PDA

View Full Version : Nhà "QUÊ" lên phố gặp "SAO"

ngaoduthienha
22-09-2011, 21:28
Mình vừa có một chuyến phượt từ Ninh Thuận - quê mình ra tới TP.HCM, nói chắc chẳng ai tin nhưng đây là lần đầu tiên mình có dịp tới đây vì gia đình mình sống khá khép kín, không muốn cho con cái đi xa, đây cũng là lý do mà mình hay bị la mỗi lần xin đi chơi và xin cũng ít khi thành công lắm.
Thú vị nhất là có thằng bạn học ĐH trên TP nó rủ mình tháp tùng theo nó tới sân Hoa Lư coi đá banh, vô tình mình đã được gặp Thành Lương – cầu thủ mà ba mình rất thích cũng đang ở đó. Mình đã nhờ đứa bạn chụp lại những bức hình của anh ấy, thấy cũng được nên share cho mọi người cùng xem.

https://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1090079.jpghttps://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1090076.jpghttps://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1090071.jpghttps://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1090066.jpghttps://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1080982.jpghttps://i561.photobucket.com/albums/ss57/MrKu_No1/project_thanhluong/P1080975.jpg
http://www.youtube.com/watch?v=jdVLbi7lpIQ

hellman
23-09-2011, 09:13
Hình này chụp hình như ở sân Hoa Lư thì phải . Sân này của tụi học viên arsenal-vinamilk mà. Chắc TL vào dạy thôi

destination
23-09-2011, 12:46
ủa vinamilk tài trợ cho học viên arsenal hay là vinamilk nó làm riêng đội tuyển vậy bác???

destination
24-09-2011, 11:38
theo thông tin sáng nay nghe tụi bạn nói thì chú này vừa đc bầu Kiên tín nhiệm cho làm đội trưởng HN.ACB đấy, oách nhỉ...

hellman
24-09-2011, 13:35
Một mẫu cầu thủ ít dính đến scandal đời tư nhăng nhít . Để vài hôm mình share hình và thông tin về cái đôi giày mà Thành Lương mang . ghiền quá mà kg có tiền

ngaoduthienha
25-09-2011, 22:45
Hix, giá đôi giày gần 4triệu. Người VN thu nhập trung bình tương đối thấp, nên ko bít có đủ tiền mua đối giày này ko nữa????

destination
26-09-2011, 12:09
4tr à, mình nghĩ cũng ko đến nỗi đắt lắm đâu, người VN giờ thu nhập trên 10tr/tháng ko ít, dân "ghiền" đá banh cũng nhiều, với lại mỗi nhãn hàng khi tung sản phẩm ra đều có tìm hiểu phân khúc thị trường hết rồi bạn ơi...

Perseus
26-09-2011, 20:51
Hi mọi người, chủ topic giống mình quá. Vừa mới lên thành phố nhập học, quê em ở Bình Dương.
Đôi giày thì đẹp nhưng giá cả hơi chua với sinh viên, tuy vậy chắc phải có tính năng gì đặc biệt thì giá mới như thế. tưởng tượng cảnh mình mang đôi này vào chân chạy trên sân cỏ chắc oách lắm nhỉ :))

ngaoduthienha
26-09-2011, 23:57
Bạn Perseus nói đúng, sinh viên mua được đôi giày này là cả vấn đề đấy. Đôi giày này chỉ giành cho đại gia thui^^

langthanglaca
27-09-2011, 02:20
Bạn Perseus nói đúng, sinh viên mua được đôi giày này là cả vấn đề đấy. Đôi giày này chỉ giành cho đại gia thui^^

Ko hẳn là đại gia, Adidas thì tất nhiên tập trung vào các cầu thủ trước tiên, rồi sau đó tới những thanh niên yêu thể thao và có điều kiện, nữa là mấy bác có thú chơi golf, xe hơi, sứ, thì cũng có thể mua tặng cho con trai cưng :)).
Giá Adidas đều tầm 3-4chai 1 đôi chất, 300k-2chai dành cho trung lưu, thu nhập trung bình.

