PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tổng đài Mobi có support tiếng Nhật ko?

bethu
17-12-2015, 13:42
Mấy bác hay phượt giúp em vụ. Em đang cần hòa mạng cho sếp Tổng người Nhật, muốn chọn mạng mà gọi lên tổng đài có ngôn ngữ Nhật là ok. Có ai biết mạng nào có dịch vụ này ko thế?

mecusing
18-12-2015, 08:51
Mấy bác hay phượt giúp em vụ. Em đang cần hòa mạng cho sếp Tổng người Nhật, muốn chọn mạng mà gọi lên tổng đài có ngôn ngữ Nhật là ok. Có ai biết mạng nào có dịch vụ này ko thế?
Có tổng đài người Nhật thì hơi khó đấy bác, sếp bác biết tiếng anh không?

TamNT
18-12-2015, 21:17

mình thấy trước giờ chỉ cài tiếng anh thôi, nhưng cũng có những trường hợp yêu cầu thì chắc họ cũng bố trí người nói tiếng Nhật để cài đặt chứ ha

mecusing
19-12-2015, 08:42
mình thấy trước giờ chỉ cài tiếng anh thôi, nhưng cũng có những trường hợp yêu cầu thì chắc họ cũng bố trí người nói tiếng Nhật để cài đặt chứ ha

Hôm qua 8 với bà chị làm bên mobifone mới biết là có tổng đài dành cho người Nhật nữa đó chị, tổng đài của mobifone phục vụ cho khách nước ngoài nói 5 thứ tiếng lận đó

toiluonbactai
19-12-2015, 11:24
Hôm qua 8 với bà chị làm bên mobifone mới biết là có tổng đài dành cho người Nhật nữa đó chị, tổng đài của mobifone phục vụ cho khách nước ngoài nói 5 thứ tiếng lận đó

nế thế thì thuận tiện quá, chứ bây giờ người nước ngoài sinh sống ở VN khá nhiều,. mà mình không có những dịch vụ phục vụ thế này thì mình khó mà có thể mở rộng quan hệ được

remy_martin
19-12-2015, 20:12
Tiếng Nhật ở VN cũng phát triển rồi. Cơ mà ko biết mấy nhà mạng cập nhật kip không nữa.

talaaiqn
21-12-2015, 01:05
đọc bài này chi tiết đầy đủ nha bác thớt
Tổng đài riêng cho thuê bao nước ngoài

Mới đây, MobiFone đã cho ra mắt tổng đài chăm sóc khách hàng cho người nước ngoài nhằm hỗ trợ và giải đáp thắc mắc về các dịch vụ do MobiFone cung cấp cho khách hàng là người nước ngoài tại Việt Nam.

MobiFone cho biết đã chính thức cung cấp tổng đài tư vấn và giải đáp miễn phí với năm loại ngôn ngữ khác nhau gồm tiếng Anh, tiếng Trung Quốc, tiếng Hàn, tiếng Nhật và tiếng Khơ Me với đầu số 9393.

[​IMG]​

Với chức năng trả lời mọi thông tin về dịch vụ do MobiFone cung cấp, tổng đài 9393 được mở rộng dịch vụ phục vụ cho khách hàng là người nước ngoài đang sinh sống và làm việc tại Việt Nam. Đây là số điện thoại phục vụ 24/7 không tính cước phí, tư vấn mọi vấn đề liên quan đến các dịch vụ MobiFone. Tổng đài 9393 miễn phí cho các thuê bao thuộc gói cước MobiFone, khách hàng tuỳ nhu cầu sử dụng, có thể lựa chọn loại hình dịch vụ phù hợp nhất. Nếu cần, khách hàng có thể thông qua điện thoại viên hoặc giao dịch viên để được tư vấn lựa chọn loại hình dịch vụ nào phù hợp nhất.

MobiFone cho biết hiện tổng đài 9393 đang cũng cấp khoảng 23 nhóm nội dung mà các thuê bao nước ngoài quan tâm như cách đăng ký gói cước và sử dụng các dịch vụ 3G, cách gọi điện và nhắn tin quốc tế, các thủ tục mua và đăng ký SIM, cách thanh toán cước phí bằng thẻ quốc tế...

