PDA

View Full Version : Hồ Cốc - Đêm Trung Thu, Nhà Tui Quay Về Tuổi Dại, 10-11/09/2011

Koolinator
13-09-2011, 10:31
Lần đầu đi phựt về mà mặt mày vẫn tỉnh như sáo...có lẽ do ngủ trước cả nhà nên thật sung sức :))

Hành trình lần này cực kỳ đơn giản:

10/09/2011:

12:00 Khởi hành từ Q.1 lên Tân Bình, vậy mà mất 6 tiếng nhà tui mới đến được Hồ Cốc...Lý do cũng đơn giản không kém...khởi hành từ Highland Coffee, làm 1 chầu cafe trước, ghé Cơm Niêu ăn trưa, rồi mua dây đàn, ghé chợ Bà Rịa lấy hải sản, mua trái cây, than, bếp, rượu bia, nước. Trên đường đi ghé tiếp lấy thịt rừng, dạo qua chợ chiều ở Hồ Cốc vét cá cua tiếp...haiizzz kể muốn hụt hơi...anh cũng pó tay nhà mình luôn :))

18:00 Dựng lều, Chuẩn bị hành trang, đồ ăn, thức uống, barbecue, nào là cá, tôm, cua, ghẹ, heo rừng, chim cút, etc...ặc ặc kể không hết...

20:00 Nổi lửa....Các Bé BỰ quây quần bên lửa trại...Làm Chuyện Người Lớn :)) (Chuyện dài nhiều tập)

03:00+ Ngủ

11/09/2011

08:00 Ăn sáng với cháo ngêu và bánh mì chả bò...cái này cũng ngon đấy

09:00 Tiếp Tục chơi trò chơi, Tắm Biển, Chụp ảnh. Vẫn còn rợn người với trò ngậm máu phun người...ghơm ghớm thế nào ấy kaka

13:00 Khởi hành về lại Saigon.

Tối nay sau khi off share ảnh, sẽ post cho ace cùng thưởng thức nhé...có rất nhiều bất ngờ nên không tiết lộ trước :))

Koolinator
13-09-2011, 10:37
Nhà Mình tối nay off ở Bánh Khọt Cô Ba Vũng Tàu ở 258B Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.Hồ Chí Minh lúc 19:00 nhé

Link: http://www.banhkhotcoba.com.vn/

Trứng ơi, em a nhô mọi người giùm anh nha

Cheers

TrungDaDieu
13-09-2011, 10:48
Show vài tấm cho pà kon xem nhé :

12 Kim Đồng thời nay " zú " khí đá=))

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/resizeDSC01094.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/resizeDSC01097.jpg

TrungDaDieu
13-09-2011, 10:49
Còn đây nữa :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00226.jpg

TedNguyen
13-09-2011, 10:52
Kim Đồng .... ngày ấy ... và ... bây giờ =))=))=))
Trứng lúc nào cũng bóc tem chủ thớt nhá :gun:gun:gun:gun
Ôi...tuổi dại ... mình thích cái màn chơi cướp cờ và chơi u... ú ù u ...

Cherish
13-09-2011, 11:07
Trời ơi, mình phải tự đập đầu ngưỡng mộ cái độ dại cấp tính của mình luôn dzị đó.
Mai mốt đi chơi nhớ đem theo thuốc nhiều nhiều nha. Coi bộ đêm hôm bữa ai cũng quên uống thuốc =))

Anh Kim Đồng chắc tự hào vì tui lắm :">

Anh Kim Đồng ơi, anh Kim Đồng ơi
Tuy anh xa rồi, tuy anh xa rồi
Gương anh sáng ngời, gương anh sáng ngời
Đội ta cố noi

=))

long_vinasun
13-09-2011, 11:25
Thay mặt Hội đồng Đội Trung ương, tôi sẽ xem xét gửi tặng các đồng chí bằng khen vì sự tích cực gầy dựng phong trào sinh hoạt vui chơi giải trí trung thu cùng các em thiếu nhi. Những hoàn cảnh thiếu nhi ( già ) " cơ nhỡ, đầy tình thương" sẽ được nêu trên bản tin thời sự lúc 12g00 đêm nay,

P/s: he hé

TrungDaDieu
13-09-2011, 11:26
Kim Đồng .... ngày ấy ... và ... bây giờ
Trứng lúc nào cũng bóc tem chủ thớt nhá :gun:gun:gun:gun
Ôi...tuổi dại ... mình thích cái màn chơi cướp cờ và chơi u... ú ù u ...

Trứng và Cherish được trả xiền khi làm fan của Chủ thớt muh em.

Trời ơi, mình phải tự đập đầu ngưỡng mộ cái độ dại cấp tính của mình luôn dzị đó.
Mai mốt đi chơi nhớ đem theo thuốc nhiều nhiều nha. Coi bộ đêm hôm bữa ai cũng quên uống thuốc =))

Anh Kim Đồng chắc tự hào vì tui lắm

Anh Kim Đồng ơi, anh Kim Đồng ơi
Tuy anh xa rồi, tuy anh xa rồi
Gương anh sáng ngời, gương anh sáng ngời
Đội ta cố noi

=))

Anh Kim Đồng mà thấy chắc anh cắn lưỡi chết chứ tự hào gì em?

TMH
13-09-2011, 11:48
Nhà Mình tối nay off ở Bánh Khọt Cô Ba Vũng Tàu ở 258B Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.Hồ Chí Minh lúc 19:00 nhé

Link: http://www.banhkhotcoba.com.vn/

Trứng ơi, em a nhô mọi người giùm anh nha

Cheers

Hi Cả nhà, đại diện chủ thớt, mình cập nhật thay đổi địa điểm Off: quán nướng Barbecue Garden - 135A NKKN, Q1 lúc 19h

link: http://www.barbecuegarden.com/vn/index.php?id=home

TrungDaDieu
13-09-2011, 12:06
Hi Cả nhà, đại diện chủ thớt, mình cập nhật thay đổi địa điểm Off: quán nướng Barbecue Garden - 135A NKKN, Q1 lúc 19h

Chài ai , sao thay đổi nữa roài. Chủ thớt nói là Chủ Thớt chọn địa điểm , chủ Thớt trả xiền, anh chọn thì anh trả đó. Haha. Tks anh nhiều nha anh TMH

higolas
13-09-2011, 12:24
Nhìn mọi người mặc đồng phục thiệt tình là không thể nhịn nổi cười đó mà =)) =)) =))

Koolinator
13-09-2011, 12:43
Kaka, nãy giờ đi ăn trưa, nhìn mấy tấm hình cứ tủm tỉm cười làm người ta tưởng mình khìn...thật tình chịu hông nổi luôn :))