destination
27-09-2011, 11:59
Predator chắc bạn hiểu nghĩa của nó...Còn hơn cả Monster, nghĩa là thú hơn cả thú, là..mãnh thú =)).
Tính năng nổi bật của đôi giày này là Control - Kiếm soát tốc độ, đường truyền, hạn chế tối đa những vướng vấp, ma sát ảo với nền hoặcnhững trở ngại mang tính trơn trượt khác.
Không thì bạn vào đây (http://myadi.vn/forum/showthread.php?6871-Ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-m%E1%BB%9Bi-Kh%C3%A1m-ph%C3%A1-Predator&p=32550#post32550) để xem giá thành, nhìu góc độ khác của nó xem thế nào nè.
Giá gần 4 chai....;))

thks bạn đã share thông tin.. mà bạn biết chỗ bán ở tp.hcm rẻ rẻ ko? tại thường ở store Adidas bán đúng giá ko à..

ngaoduthienha
27-09-2011, 17:06
ờ sinh viên mua được đôi giày này là cả 1 vấn đề đó.Chỉ có những đại gia mới mua nỗi thui

langthanglaca
27-09-2011, 21:48
mình vẫn chưa hiểu rõ tính năng cua nó, khả năng kiểm soát mà có ma sát ảo là gì?

Bạn hiểu đơn giản thôi, là những ma sát không đáng có mà giày thường gặp phải.
Dòng Predator này thích hợp cho vị trí trung vệ, tiền vệ trung tâm hơn ( thi đấu giữa trục bóng), vì với đặc tính di chuyển nhiều, thay đổi tốc độ liên tục nên cần 1 đôi giày có thể kiểm soát lực sút cũng như tốc độ bóng chặt một chút và đặc tính chống ma sát cao.
Mà đôi Predator này, nhìn đế giày bạn cũng thấy rồi đó ;)), toàn cục và cục, được bao bởi lớp PowerSprine và SprinFrame giúp chống trơn trượt tối đa. :Dam
Đây là những thông tin mình bít được, qua 1 thằng bạn vừa mới mua đôi Predator này luôn....(beer)

ngaoduthienha
28-09-2011, 21:29
Đôi giày này nhìn nghiêng thì đẹp, nhìn chính diện ko đẹp lắm^^

langthanglaca
29-09-2011, 21:42
tất nhiên phải đổ bộ Châu Âu trước chứ ! VN thì đang từ từ manh nha thôi. Cầu thủ của VN đâu phải ai cũng đủ hot để được Adidas hay Nike chào mời :)).

ngaoduthienha
30-09-2011, 16:14
Tiền nào của nấy thui bạn ơi, của hãng adidas mà

destination
30-09-2011, 17:39
Có xài là mừng rùi...nhìn nghiêng với ngửa gì tui cũng thấy nó đẹp...4tr có mắc quá ko nhỉ

nếu bạn xác định là chỉ mua một đôi giày để đá banh bình thường thì Thượng Đình là đủ rồi bạn à, nhưng nếu bạn đã chọn dòng sản phẩm cao cấp như của adidas hay nike hay puma thì giá trên nằm trong phân khúc trung bình thôi, bạn so sánh hàng của các thương hiệu lớn này sẽ thấy khập khiễng về chất lượng, thiết kế, các công nghệ ứng dụng vào để chế tạo ra giày cũng như các chính sách đi kèm, hậu mãi... hơn nữa, mang trên chân các sản phẩm này đương nhiên vị thế sẽ khác hơn, tự tin hơn như khi mang mấy đôi khác chứ.. giá như thế ko hề cao chút nào..

langthanglaca
30-09-2011, 22:17
Phải nói là giá tạm chấp nhận, với chất lượng và các dịch vụ đi kèm thế thôi. Ai nói nó ko cao?? Quá mắc đi chứ !

anhyeuem
01-10-2011, 11:51
nếu bạn xác định là chỉ mua một đôi giày để đá banh bình thường thì Thượng Đình là đủ rồi bạn à, nhưng nếu bạn đã chọn dòng sản phẩm cao cấp như của adidas hay nike hay puma thì giá trên nằm trong phân khúc trung bình thôi, bạn so sánh hàng của các thương hiệu lớn này sẽ thấy khập khiễng về chất lượng, thiết kế, các công nghệ ứng dụng vào để chế tạo ra giày cũng như các chính sách đi kèm, hậu mãi... hơn nữa, mang trên chân các sản phẩm này đương nhiên vị thế sẽ khác hơn, tự tin hơn như khi mang mấy đôi khác chứ.. giá như thế ko hề cao chút nào..
Đúng rùi đó,khi nào bạn thành sao rùi tự nhiên sẽ có thui,còn giớ chỉ đá banh thui thì dùng thượng đình là good rùi,quan trọng là trình độ

destination
01-10-2011, 12:05
Đúng rùi đó,khi nào bạn thành sao rùi tự nhiên sẽ có thui,còn giớ chỉ đá banh thui thì dùng thượng đình là good rùi,quan trọng là trình độ

