PDA

View Full Version : Leo Núi Chứa Chan, Viếng Chùa Gia Lào, 08-09/10/2011

Pages : [1] 2

Koolinator
16-09-2011, 17:37
Lễ 2/9 vừa rồi leo lên được 2 đỉnh núi ở An Giang - Núi Sam và Núi Cấm, để rèn tí công lực cho chuyến leo Fan T11, giờ sẽ leo tiếp Núi Chứa Chan, nhưng chủ yếu cũng là gặp gỡ, vui đùa cùng các bạn đồng hành và nhóm Phượt Dại nhà tui.

Rút kinh nghiệm các đoàn khác leo núi...nhưng leo nhầm núi, mình quyết định chia làm 2 việc trong chuyến này (1) Leo lên đỉnh núi Chứa Chan (2) Viếng chùa Gia Lào - nghe nói có tượng Phật nằm to lắm.

Lịch trình đơn giản:

Ngày 1: Thứ 7 - 08/10/11: khởi hành từ Saigon...lang thang đến khoảng 4pm leo lên đỉnh núi, tối nhậu với chú bộ đội.

Hành trình đến núi Chứa Chan như sau copied từ otosaigon:

Từ TP.HCM, đi thẳng Xa lộ Hà Nội để đến Ngã 3 Vũng Tàu (chỗ có siêu thị Big C bảng hiệu to đùng án ngữ góc đường).

Tiếp theo chạy thẳng hướng Đồng Nai đến Ngã 3 Hố Nai rồi ngã 3 Trị An (đường rẽ đi thủy điện Trị An).

Qua thị trấn Trảng Bom (huyện Trảng Bom) => Ngã 3 Dầu Giây (rẽ trái là đi Lâm Đồng) => đi thẳng tiếp đến dốc Mẹ bồng con (Khu du lịch Sẻ Tre) => Thị xã Long Khánh, tiếp tục hỏi đường đến Ngã 3 Long Khánh rồi đến Ngã 3 Tân Phong.

Đến Ngã 3 Tân Phong, hỏi đường đến Ngã 3 Ông Đồn hoặc thẳng đến núi Chứa Chan!

Ngày 2: CN-09/10/11: xuống núi, qua viếng chùa Gia Lào, tượng Phật, nghe nói có cây đa 3 gốc linh lắm từ từ khám phá

Chắc lần này đi bằng xe máy nên nhận gạch đông vui tí, 16-20 mems là đẹp. Chi phí khoảng VND300K tùy ăn chơi thế nào.

Mem cũ ok roài, giờ Uư tiên mems mới - chịu chơi, chịu quậy, chịu nhậu và chịu thức..để cả nhà có thêm niềm vui mới lạ lạ tí.( cái này rút kinh nghiệm có anh chàng, cô nàng đúng 12h là ngủ khò :)) )

Nhận gạch ngói từ bây giờ nhé. Trứng ui...lo phụ anh dzới...củm ơn em!

TMH
16-09-2011, 17:55
Xét thấy không đủ tiêu chuẩn, thôi đành ngồi hóng dõi theo mọi người :(

TrungDaDieu
16-09-2011, 18:45
Xét thấy không đủ tiêu chuẩn, thôi đành ngồi hóng dõi theo mọi người :(

Theo chủ thớt luyện 3 đêm là đủ tiêu chuẩn anh ơiiiii:D

TrungDaDieu
16-09-2011, 18:47
Uư tiên mems mới - chịu chơi, chịu quậy, chịu nhậu và chịu thức...( cái này rút kinh nghiệm có anh chàng, cô nàng đúng 12h là ngủ khò :)) )

Nhận gạch ngói từ bây giờ nhé. Trứng ui...lo phụ anh dzới...củm ơn em!

Ưu tiên mems mới vậy mems cũ cho ở nhà hết anh nhá.

Heo lười
16-09-2011, 19:39
Cho mình quăng 1/2 cục gạch nha bạn^^.....muốn leo Chứa Chan bữa giờ nhưng mà chưa sure là đi dc:(....nếu đi dc thì đảm bảo ăn chơi tới bến lun:D

medieu8x
16-09-2011, 19:47
Chài...chỉ tuyển mem mới...vậy em chỉ xin hóng hớt thui!!! (beer)

NguoiNhaQue66
16-09-2011, 21:12
Cho mình quăng 1/2 cục gạch nha bạn^^.....muốn leo Chứa Chan bữa giờ nhưng mà chưa sure là đi dc:(....nếu đi dc thì đảm bảo ăn chơi tới bến lun:D
Em cũng định đi nữa hả??? Liệu anh nên suy nghĩ có nên không nhĩ...

anacodam
16-09-2011, 22:43
Núi Chứa Chan ở đâu nhỉ ??? Lịch trình của bạn chưa chi tiết lắm nên người mới vào như mình đọc thấy ko đủ sự tự tin để đăng kí :P

pebeo22
16-09-2011, 23:02
Em củng là mem cũ nhưng chưa có quắc chừng nào thành cũ quắc mới không được đi hả anh kool mà nói gì thì nói đặt gạch trước đi được đi hay không tính sau hihihihi(beer).

nhenden
16-09-2011, 23:25
A Koolinatorơi, lịch trình cụ thể là sao a? Đi xe máy từ SG đến Xuân Lộc, sau đó gửi xe và leo núi lên hay là chạy xe máy và chỉ leo 1 đoạn?

POL
16-09-2011, 23:49
Chỉ tuyển mem mới thôi àh, vậy chờ xíu e ra reg nick mới rồi vào quăng gạch nha a kook. keke =))

Koolinator
16-09-2011, 23:55
Đó giờ nhà này chưa chơi nửa gạch bao giờ...sorry :) nên quăng nguyên cục luôn đi bạn...

Koolinator
17-09-2011, 00:20
Mình thích vậy, đã là dân phượt càng bất ngờ càng hay...biết chi tiết càng nhiều càng dở. Chẳng lẽ đi xong về rồi comment...lịch trình đúng như những gì mình lên kế hoạch...chán phèo...chuyến này cũng quá đơn giản mà.

Núi Chứa Chan ở đâu nhỉ ??? Lịch trình của bạn chưa chi tiết lắm nên người mới vào như mình đọc thấy ko đủ sự tự tin để đăng kí :P

MONTER
17-09-2011, 09:04
Mình thích vậy, đã là dân phượt càng bất ngờ càng hay...biết chi tiết càng nhiều càng dở. Chẳng lẽ đi xong về rồi comment...lịch trình đúng như những gì mình lên kế hoạch...chán phèo...chuyến này cũng quá đơn giản mà.

Lịch trình cụ thể giúp mọi người hình dung rõ hơn về chuyến đi, tính toán của chủ thớt có về cũng đường, thời gian có hợp lý hay không, sự chuẩn bị cho chuyến có kỹ càng hay không, để ít bị lúng túng trước những tình huống phát sinh.
Vài lời góp ý. Thân!

Koolinator
17-09-2011, 09:17
Thật ra mình đang lưỡng lự, đi xe máy hay bằng xe 16 chỗ...vì nhà này ăn nhậu kinh lắm...để bàn típ với em Trứng xem so rồi mới quyết định ah...có lẽ trong vòng hôm nay thôi.

Lịch trình cụ thể giúp mọi người hình dung rõ hơn về chuyến đi, tính toán của chủ thớt có về cũng đường, thời gian có hợp lý hay không, sự chuẩn bị cho chuyến có kỹ càng hay không, để ít bị lúng túng trước những tình huống phát sinh.
Vài lời góp ý. Thân!

Heo lười
17-09-2011, 10:50
Đó giờ nhà này chưa chơi nửa gạch bao giờ...sorry :) nên quăng nguyên cục luôn đi bạn...

Hự hự.....quăng nguyên cục gạch luôn.....nhận hàng ko nè bạn ơi;))

xueyuki
17-09-2011, 11:45
Cho tớ đặt 1/2 cục bê tông
1/2 cục còn lại, đi rủ thêm người
Nếu có off cho tớ khất, vì ở Nhơn Trạch
Cảm ơn trước.

TrungDaDieu
17-09-2011, 12:08
Chủ thớt ơi , lần này mình sẽ đi xe máy, em sẽ kìm anh lại chỉ thức tới 2h khuya thôi, để dành sức sáng mai xuống núi và đii xe về. Mems cũ được ngủ sau 12h, còn mems mới thức sau 12h. Kaka

TrungDaDieu
17-09-2011, 12:12
Chỉ tuyển mem mới thôi àh, vậy chờ xíu e ra reg nick mới rồi vào quăng gạch nha a kook. keke =))

Em Pol cùi bắp, mems mới là mems chưa đi với nhà mình lần nào chứ không phải mem mới đi Phượt. Em reng nick mới quăng gạch đi off chị thấy mặt Pol cùi bắp chị cho ở nhà đó. Hehe.
Nói đùa thôi, nhà mình vẫn đi bình thường em hén

NguoiNhaQue66
17-09-2011, 12:47
Rõ bân thế mà bác bảo chưa chi tiết nhĩ !

NguoiNhaQue66
17-09-2011, 12:51
Cho tớ đặt 1/2 cục bê tông
1/2 cục còn lại, đi rủ thêm người
Nếu có off cho tớ khất, vì ở Nhơn Trạch
Cảm ơn trước.
Bà chị tui sung đáo để ta ơi...đi nhớ mua quà cho em nhé !

Hự hự.....quăng nguyên cục gạch luôn.....nhận hàng ko nè bạn ơi;))
Chưa khi nào thấy em sung thế này á, nhờ bác chủ thớt chăm sóc cô bạn mình chu đáo nhé...nàng hay dỗi và nhõng nhẽo ! Cảm ơn.

Heo lười
17-09-2011, 14:11
Chưa khi nào thấy em sung thế này á, nhờ bác chủ thớt chăm sóc cô bạn mình chu đáo nhé...nàng hay dỗi và nhõng nhẽo ! Cảm ơn.

Hở @@......e rao chị thế thì sao chủ thớt dám cho chị đi hả e=)).......chuyện nhà mình về nhà mình giải quyết nha e(NO)

À quên...mình đăng kí làm ôm nha bạn ơi^^

Phone: 0934 967 210

Vũ Hồng Anh
18-09-2011, 10:14
( cái này rút kinh nghiệm có anh chàng, cô nàng đúng 12h là ngủ khò )
Mem mới luôn (bảo đảm ^^), nhưng lại vướng cái khuyết điểm trên thì cho đặt gạch không hả bạn? :D

Wanderlust1105
18-09-2011, 13:18
( cái này rút kinh nghiệm có anh chàng, cô nàng đúng 12h là ngủ khò )
Mem mới luôn (bảo đảm ^^), nhưng lại vướng cái khuyết điểm trên thì cho đặt gạch không hả bạn? :D

Rụng gạch rùi bạn ơi, chủ thớt nhà tui tiển chọn kĩ lém.... :D

Hừm..., kỳ này chủ thớt mở top âm thầm, không hô hào anh em nhà "Phuot Dai" jì hết, lại còn ưu tiên toàn "mem" mới,...thiệt là bựt mìn... X(

Biết là nằm ngoài vùng phủ sóng, nên đành ngồi uống trà đá, ôm gạch, hóng hớt rồi đu theo mọi người thui. :))

minhhanh
18-09-2011, 13:39
Mình xin góp một chút ý kiến. Trên đỉnh Chứa Chan còn rất nhiều bom mìn còn xót lại thời chiến tranh (chưa nổ), do đó khi leo đoàn chỉ nên đi vào đường mòn, đừng đi loanh quanh những khu vực cỏ lau trên đỉnh núi nhé.

