PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành (xế) cho chuyến đi Phú Quốc - Nam Du sáng ngày 25/1 đến 31/1

Katranvu
20-01-2016, 15:16
Dear các bạn, tình hình đầu tuần tới vào ngày 26/1 tụi mình gồm 2 nữ sẽ đi du lịch Phú Quốc - Nam Du. Vì chỉ có 2 nữ đi (cũng một phần là lần đầu đi cung này) nên rất mong có thêm nam để tăng sự an toàn, đồng thời thêm sự giúp đỡ nếu có sự cố

Lịch trình trước mắt: Đi máy bay ra Phú Quốc, sau đó mướn xe máy khám phá hết đảo (dự kiến tầm 3 ngày) - đến ngày thứ 4 đi tàu của ngư dân ra đảo Nam Du. Tại đây, mình dựng lều, khám phá Các đảo Nam Du trong vòng 2 ngày. Ngày thứ 6, từ Nam Du về Rạch Giá, Kiên Giang (có thể sẽ ở lại 1 ngày ở đây để tìm hiểu tp) - Cuối cùng bắt xe khách về lại Sài Gòn.

Chi phí sơ lượt: 3tr/ng (tiền máy bay, ăn ở và tiền dự phòng)

P/s: Nếu có bạn quan tâm thì mình sẽ ghi chi tiết lịch trình và chi tiêu chuyến du lịch.

Rất mong có thêm bạn đồng hành!
Thân.

KanNguyen
23-01-2016, 10:31
mình góp ý nhẹ!
Các bạn đi phượt mà như đi du lịch...
lịch trình kéo dài ngày quá và chi phí hơi cao!...chắc tại có máy bay!...
nên set lại kinh tế hơn sẽ có nhiều bạn đk!...
Dân phượt phải nói ngon, bổ, rẻ!...
Thân!

tranlinh2409
23-01-2016, 13:34
Hi chủ thớt !
Mình cũng định đi Nam Du nhưng vào 15/2 đến 17/2 lận. Nếu chủ thớt thay đổi thời gian được thì cùng đi nha
Dù đều là con gái nhưng " bầy đàn " sẽ an toàn thôi hehe !

loyal_296
23-01-2016, 19:00
Đà Lạt muốn đi mà hơi xa :(( không có nhà xe nào xuống tới đó ~,~

hoangtuyeutoan
24-01-2016, 19:19
Đi từ 28/01 được ko mình tham gia với.

Katranvu
25-01-2016, 14:39
@KanNguyen: Cán ơn bạn đac góp ý!!! Đúng như tiêu chí ban đầu của mình là ngon-bổ-rẻ và cộng thêm chất lượng
- Tiền máy bay mình book hồi tuần trước cho chuyến đi tuần này chỉ có 99k (quá rẻ so với chi phí đi từ xe máy, gửi xe rồi đi tàu thuyền ra đảo) :)
- Còn về phần thời gian chỉ là dự tính sơ :) vì sẽ có trường hợp trễ tàu nên phải ở lại tp thêm 1 ngày :) Có thể thay đổi rút ngắn hay kéo dài nhằm tiêu chí "đã đến là khám phá cho hết" :)
- Cũng vì 1 phần mình chưa đi nên sẽ tính toán dư cho phần chi phí :) thực chất ngủ lều với chòi không thôi he he

Katranvu
25-01-2016, 14:42
Dear all,
Cám ơn các bạn đã quan tâm đến đến topic mình :) nhưng mong các bạn thông cảm vì nếu mình càng dời ngày thì càng cận ngày tết :( giá tiền mọi thứ sẽ tăng hơn so với bình thường :( lúc đó sẽ lại càng tốn hơn ạ. :'(

Depkep
26-01-2016, 17:49
Chúc chuyến đi vui vẻ và nhiều thú vị!.

Katranvu
01-02-2016, 21:53
Topic đã đi! Ad close giúp mình :) Cám ơn các bạn đã quan tâm và góp ý!!! Mình tiếp thu được rất nhiều sau chuyến đi này lắm :)

alo247
12-02-2016, 17:46
Hi chủ thớt !
Mình cũng định đi Nam Du nhưng vào 15/2 đến 17/2 lận. Nếu chủ thớt thay đổi thời gian được thì cùng đi nha
Dù đều là con gái nhưng " bầy đàn " sẽ an toàn thôi hehe !
Mình tính đi Nam Du ngày 19-21 , bạn đi về cho mình xin số đt nhà nghĩ trên đảo với , cám ơn