " cho phù hợp nhé

October_Rain
29-09-2011, 15:27
Cảm ơn mod, em mới tham gia diễn đàn nên chưa biết post chỗ nào cho phù hợp ^^

Phuong Dinh
30-09-2011, 14:35

Đi cùng nhóm với nhau thì sẽ có người chở chứ, ai lại để con gái chạy 1 mình. Xấu đẹp có là gì, quan trọng là tính tình vui vẻ là okie :D

Tigontim
30-09-2011, 15:08
Thi " Cờ lê vàng" là sao, thiệt hay chơi vậy em, hồi giờ chỉ nghe " Cành cọ vàng", " cây kéo vàng" , " ngòi bút vàng" thôi ... giờ có thêm dzụ Cờ lê vàng nữa hả :))

Thiệt mà anh, em thấy mấy anh thợ sửa xe trong cái tiệm gần nhà em năm nào cũng thi. Thi như thi bằng lái ấy, cũng có lý thuyết rồi thử hành các thể loại luôn, hie hie.

Maruko_chan
30-09-2011, 21:57
Đợt 30/4 rùi mình cũng tự tổ chức đi Sapa 4 mem nữ..mình cầm đầu, nghĩ 4 đứa lọ mọ tự tìm hiểu đg sá, chỗ ăn ở, mua được cái vé tàu đúng dịp lế toát hết cả mồ hôi...Nhưng cảm giác rất Yomost, muốn 1 lần quay lại đó quá....

October_Rain
01-10-2011, 14:13
Sao ko đi bằng xe máy ngắm cảnh và chụp ảnh cho sướng bạn, đưa xe lên tàu, vác theo luôn :D

Thu Phong
03-10-2011, 09:20
Mình cũng thích đi phượt lắm, nhưng đi đông mới vui :D. Nếu có tổ chức đi đâu rủ mình nha , nick mình là itsrainnyday

Tigontim
03-10-2011, 15:08
Hay là hội con gái chúng mình tổ chức về miền Tây chung đi. Thấy nhiều bạn gái đi phượt 1 mình quá, vậy buồn lắm :D

Frenky
05-10-2011, 13:36

Con gái ko nên phượt 1 mình, cần tài xế thì hú anh 1 tiếng. Anh là cua rơ xịn đó ;)

October_Rain
06-10-2011, 17:28
Con gái ko nên phượt 1 mình, cần tài xế thì hú anh 1 tiếng. Anh là cua rơ xịn đó ;)

Em hơi bị béo đó, anh ko sợ bị mòn lốp xe giống như bác duruti à ;), hie hie

Út Nguyễn
08-10-2011, 23:18
sao cứ cho con gái là yếu đuối thế nhỉ? Cái gì con trai làm được, con gái cũng làm được...

photods
08-10-2011, 23:48
Hay là hội con gái chúng mình tổ chức về miền Tây chung đi. Thấy nhiều bạn gái đi phượt 1 mình quá, vậy buồn lắm :D
Ừ ,các bạn làm 1 chuyến Miền Tây đi,mình vừa đi về thứ 6 này,hiện giờ đang đỉnh lũ,đường 2 bánh vẫn chạy tốt,nói chung về Miền Tây thì an toàn hơn (nhưng đi buổi tối thì không an toàn ),chỉ sợ nhất là mấy Chú HuGo thôi,bắn tốc độ xe 2 bánh là số dzách.
nếu muốn biết đời sống của người dân Miền Sông Nước là đi thời điểm này là ok,vì con con nước 30 âl là nước sẽ rút.
-nên đi 2 ngày theo lịch trình : đi QL 1A ,tới Tan An,đi hướng Mộc Hóa -từ mộc Hóa sẻ đi dọc vành đai Biên Giới đến Tân Hồng -Hồng Ngự( ven sông dân sống cặp bờ sông rất nhiều,có rất nhiều nhà ngập nhìn rất thê thãm ) - đi đò qua Tân Châu - đến phà Châu Giang - Châu Đốc ( nghĩ tại Châu Đốc [ KS~ 150 (quạt ) - 200k ( ML )/p đôi] ) - Nhà Bàng - tham quan Rừng Trà Sư - Tri Tôn - Ba Thê Núi Sập - Long Xuyên - về phà Vàm Cống - Sa Đec - Cầu Mỹ Thuận - theo QL 1A về Sg ( lịch trình khoảng 500 KM )
về Miền tây có những đoạn đường vắng người vài Km.nên tuyệt đối không đi ban đêm,bọn ác hay mai phục những nơi như vậy lắm,mình 2 thanh niên đi còn phải sợ đó ạ,hi hi hi.
mai rãnh mình úp vài tấm Vùng Lũ cho xem nha.