CMG
18-09-2011, 14:05
Mình cũng hóng hót. Đi về nhớ post hình lên xem.

nhenden
18-09-2011, 16:10
Cho mình đặt gạch với. Mình làm ôm nhé :P
Phone: 0973525842
Y! nhenden1308

let's_go
18-09-2011, 22:15
Chào Anh Kool, chị Trứng. Em lại ngồi hóng hớt chứ không đi :D, vì ngày ấy gia đình có công việc.Có chút ý kiến tạo bọt thế này ạ. Leo núi Chứa Chan cũng khá vất vả như Bà Đen, tuy không cao bằng nhưng đường đi cũng dốc lắm. Mọi người chịu khó đi sớm, đướng xa, mà bồ câu thì nhiều, nhất là từ Long Khánh trở đi nên không chạy nhanh được. lối đi lên cũng dễ tìm, đường lên cũng có cột điện như Bà Đen. Tuyệt vời nhất là trên đó có cái hồ nước ngọt nên không lo thiếu nước. Đây là cái hồ xi măng nhỏ nhỏ của các anh ở trạm rada ở trên đó. có đủ nước để tắm nữa.
Từ đỉnh CHứa Chan có lối đi cắt qua chùa Gia Lào, nhưng cần có poter biết đường mới dẫn đi được
Vì Chùa ở độ cao gần 600m nên vấn đề leo lên Chùa cũng cần tính kỹ.

vycoi
19-09-2011, 10:07
Núi này dễ leo, ko mất sức lắm mà cũng ko cao, nói chung so với Bà Đen thì giống cỡi ngựa xem hoa. Được cái mấy chú bộ đội nhiệt tình. Đi xe máy hay hơn là đi xe 16 chỗ. Cũng muốn leo lại nhưng mà sợ có mìn. Hi! Bạn chủ thớt hỏi kỹ mấy chú bộ đội xem thử đã gỡ mìn hết chưa, còn sót trái nào là coi chừng ben đó nha. :))

higolas
19-09-2011, 10:35
AAAAAA!!! Có mìn, có... mìn....!!! B...Ù...MMMMMMMMMMMM => rớt cục gạch

hahaha just kidding :LL

amida
19-09-2011, 15:04
A Kool, lần này nhà mình leo núi tiện tay cưa vài trái bom kiếm tiền đi phựt tiếp nha anh. Dạo này kinh tế khó khăn quá, bán buôn ế ẩm doanh số thiếu trước thiếu sau. Kì này xin sếp cho lên núi cưa bom kiếm tiền tiêu hic hic. Target là 2 chục dừa bến tre woa kakaka=))

monaco
19-09-2011, 16:56

Gạch bay .......A.... coi chừng u đầu. Em làm ôm xí xế nhé. Anh kool em thức qua 12h5' được không?

QC QC
19-09-2011, 17:56
Em là mem mới tinh, xin quăng cục gạch to đùng. Hi vọng được lên đỉnh cùng cả nhà.
Em xin làm ôm ạ.

Heo lười
19-09-2011, 18:05
Em là mem mới tinh, xin quăng cục gạch to đùng. Hi vọng được lên đỉnh cùng cả nhà.
Em xin làm ôm ạ.

Hôm ấy em với chị đều bị hụt tour Chứa Chan của nhà mềnh nên giờ phải mon men qua đây mong chủ thớt thu nạp:))

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:05
Toàn mem nữ mới keng xà beng đăng ký không vây nè? Tiêu chuẩn chủ thớt đưa ra được ghê hen.
1. Mấy bạn phải thức qua 12h khuya đấy nhé.
2. Đi leo núi nên phải tự lượng sức mình , các bạn luyện tập thể lực chút xíu nha, để tránh trường hợp đang leo núi mà than mệt quá, đòi nghỉ liên tục sẽ ảnh hưởng nhiều tới mọi người.
Mình nói đây không phải để các bạn rút gạch mà mình mong các bạn suy nghĩ kỹ trước khi quyết định. Mất lòng trước được lòng sau, mình không muốn xảy ra những chuyện không hay trong hành trình.
Hy vọng các bạn đều có sức khỏe như.... để lên đỉnh mà không than mệt, mặc dù phù phù phù không ra hơi

Đã được 16 mems rồi, thêm 4 mems nữa là ok. Các bạn quăng gạch tiêp nha.

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:20
Vài hình ảnh về Cây 3 gốc và Núi Chứa Chan ( hình copy nhé)

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130288.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/index.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130311.jpg

Gốc cây mà người ta thường đến để cầu nguyện

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130304.jpg

Heo lười
19-09-2011, 18:21
@Trungdadieu: mình leo Ba Den roy nên chắc thể lực tạm ok^^. Còn thức thì đến sáng cug dc, mình dập dòm vé cho ôm mà...chỉ sợ khổ xế thôi:D

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:21
Hôm ấy em với chị đều bị hụt tour Chứa Chan của nhà mềnh nên giờ phải mon men qua đây mong chủ thớt thu nạp:))

Em xin làm ôm ạ.

Hai bạn này ở nhà nào nhỉ? Qua nhà này không sợ bị bắt cóc luôn sao ?=))

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:24
@Trungdadieu: mình leo Ba Den roy nên chắc thể lực tạm ok^^. Còn thức thì đến sáng cug dc, mình dập dòm vé cho ôm mà...chỉ sợ khổ xế thôi:D
Keke , vậy là hông than mệt quá đúng không? Thức tới sáng uống rượu với bộ đội hén. Xế bên này ghê lắm. Àh mà có mấy nick đăng ký là xế đó, bạn đặt gạch xế luôn đi. offer nhé: TMH, POL, Amida, Higolas.... Xí xế luôn đi bạn

TMH
19-09-2011, 18:28

Mà bắt cóc được rồi thì gì đây ta? Sau cùng thì cũng làm thịt thôi mà =))

MONTER
19-09-2011, 18:29
Các bạn leo núi Chứa Chan đoàn đông mình xin góp ý :
- Ban đêm trên Chứa Chan rất lạnh, lạnh hơn Bà Đen nhiều nene chuẩn bị kỹ càng, nếu không sẽ thức trắng đêm đấy.
- Đã có nhiều đoàn tự mò đường chùa đi lên nên chắc đoạn đường này không co mìn nữa đâu.
- Nên báo trước với các anh bộ đội và mua nhiều rượu 1 tí để giao lưu với các anh.

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:32
Các bạn leo núi Chứa Chan đoàn đông mình xin góp ý :
- Ban đêm trên Chứa Chan rất lạnh, lạnh hơn Bà Đen nhiều nene chuẩn bị kỹ càng, nếu không sẽ thức trắng đêm đấy.
- Đã có nhiều đoàn tự mò đường chùa đi lên nên chắc đoạn đường này không co mìn nữa đâu.
- Nên báo trước với các anh bộ đội và mua nhiều rượu 1 tí để giao lưu với các anh.

Oh , cho mình hỏi tí, vậy là lên núi có hai đường hả bạn. Đường Chùa và đường mòn ?
Và làm thế nào để báo cho mấy anh bộ đội biết? Có lẽ bạn đã đi rồi , có thể cho mình thêm chút thông tin chứ? Tks

QC QC
19-09-2011, 18:35
Cần tìm xế cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than... cho chuyến đi này ;))

Mà bắt cóc được rồi thì gì đây ta? Sau cùng thì cũng làm thịt thôi mà =))
Phải xem con mồi là để lấy thịt hay lấy trứng đã chứ =))

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:39
Cần tìm xế cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than... cho chuyến đi này ;))

Phải xem con mồi là để lấy thịt hay lấy trứng đã chứ =))

Hy vọng con mồi này là con gà mẹ, vừa được thịt vừa được trứng.
Í mà tìm xế siêng năng chi vậy ta?

Heo lười
19-09-2011, 18:51
Hy vọng con mồi này là con gà mẹ, vừa được thịt vừa được trứng.
Í mà tìm xế siêng năng chi vậy ta?

Phải xế siêng năng mới chiều cái sự sung sướng của ôm đó bạn ơi=]]

Mình mem mới nhà PKM^^.....mem mới nên ko dám lựa chọn, xế nào chịu cho e làm ôm thì e theo thôi;]]....iu cầu ít ỏi = chịu dc những trò lố lăng của e=]]

Mình sinh 89 cho dễ xưng hô nhé:D

POL
19-09-2011, 19:02
Hôm nào off dzị? nhà mình có những ai đi thế, thấy a kool tuyển mem mới nên chả thấy ai trong nhà đăng ký lun.
Chị Trứng xế cho em ôm nha ;)

Uthuong84
19-09-2011, 19:09
đi cho biết đó biết đây, huống chi leo núi viếng thăm chùa là sở thích của mình. cho minh văng nguyên cục gạch vao đó đi.!!!!

DANG_KY_HUY
19-09-2011, 20:54
E hèm!
Các bạn leo Đỉnh chứa chan Thì có 2 con đường! một đường chùa! và đường còn lại tạm gọi là đường dây điện!
1: Đường chùa: thì khoảng lên tới chùa là okie nhưng khoản từ Chùa lên tới đỉnh thì chua lém áh! nếu được thì các bạn rẽ ngay tại ngã ba một đường đi xuống dốc một chút sau đó lại lên dốc đểlên chùa tiếp theo, một đường rẽ vào ngôi chùa nhỏ, các bạn rẽ vào ngôi chùa nhỏ và đi hết đường dốc bậc đá và bắt đầu cắt rừng lên............
2: đường dây điện thì các bạn có thể theo bản đồ sau.
mở bản đồ này http://www.mediafire.com/?jz65udqqbc9e2z3 bằng maps.google.com ỏ google earth.
Sẽ có đường lên của 2 đưởng lun!
Đường xuống tự mò zới zui!
Lưu ý!
Sương mù cực nhiều vì thế nên trang bị áo mưa giấy (cá nhân mặc một lần) và mang theo áo mưa cánh dơi loại lớn để phủ lên lều khi nhủ nhé!
Lưu ý trang bị GPS và để dành pin cho đường xuống!
Hoặc coi ở đây:http://g.co/maps/ff876
@Heo lười: Ặc em đi ghê quá! Mai mốt có tour anh lập có tham gia nữa không???????????
@Xeuyuk: Chị oy, cứ từ từ mà tiến đừng như Bà đen nhá, nên kiếm người ômm cho đỡ lạnh....... hehe. Cái lạnh Bà đen chưa được 40% cảu Chứa Chan đâu! hihii

QC QC
19-09-2011, 21:33

Túm lại, đường lên tự mò mới vui. Đường xuống cũng tự mò mới vui...

minhhanh
19-09-2011, 21:58
Túm lại, đường lên tự mò mới vui. Đường xuống cũng tự mò mới vui...

Có 2 cách leo áh QC
1/ Leo đường chùa - xuống cột điện : thì mò đường lên
2/ Leo cột điện - xuống đường chùa: thì mò đường xuống

Bữa chị leo cách 2, mò cả 2 đường, vì chị bắn sau và leo đêm, sương mù dày đặc => lạc
Hôm sau xuống, ko biết đường => lạc nốt
Quên nữa, còn điều này, 2 đường này cách nhau 6 cây số. chị đã demo cuốc "căng hải" 6 cây từ chân bên này qua chân bên kia trước khi leo >"< hic

medieu8x
19-09-2011, 22:11
C Trứng ơi, ở Ngã Ba Tân Phong có quán bánh xèo bình dân cũng ngon lắm đóa chị.... ^^

(Thấy mọi người xôm tụ quá...nên còm men... 1 chút ... :D)

QC QC
19-09-2011, 22:15
Có 2 cách leo áh QC
1/ Leo đường chùa - xuống cột điện : thì mò đường lên
2/ Leo cột điện - xuống đường chùa: thì mò đường xuống

Bữa chị leo cách 2, mò cả 2 đường, vì chị bắn sau và leo đêm, sương mù dày đặc => lạc
Hôm sau xuống, ko biết đường => lạc nốt
Quên nữa, còn điều này, 2 đường này cách nhau 6 cây số. chị đã demo cuốc "căng hải" 6 cây từ chân bên này qua chân bên kia trước khi leo >"< hic
Có nguy hiểm không chị? Em nghe nói trên núi còn nhiều "cục mìn" chưa nổ.

Heo lười
19-09-2011, 22:22
Bữa nhà mình đi thấy nguyên cục mìn luôn á chị....có chụp lại làm chứng ấy;]]

Heo lười
19-09-2011, 22:45
@Heo lười: Ặc em đi ghê quá! Mai mốt có tour anh lập có tham gia nữa không???????????

Anh cứ host di roy tính...chứ đợi anh bik đến bao h;]]

monaco
20-09-2011, 09:55
Cho em chọi thêm cục gạch nhé chủ thớt.

amida
20-09-2011, 11:41
Cứ theo đà này thì nhà mình sẽ âm thịnh dương suy đây. Chuyến này các xế tha hồ chăm các ôm nha. 1 xế bao 2-3 ôm lun chắc cũng đủ. Các xế nhà mình lần này khỏi sợ cái lạnh Chứa chan rồi =))kakaka.

Cho em chọi thêm cục gạch nhé chủ thớt.

Koolinator
20-09-2011, 11:49
Anh cũng đang thấy thế, nên đang nhờ Trứng xem lại gạch thế nào rồi...nhưng tin rằng em có thể take care được vài ôm mà :)

Cứ theo đà này thì nhà mình sẽ âm thịnh dương suy đây. Chuyến này các xế tha hồ chăm các ôm nha. 1 xế bao 2-3 ôm lun chắc cũng đủ. Các xế nhà mình lần này khỏi sợ cái lạnh Chứa chan rồi =))kakaka.

Koolinator
20-09-2011, 11:52
Cảm ơn các bạn đã quăng gạch nha, tí nữa offline là thấy đầu cổ, mặt mày mình bầm tím rồi hic. hic...nhưng không sao...ăn chơi không sợ mưa rơi mà :)

Sorry mình không trả lời hết từng viên gạch được, nên nhờ Trứng tổng kết tạm thời giùm anh các thành viên. Hẹn gặp mọi người không buổi off nhé...Trứng ơi, hip mi plis

Koolinator
20-09-2011, 11:55
Cảm ơn bạn về thông tin rất hay và bổ ích!