Thì như mình nói đó, để anh em đá vui với nhau thì thượng đình là đủ dùng rồi, adidas cao cấp hơn đương nhiên sẽ có mức giá cao hơn và nhắm đến đối tượng khách hàng khác hơn rồi..

destination
01-10-2011, 18:00
Mọi người cho mình hỏi là dòng adidas predator này còn màu nào khác ko vậy??

ngaoduthienha
01-10-2011, 19:59
Ko, chỉ có màu đó thui bạn ơi, màu chủ đạo của năm nay mà^^

langthanglaca
01-10-2011, 23:05
Ko, chỉ có màu đó thui bạn ơi, màu chủ đạo của năm nay mà^^

Ko phải màu chủ đạo đâu, tại Adidas ko thèm nhập về VN mấy đôi khác thôi, chọn ra đôi ổn nhất về bán thử trước, kẻo bỏ lum la nhầm mối chết =)).

Perseus
01-10-2011, 23:06
Lâu ngày quay lại mấy bác vẫn xôm tụ nhỉ :D, anh em vừa làm chuyến phượt Lâm Đồng về với một đôi adidas đây. Hàng adidas rẻ bền và đẹp.

destination
01-10-2011, 23:07
Lâu ngày quay lại mấy bác vẫn xôm tụ nhỉ :D, anh em vừa làm chuyến phượt Lâm Đồng về với một đôi adidas đây. Hàng adidas rẻ bền và đẹp.

Post đi bác ơi..

Perseus
01-10-2011, 23:10
đôi này nè, bên ngoài hơi khác màu một chút nhưng mang chiếc này với chiếc Cào Cào là hết sảy nhé :))

https://branding.vn/upload/1305613655_branding_jeremy-scott-for-adidas-metro-attitude-booster-tongue-1.jpg

langthanglaca
01-10-2011, 23:14
đôi này nè, bên ngoài hơi khác màu một chút nhưng mang chiếc này với chiếc Cào Cào là hết sảy nhé :))

https://branding.vn/upload/1305613655_branding_jeremy-scott-for-adidas-metro-attitude-booster-tongue-1.jpg

Phải nói sao ta (NO). Đôi này nhìn bóng lộn quá....its not my gu ! :))

Perseus
01-10-2011, 23:16
Kêu mới mua hồi nào, đôi này anh mình xài lâu lắm rồi đó. Hàng này bây giờ tìm khó lắm à, miếng lót chân cao nên mặc quần jean đen bụi lắm + chiếc Cào cào nữa ;)
chiếc giày trong clip bác chủ thớt tên gì thế nhỉ, lười đọc lại cả topic quá :D

destination
01-10-2011, 23:23
Kêu mới mua hồi nào, đôi này anh mình xài lâu lắm rồi đó. Hàng này bây giờ tìm khó lắm à, miếng lót chân cao nên mặc quần jean đen bụi lắm + chiếc Cào cào nữa ;)
chiếc giày trong clip bác chủ thớt tên gì thế nhỉ, lười đọc lại cả topic quá :D

Đôi đấy giờ rất thịnh hành rồi bác à, em nó là adidas Predator adiPower..

langthanglaca
01-10-2011, 23:45
nhìn cũng đẹp đấy :D, mình cũng ở Sài gòn nè bạn, đường huyền trân nổi tiếng bán giày dép mà. hôm trc có vào thử shop lớn của adidas trên đường ấy, đẹp mê hồn :D

Mình chỉ biết mỗi Nguyễn Kiệm và Phó Đức Chính bán mấy đôi giày mọi, vans bậy bạ mà nhìn cũng đẹp lắm. Adi thì toàn vào hãng mà mua thôi...

langthanglaca
01-10-2011, 23:46
Mình thấy mỗi đôi mỗi vẻ, có đôi vàng là ko dc đẹp lắm thôi

Thay bằng vàng-đen chắc ổn hơn, hoặc vàng-xám. B-). Ko thì vàng-chuối. =))

destination
01-10-2011, 23:47
Mình chỉ biết mỗi Nguyễn Kiệm và Phó Đức Chính bán mấy đôi giày mọi, vans bậy bạ mà nhìn cũng đẹp lắm. Adi thì toàn vào hãng mà mua thôi...