Koolinator
13-09-2011, 12:58
Đúng rồi đó Trứng, TMH nói với anh là trúng được mấy quả to nên đang lâng lâng trong người thết đãi cả nhà mình đó.

amida
13-09-2011, 15:42
Chài ai , sao thay đổi nữa roài. Chủ thớt nói là Chủ Thớt chọn địa điểm , chủ Thớt trả xiền, anh chọn thì anh trả đó. Haha. Tks anh nhiều nha anh TMH
A. TMH ơi, hôm qua em bị trúng thực ói quá trời hôm nay a cho em ăn ké đế lấy lại sức hen. Dù rằng chuyến này em không co join với mọi người nhưng a cũng rộng cái túi pay cho e lun hen. Thanks a nhìu nhìu kakakakakaka

TMH
13-09-2011, 16:56

Trứng ui, anh thấy chủ thớt gởi email recommended 2 chổ, anh chọn Barbecue thôi mà, anh chưa delete email =))

@Amida: anh cũng như em, rất hăng hái đi off tối nay, không no không say không về, chuyện hậu trường để chủ thớt lo =))

TrungDaDieu
13-09-2011, 17:00
Em không biết.Giờ em dzìa dây, đi với zai , tối gặp mọi người. Có thể em tới trể tí xíu. Nhưng chắc chắn là không để mọi người ăn quá món thứ 2. Haha. BB cả nhà

TrungDaDieu
14-09-2011, 15:55
Trứng đã up hình lên photobucket , có thể lấy tư liệu để viết hồi ức rồi nhé cả nhả.
Àh , hôm qua ở lầu 9 CRV ai đưa tiền cho Trứng nhỉ, say quá không nhớ. Về nhà không biết xiền của ai???:D

Cherish
14-09-2011, 18:31
Nhìn tấm này ko nhịn cười được nè =)) https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00460.jpg

TrungDaDieu
14-09-2011, 18:35
Nhìn tấm này ko nhịn cười được nè =)) https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00460.jpg

Em đi nhanh vậy Cherish ơi , nhìn gúm quá em àh

=))=))

TrungDaDieu
14-09-2011, 18:45
Hẹn hò mãi rồi cũng đến thứ 7. Xôn xao , chị ơi xe đến chưa , chị ơi mấy phút nữa, rồi chị ơi , em chưa có longden. .... Chậc chậc, mệt ghê vậy đóa.
Đúng giờ hẹn, Trứng mò ra điểm hẹn chờ mọi người chưa ai đến, thui thì chui vào cái quán cà phê Highland ngay lề đường uống tạm ly nước chờ mọi người đến vậy. Kêu xong ly nước, anh TMH tay xách nách mang nào là bưởi , dưa, cóc , ổi , chuối ..... ôi !!!
Rồi tới lượt Chủ thớt vác lều , balo xuất hiện
Alo , Trứng ơi em đâu rồi , hihi, Janae và Cherish lót tót bò tới
Gọi mấy ly cà phê, chưa kịp uống xong thì nhóm 1 đến, tài xế bóp còi tin tin, , dọn dẹp hành lý cho lên xe chuẩn bị xuất phát
Xe vừa lăn bánh, nhà mình ăn gì chưa nhờ. Chưa chưa, em đói Chủ thớt ơi, cả bọn nhao nhao Thui thì cho mỗi đứa vài hạ cơm nhé.
Nhà tui chạy qua quán Cơm Niêu Hoa Gạo ngay đường Bạch Đằng ở gần Sân bay

Bữa cơm đạm bạc: Cơm niêu , rau muống, cá kho tô, sườn ram và tô canh ngót

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00110.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00111.jpg

Tên nào cũng lo ăn nên khi đồ ăn ra không ai thèm chụp hình minh họa.

TrungDaDieu
14-09-2011, 18:49
La cà mất hơn 1 tiếng đồng hồ, chúng tôi khởi hành đi Hồ Cốc, trên đường còn ghé Hàng Xanh đón cô bé bán vé số Điệu!
Rồi gọi cho ku Pol mua dùm cho bộ dây đàn guitar để phòng hờ.
Xe chạy chậm như rùa bò...

Meo U_2202
14-09-2011, 22:44
hehehe ai nghĩ ra cái vụ "cho tui 1 vé đi tuổi thơ" này thế Trứng??? Nhìn vui quá chị ơi.

Lùm Xùm
14-09-2011, 23:16
Chán ghía, thía mà mình lại ở nhà =,.= .

ChuDu09
15-09-2011, 08:28

12 Kim Đồng thời nay " zú " khí đá=))

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/resizeDSC01094.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/resizeDSC01097.jpg

Ôi những chiếc khăn quàng đỏ, nhớ lại ngày xưa quá đi mất :((

medieu8x
15-09-2011, 12:12
Trứng đã up hình lên photobucket , có thể lấy tư liệu để viết hồi ức rồi nhé cả nhả.
Àh , hôm qua ở lầu 9 CRV ai đưa tiền cho Trứng nhỉ, say quá không nhớ. Về nhà không biết xiền của ai???

Hix...xiền của em...:(...lúc đó thấy chị còn tỉnh mà...:shrug:

Cherish
15-09-2011, 12:56
Hix...xiền của em...:(...lúc đó thấy chị còn tỉnh mà...:shrug:

Có xiền của em nữa đó. Mà em cũng thấy chị tỉnh queo nữa mà :P

Pham.Duy
15-09-2011, 17:14
Có xiền của em nữa đó. Mà em cũng thấy chị tỉnh queo nữa mà :P
Hehe ... chi Trung co hoi em nhung em cung chang nho la ai ma tra loi luon ... hehehe
(em viet bang ipod nen ko bo dau duoc) :D :) :))

Cherish
15-09-2011, 17:31
Namir ơi, chị về bung lều ra rồi, nhưng không có cọc lẫn bao đựng cọc. Nhưng chị có bao vải nilon ở nhà mà chị nghĩ là dùng để bỏ cọc vô được. Em không cần mua bao mới đâu. Bữa nào chị đưa cho em nha.

QC QC
15-09-2011, 17:48

Các bé trông thật đáng yêu! :L

medieu8x
17-09-2011, 19:02
"Vào hồi ức của nhà Phượt Dại chán quá đi"=> đừng ném đá lủng đầu em, đây là câu nhận xét 1 fan của nhà PD...vì lần nào vào...với tâm trạng hăm hở theo dõi hồi ức...thì ôi thôi...lúc nào cũng đứt nguồn cảm hứng...bởi vì...bài nào cũng gần như NỬA VỜI...hihihi...

