PDA

View Full Version : Bali, bali, 21-30/10/2012

nhanviennhatrang
22-09-2011, 15:58
Rủ rê các bạn đi Bali, tháng 10/2012. Từ 21 đến 30/10/2012.
Vé HAN – KUL – DPS – KUL – HAN = 226,67 USD; ăn, chơi, ngủ nghỉ, đi lại thì vô cùng 300 USD trở lên.
21/10 HAN – KUL – DPS.
22-23/10 Liberty, Bali
24-25/10 Canibal Rock, Komodo
26-27/10 Gili air
….
29/10 DPS –KUL
30/10 KUL – HAN.

Các bạn cùng tham gia nhé.

anto
23-09-2011, 16:00
Bạn nên đặt vé trên airasia từ bây giờ đi. Đang có khuyến mãi đó. Đi HAN-KUL KUL-Bali Bali-KUL KUL-HAN hết khoảng 180$ phí (cả lệ phí thanh toán qua thẻ nhé).
Mình đã book xong nhưng đi vào tháng 8.

keepwalking16
19-10-2011, 16:27
Mình cũng đang tính đi add yahoo mìnhnhe keepwalking16

nhaquegoc186
21-10-2011, 03:05
Bạn nên đặt vé trên airasia từ bây giờ đi. Đang có khuyến mãi đó. Đi HAN-KUL KUL-Bali Bali-KUL KUL-HAN hết khoảng 180$ phí (cả lệ phí thanh toán qua thẻ nhé).
Mình đã book xong nhưng đi vào tháng 8.

Già Q ơi,mắc rồi nhé.Em book cho mấy bạn cũng ở ngoài đó 137$/4 chặng,total luôn:D
@nhanviennhatrang:bạn đã book vé chưa,bọn mình cũng có plan Bali,nhưng vào tháng 11.Vì có 1 bạn sn vào đợt đó luôn.
Lịch trình tạm ntn: HAN/SGN-KUL/CGK-JOG-Gunung Bromo-Bali-KUL-HAN/SGN,total 12 ngày.

Thac Huynh
21-10-2011, 12:43
Hello Anto,

Bạn cho Thạc hỏi bạn đi ngày mấy vậy. Mình đi cuối tháng 8/2012 khoảng 8-10 ngày.

Ut it
24-10-2011, 17:40
Nhìn topic này nhớ Bali quá để lên vé thế nào có chi báo tin chung cho cả nhà .

ThiKhanh
28-10-2011, 15:05
Già Q ơi,mắc rồi nhé.Em book cho mấy bạn cũng ở ngoài đó 137$/4 chặng,total luôn:D
@nhanviennhatrang:bạn đã book vé chưa,bọn mình cũng có plan Bali,nhưng vào tháng 11.Vì có 1 bạn sn vào đợt đó luôn.
Lịch trình tạm ntn: HAN/SGN-KUL/CGK-JOG-Gunung Bromo-Bali-KUL-HAN/SGN,total 12 ngày.

Chào bạn, cho mình hỏi thăm, Bromo đi thời gian nào là mùa đẹp nhất? Tháng 11 đi có bị mưa không? Cảm ơn bạn

nhaquegoc186
29-10-2011, 22:54
@ThiKhanh: Mình chưa đi nên cũng ko rõ,nhưng bạn mình 1 người đi vào tháng 5,1 người đi tháng 10 thì Bromo rất ok,chụp hình bình minh rất đẹp.Còn mùa khô bên đó là từ tháng 5-10,nhưng cũng là mùa cao điểm du lịch nên giá cả mọi thứ rất đắt đỏ.Bọn tớ nhà nghèo nên phải đi vào dịp tháng 11:D

GiaHoa
27-11-2011, 15:53
Bạn ơi mình cũng muốn đi Bali nhưng k có kinh nghiệm gì, từ việc tìm đặt vé....bạn chỉ có mình với đc k?

GIÀ MÀ GÂN
08-02-2012, 08:00
Mình rất muốn đi chuyến nầy nhưng ko biết mô tê gì cả,nếu các bạn đặt vé được thì giúp mình luôn,có gì liên lạc với mình nhé SĐT 0983543365 - email : [email protected] , rất mong chờ tin bạn

Shachou
08-02-2012, 15:00
Vé HAN – KUL – DPS – KUL – HAN = 226,67 USD; ăn, chơi, ngủ nghỉ, đi lại thì vô cùng 300 USD trở lên.
21/10 HAN – KUL – DPS.
22-23/10 Liberty, Bali
26-27/10 Gili air
….
29/10 DPS –KUL
30/10 KUL – HAN.

