PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Bình Dương có gì chơi?

mo.suo
19-09-2011, 09:31
Nhóm bạn của mình tính tháng 10 này, tổ chức 1 chuyến đi xả stress, tự chạy xe, và thời gian đi lại khá hạn hẹp chiều thứ 7 đi cỡ trưa chủ nhật phải về và chỉ có thể đi những chỗ gần Sài Gòn.

Vũng Tàu thì bọn mình thường xuyên đi rồi nên lần này tính làm 1 chuyến ở tỉnh lân cận là Bình Dương.

Có bạn nào mách nước những địa điểm có thể đi chơi được ở dưới Bình Dương cho tụi mình với (beer)

cuibapdidulich
19-09-2011, 10:12
Chà các bạn định đi Bình Dương hả,ở đó thì chỉ có chạy vòng vô các khu công nghiệp tham quan các đoạn đường trong đó thôi,hoặc ghé qua Chùa Bà tham quan,hay vô khu du lich Đại Nam.Còn không bạn có thể đến TX Thủ Dầu Một hỏi thăm người dân các làng nghề làm Gốm Sứ ,đất Bình Dương nổi tiếng về gốm sứ đó.Còn chịu khó đi xa nữa thì bạn chạy xuống Dầu Tiếng,tham quan Hồ Dầu Tiếng,và gần đó có Hồ Than Thở (Suối Trúc),mùa này mùa mưa có thể nước lên ,cảnh đẹp và hoang sơ lắm,còn ngay Hồ Dầu Tiếng có đường đi qua bên địa phận tỉnh Tây Ninh lun đó,có thời gian bạn làm 1 chuyến Phượt qua Tây Ninh lun nè...
Còn về phần ăn uống thì có thể ở Lái Thiêu có tiệm bánh bèo bì Mỹ Liên ,mình đi Bình Dương thì chỉ biết mỗi món này thôi.

phungquyen
19-09-2011, 20:57
Chà các bạn định đi Bình Dương hả,ở đó thì chỉ có chạy vòng vô các khu công nghiệp tham quan các đoạn đường trong đó thôi,hoặc ghé qua Chùa Bà tham quan,hay vô khu du lich Đại Nam.Còn không bạn có thể đến TX Thủ Dầu Một hỏi thăm người dân các làng nghề làm Gốm Sứ ,đất Bình Dương nổi tiếng về gốm sứ đó.Còn chịu khó đi xa nữa thì bạn chạy xuống Dầu Tiếng,tham quan Hồ Dầu Tiếng,và gần đó có Hồ Than Thở (Suối Trúc),mùa này mùa mưa có thể nước lên ,cảnh đẹp và hoang sơ lắm,còn ngay Hồ Dầu Tiếng có đường đi qua bên địa phận tỉnh Tây Ninh lun đó,có thời gian bạn làm 1 chuyến Phượt qua Tây Ninh lun nè...
Còn về phần ăn uống thì có thể ở Lái Thiêu có tiệm bánh bèo bì Mỹ Liên ,mình đi Bình Dương thì chỉ biết mỗi món này thôi.

Bạn ơi ! Cho mình hỏi Suối Trúc nằm ở chỗ nào của Bình Dương vậy ? Đường đi như thế nào ?
Trước mình có thấy ảnh chỗ này 1 lần nhưng không ai chỉ đường đi hết.

langhe
20-09-2011, 17:51
Một số món ăn ngon ở Thủ Dầu Một: Bò nhúng mắm ruốc (ngã ba cây nhang), Vịt Cu Chì (gần trạm thu phí trên, gần Đại Nam), Lẩu rau, cá tràu cửng, tép um cuốn bánh tráng (đường Huỳnh Văn Nghệ), Lòng bò nướng (đường Huỳnh Văn Lũy, hướng ra thành phố mới BD)...

langthanglaca
23-09-2011, 16:09
Bình Dương hả! It's my hometown :D. BD đại khái có Mực nướng-Cháo môn lươn ở quán Dầu giây ( qua trạm thu phí chút), ngồi nướng mực xì xèo rồi ăn cháo nữa là lên tiên, thích, sướng. Nữa là có mì chảo ( mì Bà hơ) ( Gò đậu quẹo phải), hơi nhiều dầu mỡ nhưng ăn xong 1 tg, sẽ rất nhớ cảm giác ngây ngấy và sẽ lại đi ăn tiếp thôi, Hoặc là cháo lòng w nước mắm gừng chấm lòng ngon miệng ( Ngã 4 Phú văn lên nhìn tay phải)...Ngoài ra còn mấy tiệm không tên khác nữa, nhiều. Ôi Bình Dương ! :L

jeambone
25-09-2011, 16:32
Có lẩu Hủ qua cá thác lác Lái Thiêu

Perseus
26-09-2011, 20:46
Bình Dương có sân Gò đậu cuồng nhiệt mỗi cưới tuần, có Đại Nam ngàn năm văn hiến... Xin chào mọi người :D

Joker
26-09-2011, 21:42
Bạn có thể hỏi đường đi về thị trấn Dầu Tiếng. Mình mới đi về, mùa này có nước nên suối Trúc cũng đẹp lắm.