Cũng theo MobiFone, mặc dù 9393 là tổng đài tư vấn không tính cước phí, nhưng chất lượng dịch vụ tuyệt đối đảm bảo và khiến khách hàng an tâm. MobiFone đảm bảo tư vấn viên của tổng đài cung cấp thông tin chính xác và cẩn trọng trong cả hệ thống trả lời tự động hay đối thoại trực tiếp với khách hàng.

Ông Đinh Việt Hưng, Trưởng phòng Giá cước, Tiếp thị MobiFone phát biểu: “Với mục tiêu cung cấp cho khách hàng dịch vụ hoàn hảo, tổng đài 9393 ra đời sẽ giúp khách hàng nước ngoài cảm thấy yên tâm hơn khi sử dụng mạng điện thoại MobiFone ở Viêt Nam. Việc giới thiệu tổng đài 9393 sẽ là một bước tiến trong chiến lược mở rộng thị phần của MobiFone trong tương lai”.

talaaiqn
21-12-2015, 01:06
Tiếng Nhật ở VN cũng phát triển rồi. Cơ mà ko biết mấy nhà mạng cập nhật kip không nữa.

k có đâu bác,chỉ 1 vài nhà mạng có tổng đài danh riêng cho người nước ngoài chứ bác gọi lên tổng đài Vn mấy ẻm có khi TA còn bập bẹ

mecusing
21-12-2015, 09:02
k có đâu bác,chỉ 1 vài nhà mạng có tổng đài danh riêng cho người nước ngoài chứ bác gọi lên tổng đài Vn mấy ẻm có khi TA còn bập bẹ

Có chị talaaiqn trên nói rồi đó bác, mobifone có cung cấp tổng đài CSKH tới 5 thứ tiếng, vô tư dành cho người nước ngoài ở VN luôn

toiluonbactai
21-12-2015, 23:03

mình mà nhà mạng thì mình chỉ tuyển các em tổng đài viên nói tiếng ANh thật suya thì mới có khách hàng được, chứ bây giờ tham gia hội nhập quốc tế, mà tổng đài là nơi KH thăm viếng nhiều nhất mà lại chẳng có tiếng Anh hay tiếng nào khác ngoài tiếng bản xứ thì còn làm ăn được gì nữa chứ

mecusing
22-12-2015, 08:48
mình mà nhà mạng thì mình chỉ tuyển các em tổng đài viên nói tiếng ANh thật suya thì mới có khách hàng được, chứ bây giờ tham gia hội nhập quốc tế, mà tổng đài là nơi KH thăm viếng nhiều nhất mà lại chẳng có tiếng Anh hay tiếng nào khác ngoài tiếng bản xứ thì còn làm ăn được gì nữa chứ

Đúng rồi, giờ VN hội nhập người nước ngoài đến làm việc du lịch và sinh sống khá nhiều nên có dịch vụ này là đón đầu rồi

remy_martin
22-12-2015, 09:31

Thì chắc chỉ có mấy nhà mạng lớn mới có khả năng này.

TamNT
22-12-2015, 22:04
Đúng rồi, giờ VN hội nhập người nước ngoài đến làm việc du lịch và sinh sống khá nhiều nên có dịch vụ này là đón đầu rồi

mình sợ nhất là đi du lịch qua các nước mà chủ nghĩa dân tộc họ lớn, nhất là Nhật đó nhe, họ không nói tiếng Anh đâu, chỉ nhất định al2 tiến của nước họ thôi, nhưgn học sinh thì ai cũng biết nói tiếng Anh, lạ vậy đó. Cho nên khi qua nước mình, họ tự tin giao tiếp bằng tiếng anh thoải mái luôn, nên mình cũng phải chuẩn bị các dịch vụ có ngoại ngữ như vậy để thu hút khách du lịch chứ.

mecusing
23-12-2015, 09:08
mình sợ nhất là đi du lịch qua các nước mà chủ nghĩa dân tộc họ lớn, nhất là Nhật đó nhe, họ không nói tiếng Anh đâu, chỉ nhất định al2 tiến của nước họ thôi, nhưgn học sinh thì ai cũng biết nói tiếng Anh, lạ vậy đó. Cho nên khi qua nước mình, họ tự tin giao tiếp bằng tiếng anh thoải mái luôn, nên mình cũng phải chuẩn bị các dịch vụ có ngoại ngữ như vậy để thu hút khách du lịch chứ.
VN mình giờ tiến bộ mà hơn nữa VN giờ mới phát triển nên tìm cách thu hút người nước ngoài chứ chị, nhất là mạng di động