Tôi có nhầm ko đây, có người lẳng lặng đặt vé đi nước ngoài, mà lại đi tận Bali cơ, bất ngờ quá! :(

vinhpap
09-02-2012, 15:05
cho minh tham gia voi
[email protected]

Thao Cindy
22-02-2012, 16:10
Minh vua di Bali ve, cac ban nao can kinh nghiem thi hoi minh nhe

Viết bỏ dấu cho phù hợp với quy định

lonelyplanet_tam
23-02-2012, 01:09
Hi Thao Cindy, mình đang chờ vé giá rẻ đi Bali vào tháng 4,5 năm nay. Bạn có thể cho mình và mọi người 1 ít thông tin được không? Mình đi theo kiểu backpack ăn bờ ngủ bụi miễn sao giá rẻ nhất và bỏ qua các dịch vụ vui chơi giải trí + hotel mắc tiền. Thời gian lưu trú ở Jakarta + Bali là 7 ngày với 500$ ko biết có đủ hay ko nữa?

jackie
23-02-2012, 02:14
Chưa đi nước ngoài bao giờ đặt vé đi như nào các bạn chỉ mình với.

Gaxinhdep
23-02-2012, 17:50
Em rất thích plan này, nhưng em thấy giá vé Air Asia đang giảm travel from Mar - Aut, cho em hỏi kinh nghiệm là đi vào dịp Oct này thì mất độ thưa hơn, nên chi phí dịch vụ giá mềm hơn ạ?

anquangminh
25-02-2012, 10:51
Hi bạn Thao Cindy

Vui lòng cho mình xin tên, địa chỉ, email của driver, guesthouse/ homestay ở Kuta/ Legian, Ubud, Lovina mà bạn đã đi nhé (kèm giá cả chi tiết), xin cảm ơn ([email protected])

kexauxa
25-02-2012, 11:30
Một vài thông tin để bạn tham khảo :

1) Bay đến Bali

- Từ Sài Gòn & Hà Nội, bạn có thể bay đến Bali (DPS) qua Singapore (SIN), Kuala Lumpur (KUL) hoặc Jakarta (CGK) (trừ Hà Nội). Một mẹo để bay tiết kiệm đó là nên tránh các chặng bay quốc tế (từ nước này sang nước khác) càng ít càng tốt, do đó cách rẻ nhất để bay từ SGN đi Bali là thông qua Jakarta

- Riêng cá nhân mình thì bay đến Bali thông qua Singapore (SIN) vì đi chung với một vài bạn mà các bạn lại có nhu cầu viếng thăm và lưu trú tại Singapore

- Nếu bay SGN-SIN bằng Tiger: bạn phải làm thủ tục nhập cảnh vào Singapore, sau đó xách hành lý đến các Terminal khác trong sân bay, làm lại thủ tục xuất cảnh khỏi SIN và check-in

2) Mùa nào đi Bali tốt nhất?

- Theo một số người làm du lịch ở Bali thì đây là vùng quanh năm thời tiết đều nắng ấm và khí hậu cũng tương đối ổn định nên không có khái niệm low/high season. Tuy nhiên,3 tháng đầu năm ở Bali là mùa ít khách du lịch hơn so với các tháng hè. Trời tương đối mát mẻ, cũng hay mưa buổi chiều tối như ở Sài Gòn

- Nhóm mình đi vào đầu tháng 9, thời điểm này cũng nhiều nắng ấm và cũng khá mát mẻ, thuận tiện cho việc tắm biển, viếng thăm các đền đài cũng như chụp hình lưu niệm.

- Vào mùa bão ở Nam Thái Bình Dương, Bali thỉnh thoảng cũng hay bị ảnh hưởng từ các cơn bão vào Úc Châu. Tuy nhiên ảnh hưởng không lớn, thường là có nhiều mây và mưa to vào chiều tối

- Nhớ để ý tin tức liên quan đến tro bụi núi lửa ở Bali vì có thể ảnh hưởng đến các chuyến bay

3) Chú ý khi đến và đi ở sân bay Denpasar, Bali

- Khi đến quầy thủ tục hải quan, bạn rẽ vào 3 quầy phía bên tay phải có đề biển "Temporary Stay". Người ta không ghi rõ là "for ASEAN passports" nên bạn cần chú ý. Nếu đến các quầy khác, mấy cha hải quan cũng đuổi bạn qua 3 quầy đó mà thôi, mắc công phải xếp hàng lại