Thoai...giờ em xin viết tiếp 1 đoạn (cái vụ up hình em cùi lắm...chị Trứng ơi...hỗ trợ em nhé!!! (NT))

Ah...từ đoạn đón ku POL... :D

Ngày 1: bữa tiệc hoành tráng đêm trước Trung Thu

Đón ku POL là xe thẳng tiến ngã 3 Vũng Tàu, công nhận cái nhà PD này có tâm hồn ăn uống dữ dội thật...cứ xe dừng là lại măm măm...mặc dù ai cũng nói... thôi khỏi dừng ở Bò Sữa Long Thành vì ở đó cũng chả có gì, bán lại mắc hơn SG...ấy thế chỉ vì 1 lý do dừng để đi vệ sinh...xong xuôi cả nhà lại tụ tập nào kem, nào bánh, nào trái cây....miệng măm măm suốt...

Chậc...để kể cho pà kon nhà Phượt nghe...ai đời đi Phượt...cắm trại...mà cả xe đầy đồ ăn thức uống....xuống chợ hải Sản Bà Rịa lại rinh thêm tôm, ghẹ, nghêu...rồi ghé đâu gần bến xe gì gì đó (xin lỗi vì em quên mất tên bến xe rồi) để lấy thịt rừng, chim cu,...rồi lại ghé qua vựa cá ở gần Hồ Cốc lại rinh thêm nào cua, nào ốc, nào cá mặc dù ban đầu chỉ nghĩ ghé vào tham quan thôi... rồi...xe không có chỗ cho người ngồi nữa vì toàn là đồ ăn chuẩn bị cho đêm Trăng Rằm... ai ở ngoài nhìn vào...chắc nhà này đi ăn đám ở đâu.... trên xe cũng có ý kiến "hay nhà mình ghé Đình nào mần một đám đi"....hihihi

Nói túm lại nhìn cái hành trình khởi hành từ SG mà tới Hồ Cốc từ 12g đến gần 6g chiều nghĩ...kinh thiệt...6 tiếng đồng hồ...chắc ai cũng tưởng là kẹt xe ghê lắm...nhưng thật tình là...chỉ do kẹt ở cái Tâm Hồn Ăn Uống mà thôi...nói vậy chứ là nhà này ai cũng nghĩ là lo cho cả nhà một bữa ăn hoành tráng vào đêm Trăng Rằm thế thôi nhỉ?!!!

Xe tới nơi, thì trời đã nhá nhem tối, mọi người ai vào việc nấy, tự chọn cho mình 1 công việc, nam thì phụ trách công việc chuẩn bị lều trại, nữ thì soạn và rửa hải sản...hihihi nhìn cảnh này vui thật...ai nấy cũng săn tay vào việc...thật là....ngưỡng mộ quá đi...

Tranh thủ lúc vơi bớt công việc Namir, Medieu8x và Pham.Duy tranh thủ đi câu Tôm tích về thết đãi cải nhà, ....thế nhưng có lẽ bữa nay trăng rằm tôm tích đi chơi đâu hết í...làm hơn nửa tiếng đồng hồ mà cả bọn (thợ câu chính là Namir) chỉ câu được vỏn vẹn có 4 con...tôm to dễ sợ....hihihi to đâu gần bằng nửa ngón tay út lận....nghe nói tôm cỡ này làm món chiên bột thì phải biết...nhưng chỉ có 4 em...cả bọn đành chọn cách phóng sinh đêm trước Trung Thu này thôi...coi như làm phước cho mấy em tôm tích 1 đêm trăng rằm chọn vẹn (mô phật...)

Mọi việc xong xuôi đâu vào đấy, đêm liên hoan bắt đầu tưng bừng,...đồ ăn thức uống ê hề...người ta nói rằm không nên ăn cua ghẹ vì sợ bị ốp...ấy thế mà nhà tôi lại được măm những con ghẹ ngon ơi là ngon, rồi tôm cũng thế,...rồi...ôi thôi tóm lại là món nào cũng ngon ơi là ngon...

Gần xong tiệc mọi người lại rủ nhau đi thay đồ Kim Đồng, vì với tiêu đề "Cho tôi xin 1 vé đi Tuổi Thơ" nên quy định là ai cũng phải trang bị cho mình áo sơ mi trắng, quần xanh (nam) và váy (nữ) (chỉ có Namir là phải đi mượn áo thun trắng của người khác...còn anh TMH thì mặc lại áo thun của anh Janea...hehehe) và thêm 1 lồng đèn...còn khăn quàng đỏ và nón calo đã được chị Trứng chu đáo chuẩn bị cho cả đoàn ...rồi....nhìn ai cũng dễ thương...trời ơi...những con người này vừa rồi nhìn ai nấy cũng chững chạc già dặn...ấy vậy mà khi khoác lên mình chiếc áo sơ mi trắng, cổ thắt thêm khăn quàng đỏ, đầu đội lệch chiếc nón calo nhìn ai cũng trẻ ra cả chục tuổi, không khí quay lại như khi mọi người còn là các đội viên, tâm hồn ai cũng như trẻ lại... hihihi (đó là riêng Me cảm nhận vậy thôi...có lẽ các thành viên khác mỗi người đều có 1 cảm nhận riêng...nhưng cảm giác tâm hồn như thư thái hơn vì được quay về với tuổi thơ trong giây lát có lẽ ai cũng cảm nhận được nhỉ)...

Có lẽ nhiều người nghĩ nhà này lo hưởng thụ trong khi đó ở đâu đó các nhóm Phượt khác đang làm những công việc rất cao quý đó là đem lại tiếng cười cho những đứa trẻ ở nơi vùng quê nghèo...nhưng riêng tôi, với công việc tất bật hàng ngày, ai cũng căng thẳng ...việc tự thưởng cho mình 1 đêm trăng rằm đầy niềm vui và tiếng cười lành mạnh cũng xứng đáng chứ sao...xả stress trở về cuộc sống thường ngày với tinh thần thoải mái là đã góp phần làm tăng năng suất công việc của mình rồi...hihihi...Me xin lỗi lại bị lạc đề rồi....

Quay trở lại với chủ đề là tường thuật đêm Trung thu của nhà PD ngay đây nè!

Àh...sau khi khoác lên mình những trang phục tuổi thơ, nhà tôi ai cũng tranh thủ chụp hình để lưu lại những khoảnh khắc khó quên này...có lẽ sau này về già ai cũng sẽ tự mỉm cười một mình khi nghĩ về những khoảnh khắc này..."thật là tếu quá đi, ha ha ha...."..rồi cả nhà cùng chơi u (cái trò chơi mà đám trẻ con ngày xưa rất thích chơi nè)....hihihi...đúng là tuổi thơ đã quay về ...