xaquehuong
15-10-2011, 15:20
Ý da, không có con trai chúng tớ là mấy cậu buồn lém đấy nhé, biết rằng , không có cũng không sao , nhưng với cái cảm giác thiếu nếp, thiếu tẻ đi chơi mất vui , có những chuyện con trai không thể lo được khi không có mấy cậu và ngược lại , ( có lần gặm miếng lương khô mà nước mắt cứ rơi hix hix, giá như có vài pé ở đây nhỉ .....lúc này, giờ này , tui chỉ cần có thế ..bụt ơi xin hãy giúp con ) nên => không thể thiếu được :L

Út Nguyễn
15-10-2011, 21:50
Nếu chị em tổ chức đi phượt thì mình xin 1 chân nhá. Miền tay thì cũng đi nhiều rồi, nhưng mới đi thì nên đi những nơi sầm uất 1 tí, rồi dần dần hãy mạo hiểm nha chị em. Đang chờ 1 chuyến phượt toàn chị em phụ nữ đây!

mewin
18-10-2011, 17:35

Chân dài hay gắn thì cũng tới háng, có ai tới nách hoặc tới tai đâu. MỖi người có một vẻ đẹp riêng '' không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp''. Bữa nào nếu đi mewin sẽ làm xe ôm cho nhé...

https://i1238.photobucket.com/albums/ff496/mewin1/dungkno/P1030259_resized.jpg

ròm
18-10-2011, 17:39
Em là con gái, và em cũng đi phượt, hj hj..

mewin
18-10-2011, 18:49
Em là con gái, và em cũng đi phượt, hj hj..

hôm nào đi nhớ rủ anh nhé

Tony_Le
19-10-2011, 16:15
Em ròm có cái avar xinh quá hen. Hồi nào phượt anh làm tài xế cho nè ;)

chuagiahamzui
21-10-2011, 12:50

Vậy còn ko lên chương trình đi nữa hihi, ủng hộ Tigontim 2 tay luôn đó :D

chiaky
21-10-2011, 18:30
Con gái đi phượt thì có sao đâu, "ăn chơi thì chẳng sợ mưa rơi" mừ.hehe

Kim Kim
22-10-2011, 14:49
Con gái cũng phượt được vô tư nhưng vấn đề là phải biết vá xe cơ :)). Chứ lỡ trên đường rong ruỗi mà bùm cái lủng lốp thì ko sức nào dắt nổi. Thế mới thấy cái nghề sửa xe nó cao quí làm sao, hie hie

Mi_tran
22-10-2011, 15:57
Eo, Rain dũng cảm thế. Mình thì toàn mang ra hãng thôi. 2-3 tháng/ lần (chứ đợi nó hư rùi sửa 1 lần thì xót $ lắm)

minhmio
22-10-2011, 16:18
Con gái cũng phượt được vô tư nhưng vấn đề là phải biết vá xe cơ :)). Chứ lỡ trên đường rong ruỗi mà bùm cái lủng lốp thì ko sức nào dắt nổi. Thế mới thấy cái nghề sửa xe nó cao quí làm sao, hie hie

Em xe Mio của tớ được đầu tư hẳn bộ vỏ không ruột và keo tự vá loại không ăn mòn niềng. Thế nên không phải lo vụ bùm bùm lốp xe, cứ vô tư vi vu với ngựa sắt của mình thôi à. Chị em nào thích đi phượt mà không biết vá xe hoặc sợ bị đinh tặc chặt chém thì cứ vỏ không ruột và keo cho nó lành. Đi nhiều thì 1 năm thay 1 cặp vỏ mới, đi ít thì khi nào thấy có vẻ mòn mòn ta sẽ thay.