Nhà mình sẽ leo đường dây điện :) và xuống đường chùa. Còn "đồ chơi" đi chuyến này nghĩ chắc cũng ổn :)

Hy vọng sẽ có dịp PHỰT cùng bạn 1 vài chuyến! Cheers

E hèm!
Các bạn leo Đỉnh chứa chan Thì có 2 con đường! một đường chùa! và đường còn lại tạm gọi là đường dây điện!
1: Đường chùa: thì khoảng lên tới chùa là okie nhưng khoản từ Chùa lên tới đỉnh thì chua lém áh! nếu được thì các bạn rẽ ngay tại ngã ba một đường đi xuống dốc một chút sau đó lại lên dốc đểlên chùa tiếp theo, một đường rẽ vào ngôi chùa nhỏ, các bạn rẽ vào ngôi chùa nhỏ và đi hết đường dốc bậc đá và bắt đầu cắt rừng lên............
2: đường dây điện thì các bạn có thể theo bản đồ sau.
mở bản đồ này http://www.mediafire.com/?jz65udqqbc9e2z3 bằng maps.google.com ỏ google earth.
Sẽ có đường lên của 2 đưởng lun!
Lưu ý!
Sương mù cực nhiều vì thế nên trang bị áo mưa giấy (cá nhân mặc một lần) và mang theo áo mưa cánh dơi loại lớn để phủ lên lều khi nhủ nhé!
Lưu ý trang bị GPS và để dành pin cho đường xuống!
Hoặc coi ở đây:http://g.co/maps/ff876
@Xeuyuk: Chị oy, cứ từ từ mà tiến đừng như Bà đen nhá, nên kiếm người ômm cho đỡ lạnh....... hehe. Cái lạnh Bà đen chưa được 40% cảu Chứa Chan đâu! hihii

TrungDaDieu
20-09-2011, 12:22
Phải xế siêng năng mới chiều cái sự sung sướng của ôm đó bạn ơi=]]

Uhm, thế này thì phải gọi Trứng là sư tỉ rùi, Trứng nay đã già , lộn nên không nở thành con được.
Mà cái vụ xế siêng năng để chiều cái sự sung sướng của ôm ???// Cái sự sung sướng của ôm là gì mà xế phải chiều ấy nhỉ? Trứng đạ già rồi nên không update kịp mấy cái vụ này !!!

TrungDaDieu
20-09-2011, 12:27
Nhà mình sẽ chốt đoàn ở con số 20 nhé. Âm không thịnh nổi đâu , hiên tại đạ đủ 10 mem xế roài, nên có xế đăng ký thêm thì xế chở xế, không sao.
Nhà mình đi lúc nào cũng dư xế hoặc là đủ đôi, mấy anh cứ yên tâm hén. Trứng tuyển hàng mà. Haha
@Amida : Anh quên cái vụ 1 xế hai ba ôm đi nhé.
@Anh Kool ơi qua, chờ anh đi về qua tuần of từ từ là được hen anh

POL
20-09-2011, 12:30
Uhm, thế này thì phải gọi Trứng là sư tỉ rùi, Trứng nay đã già , lộn nên không nở thành con được.
Mà cái vụ xế siêng năng để chiều cái sự sung sướng của ôm ???// Cái sự sung sướng của ôm là gì mà xế phải chiều ấy nhỉ? Trứng đạ già rồi nên không update kịp mấy cái vụ này !!!

Tức là ôm phải ôm sao cho xế sướng thì xế mới siêng năng đó chị :D Đúng ko Heo Lười :-?

TrungDaDieu
20-09-2011, 16:27
Tức là ôm phải ôm sao cho xế sướng thì xế mới siêng năng đó chị :D Đúng ko Heo Lười :-?

Em nói vậy là em đã chuẩn bị để làm ôm của chị phải hông Pol CB?

QC QC
20-09-2011, 17:37
Vì cái tiêu chuẩn xế phải siêng năng của em mà mọi người bạn luận ghê gúm..=))

Heo lười
20-09-2011, 17:46

Cái ấy thì mình trả lời giùm thôi....mọi thắc mắc vui lòng liên hệ khổ chủ;]]

@Trungdadieu: ủa vậy mình sẽ of khi nào vậy chị ơi? e hok thấy có lịch off:-?

TrungDaDieu
21-09-2011, 12:38
Danh sách tạm thời là thế này nhé:

1. Chủ thớt X
2. Trứng O
3. TMH X
4. Amida X
5. Namir X
6. Pol X
7. Pham.Duy X
8. Ted X
9. Maria ( standby ) O
10. Wanderlust O
11. Janae X
12. Cherish O
13. Ted X
14. Pepeo O
15. Higolas X
16. Milk O
17. Monaco X
18. Monaco O
19. Heo luoi O 0934 967 210
20. QC – QC O

Còn vài bạn có quăng gạch nhưng không thấy confrim nên mình chưa viết thế nào? Đợi ngày off rồi tính tiếp. Đi xe máy nên cũng thoải mái, chỉ cần đủ xế đủ ôm là ok
Mấy bạn này còn dập dờn quăng gạch xong đi đâu mất tiêu luôn ah
1. Uthuong84
2. Nhenden 0973525842
3. Vuhonganh
4. Xueyuki

TrungDaDieu
21-09-2011, 12:40
Giờ chỉ thu thập thêm thông tin thôi, mọi việc sẽ quyết đinh khi off vào tuần sau nhé các bạn.
Em Heo Luoi chờ thông tin nhé.;)

Vũ Hồng Anh
21-09-2011, 12:47
Bạn Trứng cho mình đăng ký 2 gạch nha!!! Xế đang bị bệnh nên chưa biết ra sao,hixhix. Tới buổi off hứa sẽ trả lời chính xác :D

nhenden
21-09-2011, 13:02
Còn vài bạn có quăng gạch nhưng không thấy confrim nên mình chưa viết thế nào? Đợi ngày off rồi tính tiếp. Đi xe máy nên cũng thoải mái, chỉ cần đủ xế đủ ôm là ok
1. Uthuong84
2. Nhenden 0973525842
3. Vuhonganh
4. Xueyuki

Ủa chị Trứng ơi, em quăng gạch chắc lun mà, đâu có dập dòm đâu :-|. Em vẫn theo dõi topic, chỉ là không có commment gì thêm thôi. :D
Chị cho em đăng ký nghen.

nguyenvantete
21-09-2011, 13:05
Mình mà vào kịp Sài gòn thì xin chủ thớt 1 xuất độc hành nhé

QC QC
21-09-2011, 17:39
20. QC – QC O

Em ở Tân Bình ạ. Xế nào có nhu cầu tuyển ôm có thể xem mắt trước khi off cũng được ;))

eve_nguyen
21-09-2011, 17:56

1. Chủ thớt X
2. Trứng O
3. TMH X
4. Amida X
5. Namir X
6. Pol X
7. Pham.Duy X
8. Ted X
9. Maria ( standby ) O
10. Wanderlust O
11. Janae X
12. Cherish O
13. Ted X
14. Pepeo O
15. Higolas X

Nhà này lúc nào cũng đủ mặt anh tài hehe

MONTER
21-09-2011, 18:04
Mình có một số lời khuyên :

- Nên đi lên bằng đường cột điện - xuống bằng đường chùa, đường cột điện tương đối dễ đi chỉ cần men theo cột điện là đến nơi, xuống đường chùa : để tránh lạc đường các bạn nên đi men theo bìa rừng tre, và rừng tràm + nhìn theo hướng chùa để xác định hướng đi
- Gọi điện trước cho các anh bằng cách lấy số đt của các anh nơi nhà cô kiều bán nước ngọt, tạp hóa.
- Nhắc lại một lần nữa là nếu k chuẩn bị kỹ sẽ phải thức đêm cùng cái lạnh trên núi.

Heo lười
21-09-2011, 18:49
Em ở Tân Bình ạ. Xế nào có nhu cầu tuyển ôm có thể xem mắt trước khi off cũng được ;))

Chị QC lẹ quá hà;]]

QC QC
21-09-2011, 19:13
Chị QC lẹ quá hà;]]

Mình là mem mới tinh nên phải vào cập nhật tin tức thường xuyên mà em.

nếu k chuẩn bị kỹ sẽ phải thức đêm cùng cái lạnh trên núi.

Lần này lên đỉnh phải đem theo cái áo len thôi!

nhenden
21-09-2011, 20:44
Mình mà vào kịp Sài gòn thì xin chủ thớt 1 xuất độc hành nhé

Sao bữa nay độc hành rùi bác? ;))

medieu8x
21-09-2011, 20:50

1. Chủ thớt X
2. Trứng O
3. TMH X
4. Amida X
5. Namir X
6. Pol X
7. Pham.Duy X
8. Ted X
9. Maria ( standby ) O
10. Wanderlust O
11. Janae X
12. Cherish O
13. Ted X
14. Pepeo O
15. Higolas X

Trùi ui!!! nhà mình đông đủ hết àh.... :( ....

Chúc ACE nhà mình leo núi vui khỏe... (beer)... tập luyện thể lực cho chuyến Fan sắp tới...

QC QC
21-09-2011, 21:52
Trùi ui!!! nhà mình đông đủ hết àh.... :( ....

Chúc ACE nhà mình leo núi vui khỏe... (beer)... tập luyện thể lực cho chuyến Fan sắp tới...

Đông đủ nhỉ! Không biết có bị bắt nạt không nữa? :(

pebeo22
21-09-2011, 22:51

1. Chủ thớt X
2. Trứng O
3. TMH X
4. Amida X
5. Namir X
6. Pol X
7. Pham.Duy X
8. Ted X
9. Maria ( standby ) O
10. Wanderlust O
11. Janae X
12. Cherish O
13. Ted X
14. Pepeo O
15. Higolas X
16. Milk O
17. Monaco X
18. Monaco O
20. QC – QC
Chi trứng ơi viết dư tới 2 anh Ted luôn kìa anh Ted đăng kí anh 2 gạch hay sao vậy chị?

pemeo
22-09-2011, 19:28
Cho mình đặt 1/2 gạch nha.Vì k bic bạn mình từ Hn vào khi nào nên chưa thể chọi bạn bằng cục bêtong đc.hihi .. nhưng hi vọng là sẽ theo cùng bạn đc !

gio sa mac
22-09-2011, 20:40
Í, vậy sáng thứ bảy mấy giờ khởi hành vậy a trưởng nhóm ơi?

gio sa mac
22-09-2011, 21:07
Hic, gió là mem cũ nhưng hổng có kih nghiệm leo núi và cũng chưa đi off xa bao vờ, cũng mạn phép thử sức 1 lần, cho gió đăng kí 1 gạch đi nha. (nếu còn đi được)
P: 0938894468
Y:[email protected]
P/s: làm ôm thoai!

DANG_KY_HUY
22-09-2011, 21:59
Mình là mem mới tinh nên phải vào cập nhật tin tức thường xuyên mà em.

Lần này lên đỉnh phải đem theo cái áo len thôi!
Chú ý! coi chừng khổ đấy nhé!
Không phải LẠNH vì không khí lạnh và khô đâu!
Gió cỡ cấp 4 và mang theo hơi nước rất nhiều + nhiệt độ lạnh, nếu để ngấm nước thì sáng mùa mưa như thế này chắc khở lám đóa.....

xueyuki
23-09-2011, 09:00

1. Uthuong84
2. Nhenden 0973525842
3. Vuhonganh
4. Xueyuki
Hi cả nhà, sorry cả nhà, mấy hôm nay bận nên không lên mạng được ( vì phải đi kiếm xế chở :)), xung phong làm ôm nhưng hic hic:(:(, chẳng có ai chịu làm xế(NO)(NO), đành ấm ức ở nhà đợi hồi ức vậy.)
Cho xueyuki rút 1/2 cục gạch đã quăng nha.
Chúc chuyến đi vui vẻ.:):)

xueyuki
23-09-2011, 09:06
Bà chị tui sung đáo để ta ơi...đi nhớ mua quà cho em nhé !