Đúng là trời thương, đang giữa mùa mưa, mấy ngày trước đó hay mưa về đêm, ấy vậy mà nhà tôi đã hưởng trọn vẹn một đêm trăng sáng nhiều mây nhưng không mưa,....ở các chuyến đi trước anh chủ thớt nhà ta là người thức khuya nhất bọn, ấy vậy mà bữa nay lại chui vào lều ngủ sớm...hihihi khi mở cửa lều ra...nhìn anh như 1 cậu bé Kim Đồng đang nằm ngay ngắn ngủ say sưa...hehehe..(dễ thương quá chừng hehehe quên chụp 1 pô ảnh nhỉ)...

Đúng là vào những đêm trăng biển lên rất nhanh, làm mọi người thi nhau dời lều trại, dời bàn tiệc lên gần lều tranh hơn, rồi nhà Janea - Cherish, chị Wanderlust và Me tranh thủ thắp sáng lều bằng những chiếc lồng đèn dễ thương...mọi người ngồi chơi 1 chút rồi ai về lều nấy...
hihihi...riêng Me và chị Wanderlust...đã xung phong ngủ trong nhà nghỉ .... ôi bước vào nhà nghỉ mùi thật ẩm mốc...nghe chị Mariadaquy cảnh báo là ở trong đó muỗi dữ lắm rồi thế nên khi giăng mùng Me đã trang bị rất kỹ, nào là trải tấm chăn lên chiếu nè, nào là chèn chăn và gối ở các góc mùng,..hix hix cái nào cũng mùi ẩm mốc...Me nghĩ chắc cả 2 khó ngủ vì ngạt...nhưng hóa ra cả 2 chị em lại có 1 giấc ngủ thật ngon lành...1 mạch từ tối đến sáng....trong khi đó cả đêm các ace ngủ lều...phải chạy mưa suốt đêm, ngủ trong ẩm ướt....nhưng sáng ra vẻ mặt ai cũng thật hài lòng...vì đã vượt qua 1 đêm thật vất vả....(ôi thật ngưỡng mộ)..vậy mới gọi là Phượt chứ!!! hi hi hi....

(còn tiếp)

medieu8x
17-09-2011, 22:32
Ngày 2: Trò chơi tuổi thơ...

Chị Wanderlust là người dậy sớm nhất có lẽ 5g thì phải, vì chị muốn đón bình minh ở Hồ Cốc...nhưng chẳng may là trời toàn mây, thấy trời dần sáng nhưng chả thấy mặt trời đâu, rồi mình chị lặng lẽ...ghi ghi vẽ vẽ gì gì đó trên biển vậy đó... Me là người thứ 2 dậy ... hết hồn...khi thấy dưới sàn có thêm 1 cái mùng giăng và 1 người chùm mền kín mít...àh thì ra là ku Tednguyen, do hồi đêm giăng võng ngủ ngoài lều...bị mưa to nên chạy nạn...hihi...

Rồi lần lượt các thành viên ai cũng lần lượt dậy, cùng dọn dẹp chiến trường và lượm rác trên bãi biển-với tinh thần Phượt là luôn ý thức bảo vệ môi trường.... rồi lại cùng nhau thưởng thức món cháo "ế" hồi hôm.... nồi cháo "ế" này ngon thật...kẻ dùng chén nhựa, người dùng ly nhựa...cùng "dô"....rồi mọi người cùng nhau chơi các trò chơi vận động do chị Wanderlust chủ trì...nào là trò lựa ngọc nè, quả bóng tình yêu nè, ngậm ngọc nè, rồi bịp mắt bắt dê nè... hihihi trò nào cũng hấp dẫn cả...và hình phạt..cũng hấp dẫn chẳng kém ...nào là ngậm máu phun người nè, nào là đạp mông người để đi nè....

Trò chơi đầu tiên là lựa ngọc (cái này là do Me tự đặt tên nè)...trò này được chia ra làm 2 đội chơi, đội nào lựa được kẹo đúng 12 cục trước đội kia là thắng...đội của Me gồm anh Kool, chị Trứng, anh Janea, Cherish và anh TMH nè, còn đội còn lại có vẻ yếu hơn gồm Wanderlust, Mariadaquy, Namir, Pham.Duy, TedNguyen, POL nè..với đội mạnh như thế thì đương nhiên đội của Me thắng rồi...(hix...nhưng hồi đầu Me đã lựa nhầm ngọc...hix...lựa ngay cây đèn cầy...làm anh Kool la quá chừng...cũng may chị Trứng đã hy sinh gương mặt sáng sủa của mình... khi nhúng cả mặt vào cái chậu đầy bột (nhìn mặt chị Trứng lúc này mắc cười chịu không nổi...nhe răng ra...bột toàn bột..hahaha)...để lộ ra những viên kẹo...chứ không Me là tội đồ của cả đội...phù...cũng may thắng chứ thua là tiêu òi...hình phạt ngậm máu phun người thật là ghê quá đi...hix...những người bị phạt phải đứng xếp hàng, đeo vào cổ dây khăn giấy có cột cây nến hoặc quả bóng...để cho những kẻ thắng cuộc phun sting vào...cho đến lúc rơi thì thôi....ôi...bạn thử tưởng tượng xem...bạn đứng đó để cho những người khác ngậm nước ngọt màu như máu thay phiên nhau phun vào người và mặt bạn...hix hix...mới tưởng tượng thôi đã cẩm thấy sợ rồi...cũng may 3 trò chơi bị phạt trò này Me đều thoát nạn....có cả anh TMH và chị Trứng cũng thoát khỏi hình phạt này thì phải...Rồi trò thứ 2 là trò quả bóng tình yêu (bàn tay trắng, bàn tay đen chọn lại đội mới)...2 người cùng dùng miệng giữ cho trái bóng không bị rớt khi di chuyển từ điểm xuất phát đến rổ để bóng...yeah...trò này nhóm Me cũng thắng nè... rồi trò thứ 3...là miệng ngậm trái bóng....chống 2 tay xuống đất...còn 2 chân được 1 người cầm lên và đẩy như đẩy xe bò cho đến rổ bóng...hix hix...nam thì ko sao... nữ thì đúng là ...đang đi bằng 2 tay ngon lành...càng về đến đích thì thành ra bò bò...lết lết...đến đích...phù...đội Me lại thắng...thế nhưng trò bịp mắt bắt dê...Me lại bị phạt bởi trò đạp mông người mà đi...cái trò này là chị Trứng đề xuất nè....hix hix...đã thế...khi bị phạt anh Kool lại đòi bị nằm xếp hàng đầu tiên...lại nằm cách xa nhau...làm người kế...bị đạp lâu ngần chít...hix hix...

