PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Quá cảnh 10 tiếng ở Kuala Lumpur nên đi đâu tham quan?

bens
22-12-2015, 23:33
Mình có đi du lịch và quá cảnh 10 tiếng ở Kuala Lumpur mà không biết trong thời gian đó nên đi đâu tham quan 1 vòng rồi về lại sân bay bay tiếp hành trình. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình có dịch vụ tham quan để book sẵn tới đó có xe chở mình đi không?

Nếu không thì mình dùng Uber hay Taxi đi 1 vòng đc hok? Chi phí đi như vậy mất bao nhiêu tiền RM hay VNĐ? Trong thời gian đó nên đi những địa điểm nào? 1-2 địa điểm cũng đc vì mình chưa đi Malaysia bao giờ cả nên quá cảnh 10 tiếng tranh thủ đi cho biết đây biết đó.

Mình có tham khảo 1 số địa điểm ở Kuala Lumpur nhưng không biết cái nào tiện đường đi trong khoảng thời gian cho phép rồi vòng về. Ngoài ra mua vé ở đâu? Giá khoảng bao nhiêu? Có cần phải đặt trước hay không? Mọi người cho mình ý kiến với nhé.

Kuala Lumpur: Trung tâm du lịch của Malaysia, tòa tháp đôi Petronas Twin Towers, tòa nhà Sultan Abdul Samad ở Quảng trường Merdeka Square, khu Chinatown, Vườn Hồ Lake Garden, Thánh đường quốc gia, khu mua sắm Bukit Bintang, Bảo tàng nghệ thuật Hồi giáo, Vườn thú quốc gia Zoo Negara, Nhà hát quốc gia Istana Budaya, động đá vôi Batu Caves, cao nguyên Genting Highlands….

bens
24-12-2015, 23:02
Hix có bạn nào tư vấn giúp mình không...?

nhtphong
14-01-2016, 09:33
bạn nói rõ xem landing va take off lúc nào, 10 tiếng tối khác với 10 tiếng sáng nha

bens
21-01-2016, 21:24
bạn nói rõ xem landing va take off lúc nào, 10 tiếng tối khác với 10 tiếng sáng nha

Mình bay AirAsia nên chắc hạ cánh ở KLAI2 lúc 01:30PM và bay đi lúc 11:35PM.

nhtphong
25-01-2016, 11:10
Mình bay AirAsia nên chắc hạ cánh ở KLAI2 lúc 01:30PM và bay đi lúc 11:35PM.

1:30 PM landing, làm thu tục xong tầm 2:30pm
Tính dư giả 1 chút bạn sẽ bắt chuyển bus lúc 3pm vào trung tâm

http://www.redbus.sg/Search/Results?fromCityId=193045&toCityId=193063&doj=26-Jan-2016&busType=Any&opId=0&gclid=CjwKEAiAiZK1BRD509nPsYiUk2YSJAAMoAwCiSQlggFT 4vvi2uuRjlMBI5xURDiMDfn8OzcpQt30lhoCM97w_wcB

Vậy 4pm bạn sẽ đến KH sentral

Bạn take of lúc 11:30 vậy 9PM phải có mặt ỡ sân bay và 8pm bạn phải rời khỏi trung tâm
Đền phòng sự cố thì 7:30 bạn nên xuất phát tư trung tâm
Vậy bạn chỉ có 3 đến 3 tiếng rưỡi

Thời gian quá ít mình có 3 option

Thứ 1: khu vực tháp đôi. Bạn có thể dạo dạo chổ này hoặc cuống cafe ngắm phố

Thứ 2: Chinatown Có Central Market, nhà thờ hồi giáo gần đó

Thứ 3: Bắt xe bus dạo vòng vòng KL, nhắm thời gian mà xin xuống trạm nào có tàu điện để ra sân bay KLIA 1 và bắt bus đi ra KLIA 2
(Mình ko khuyến khích option này)

Bạn nhìn map dưới nha
https://mapa-metro.com/mapas/Kuala%20Lumpur/mapa-metro-kuala-lumpur.png

Chú ý line màu Hồng
Từ KLIA 2 bạn đi bus vào KL Sentral (Nơi có nhiều line giao nhau nhất)
Đi theo line màu hồng có 1 số điềm như sau:
Pasar Seni : China Town, Central Market
Masjid Jamek: nhà thời hồi giáo
KLCC: tháp đôi

Ngoài ra còn 1 option khác, mình nghĩ là hop lý hơn đó là bạn đi Putrajaja
http://www.lcct.com.my/help/faqs/how-to-go-to-putrajaya-from-lcct

p/s Do lau qua roi nên mình ko nhớ thời gian chính xác

Mong các thím khác chỉ giáo thêm

bens
01-02-2016, 21:10
Hihi cám ơn bạn nhtphong nhiều nhé. Sáng mai là lên đường rồi. Hy vọng sẽ đủ thời gian đi tham quan 1-2 địa điểm.