PDA

View Full Version : Tibet 22/4 - 08/5/2016

ogo
18-01-2016, 10:20
Nhóm mình hiện có 10 người đã mua vé khứ hồi VietnamAirlines Hanoi - Chengdu đi ngày 22/4, về Chengdu - Hanoi 8/5. Tụi mình muốn kêu gọi thêm vài thành viên nữa để cố gắng giữ nhóm trên 10 người để được giá tour tốt, đề phòng trường hợp tới phút cuối có người không đi được.

Hiện tụi mình đang tính book tour trọn 15 ngày ở Tibet, cả bay đi bay về nữa là 17 ngày theo đúng vé đã mua nhưng không biết có lấy được visa có thời hạn lưu trú lâu hay không (Bên dịch vụ nói hiện TQ có chính sách visa mới chỉ cho tối đa 15 ngày). Vì vậy cả nhóm tính qua Tết sẽ bắt đầu xin visa và sẽ biết đi chính xác thời gian bao lâu. Tuy vậy ngày đi 22/4 không thay đổi.

Lịch trình 13 ngày dự định như dưới đây theo báo giá của Tibet Fit. Tour 15 ngày sẽ cộng thêm $100 - 200 tùy số lượng thành viên.

Day 01 : We will pick you up at Lhasa airport and drive to Lhasa and overnight medium hotel
Day 02 : Visit Potala palace and Jokhang Temple and Barkor market
Day 03 : Visit Ganden monastery and Sera monastery
Day 04 : Drive to Shegatse via Gyangtse and Yamdrok lake and karola Glacier overnight medium Hotel
Day 05 : Drive to Saga overnight guest house with dome room
Day 06 : Drive to Darchen overnight guest house
Day 07 : Drive to Tsabrang and Tholing and visit Guge kingdom overnight guest house
Day 08: Drive to lake Manasarovar via Mt Kailash and visit Sershung (Darchen )overnight guest house with dome room
Day 09 : Drive to Saga overnight guest house
Day 10 : Drive to shegatse overnight medium Hotel
Day 11 : Drive to Lake Namtso overnight guest house
Day 12 : Drive to Lhasa overnight medium hotel
Day 13 : Drive to airport

Group size 7 to 9 people tour cost in Us$ 1480 per person
Group size 10 & above tour cost in US$ 1150 per person.

Tour cost included
+ All necessary Tibet travel permit
+ Tibetan English speaking tour guide per itinerary
+ Tibetan driver
+ Transportation per itinerary with mini Van or mini Bus
+ Accommodation Lhasa/ Gyanmgtse/Shegatse with medium Hotel with 2 people one twin bed room
+ Accommodation from Saga/Kailash/Darchen/Guge guest house with dome room
Cost excluded
+ Meal
+ Admission tickets (Monasteries/Temples/lakes)
+ kailash kora for porter or Yak or Horse
+ Airfare

Bạn nào quan tâm cho mình địa chỉ FB, mình sẽ add vào nhóm cho tiện theo dõi. Hoặc các bạn có thể email mình theo địa chỉ [email protected].

Thank you.

vvhhhtd
18-01-2016, 11:32
Bạn có địa chỉ email ko? Mình sẽ liên lạc với bạn. THanks

lathuylinh
18-01-2016, 11:47
ko có đi EBC hả b??? m muốn đi EBC nữa... hic

ogo
18-01-2016, 12:07
ko có đi EBC hả b??? m muốn đi EBC nữa... hic

EBC phía Tibet hầu hết mọi nguoi nói là chán, đi đwowng lại xa nên mình chọn Mt Kailash là nơi đáng đi hơn nhiều. EBC mình dành cho Nepal cho chuyến sau. Dân leo Everest đa số leo từ Nepal bạn ạ.

hanguyen_87
18-01-2016, 12:12
Bạn nào quan tâm cho mình địa chỉ FB, mình sẽ add vào FB của nhóm cho tiện theo dõi. Thanks các bạn.
Tầm đó thì mình ms đi Nepal về nên khả năng là hết xiền ko join được. Tuy nhiên, mình quan tâm đến cung này, dự kiến là năm sau sẽ dành tiền đi. bạn có thể add mình vào nhóm để m nc thông tin trước thì gia đình xin cảm ơn
https://www.facebook.com/Ha.Nguyen87

lathuylinh
18-01-2016, 12:54
EBC phía Tibet hầu hết mọi nguoi nói là chán, đi đwowng lại xa nên mình chọn Mt Kailash là nơi đáng đi hơn nhiều. EBC mình dành cho Nepal cho chuyến sau. Dân leo Everest đa số leo từ Nepal bạn ạ.

nếu đi từ Nepal thì phải treck ý... huuu... tớ ăn xổi muốn một phát oto đưa đến tận nơi... hic... ko leo trèo đc b ah, xương khớp lủng loẳng quá rồi ý... hicccc... tiếc quá...

ogo
18-01-2016, 15:06
Tầm đó thì mình ms đi Nepal về nên khả năng là hết xiền ko join được. Tuy nhiên, mình quan tâm đến cung này, dự kiến là năm sau sẽ dành tiền đi. bạn có thể add mình vào nhóm để m nc thông tin trước thì gia đình xin cảm ơn

FB của nhóm là https://www.facebook.com/groups/1611263599152118/. Bạn click vào join mình sẽ add bạn vào group nhé.

Em_cha
18-01-2016, 22:57
Bạn chủ thớt ơi, mình quan tâm lắm nhưng đang lăn tăn ko bit có đủ money để join ko :(
Vé HN - Chengdu bạn đặt bao tiền thế ? Còn vé Chengdu - Lhasa đã đặt chưa bạn, đặt hãng nào và bao tiền ?
Tks.

ogo
19-01-2016, 08:04
Bạn chủ thớt ơi, mình quan tâm lắm nhưng đang lăn tăn ko bit có đủ money để join ko :(
Vé HN - Chengdu bạn đặt bao tiền thế ? Còn vé Chengdu - Lhasa đã đặt chưa bạn, đặt hãng nào và bao tiền ?
Tks.

Tụi mình mua khứ hồi của VNAirlines chặng HN - Chengdu usd303. Vé Chengdu - Lhasa đang nhờ đại lý bên đó check chưa có trả lời nhưng đoàn đi hồi tháng 8 vừa rồi nói khoảng usd400. Tổng chi phí cho chuyến này mình dự tính từ 2K - 2.5K max.

hotboy2k7
21-01-2016, 12:13

Mình cũng kết cung này nhưng hiện tại chưa đủ "đô" :D. Sau này sẽ cố gắng đi 1 chuyến, có gì ới mình lập nhóm với nhé

hotboy2k7
21-01-2016, 12:39

Mình cũng kết cung này nhưng hiện tại chưa đủ "đô" :D. Sau này sẽ cố gắng đi 1 chuyến, có gì ới mình lập nhóm với nhé

Richuge
17-02-2016, 15:51
bạn ơi, thông tin từ Chengdu đi Lhasa bạn đã có chưa? mình từ SG mà lại thấy chương trình tour sẽ đón mọi người tại Lhasa nên hỏi bạn ttin này để xem tgian có khớp để tham gia nhóm không. Cảm ơn bạn nhiều