PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành hoặc nhóm/đoàn đi Sài Gòn - Đà Lạt 25 -26 - 27/12

Heoo
18-12-2015, 17:14
Tình hình là chúng mình 2 người dự kiến lên Đà Lạt chơi vào 3 ngày trên. Không biết có phượt thủ nào cùng chung chí hướng đi vào thời gian trên thì đi cùng chúng mình cho vui (Lên Đà Lạt, nếu muốn cùng đi chơi thì có thể gặp mặt rồi bàn bạc lịch trình cụ thể) hoặc có đoàn nào khởi hành vào tối 24 thì cho bọn mình đu theo với ạ.
Lịch trình tạm thời của tụi mình như sau :
Tối 24 : Tầm 9h xuất phát từ trạm xăng Comeco.
Ngày 25, 26 : Đi thăm thú Đà Lạt, các thác, đèo, khu vui chơi v.v...
Ngày 27 : Lên đường về lại SG
Dự kiến chi phí : 2tr cho 2 người (Bao gồm, xăng, chổ ở, ăn uống vui chơi.. Cái này mình tính dư ra để phòng hờ có việc gì cần)
ACE nào tham gia cùng chúng mình để lại thông tin bên dưới mình sẽ liên lạc nhe ;)

Update

Chào các bạn, lịch trình dự tính của 2 đứa mình thế này :D

Ngày 24:

7h-12h đi làm, 13h-17h (mình là xế nên trốn đi ngủ). 17h-20h ăn uống no chứ ko say, 20h-20h50 chuẩn bị, 21h xuất phát.

Ngày 25:

dự tính khoảng 4h sáng ngày 25 có mặt ở vòng xoay cao tốc liên khương, sau đó chạy sang đường 2-4 để lên đà lạt (thành đường vòng), đi 1 khúc đèo Dran. Mục đích là để đi ngang qua Đồi chè Cầu Đất săn biển mây buổi sớm, khu trồng trọt trại mát, tham quan tòa thánh cao đài, dự kiến ngốn khoảng 3h để đi mấy chỗ này

Tầm 7h từ trại mát về trung tâm thành phố, tìm chỗ ăn sáng, nghỉ ngơi uống cafe. Do 2 bọn mình đặt phòng trưa 25 mới nhận phòng.
Ăn uống, nghỉ ngơi cafe sáng tầm đến khoảng 8-9h, tụi mình tham quan mấy địa điểm tại trung tâm như ga đà lạt, trường cđ sư phạm đà lạt, sân golf trung tâm, thung lũng tình "thương", công viên hoa .... abc xyz cho nó thiên nhiên :v. Nhầm, các điểm abc xyz nếu có :D

Trưa 25, nhận phòng nghỉ ngơi (chắc ngủ 1 giấc tới 4-5h chiều cho đã thây, đi ăn tối, dạo chợ đêm, abc xyz tiếp (ý mình ở đây là ăn uống lặt vặt đêm tiếp :D )

Ngày 26: dự tính đi sớm lên ma rừng lữ quán, hồ suối vàng, làng cù lần ... chắc nguyên ngày ăn chơi khu trên này.
Tối ngày 26 về lại abc xyz (ăn uống ...)

Sáng ngày 27: tham quan làng đất sét, thiền viện trúc lâm, thác dalanta (chơi mấy chỗ này là tới trưa). Từ đó xuất phát về lại Sài Gòn luôn.

Đó các bạn tham khảo, thực ra mình chỉ dự kiến khúc đầu ngày 25 thôi, cơ mà nếu nhiều bạn tham gia cùng, ăn chơi chung thì mình nghĩ lịch trình chung cho 3 ngày như thế là ổn, chơi được nhiều chỗ, mỗi ngày tham quan 1 hướng, đỡ phải từ bắc sang nam, từ đầu sông sang cuối sông.

À mà nói trước luôn là đường lên mình biết, đường đi hường đi mình biết, còn chi tiết cụ thể chỗ chơi mình cũng nhờ bác google map, vì mấy chỗ này mình mới đi có 1 lần, nhớ mang máng thôi. Bạn nào đủ dũng cảm thì theo =))

Nếu các bạn đi theo nên kiếm ôm, abc xyz các kiểu đỡ phải GATO .... =))

Các bạn xế / ôm muốn tham gia thì 8h tối ngày mai (22/12/2015) đến The Factory Coffee (53H Nguyễn Du, Quận 1) off gặp mặt sắp xếp xế - ôm và bàn bạc plan cụ thể nhé (beer)(beer)(beer)
Đến thì liên lạc với mình : 01204617736 (Tuyền)

haly2806
18-12-2015, 18:47
Mình ở đà nẵng tính lên đà lạt 25 tới 28.cho mình đi 1 mình thôi.cho mình join cùng đi chơi được k vậy

Doridolly
18-12-2015, 21:10
Nếu có thêm ng đi, cho mình tham gia với nhé b :D

Heoo
19-12-2015, 11:01
Mình ở đà nẵng tính lên đà lạt 25 tới 28.cho mình đi 1 mình thôi.cho mình join cùng đi chơi được k vậy

Hoan nghênh bạn nhé ;) Thêm bạn thêm vui mà..
Bạn đến Đà Lạt liên lạc với mình nhe 01204617736 (Tuyền)