Biển Hồ Cốc mùa này toàn cát, cứ xuống biển rửa người là y như rằng toàn cát là cát...có lẽ nên gọi là tắm cát thì phải...thế là cả nhà cùng nhau mátxa cát nè...hehehe....

Sau các trò chơi tưng bừng, cả nhà lại tiếp tục ăn dặm thêm: nồi cháo "ế" vẫn còn, thịt heo rừng hồi hôm vẫn chưa đụng tới lại được trưng dụng, nói túm lại các món hồi hôm còn thừa món nào lại được trưng dụng lần nữa...rồi ghẹ, tôm...đã nằm yên trong đống rác lại được lôi ra...thưởng thức ngon lành...rồi mọi người lại hồi tưởng 2 con cua đã kịp thời tẩu thoát hồi hôm..chậc....tiếc nuối....(chỉ tội cho chúng...tuy thoát nhưng cũng sẽ phải chết...vì đã bị Me điểm huyệt 2 càng...càng không sử dụng được coi như chết đói...số chúng phải thế mà...mô phật) ...

Trong lúc những tay còn lo nhâm nhi thưởng thức các món ăn tận dụng, những người còn lại tranh thủ làm vài shot trước biển, rồi diễn suất tập làm người mẫu, tập làm thợ ảnh...đâm ra...lại hợp..có kẻ muốn làm mẫu, có kẻ muốn nâng cao tay nghề chụp ảnh...thế là...cứ tách tách suốt,...hehehe cũng may Me cũng được cả chục pô....hehehe...riêng chị Trứng và Pham.Duy làm 1 seri ảnh đôi cực đẹp...chị Mariadaquy thì có 1 seri ảnh đem "lừa tình" thì phải biết...đẹp....

Rồi cuối cùng cả nhà cũng rời khỏi Hồ Cốc với tâm trạng phấn chấn, tạm biệt Hồ Cốc, tạm biệt Tuổi Thơ... chiếc vé đi tuổi thơ đã hết hiệu lực...đoàn tàu khứ hồi đã đến giờ lăn bánh...

Lần đầu nhà PD về tới SG sớm như vậy...6g chiều xe đã chạm tới của ngõ SG....

Kết thúc bài hồi ức này Me xin trích 1 đoạn thơ trong truyện "Cho tôi xin 1 vé đi Tuổi Thơ" của Nguyễn Nhật Ánh

CHO TÔI XIN MỘT VÉ ĐI TUỔI THƠ

Ở một nơi nào đấy xa xôi,
Có thành phố như giấc mơ im ắng
đầy bụi bám
Một dòng sông lẳng lặng,
Một dòng sông nước như gương lờ trôi.

Ở một nơi nào đấy xa xôi,
Có thành phố, ngày xưa có thành phố
Nơi rất ấm, tuổi thơ ta ở đó.
Từ rất lâu, đã từ rất lâu, trôi qua….

Đêm nay tôi bước vội khỏi nhà,
Đến ga, xếp hàng mua vé,
Lần đầy tiên trong nghìn năm,
có lẽ

Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ
Vé hạng trung –
Người bán vé hững hờ
Khe khẽ đáp:
Hôm nay vé hết!

Biết làm sao!
Vé hết biết làm sao!
Đường tới tuổi thơ còn biết hỏi nơi nào?
Nếu không kể đôi khi ta tới đó,
Qua trí nhớ của chúng ta
từ nhỏ….

Thành phố tuổi thơ,
Thành phố chuyện thần kỳ,
Cơn gió đùa, tinh nghịch dẫn ta đi.
ở đấy làm ta say, chóng mặt

Là những cây thông vươn tới mây,
Là những ngôi nhà, cao, cao ngất
Và mùa đông rón rén bước trong đêm,
Qua những cánh đồng,
Phủ tuyết trắng và êm,

Ôi thành phố tuổi thơ
- bài ca ngày nhỏ
Chúng tôi hát –
Xin cảm ơn điều đó!

Nhưng chúng tôi không trở lại,
Đừng chờ!
Trái đất nhiều đường,
Từ thành phố tuổi thơ,
Chúng tôi lớn, đi xa,…

Hãy tin!
Và thứ lỗi!

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:11
Hehe, lần này em Me giỏi quá, chị thưởng cho em viên ngọc hôm trước chị tìm được trong trò chơi tìm ngọc ở Hồ Cốc cho em hén.
Chị mượn lời bài viết của em để post hình nha.

Đón ku POL là xe thẳng tiến ngã 3 Vũng Tàu, công nhận cái nhà PD này có tâm hồn ăn uống dữ dội thật...cứ xe dừng là lại măm măm...mặc dù ai cũng nói... thôi khỏi dừng ở Bò Sữa Long Thành vì ở đó cũng chả có gì, bán lại mắc hơn SG...ấy thế chỉ vì 1 lý do dừng để đi vệ sinh...xong xuôi cả nhà lại tụ tập nào kem, nào bánh, nào trái cây....miệng măm măm suốt...

Chậc...để kể cho pà kon nhà Phượt nghe...ai đời đi Phượt...cắm trại...mà cả xe đầy đồ ăn thức uống....xuống chợ hải Sản Bà Rịa lại rinh thêm tôm, ghẹ, nghêu...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00117.jpg

rồi ghé đâu gần bến xe gì gì đó (xin lỗi vì em quên mất tên bến xe rồi) để lấy thịt rừng, chim cu,...rồi lại ghé qua vựa cá ở gần Hồ Cốc lại rinh thêm nào cua, nào ốc, nào cá mặc dù ban đầu chỉ nghĩ ghé vào tham quan thôi..

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00125.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00129.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00132.jpg

rồi...xe không có chỗ cho người ngồi nữa vì toàn là đồ ăn chuẩn bị cho đêm Trăng Rằm... ai ở ngoài nhìn vào...chắc nhà này đi ăn đám ở đâu.... trên xe cũng có ý kiến "hay nhà mình ghé Đình nào mần một đám đi"....hihihi

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00119.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:17
Nói túm lại nhìn cái hành trình khởi hành từ SG mà tới Hồ Cốc từ 12g đến gần 6g chiều nghĩ...kinh thiệt...6 tiếng đồng hồ...chắc ai cũng tưởng là kẹt xe ghê lắm...nhưng thật tình là...chỉ do kẹt ở cái Tâm Hồn Ăn Uống mà thôi...nói vậy chứ là nhà này ai cũng nghĩ là lo cho cả nhà một bữa ăn hoành tráng vào đêm Trăng Rằm thế thôi nhỉ?!!!

