PDA

View Full Version : Phượt.......lang thang......Thích thì nhích!

chiaky
08-09-2011, 11:17
Mình là một mem mới toanh của hội, tình cờ biết hội qua một tin nhắn nhầm của anh sachs madass " sắp tới anh em tổ chức tham gia sinh nhật phượt tại Đà Nẵng, em có đi ko?". Sdt lạ hoắc, vậy là hơi dại trai tí xíu mình gọi lại và biết anh sachs hiện đang ở đầu cầu HP, balehap vào mạng, search địa chỉ wep, toàn ăn chơi, nhìn ảnh mà bắt thèm, đúng với sở thích của mình thế là bắt đầu tò te tú tí...Tìm mãi mới thấy cái hội Nha Trang vào đăng kí , dòm ngó tí rùi lang thang qua miền khác. Tình cờ thế nào vào dòm ngó chuyến đi Tà Gụ- Hòn Bà xuất phát từ Nha Trang của ace gia tộc NCG ở Sg, nghía qua cái lịch trình, ok, đăng kí. Hic, tuy mới gặp lần đầu tiên nhưng mọi người như đã quen nhau từ dạo nào, một chuyến đi hành xác nhưng vui và nhiều kỉ niệm đẹp, Cũng vào ngay tối hôm đưa NCG lên xe về lại hoàng gai thì anh BDK alo cùng giao lưu với Bác polime, nghe danh đã lâu nhưng hum nay mơi diện kiến bác, cũng là lần đầu tiên vậy mà bác nông nhiệt, vui tính và cới mở lém...:).
Hội Nha Trang cũng hay tụ tập nhưng tiếc là chưa lên kế hoạch cho một chuyến đi nào cả, vậy là mình lẳng lặng đi một mình( có khi cùng một xế nữa), trước tiên là mún khám phá một cung đường, một nơi hoang vắng nào đó, tiếp theo là mún thực hiện được cái sở thích hơi lạ tí là được đặt chân đến hết các tỉnh thành trong cả nước. Dòm ngó mọi người đi xuyên Việt thick thật nhưng ko thể tham gia vì mình là con gái, ko thể đi bộ, còn xe máy thì cũng khó vì có một mình.hichic
Đã từng phượt ra Hà Nội- hưng yên- hải dương- hải phòng hồi hè năm trước nhưng lúc ấy chưa quen biết ai nhiều nên chỉ lang thang cùng một nhóm bạn ngoài đó những cung đường trong thành phố.hic nhưng cũng nhiều kái đáng để nhớ về con người xứ Bắc.
Hum qua nằm trong phòng một mình, chả biết thế nào lại alo cho ông anh rồi 2 anh em lang thang leo hồ chứa nước thủy điện Eakrongru thuộc điện phận xã Ninh Tây huyện Ninh Hòa, Tỉnh Khánh Hòa. Đi giữa những cánh đồng mía một màu xanh rì, thick nhất là cảm giác giữa rừng nhìn xuống toàn cảnh phía dưới cứ như một bức tranh sơn mài tuyệt đẹp. Được tận mắt thấy được những trái cây có thể ăn được như sây, mắm, bần, quả da...chỉ tiếc là cây mộc cao quá nên ko hái được chỉ đứng dưới ngắm thui.
Tự dưng thick lang thang 1 mình bằng xe máy những nơi nghe đến trong và ngoại tỉnh, vì vậy nên ace nào biết được một sô điểm du lịch hay thác hồ gì đó hay hay ( tại Khánh hòa càng tốt) thì pm cho em nhé. Bác nào có kinh nghiệm về phượt bằng xe máy thi sẻ chia em ít kinh nghiệm với. Thanks mọi người nhiều nhiều.
Chiaky_01683104465

linhatm
08-09-2011, 17:47
Phượt chung với một nữ phượt bằng xe máy trên moi nẻo đường còn gì bằng .........................phải chi chiaky ở sg.:)

chiaky
08-09-2011, 17:52
Phượt chung với một nữ phượt bằng xe máy trên moi nẻo đường còn gì bằng .........................phải chi chiaky ở sg.:)
Có thể một năm nữa khi đã hoàn thành xong khóa học chiaky sẽ vào sg, nhưng hiện tại chiaky vẫn ở Nha Trang nên khi nào Linh ra Nt cùng phượt xe máy với Chiaky nha. Mà mình hỏi nhỏ tí, Linh là boy hay girl vậy?

chiaky
08-09-2011, 18:02
@all: mọi người vào đọc thì comment chia sẻ cho chiaky tí kinh nghiệm nhé!thanks all!:)

ndt000
08-09-2011, 22:12
Mình cũng thích lang thang bằng xe máy, nhưng vì mình ở vũng tàu nên cũng ít bạn cùng sở thích quá. Ở Nha Trang thì có đường đi Đà Lạt bằng đèo Omega là thích nhất, mình đã từng đi 1 lần vào cuối năm trước.

linhatm
09-09-2011, 12:57
có thể một năm nữa khi đã hoàn thành xong khóa học chiaky sẽ vào sg, nhưng hiện tại chiaky vẫn ở Nha Trang nên khi nào Linh ra Nt cùng phượt xe máy với Chiaky nha. Mà mình hỏi nhỏ tí, Linh là boy hay girl vậy?
Thanks chiaky, hy vọng chúng ta có KH phượt chung.
not boy, Men

chiaky
09-09-2011, 17:23
@ndt000: Đèo omega mình cũng đi rùi nhưng chưa có cơ hội làm xế, đang nung nấu một hành trình xuyên Đà Lạt mà chưa được.hichic
@linhatm: là men ah? zi phượt chung có nguy hiểm ko ta?hehe

linhatm
09-09-2011, 22:00
@ndt000: Đèo omega mình cũng đi rùi nhưng chưa có cơ hội làm xế, đang nung nấu một hành trình xuyên Đà Lạt mà chưa được.hichic
@linhatm: là men ah? zi phượt chung có nguy hiểm ko ta?hehe
Chắc là kg nguy hiểm rồi, phuoter thì chỉ yêu phượt

chiaky
10-09-2011, 10:59
Chắc là kg nguy hiểm rồi, phuoter thì chỉ yêu phượt
Vậy thì ok trùi, hẹn gặp anh một ngày sớm nhất nhất.

thanh_vinh
16-09-2011, 21:29
@linhatm: là men ah? zi phượt chung có nguy hiểm ko ta?hehe.
Mình cũng đang muốn phuợt ĐL một chuyến đây. có thể là cuôi tháng 10 /2011 này. nếu bạn muôn chúng mình cung lên kế hoạch nhé? 0923388777(NT)

chiaky
17-09-2011, 10:38
.
Mình cũng đang muốn phuợt ĐL một chuyến đây. có thể là cuôi tháng 10 /2011 này. nếu bạn muôn chúng mình cung lên kế hoạch nhé? 0923388777(NT)
Hình như anh ở Thanh Hóa thì phải nhỉ, nếu thu xếp đc thời gian thì ok thui, thời gian cũng còn dài mà, có gì anh đưa lịch trình lên rùi hú hí mọi người đi cùng lun. 01683104465

nguyenphu751
17-09-2011, 11:54
Dây là hồ DÁ BÀn dây các bạn ah,,,https://picasaweb.google.com/111456744275551634755/Ngay16Thang9Nam2011#5652660860497023314

chiaky
17-09-2011, 19:05
Tự dưng lòng thấy trống thật đấy, muốn đi đâu đấy vài ngày, ko muốn nghĩ đến chuyện đó nữa, hichic, chết mất thui.

chiaky
18-09-2011, 11:06
Có ai đi Phú Yên với mình ngày 24-25/10/11 ko?

chiaky
26-09-2011, 21:10
Cuối cùng lại đổi lịch trình lang thang thủy điện Eakrongru và Trường Bơi Ninh Hòa
hcihic

chiaky
27-09-2011, 13:40
https://picasaweb.google.com/binhstyle2002/NinhHoa2592011#5656245152354721762

Polyme
27-09-2011, 16:04
Hình như anh ở Thanh Hóa thì phải nhỉ, nếu thu xếp đc thời gian thì ok thui, thời gian cũng còn dài mà, có gì anh đưa lịch trình lên rùi hú hí mọi người đi cùng lun. 01683104465