- Sân bay Denpasar rất an toàn ngay cả khi đến Bali lúc nửa đêm, bạn có thể đổi tiền tại rất nhiều quầy giao dịch hoặc rút từ ATM. Sau khi ra đến Arrival Gate, bạn quẹo phải, có quầy Airport Taxi, đến quầy này lấy ticket và được tài xế taxi dẫn ra xe đưa về khách sạn. Tài xế taxi ở Bali đa số rất thân thiện và vui tính

- Khi rời khỏi Bali, bạn phải nộp “thuế xuất hành” (airport departure tax): 150,000 IDR cho các chuyến quốc tế và 40,000 IDR cho các chuyến nội địa, đó là lý do tại sao bạn nên bay thằng từ Sài Gòn đi Jakarta nếu book được vé . Nếu bạn quên đổi tiền/ thiếu tiền sau khi làm thủ tục check-in cũng không sao vì lối đi từ các quầy check-in đến immigration counter có rất nhiều quầy đổi tiền và ATM. Thuế xuất hành sẽ thu tại 1 quầy riêng (chứ nhân viên xuất nhập cảnh không thu), cho nên đừng kẹp tiền vào passport khi trình tại immigration counter.

4) Chú ý khi đổi tiền ở Bali

- Ở Bali, mạng lưới các quầy đổi tiền chợ đen rất nhiều và tỉ giá thì cũng chênh lệch khác nhau. Với tiền USD cũ hoặc bị nhàu hay có vết thì họ sẽ không chịu đổi hoặc đổi với giá rất cao. Nếu bị mánh này, bạn chỉ cần nói không đổi nữa và đi tìm quầy đổi tiền khác

- Khi đổi tiền, yêu cầu họ nhân số tiền quy đổi ra máy tính và nhớ đếm cho đúng khớp với số hiển thị trên máy tính của họ trước khi rời khỏi quầy

5) Sử dụng 3G và Online Maps ở Bali

- Tại Bali, bạn có thể sử dụng 3G. Lúc ở Bali, tôi sử dụng dịch vụ của hãng Telkomsel. SIM và top-up card của Telkomsel có bán tại các cửa hàng điện thoại hay các shop gần khách sạn mà bạn lưu trú

- Nên mang theo 1 smartphone có hỗ trợ GPS & Online maps sử dụng Android hoặc iPhone. Nếu không muốn sử dụng 3G mà vẫn có thể dùng maps thì có một số offline map apps mà bạn có thể sử dụng như sau:

* Với HDH Android: Mapdroyd hoặc Maverick (Free Edition)

* Với iPhone (tự tìm trong App Store nhé)
6) Ở đâu tại Bali?

- Nơi du lịch sầm uất và tập trung đông khách du lịch nhất là huyện Kuta, cũng là nơi gần sân bay nhất. Bạn nên đặt phòng khách sạn ở huyện Kuta, nếu ở huyện Benoa (khu du lịch resort cao cấp) thì sẽ rất buồn vì khá im ắng, lại xa khu vui chơi (từ Benoa đi Kuta có xe trung chuyển của khách sạn, đi mất gần 30 phút)

-Thời gian ở Bali mình ở tại 2 khách sạn là Lusa nằm tại Kuta và Jati nằm tại Ubud . Giá phòng tại khách sạn Lusa là 340.000 rupiah (750.000 VND) cho phòng 3 người và 240.000 rupiah (300.000 VND) dành cho phòng đơn đã bao gồm ăn sáng và thuế . Khách sạn khá ổn, có hồ bơi và gần khu trung tâm Kuta, lại cách bờ biển Kuta hay Legian khoảng 10-15 phút đi bô, nói chung với chi phí như thế thì nhóm khá hài lòng với khách sạn nàỵ
- Còn nhà nghỉ Jati nằm tại Ubud thì hơn cả tuyệt vời . Nhà nghỉ này nằm trong một con hẻm nhỏ, rất sạch sẽ và yên tĩnh, ngay phía sau là ruộng lúa xanh mát gần gũi với thiên nhiên . Chủ nhà nghỉ lại rất dễ thương và nhiệt tình, hướng dẫn bọn mình khá chi tiết những nơi cần tham quan cũng như ăn uống tại Ubud, giá cũng khá hữu nghị : 34 USD/phòng đôi, quy ra khoảng 287.000 rupiah . Đây là nhà nghỉ mà du khách nên lưu trú khi đến Ubud :)
7) Mua sắm hay ăn uống tại Bali?