Kim Kim
22-10-2011, 17:23
Keo tự vá là thế nào nhỉ :-? mình mới nghe lần đầu đấy. Cơ chế vá là sao, mình ko tưởng tượng được, hik *.*

Samsonsakata
25-10-2011, 22:32
Em gái nào đi phượt một mình thì hú anh nhé , sẵn sàng làm tài xế cho các nàng đây. Xe cộ cũng khỏi lo, ngày xưa anh xém tí bỏ học theo bác sửa xe làm đệ tử rồi đó :))

reach.halo0000
26-10-2011, 11:22
E không thích con gái đi phượt một mình đâu nhá. Cảm giác nguy hiểm @.@

minhmio
26-10-2011, 19:47
Keo tự vá là thế nào nhỉ :-? mình mới nghe lần đầu đấy. Cơ chế vá là sao, mình ko tưởng tượng được, hik *.*

Theo mình nhìn thấy thì đó là loại keo sền sệt, thợ sẽ đổ vào trong vỏ xe của mình. Keo sẽ chảy đều trong vỏ xe, khi nào bị cán đinh thì chỗ đó sẽ được keo lấp lại. Rút đinh ra ngồi chờ keo khô, bơm hơi chạy tiếp hoặc để nguyên đinh chạy cũng được. Nếu bạn ở SG thì ra tiệm Hiền Motul ở ngay hầm chui Nguyễn Hữu Cảnh í, sẽ biết keo tự vá loại không ăn mòn niềng. Mình đi làm xe ở đó nên biết chỗ đó thoai, hí hí. Còn keo tự vá loại thường thì tiệm sửa xe hoặc cửa hàng bán phụ tùng xe đều có cả.

pe_nhoc16
26-10-2011, 20:51
Nghe keo tự vá này lâu rồi nhưng không biết giá cả ra sao? Để sang tuần lượn lờ thử xem, chăm chút cho em Sirius mình tí :D

Pé Nhóc đây cũng thuộc dạng chân không dài, mặt không xinh nè, tháng 11 tổ chức đi miền Tây đi, thèm nước nổi lắm mà hẹn lần hẹn lữa mãi chưa đi được. Bữa nào tổ chức off ở SG, nêu ý tưởng, địa điểm, bạn nào rành đường xá thì góp ý, Nhóc hi sinh... chốt đoàn cho.

Chie Hat Tieu
27-10-2011, 16:25
Con gái đi 1 mình có sao đâu à. Mình cũng từng đi, nhưng là bằng oto. Đi xe máy 1 mình ko dám đi vì ko chắc tay.

thanh_vinh
28-10-2011, 22:23
Con gái đi 1 mình có sao đâu à. Mình cũng từng đi, nhưng là bằng oto. Đi xe máy 1 mình ko dám đi vì ko chắc tay.

Hế hế. Đi otô thì ai gọi là đi một minh hả bạn, trên xe con có bao nhiêu người mà,:LL

thanh_vinh
28-10-2011, 22:25
Nghe keo tự vá này lâu rồi nhưng không biết giá cả ra sao? Để sang tuần lượn lờ thử xem, chăm chút cho em Sirius mình tí :D

Pé Nhóc đây cũng thuộc dạng chân không dài, mặt không xinh nè, tháng 11 tổ chức đi miền Tây đi, thèm nước nổi lắm mà hẹn lần hẹn lữa mãi chưa đi được. Bữa nào tổ chức off ở SG, nêu ý tưởng, địa điểm, bạn nào rành đường xá thì góp ý, Nhóc hi sinh... chốt đoàn cho.