Chiaky, bác Thanh_vinh ở Nghệ An chứ không phải nhà vịt Thanh Hóa. Bác Vinh là hội trưởng Nghệ An phượt hội mới khai sinh đấy, em vào nhà Nghệ An thì biết.

chiaky
27-09-2011, 17:17
Chiaky, bác Thanh_vinh ở Nghệ An chứ không phải nhà vịt Thanh Hóa. Bác Vinh là hội trưởng Nghệ An phượt hội mới khai sinh đấy, em vào nhà Nghệ An thì biết.
Vậy mừ em cứ tưởng bác ấy ở Thanh Hóa, chít rùi nhầm hôk biết có sao ko nữa

chiaky
27-09-2011, 17:19
https://picasaweb.google.com/lhphuong16a/ThuyDien?authkey=Gv1sRgCNKGu7qqx9jf_AE#
https://picasaweb.google.com/binhstyle2002/NinhHoa2592011#

chiaky
04-11-2011, 09:45
Kai toppic này hôk thấy ai ghé thăm hết trơn, đi Phú Yên về phải cho nó lên mấy kái hình cho hoành tá tràng mới được!

chiaky
07-11-2011, 12:44
https://picasaweb.google.com/lhphuong16a/TuyHoa511?authkey=Gv1sRgCIuvq7LN9JuJgAE#5671811052 352793426

chiaky
02-01-2012, 11:24
Hic, tự nhiên bị hách rùi mất tiêu hết ảnh, năm mới rùi, muôn lang thang đâu đó!

nguyen_son0937
03-01-2012, 22:32
@all: mọi người vào đọc thì comment chia sẻ cho chiaky tí kinh nghiệm nhé!thanks all!:)

Mình mới tham gia diễn đàn. Thấy có nhiều người cùng sở thích vui quá trời.:)
Mình đi cũng kha khá nhưng chỉ đi 1 mình thối, chưa được cùng mọi ngừoi trên diễn đàn cùng phượt chuyến nào hết.
Phải nói phượt 1 mình có nhiều cảm giác mới mẻ lắm ,cũng hay hay nhưng bị cái là ko có người chia sẻ.
( Giống Bà Huyện Thanh Quan nói đó: Dừng chân đứng lại trời non nước / một mảnh tình riêng ta với ta. )
Đã vậy nhiều người còn bảo mình khùng nữa chứ. Hơi tức, nhưng nghĩ lại biết đâu mình khùng thiệt:D
Trên những cung đường nếu có bạn đồng hành thì đúng là tuyệt với.
Khi nào chiaky vào sg mình mời cf nha, nếu có kế hoạch phượt mình cũng rất muốn tham gia.

chiaky
04-01-2012, 11:24
Mình đi cũng kha khá nhưng chỉ đi 1 mình thối, chưa được cùng mọi ngừoi trên diễn đàn cùng phượt chuyến nào hết.
Phải nói phượt 1 mình có nhiều cảm giác mới mẻ lắm ,cũng hay hay nhưng bị cái là ko có người chia sẻ.
( Giống Bà Huyện Thanh Quan nói đó: Dừng chân đứng lại trời non nước / một mảnh tình riêng ta với ta. )
Đã vậy nhiều người còn bảo mình khùng nữa chứ. Hơi tức, nhưng nghĩ lại biết đâu mình khùng thiệt:D
Khi nào chiaky vào sg mình mời cf nha, nếu có kế hoạch phượt mình cũng rất muốn tham gia.

Hihi, mình cũng nghe những từ khùng từ mọi người khi lang thang một mình rùi mà, nhưng hãy làm những gì mình cảm thấy thích và vui là được rùi, vì biết đâu trong cái khùng ấy có nhiều điều hay mà mọi người không bao giờ cảm nhận được,Chiaky là đang ở Nha Trang nè, khi nào ra đây chơi thì alo ha. 01683104465

nguyen_son0937
04-01-2012, 21:45
0937938797 là phone của mình. Vào sg thi alo mình nhé.
Mình từng đi xe gắn máy ra Nha Trang rồi. Nha Trang đẹp lắm, mình thích nhất là người dân ở đó rất thân thiện. :)
Mình mà hỏi đường là các cô bác anh chị sẽ chỉ rất nhiệt tình, cứ như muốn dắt mình đi luôn vậy, thích lắm.;)
Nhưng lúc đó mình ko biết nhiều điểm đến nên hơi hạn chế. Có dịp mình nhất định ra lại Nha Trang. Lúc đó nhờ thổ địa chiaky làm hướng dẫn viên nhé.
Đợt trc mình mua tour đi đảo về ngất ngư luôn. Mình bị say sóng mà. Mệt muốn chết, nhưng về đến nhà thì nhớ muốn chết. Hi.

chiaky
10-01-2012, 17:48
0937938797 là phone của mình. Vào sg thi alo mình nhé.
Mình từng đi xe gắn máy ra Nha Trang rồi. Nha Trang đẹp lắm, mình thích nhất là người dân ở đó rất thân thiện. :)
Mình mà hỏi đường là các cô bác anh chị sẽ chỉ rất nhiệt tình, cứ như muốn dắt mình đi luôn vậy, thích lắm.;)
Nhưng lúc đó mình ko biết nhiều điểm đến nên hơi hạn chế. Có dịp mình nhất định ra lại Nha Trang. Lúc đó nhờ thổ địa chiaky làm hướng dẫn viên nhé.
Đợt trc mình mua tour đi đảo về ngất ngư luôn. Mình bị say sóng mà. Mệt muốn chết, nhưng về đến nhà thì nhớ muốn chết. Hi.
Hehe, em sẵn lòng nếu thu xếp được thời gian, hum bữa tuần trước cũng mới lang thang vào Biên Hòa một ngày đó, mệt nhưng vui lắm!Người NT luôn thân thiện và mến khách mà, vì thế nên anh phải ra NT nhiều nhiều hơn nữa nha, nhất định phải uống ly cape anh mời tại Sg đấy :D

Lantrailt
10-01-2012, 21:30
Ối, ngay bài đầu đã nhắc đến tên bạn mình kìa ^^. Thế mà chưa đc diện kiến phát nào he he

chiaky
11-01-2012, 17:27
Ối, ngay bài đầu đã nhắc đến tên bạn mình kìa ^^. Thế mà chưa đc diện kiến phát nào he he
Hehe, bạn của Lantrailt là ai vậy ta? Có thể để lại cho mình một ít thông tin cá nhân ở đây đc hôk, để làm quen ấy mà...Muốn thì khi nào có dịp đến Nha Trang bạn sẽ diện kiến mình phát ngay í mà!

chiaky
03-02-2012, 15:25
Hehe, nhìn lại topic này giống nhật ký của mình quá nhi? Vậy là tết cũng qua, buồn zui lẫn lộn. Mùng 6 lang thang lên Tà Gụ đón đầu nhóm anh LK leo núi núi từ Hòn Bà xuống, nhìn bác vậy mà khỏe thật...

khuc_giao_mua
03-02-2012, 17:43
Hehe, nhìn lại topic này giống nhật ký của mình quá nhi? Vậy là tết cũng qua, buồn zui lẫn lộn. Mùng 6 lang thang lên Tà Gụ đón đầu nhóm anh LK leo núi núi từ Hòn Bà xuống, nhìn bác vậy mà khỏe thật...

Mình thì sắp nghỉ phép. Định đi phượt một chuyến, đang lựa mấy nơi để đi. Em gái (chắc ít tuổi hơn nên mạn phép) vẫn còn dòng máu phượt chảy trong huyết quản chứ(c)(c)

thuthanh9xtiger
04-02-2012, 10:44
mem mới mà không mới nha (mấy năm trước có tham gia nhưng rồi bị mất pass diễn đàn rồi mất luôn pass mail nên không lấy lại pass diễn đàn được. giờ mới tạo nick lại)
mình thấy thua thiệt với hội sao á. đó giờ đi xa nhất bằng xe máy chỉ có vũng tàu và cần giờ, bằng xe đạp là cần giờ, vũng tàu, đồng tháp. hix. tết vừa rồi cũng làm chuyến ra nghệ an nhưng đi bằng tàu hỏa. muốn lên Đà Lạt, muốn đi Nha Trang,.... mình đang tập tành mở dịch vụ du lich bụi cho thanh niên, học sinh, sinh viên đó. đã bắt đầu nhận tour rồi. hehe. vốn thì không có nhiều nhưng máu liều và lòng yêu phượt thì vô hạn.
khi nào mấy bạn ở trên mà vào sài gòn đi cafe thì rủ mình với nha. số dt của mình 0919539640.

thachtrungngoc
04-02-2012, 15:14

Hihi, mình cũng nghe những từ khùng từ mọi người khi lang thang một mình rùi mà, nhưng hãy làm những gì mình cảm thấy thích và vui là được rùi, vì biết đâu trong cái khùng ấy có nhiều điều hay mà mọi người không bao giờ cảm nhận được,Chiaky là đang ở Nha Trang nè, khi nào ra đây chơi thì alo ha. 01683104465

Hehehe....té ra cũng có nhiều người khùng giống mình ghê ta...

