PDA

View Full Version : Cô đơn một mình Mai Châu - Hòa Bình Tối 23-25/9/2011

mavuong
23-09-2011, 09:10
Hi các bạn,

Tự nhiên mình có hứng thích đi Mai Châu - Hòa Bình hôm nay, bạn nào có chung ý tưởng thì phone mình nhé:

Phương tiện: Xe máy - Đã có
Thời gian: 2 ngày 3 đêm, sáng thứ 2 về đi làm bt
Mục đích chuyến đi: Thư giãn, thoát khỏi cuộc sống ngày thường xô bồ.
Lịch trình:

Ngày thứ nhất: Hà Nội-Mai Châu (110km)
Xuất phát từ Hà Nội - Hòa BÌnh 17h00:
TP Hòa Bình- Dốc Cun (15km ) – Dừng chân nghỉ,ăn tối, chụp ảnh, ngắm cảnh đèo ở Dốc Cun rồi đi tiếp
Tân Lạc (15km)- Thung Khe - Thung Muối - Đéo Ra Rì( à quên Đèo Ra Rí)(15km) - ....ngã 3 Tòng Đậu(rẽ trái) - Mai Châu.(15km).
Tới mai Châu khoảng 9h30-10h
Nghỉ ngơi, đặt chỗ ngủ tối, ăn cơm trưa tại bản Lác. Món : Lợn quay, Nghỉ ngơi hoặc Giao lưu với đồng bào dân tộc Thái Trắng, thăm chợ Thái.
Nghỉ đến sáng 24/9/2011, đi thăm quan Hang Triều - hang động có nhiều nhũ đá đẹp lấp lánh huyền bí - món quà vô giá mà thiên nhiên đã ban tặng.
Ăn tối tại Bản Lác - Mai Châu, thưởng thức nhiều món ăn dân tộc đặc sắc. Buổi tối có giao lưu văn nghệ cùng đồng bào dân tộc, đốt lửa, nhảy sạp. Nghỉ đêm tại nhà sàn Bản Lác.

Ngày 25/9/2011, Đi câu cá, hoặc đi chơi rừng, chợ sáng...

Đi một mình có vẻ hơi buồn, đi 2 người thì tuyệt.

Bạn nào quan tâm alo mình nhé:

Mr. Tom 097777 4168,
Thông tin cá nhân: Male,30 T
Height: 1,69, Weight: 70 kg
Tính cách: Mạnh mẽ, thích phưu lưu,

Độc hành
23-09-2011, 09:56
Giới thiệu bạn nhà sàn của chú Rô( 01678 434470 - nhà số 7, hoặc số điện thoại bàn), bản Poom Cọng (sát bên bản Lác) chú rất nhiệt tình, chu đáo, muốn ăn gà hay lợn bản thì bạn báo trước chú sẽ chuẩn bị (p/s :một mình hay 2 người không ăn hết con lợn bản đâu nhé vì con nhỏ nhất cũng tầm 4-5kg rồi)
Nên thử măng đắng (nếu đúng mùa) và rượu Mai hạ.
1 show biểu diễn múa dân tộc, nhảy sạp, giao lưu rượu cần tầm >500k, bạn đi ít người thì khỏi phải tốn tiền cũng được, xem ké cùng doàn khách tây nào đó cũng chả sao :)
Ngủ nhà sàn thì tầm 50-60k/người (tết 2010), đi đoàn đông thì còn rẻ hơn.
Chúc vui.

P/S : Bạn nhớ chuẩn bị giấy tờ xe, bằng lái, bảo hiểm xe đầy đủ, đoạn Cao Phong CSGT rất tích cực cải thiện (NO) gần như không xe nào không bị kiểm tra giấy tờ.

mavuong
23-09-2011, 10:42
Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên hữu ích, giấy tờ đầy đủ ngoại trừ bảo hiểm, mình mua ngay

thuythu
23-09-2011, 11:40
17h bạn xuất phát từ Hà Nội nếu đi nhanh thì đúng là cũng phải 22h mới tới .Giờ đấy thì chẳng còn gì mà xem đâu , lấy đâu ra chợ đêm chứ, và sô biểu diễn múa sạp cũng không còn .Giờ đấy là muộn , gần như mọi người đi ngủ rồi đấy .
Bạn đi một mình thì không biết thế nào , chứ hôm trước bọn mình đi 6 người phải tính giá thuê cả nhà luôn , trong khi nhà rộng thênh thang đủ sức chứa 50 người,đồ ăn thì ngon , giá cũng dễ chịu, nhưng bạn đi một mình thì hơi khó phục vụ nhỉ; sao không đi sớm đi vài tiếng có thời gian nghỉ ngơi và ngắm cảnh hả bạn

thaibinhdutu
23-09-2011, 12:39
Nhà mình có 2 người, cũng tính đi cung này hoặc chạy thẳng lên Mộc Châu, lang thang ngắm cao nguyên cuối thu. Nhà mình đi chậm, tính đi từ 2h chiều dọc đường thong dong hưởng thụ. Tính ham ăn, ham uống, lên đó gọi nhau chung mâm nha

mavuong
23-09-2011, 13:04
Hi,

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và comment,

Mình dự định làm xong rồi đi, tối đâu là nhà vậy, có thể đến Hòa bình, vào nhà nghỉ cũng được

A, Không biết ở Mai châu, ngoài nhà sàn ra có nhà nghỉ kho nhỉ,

Hôm trước mình thấy 1 chị nói mình có thể thuê 1 góc của nhà sàn ngủ, và ở đó an ninh tốt thì mình nằm gầm nhà sàn vậy :(, Mấy khi mới lên đó khao các bạn muỗi trâu 1 tối.

Nếu thuê cả nhà sàn thì giá là bao nhiêu vậy, bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ ko

Bạn Thaibinh cho mình số phone hoặc nháy sang cho mình, lên đó cùng nhâm nha kết bạn nhé.