PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] tư vấn cách chọn áo Columbia

Sóng bạc đầu
20-09-2011, 15:54
Em định tìm 1 chú áo khoác Columbia dày 1 tý (3 lớp thì phải), hàng ngon. bác nào biết cách phân biệt hàng xịn với hàng lên thì tư vân em với. cho em xin địa chỉ mua hàng và nếu có giá để tham khảo thì tuyệt. tiêu chí là không dành quá nhiều tiền là được. :L

toanmomday
21-09-2011, 00:46
1. Áo nam tay kéo khóa ở bên tay phải.
2. Trên mọi tag áo, trên áo hay tài liệu đi kèm ko có chữ gore-tex nào hết vì colum dùng chất liệu riêng là omni tech để chống thấm chứ ko xài gore-tex.
https://images.all-free-download.com/images/graphiclarge/omni_tech_127880.jpg
3. Lớp áo lót fleece bên trong bằng lông cừu chất lượng cao, cầm rất nặng tay. Hàng fake bằng nỉ, mỏng, nhìn rất "èo ọt" :))
4. Nếu có ý định mua qua ebay hay amazon thì giá áo titanium 3 layer ko dứoi 300$ hàng mới :D
5. Hàng fake2 fake3 mặc vào nhìn lùm tùm ko lên dáng, vải nhìn cứng, nếu ai thấy và sờ áo xịn rồi sẽ biết ngay :D
6. Áo xịn thường phối màu rất nổi, thậm chí lòe loẹt :)) hoặc mỗi màu, có cái thậm chí 4 5 màu phối với nhau. Nếu bạn thấy 1 cái columbia for men màu hồng pha với xanh nõn chuối + xám thì đừng có lấy làm lạ ! Hàng fake rất ít màu, phối tùm lum, không nổi.
https://www.filarinskis.com/images/uploads/bugaboo_reskin_parka_neon_green(1).jpg
Con này đợt thấy nằm ở M2 mấy tháng ko ai múc vì size bự quá (XXL cho tây) mầu lại chóe quá !
Mùa này chưa phải đông hẳn nên nguồn hàng ít, bao h vào mùa bạn chịu khó lùng ở mấy shop made in Vn sẽ thấy hàng "lỗi", mặc vẫn ổn chỉ có điều size có thể to quá hoặc bé quá.

Sóng bạc đầu
23-09-2011, 14:55
Cảm ơn bác toàn nhiều. Nếu mà bỏ ra $300 cho 1 chiêc áo thì cũng :shrug: thật. Ở Hà nội có chỗ nào bán hàng ngon bổ rẻ không vậy bác. Mấy chỗ Đội Cấn anh em kêu bị chém ác quá

kevin10789
25-09-2011, 11:38
Em cũng muốn mua áo/quần Columbia ở SG, có bác nào biết chỗ bán thì chỉ dùm em, thanks

KenZend
03-10-2011, 20:20
Em cũng đang tính mua 1 cái. Thấy ở anh umove có bán áo Columbia 3 lớp này, tầm 1300k. K biết giá như thế có ổn k mọi người. Có phải hàng fake hay k?

buhogia
11-10-2011, 09:46
Hôm chủ nhật mình lên M2 Trên Lý Thường Kiệt Thấy có khá nhiều hàng The NorthFace và Columbia nhưng không biết hàng nhái hàng thật thế nào? Các bác cao thủ lên xem sao ? nhưng em có 1 chiếc áo nhãn hiệu Columbia đối chiếu với chỉ dẫn ở đây thì đích thị là hàng nhái ( Thế mới đau ) vì khóa ở bên tay trái, và riêng khóa kéo chính lại không phải là YKK.
Còn cái tem 7 màu thì em được nhiều người nói là hàng lỗi bán ở Việt nam thì phải cắt cái tem này ( Do trên đó có mã có thể đọc được đến nhà máy sản xuất vì thế họ cắt đi để hãng kg truy tìm được nguồn gốc tuồn hàng ) chẳng hiểu thế có đúng không?
Xem ra thật - giả lẫn lộn muốn kiếm hàng xịn ở Việt nam cũng khó phết các bác nhỉ

buhogia
11-10-2011, 09:53
Hôm chủ nhật mình lên M2 Trên Lý Thường Kiệt Thấy có khá nhiều hàng The NorthFace và Columbia nhưng không biết hàng nhái hàng thật thế nào? Các bác cao thủ lên xem sao ? nhưng em có 1 chiếc áo nhãn hiệu Columbia đối chiếu với chỉ dẫn ở đây thì đích thị là hàng nhái ( Thế mới đau ) vì khóa ở bên tay trái, và riêng khóa kéo chính lại không phải là YKK.
Còn cái tem 7 màu thì em được nhiều người nói là hàng lỗi bán ở Việt nam thì phải cắt cái tem này ( Do trên đó có mã có thể đọc được đến nhà máy sản xuất vì thế họ cắt đi để hãng kg truy tìm được nguồn gốc tuồn hàng ) chẳng hiểu thế có đúng không?
Xem ra thật - giả lẫn lộn muốn kiếm hàng xịn ở Việt nam cũng khó phết các bác nhỉ

vodanhkhach
20-12-2011, 10:21
hàng Columbia hoặc the Northface được hãng đặt sản xuất tại các nước đang phát triển như Việt Nam, Trung Quốc. Hàng được sản xuất ra và xuất hết sang Mỹ hoặc Âu. Các hãng này thường quản lý chất lượng rất chặt chẽ. Tuy nhiên trong quá trình sản xuất, luôn có một phần sản phẩm thừa hoặc lỗi nhỏ ko được xuất, vì vậy các nhà máy dệt may sẽ tháo hết tem mác rồi tung ra thị trường thôi. Các bác có thể tin được phần nào mà mua cho rẻ.

