PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cho mình hỏi đường xá đoạn Sơn La - Điện Biên - Mường Lay.

Difference
14-09-2011, 10:56
Mình định sắp tới vòng lên đó chơi. Mình muốn hỏi là đi từ Sơn La, qua Tuần Giáo, rẽ trái vòng ra Điện Biên tham quan mấy di tích bên đó rồi lên Mường Lay (Lai Châu cũ) nghỉ thì thoải mái trong một ngày không? Đường xá đoạn này như thế nào? Ở Mường Lay nghỉ có ổn nhỉ?
Tks các bạn :D

wavechien
27-09-2011, 21:40
Hé hé, trai Mường Lay đây rồi, bạn ko phải lo nhá. 1 ngày thì gấp quá bạn ạ, nên đi 2 ngày cho thoải mái. Ngày đầu đi từ Sơn La lên Điện Biên, mất khoảng 4 tiếng cho quãng đường này. Vào dạo chơi Tp, tối ra chân tượng đài hay gần nghĩa trang A1 trà đá chém gió, hôm sau hành trình lên Mường Lay, mất khoảng 3 tiếng cho cung đường này.

Bạn mà chụp choẹt thì mình ko dám hứa trc sau bao nhiêu tiếng đâu đấy nhá :P. Đường xá giờ bạn cứ yên tâm mà chạy, ko phải lo. Lo nhất là khoản bạn tìm nhà nghỉ ở Mường Lay, vì nó chỉ có cái KS Lan Anh. mà cái ks này nó nằm ở tít đỉnh đồi, leo lên hơi mệt đấy. Ở thành phố Điện Biên bạn có thể vào ks Mường Thanh ( khoảng 300k/ 1 phòng) ko thì tìm khách sạn công đoàn.