- Khi đi mua sắm tại Bali nhớ phải trả giá vì người bán nói thách kinh khủng, theo các diễn đàn du lịch thì nên trả mức 1/3 dựa trên giá mà người bán đưa ra nhưng theo mình thì nên trả 1/10 thì mới đúng . Mình đã từng mua 2 mặt nạ gỗ giá 70.000 rupiah sau khi deal giá từ 250.000 rupiah xuống nhưng sau đó check lại thì chỉ có khoảng 40.000 rupiah thôi, thấy mà choáng :)

- Một vài quán ăn gần Kuta có giá khá ổn, khoảng từ 20.000 - 40.000 rupiah cho 1 phần ăn (bữa nào hơi no là ăn không nổi luôn vì khá nhiều), mức giá này đã bao gồm thuế và phí phục vụ . Tuy nhiên, tại những vùng khác người bán sẽ tính phí phục vụ và thuế tách riêng nên bạn cũng sẽ phải trả khoản phát sinh này

- Nên tự khám phá các món ăn truyền thống của Bali như cơm heo quay, cơm vịt chiên ... dù giá cả hơi chát 1 tý nhưng sẽ cảm thấy rất thú vị (tùy người nhé, riêng mình thì thấy rất ngon, he he)

Spiderman
02-03-2012, 13:59
Bài trên của bạn Kexauxa rất hay, nhiều thông tin để hy vọng sau này có dịp đi Bali.

VânTeddy
02-03-2012, 22:45
Mình cũng muốn join tour này, nhưng đi ngắn ngày hơn được ko nhỉ? Vì tháng 7 đã đi phuket tận 9 ngày rồi. Đã có bao nhiêu người tham gia rồi bạn chủ top. Có gì PM mình nhé. tks

Pinetree
26-04-2012, 18:10
Mình vừa ở bali về; cần kinh nghiệm gì thì email cho mình nhé; hoặc add Facebook [email protected]

hoangvanphuong75
26-04-2012, 21:33
@sân bay nào của Indo cũng thu departure tax hết không riêng gì Bali. Còn việc bay qua KL or Sing hay Jakarta là do lựa chọn chuyến bay, hãng HK và Khuyến mại. Thường mọi người hay bay qua KL là vì AA hay có vé rẻ KL Bali, SG KL cũng rẻ hơn nhiều so với SG Jakarta mặc dù cũng AA mẹ con thôi. Về mọi phương diện thì Jakarta ko bằng KL nên việc chọn KL LCCT là điểm đến trứơc khi qua Bali cũng dễ hiểu.

JustinLee
26-04-2012, 22:22
Bali bali... muốn đi chung... mà sếp không cho nghỉ >"<
Đang cố nài nỉ... nếu sếp okie bắn qua KL rùi xin nhập đoàn tại em ở HCM

Tarus
27-04-2012, 12:06
Nếu lựa chọn AA thì hiện tại giá vé total là: SG-KL-SG: 165USD; KL-Bali-KL: 150USD vì phải nối chuyến nên lựa chọn giá vé thấp hơn một ít cũng hơi khó.

Đang xem thêm giá của Tiger, Lion, Jet ... xem thế nào, riêng Jet nó transit bên Sing tới 18 tiếng ...cạch luôn.

@Justin, chơi luôn đi ku, cứ báo sếp chị 3,4,5 ... nhà em cưới là đi thôi !!!

thanh_le
28-04-2012, 10:30
mình đọc các thông tin về Bali thấy thik wa, muon dc tham gia di Bali choi voi moi nguoi ...

ben
28-04-2012, 12:17
Tarus có thông tin gì về vé máy bay thì loa loa lên cho mình hóng với nhé.

Tarus
28-04-2012, 15:49
Tarus có thông tin gì về vé máy bay thì loa loa lên cho mình hóng với nhé.

Hôm nay mình vào VNA check thử thì thấy vé bay SG-KL-SG (21,30/10) rẻ bất ngờ: 98.000 vnđ. Nhưng cộng tất cả các loại phí+thuế thì total là: 2887000vnđ/round trip.

Nếu bay VNA thì chặng KL-Bali-KL của AA total: 168$

P/s, Chủ thớt lâu rồi không thấy cập nhật thêm thông tin về chuyến đi để mọi người có thêm thông tin để đi cùng nhỉ !?

chinh euro
28-04-2012, 21:19
hóng hớt..còn lâu mà

JustinLee
29-04-2012, 01:28
@Justin, chơi luôn đi ku, cứ báo sếp chị 3,4,5 ... nhà em cưới là đi thôi !!!