.
Muốn sung lắm nhưng bị rớt rùi, chị hổng đi được, nên đành ngồi ở nhà giống em và.... chờ quà nè:LL:LL(NT)

POL
23-09-2011, 09:17
Hi cả nhà, sorry cả nhà, mấy hôm nay bận nên không lên mạng được ( vì phải đi kiếm xế chở :)), xung phong làm ôm nhưng hic hic:(:(, chẳng có ai chịu làm xế(NO)(NO), đành ấm ức ở nhà đợi hồi ức vậy.)
Cho xueyuki rút 1/2 cục gạch đã quăng nha.
Chúc chuyến đi vui vẻ.:):)

Mọi người phải chờ đến buổi đi off đầy đủ > chốt danh sách rồi mới phân chia đc Xế - Ôm chứ bạn. Mình đang thấy danh sách xế đông hơn ôm rồi mà, bạn lo lắng cái gì ^^
@All: mọi ng chờ thông báo buổi off và nhớ có mặt đầy đủ nha

Alabama
23-09-2011, 09:43
Vài hình ảnh về Cây 3 gốc và Núi Chứa Chan ( hình copy nhé)

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130288.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/index.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130311.jpg

Gốc cây mà người ta thường đến để cầu nguyện

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/PC130304.jpg

Hi hi hình này của mình chụp nà...:D
chào các Bác mình mới tham gia với Phượt ạ ...(c)

amida
23-09-2011, 10:37
Mọi người phải chờ đến buổi đi off đầy đủ > chốt danh sách rồi mới phân chia đc Xế - Ôm chứ bạn. Mình đang thấy danh sách xế đông hơn ôm rồi mà, bạn lo lắng cái gì ^^
@All: mọi ng chờ thông báo buổi off và nhớ có mặt đầy đủ nha
Hỡi các anh em đồng bào chiến sĩ, các xế nhà phượt dại. Để vựt dậy phong trào và quyến rũ thêm nhiều ôm xinh. Mình đề nghị các xế nhà mình lên đây show xí hàng cho các ôm nghía xí để lấy động lực leo cái Chứa Chan nha. Mà lỡ có phản tác dụng thì chuyến này các xế nhà mình tự xử với nhau lun kakakaka=))

TedNguyen
23-09-2011, 11:59
Biết nàm sao đây ... hic hic... ngày 09/10 thi .... phản đối ngày thi vô nhơn đậu ... hức hức ... Để thứ 7 nài hỏi con bé kia xem nó xin dời ngày thi thế nào :(( lúc đó sẽ confirm lại nha Trứng ...

POL
23-09-2011, 12:09
Biết nàm sao đây ... hic hic... ngày 09/10 thi .... phản đối ngày thi vô nhơn đậu ... hức hức ... Để thứ 7 nài hỏi con bé kia xem nó xin dời ngày thi thế nào :(( lúc đó sẽ confirm lại nha Trứng ...

Trước sau j` chẳng thi lại, thôi thì bỏ đi leo núi đi rồi về thi lại luôn. haha
Sao ko rủ Khớm đi chung nữa zậy Ted?

amigo
23-09-2011, 15:54
hi cả nhà,
Cho em đăng ký nhé, nhớ cả nhà ghê, chụt chụt https://i269.photobucket.com/albums/jj72/myem0/01/yoyo-emoticon-1-009.gif

@: Đoạn đường dài bao nhiêu vậy mấy bác? Em bị say xe nặng, hix, không biết phải làm sao https://i269.photobucket.com/albums/jj72/myem0/01/yoyo-emoticon-1-031.gif

QC QC
23-09-2011, 16:13
Cái này nằm gối đầu thì êm lắm đấy. Có ôm nào xí anh này không? Nhanh tay lên nhé!

Quote hình ảnh không hợp lệ

QC QC
23-09-2011, 16:37
Ôm cũng sướng nữa....êmmmmmmmmmmmmmmm ;))

Vậy thì đăng ký làm ôm anh í đi em! :))

Heo lười
23-09-2011, 17:05
Vậy thì đăng ký làm ôm anh í đi em! :))

Lên Chứa Chan....lạnh....ôm sướng.....chứ đi xe....hỏng có sướng chị ơi:]]

POL
23-09-2011, 17:12
Lên Chứa Chan....lạnh....ôm sướng.....chứ đi xe....hỏng có sướng chị ơi:]]

Thì lên núi ảnh cho ôm =]]

QC QC
23-09-2011, 17:19

Phải gọi là lên đỉnh... Chứa Chan. :))

Heo lười
23-09-2011, 17:25
Heo lười like that=]]

Phải gọi là lên đỉnh... Chứa Chan. :))
Toàn 2 chị em mình chém....coi chừng xế bên đây sợ cho 2 chị em mình ở nhà lun á chị=]]

QC QC
23-09-2011, 19:10
Toàn 2 chị em mình chém....coi chừng xế bên đây sợ cho 2 chị em mình ở nhà lun á chị=]]

Hình như hai chị em mình nói nhiều nhỉ? Chị cũng sợ không xế nào chịu chở chị hết. Hic hic...

POL
23-09-2011, 22:17
Hình như hai chị em mình nói nhiều nhỉ? Chị cũng sợ không xế nào chịu chở chị hết. Hic hic...

2 chị em cứ yên tâm, xế thì nhà này ko thiếu đâu, mà còn xế lẹp chai nữa mới chết chứ. khẹc khẹc ^_^

TrungDaDieu
24-09-2011, 17:48
Tình hình là có nhiều bạn quăng gạch quá, giờ sao nhỉ? Mình chỉ đảm bảo 1 điều rằng nếu đủ xế thì sẽ nhận ôm. Thui thì chờ ngày off mình sẽ quyết định luôn nha.
Còn nữa, nhóm đi đông không bit các bạn đã nghĩ đến việc sẽ không đủ lều để ngủ chưa nhỉ?

gio sa mac
24-09-2011, 20:13
Vậy tình hình là em Gió tự rút lại cục gạch vậy...huc

QC QC
24-09-2011, 20:31
Ngày 1: Thứ 7 - 08/10/11: khởi hành từ Saigon...lang thang đến khoảng 4pm leo lên đỉnh núi, tối nhậu với chú bộ đội.

Cho em hỏi 4h chiều là bắt đầu leo từ mặt đất lên đỉnh núi hay 4h chiều đã đặt chân lên tới đỉnh? Và nếu 4h chiều mới bắt đầu leo thì khoảng thời gian trước đó đoàn chúng ta sẽ lang thang đến những đâu vậy? Thời gian bắt đầu khởi hành từ Sài Gòn vào mấy giờ thế? Đi vào sáng sớm hay trưa mới đi? Cái nữa là mấy ngày nay có ai đăng ký nhiều đâu mà nhiều, ngày nào em cũng vào hóng hớt để biết thêm thông tin mà các bác đi đâu thế? Hay là các bác có chỗ khác để tụ tập và tám, ví như như trên facebook hay các diễn đàn khác chẳng hạn... Các bác cũng cho em biết để vào cùng cập nhật thông tin với chứ. Vì em là mem mới tinh mà! Thêm cái nữa là việc chuẩn bị lều ngủ sẽ như thế nào? Ví dụ như cái này mạnh ai nấy lo hay là nếu không đủ lều thì sẽ đi thuê lều? Tehm cái nữa là sao bạn gio sa mac rút gạch thế????

Hoa Lục Bình
24-09-2011, 22:15
Cho mình đặt cục gạch chắc nịch nha.
DC: dương quảng hàm _ gò vấp
DT: 0975200383

Hoa Lục Bình
24-09-2011, 22:18
Àh, mà hôm nào off vậy chủ thớt ơi?

NguoiNhaQue66
24-09-2011, 22:43
Cho mình đặt cục gạch chắc nịch nha.
DC: dương quảng hàm _ gò vấp
DT: 0975200383

Bỏ mình nữa à...

miss.boo91
25-09-2011, 02:26
Toàn mem nữ mới keng xà beng đăng ký không vây nè? Tiêu chuẩn chủ thớt đưa ra được ghê hen.
1. Mấy bạn phải thức qua 12h khuya đấy nhé.
2. Đi leo núi nên phải tự lượng sức mình , các bạn luyện tập thể lực chút xíu nha, để tránh trường hợp đang leo núi mà than mệt quá, đòi nghỉ liên tục sẽ ảnh hưởng nhiều tới mọi người.
Mình nói đây không phải để các bạn rút gạch mà mình mong các bạn suy nghĩ kỹ trước khi quyết định. Mất lòng trước được lòng sau, mình không muốn xảy ra những chuyện không hay trong hành trình.
Hy vọng các bạn đều có sức khỏe như.... để lên đỉnh mà không than mệt, mặc dù phù phù phù không ra hơi

Đã được 16 mems rồi, thêm 4 mems nữa là ok. Các bạn quăng gạch tiêp nha.
còn tuyển ôm hok vậy, cho em quăng 1 cục bê tông tổ chảng vs...hiện tại thì việc thức khuya như chủ thớt đưa ra thì chuyện thường của em hihihihi... à cho em hỏi kinh phí thế nào vs...chưa bjk kinh phí mà ham hố quá ^^
em xin làm ôm..

stephen Ha
25-09-2011, 08:57
Trùi! cả nhà mình ăn chơi khỏe ra phết..chốt đoàn chưa chủ thớt ới..xem em có lọ mọ theo được không...

Lùm Xùm
25-09-2011, 11:39
Bằng chiúuuuuuuuuuuuuuuuuuuu, một gạch

Heo lười
25-09-2011, 11:53
Tình hình là có nhiều bạn quăng gạch quá, giờ sao nhỉ? Mình chỉ đảm bảo 1 điều rằng nếu đủ xế thì sẽ nhận ôm. Thui thì chờ ngày off mình sẽ quyết định luôn nha.

Ủa nếu đã đủ số lượng rồi sao không chốt đoàn đi chị.....tại mình chưa chốt đoàn nên mọi người cứ quăng gạch thêm đó@@

NguoiNhaQue66
25-09-2011, 13:29

QC QC và Heo Lười mà nhà bạn bắt cóc đượ̣c cũng duyệt luôn ợ...hàng thứ dữ đó à nghen ! cẩn thận !

Hoa Lục Bình
25-09-2011, 15:15
Bỏ mình nữa à...
Không chịu đi làm xế cho chị, cứ đốt nhà chi hoài ah. để chi mần ăn tí coai ku em! :))

Heo lười
25-09-2011, 15:31
@NguoiNhaQue66: Sao e dislike chị khí thế vậy bé:]]

TMH
25-09-2011, 16:16
Anh cũng từng hoàn cảnh của em, mới bước chân vào nhà Phượt, comment 1 câu, gặp ngay thủ Thớt khó ưa, dislike comment của anh, thế là 1 gạch của anh đổi màu: từ xanh qua đỏ rối tới xám tới đen... :))

NguoiNhaQue66
25-09-2011, 16:30
Không chịu đi làm xế cho chị, cứ đốt nhà chi hoài ah. để chi mần ăn tí coai ku em! :))
Em nào muốn ở nhà, thứ 7 và chủ nhật em vẫn phải đi học chị ạ ! Chị đẹp thế dại gì em tha nè !

Ta là ta hận ai là người "của" ta mà đi bỏ ta ở nhà...mặc dù biết ta không đi được. (Lòng sầu thúi ruột, đi nhớ mua bánh về em ăn nhé).

TMH
25-09-2011, 16:36
Tình hình thấy chuyến đi này nhà mình rất hăng hái (c)

Thay mặt chủ Thớt: Welcome tất cả các bạn mới tham gia, các bạn yên tâm nhé sẽ public thông tin ngày off, chi tiết chuyến đi vào tuần sau.

Không biết đêm 8/10 trên đỉnh núi sẽ thế nào khi nhà mình, những Phượt dại, đi đông đủ thế này =))

Heo lười
25-09-2011, 17:47
Ta là ta hận ai là người "của" ta mà đi bỏ ta ở nhà... @@=))

Em nói thế ko xế nào chịu nhận chị làm ôm là chị bắt em cúp học đi làm xế cho chị đấy=))

Heo lười
25-09-2011, 20:36
Anh cũng từng hoàn cảnh của em, mới bước chân vào nhà Phượt, comment 1 câu, gặp ngay thủ Thớt khó ưa, dislike comment của anh, thế là 1 gạch của anh đổi màu: từ xanh qua đỏ rối tới xám tới đen... :))

Em muốn like cho cái sự đồng cảnh ngộ mà ấn quài cái nút like chả dc:]]

rubicon
25-09-2011, 22:42
Đang chán đời...và cũng không có tuần nào rảnh ngoài tuần đó. Bạn chủ thớt còn chỗ nào không cho tham gia ké 1 chuyến. Cũng mấy tháng rồi chưa ngủ ở rừng.
Mình làm xế và có xe, có thể độc hành cũng được. Cảm ơn bạn chủ và các bạn bạn chủ.

TrungDaDieu
26-09-2011, 08:56
Mod ơi , sửa dùm em ĐÃ CHỐT ĐOÀN NHÉ. Tks
@ All : Hôm nay, lúc 19h chúng ta sẽ off chốt lại danh sách , phân chia công việc, lựa chọn xế - ôm. Bạn nào quăng gạch trên đây rồi thì tối cứ đi off. Lúc đó chúng ta sẽ có quyết định cụ thể . Vậy nhé. See ya!
Mọi sự vắng mặt không được thông báo thì xem như các bạn tự rút gạch
Thời gian : lúc 19h ngày 26 /9/2011
Địa điểm : Cà phê Serenata 329/15 Nguyễn Trọng Tuyển, P.10, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh
http://www.vnnavi.com/restaurants/serenatapiano//

POL
26-09-2011, 09:13
@ All : Hôm nay, lúc 19h chúng ta sẽ off chốt lại danh sách , phân chia công việc, lựa chọn xế - ôm. Bạn nào quăng gạch trên đây rồi thì tối cứ đi off. Lúc đó chúng ta sẽ có quyết định cụ thể . Vậy nhé. See ya!
Địa điểm : Cà phê Serenata 329/15 Nguyễn Trọng Tuyển, P.10, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh

Mọi ng nhớ có mặt đông đủ để ăn chơi nhảy múa. kaka

Vũ Hồng Anh
26-09-2011, 10:04

Là thành viên mới toanh nên không biết mặt mọi người :(, có dấu hiệu nào để nhận biết hay cách thức liên lạc nhóm trong quán cafe không bạn Trứng?