Hehe, em sẵn lòng nếu thu xếp được thời gian, hum bữa tuần trước cũng mới lang thang vào Biên Hòa một ngày đó, mệt nhưng vui lắm!Người NT luôn thân thiện và mến khách mà, vì thế nên anh phải ra NT nhiều nhiều hơn nữa nha, nhất định phải uống ly cape anh mời tại Sg đấy :D

Giá mà biết trước sớm thì lúc chiaky vô Biên Hòa, mình mời cafe luôn rồi...

Mình cũng đang ấp ủ 1 chuyến ra NT đây :D

chiaky
04-02-2012, 15:27
Mình thì sắp nghỉ phép. Định đi phượt một chuyến, đang lựa mấy nơi để đi. Em gái (chắc ít tuổi hơn nên mạn phép) vẫn còn dòng máu phượt chảy trong huyết quản chứ(c)(c)

Hihi,Chiaky sinh 89 đây, hôk biết là em hay chị, dòng máu phượt lúc nào cũng chảy xuyên suốt trong người mà. Khi nào anh ra Nha Trang thì cứ alo trước, hy vọng sẽ phượt cùng anh những chuyễn bằng xe máy đầy thú vị

chiaky
04-02-2012, 15:30
mem mới mà không mới nha (mấy năm trước có tham gia nhưng rồi bị mất pass diễn đàn rồi mất luôn pass mail nên không lấy lại pass diễn đàn được. giờ mới tạo nick lại)
mình thấy thua thiệt với hội sao á. đó giờ đi xa nhất bằng xe máy chỉ có vũng tàu và cần giờ, bằng xe đạp là cần giờ, vũng tàu, đồng tháp. hix. tết vừa rồi cũng làm chuyến ra nghệ an nhưng đi bằng tàu hỏa. muốn lên Đà Lạt, muốn đi Nha Trang,.... mình đang tập tành mở dịch vụ du lich bụi cho thanh niên, học sinh, sinh viên đó. đã bắt đầu nhận tour rồi. hehe. vốn thì không có nhiều nhưng máu liều và lòng yêu phượt thì vô hạn.
Đi như vậy là nhiều rùi đấy nhé nên hôk sợ thua thiệt ai đâu, mình cũng từng học bên du lịch nhưng chưa có cái gan làm tour như bạn, hichic, hổ then wa. Phuoter phải có máu liều như bạn nói thì mới phượt đc chứ, hehe, khi nào Nha Trang thì alo nha 01683104465
khi nào mấy bạn ở trên mà vào sài gòn đi cafe thì rủ mình với nha. số dt của mình 0919539640.

khi nào mấy bạn ở trên mà vào sài gòn đi cafe thì rủ mình với nha. số dt của mình 0919539640.[/QUOTE]

chiaky
04-02-2012, 15:34
@thachtrungngoc: Nhìn kìa, lại có người vui mừng tự nhận mình khùng giống người ta kìa, hehe
Ma TTN ở Biên Hòa ah, lo gi, sẽ có dịp Chiaky vào BH nữa mà, lúc ấy hôk biết còn cape ko ta. Khi nào có dịp ra NT sẽ tái ngộ ha

thachtrungngoc
04-02-2012, 23:01
@thachtrungngoc: Nhìn kìa, lại có người vui mừng tự nhận mình khùng giống người ta kìa, hehe
Ma TTN ở Biên Hòa ah, lo gi, sẽ có dịp Chiaky vào BH nữa mà, lúc ấy hôk biết còn cape ko ta. Khi nào có dịp ra NT sẽ tái ngộ ha

Mình hiện giờ ở Biên Hòa, Chiaky vào BH thì bảo đảm lúc nào cũng có cafe miễn phí để uống hì hì...
Nhưng gốc mình là dân Quy Nhơn, khi nào có dịp làm 1 chuyến về quê, ghé NT Chiaky có hứng thú tham gia nửa cung đường ko ;)

thuthanh9xtiger
05-02-2012, 01:32
khi nào mấy bạn ở trên mà vào sài gòn đi cafe thì rủ mình với nha. số dt của mình 0919539640.[/QUOTE]
trích dẫn câu này thôi là sao sao sao???
mà nhà mình có ai đặt tour của mình không nhỉ??? :D

khuc_giao_mua
06-02-2012, 09:56
Hihi,Chiaky sinh 89 đây, hôk biết là em hay chị, dòng máu phượt lúc nào cũng chảy xuyên suốt trong người mà. Khi nào anh ra Nha Trang thì cứ alo trước, hy vọng sẽ phượt cùng anh những chuyễn bằng xe máy đầy thú vị
Kém mình độ một giáp, ko biết là anh hay là em. Anh giờ ctac ở HN nên cũng ít ra NT. Hy vọng có dịp cùng nhau đi trên những con đường của đất nước.

chiaky
06-02-2012, 16:06
@thachtrungngoc: hehe, cape mien phi thi de lai so dt di vi sap vao BH nua ui, hehe. Neu thu xep dc thi ok nua chuyen di thui, lau rui chua quay lai QN, nho cam giac dung tren cau Nhon Hoi hong gio bien rui
@thuthanh9xtiger: dân mình da số là phượt mà, hôk ai đặt tuour đâu bạn ui
@khuc_gia_mua: HN thì xa NT lắm anh ui, hơn 1 giáp thì phải gọi em là...em rùi. hehe

thuthanh9xtiger
08-02-2012, 09:35
máu lên tới não rồi. cuối tháng đi huyện đảo 1 chuyến. sang tháng sau lại đi khám phá hết vũng tàu. kakaka.
à. trong nhà mình có ai muốn đi phượt và làm công tác xã hội không??? dịp lễ 30/4 mình sẽ có 1 chuyến như thế. ai muốn đi và ủng hộ quỹ thì liên lạc với mình nha. dt mình là 0919539640. hiện giờ mình đang sinh hoạt trong đội công tác xã hội quận 8 (tp hcm). yahoo của mình nè: [email protected]

thachtrungngoc
08-02-2012, 09:48
@thachtrungngoc: hehe, cape mien phi thi de lai so dt di vi sap vao BH nua ui, hehe. Neu thu xep dc thi ok nua chuyen di thui, lau rui chua quay lai QN, nho cam giac dung tren cau Nhon Hoi hong gio bien rui

Cầu NH đang sửa nên vừa rồi về ko đi qua đó.
Mình nhắn cho số mobile ở inbox rùi đới. Có vào thì phone nhé :D

chiaky
09-02-2012, 10:01
Cầu NH đang sửa nên vừa rồi về ko đi qua đó.
Mình nhắn cho số mobile ở inbox rùi đới. Có vào thì phone nhé :D
OK, sẽ phone nếu vào, hehe

conlele
09-02-2012, 10:20
@chiaky: Trường Bơi Ninh Hòa là ở chỗ nào vậy em?
Ở Khánh Hòa thì vừa rồi conlele có đi Hòn Bà và Khánh Bình. Còn cái thác Tà Gụ nằm trong kế hoạch mà chưa đi được.
Vừa rồi về đi đường Phạm Văn Đồng chạy một mạch ra tới Vĩnh Lương thấy Nha Trang đẹp quá!

chiaky
13-02-2012, 10:42
[QUOTE=conlele;526672]@chiaky: Trường Bơi Ninh Hòa là ở chỗ nào vậy em?
Ở Khánh Hòa thì vừa rồi conlele có đi Hòn Bà và Khánh Bình. Còn cái thác Tà Gụ nằm trong kế hoạch mà chưa đi được.
Vừa rồi về đi đường Phạm Văn Đồng chạy một mạch ra tới Vĩnh Lương thấy Nha Trang đẹp quá![/QUOTE
Từ NT anh chạy thẳng quốc lộ 1A khoản 20km thì đến ngã ba TRường Bơi, ngay sát ủy ban nhân dân xã Ninh Ích, anh rẽ trái và men theo đường mòn vào sau bên trong núi sẽ đến ngay.
Anh đi đường Phạm Văn Đồng ra Vĩnh Lương thấy đẹp và nên thơ là đúng rùi, một bên biển, một bên núi, cứ như là cảnh chốn tiên bồng ấy nhỉ?hihi

nguyen_son0937
13-02-2012, 13:40
[QUOTE=thachtrungngoc;523589]Hehehe....té ra cũng có nhiều người khùng giống mình ghê ta...