Ngày 15/16 thang s 11 minh có đám cưới ngưòi bạn ở Bến Tre. Bạn có hưng thi đi chhung với minh cho vui nhé.lien lac đt 0923388777

Tigontim
02-11-2011, 14:17
Phải có ai rành đường rành xá đứng ra làm chủ xị thì hoạ may, hik :-s

Lantrailt
02-11-2011, 18:04
Sau 1 vài lần ấm ức vì làm con gái bị thiệt thòi quá! Muốn đi đâu cũng phải có xế mà không tự đi được. Mình đã quyết tâm tự rèn luyện mình để có thể tự đi (độc hành, đi cùng nhóm nhưng tự xế,....). Bây giờ, cũng tự tin hơn nếu đi cung nào đó mà không có ai xế mình. Cũng không quá lo ngại chuyện đi lại nữa.... Nói chung, ở góc độ nào đó, vẫn thấy con gái bị thiệt thòi hì hì..............

xaquehuong
02-11-2011, 18:59
Hông sai rùi, có những lúc em ước ao , em khát khao có được 1 ôm ,:D cũng có đôi lần ấm ức vì mềnh là con trai.
Con gái thì sao nà, cũng có mấy pé chạy taxi ào ào rồi chạy cả xe nâng công trình khí thế đó thôi nhưng đừng có vậy nhé!!(NO) tụi anh ế ôm là chít

Tony_Le
04-11-2011, 09:54
Sau 1 vài lần ấm ức vì làm con gái bị thiệt thòi quá! Muốn đi đâu cũng phải có xế mà không tự đi được. Mình đã quyết tâm tự rèn luyện mình để có thể tự đi (độc hành, đi cùng nhóm nhưng tự xế,....). Bây giờ, cũng tự tin hơn nếu đi cung nào đó mà không có ai xế mình. Cũng không quá lo ngại chuyện đi lại nữa.... Nói chung, ở góc độ nào đó, vẫn thấy con gái bị thiệt thòi hì hì..............

Con gái mà thiệt thòi, muốn đi đâu lên tiếng 1 phát là có xế liền. Con trai bọn anh mới khổ nè, thân làm xế mà tới muộn tí là bị giận hờn, lại phải năn nỉ mới chịu lên xe ... haizzz

Kim Kim
04-11-2011, 10:12
Mùa này mưa gió thất thường, phượt cũng hơi cực đó, mí lại cuối năm nhiều việc quá. hay là đầu năm hãy đi nha mọi người

Chym
22-11-2011, 11:31
Mới phượt miền Trung về, trời đẹp ơi là đẹp. Yêu Đà Nẵng mất rồi :x

xe_lu
24-11-2011, 17:33
Nói thế chứ bạn em con gái, sinh năm 92 mà tầm tháng 10 vừa rồi nó vừa làm một quả độc hành Bắc Hà xong, choáng chưa từng thấy luôn! Nhưng mà như mình thì cũng phải cần xế, cơ bản là em hay phóng nhanh vượt ẩu, tay lái cũng chẳng vững, đi đường đèo dễ lạng xuống vực như chơi hjx:|

October_Rain
29-11-2011, 11:05
Nói thế chứ bạn em con gái, sinh năm 92 mà tầm tháng 10 vừa rồi nó vừa làm một quả độc hành Bắc Hà xong, choáng chưa từng thấy luôn! Nhưng mà như mình thì cũng phải cần xế, cơ bản là em hay phóng nhanh vượt ẩu, tay lái cũng chẳng vững, đi đường đèo dễ lạng xuống vực như chơi hjx:|

Mèn ơi, con gái mà phóng nhanh vượt ẩu hả, đã vậy tay lái cũng ko vững nữa chứ, ax ax

lamhien85
17-12-2011, 10:09
Thường mình thấy lúc nào đi phượt ôm cũng nhiều hơn xế cả, nên nếu nữ làm xế được thì tốt ...chứ có sao đâu :> . Noel đang ko biết đi đâu đây, có bạn nào muốn đi miền tây hay tây nguyên hong?