TrungDaDieu
26-09-2011, 10:15
Là thành viên mới toanh nên không biết mặt mọi người :(, có dấu hiệu nào để nhận biết hay cách thức liên lạc nhóm trong quán cafe không bạn Trứng?

Bạn vào quán thấy nhóm nào đông đúc, toàn trai đẹp thì cứ ngồi chung. Kaka

Heo lười
26-09-2011, 10:20
Bạn vào quán thấy nhóm nào đông đúc, toàn trai đẹp thì cứ ngồi chung. Kaka

Chị ơi cho em số điện thoại để liên lạc với^^

amida
26-09-2011, 10:26
Trứng em! Tối nay là tối t2 mà t2 thì a bisi do chơi cái ấy. Như mọi khi hen. Em giao gì thì a làm cái đó hehehe. Đảm bảo phù hợp yêu cầu của em.
Ah! Mà nếu có tăng 2 thì a sẽ ra măm măm dzô dzô với mọi người

rubicon
26-09-2011, 10:32
Ủa, vậy là sao? Là cuối cùng anh đã đổ bê tông ở trên rồi có được lấy vé vớt ko hả đà điểu?

TrungDaDieu
26-09-2011, 10:36
Hic, các bạn cứ a nhô cho Trứng nhé. 0918274040.

Anh Rubicon: Em đã từng gặp anh ít nhất 1 lần đúng không nè? ;) Ok , tối anh cứ tới theo giờ hẹn nhé.

pebeo22
26-09-2011, 10:46
Chị trứng ơi tối nay em ko có đi được lý do vì sao thì chị biết rùi đó cho nên đừng có rút gạch em nha như mọi khi đi tăng 2 nho a nhô cho em hihihi thanks chị trứng nhiều nhiều.

QC QC
26-09-2011, 11:30
@ All : Hôm nay, lúc 19h chúng ta sẽ off chốt lại danh sách

Vì lịch off gấp quá, em không sắp xếp được công việc nên không thể đến tham dự buổi off. Em xin báo cáo trước để vẫn giữ gạch của em nhé.
Em cám ơn nhiều nhiều.

Heo lười
26-09-2011, 11:58
@ All : Hôm nay, lúc 19h chúng ta sẽ off chốt lại danh sách , phân chia công việc, lựa chọn xế - ôm.

Em đi làm về hơi trễ nên mọi người cứ họp trước nha chị....giữ gạch cho em nha:D

rubicon
26-09-2011, 13:06
Hic, các bạn cứ a nhô cho Trứng nhé. 0918274040.

Anh Rubicon: Em đã từng gặp anh ít nhất 1 lần đúng không nè? ;) Ok , tối anh cứ tới theo giờ hẹn nhé.
Đùng 1 phát em thông báo off là sao là sao? Anh cũng nhớ là đã gặp em ở đâu rồi, hình như gặp mấy lần chứ ko phải 1 lần. Tối nay có thể anh tham gia off hoặc có thể không nếu làm về ko kịp. Dù gì thì cũng để dành cho anh 1 cái visa nhé, anh đã đổ bê tông rồi đó.

nhenden
26-09-2011, 13:08
huhuhu :(( :(( :(( :(( Em vừa nhận 1 hung tin là phải đi công tác tuần 02/10 và về tới SG là chiều tối 08/10, vậy là hông kịp đi với đoàn rối :(( :((

Chủ thớt ơi, cho em rút gạch nhé. Hic, đành hẹn dịp khác vậy :( =((( =(( =((

Có bác nào biết còn đoàn nào leo núi sau ngày 08/10 không, chỉ cho em với để em tự test thể lực cho dịp leo Fan sắp tới. Thanks các bác.

higolas
26-09-2011, 13:28
Hehe, tình hình là sau khi mình show hàng cho các ôm xem, đã bị mod chém cho một nhát :T vì cái tội đưa hình có tính hấp dẫn cao :(

Thiệt là buồn quá nên chiều về nhà khóc, không đi off với mọi người đâu :D

Cherish
26-09-2011, 14:35
Tình hình là chị cho em rút gạch vì tháng 10 em có kì thi chuyên ngành nên bữa đó phải ở nhà học thi rồi. Thi rớt là hết tiền khỏi đi chơi luôn. Nhưng em sẽ rất hồ hởi hoan hỉ ráng đu theo các bữa off :D
Tối nay em đi học 8h30 mới ra được. Chị Trứng gầy độ giùm em tăng 2 để em join nha, nha, nha!

TrungDaDieu
26-09-2011, 15:58
Híc híc, đi off để biết mặt nhau mà toàn các mems mới không đi off hoặc em đến trễ. Thế làm sao phân chia xế ôm. Các em không đi thì các em tự xế - ôm với nhau nhé. Chị không chịu trách nhiệm đó đâu. Nhà chị thì quen cả rồi, không cần off cũng đi bình thường, off là vì cho mấy kưng gặp xế thôi đó. Kaka

TedNguyen
26-09-2011, 16:05
Trước sau j` chẳng thi lại, thôi thì bỏ đi leo núi đi rồi về thi lại luôn. haha
Sao ko rủ Khớm đi chung nữa zậy Ted?

Khớm kì nài bựn nắm, cũng kẹt show từa lưa tè le hết mà, hehehehe (để rủ thử coi sao)

POL
26-09-2011, 16:22
Khớm kì nài bựn nắm, cũng kẹt show từa lưa tè le hết mà, hehehehe (để rủ thử coi sao)

Ráng dụ dỗ Khóm đi, có Khóm đi zui ^^

TrungDaDieu
26-09-2011, 16:24
Ráng dụ dỗ Khóm đi, có Khóm đi zui ^^
Oh , ku POL mê gái ..... Nhà mình đang thiếu ôm , Ted rủ Khóm đi cho POL dzui...

POL
26-09-2011, 16:26
Oh , ku POL mê gái ..... Nhà mình đang thiếu ôm , Ted rủ Khóm đi cho POL dzui...

Dislike bi giờ, *** nói e mê gái :-w (mà đúng thiệt, hehe)

amigo
26-09-2011, 16:41
Em nghĩ các mem nào không off được thì nên chủ động post lên topic hoặc liên lạc trực tiếp với chị Trứng để đăng ký làm ôm hay xế. Thông tin luôn địa chỉ nhà để cử xế nào nhà gần đó đến đón cho tiện.

Em đăng ký làm xế nhé chị Trứng :)

TrungDaDieu
26-09-2011, 16:58
Trứng hông biết, chỉ biết là tối nay đi off thui. Mọi chuyện còn lại Chủ Thớt quyết định. Hí hí.

Àh mà tối dai đến trước thì cú leo lên lầu ngồi nhé. :)

QC QC
26-09-2011, 17:16
Chị Trứng ơi, em không đi off được nhưng vẫn cho em đăng ký một anh xế cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than nhé! Em ở Tân Bình ạ.

miss.boo91
26-09-2011, 17:16
Chủ thớt ơi...tối nay em bận việc đi off dc rồi...chủ thớt tìm xế dùm em nha...còn kinh phí thì em sẽ đóng như thế nào hiccc.
Em là Boo-Phương Anh..nhà ở Nguyễn Trãi-Lê Hồng Phong-quận 5
SDT:0128 390 6502..

higolas
26-09-2011, 19:09
Hihi, hôm nay mấy mem mới đi off ít xịt, đợt này cho mấy xế giành ôm đã luôn :D

Anh Kool lát có (beer) , cho em gửi a nhậu phần e luôn, mốt có dịp em trả hen :LL

Lùm Xùm
27-09-2011, 00:11
Em 2 vé nha, em 2 vé nhá, em 2 vé để về nhà nha la la , sha la la :X :X

dantocgoc
27-09-2011, 00:21
Đoàn mình hình như đã muốn có thông báo chốt đoàn vì tìm được đủ người rồi thì phải..?

Chúc các bạn 1 thêm 1 chuyến đi vui vẻ.(wait)

TrungDaDieu
27-09-2011, 10:35
Đoàn mình hình như đã muốn có thông báo chốt đoàn vì tìm được đủ người rồi thì phải..?

Chúc các bạn 1 thêm 1 chuyến đi vui vẻ.(wait)

Đúng rồi đó Mod, đoàn em đã tuyển đủ ôm xinh đẹp cho các xế rồi. Mod cho em cái ĐÃ CHỐT ĐOÀN nhé. Tks.

POL
27-09-2011, 10:42
Đúng rồi đó Mod, đoàn em đã tuyển đủ ôm xinh đẹp cho các xế rồi. Mod cho em cái ĐÃ CHỐT ĐOÀN nhé. Tks.

Ủa.... em đâu có ooooo ai đâu mà nói đã tuyển đc ôm xinh lẹp. hic hic. Mà còn căng thẳng hơn vì nguy cơ làm xê cho anh TMH. hahaha

medieu8x
27-09-2011, 14:32
Trời, off ...mà ko báo em... :shrug: .... dzầy sao hóng hớt được nè....chị Trứng ơiiiiiiiiiiiiiii!!!!

TrungDaDieu
27-09-2011, 17:37
Ủa.... em đâu có ooooo ai đâu mà nói đã tuyển đc ôm xinh lẹp. hic hic. Mà còn căng thẳng hơn vì nguy cơ làm xê cho anh TMH. hahaha

Ku POL: Em không chở TMH thì em đi với P.Duy nhé. còn nếu mún ôm nữa thì chạy vô đón chị đi, ôm già không xinh lẹp nhưng dzui dzẻ. keke

Trời, off ...mà ko báo em... :shrug: .... dzầy sao hóng hớt được nè....chị Trứng ơiiiiiiiiiiiiiii!!!!

Em không cập nhật kịp thời còn kêu la nữa àh. Đi đi mang quà về cho nhà , nhà cũng ước ao được đi chung với em lắm đó.

TrungDaDieu
27-09-2011, 17:40
Cập nhật danh sách lần cuối cùng. Tạm thời xế ôm là thế này, để tiện đón nhau, nhưng tới Thủ Đức có thể phân chia lại nếu muốn . :D.

1. Chủ thớt X
2. Trứng O
3. TMH X
4. QC - QC O
5. Amida X
6. Milk O
7. Namir X
8. Lumxum X
9. Pol X
10. Pham.Duy X
11. Hoàn X
12. Wanderlust O
13. Janae X
14. Cherish O
15. Pepeo O
16. Rubicon X
17. Vu Hong Anh O
18. Vu Hong Anh X
20. Amigo X

TrungDaDieu
27-09-2011, 17:44
Thời gian , địa điểm tập trung:
1. Maximax Cộng Hòa : 6h ngày 08/10/2011
2. Coopmart Thủ Đức : 7h ngày 08/10/2011.

Lều trại đã có 4 lều 4. Còn thiếu chổ ngủ cho 4 bạn. Các mems đã được phân cố gắng mượn nhé.

POL
27-09-2011, 17:50
Ku POL: Em không chở TMH thì em đi với P.Duy nhé. còn nếu mún ôm nữa thì chạy vô đón chị đi, ôm già không xinh lẹp nhưng dzui dzẻ. keke

Em không cập nhật kịp thời còn kêu la nữa àh. Đi đi mang quà về cho nhà , nhà cũng ước ao được đi chung với em lắm đó.

Thôi để e hốt ôm già cho chắc ăn :D

Namir
28-09-2011, 01:23
Thằng quỷ Lùm Xùm mới confirm là KHÔNG đi. Haiz tội nghiệp thằng ku, lớn đầu còn bị hù :))

P.S : Còn bạn nữ nào (tuổi từ 16-25) làm ôm mà không có xế thì cứ liên hệ với mình hén :D 098.2222.980

Namir
28-09-2011, 01:37
Anh em xế chú ý :

1: Gắn đủ 2 kiếng chiếu hậu loại lớn (zin theo xe hoặc lớn ngang ngửa)
2: Đem theo đầy đủ giấy tờ xe, bao gồm cả bảo hiểm xe
3: Khi di chuyển, đoàn mình sẽ mở xe đèn cho dù ban ngày (để dễ theo dõi qua kiếng chiếu hậu)

amida
28-09-2011, 10:23
Anh em xế chú ý :

1: Gắn đủ 2 kiếng chiếu hậu loại lớn (zin theo xe hoặc lớn ngang ngửa)
2: Đem theo đầy đủ giấy tờ xe, bao gồm cả bảo hiểm xe
3: Khi di chuyển, đoàn mình sẽ mở xe đèn cho dù ban ngày (để dễ theo dõi qua kiếng chiếu hậu)
Namir, em có bộ đàm không? Để người dẫn đầu và người chốt đoàn ớ á nhau khi có mem bị rớt lại. Lần này đi đông chắc là vất vả cho mấy anh nhà mình rồi.

