PDA

View Full Version : Tuyển ôm cung SG - DL tối 31-12 đến chìu 3-1-2016

gmaster05
30-12-2015, 08:49
Chào mọi ng, mình tham gia 4rum đã lâu, nay mới có dịp post bài tuyển bạn đi chung ^_^

Tour này đi này sẽ đi ghép đoàn với nhóm biker DOHC nên có thể sẽ khá là ê mông ^_^. Nhưng lên đến nơi thì tách riêng vì nhóm biker chủ yếu ăn nhậu và bào đường là chính (mình thì ko biết nhậu), và thêm nữa là dự định của mình là lên đó tham quan ngắm cảnh là chủ yếu. Một điều nữa là mang tiếng đi chơi DL nhưng sẽ ko ở ks DL vì mình nhờ ng quen book lịch ở Đức Trọng (cách DL 20-30p xe máy) rồi. Đó là 2 điều hơi bất lợi của chuyến đi này.

Nhóm biker mà mình ghép đoàn đi chung là nhóm đi chậm tà tà ~ 60-80km/h tuỳ đoạn đường =]] còn nhóm đi nhanh ng ta đi trước và chạy tốc độ lắm :D. Trong 4rum cũng có 1 số bạn đi cung này, nhưng mình chọn cách đi ghép đoàn cho an toàn, dù gì cũng toàn dân biker nên họ sẽ dừng lại giúp đỡ mình bất cử khoản nào và nhất là khoản xe cộ trong suốt hành trình.

Lịch trình như sau :

31-12 Let's go
7h tối : tập trung tại bến xe An Sương và khởi hành trong đêm lên tới DL. Khoảng 4-5h sáng tới nơi. Nghủ chung 1 đêm với đoàn biker tại ks tập thể

1-12 chương trình hưởng thụ,selfie,tự do đi lại ... các kiểu =]]
10h - 12h : là khoàng thời gian vs cá nhân, ăn sáng, cafe nhẹ...
12h - 03h : tham quan thác camly dưới chân đèo prehn
03h - 05h : tham quan hồ tuyền lâm
05h - 10h : ăn tối, dạo bờ hồ, chợ đêm, festival hoa .... rồi về ks ở Đức Trọng . Tại đây chi phí ks rẻ chứ ko bị ảnh hưởng của festival mà tăng giá vì vậy mình khuyến khích bạn book thêm 1 phòng nữa để ngủ :D

2-12 vẫn là hưởng thụ,,selfie,tự do đi lại ... =]]
06h : vs cá nhân, ăn sáng...
07h : phượt 20km lên DL :D
7h30 - 5h chiều : tham quan các địa điểm : Cao Đằng Sư Phạm DL , thiền viện, vườn dâu, vườn hoa, thung lũng tình yêu,... nói chung là sẽ đi hết các điểm du lịch ở DL
05h - 10h : Trở lại khu chợ đêm ăn uống và mua sắm gì cho an toàn rồi lại đạp về ks, chứ tối ko dám đi thác, đi rừng =]] =]]

3-12 về lại SG T_T
5h : vs cá nhân, ăn sáng... làm sao làm để trước 6h là vọt
06h - 12h : trên đường về lại SG sẽ ghé qua đập Đại Ninh, và vô thác ponggou gì đó chơi và check in cho biết ^_^
12h - 1h30 : ăn uống, nghỉ ngơi và khởi hành về SG
08 - 09h : Dự kiến sẽ có mặt tại SG, có thể sớm hơn 1 chút hoặc muộn hơn 1 chút.

Chi phí : min 800k max 1tr5 . Nó tuỳ vào bạn mua đồ nhìu hay ít =]] . Àh mà vì đi xe máy nên các bạn mua vừa đủ thui nhé, mua nhìu quá mình chở ko hết, mà đi cũng ko an toàn. Dự là mua sao tầm 1 cái balo đựng laptop hoặc 2/3 cái bao cám con cò là là dc. Tiêu chí của mình đi bào dg và vui chơi là chính vì vậy mình sẽ ko mua đồ, quà gì cả nên nhường xuất mua đồ, quà... cho bạn đi chung =]]

Tạm thời chương trình là vậy. Các điểm tham quan có thể thống nhất lại, nhưng cách di chuyển ... là cố định. Và như trên mình đã nói là sẽ tách riêng nhóm biker, nhưng đa số thời gian cũng sẽ đi ké nhóm để an toàn và có không khí đông vui, lúc nào trái lịch hoặc ng ta nhậu nhẹt thì mình tách, còn ko bạn ở lại nhậu chung cũng dc, mình thì chuồn đi chơi :D

Bạn nào quan tâm thì có thể kết bạn fb và ib cho mình : https://www.facebook.com/congacon87
Hoặc SMS : 01204409318

Yêu cầu cho bạn ôm nào tham gia :
+ có sức khoẻ vì sẽ di chuyển tốc độ và di chuyển thường xuyên
+ Biết cách sơ cứu cơ bản khi gặp trường hợp ko mong muốn
+ Biết tự bảo vệ mình trong lúc di chuyển, có đồ bảo hộ hoặc ít nhất cũng phải mang mặc sao cho an toàn trên đường đi.

P/s: mình có thể sẽ đi uống cf nhẹ để thống nhất trc với bạn, và quan trọng là để xem bạn có sk bám trụ nổi toàn hành trình ko hay thôi. Vì tiêu chí an toàn + sức khoẻ mình đặt lên trên hết. Nếu ko dc thì mình sẽ đi 1 mình cho an tâm ^_^

Mấy bạn đi cung này vào thời gian này, có ý muốn chung đoàn thì ib fb cho mình để ghép đoàn luôn nha. Vì nhóm biker ko nhận riêng lẻ đâu. Và bạn phải chắc là xe cộ, an toàn, và theo cùng đoàn hết hành trình cũng như tuan thủ luật do người dẫn đoàn đề ra để lên DL thì hãy tham gia nha ^_^. Nói chứ chủ yếu là theo hết hành trình, mấy cái kia thì cũng là vì an toàn cho cả đoàn thôi chứ ko có gì ghê gớm :D

chikeota
30-12-2015, 10:45
mình cũng khởi hành đi dalat vào 10-11h tối 31/12 nêu được thì đi 2 xe đi chung cho có bạn có bè vs an toàn hơn khi đi đường đêm bạn nhé......mình có pm trên fb bạn rồi đó....số đt 01212980572

gmaster05
30-12-2015, 18:10
hihi, cám ơn các bạn đã quan tâm topic của mình. Mình xl vì sáng h đi làm xe nên ko rep các bạn liền dc. Mình đã tuyển dc ôm rồi, nhưng trong đoàn chắc có ae đi 1 mình, để mình hỏi thêm và rep cho bạn nào muốn đi chung nha ^_^