Quá vui khi có nhiều người cùng tư tưởng với mình.
Có ai vô sg thì nhớ alo mình nhé.

Lâu lắm rồi mình mới vô lại diễn đàn, từ trước Tết lận. Mình bận lang thang miền Tây mà.
Lang thang miền Tây dịp Tết đúng là: đong đầy niềm vui, niềm xui dư dả.
Trên đường đi sát Tết, hai bên đường các loại hoa nở rộ, ai có gì cũng đem ra bày bán gọi nhau í ới. Các bạn đi làm xa nhà tranh thủ về quê tay xách nách mang, hành lí lỉnh kỉnh lũ lượt kéo đi... vui lắm. Cứ như là đi hội.(NT)
Mình đi thẳng xuống Sóc trăng vui chơi ở nhà bạn 2 ngày rồi tà tà về lại tp. Về đến cầu Mỹ Thuận lúc khoản 8h sáng. Mình dựng chống xe, lên ngồi dựa thành cầu nhìn sông nước mênh mang. Phong cảnh quá hữu tình nên mình thả hồn lang thang tính lên dạo cảnh Thiên Cung coi ở trên đó lúc này làm ăn thế nào rồi chụp vài tấm về khoe a e nhà phượt thì hay phải biết.(c)
Một chuyện bất ngờ xảy đến. Số là lúc đó mình vừa đến gần cổng Thiên Cung thì gặp một bà tiên. Bà tiên đưa bàn tay lắc nhẹ vai mình và nhẹ nhàng hỏi: " sao ngủ ở đây vậy con, coi chừng mất xe đó ?". Mình mơ màng: " sao giống trần gian quá vậy ta?"
Mình giật mình nhìn lại thì hỡi ơi, cái balo củ của mình trong đó có laptop-máy ảnh-bóp tiền đã bỏ mình ra đi tìm đường cứu nước rồi. Bà tiên thì ra là 1 bác bán nem chua. May mà còn con ngựa trung thành. Mình vội vàng đi trình báo và mấy anh công an cho mình tin mừng ngay: " khi nào có thì alo cho, nhưng chắc khó, đang Tết mà, đạo chích dữ lắm, ai bảo ngủ giữa cầu.":kuli
Thế là mình từ bỏ giấc mộng thiên cung và về tp. Báo hại ăn một cái tết với 4 bức tường.
Thua me mình gỡ bài cào. Mình rủ mấy đứa e - cháu trong nhà chơi cờ cá ngựa nhằm gỡ gạt tí chút, ai ngờ tuổi trẻ tài cao - hậu sinh khả ố, mấy đứa nhỏ nó gỡ hết 5tr cuối của mình và gạt mình té nhào luôn.
Hic, chắc phải cày cả năm nay mới hi vọng sắm lại được hành trang và trả thù bàn cá ngựa quá. Bác nào cao thủ cá ngựa thì cho e thọ giáo.
Năm rồng mà sao e thấy giống năm trâu quá.:(

nguyen_son0937
13-02-2012, 13:54
[QUOTE=thachtrungngoc;523589]Hehehe....té ra cũng có nhiều người khùng giống mình ghê ta...

Quá vui khi có nhiều người cùng tư tưởng với mình.
Có ai vô sg thì nhớ alo mình nhé.

Lâu lắm rồi mình mới vô lại diễn đàn, từ trước Tết lận. Mình bận lang thang miền Tây mà.
Lang thang miền Tây dịp Tết đúng là: đong đầy niềm vui, niềm xui dư dả.
Trên đường đi sát Tết, hai bên đường các loại hoa nở rộ, ai có gì cũng đem ra bày bán gọi nhau í ới. Các bạn đi làm xa nhà tranh thủ về quê tay xách nách mang, hành lí lỉnh kỉnh lũ lượt kéo đi... vui lắm. Cứ như là đi hội.
Mình đi thẳng xuống Sóc trăng vui chơi ở nhà bạn 2 ngày rồi tà tà về lại tp. Về đến cầu Mỹ Thuận lúc khoản 8h sáng. Mình dựng chống xe, lên ngồi dựa thành cầu nhìn sông nước mênh mang. Phong cảnh quá hữu tình nên mình thả hồn lang thang tính lên dạo cảnh Thiên Cung coi ở trên đó lúc này làm ăn thế nào rồi chụp vài tấm về khoe a e nhà phượt thì hay phải biết.
Một chuyện bất ngờ xảy đến. Số là lúc đó mình vừa đến gần cổng Thiên Cung thì có bàn tay lắc nhẹ vai mình và nhẹ nhàng hỏi: " sao ngủ ở đây vậy con, coi chừng mất xe đó ?"
Mình giật mình nhìn lại thì hỡi ơi, cái balo củ của mình trong đó có laptop-máy ảnh-bóp tiền đã bỏ mình ra đi rồi. May mà còn con ngựa trung thành. Mình vội vàng đi trình báo và mấy anh công an cho mình tin mừng ngay: " khi nào có thì alo cho, nhưng chắc khó, đang Tết mà, đạo chích dữ lắm, ai bảo ngủ giữa cầu."
Thế là mình từ bỏ giấc mộng thiên cung và về tp. Báo hại ăn một cái tết với 4 bức tường.
Thua me mình gỡ bài cào. Mình rủ mấy đứa e - cháu trong nhà chơi cờ cá ngựa nhằm gỡ gạt tí chút, ai ngờ tuổi trẻ tài cao - hậu sinh khả ố, mấy đứa nhỏ nó gỡ hết 5tr cuối của mình và gạt mình té nhào luôn.
Hic, chắc phải cày cả năm nay mới hi vọng sắm lại được hành trang và trả thù bàn cá ngựa quá. Bác nào cao thủ cá ngựa thì cho e thọ giáo.
Năm rồng mà sao e thấy giống năm trâu quá.

chiaky
14-02-2012, 18:36
Đọc bài của anh Sơn xong cứ thôi rồi, ôm bụng cười dữ dội luôn, ai đời đi dụ dỗ mấy đứa cháu của mình cơ chứ, gậy ông đập lưng ông cho chừa, hehe. Khi nào rảnh phi xe máy ra NT chơi nhé.

nguyen_son0937
15-02-2012, 10:15
Đọc bài của anh Sơn xong cứ thôi rồi, ôm bụng cười dữ dội luôn, ai đời đi dụ dỗ mấy đứa cháu của mình cơ chứ, gậy ông đập lưng ông cho chừa, hehe. Khi nào rảnh phi xe máy ra NT chơi nhé.