Trên Diamond, Parkson với Vincom hở bác? adidas có cửa hàng ở ngoài ko?

destination
01-10-2011, 23:49
Thay bằng vàng-đen chắc ổn hơn, hoặc vàng-xám. B-). Ko thì vàng-chuối. =))

Theo tông neon sign thì mình nghĩ nên là vàng chói - xanh dương đậm sẽ hài hòa hơn..

Kim Kim
03-10-2011, 14:00
Này nhà quê lên phố, chứ " sao" về quê cũng dzui lắm. Ở quê em, mỗi lần có đoàn phim về quay là thiên hạ kéo nhau rần rần đi coi, hie hie

ngaoduthienha
03-10-2011, 22:55
Ờ đúng á, cứ như có lễ hội ấy nhỉ^^

ngaoduthienha
03-10-2011, 22:57
Đúng đó, đâu có thích hợp cho đá banh đâu^^

Perseus
03-10-2011, 23:33
Nhìn đôi giày sao mà đá banh được =.=
Em nhớ hồi ở quê Long An mỗi lần có đoàn hát xuống là rần rần cả xóm đi xem nhé :)), bây giờ băng đĩa phát triển rồi nên mấy gánh hát "hẻo" lắm. Hôm trước về lại qua thấy bà con dạo này khoái mở nhạc đọc lô tô, lại có vài nhà mở HKT nữa chứ =))

anhyeuem
05-10-2011, 00:24
Nhìn đôi giày sao mà đá banh được =.=
Em nhớ hồi ở quê Long An mỗi lần có đoàn hát xuống là rần rần cả xóm đi xem nhé :)), bây giờ băng đĩa phát triển rồi nên mấy gánh hát "hẻo" lắm. Hôm trước về lại qua thấy bà con dạo này khoái mở nhạc đọc lô tô, lại có vài nhà mở HKT nữa chứ =))
Dưới quê mấy đứa nhóc ngeo ngao hát nhạc HKT.pó tay

Út Nguyễn
08-10-2011, 23:27
;;) ko thích mấy anh chàng cầu thủ lắm

destination
09-10-2011, 10:26
;;) ko thích mấy anh chàng cầu thủ lắm
Sao ko thích vậy bạn? avatar xinh quá...

destination
09-10-2011, 15:27
Này nhà quê lên phố, chứ " sao" về quê cũng dzui lắm. Ở quê em, mỗi lần có đoàn phim về quay là thiên hạ kéo nhau rần rần đi coi, hie hie

Thế quê bạn ở đâu?? dưới quê giờ còn chuộng cải lương hay chèo ko hay chuộng nhạc trẻ nhỉ???

ngaoduthienha
09-10-2011, 16:29
ban nào muốn đi pm tin nhắn riêng, mình còn vài vé mời, đứa bạn làm adidas cho nè..

ngaoduthienha
09-10-2011, 16:36
Adidas chuẩn bị khai trương 1 store tại tòa nhà Bitexco đó bác :D

ngaoduthienha
09-10-2011, 16:44
Nhanh lên số lượng có hạn nha mấy pác^^

langthanglaca
09-10-2011, 21:28

Có hả? Mở store hay Văn phòng đại diện? Mở store thì ai mà vô mua =.="

ngaoduthienha
09-10-2011, 21:39
Có hả? Mở store hay Văn phòng đại diện? Mở store thì ai mà vô mua =.="
cả 2 lun, có chứ sao lại ko có ng mua đc hả pác??

langthanglaca
09-10-2011, 21:44

Nếu quảng cáo rầm rộ thì may ra. . .Ò...Adi mở ở Bitexco chắc cũng có mục đích hết ! Mục đích trước tiên là muốn mọi người đặt chân vào tòa nhà này có mục đích. =))

destination
09-10-2011, 21:47

Ủa bạn này lên tphcm giờ chưa về quê nữa hay sao mà còn hào hứng với các event trên này thế..

destination
09-10-2011, 21:49

Bạn này nói hơi vô lí, Bitexco là trung tâm tài chính lớn nhất VN chứ có phải là trung tâm thương mại đâu mà có bán hàng ở đây...