Hiz hiz, ổng mà gọi điện thoại về nhà em... Chết em luôn.. =)) Hôm bữa, mới làm cái bản khai lý lịch gia đình (ai cũng làm) cho ổng quản lý kìa ông anh àh! Chắc em đợi qua con trăng này rùi từ từ coi có đoàn nào em đi luôn... :D Mà anh cũng máu me "phượt" dữ ghê :D

yinyang
29-04-2012, 15:23
Hôm nay mình vào VNA check thử thì thấy vé bay SG-KL-SG (21,30/10) rẻ bất ngờ: 98.000 vnđ. Nhưng cộng tất cả các loại phí+thuế thì total là: 2887000vnđ/round trip.
Nếu chịu khó canh Airasia thì sẽ có vé rẻ hơn rất nhiều nha bác

KiXu1983
02-05-2012, 19:51
Mình cũng book đi Kul - Bali tháng 10, giá tổng tất tần tật là 240$ khứ hồi từ Hà Nội.
Hehe, đợt đó bạn nào đi trùng thì giao lưu nhé! :P

peccovn
02-05-2012, 20:37
Mình cũng book đi Kul - Bali tháng 10, giá tổng tất tần tật là 240$ khứ hồi từ Hà Nội.
Hehe, đợt đó bạn nào đi trùng thì giao lưu nhé! :P

Haizzaaa... Mình cũng ham hố được đến Bali 1 lần, vì chưa bao giờ được đến !!! Nhưng giờ đến Tháng 10 k biết có đợt promo nào của Air Asia k nhỉ ???

Nếu k có chắc đành phải để dành Bali cho năm sau quá. Thông thường thì vào tháng 05 Air Asia sẽ có Big Promo cho tháng 1, 2,3 năm sau. Không biết có bà con nào chung chí hướng với mình k ta ??? ( năm ngoái, mình book vé cho nhóm mình 14 người đi từ SGN ->KUL ->RGN -> BKK->SGN mà chỉ có 140$ - Hy vọng năm nay sẽ có Big Promo để thực hiện ước mơ Bali ...)

Xu là Xu đi nhiều quá nhé, đi Đà nẵng về còn chưa chịu up hình ảnh lên FB nữa đó !!! Hehehhe
Sẽ cố gắng săn vé rẽ để tiếp tục đu bám & ám ảnh em Kixu mới được... Hahahha

tran_tri_kien
08-05-2012, 22:39
@peco: có thể mua của Jet Star HCM - SIN - Bali

bạn chọn HCM - BALI nó tự động transit ở SIN :D :p

tungtram
17-08-2012, 15:16
@peco: có thể mua của Jet Star HCM - SIN - Bali

bạn chọn HCM - BALI nó tự động transit ở SIN :D :p

Bạn ơi, bạn đã đi thử Jet Star quốc tế chưa vậy, mình sợ tụi này nó delay vả lại máy bay rung vậy ngồi mười mấy tiếng cũng hơi ngại :):)

tienlala007
21-08-2012, 18:51
chào các bạn, mình cũng mới đi bali 2 tuần,để mình so sánh cho các bạn dễ hình dung nhé! mình khuyên là k nên ở Nusa Dua, chán và buồn như Mũi Né ấy, khách sạn thì đắt nữa chớ :( chỉ để nghỉ dưỡng yên tĩnh thôi, Kuta thì như khu phố Tây của saigon ấy, nhộn nhịp all day luôn :P Ubud cũng rất nhộn nhịp cho bạn nào khoái không khí ở chung zới khoai tây nhé, Candi Dasa thì buồn lắm, Lovina beach thì đẹp, nên book vé coi dolphin tour and snorkeling ở Lovina beach ( lặn ở đây giống Nha Trang lắm) ah, các bạn nên leo núi Batur để dc thấy cách họ luộc trứng và chuối bằng hơi nước, hihi... Nếu có thời gian các bạn nên đi lặn ở Menjagan island, tuyệt vời !! :) và mình cũng ờ đảo gili trawangan 3 ngày, cái đảo ấy thì đẹp tuyệt vời nhưng k tắm dc đâu vì toàn là san hô chết ở gần bờ k ah, nhưng thuê dụng cụ rồi snorkeling thì tuyệt vời :) mình đã thấy 1 con rùa to chà bá khi đang lặn ở đây nè :)) hoho, Nếu các bạn có thắc mắc thì cứ hỏi, mình sẽ trả lời để chuyến đi của các bạn thật vui vẻ :) Thân!

bbwoman
21-08-2012, 22:31
Có bạn nào có plan đi đợt Tết ta khong, cho mình bám càng với. Mình ở HCM.

Vhnghiem
30-08-2012, 00:12
21/10 HAN – KUL – DPS.
22-23/10 Liberty, Bali
26-27/10 Gili air
….
29/10 DPS –KUL
30/10 KUL – HAN.

Bạn cho mình lịch trinh bay và giờ giấc các chuyến và hãng máy bay dc ko để xem và tham khảo r xem tn r kết với bạn đi Bali dc ko.