Nhất định rồi. A cũng mê NT dữ lắm. NT đẹp thật.
Mà e biết chơi cá ngựa ko? Đừng rủ a chơi nhé. A còn ám ảnh nè, toàn là vô chuồng 1 ko. Xui hết biết. Hic.:((

chiaky
15-02-2012, 17:46
Nhất định rồi. A cũng mê NT dữ lắm. NT đẹp thật.
Mà e biết chơi cá ngựa ko? Đừng rủ a chơi nhé. A còn ám ảnh nè, toàn là vô chuồng 1 ko. Xui hết biết. Hic.:((
Em cũng từng bị máy nhóc cháu dụ khị và cuối cùng là bị thua giống anh vậy đó, nên anh yên tâm đi, a sẽ không bị em rủ rê đâu, hehe

nguyen_son0937
15-02-2012, 20:40
Em cũng từng bị máy nhóc cháu dụ khị và cuối cùng là bị thua giống anh vậy đó, nên anh yên tâm đi, a sẽ không bị em rủ rê đâu, hehe

Vậy phải gọi e là gậy bà đập lưng bà roài. Hi. =))
Khoản tháng nữa a đi HN rồi. A có mở topic nhờ a e tư vấn đó. E có biết gì về HN thì đóng góp cho a với nhé. :help

chiaky
19-02-2012, 10:39
Vậy phải gọi e là gậy bà đập lưng bà roài. Hi. =))
Khoản tháng nữa a đi HN rồi. A có mở topic nhờ a e tư vấn đó. E có biết gì về HN thì đóng góp cho a với nhé. :help
Em đã từng thăm HN một lần nhưng cũng không có thời gian và điều kiện thăm nhiều nơi nên cái khoản này em thua thôi, anh vào topic này nhé

Hà Trần
19-02-2012, 11:26
dạo này ghé 4rum mà lòng mình cũng nôn nao lắm...nhưng mỗi tội còn 2 năm DH vất vả nữa...Ra trường là đi luôn...Chủ đề mà mình đã ấp ủ từ lâu: "Việt Nam dưới tay ga"... ^__^

chiaky
20-02-2012, 12:22
dạo này ghé 4rum mà lòng mình cũng nôn nao lắm...nhưng mỗi tội còn 2 năm DH vất vả nữa...Ra trường là đi luôn...Chủ đề mà mình đã ấp ủ từ lâu: "Việt Nam dưới tay ga"... ^__^
Hê hê. Chiaky cũng đang ấp ủ " VN dưới tay số" mà chưa được đây. hichic. Mình ủng hộ bạn đấy!

Hà Trần
20-02-2012, 13:56
Hê hê. Chiaky cũng đang ấp ủ " VN dưới tay số" mà chưa được đây. hichic. Mình ủng hộ bạn đấy!
tính hành trình đi, về trên 2 lộ trình...khôg biết sức có chịu nổi khôg nữa

chiaky
21-02-2012, 17:07
tính hành trình đi, về trên 2 lộ trình...khôg biết sức có chịu nổi khôg nữa
"Không có việc gì khó mà", nếu sức tốt thì ok thôi! Chúc bạn thành công với những chuyến sắp tơi!

nguyen_son0937
24-02-2012, 21:43
Vậy khi nào vô sg mà "ko khó" thì alo a nhé. Ly cf a mời e lâu quá nên a uống luôn rồi.:D
Để đền ly khác.;)

chiaky
25-02-2012, 18:31
Vậy khi nào vô sg mà "ko khó" thì alo a nhé. Ly cf a mời e lâu quá nên a uống luôn rồi.:D
Để đền ly khác.;)
Hehe, khi nào anh đi HN về em vào luôn, đc ly cafe còn có quà HN chứ

nguyen_son0937
25-02-2012, 22:53
Hehe, khi nào anh đi HN về em vào luôn, đc ly cafe còn có quà HN chứ

Để coi lại coi. Chắc ở HN luôn quá. Hi:D

TócMây
02-03-2012, 11:19
"VN dưới tay ga" hay " VN dưới tay số" đều cần có thời gian... Sức khỏe thì vô hạn rùi...Cho nên pác nào còn chưa vướng bận gì (gia đình, công việc ...) có thời gian thì tranh thủ "bay nhảy" đi ....chần chừ tới lúc công việc hay gia đình nó tròng vào cổ ... kéo đi sềnh sệch thì khỏi đi được luôn.
Như mình bây giờ muốn làm 1 chuyến như thế thì cũng khó quá chừng T__T

nguyen_son0937
02-03-2012, 11:59
"VN dưới tay ga" hay " VN dưới tay số" đều cần có thời gian... Sức khỏe thì vô hạn rùi...Cho nên pác nào còn chưa vướng bận gì (gia đình, công việc ...) có thời gian thì tranh thủ "bay nhảy" đi ....chần chừ tới lúc công việc hay gia đình nó tròng vào cổ ... kéo đi sềnh sệch thì khỏi đi được luôn.
Như mình bây giờ muốn làm 1 chuyến như thế thì cũng khó quá chừng T__T

Hic. Nghe mà cảm thông với bạn quá.:(
Nhưng nếu ráng xíu nữa bạn kéo cái tròng đi luôn cho vui. Hi.:D

thachtrungngoc
02-03-2012, 22:10
Giống mình quá. Mình cũng đang muốn làm 1 chuyến như vậy lắm đây mà vẫn chưa thu xếp được. Mục tiêu là trong năm nay :D

chiaky
03-03-2012, 19:14
Hihi, bữa giờ không vào thăm giờ thấy nhà mình dông vui nhỉ, có khi nào cả nhà tổ chức một chuyến xuyên Việt trong năm nay ko ta?
Khi ko bị ràng buột thì lại chẳng đi được..........hichic

chiaky
04-03-2012, 10:19
https://picasaweb.google.com/binhstyle2002/BaHo030312?authkey=Gv1sRgCN7LwPqL79LQYA
Bà con chen chân nhau vào xem hình khu du lịch Ba Hồ nhé, cảnh rừng và thác đẹp lắm í

nguyen_son0937
05-03-2012, 12:11
Hic, ai chụp hình mà ác quá.
Cảnh rừng thác đã quá đẹp rồi mà còn ráng đưa thêm đĩa xoài - đĩa chả cô nữa.:(
Ko thể chịu được. Kiếm cơm nguội thôi.

chiaky
05-03-2012, 17:24
Hic, ai chụp hình mà ác quá.
Cảnh rừng thác đã quá đẹp rồi mà còn ráng đưa thêm đĩa xoài - đĩa chả cô nữa.:(
Ko thể chịu được. Kiếm cơm nguội thôi.
Còn ai "tách tách" vào đây nữa, anh thấy trình chụp ảnh của em đỉnh chưa, chỉ nhìn thôi mà dạ dạy đã đình công như thế rồi. Ah anh ko đc xù ly cafe của em đâu đó, không thì chít!hehe

nguyen_son0937
06-03-2012, 11:37
Còn ai "tách tách" vào đây nữa, anh thấy trình chụp ảnh của em đỉnh chưa, chỉ nhìn thôi mà dạ dạy đã đình công như thế rồi. Ah anh ko đc xù ly cafe của em đâu đó, không thì chít!hehe
Nhưng a lỡ uống luôn rồi.
Chẳng lẻ vì 1 ly Cf mà e nỡ giết hại 1 người dễ thương như anh.:gun

chiaky
08-03-2012, 12:46
Nhưng a lỡ uống luôn rồi.
Chẳng lẻ vì 1 ly Cf mà e nỡ giết hại 1 người dễ thương như anh.:gun
Không thể nói trc được chuyện gì sẽ xảy ra, tốt nhất nên hành xử theo luật đã định để còn làm gương cho mọi người chứ anh

nguyen_son0937
09-03-2012, 12:32
Không thể nói trc được chuyện gì sẽ xảy ra, tốt nhất nên hành xử theo luật đã định để còn làm gương cho mọi người chứ anh

A mua ly cf khác rồi nè. Đừng xử a theo luạt nữa nhé.:T
E còn chuyến đi nào nữa thì show hình cho mọi người thưởng thức với nhé. Nhớ chụp ảnh đồ ăn. :D

chiaky
13-03-2012, 19:47
A mua ly cf khác rồi nè. Đừng xử a theo luạt nữa nhé.:T
E còn chuyến đi nào nữa thì show hình cho mọi người thưởng thức với nhé. Nhớ chụp ảnh đồ ăn. :D
Hehe, anh mà cũng biết sợ nữa ah
Vừa rồi mới lang thang Buôn Mê nhưng vội vàng lắm, chỉ cảm nhận đc cái nắng buổi ban trưa, cái lạnh thấu xương lúc về đêm thôi, tiếc là hôk chụp dc hình nào khoe cùng mọi ng hết, tiếc ghê!

nguyen_son0937
14-03-2012, 11:22
A còn ấm ức hơn e nữa.
Đinh khoe mấy tấm hình đi Sóc trăng mà quăng lên ko dc. Vi tính 0 điểm mà. Bưc ghê.