Heo lười
28-09-2011, 11:04
@Amigo: a ơi, cho em số dthoai để liên lạc, hôm bữa e quên hỏi^^

Heo lười
28-09-2011, 11:06
Thằng quỷ Lùm Xùm mới confirm là KHÔNG đi. Đúng là chuyện lớn mà có gái gú dính vô thì cái gì cũng bể show

P.S : Còn bạn nữ nào (tuổi từ 16-25) làm ôm mà không có xế thì cứ liên hệ với mình hén :D 098.2222.980

Muốn làm ôm của anh Namir thì phải gửi ảnh và profile vào mail anh ấy trước khi liên hệ:]]

Namir
28-09-2011, 11:22
Namir, em có bộ đàm không? Để người dẫn đầu và người chốt đoàn ớ á nhau khi có mem bị rớt lại. Lần này đi đông chắc là vất vả cho mấy anh nhà mình rồi.

Điện thoại để làm gì hả a -.- E đeo tai nghe suốt nên cứ gọi trực tiếp cho e. Mà cũng khó rớt lắm, nếu ai cũng tuân theo các quy tắc sau:

1: Không vượt người dẫn đoàn (nếu vượt thì chỉ vượt tình huống rồi lại trở về)
2: Chốt đoàn không vượt lên bất cứ ai (nếu vượt thì chỉ vượt tình huống rồi lại trở về)
3: Giấy tờ đi đường đầy đủ.
4: Đèn xe mở ngay cả ban ngày.
5: Các xe lấy số đt của nhau

TrungDaDieu
28-09-2011, 11:39
Điện thoại để làm gì hả a -.- E đeo tai nghe suốt nên cứ gọi trực tiếp cho e. Mà cũng khó rớt lắm, nếu ai cũng tuân theo các quy tắc sau:

2: Chốt đoàn không vượt lên bất cứ ai (nếu vượt thì chỉ vượt tình huống rồi lại trở về)

Em thông cảm anh Amida chưa có đi Phượt bằng xe máy nên anh ấy lo lắng tí mà em. Hehe=))

Chị bồ sung thêm : Các ôm lấy số điện thoại của ôm chốt đoàn, có gì thì cứ báo cho ôm chốt đoàn. Ôm chốt đoàn sẽ alo cho ôm dẫn đoàn. Vậy là xong. Hạn chế gọi cho xế vì để xế tập trung chạy xe.

TrungDaDieu
28-09-2011, 11:41
Thằng quỷ Lùm Xùm mới confirm là KHÔNG đi. Haiz tội nghiệp thằng ku, lớn đầu còn bị hù :))

Ku Lumxum đúng là Lùm Xùm.:T

Thui em ráng show hàng tuyển ôm xinh đi....

pebeo22
28-09-2011, 11:46
[QUOTEỦa.... em đâu có ooooo ai đâu mà nói đã tuyển đc ôm xinh lẹp. hic hic. Mà còn căng thẳng hơn vì nguy cơ làm xê cho anh TMH. hahaha[/QUOTE]
Ủa em nhớ 2 người POL với TMH đều là xế của em mà sao tự nhiên giờ quay ra chở nhau đi là sao? Nỡ lòng nào bỏ em bơ vơ vậy em đi với ai đây hix hix... Hổng chịu đâu.

Namir
28-09-2011, 12:09
Em thông cảm anh Amida chưa có đi Phượt bằng xe máy nên anh ấy lo lắng tí mà em. Hehe=))

Chị bồ sung thêm : Các ôm lấy số điện thoại của ôm chốt đoàn, có gì thì cứ báo cho ôm chốt đoàn. Ôm chốt đoàn sẽ alo cho ôm dẫn đoàn. Vậy là xong. Hạn chế gọi cho xế vì để xế tập trung chạy xe.

Hehe xế nào mà có đeo tai nghe thì cứ gọi trực tiếp cho xế (e là 1 điển hình).

QC QC
28-09-2011, 12:10

Đúng là đi các đoạn đường ở Đồng Nai cần phải chú ý cả kính chiếu hậu (phải đúng chuẩn), vỏ xe không được quá mòn, giấy tờ đầy đủ, chạy đúng tốc độ (bồ câu núp lùm bắn tốc độ, cách khoảng 1 cây số mới có người "vẫy gọi"). Nói chung đoạn đường này dễ đi. Và điều quan trọng là em đang cần tìm 1 anh xế cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than. Alo... alo...

amida
28-09-2011, 12:17

Trứng của anh na! Anh nhớ là mình có 2 đùi dê rất ư là hoành tráng đó. Em phải tập trung cao độ phân công cho những ai to khỏe làm nhiệm vụ hộ tống lên núi hen.Chứ giao cho a là a núp lùm nướng ăn lun đó vì không đủ sức và háo ăn đó =))
Như đã hứa lần a sponor cho 10 lít rượu dâu tằm hen.

TrungDaDieu
28-09-2011, 12:24
Trứng của anh na! Anh nhớ là mình có 2 đùi dê rất ư là hoành tráng đó. Em phải tập trung cao độ phân công cho những ai to khỏe làm nhiệm vụ hộ tống lên núi hen.Chứ giao cho a là a núp lùm nướng ăn lun đó vì không đủ sức và háo ăn đó =))
Như đã hứa lần a sponor cho 10 lít rượu dâu tằm hen.
Í hôm bữa qua nhà anh em đâu thấy rượu dâu tằm đâu ta? Giấu kỹ hen, không cho em uống mà giờ mang đi lên núi cho cả nhà !. Hic hic.
Mấy xế lo vác lều rồi , để đùi dê cho mấy ôm phân chia nhau xử . Anh yên tâm. Keke.

higolas
28-09-2011, 13:29
Ku Lumxum đúng là Lùm Xùm.:T

Thui em ráng show hàng tuyển ôm xinh đi....

Hehe, show hàng nữa hả? Bữa mình show hàng bị mod chém nên nằm nhà không tham gia được với mọi người, giờ Trứng kêu anh em show hàng cho mod có việc làm nữa hả? :D

POL
28-09-2011, 15:24
Ủa em nhớ 2 người POL với TMH đều là xế của em mà sao tự nhiên giờ quay ra chở nhau đi là sao? Nỡ lòng nào bỏ em bơ vơ vậy em đi với ai đây hix hix... Hổng chịu đâu.

Vậy lần này pebeo xung phong làm xế đi, rồi cho chọn ôm luôn đó. keke

POL
28-09-2011, 15:28
Đúng là đi các đoạn đường ở Đồng Nai cần phải chú ý cả kính chiếu hậu (phải đúng chuẩn), vỏ xe không được quá mòn, giấy tờ đầy đủ, chạy đúng tốc độ (bồ câu núp lùm bắn tốc độ, cách khoảng 1 cây số mới có người "vẫy gọi"). Nói chung đoạn đường này dễ đi. Và điều quan trọng là em đang cần tìm 1 anh xế cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than. Alo... alo...

Ở đây xế nào cũng đáp ứng đầy đủ nhu cầu của QC rùi. Vậy thì QC gửi hình và profile cho Namir đi, profile bao gồm năm sinh, chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng và tình trạng hôn nhân gia đình nha =]]

QC QC
28-09-2011, 17:34
Ở đây xế nào cũng đáp ứng đầy đủ nhu cầu của QC rùi. Vậy thì QC gửi hình và profile cho Namir đi, profile bao gồm năm sinh, chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng và tình trạng hôn nhân gia đình nha =]]

Sao xế nào cũng đáp ứng nhu cầu của em mà anh chỉ bảo em gửi thông cho anh Namir thôi à?

Namir
28-09-2011, 19:36
Hehe vì mấy xế kia có ôm hết rồi, còn a available thôi :D e mà hông lẹ a khóa số , 1 mình 1 ngựa luôn áh :D

QC QC
28-09-2011, 20:12
Hehe vì mấy xế kia có ôm hết rồi, còn a available thôi :D e mà hông lẹ a khóa số , 1 mình 1 ngựa luôn áh :D
Em phải xem mặt trước. :D

TMH
28-09-2011, 23:57
Hi cả nhà,

Xin thông báo, tình hình là có thêm 4 người bạn anh đi chuyến này nữa.

@Trứng, em xem giúp anh xem lều võng thế nào, nếu thiếu thì anh nhờ Narmi mua thêm 1 cái nữa và lo luôn giùm vụ ăn uống nhé. Thanks em.

Riêng Amida xử hết 1 cái đùi dê rồi, 23 người còn lại biết xử thế nào? :))

Khi nhà mà đông người thì thiệt là thương cho người làm phụ thớt :))

POL
29-09-2011, 01:07
QC yen tam di.Heo Luoi da kiem duyet xe nha nay het rui, dac biet la Namir. hong tin hoi Heo Luoi di.keke :D

Sorry vi dang lo mo post bai bang phone luc nua dem nen hok bo dau dc. Mod thong cam.

Namir
29-09-2011, 02:15

Mặt thì gặp rồi biết, còn xe thì e có quyền chọn :D

Rồi, cho a cái profile :D

QC QC
29-09-2011, 07:46

Em chọn cái xe này. Cho em ngồi phía trước nhé!

Heo lười
29-09-2011, 09:21
QC yen tam di.Heo Luoi da kiem duyet xe nha nay het rui, dac biet la Namir. hong tin hoi Heo Luoi di.keke :D

Á anh ơi em mới được xem mặt thôi hà chứ chưa được "kiểm" và "duyệt"=]]

Namir
29-09-2011, 10:39
Em chọn cái xe này. Cho em ngồi phía trước nhé!

Gửi cho a tấm hình của e, a sẽ lựa cái sườn vừa với e :))

Á anh ơi em mới được xem mặt thôi hà chứ chưa được "kiểm" và "duyệt"=]]

Vậy e muốn "kiểm" hay "duyệt" nào :D

POL
29-09-2011, 11:12

Ý Heo Lười là phải "kiểm" hết các xế rồi mới "duyệt" xem ai "cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than"
=))

Namir
29-09-2011, 11:31
Ý Heo Lười là phải "kiểm" hết các xế rồi mới "duyệt" xem ai "cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than"
=))

Vì chuyến này leo núi, ngủ lều nên các bạn nữ nên kiếm xế theo tiêu chuẩn sau: khỏe mạnh, dai sức, dài đòn, ôm ấm và không mắc bệnh :D

Mà xế nhà Phựt Dại mình thì có đủ hết mấy tiêu chuẩn đó hí hí

Heo lười
29-09-2011, 11:32

Phải "kiểm" thì mới "duyệt" được chứ anh;]] :))

Ý Heo Lười là phải "kiểm" hết các xế rồi mới "duyệt" xem ai "cao to, khỏe mạnh, siêng năng và không mắc bệnh than"=))
(c) Heo lười thích điều này=))

QC QC
29-09-2011, 11:42
Gửi cho a tấm hình của e, a sẽ lựa cái sườn vừa với e :))

Em đây anh à!

Vì chuyến này leo núi, ngủ lều nên các bạn nữ nên kiếm xế theo tiêu chuẩn sau: khỏe mạnh, dai sức, dài đòn, ôm ấm và không mắc bệnh :D

Tiêu chuẩn mong muốn của em là không mắc bệnh than mà!

Namir
29-09-2011, 12:26
E nằm ở đâu trong tấm hình đó huh -.-

@ Heo lười : e lo mà kiểm duyệt xế của e kia kìa hehe.

amida
29-09-2011, 13:42
thấy a e show hàng ghê wa, bon chen với đời tí coi na.
ai thích hàng này thì .....

Namir
29-09-2011, 13:59
thấy a e show hàng ghê wa, bon chen với đời tí coi na.
ai thích hàng này thì .....

Con này chạy lên tới đỉnh luôn không a :D

hungbathienha
29-09-2011, 14:46
Cho minh dang ki voi duoc ko. MInh la thanh vien moi cua phuot. ban co contact ko de minh tien lien lac

Namir
29-09-2011, 14:55
Cho minh dang ki voi duoc ko. MInh la thanh vien moi cua phuot. ban co contact ko de minh tien lien lac

Chuyến này đã chốt đoàn rồi bạn ạh. Tiếc ghê, hẹn bạn lần sau nhé.

TrungDaDieu
29-09-2011, 15:33
Đoàn thì đã chốt, khổ ghê tui nhớ mấy xế nhà tui đâu có tệ lắm đâu mà sao show hàng liên tục để tuyển ôm dzậy nè. Thui sẵn tiện đây, Trứng show hàng cho mấy ôm còn lại đăng ký xế nhé.
Nếu ôm nào xinh xắn dễ thương mà giờ đăng ký thì cũng tuyển luôn để cho mấy xế nhà này có động lực vác đùi dê, rịu dâu ,... lên đỉnh.

