PDA

View Full Version : Khám phà và trải nghiệm văn hóa, ẩm thực Ý và Pháp đợt lễ 30/4

Hoami
07-01-2016, 22:32
Sau mấy lần 'đi hụt' châu Âu, mùa Xuân này mình quyết phải đến được một trong những nơi cần phải đến trong đời Ý và Pháp :)

Mình dự định đi 18 ngày (từ 15/4---> 2/5/2016), nghỉ 9 ngày. Lịch trình dự kiến:

+ Ngày 1: SG - Paris
+ Ngày 2----> 8: Pháp đi các tp: Paris, Marseil, Nice, Monaco
+ Ngày 9----> 17: Ý đi các tp: Venice, Florence, Pisa, Rome và Vantican (nếu có thể).
+ Ngày 18: Paris - SG

Quan điểm của mình là đi để trải nghiệm nên không chạy theo số nước mà đi đển những thành phố đặc trưng nhất của nước mình sẽ đến. Đồng thời có thời gian để trải nghiệm văn hóa của người bản xứ. Ví dụ đển Pháp phải có thời gian uống cafe hay ăn sáng kiểu Pháp hay đến Ý nhất định phải có thời gian ngắm nhìn hoàng hôn tuyệt đẹp ở Florence :):).

Bugget dự kiến khoàng 3000 - 3500$. Hiện tại giá vẻ của Etiad và Emirate khá tốt khoảng dưới 750$, nên nếu bạn nào thật sự muốn đồng hành thì inbox mình, mình sẽ fix lịch trình và share với các bạn sớm để có thể mua vé sớm.

lehieu000
08-01-2016, 06:04
mình muốn tham gia nhưng chỉ nghĩ được ngắn ngày nên tham gia những ngày ở pháp thui được ko bạn?

Hoami
08-01-2016, 09:49
@lehieu000: Ban di duoc khoang bao nhieu ngay? Neu ban muon tan dung nhung ngay nghi le 30/4 thi se join o chang sau cua hanh trinh. Hien tai gia ve di SG-Paris-SG or SG-Rome-SG chenh lech khong nhieu nen neu ban that su muon di Phap thoi thi co the dao lich trinh mot chut de ban thuan tien hon cho ban

Trangnguyen1906
28-03-2016, 05:49
Cho mình xin sdt của b nhé. Tks b