HangLe
14-03-2012, 19:40
Pé Chiaky dạo này ăn chơi, phượt phẹt zữ hen :D:D

chiaky
21-03-2012, 19:47
Pé Chiaky dạo này ăn chơi, phượt phẹt zữ hen :D:D
Hehe, lâu lắm rồi mới thấy chị Hằng tái xuất giang hồ đó nha, khi nào vè Nt chị em mình đi cape chị nha!;)

HangLe
22-03-2012, 08:44
Hehe, lâu lắm rồi mới thấy chị Hằng tái xuất giang hồ đó nha, khi nào vè Nt chị em mình đi cape chị nha!;)

Chắc hè chị mới về NT được, 30-4 PNT có tổ chức đi đâu không Chiaky

nguyen_son0937
26-03-2012, 10:56
hi. lâu quá mới vô lại nhà e.:)
gần đây có phượt ở đâu ko e?

chiaky
27-03-2012, 11:14
@hangle: hè em vẫn còn ở NT mà chị
@nguyen_son: bữa giờ em cũng đâu có ở nhà đâu mà ghé, hehe, giờ em bị cầm tù rùi hôk đi đâu đc hết, đang ấp ủ tháng 6 đi Bắc chơi mottj chuyến nên giờ đang cố gắng CÀY nè anh!

nguyen_son0937
27-03-2012, 22:09
troi oi, sự việc nghiêm trọng vậy.
e bị cầm tù ở đâu để a đi thăm nuôi.:D
a thăm nuôi bắng 1 ly cf nha???????:LL

chiaky
29-03-2012, 12:28
troi oi, sự việc nghiêm trọng vậy.
e bị cầm tù ở đâu để a đi thăm nuôi.:D
a thăm nuôi bắng 1 ly cf nha???????:LL
Hehe vậy là khi nào vào Sài Thành có 2 ly cafe nhâm nhi rùi, thích quá thích quá, hehe

nguyen_son0937
02-04-2012, 22:24
Giỗ tỗ e có đi đâu ko?
tối đó a cùng người bạn trên Phượt gặp ở cf cajon cũng vui lắm.:)
đó là cf rock, do các bạn trẻ tự chơi đàn và tự ca. mọi người sẽ cùng tham gia.
không khí rất ấm cúng, gần gũi.(c)
e vào sg a sẽ đãi e cf ở đó nữa.
chừng nào e vào?
a nợ bao nhiêu ly rồi nhỉ? hình như là 1 phải ko?:D

chiaky
07-04-2012, 11:10
Giỗ tỗ e có đi đâu ko?
tối đó a cùng người bạn trên Phượt gặp ở cf cajon cũng vui lắm.:)
đó là cf rock, do các bạn trẻ tự chơi đàn và tự ca. mọi người sẽ cùng tham gia.
không khí rất ấm cúng, gần gũi.(c)
e vào sg a sẽ đãi e cf ở đó nữa.
chừng nào e vào?
a nợ bao nhiêu ly rồi nhỉ? hình như là 1 phải ko?:D
Anh nợ em 2 ly chứ ko phải 1 đâu ah nha, đừng có mà nhớ nhầm khôn thế, hehe
Dạo này nhiều việc nên em ít ol lắm, còn ngày tài ngộ trong Sài Thành thì a cứ yên tâm, sắp rui ấy

thanh_vinh
07-04-2012, 17:50
@hangle: hè em vẫn còn ở NT mà chị
@nguyen_son: bữa giờ em cũng đâu có ở nhà đâu mà ghé, hehe, giờ em bị cầm tù rùi hôk đi đâu đc hết, đang ấp ủ tháng 6 đi Bắc chơi mottj chuyến nên giờ đang cố gắng CÀY nè anh!
Ra Bắc nhớ ghé Nghệ An nhé. Mong gặp Chiaky tại quê nhà bác sẽ làm xế miễn phí cho Chiaky suốt thời gian ở Nghệ An nhé.(wait)

nguyen_son0937
08-04-2012, 13:16
Anh nợ em 2 ly chứ ko phải 1 đâu ah nha, đừng có mà nhớ nhầm khôn thế, hehe
Dạo này nhiều việc nên em ít ol lắm, còn ngày tài ngộ trong Sài Thành thì a cứ yên tâm, sắp rui ấy

Làm sao a yên tâm dc. E vào Sg thì a phải trả nợ rồi. Hic:help

chiaky
08-04-2012, 19:26
Ra Bắc nhớ ghé Nghệ An nhé. Mong gặp Chiaky tại quê nhà bác sẽ làm xế miễn phí cho Chiaky suốt thời gian ở Nghệ An nhé.(wait)

Hehe nếu được vậy thì còn gì bằng, thanks bác trước nha, chắc khoản giữa tháng 7 em sẽ có mặt ở ngoài ấy đấy!

chiaky
15-04-2012, 16:31
Mình thích một chuyến xuyên việt thật đấy, làm sao có thể thực hiện được nhỉ?

thachtrungngoc
15-04-2012, 23:28
Mình thích một chuyến xuyên việt thật đấy, làm sao có thể thực hiện được nhỉ?

Thích là làm được :LL Mình dự định T9 làm 1 chuyến :D

Cuối tháng 5 ra NT 1 chuyến nhé, chủ nhà có thời gian rảnh giới thiệu 1 số quán cafe và vài địa điểm ko nè :D

chiaky
21-04-2012, 19:43
Thích là làm được :LL Mình dự định T9 làm 1 chuyến :D

Cuối tháng 5 ra NT 1 chuyến nhé, chủ nhà có thời gian rảnh giới thiệu 1 số quán cafe và vài địa điểm ko nè :D
Nhiều thứ thích thì không nhích dc đâu you ah, hehe
Nếu ra NT thì cứ alo, còn những điểm ăn chơi thì bạn vào tham khảo trang này nhé: ru rê phượt anh chị em nha trang mình ơi( xem ở trang 148 nhé)

rongbien
30-04-2012, 16:38
Mình ở HN, thích phượt mê tơi, thi thoảng lang thang 1 mình. Tuổi trẻ lăn lộn kiếm tiền. Giờ nhiều nhiều tuổi rồi, muốn phượt quá nhưng mà chẳng tìm thấy bạn nữa. Bạn bè có gia đình hết roài, buồn thiu.

chiaky
30-04-2012, 17:15
Mình ở HN, thích phượt mê tơi, thi thoảng lang thang 1 mình. Tuổi trẻ lăn lộn kiếm tiền. Giờ nhiều nhiều tuổi rồi, muốn phượt quá nhưng mà chẳng tìm thấy bạn nữa. Bạn bè có gia đình hết roài, buồn thiu.\

Chẳng là bác chưa tìm người cùng sở thích mà thôi, chứ nhìn trên phượt vẫn thấy người người đi phượt đoàn đoàn đi phượt mà bác, em thì đang lặn lội chịu cực vì cái thú xuyên việt đây nhưng hôk biết khi nào thực hiện đc

Gió lãng du
02-05-2012, 16:06
Thích thì cứ đi đi bác ơi, em cũng ở HN nè lại là phận nữ nhi nữa chứ. Lúc đầu đi 1 mình cũng do dự nhiều lắm, thân gái dặm trường. Nhưng rồi em tặc lưỡi cái... chậc. Thế là vác ba lô đi liền :). Đi rồi em thấy thích lắm, qua được cái cảm giác lần đầu ấy rồi thì giờ đối với em đi có đoàn hay một mình đều có cái thú riêng của nó bác ạ. Nếu đi để vui thì em thích đi có bạn, còn thích đi để cảm nhận cho riêng mình thì em sẽ chọn đi một mình. Em không có nhiều tiền và cũng không biết kiếm nhiều tiền, nhưng nếu có đủ cho 1 plan nào đó thì sẽ đi chứ không chần chừ nhiều :p.

rongbien
06-05-2012, 15:13
Bác Gió lãng du ơi! E cũng muốn đi như Bác, e cũng là con gái, hôm nào đi đâu mà ko muốn đi một mình thì ới một tiếng, em đi với bác!