QC QC
17-12-2011, 19:13
Chị em mình tổ chức chuyến miền Tây đi nhỉ? Chạy xe chậm chậm 40km/h. Lết lết cũng đến nơi.

lamhien85
17-12-2011, 23:20
Có bạn nào đồng hành mình đi liền luôn á. :>

umovevn
04-01-2012, 14:29
Bạn ở HN hay SG

nguyenphuong87
04-01-2012, 15:27
mình cũng là nữ đây và cũng đi 1 mình đây, mình đang ở Đà Lạt chuẩn bị làm 1 chặng ra Nha Trang, Hội An, Đà Nẵng, Huế lun rùi bay vào SG sau :D. Time này có ai rảnh đi được thì join cùng mình hen, join chặng nào cũng đc, có bạn 8 thì cũng đỡ bùn :) đi 1 mình cũng hơi sờ sợ nhưng cứ vô tư mà đi :LL

nguyen_son0937
04-01-2012, 22:13
Trời ơi, phụ nữ vùng lên rồi.:((
Các chị em rủ nhau bỏ rơi các a e rồi.:hit
Mình xin đổi qua lam ôm vậy, ko thì thiệt thòi mất.:D

Trà Xanh
21-04-2012, 22:15
Nhắc tới cái vụ con gái đi phượt thì lại thấy vô số vấn đề cần phải bàn.Bản thân em cũng là con gái,cũng từng đi phượt một mình nên em thấy gặp nhiều khó khăn lắm.Mà nhất là cái vụ an toàn bản thân các bác àh.Chính vì thế cũng cản trở nhiều tới ước mơ phượt của chị em.Vì thế mong các bác có gì giúp đỡ chị em phụ nữ với.Thân....

A Núi
23-04-2012, 21:36
Phượt 1 mình có cái hay của nó. Chứ đi mà ko có cảm giác cũng chán. Phượt là khám và phá mà. :Dam

craziii
28-04-2012, 19:19
hixhix, mọi người sao mà được đi hay vậy, hum trc t join 1 nhóm đi Yên Bái nhưng mẹ t nhất quyết ko cho đi, lý do là con gái đi một mình với một nhóm ko quen biết, uj đi vùng sâu vùng xa toàn bùa mê thuốc lú, hixhixx, thương thuyết uj năn nỉ uj khóc lóc uj cãi nhau nhặng xị mà cuối cùng vẫn không đc ra khỏi nhà
làm sao mà thuyết phục được phụ huynh vậy các nàng :(

Gió Vô Cảm
29-04-2012, 15:36
Em cũng là con gái. Vì 1 số lí do kỹ thuật :"S nên sắp tới chắc sẽ phải làm nhiều thứ 1 mình ênh lắm. Cũng thích phượt lắm. Phượt 1 mình cũng khá hay. Nhưng nếu có bạn đồng hành chắc sẽ vui hơn rất nhiều nhỉ ^^

hccd.vn
29-04-2012, 15:49
Em cũng là con gái. Vì 1 số lí do kỹ thuật :"S nên sắp tới chắc sẽ phải làm nhiều thứ 1 mình ênh lắm. Cũng thích phượt lắm. Phượt 1 mình cũng khá hay. Nhưng nếu có bạn đồng hành chắc sẽ vui hơn rất nhiều nhỉ ^^
Một thân một mình sương gió đời trai thì được. Các mợ con gái e có nhiều cái không ổn.:D

rongbien
30-04-2012, 16:35

Tiếc là bạn ở SG. Mình ở Hà Nội. Chưa tìm được bạn Phượt nì!

xô lích
01-05-2012, 11:28
Chân ko dài thì đỡ vướng chứ sao, mình cũng ở SG hân hạnh được giúp nếu bạn cần. DT 0908164164