Xe tới nơi, thì trời đã nhá nhem tối, mọi người ai vào việc nấy, tự chọn cho mình 1 công việc, nam thì phụ trách công việc chuẩn bị lều trại,

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00139.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00149.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00150.jpg

Nữ thì soạn và rửa hải sản...hihihi nhìn cảnh này vui thật...ai nấy cũng săn tay vào việc...thật là....ngưỡng mộ quá đi...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00144.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00155.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00164.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:21
Tranh thủ lúc vơi bớt công việc Namir, Medieu8x và Pham.Duy tranh thủ đi câu Tôm tích về thết đãi cải nhà, ....thế nhưng có lẽ bữa nay trăng rằm tôm tích đi chơi đâu hết í...làm hơn nửa tiếng đồng hồ mà cả bọn (thợ câu chính là Namir) chỉ câu được vỏn vẹn có 4 con...tôm to dễ sợ....hihihi to đâu gần bằng nửa ngón tay út lận....nghe nói tôm cỡ này làm món chiên bột thì phải biết...nhưng chỉ có 4 em...cả bọn đành chọn cách phóng sinh đêm trước Trung Thu này thôi...coi như làm phước cho mấy em tôm tích 1 đêm trăng rằm chọn vẹn (mô phật...)

Tóm tắt Công trình câu tôm thế này : Dùng 1 sơi dây cột vào đầu 1 con ốc, cho xuốngcái hang, dựt dựt , con tôm tích cắn vào, câu lên lấy đôi đãu gắp cho vào xô, hahaha
https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00187.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00189.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00190.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00194.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00200.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:28
Mọi việc xong xuôi đâu vào đấy, đêm liên hoan bắt đầu tưng bừng,...đồ ăn thức uống ê hề...người ta nói rằm không nên ăn cua ghẹ vì sợ bị ốp...ấy thế mà nhà tôi lại được măm những con ghẹ ngon ơi là ngon, rồi tôm cũng thế,...rồi...ôi thôi tóm lại là món nào cũng ngon ơi là ngon...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00214.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00204.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00203.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00183.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00175.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:40
Gần xong tiệc mọi người lại rủ nhau đi thay đồ Kim Đồng, vì với tiêu đề "Cho tôi xin 1 vé đi Tuổi Thơ"

Longden của chủ thớt nè:

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00218.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00225-1.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC01071.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC01078.jpg

Rồi thi nhau làm dáng :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00235.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00229.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:46
quy định là ai cũng phải trang bị cho mình áo sơ mi trắng, quần xanh (nam) và váy (nữ) (chỉ có Namir là phải đi mượn áo thun trắng của người khác...còn anh TMH thì mặc lại áo thun của anh Janea...hehehe) và thêm 1 lồng đèn...còn khăn quàng đỏ và nón calo đã được chị Trứng chu đáo chuẩn bị cho cả đoàn ...rồi....nhìn ai cũng dễ thương...trời ơi...những con người này vừa rồi nhìn ai nấy cũng chững chạc già dặn...ấy vậy mà khi khoác lên mình chiếc áo sơ mi trắng, cổ thắt thêm khăn quàng đỏ, đầu đội lệch chiếc nón calo nhìn ai cũng trẻ ra cả chục tuổi, không khí quay lại như khi mọi người còn là các đội viên, tâm hồn ai cũng như trẻ lại... hihihi (đó là riêng Me cảm nhận vậy thôi...có lẽ các thành viên khác mỗi người đều có 1 cảm nhận riêng...nhưng cảm giác tâm hồn như thư thái hơn vì được quay về với tuổi thơ trong giây lát có lẽ ai cũng cảm nhận được nhỉ)...

Đội hình 1:

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00236.jpg

Đội hình 2

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00242.jpg

Vài tấm demo cho tấm hình tập thể

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00265.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00261.jpg

Hình thành :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC01094.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC01097.jpg

TrungDaDieu
17-09-2011, 23:52
Àh...sau khi khoác lên mình những trang phục tuổi thơ, nhà tôi ai cũng tranh thủ chụp hình để lưu lại những khoảnh khắc khó quên này...có lẽ sau này về già ai cũng sẽ tự mỉm cười một mình khi nghĩ về những khoảnh khắc này..."thật là tếu quá đi, ha ha ha...."..rồi cả nhà cùng chơi u (cái trò chơi mà đám trẻ con ngày xưa rất thích chơi nè)....hihihi...đúng là tuổi thơ đã quay về ...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00290.jpg

Em ơi longden của anh to hơn nè

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00259.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00286.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC01106.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00260.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00273.jpg

Chủ thớt hứng chí treo lên cột cao ơi là cao

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00281.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:07
rồi chơi trò chơi U, rồi cướp cờ,...

Cờ đây

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00343.jpg

Hai đội

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00339.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00336.jpg

Cướp cờ

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00348.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00349.jpg

Mems nữ cũng hết mình

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00355.jpg

Sáp lá cà luôn

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00357.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:13
Và nụ cười của những người chiến thắng

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00353.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00365.jpg

Chơi đã rồi , đói bụng anh Janae đốt longden để đi nướng cua. Hic mãi chơi quên mất mấy con cua , nó len lén bò ra cát, làm cả hội phải soi đèn đi tìm

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00386.jpg

Và cho mày lên bếp nhé

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00377.jpg

Tụ tập tám

Trời bắt đầu nhỏ giọt nhà tui phải dọn đồ ăn vô chòi , giăng longden quanh chòi, đàn guitar và tiếng hát

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:17
Đúng là vào những đêm trăng biển lên rất nhanh,

làm mọi người thi nhau dời lều trại, dời bàn tiệc lên gần lều tranh hơn, rồi nhà Janea - Cherish, chị Wanderlust và Me tranh thủ thắp sáng lều bằng những chiếc lồng đèn dễ thương...

mọi người ngồi chơi 1 chút rồi ai về lều nấy...

hihihi...riêng Me và chị Wanderlust...đã xung phong ngủ trong nhà nghỉ .... ôi bước vào nhà nghỉ mùi thật ẩm mốc...nghe chị Mariadaquy cảnh báo là ở trong đó muỗi dữ lắm rồi thế nên khi giăng mùng Me đã trang bị rất kỹ, nào là trải tấm chăn lên chiếu nè, nào là chèn chăn và gối ở các góc mùng,..hix hix cái nào cũng mùi ẩm mốc...Me nghĩ chắc cả 2 khó ngủ vì ngạt...nhưng hóa ra cả 2 chị em lại có 1 giấc ngủ thật ngon lành...1 mạch từ tối đến sáng....trong khi đó cả đêm các ace ngủ lều...phải chạy mưa suốt đêm, ngủ trong ẩm ướt....nhưng sáng ra vẻ mặt ai cũng thật hài lòng...vì đã vượt qua 1 đêm thật vất vả....(ôi thật ngưỡng mộ)..vậy mới gọi là Phượt chứ!!! hi hi hi....