nhocti1920
06-05-2012, 15:58
Mình cũng thích đi lang thang đây đó vừa rồi dịp 27/4 mình cũng đi một mình ra Đà Nẵng không ngờ được gặp những người ở ĐN thật mến khách , trên diễn đàn mình hẹn dc 1 ng bạn phuot cùng ở SG và 1 người bạn phuot ở HN ra ĐN thì join cùng nhau, được anh mới quen ở ĐN dẫn đi chơi đồng thời cùng đi chung với các bạn phuot từ Hà Nội vào , đi 1 mình nhưng mà lại quen được nhiều bạn mới . Đây là chuyến đầu tiên phuot 1 mình nhưng để lại nhiều kỷ niệm khó quên . về nhà lại muốn đi nữa . Thế nên đôi khi đi 1 mình nhưng cũng thú vị lắm các bạn . Mình ở SG nếu ai chưa có bạn đi cùng hoặc từ nơi khác đền SG thì hú mình tiếng nhé, hy vọng làm wen dc các bạn trên phuot khắp mọi miền đất nước .

transon_travel
07-05-2012, 20:48
Ra Hà Nội ới em, luôn sẵn sàng giúp đỡ hết sức mình trong khả năng nếu bác nào ra ngoài này, cần giúp gì cứ gửi vào inbox cho em.

chiaky
08-05-2012, 20:13
[QUOTE=transon_travel;593699]Ra Hà Nội ới em, luôn sẵn sàng giúp đỡ hết sức mình trong khả năng nếu bác nào ra ngoài này, cần giúp gì cứ gửi vào inbox cho em.[/
Anh cứ yên tâm khi nào ra HN sẽ làm phiền nhiệt tình lun

baonam
09-05-2012, 13:10
Nick Gió lãng du của mình chả hiểu sao lại bị band, buồn quá! Mình đang có plan 7 ngày đi Mongolia vào mùa thu năm nay (khoảng tháng 10). Nếu bạn nhập nhóm được cùng tụi mình cũng hay nhé!

Bác Gió lãng du ơi! E cũng muốn đi như Bác, e cũng là con gái, hôm nào đi đâu mà ko muốn đi một mình thì ới một tiếng, em đi với bác!

chiaky
16-05-2012, 12:25
Nhà mình dạo này vánge nhỉ
Hê hê tự nhiên lục lại đc mấy cái hình hum bữa đi Phan Rang, mừng ghê
https://picasaweb.google.com/117872675879707031176/Ngay05Thang12Nam2011#5682661269567648498

chiaky
23-05-2012, 20:22
Ươcs gì giờ này được ngồi trên xe và vi vu đến những nơi mình thích thì SƯỚNG nhỉ! bao giờ đây!huhu, buồn quá!

rongbien
27-05-2012, 11:26
Bác baonam (Bác Gió lãng du). E chưa hứa với bác được, vài ngày thì em bố trí được ngay, 7 ngày thì phải xem e có sắp xếp công việc và học hành được ko đã bác ạ, còn chuyện kinh phí nữa. Năm nay nhiều việc phải lo quá!

chiaky
01-06-2012, 20:26
Vậy là qua một thời gian dưỡng thương, cuối cùng cũng đước ra viện, quay về nhà BÌNH AN
Phuoter khi bệnh thì như thế nào ấy nhỉ, vẫn đi phượt, vẫn cười và vẫn muốn chinh phục những cung đường, những vẻ đẹp hùng vĩ của thiên nhiên
https://lh6.googleusercontent.com/-7sADJGSQtCA/T8i0ojinANI/AAAAAAAAASc/b-pSxbFylaY/s800/DSCF4211.jpg

https://lh4.googleusercontent.com/-aQYsyh_CYAc/T8i1AyB4BPI/AAAAAAAAAW0/xc2BAgPxFNM/s576/DSCF4222.jpg

https://lh4.googleusercontent.com/-YJnIc6tycP0/T8i0vB0Xl8I/AAAAAAAAAT4/6aUBAZkLOhQ/s576/DSCF4242.jpg

https://lh6.googleusercontent.com/-Vax-KA3GALA/T8i0zVOEfQI/AAAAAAAAAUs/VG-bLUX7nps/s800/DSCF4254.jpg

https://lh4.googleusercontent.com/-k3uNb-XYBMg/T8i00Rlar3I/AAAAAAAAAVA/McMf4480gxs/s576/DSCF4258.jpg

chiaky
01-06-2012, 20:43
https://lh6.googleusercontent.com/-yVzYUv_Axug/T8jFrVEkJFI/AAAAAAAAAX4/nU7_Xmg-N6w/s800/DSCF4267.jpg

https://lh4.googleusercontent.com/-EJMU76aACdY/T8i034Y8QjI/AAAAAAAAAVo/34W07VFPkgc/s800/DSCF4269.jpg

chiaky
01-06-2012, 21:10
https://picasaweb.google.com/117872675879707031176/Ngay01Thang6Nam2012#5749043763806682898

namnguyen
01-06-2012, 23:15
Chào em, khi nào ra Nha Trang, anh mời em cafe Let it be làm quen nhé.

Nhắc đến Phan Rang tự dưng thèm đi Ninh Sơn quá.

chiaky
02-06-2012, 16:16
Chào em, khi nào ra Nha Trang, anh mời em cafe Let it be làm quen nhé.

Nhắc đến Phan Rang tự dưng thèm đi Ninh Sơn quá.

Hehe chào anh, hình như anh ở SG thì phải nhưng sao lại ra NT thì mời em cafe??? kái này hơi ngược ah nha, nhưng kệ sao cũng đc, miễn phí mà, keke
Nếu đi Ninh Sơn thì sẵn tiện leo đèo Sông Pha, kéo ga lên Đà Lạt luôn thì còn gì bằng
Hẹn anh ở thành phố biển NT nhé!

nguyen_son0937
11-06-2012, 14:59
lâu quá ko vào nhà e rồi.
ly cf a mời e hoài mà e chưa uống, nguội ngắt. giận quá a sử lun rối.
ko cho e uống nữa. chắc pải ra nhatrang pạt e mới được. hi.:LL
a đang tính lang thang ra nhatrang cho đỡ buồn nè. lóng thì buồn mà trời cứ mưa...

chiaky
12-06-2012, 10:58
lâu quá ko vào nhà e rồi.
ly cf a mời e hoài mà e chưa uống, nguội ngắt. giận quá a sử lun rối.
ko cho e uống nữa. chắc pải ra nhatrang pạt e mới được. hi.:LL
a đang tính lang thang ra nhatrang cho đỡ buồn nè. lóng thì buồn mà trời cứ mưa...
Hichic, em cũng nhớ sg và nhớ ly cafe anh mời lắm chứ nhưng mà hè rùi, đủ thừ việc hít ah nên anh làm một chuyến ra NT lun đi, ngoài này thời tiết dễ chịu lém chứ ko ngột ngạt rùi mưa dầm như Sài thành đâu!

nguyen_son0937
12-06-2012, 19:07
Tại nt cho e mà a bị mod nhắc nhở kìa. hic.
Ra nt phải đền e cf và bún sứa mới đc.:D

chiaky
13-06-2012, 11:10
Tại nt cho e mà a bị mod nhắc nhở kìa. hic.
Ra nt phải đền e cf và bún sứa mới đc.:D

Kái gì chứ đền EM cafe và bún sứa thì ok thui, em thích 2 thứ ấy lém!hehe, THANKS anh trc nha!

chiaky
31-08-2012, 18:26
Nhà dạo này bụi nhiều quá, đang ấp ủ một chuyến xuyên việt bằng xe máy đây, ai giúp mình với

xaquehuong
01-09-2012, 12:56
Nhà dạo này bụi nhiều quá, đang ấp ủ một chuyến xuyên việt bằng xe máy đây, ai giúp mình với

Định chừng nào đi vậy em.

chiaky
03-09-2012, 10:54
Định chừng nào đi vậy em.
Hehe, lâu rùi mới thấy anh đó
Nếu được thì cuối năm nay đó anh, khi nào có đủ hành trang: 1 xe máy ok, 1 máy ảnh, một chú lap và 10000k e sẽ lênm đường!

xaquehuong
03-09-2012, 20:20
Híc....dậy là ý định đi 1 mình nà !!! giấc mơ ôm xinh mất tiu roài :(

chuyengia
03-09-2012, 22:46
du ký airline Vinh-SG-NhaTrang-ĐàLạt-SG-Vinh
Hjjjhhjhh...Đi Nha Trang thích nhất đi du lịch tour 4 đảo có 90 k mà khoẻ và cảnh đẹp và vui nữa...chú ý nếu không có sức khoẻ thì đừng dùng dịch vụ lặn vì đắt và không quen hay nản....mình chơi 1 phát không mặc gì bơi gần bờ rồi lặn nước trong veo...cái dại của mình là không mặc quần áo nên sứa chà vài chỗ..nhưng không sao...mấy anh chàng người Nga đi theo tour cũng khoẻ khiếp bơn lặn cũng nhanh lắm....à món súp cầu gai rất ngon và bổ nhất..