TamNT
23-12-2015, 22:46
VN mình giờ tiến bộ mà hơn nữa VN giờ mới phát triển nên tìm cách thu hút người nước ngoài chứ chị, nhất là mạng di động

có thề mới thu hút được khách du lịch, chứ mà đi đến niước chẳng ai nói tiếng Anh thì còn gì là trao đổi thông tin nữa chứ

bethu
24-12-2015, 00:24
có thề mới thu hút được khách du lịch, chứ mà đi đến niước chẳng ai nói tiếng Anh thì còn gì là trao đổi thông tin nữa chứ

tổng đài 9393 có 5 thứ tiếng lận

mecusing
24-12-2015, 08:53
tổng đài 9393 có 5 thứ tiếng lận

Mobifone làm dịch vụ này ngon hơn cả Thái đó mấy chế, công nhận dịch vụ thông tin liên lạc rất cần thiết, mobifone hay

3dvnpro
24-12-2015, 08:57
Cảm ơn khách hàng đã ủng hộ.

Xem sản phẩm tại :http://3dvnpro.com/

TamNT
25-12-2015, 22:40
Mobifone làm dịch vụ này ngon hơn cả Thái đó mấy chế, công nhận dịch vụ thông tin liên lạc rất cần thiết, mobifone hay

đi trước và đón đầu như thế sẽ làm cho người ta cảm thấy mình nhanh nhạy hơn và trân trọng việc phục vụ được tốt hơn nữa

remy_martin
25-12-2015, 23:31
đi trước và đón đầu như thế sẽ làm cho người ta cảm thấy mình nhanh nhạy hơn và trân trọng việc phục vụ được tốt hơn nữa

Chuyên nghiệp và có tầm nhìn hơn nhà mạng khác nhỉ:)

mecusing
26-12-2015, 12:59
Đã thế rồi khách hàng còn thấy thoải mái hơn khi dùng nữa, nên khi qua VN cứ mobifone mà dùng

toiluonbactai
27-12-2015, 10:45
Đã thế rồi khách hàng còn thấy thoải mái hơn khi dùng nữa, nên khi qua VN cứ mobifone mà dùng

chứ sao nữa, phí thì free, tiện lợi thì đủ các thứ tiếng thông dụng, hỏi sao không thích mobifone cho được. Mình dùng mobifonr cũng gần 17 năm rồi đó.

TamNT
27-12-2015, 11:02

dịch vụ được free mà, vừa không phải tốn tiền mà làm lính như bọn tớ cũng đỡ phiền phức khi cứ phải là người đưa tin cho các sếp liên tục vậy ah

TamNT
27-12-2015, 22:16
chứ sao nữa, phí thì free, tiện lợi thì đủ các thứ tiếng thông dụng, hỏi sao không thích mobifone cho được. Mình dùng mobifonr cũng gần 17 năm rồi đó.

giờ có thêm tổng đài free nói tới 5 thứ tiếng cho người nước ngoài nữa, mbifone luôn đi đầu không nhé.

toiluonbactai
27-12-2015, 22:26
giờ có thêm tổng đài free nói tới 5 thứ tiếng cho người nước ngoài nữa, mbifone luôn đi đầu không nhé.

tiếng nói từng ngôn n gữ rõ ràng lắm. chủ yếu mình chọn đúng phím nào mình muốn nghe ngôn ngữ đó thôi

remy_martin
27-12-2015, 22:44
tiếng nói từng ngôn n gữ rõ ràng lắm. chủ yếu mình chọn đúng phím nào mình muốn nghe ngôn ngữ đó thôi

THì chỉ cần lần đầu nghe cho kỹ, chứ từ lần 2 trở đi là nhớ số thứ tự rồi. Tiếng Anh là sô 1 đó mọi người.

talaaiqn
27-12-2015, 22:47
THì chỉ cần lần đầu nghe cho kỹ, chứ từ lần 2 trở đi là nhớ số thứ tự rồi. Tiếng Anh là sô 1 đó mọi người.