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:22
Đêm ấy , lều của Trứng quên cài khoá cẩn thận lúc chơi , trời mưa bị nước tràn vào , xung quanh là nước , ba đứa thi nhau tát nước, nữa đêm trời còn mưa to hơn , em Ted nằm võng mưa quá ngủ hông được, chãy vào ngủ chung với chị Wanderlust và em Me, tiện thể em che cho lều mình tấm bạt. Hic đỡ hơn được chút, nhưng thật là khổ khi 3 đứa phải co cụm với nhau.

Rồi em Daquy lại mún ra ngoài, 3 đứa lục tục ngồi dây, lấy đèn pin , đi kiểm tra mấy cái lều kế bên ... Hi hí.

Những bãi chiến trường

Thôi kệ, lỡ rồi để sáng mai dọn sớm vậy

4 giờ sáng , nhắm mắt để đó....

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:24
Ngày 2 :

Chị Wanderlust là người dậy sớm nhất có lẽ 5g thì phải, vì chị muốn đón bình minh ở Hồ Cốc...nhưng chẳng may là trời toàn mây, thấy trời dần sáng nhưng chả thấy mặt trời đâu, rồi mình chị lặng lẽ...ghi ghi vẽ vẽ gì gì đó trên biển vậy đó...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00408.jpg

Me là người thứ 2 dậy ... hết hồn...khi thấy dưới sàn có thêm 1 cái mùng giăng và 1 người chùm mền kín mít...àh thì ra là ku Tednguyen, do hồi đêm giăng võng ngủ ngoài lều...bị mưa to nên chạy nạn...hihi...

Dọn dẹp bãi chiến trường đêm qua sạch sẽ :

Rồi chi

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:34
Thu xếp lều trại

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00421.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00429.jpg

Anh này đêm qua không biết làm gì trong lều mà sáng nay nằm vật vờ, lấy nón che mặt để ngủ

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00425.jpg

Chị Wanderlust thì chuẩn bị trò chơi cho mọi người

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00426.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:38
Chị dày công sắp xếp

Ôi tình yêu của chị dành cho nhà tui .....

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:42
Rồi lần lượt các thành viên ai cũng lần lượt dậy, cùng dọn dẹp chiến trường và lượm rác trên bãi biển-với tinh thần Phượt là luôn ý thức bảo vệ môi trường.... rồi lại cùng nhau thưởng thức món cháo "ế" hồi hôm.... nồi cháo "ế" này ngon thật...kẻ dùng chén nhựa, người dùng ly nhựa...cùng "dô"....

rồi mọi người cùng nhau chơi các trò chơi vận động do chị Wanderlust chủ trì...

Trò chơi đầu tiên là lựa ngọc (cái này là do Me tự đặt tên nè)...trò này được chia ra làm 2 đội chơi, đội nào lựa được kẹo đúng 12 cục trước đội kia là thắng...đội của Me gồm anh Kool, chị Trứng, anh Janea, Cherish và anh TMH nè, còn đội còn lại có vẻ yếu hơn gồm Wanderlust, Mariadaquy, Namir, Pham.Duy, TedNguyen, POL nè..với đội mạnh như thế thì đương nhiên đội của Me thắng rồi...(hix...nhưng hồi đầu Me đã lựa nhầm ngọc...hix...lựa ngay cây đèn cầy...làm anh Kool la quá chừng...cũng may chị Trứng đã hy sinh gương mặt sáng sủa của mình... khi nhúng cả mặt vào cái chậu đầy bột (nhìn mặt chị Trứng lúc này mắc cười chịu không nổi...nhe răng ra...bột toàn bột..hahaha)...để lộ ra những viên kẹo...chứ không Me là tội đồ của cả đội...phù...cũng may thắng chứ thua là tiêu òi...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00447.jpg

Chủ thớt cũng rất nhiệt tình

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00452.jpg

Chị Wander cũng hết mình

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00455.jpg

Daquy cũng không chịu thua

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00438.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:45
Ka ka , cái mẹt của những người sau cuộc chiến

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00460.jpg

Thua, nhé, chuẩn bị nhận hình phạt nè

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00467.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:47
Rồi trò thứ 2 là trò quả bóng tình yêu (bàn tay trắng, bàn tay đen chọn lại đội mới)...2 người cùng dùng miệng giữ cho trái bóng không bị rớt khi di chuyển từ điểm xuất phát đến rổ để bóng...yeah...trò này nhóm Me cũng thắng nè...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00473.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00480.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00479.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00476.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00485.jpg

Haha , đau bụng quá, Trứng cười rũ rượi

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00486.jpg

Còn TMH thì lăn kềnh ra

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00487.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:53
Hình phạt ngậm máu phun người thật là ghê quá đi...hix...những người bị phạt phải đứng xếp hàng, đeo vào cổ dây khăn giấy có cột cây nến hoặc quả bóng...để cho những kẻ thắng cuộc phun sting vào...cho đến lúc rơi thì thôi....ôi...bạn thử tưởng tượng xem...bạn đứng đó để cho những người khác ngậm nước ngọt màu như máu thay phiên nhau phun vào người và mặt bạn...hix hix...mới tưởng tượng thôi đã cẩm thấy sợ rồi...cũng may 3 trò chơi bị phạt trò này Me đều thoát nạn....có cả anh TMH và chị Trứng cũng thoát khỏi hình phạt này thì phải..

Trứng sẽ phun máu cho đến khi cái cà vạt màu trắng đứt thì thôi. kaka

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00488.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00490.jpg

Một hai ba, chúng tôi đồng loạt xử tử :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00495.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00499.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00503.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00500.jpg

Xong hình phạt, cả nhà ào ra biển, gột rửa cả máu và nước bọt hahaha

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00512.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 00:55
Rồi trò thứ 3...là miệng ngậm trái bóng....chống 2 tay xuống đất...còn 2 chân được 1 người cầm lên và đẩy như đẩy xe bò cho đến rổ bóng...hix hix...nam thì ko sao... nữ thì đúng là ...đang đi bằng 2 tay ngon lành...càng về đến đích thì thành ra bò bò...lết lết...đến đích...phù...đội Me lại thắng...