chiaky
04-09-2012, 11:33
@xaquehuong: em dự định đi một mình vì muốn được gần người dân địa phương ( có thể xin ngủ nhờ í, hehe) nhưng nếu có bạn đồng hành càng tốt, đặc biệt là có xế chính để có thế thay nhau PHI trên những cung đường của chuyến hành trình. Xuyên Việt là ước mơ từ lâu của e rùi í
@chuyêngia: mình cũng đi 4 đảo rùi, đẹp nhưng có điều nắng quá, hehe, còn kái tour lặn biển thì đang me ông anh làm bên ấy cho đi ké, nghe thiên hạ đồn được ngắm san hô đẹp lém

nhi_red
18-09-2012, 22:38
cHÀO cả nhà, mem mới ne. minh o Đà Lạt, cũng mun xuong Nha Trang, có đoàn nào di ham zay?

nhi_red
18-09-2012, 22:40
mem mới chào cả nhà, minh đang o Đà Lạt cũng đen NT chuyến, có nhóm nào đi hog vay? alo menh voi nha! 0972602916

chiaky
20-09-2012, 16:07
mem mới chào cả nhà, minh đang o Đà Lạt cũng đen NT chuyến, có nhóm nào đi hog vay? alo menh voi nha! 0972602916
Hehe, chào bạn, bạn vao xem tìm bạn đồng hành đấy, xem thử có nhóm nào hôk thì đk

xaquehuong
25-10-2012, 10:26
Định đu theo em cung này nhưng cuối cùng không được vì còn hứa hẹn 1 số nơi chưa kịp hoàn thành, có thể gặp em ở 1 số địa điểm trên cung đường xuyên việt

nguyen_son0937
01-03-2013, 13:21
sao chiaky ko sh mấy tấm hình e chụp đủ tư thế đẹp mắt cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhỉ???? hi. Đẹp tuyệt vời luôn.

chiaky
09-03-2013, 13:03
sao chiaky ko sh mấy tấm hình e chụp đủ tư thế đẹp mắt cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhỉ???? hi. Đẹp tuyệt vời luôn.

Khong phải cái gì cũng cho tất cả mọi người chiêm ngưỡng đc đâu a!

chiaky
28-07-2013, 21:01
https://lh3.googleusercontent.com/-Y8Rj5syLzug/UfCbHdQ9QSI/AAAAAAAABPA/lgs0CEDXoa4/s512/DSC_8131.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-gdr07vVH4OI/UfCbGbCWQPI/AAAAAAAABO8/xYqEk3i5YmA/s512/DSC_8149.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-U5yPayk4Cvw/UfCxiq2YFjI/AAAAAAAABWM/4LcFS0ehqtk/s512/DSC_8331.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-HKavCILLuHA/UfClrIsp1RI/AAAAAAAABTQ/yUdXfUFSqRk/s512/DSC_8233.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-plqa33GcfgQ/UfCZItDUUvI/AAAAAAAABNM/-WgD5hKqpDM/s576/DSC_8265.JPG

chiaky
28-07-2013, 21:05
https://lh5.googleusercontent.com/-YgGfwqyh9-w/UfCl622J1eI/AAAAAAAABUU/L2SMPuaWxNk/s576/DSC_8401.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-RArf7lp7xZw/UfCx6bxgA1I/AAAAAAAABXQ/H1B8LwSKoyw/s576/DSC_8364.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-XS1il9tkgO8/UfCyDIoh8BI/AAAAAAAABX0/nt0o20YoWVw/s576/DSC_8375.JPG

VTF
29-07-2013, 12:00
Này thì Chiaky, hehehehehe, long time no see :D
https://i1280.photobucket.com/albums/a487/vtf4/294712_105425179561678_6315050_n_zpsd98fdb60.jpg (http://s1280.photobucket.com/user/vtf4/media/294712_105425179561678_6315050_n_zpsd98fdb60.jpg.h tml)
https://i1280.photobucket.com/albums/a487/vtf4/301946_105404062897123_6595304_n_zps6cd48856.jpg (http://s1280.photobucket.com/user/vtf4/media/301946_105404062897123_6595304_n_zps6cd48856.jpg.h tml)
https://i1280.photobucket.com/albums/a487/vtf4/294712_105425189561677_5180683_n_zps8c1451c2.jpg (http://s1280.photobucket.com/user/vtf4/media/294712_105425189561677_5180683_n_zps8c1451c2.jpg.h tml)

tuanpv
31-07-2013, 12:59
Bạn này có sở thích giống mình, thích rong ruổi mọi ngóc ngách ở bất cứ đâu khi có cơ hội, thế nên .. toàn đi 1 mình :D

chiaky
04-08-2013, 00:15
Hic, a l làm e nhớ lại chuyến đi đầu tiên ấy wá, khi nào rỗi cape Nha Trang đê

chiaky
08-09-2013, 07:42
Bao dự định cuối cùng lại một lần nữa bị tam tành, chuyến đi lại bị hoãn, haizz

marlenedion
15-09-2013, 19:46
khi nào đi phượt xuyên việt thế ? mình cũng đang ham muốn đây , chủ thớt còn đi không ? có gì inbox cho mình nhé

chiaky
16-09-2013, 08:57
khi nào đi phượt xuyên việt thế ? mình cũng đang ham muốn đây , chủ thớt còn đi không ? có gì inbox cho mình nhé
Chắc ko đi được rùi bạn ah, vì mình chỉ nghỉ một tuần vào tháng 10 thui, có lẽ sẽ đi Tây Bắc hoặc nửa cung Việt thui, hihi

nguyen_son0937
20-09-2013, 19:41
Lâu lắm mới vào nhà e. Chúc e có chuyến đi vui vẻ.

chiaky
22-09-2013, 12:09
Lâu lắm mới vào nhà e. Chúc e có chuyến đi vui vẻ.
Thanks a, khi nào ra NT trả em cape nhé, lâu ruì ấy, hi

chuyengia
11-04-2014, 11:54
topic này chiaky đâu rồi năm nay không thấy chân đâu cả....hàng đắt khách zậy mà ko thấy lên tiếng nữa''''????định khj nào ra Nghệ An lặn ngụp dưới dòng sông Lam...làm 1 phát Cửa Lò nước nôi trong veo...hơi mặn 1 tí....hay leo núi Đền Cuông vái các cụ

chiaky
17-05-2014, 18:23
Hehe, dạo này ẩn danh hơi lâu thế mà cũng có người còn nhớ đến mình, thanks thanks very much, sẽ có ngày đập phá tại Nghệ An ít nhất một hôm, ah mà năm nay sinh nhật phượt tổ chức tại Nha Trang đấy, mọi người cố gắng thu xếp tham gia cho vui nha nha.

hoang1viet
02-10-2014, 22:15
Cái thớt này đã dc hơn 2 năm ....ko biết chủ thớt đã hoàn thành chuyến xuyên việt của mình chưa...

chiaky
30-01-2015, 17:04
Cái thớt này đã dc hơn 2 năm ....ko biết chủ thớt đã hoàn thành chuyến xuyên việt của mình chưa...
Hehe, tiếc là mình vẫn chưa hòa thành được ước mơ đó vì ko tìm được xế khi dc nghỉ phép

peZen
02-02-2015, 00:18
trừ khi là đi theo tour đi theo đoàn phượt và chịu khó xế nam lạ ..nh trước lạ sau quen ...và chịu khó ăn ở ngủ chung với tập thể

SmallBean
24-04-2016, 09:01
chưa đi phú yên bao giờ....hóng

SmallBean
24-04-2016, 09:02
hihi sao toàn thấy bác chủ post comment 1 mình thế nhỉ

bungtoleonui
21-08-2016, 00:16
tiếc quá, giờ mới join vào đây, mình cũng vừa đến nha trang định cư, nếu được mình sẽ chở ai đó đi để luyện tay lái :D để chuẩn bị cho các chuyến phượt dài kế tiếp :D