Đúng rồi. Mình cũng chỉ nghe đc mỗi tiếng Anh. Còn Hoa với Hàn Nhật thì thua.

remy_martin
27-12-2015, 22:49
Đúng rồi. Mình cũng chỉ nghe đc mỗi tiếng Anh. Còn Hoa với Hàn Nhật thì thua.

Hàn với Nhật hơi bị khó học. Nên mobifone cung câp đc việc hỗ trợ ngôn ngữ này cũng khá là hay.

talaaiqn
27-12-2015, 22:50
Hàn với Nhật hơi bị khó học. Nên mobifone cung câp đc việc hỗ trợ ngôn ngữ này cũng khá là hay.

Người VN thì dùng tiếng VN cho nó nhanh. Loằn ngoằn làm gì cho mệt. 9393 là dành riêng cho ng nc ngoài. Tiếng hoa chắc sẽ đc dùng nhiều

bethu
27-12-2015, 23:02
Người VN thì dùng tiếng VN cho nó nhanh. Loằn ngoằn làm gì cho mệt. 9393 là dành riêng cho ng nc ngoài. Tiếng hoa chắc sẽ đc dùng nhiều

Dân TQ ở KCN và người hoa gốc việt ở VN cũng nhiều lắm. Nên chuộng là phải rồi.

remy_martin
27-12-2015, 23:06
Nhật với Hàn vào VN cũng đang nhìu lên rồi. Cơ mà ko biết mobifone tìm đâu ra người biết cả 5 loại ngoại ngữ ta @@

bethu
27-12-2015, 23:07
Nhật với Hàn vào VN cũng đang nhìu lên rồi. Cơ mà ko biết mobifone tìm đâu ra người biết cả 5 loại ngoại ngữ ta @@

Đâu cần biết hết. Chia line ra. Ấn chọn ngôn ngữ nào thì phòng nào phụ trách phòng đó trả lời thôi bạn à.

remy_martin
27-12-2015, 23:09
Đâu cần biết hết. Chia line ra. Ấn chọn ngôn ngữ nào thì phòng nào phụ trách phòng đó trả lời thôi bạn à.

MÌnh quên chỉ là nghe đt chứ đâu phải trực tiếp nói chuyện đâu mà ^^

talaaiqn
27-12-2015, 23:11

Hàn với Nhật chắc khó tìm nhân viên lắm đấy. Tiếng 2 nc này khó học và phát âm kinh khủng.

remy_martin
27-12-2015, 23:13
Hàn với Nhật chắc khó tìm nhân viên lắm đấy. Tiếng 2 nc này khó học và phát âm kinh khủng.

Bạn e du học bên Nhật nó nói ng nhật nhiều khi còn chưa học hết đc tiếng nhật luôn ấy. Cơ mà nói chuyện đt mà kêu ng ta nhắc lại nhiều lần quá cũng gây bực mình đó bạn.

talaaiqn
27-12-2015, 23:17
Bạn e du học bên Nhật nó nói ng nhật nhiều khi còn chưa học hết đc tiếng nhật luôn ấy. Cơ mà nói chuyện đt mà kêu ng ta nhắc lại nhiều lần quá cũng gây bực mình đó bạn.

Bởi tính ra cũng khó. Nên phải đầu tư ghê lắm mobifone mới công bố 9393 chứ.

remy_martin
27-12-2015, 23:20
Vậy là từ nay mấy bạn nước ngoài có chỗ riêng để đc hỗ trợ rồi nhé. Từ nay mấy pha mất điện thoại cắt sim đc ngay. Chứ ko phải đợi vài ngày như trước nữa.

talaaiqn
27-12-2015, 23:21
Vậy là từ nay mấy bạn nước ngoài có chỗ riêng để đc hỗ trợ rồi nhé. Từ nay mấy pha mất điện thoại cắt sim đc ngay. Chứ ko phải đợi vài ngày như trước nữa.

Chuẩn rồi. Chứa có phải chờ vài ngày hoặc qua ngày mới ra trung tâm khách hàng làm thủ tục khóa sim đc. Trong thời gian đó người ta dùng mình trả phí chết luôn á.

bethu
27-12-2015, 23:25
Ai giỏi tiếng anh cũng có thể dùng 9393 cho đỡ mất phí.