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00524.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00528.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00529.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00532.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00530.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 01:02
Đội của Trứng lại thắng nữa rồi.
Hí hí chị Wander thua xong chạy vào trốn sau ghế, nhưng không thể thoát được

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00534.jpg

Đôi thua 1 hàng ngang tập hợp

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00536.jpg

Haha, sếp hàng đội thắng thi nhau búng, mún búng đâu cũng được , kakaka. Trứng ra tay ngay :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00538.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00539.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00543.jpg

Janae trân mình chịu búng

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00544.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 01:04
Cuối cùng là trò bịp mắt bắt dê...Me lại bị phạt bởi trò đạp mông người mà đi...cái trò này là chị Trứng đề xuất nè....hix hix...đã thế...khi bị phạt anh Kool lại đòi bị nằm xếp hàng đầu tiên...lại nằm cách xa nhau...làm người kế...bị đạp lâu ngần chít...hix hix...

Biển Hồ Cốc mùa này toàn cát, cứ xuống biển rửa người là y như rằng toàn cát là cát...có lẽ nên gọi là tắm cát thì phải...thế là cả nhà cùng nhau mátxa cát nè...hehehe....

Sau mỗi lần đi biển về, da dẻ phuoter lại smooth nhờ matxa cát=))

TrungDaDieu
18-09-2011, 01:06
Sau các trò chơi tưng bừng, cả nhà lại tiếp tục ăn dặm thêm: nồi cháo "ế" vẫn còn, thịt heo rừng hồi hôm vẫn chưa đụng tới lại được trưng dụng, nói túm lại các món hồi hôm còn thừa món nào lại được trưng dụng lần nữa...rồi ghẹ, tôm...đã nằm yên trong đống rác lại được lôi ra...thưởng thức ngon lành...rồi mọi người lại hồi tưởng 2 con cua đã kịp thời tẩu thoát hồi hôm..chậc....tiếc nuối....(chỉ tội cho chúng...tuy thoát nhưng cũng sẽ phải chết...vì đã bị Me điểm huyệt 2 càng...càng không sử dụng được coi như chết đói...số chúng phải thế mà...mô phật) ...

Nổi lửa lên :

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00545.jpg

Những miếng thịt heo rừng lên ngôi

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00553.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00551.jpg

TrungDaDieu
18-09-2011, 01:10
Đồ ăn lại được bày ra

Trứng tranh thủ làm la - sét cho cả nhà

Rồi bánh trung thu + ly trà nóng

TrungDaDieu
18-09-2011, 01:12
Trong lúc những tay còn lo nhâm nhi thưởng thức các món ăn tận dụng, những người còn lại tranh thủ làm vài shot trước biển, rồi diễn suất tập làm người mẫu, tập làm thợ ảnh...đâm ra...lại hợp..có kẻ muốn làm mẫu, có kẻ muốn nâng cao tay nghề chụp ảnh...thế là...cứ tách tách suốt,...hehehe cũng may Me cũng được cả chục pô....hehehe...riêng chị Trứng và Pham.Duy làm 1 seri ảnh đôi cực đẹp...chị Mariadaquy thì có 1 seri ảnh đem "lừa tình" thì phải biết...đẹp....
Em Me, chị đã giúp em up hình theo nội dung em yêu cầu rồi nhé. Còn những hình khác dìm hàng thôi

Hàng họ chỗ này không dám up lên , sợ ... Trứng sẽ ế dài dài .....:D

higolas
19-09-2011, 10:40
https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00532.jpg

Hahaha, nhìn a Hùng với Trứng không nín được cười, người ta chống tay đi, còn 2 người chơi chiêu "bò tới đích" luôn

TrungDaDieu
19-09-2011, 18:37
Hahaha, nhìn a Hùng với Trứng không nín được cười, người ta chống tay đi, còn 2 người chơi chiêu "bò tới đích" luôn
Ẹc ẹc, tại chân anh Hùng nặng quá, Trứng khiêng không nổi nên tuột tay, sự cố mà , không ăn gian đâu. Hình ăn gian thì còn nhiều lắm, từ từ show hàng sau. =))
Mà công nhận Higolas để ý kỹ ghê :D

TMH
19-09-2011, 18:44
Lúc này là mới bắt đầu chổng mông bò thôi :))

Team của anh lại giành chiến thắng game này nữa, he..he... chuyến này nếu em có đi, bị phạt "ngậm máu phun người" mới thấy sự hạnh phúc của người chiến thắng :))

Bí mật của người chiến thắng là: khi ngẫu nhiên chia thành 2 nhóm thì POL, Pham.Duy, Trungdadieu, TMH đều ra tay bên trắng =))

NguoiNhaQue66
19-09-2011, 21:28
Hải sản ngon quá !

QC QC
19-09-2011, 21:43
Hải sản ngon quá !
Khen được một câu vậy em?

khoavd
20-09-2011, 09:48
ui nhìn mấy anh chị nhí nhảnh mình thích quá. tiếc huhm đó mình đi tổ chức trung thu cho mấy em nhỏ ở bến tre. nhìn thấy màh gen tỵ ghê :gun:gun

Maria daquy
21-09-2011, 18:30
Ka ka , cái mẹt của những người sau cuộc chiến

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00460.jpg

Thua, nhé, chuẩn bị nhận hình phạt nè

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Ba%20Ria/DSC00467.jpg

Nhìn mặt Cherish ,Wanderlust mắc cười quá =))

Còn nguyên cả đám bị thua mà mặt ai cũng tươi rói hết ... :D

Maria daquy
21-09-2011, 18:33
Sau khi ăn uống no nê, nhóm nhỏ lang thang 1 vòng

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC07255.jpg

https://i1181.photobucket.com/albums/x423/phuotdai/Ho%20Coc%20-%20Namir/DSC07255.jpg

TedNguyen
30-09-2011, 16:14
Me cũng chịu khó đầu tư chất xám quá nhở hị hị hị, mọi người làm mình nhớ cái tối hôm ấy, lật đật đi tìm chỗ ngủ quá ... có ai biết cái cảm giác lớp thì nóng do trùm mền kín mít, lớp thì ẩm ẩm do bị ướt mưa, lớp thì bị muỗi nó tả xung hữu đột là như thế nào ko :((
Mãi sau mới tranh thủ ngủ đc một tí :D ko là sáng hôm đó tèo luôn rồi :D hehehe
Cái màn mát xa cát ... ối giời ơi, sao mà thích thế hí hí hí, đc hồi phục công lực ngay kakakaka