Perseus
09-10-2011, 21:56
Bitexco là tòa nhà nào vậy :D

destination
09-10-2011, 21:58

Bạn à, nếu ko biết bạn có thể lên google search ra, cứ hỏi thế này sẽ làm loãng topic đấy..

ngaoduthienha
09-10-2011, 22:04
Ủa bạn này lên tphcm giờ chưa về quê nữa hay sao mà còn hào hứng với các event trên này thế..
À, mình lên sg học rùi bạn ơi^^ MẤy event này là mình khoái lắm:D

langthanglaca
09-10-2011, 22:06
Bạn này nói hơi vô lí, Bitexco là trung tâm tài chính lớn nhất VN chứ có phải là trung tâm thương mại đâu mà có bán hàng ở đây...
Lúc đầu cũng nghĩ thế, nhưng 1 khi đã bán ở Bitexco, độ cập nhật sẽ nhanh và nhạy hơn nhiều, để cho xứng cái mác Bitexco :)). Thế thì dân ghiền adi tha hồ vào nghía và tin tưởng.
Nhưng mà, chắc ko phải mở shop đâu. Trụ sở hay văn phòng đại diện nghe có lí hơn á.
Ủa mà thông tin này ở đâu sao biết được vậy?

ngaoduthienha
09-10-2011, 22:07
Bạn à, nếu ko biết bạn có thể lên google search ra, cứ hỏi thế này sẽ làm loãng topic đấy..
Chắc bạn Perseus cũng mới từ wê lên giống mình phẻi hem? :) Nó là tòa nhà lớn nhất TPHCM với 68 tầng đó bạn, mình chỉ nghe nói zị thui chứ cũng chưa vô nữa:D

Perseus
09-10-2011, 22:07

Em không biết thì hỏi thôi mà :)), vừa search thì ra được một tòa nhà kiểu dáng khá đặc biệt.

destination
09-10-2011, 22:10
Chắc bạn Perseus cũng mới từ wê lên giống mình phẻi hem? :) Nó là tòa nhà lớn nhất TPHCM với 68 tầng đó bạn, mình chỉ nghe nói zị thui chứ cũng chưa vô nữa:D

Tòa nhà đó có hệ thống bảo mật hiện đại số 1 VN, sao mà tự nhiên khơi khơi vào đc..

destination
09-10-2011, 22:13
Lúc đầu cũng nghĩ thế, nhưng 1 khi đã bán ở Bitexco, độ cập nhật sẽ nhanh và nhạy hơn nhiều, để cho xứng cái mác Bitexco :)). Thế thì dân ghiền adi tha hồ vào nghía và tin tưởng.
Nhưng mà, chắc ko phải mở shop đâu. Trụ sở hay văn phòng đại diện nghe có lí hơn á.
Ủa mà thông tin này ở đâu sao biết được vậy?

Báo chí và mạng internet cũng có nói rồi mà bạn.. ko biết có thể coi Bitexco là một điểm để phượt (nói quá vậy chứ dùng từ khám phá chính xác hơn) không nhỉ, vì với cá nhân mình, tòa nhà đó như một kiệt tác nghệ thuật.. một vùng đất mới đầy bí ẩn và đẹp đẽ vậy..

langthanglaca
09-10-2011, 22:16
Giống tòa Egg Building của London nhưng nhon hơn và bị khuyết chút phần đỉnh ! :))
Egg Building
https://1.bp.blogspot.com/_OORyagu8ETY/TP7wprEzYLI/AAAAAAAADBc/SOntATV1dH0/s1600/Egg+Building_London-England.jpg

Bitexco

langthanglaca
09-10-2011, 22:18
Báo chí và mạng internet cũng có nói rồi mà bạn.. ko biết có thể coi Bitexco là một điểm để phượt (nói quá vậy chứ dùng từ khám phá chính xác hơn) không nhỉ, vì với cá nhân mình, tòa nhà đó như một kiệt tác nghệ thuật.. một vùng đất mới đầy bí ẩn và đẹp đẽ vậy..
Nó cho khám phá chứ đâu phải ko đâu! 200k cho 1 lượt lên tầng 68 để xem kính viễn vọng =)).

Perseus
09-10-2011, 22:22
Hì thank các anh chị :D, tòa nhà Egg gì đó hình như cũng xuất hiện trong truyện conan tập 71 thì phải. Tòa nhà Bitexco bảo là được thiết kế từ búp sen nhưng em thấy hình như không giống lắm :-?

destination
10-10-2011, 22:19
tòa nhà này ai vào rồi vậy, thấy sao các bác :D, ly cafe trên đó giá nhiu, sv có nên đua đòi vào lần cho bít ko nhỉ :D

Bạn này comment loãng quá, cái đó là tùy bạn thôi, phải tự biết tính toán chứ..