PDA

View Full Version : Cần tìm xế đi Thung Nai chiều 10-chiều tối 11 về GẤP

mr_present
09-09-2011, 12:46
Hiện đoàn mình hiện có khoảng 15 người nhưng cần có thêm xế để đi Phượt Thung Nai. Vậy bạn nào có hứng thú liên lạc với mình trong ngày hôm nay nhé . Tớ là Thanh - ĐT: 0.9.8.7.1.0.1.4.1.2

Còn dưới đây là lịch trình đoàn mình:

Lịch trình chính thức phượt Thung Nai chiều 10/9 – chiều tối 11/9

10/7 : Nhà mình sẽ đi cung đường : Siêu thị Big C – Láng Hòa Lạc – Bãi Nai ( Kỳ Sơn ) – TP Hòa Bình ( ko đi đường Hà Đông – Lương Sơn vì đường hẹp, nhiều ô tô đi ẩu lắm ạ )

- 13h : Tập trung tại cổng Siêu thị Big C để xuất phát ( 13h là đi nhá nên cả nhà đến trước 10-15 phút ha )
- Đi khoảng nửa đường chúng ta sẽ nghỉ ngơi lấy sức đi tiếp
- 16h: Qua TP Hòa Bình, ghé qua thăm thủy điện Sông Đà, tượng bác Hồ,ở đây có thể ngắm toàn cảnh TP Hòa Bình ( Nếu đến muộn thì sẽ ngắm song Đà vào chiều hôm sau, cái này sẽ tùy tình hình )
- 17h : Đến đảo Dừa,nghỉ ngơi, , tắm hồ, ngắm cảnh hoàng hôn ( có phao, ko sợ chết đuối đâu nên chị e cứ chuẩn bị đồ bơi đi nhá ;)) )
- Tầm 18h30: Tập trung ăn tối ( Cái này nhà mình cố gắng ăn uống sớm nhé, vì đi có nhiều đoàn tớ cảnh báo trước là ở đây trâu chậm uống nước đục ấy ,hehe )
- Ăn uống xong, thì ngồi ăn chơi buổi tối ( option : có thể lửa trại giao lưu với 1 đoàn khác , chém gió,oánh bài,đánh lẻ ,xem bóng đá tập thể …)

11/07 :
- 5h : Dậy + oánh răng rửa mặt, rồi đi ngắm bình minh :x

- 7h : Ăn sáng nhẹ ( nghe bác chủ sẽ là món mì tôm trừng :D ) và chuẩn bị tư trang khám phá vẻ đẹp của Vịnh Hạ Long trên cạn .Chọn đi 1 vài trong số những địa điểm dưới :
+ Đền Bà chúa Thác Bờ (có 2 đền thờ bà người Dao và bà người Mường)
+ Động Thác Bờ.
+ Thác bên xã Vầy Nưa .
+ Bản và động Ngòi Hoa
+ Còn những địa điểm nhỏ nhặt, lẻ tẻ nữa thì ace sẽ cùng tự sướng :D
- 12h -12h30 : Về nhà nghỉ ăn trưa, nghỉ ngơi,
- 15h: Bắt đầu từ nhà nghỉ về ,tầm khoảng 7h thì về đến Hà Nội ( back up: e Nhu có ý kiến là sẽ đi tắm suổi nước khoàng Kim Bôi rồi mới về :D,tùy tình hình và độ máu nhà mình sẽ quyết định :D), kết thúc chuyến hành trình 1 ngày ăn chơi của chúng ta.

Về chi phí :
- Đoàn 1 : 350k (bao gồm 250k full chi phí : ăn, ở, thuyền thăm quan .. + 100k góp thêm để phục vụ hậu cần )
- Đoàn 2 : 200k ( 180k chi phí thuyền,ăn bữa trưa, nghỉ ngơi ) - Đoàn 2 sẽ có thuyền đón và nhập hội với đoàn 1, a c e đoàn 2 cố gắng đi càng sớm càng tốt nhé, 5h cho máu, lần trước còn 4 rưỡi đi vẫn ok cơ mà ,hehe -> phóng nhanh đến đó chắc tầm trước 8h thôi
Về hậu cần: E Nhu sẽ phụ trách việc mua thêm đồ phụ trợ ( ứng trước e nhá :D ) và thu tiền ( khi đến tập trung ở Big C)
Phương tiện : Chúng ta sẽ đi bằng xe máy, nên các xế check xe kĩ, đổ đầy xăng trước khi đi nhé :D,tiện chúng ta sẽ đăng kí xế, với ôm ở đây lun. Hi vọng các a zai tham gia sẽ có đủ xế cho các chị e gái vì đi đường khá dài ~ 100km

Bụi Đường
09-09-2011, 13:19
Chiều mai đi luôn hả bạn chủ?
Thiếu xế tớ làm xuất cũng dc :)

mr_present
09-09-2011, 14:09
Ừ chiều mai nhóm mình đi luôn, có gì bạn liên lạc với mình, hoặc để lại điện thoại mình sẽ liên lạc nhé :D

thangsl
09-09-2011, 14:40
Đang định đăng ký đi Y Tý tối nay nhưng thời tiết ko tốt lắm, sang bên này vậy :D tớ thích vụ đánh nhanh rút gọn này, t đăng ký 1 xế nhé, ôm thì chưa hỏi hem bít có đi được ko nữa
có j pm t nhé: Thắng 0988654320

mr_present
10-09-2011, 08:33
@Mr Thang: Đã confirm
@All: Hiện thì do 1 số mem bận việc nên giờ lại đang thiếu ôm. Bạn nào muốn đăng kí thì confirm khẩn để chiều nay đi nhá ^^