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/DD.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/ablad.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/61004668_S6-Neo4-black.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/avatar.jpg

Chỉ show xe không show xế. Ôm nào chọn thì cứ chọn hen.:)

Trước giờ Trứng mang tiếng là mê zai lẹp rùi , lần này Trứng chỉ tuyển ôm xinh đẹp cho các xế nhà này thôi. Từ bi hỉ xả......

TrungDaDieu
29-09-2011, 15:37
=))

Hai đứa thức khuya quá nhỉ? Thức khuya luyện công để đáp ứng yêu cầu của mấy ôm hả hai đứa?

@TMH : chỉ có anh mới thương em thui, hic hic. Mà anh cũng luyện thức khuya để lên đỉnh sao giờ đó mà còn online thế? Phục anh ghê cơ

amida
29-09-2011, 15:49
@Trứng giỏi ghê ta, a mới wăng 1 phát thì e chơi đến 4 phát lun. Mà phát đầu rất ấn tượng hen. Bởi vậy mới nói cái gì lần đầu nó cũng dzzữ dzzội hết trơn đó kakaka=))

TrungDaDieu
29-09-2011, 16:05
@Trứng giỏi ghê ta, a mới wăng 1 phát thì e chơi đến 4 phát lun. Mà phát đầu rất ấn tượng hen. Bởi vậy mới nói cái gì lần đầu nó cũng dzzữ dzzội hết trơn đó kakaka=))

Em chỉ quăng để tuyểm ôm cho mấy anh thui mà. Em chỉ phản ánh đúng hiện thực thui.
Mà phát đầu rất ấn tượng hen. Bởi vậy mới nói cái gì lần đầu nó cũng dzzữ dzzội hết trơn đó(c)

TMH
29-09-2011, 16:25
Con này chạy lên tới đỉnh luôn không a :D

Con này mà lên tới đỉnh là anh chết liền :))

TMH
29-09-2011, 16:28

Phát đầu tiên Cherish đăng ký rồi, các em không có cơ hội đâu :))

TrungDaDieu
29-09-2011, 16:30
Anh TMH, em nghĩ rồi mình không vác hai cái đùi dê nữa mắc công anh Amida núp lùm, lại mất cái đùi dê giữa chừng núi. Em đề nghị mình cột cổ em này, dắt đi cho tiện nhể =))

TrungDaDieu
29-09-2011, 16:33
Phát đầu tiên Cherish đăng ký rồi, các em không có cơ hội đâu :))

Công nhận anh còn giỏi hơn em. Í mà đúng đó anh, phát đầu tiên tiên tiên tiên =))=))

Namir
29-09-2011, 17:24
Có ai ủng hộ món gà nướng đất sét không :D E xung phong vác gà, còn ai vác đất thì từ từ tính hehe

QC QC
29-09-2011, 19:20
Có ai ủng hộ món gà nướng đất sét không :D E xung phong vác gà, còn ai vác đất thì từ từ tính hehe

Em ủng hộ 2 tay 2 chân luôn.

amida
29-09-2011, 19:27
Namir, lại nhắc lại chuyện con gà nướng kakaka không bít lần này nướng ra sao ta có tham như lần trước không đó. Nhưng dù zzi thì cũng vui tè le lun. Lần này chắc pải mang nửa tá mới đủ woa hen. 1 nửa làm thí nghiệm 1 nửa xơi hehehe

medieu8x
29-09-2011, 20:36
Đoàn thì đã chốt, khổ ghê tui nhớ mấy xế nhà tui đâu có tệ lắm đâu mà sao show hàng liên tục để tuyển ôm dzậy nè. Thui sẵn tiện đây, Trứng show hàng cho mấy ôm còn lại đăng ký xế nhé.
Nếu ôm nào xinh xắn dễ thương mà giờ đăng ký thì cũng tuyển luôn để cho mấy xế nhà này có động lực vác đùi dê, rịu dâu ,... lên đỉnh.

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/DD.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/ablad.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/61004668_S6-Neo4-black.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Phu%20Quoc%20-%20Wanderlust/avatar.jpg

Chỉ show xe không show xế. Ôm nào chọn thì cứ chọn hen.:)

Trước giờ Trứng mang tiếng là mê zai lẹp rùi , lần này Trứng chỉ tuyển ôm xinh đẹp cho các xế nhà này thôi. Từ bi hỉ xả......

Khoe hàng dữ hen! ...làm người ta tiếc hùi hụi...

TMH
29-09-2011, 22:11
Nhìn hình con dê, già nua mà nhớ tới chủ thớt quá, hic... =))

Anh TMH, em nghĩ rồi mình không vác hai cái đùi dê nữa mắc công anh Amida núp lùm, lại mất cái đùi dê giữa chừng núi. Em đề nghị mình cột cổ em này, dắt đi cho tiện nhể =))

TMH
29-09-2011, 22:16
Namir, anh ủng hộ em, em mang gà (4 con mới đủ nha, 2 con thực tập, 2 con hấp lá chanh chấm muối ớt, chẹp...chẹp... thèm quá đi thôi)
còn đất sét thì chia nhỏ ra mọi người 1 ít :D

QC QC
29-09-2011, 22:26
Namir, anh ủng hộ em, em mang gà (4 con mới đủ nha, 2 con thực tập, 2 con hấp lá chanh chấm muối ớt, chẹp...chẹp... thèm quá đi thôi)
còn đất sét thì chia nhỏ ra mọi người 1 ít :D

Em cũng muốn cột dây dẫn gà lên đỉnh.
Trên núi có đất đỏ có thể thay đất sét được không anh Namir ơi!

ong noi
29-09-2011, 22:56
minh la thanh vien moi k bit con cho k cho minh tham gia chung dc k?

Yêu cầu tự chỉnh sửa bài viết
Lý do: Viết không bỏ dấu

QC QC
30-09-2011, 00:02
Lều trại đã có 4 lều 4. Còn thiếu chổ ngủ cho 4 bạn. Các mems đã được phân cố gắng mượn nhé.

Em nghe đồn thiếu lều phải không ạ? :(

amigo
30-09-2011, 08:46
Em cũng muốn cột dây dẫn gà lên đỉnh.
Trên núi có đất đỏ có thể thay đất sét được không anh Namir ơi!

Mình bỗng nhớ tới cách Trư bát Giới làm đất sét :))

Namir
30-09-2011, 11:47
Haiz ... tối hôm wa 4 đứa đóng 1 bộ phim truyền hình thực tế, giờ vẫn còn tê tê ...

TedNguyen
30-09-2011, 13:53
Nghe mọi người tuyến xế, tuyển ôm rộn ràng, rôm rả mà mình hồ hởi háo hức quá :( , tiếc quá đi mất... ôi, thèm con gà đất sét ... thèm đùi dê nướng ... thèm leo núi ... thèm được ôm .... thèm thèm thèm .... :(( oa oa oa ...
PS mọi người: Tranh thủ update cái "tem hiệu" nhà mình nhé. có gì liên hệ Trứng cho đường link đăng ký "Phựt ... dại" hehehe, nhà mà lại sắp có đồng phục là lá la ....:gun:gun:gun

TedNguyen
30-09-2011, 13:54
Mod ơi .... pé pót nhìu bài rồi mà sao pé không được đổi danh hịu thành ..... "Phựt ... dại" ... phản đối phản đối ....

Heo lười
30-09-2011, 14:32
Em muốn đi ngay ngày mai.....tuần sau lâu qua' à:]]

P/S: chị trứng ơi chị trứng, tình hình là tuần sau bên nhà e cũng có tour đi nên vẫn chưa có lều để mượn....òa òa

TrungDaDieu
30-09-2011, 16:42
Hic, cái nhà mình quậy tanh bành cái topic của Chủ thớt. Anh ý về chắc anh ý xỉu mất.

@ Heo luoi: Em cố gắng dùng mỹ nhân kế để mượn lều đi, hic nghe đồn trên đó lạnh mà không có lều chắc chít quá em ơiiiii

TedNguyen
30-09-2011, 16:59
Em vote cho heo lừi một vé đi ngày mai kakakakaka, việc hôm nay chớ để ngài mai hé hé hé
PS Trứng: chưa tanh bành đâu trứng ... mới chỉ là khởi động thôi mà ... còn 1 tuần nữa lận ... tới chừng đó topic nhà mềnh .... thành bãi chiến trường luôn kakakaaka

Namir
30-09-2011, 17:49
Vậy cuối cùng có mua thêm lều cho a Hùng hông chị ?

POL
30-09-2011, 17:59
Hôm đó e kẹt việc lúc 9h, ko đi sớm cùng mọi ng được rùi, thiệt là buồn wa' đi.
E sẽ tranh thủ xong việc sớm rồi đua xuống cho kịp để xuất phát leo núi với mọi ng, thiệt là mệt wa' đi.
Chị Thủi xem confirm với e có đi ko, có j` e làm xế cho c rùi c e mình đi chung hen, thiệt là sướng wa' đi.

nhenden
30-09-2011, 21:11
Nghe mọi người tuyến xế, tuyển ôm rộn ràng, rôm rả mà mình hồ hởi háo hức quá :( , tiếc quá đi mất... ôi, thèm con gà đất sét ... thèm đùi dê nướng ... thèm leo núi ... thèm được ôm .... thèm thèm thèm .... :(( oa oa oa ...
PS mọi người: Tranh thủ update cái "tem hiệu" nhà mình nhé. có gì liên hệ Trứng cho đường link đăng ký "Phựt ... dại" hehehe, nhà mà lại sắp có đồng phục là lá la ....:gun:gun:gun

Hu hu hu em cũng vậy, tự dưng bị túm cổ đi công tác :(( òa òa òa... :((

hungg0203vip
30-09-2011, 22:24
Cho em hỏi bửa đó leo buổi sáng hay buổi tối vậy mấy anh chị

QC QC
30-09-2011, 22:38
Chị Trứng ơi, hôm off em không đi. Chị cho em xin 1 ít nội dung và công việc luôn chị nhé!
@Anh Namir: Lần này lên đỉnh, anh và em cùng mần gà nhé!

Heo lười
30-09-2011, 22:51

Em xung phong mần ăn.....yeahhhhh

@C Trứng: hix, để em cố gắng....èo èo, tối ấy mà ko có lều chắc teo:(

Namir
30-09-2011, 23:27
Chị Trứng ơi, hôm off em không đi. Chị cho em xin 1 ít nội dung và công việc luôn chị nhé!

Hehe để xem sao đã, chưa biết sẽ làm gà nướng đất sét hay gà hấp muối hột, vì đất sét chưa kím ra (ai có thì tài trợ nhé), vả lại nặng (2 con gà vác bèo lắm 6kg đất -.-) => có vẻ gà hấp muối hột sẽ tiện hơn, vì muối nhẹ hơn đất mà gà có thể làm sẵn nữa

QC QC
30-09-2011, 23:35
Hehe để xem sao đã, chưa biết sẽ làm gà nướng đất sét hay gà hấp muối hột, vì đất sét chưa kím ra (ai có thì tài trợ nhé), vả lại nặng (2 con gà vác bèo lắm 6kg đất -.-) => có vẻ gà hấp muối hột sẽ tiện hơn, vì muối nhẹ hơn đất mà gà có thể làm sẵn nữa

Em nghĩ là nếu có đất sét thì đem, không thì lên núi lấy đất đỏ thay đất sét cũng được. Cách lấy thì như amigo nghĩ :D

Mình bỗng nhớ tới cách Trư bát Giới làm đất sét :))

Còn mấy con gà mình đừng mần thịt trước, để nó còn sống, cột dây rồi mình dắt lên núi.

Nhưng để đảm bảo độ chín của mấy con gà, mình nên hấp muối hột nhỉ?

POL
30-09-2011, 23:59
http://datset.tk/
Đất set nè, đất set này ng ta chơi nắn hình, mà hok bít nhà mình lấy nướng gà có đc hok =))

@All: nhà mình có ai đi bắn súng sơn ko? mới 8 với c Trứng, 2 c e hứng lên rủ mọi ng mai đi bắn súng sơn (nhí nhảnh thí ớn) @_@

POL
01-10-2011, 00:15
Nghe zang hồ đồn là ra mấy của hàng VLXD chỗ nào cũng có bán đất sét. ra mua 2 cục, mỗi cục 3kg, cho Namir 1 cục, QC 1 cục, vác lên đỉnh =))

Namir
02-10-2011, 09:58
Em nghĩ là nếu có đất sét thì đem, không thì lên núi lấy đất đỏ thay đất sét cũng được. Cách lấy thì như amigo nghĩ :D

Còn mấy con gà mình đừng mần thịt trước, để nó còn sống, cột dây rồi mình dắt lên núi.

Nhưng để đảm bảo độ chín của mấy con gà, mình nên hấp muối hột nhỉ?