Heoo
19-12-2015, 11:02
Nếu có thêm ng đi, cho mình tham gia với nhé b :D

Bạn ôm đúng không bạn, để mình tìm xem có xế nào đi 1 mình không thì mình hú bạn nhé ^_^

Dochanh_sg
19-12-2015, 12:06
9g tối xuất phát hơi căng à!?

haly2806
19-12-2015, 12:50
Hoan nghênh bạn nhé ;) Thêm bạn thêm vui mà..
Bạn đến Đà Lạt liên lạc với mình nhe 01204617736 (Tuyền)
OK bạn..có gì mình sẽ call,bạn có fb k cho mình add

Heoo
19-12-2015, 22:49
9g tối xuất phát hơi căng à!?
Sao vậy ạ :(

Heoo
19-12-2015, 22:50
Bạn cho mình fb đi, mình add cho nè ^_^

haly2806
19-12-2015, 23:23
Bạn cho mình fb đi, mình add cho nè ^_^

mình request facebook bạn rồi đó.

langtu123456
20-12-2015, 16:39
Mình nghĩ nên có bạn nào đó nhiều kinh nghiệm một chút cho cái lịch trình. Nếu dc mình nam xim đăng kí 1 vé (có thể là 2 vé chưa chắc chắn). Bạn Heoo cho mình facebook đi! Có gì trao đổi thêm.

han123
21-12-2015, 09:46
Chào bạn minh cũnng đi dalat vào tối 24/12 mình đi xe phương trang, mình đi 2 nữ, có gi lên dalat đi chơi cùng nhé

Heoo
21-12-2015, 14:00
Mình nghĩ nên có bạn nào đó nhiều kinh nghiệm một chút cho cái lịch trình. Nếu dc mình nam xim đăng kí 1 vé (có thể là 2 vé chưa chắc chắn). Bạn Heoo cho mình facebook đi! Có gì trao đổi thêm.

Mình inbox cho bạn rồi nhe ^_^

Heoo
21-12-2015, 14:04
Chào bạn minh cũnng đi dalat vào tối 24/12 mình đi xe phương trang, mình đi 2 nữ, có gi lên dalat đi chơi cùng nhé

Okay bạn, có gì lên đó rồi liên lạc với bọn mình nhé.
Sdt : 01204617736 (Tuyền)
Bạn cho mình fb để mình add trao đổi cho dễ hen ^_^

kingstone
21-12-2015, 15:31
Chào các bạn, lịch trình dự tính của 2 đứa mình thế này :D

Ngày 24:

7h-12h đi làm, 13h-17h (mình là xế nên trốn đi ngủ). 17h-20h ăn uống no chứ ko say, 20h-20h50 chuẩn bị, 21h xuất phát.

Ngày 25:

dự tính khoảng 4h sáng ngày 25 có mặt ở vòng xoay cao tốc liên khương, sau đó chạy sang đường 2-4 để lên đà lạt (thành đường vòng), đi 1 khúc đèo Dran. Mục đích là để đi ngang qua Đồi chè Cầu Đất săn biển mây buổi sớm, khu trồng trọt trại mát, tham quan tòa thánh cao đài, dự kiến ngốn khoảng 3h để đi mấy chỗ này

Tầm 7h từ trại mát về trung tâm thành phố, tìm chỗ ăn sáng, nghỉ ngơi uống cafe. Do 2 bọn mình đặt phòng trưa 25 mới nhận phòng.
Ăn uống, nghỉ ngơi cafe sáng tầm đến khoảng 8-9h, tụi mình tham quan mấy địa điểm tại trung tâm như ga đà lạt, trường cđ sư phạm đà lạt, sân golf trung tâm, thung lũng tình "thương", công viên hoa .... abc xyz cho nó thiên nhiên :v. Nhầm, các điểm abc xyz nếu có :D

Trưa 25, nhận phòng nghỉ ngơi (chắc ngủ 1 giấc tới 4-5h chiều cho đã thây, đi ăn tối, dạo chợ đêm, abc xyz tiếp (ý mình ở đây là ăn uống lặt vặt đêm tiếp :D )

Ngày 26: dự tính đi sớm lên ma rừng lữ quán, hồ suối vàng, làng cù lần ... chắc nguyên ngày ăn chơi khu trên này.
Tối ngày 26 về lại abc xyz (ăn uống ...)

Sáng ngày 27: tham quan làng đất sét, thiền viện trúc lâm, thác dalanta (chơi mấy chỗ này là tới trưa). Từ đó xuất phát về lại Sài Gòn luôn.

Đó các bạn tham khảo, thực ra mình chỉ dự kiến khúc đầu ngày 25 thôi, cơ mà nếu nhiều bạn tham gia cùng, ăn chơi chung thì mình nghĩ lịch trình chung cho 3 ngày như thế là ổn, chơi được nhiều chỗ, mỗi ngày tham quan 1 hướng, đỡ phải từ bắc sang nam, từ đầu sông sang cuối sông.

À mà nói trước luôn là đường lên mình biết, đường đi hường đi mình biết, còn chi tiết cụ thể chỗ chơi mình cũng nhờ bác google map, vì mấy chỗ này mình mới đi có 1 lần, nhớ mang máng thôi. Bạn nào đủ dũng cảm thì theo =))

Nếu các bạn đi theo nên kiếm ôm, abc xyz các kiểu đỡ phải GATO .... =))