Hà Phương
27-12-2011, 14:51
Chuẩn. Nhà mình cũng làm may mà. Hàng fake thì mình không biết. Nhưng hàng may ở Việt Nam thì chất lượng chẳng thua gì hàng shop xịn đâu

Sóng bạc đầu
30-12-2011, 09:25
@ Hà Phương: Hình như bạn đang có 1 ít áo Mountain dành cho anh em đi phượt, tung lên cho anh em thưởng lãm đi nào

highway1vn
05-01-2012, 14:09
Áo Columbia nó sản xuất ở viêtnam nhưng toàn xuất EU thôi bác ah không có size bé để việt nam mặc,Chỉ có quần thì có hàng xuất hàn nhưng không thấy bên ngoài mấy
Áo Columbia dùng khóa ykk nhé các bác cũng không nên chú trọng vào khóa bên trái hay bên phải nhé cái đó không có quyết định hàng thật hay nhái
Ao Columbia không có tem 7 mầu các bác nhé vì mác chính của nó được dệt và đã được mã hóa cho nên khi quét máy chuyên dụng vào mác dệt chính nó sẽ tự động ra mọi thông tin về nơi sản xuất,xuất xứ và xuất cho thị trường nào cái này thì mắt thường không thể nhin thấi được. Cái này mình đã được cầm máy đi thử rồi hehe

Kitty Car
14-02-2012, 15:01
em qua TQ nhìn mà chẳng phát hiện hàng thật hàng giả hic bác nào biết cách check giúp em nhé

ktmart
31-12-2014, 09:25
Qua nhà em xem hàng thật và mua hàng thật thì ACE biết ngay hàng giả nó là như thế nào ngay.

- Tên sản phẩm: Columbia WM1056 Men's Northwest Traveler Interchange Waterproof WM1056 Columbia
- Mã sản phẩm: M067
- Thương hiệu: Columbia Sportwear
- Xuất xứ: VNXK original.
- Size: M
- Màu sắc: Flame
- Giảm giá 5%: Like FB Page: https://www.facebook.com/ktmart.vn
- Giảm giá 5%: Đặt hàng Online tại Website hoặc Hotline: 0904.644.346

- Mô tả: Columbia WM1056 Men's Northwest Traveler Interchange Waterproof WM1056 Columbia - Áo Columbia Interchange dành cho Nam có tích hợp công nghệ đỉnh cao của Columbia Sportwear là Omni Tech giúp cho áo chống nước (Waterproof) và thở được (Breathable) cùng chống gió tuyệt đối và còn công nghệ Omni Wick EVAP ở áo bên ngoài giúp hút mồ hôi từ trong cơ thể ra. Áo tháo rời thành 2 áo khác nhau, áo bên trong có lót lông và lớp trong có công nghệ Omni Heat giúp giữ lại 20% nhiệt cơ thể thoát ra giúp bạn luôn cảm thấy ấm áp và thoải mái dưới bất kỳ thời tiết nào.

- Size M dành cho bạn nào cao 1m8 và 80kg.

Áo có khóa Zip toàn bộ và tất cả các đường chỉ bên trong được ép Seam 100% nên chống nước Tuyệt đối.

https://ktmart.vn/useruploads/userfiles/504907/images/Columbia%20WM1056%20Men%E2%80%99s%20Northwest%20Tr aveler%20Interchange%20Waterproof%20WM1056%20Colum bia.jpg

hungvd
09-10-2015, 11:12
Cái vụ khóa kéo nằm bên phải, hình như phiên bản cho người thuận tay trái, mình có cái áo Nike cũng bên phải, lúc mua không để ý :D

ktmart
02-08-2016, 11:08
Bên em đang có áo khoác Columbia hàng VNXK original các Bạn ạ. Áo 3in1 Interchange rất Ấm luôn ạ.

Chi tiết tại: http://ktmart.vn/columbia-mens-bugaboo-interchange-jacket-omni-heat-omni-tech-we1053-columbia-ao-khoac-3-lop-1-1-5276061.html

https://ktmart.vn/useruploads/userfiles/504907/images/Columbia%20Men%E2%80%99s%20Bugaboo%E2%84%A2%20Inte rchange%20Jacket%20Omni%20Heat%20Omni%20Tech%20WE1 053%20Columbia%20ktmart_vn%200.jpg