Đất đỏ KHÔNG nướng được.

http://datset.tk/
Đất set nè, đất set này ng ta chơi nắn hình, mà hok bít nhà mình lấy nướng gà có đc hok =))

@All: nhà mình có ai đi bắn súng sơn ko? mới 8 với c Trứng, 2 c e hứng lên rủ mọi ng mai đi bắn súng sơn (nhí nhảnh thí ớn) @_@

Bắn súng sơn thì tui có bắn, nhưng hôm qua đi thi canon marathon hehe. hôm khác đi đi

Wanderlust1105
02-10-2011, 11:09
Hè hè…kì này để góp vui cho chương trình cột dây dẫn "động vật" lên núi… tới đỉnh chúng ta sẽ cùng nhau...

1. Cõng dê chạy lòng vòng để…

2. Dò mấy cục mìn chưa kịp nổ

3. Xong thì rút chốt ném mìn

4. Rồi cùng thưởng thức vũ điệu ngoáy mông

5. Phi tiêu cho những vũ điệu đẹp nhất

6. Sau đó ăn trái cây rừng

7. Chán chê ta bắt đầu đập phá và cuối cùng là màn…

8. Chọi trứng trong đêm tối

Mọi người hãy lo luyện tập, rèn thể lực để vác mìn, ai chậm chạp…nổ tè le…ráng chịu… =))

Đỉnh nào mức độ cũng rợn ngang nhau :D, nên đừng có ai mộng tưởng là sẽ được vô lều sớm…. kakaka… =))

Namir
02-10-2011, 12:12
Hè hè…kì này để góp vui cho chương trình cột dây dẫn "động vật" lên núi… tới đỉnh chúng ta sẽ cùng nhau...

1. Cõng dê chạy lòng vòng để…

2. Dò mấy cục mìn chưa kịp nổ

3. Xong thì rút chốt ném mìn

4. Rồi cùng thưởng thức vũ điệu ngoáy mông

5. Phi tiêu cho những vũ điệu đẹp nhất

6. Sau đó ăn trái cây rừng

7. Chán chê ta bắt đầu đập phá và cuối cùng là màn…

8. Chọi trứng trong đêm tối

Mọi người hãy lo luyện tập, rèn thể lực để vác mìn, ai chậm chạp…nổ tè le…ráng chịu… =))

Đỉnh nào mức độ cũng rợn ngang nhau :D, nên đừng có ai mộng tưởng là sẽ được vô lều sớm…. kakaka… =))

Ngoài ra còn tổ chức những trò chơi vận động mạo hiểm cảm giác mạnh như chém gió, ném bom, ngậm máu fun người, lấy trứng chọi đá, gậy ông đập lưng ông ... hứa hẹn sẽ mang lại nhiều cảm xúc cho người tham dự kaka

TrungDaDieu
02-10-2011, 12:15
Ngoài ra còn tổ chức những trò chơi vận động mạo hiểm cảm giác mạnh như chém gió, ném bom, ngậm máu fun người, lấy trứng chọi đá, gậy ông đập lưng ông ... hứa hẹn sẽ mang lại nhiều cảm xúc cho người tham dự kaka

Nhà mình lần này đi đông xê quá, chơi cái trò gậy ông đập lưng ông tốt đấy Namir nhỉ? Hehe
@Wander ơi , sao lần này chị cho chơi nhiều trò quá vậy? Mà chơi lúc nào trên đường đi hay lên đỉnh ? Lân này em không thể tham gia được hết các thứ chị bày trò rùi. Namir và chị thay thế anh Kool và em lần này nhé. Mọi việc giao cho 2 người đó. :);)

POL
02-10-2011, 12:16
Nhà mình lần này đi đông xê quá, chơi cái trò gậy ông đập lưng ông tốt đấy Namir nhỉ? Hehe

Trò đấy chơi như thế lào :-?

TrungDaDieu
02-10-2011, 12:19

Bật mí POL ơi, cái trò này hơi bị vui đó nha. Kaka=)) Em hỏi Namir đi Hihi(c)

TrungDaDieu
02-10-2011, 12:50
Alô, còn thiếu cái lều , ai kiếm cho cái lều đi ......

QC QC
02-10-2011, 13:36
Alô, còn thiếu cái lều , ai kiếm cho cái lều đi ......

Em mượn được cái lều 2.

Namir
02-10-2011, 17:14

Cho 2 đứa ở truồng cõng nhau chạy vòng vòng ...

Wanderlust1105
02-10-2011, 20:50
@ Trứng:

Mấy cái trò này mình sẽ xử trên đỉnh, chờ tập hợp đủ mọi người rùi… phựt… mới dzui…

Em và anh Kool cứ yên tâm, Chị, Namir và TMH sẽ chăm sóc mọi người “chu đáo” :))

Ráng giải quyết công việc xong sớm rùi “join” sớm với đoàn nghen. Cẩn thận kẻo lạc đường…;)

Trong thời gian chờ đợi, bọn chị sẽ mần và xử con …be..hehe… trước, rùi mọi người lên sau xử mấy con… ò.. ó.. o.. là dzừa…:D

TedNguyen
02-10-2011, 22:12
Trời đất, lần này wanderlust chơi toàn mấy trò cực kì exciting nhá, cho tớ tham gia với :(( ở nhà ức chế quá .... đợt này thi chắc rớt, ko đậu nổi rồi... nhìn đề thi hãi hùng thặc luôn .... :(

TMH
02-10-2011, 22:37
Nhà này đi chung với nhau hoài nên cách ăn, cách nói rồi cũng giống nhau luôn :D

@ Trứng:

Mấy cái trò này mình sẽ xử trên đỉnh, chờ tập hợp đủ mọi người rùi… phựt… mới dzui…

Em và anh Kool cứ yên tâm, Chị, Namir và TMH sẽ chăm sóc mọi người “chu đáo” :))

Ráng giải quyết công việc xong sớm rùi “join” sớm với đoàn nghen. Cẩn thận kẻo lạc đường…;)

Trong thời gian chờ đợi, bọn chị sẽ mần và xử con …be..hehe… trước, rùi mọi người lên sau xử mấy con… ò.. ó.. o.. là dzừa…:D

POL
02-10-2011, 23:09
Trời đất, lần này wanderlust chơi toàn mấy trò cực kì exciting nhá, cho tớ tham gia với :(( ở nhà ức chế quá .... đợt này thi chắc rớt, ko đậu nổi rồi... nhìn đề thi hãi hùng thặc luôn .... :(

Đấy, đã bảo từ trước mà ko nghe =))
Thế thì rủ Khóm đi chung đê.

Namir
03-10-2011, 00:47
Tình hình là chuyến này muốn làm độc hành nên k nhận ôm nhé :D

TrungDaDieu
03-10-2011, 09:59
@ : Milk. QC, Ongnoi , Pepeo : Liên hệ với Trứng để nhận thông tin xế ôm nếu chưa nhận được tin nhắn trên Phượt nha.

pebeo22
03-10-2011, 12:20
QC ơi làm ơn cho mình số đt để liên lạc đi .

Cherish
03-10-2011, 15:11

Ted bỏ thi đi được, lẽ nào Cherish này chịu thua được sao =))

nhenden
03-10-2011, 17:34
Chị TrungDaDieu ơi, em mới biết là em đi về kịp đêm thứ 6 :D , chị cho em tham gia lại cùng với đoàn được không?

Namir
03-10-2011, 18:19
Chị TrungDaDieu ơi, em mới biết là em đi về kịp đêm thứ 6 :D , chị cho em tham gia lại cùng với đoàn được không?

Chị trứng hông cho đâu.

Nhưng e cứ gửi cho a hình profile của e, a sẽ năn nỉ chị trứng cho ... =))

POL
03-10-2011, 18:21
Chị trứng hông cho đâu.

Cứ thế này hèn chi bấy lâu nay nhóm chỉ toàn ôm già =))

nhenden
03-10-2011, 18:34
Chị trứng hông cho đâu.

:)) Hông cần gửi đâu a, a tưởng tượng là ra à: e là 1 cụ bà ốm íu đang hồi thơ và đang mon men tìm xế :))
Hay a làm xế của em đi, hen? (beer)

Namir
03-10-2011, 20:11
Cứ thế này hèn chi bấy lâu nay nhóm chỉ toàn ôm già =))

Tại nhóm toàn ôm già nên nó ra thế này đó chứ -.-

:)) Hông cần gửi đâu a, a tưởng tượng là ra à: e là 1 cụ bà ốm íu đang hồi thơ và đang mon men tìm xế :))
Hay a làm xế của em đi, hen? (beer)

E hông cần, nhưng a cần haiz ....

Không có hình cũng không sao, nhưng nếu e ăn chuối nhanh-gọn-lẹ như bạn này thì a sẽ làm xế cho e

http://i938.photobucket.com/albums/ad225/leesyn/thhttpi182photobucketco.gif

Namir
03-10-2011, 21:35
Vậy mình sẽ bổ sung thêm 2 trò trên núi nhé:

Nữ : Ăn chuối nhanh =))

https://i938.photobucket.com/albums/ad225/leesyn/thhttpi182photobucketco.gif

Nam : Cải trang siêu cấp :D

https://i39.photobucket.com/albums/e199/kazalboss/Phuot/nghethuatgiagai.jpg

nhenden
03-10-2011, 22:15
E hông cần, nhưng a cần haiz ....

Không có hình cũng không sao, nhưng nếu e ăn chuối nhanh-gọn-lẹ như bạn này thì a sẽ làm xế cho e

http://i938.photobucket.com/albums/ad225/leesyn/thhttpi182photobucketco.gif

Ui da, vậy thì em phải tầm sư học đạo thui a a` ;))

QC QC
04-10-2011, 08:07
Các bác spam dữ quá à.

@ : Milk. QC, Ongnoi , Pepeo : Liên hệ với Trứng để nhận thông tin xế ôm nếu chưa nhận được tin nhắn trên Phượt nha.

QC ơi làm ơn cho mình số đt để liên lạc đi .

Số đt liên lạc của em QC là: 0938 071 881
Tình hình là có thể em đi sau 12h trưa. Có bác nào xuất phát vào giờ đó không ạ?

POL
04-10-2011, 08:38
Các bác spam dữ quá à.

Số đt liên lạc của em QC là: 0938 071 881
Tình hình là có thể em đi sau 12h trưa. Có bác nào xuất phát vào giờ đó không ạ?

Ơ, sao lại đi sau 12h trưa thế QC? ^^
@c.Trứng: tình hình này có off 1 bữa nào nữa ko c?

TrungDaDieu
04-10-2011, 09:41
Cái nhà này rắc rối, nhức đầu quá đi thôi..... Sao mà tùm lum vậy nè.
Nhenden: Em ở quận mấy

Namir
04-10-2011, 09:46
Ui da, vậy thì em phải tầm sư học đạo thui a a` ;))

Hehe đùa thế thôi, chứ hôm đó e cứ lên đi, a làm xế cho e. Nhà e ở quận mấy?

TrungDaDieu
04-10-2011, 10:03
CHỐT ĐOÀN NHÉ. KHÔNG NHẬN THÊM BẤT CỨ SỰ THAY ĐỔI NÀO

Thông báo: Sau khi bàn bạc các bạn đã thống nhất như sau :
I . Lều :
1. Lều 4 người : Cherish, Janae, Namir , Chủ thớt
2. Lều 2 người: Rubicon, Hoàn, QC –QC, Milk, (Thiếu cái lều 2 )

II. Đèn pin, túi ngủ, võng mền. Chúng ta ngủ ban đêm trên núi nên những thứ này rất quan trọng , các bạn nhớ chuẩn bị nhé.

III. Xế ôm :
1. Namir - Nhenden
2. TMH – TMH
3. TMH – TMH
4. TMH - TMH
5. Janae - Cherish
6. Hoan – Wanderlust
7. Rubicon – Milk
8. Vu Hong Anh – Vu Hong Anh
9. Amigo – Heo Luoi
10. P.Duy – QC – QC
11. Ongnoi – Pepeo
12. Pol – Chu Thớt
13. Amida – Trứng

IV. Tập trung : Xuất phát tại 2 điểm :
1. Maximax Cộng Hòa – 6h00 ngày 8/10/2011
2. Coopmark Thủ Đức – 7h00 ngày 9/10/2011

Bạn nào tập trung tại điểm nào vui lòng thông báo .
Đúng 7h15 khởi hành tại Coopmark Thủ Đức . Đề nghị các bạn đi đúng giờ để tránh ảnh hưởng cho những người khác.

Mọi vấn đề đi lại các bạn liên hệ với dẫn đoàn : Namir 0982222980 và ôm của chốt đoàn là Wanderlust : 0907758675.

nhenden
04-10-2011, 10:09
^_^` Nhà e ở Tân Bình đó a. Ngay góc bờ kênh Nhiêu Lộc với Phạm Văn Hai (bên phía CMT8) đó a.
A add Y! e hen, để e nói cho dễ. Phone e mới bị mất rùi :D
Y! nhenden1308