PDA

View Full Version : Hà Tây Phượt Hội

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

MUHSK
06-09-2011, 12:40
Thưa các Sếp!

Hà Tây là vùng đất cổ, giầu truyền thống, người Hà Tây cũng thông minh sáng tạo, cần cù trong lao động sản xuất, con người thân thiện cởi mở. Ngoài đời cũng lắm thương, nhiều hội nổi tiếng gần xa, trong nam ngoài bắc. Nói về tiếng tăm cũng đâu kém gì các tỉnh thành khác, đông có hội phượt thành phố Hoa Phượng , nam có hội Đà Nẵng, Thanh Hóa..vv. Thiết nghĩ sao lại không thể có thêm một hội phượt Hà Tây, để anh em quần hùng( nam thanh nữ tú quê mình) đươc dịp giao lưu với nhau.
Thể theo nguyện vọng của vô số phượt Hà Tây và cũng là mong muốn của cá nhân em. Để phượt Hà Tây chúng em có một nơi, một chốn để tâm sự, chém gió, đề xuất ý tưởng...vv, em xin phép mở cái topic này để phượt Hà Tây chúng em có chỗ mà " chui ra chui vào".

Thưa các ACE phượt Hà Tây, từ giờ chúng ta đã có nhà rùi. ACE cùng vào bàn tán xây dựng , để phượt Hà Tây ngày càng: đoàn kết, phát triển và thân thiện...vv nhé.

Hà Tây Phượt Hội

Chúc ACE phượt Hà Tây, sức khỏe. Chúc Hà Tây Phượt Hội ngày càng lớn mạnh để sánh vai với các " bang hội" ba miền.

Hehe: Em lập cái topic này vào giờ Ngọ, có khi phượt Hà Tây sau này phượt như ngựa ý các bác ạ.

dantocgoc
06-09-2011, 16:30
Chúc mừng nhà Phượt HT mỗi ngày thêm phát triển mạnh mẽ hơn cả về chất và lượng.(wait)

MUHSK
11-09-2011, 09:39
Sắp đến lúc em và bác dantocgoc dược cạch với nhau mấy chén rồi bác nhỉ. Quan bác ủng hộ nhiệt tình, và cố vấn giúp bọn em nhé.

johnny.angel
11-09-2011, 22:34
Hehe anh em vào đây chém nhiệt tình thôi, các bác nào đi đâu ở quê mình có nhiều ảnh cứ up lên để đóng góp. Thi thoảng rủ nhau đi hành quân quanh quê mình cái nhể...=))

thanh_vinh
12-09-2011, 06:48
Bác nói dư lào ấy chứ. giầu và thuốc vào thơm đâu chả thây chỉ có các cô mà thấy thì chạy mất dép ấy chứ. Dưng mà hội trưởng không để số đt lại ,quan khách xa gần đi qua địa bàn của bácmuôn ghé thăm biết hỏi ai đây ạ? (NO)

MUHSK
12-09-2011, 09:57
Kính thưa bà con cô bác gần xa, nếu bà con cô bác nào là người Hà Tây ghé qua thăm diễn đàn, và có cùng chí hướng xây dựng Hà Tây Phượt Hội lớn mạnh, trở thành một tập thể đoàn kết thì xin để lại cái address.

Ví dụ: Em là MUHSK - 31 tuổi - Quê gốc Ba Vì - Hà Tây ( chỉ cần vậy thôi, sau khi có hội rồi thì sẽ chi tiết hơn)

Vì miếng cơm manh áo em phải lặn lội xuống tận "Hà Lội" "thuê" 1 miếng đất nho nhỏ, dựng lên một cái nhà be bé để mong có một sự nghiệp nho nhỏ.......:D. Chứ em nhớ quê hương nhớ bản, nhớ làng lắm ý.

Đây là mail của em, [email protected], các bác nào bồ kết rồi thi ghi đầy họ tên, ngày tháng năm sinh, gới tính, nguyên quán ( càng chi tiết càng tốt), chỗ ở hiện tại, điện thoại. gửi cho em nhé.

Rồi vừa đăng ký, chúng ta vừa bàn bạc phương châm hoạt động, nguyên tắc hoạt hộng...vv của Hội luôn, ( lấy theo số đông)

Thân!!!!!

huantcnh1ltv
12-09-2011, 11:50
Vâng em là Huantcnh1ltv - Em 24 tuổi - Quê Vịt cỏ Vân Đình ạ! :-) - Em may mắn nên vẫn mang cái CMTND là Hà Tây, nhưng thương thay mấy đứa toàn gọi em là dân Hà Lội mà em không nói ngọng mới đau chứ!

johnny.angel
12-09-2011, 13:44
Hehee. "iem" là johnny.angel - 22 tuổi - Hà Đông ( La Khê nhá). Được cái mà CMTND vẫn Hà Tây nhưng giấy tờ xe thì mang biển HN. Các bác nào bồ kết thì add nick em để tiện nói chuyện nhá. [email protected] (đồng thời là mail luôn - update hằng này).

P/s: Anh em gửi mail đăng kí đầy đủ thông tin cho bác MUHSK ( tên thật nhá, Điện thoại, Địa chỉ tạm trú, quê quán, nghề nghiệp,vv...). Anh em ai nhiệt tình nữa thì để chữ kí là HÀ TÂY PHƯỢT HỘI nhá. Em xin phép để đầu tiên

johnny.angel
12-09-2011, 13:54
Bác nói dư lào ấy chứ. giầu và thuốc vào thơm đâu chả thây chỉ có các cô mà thấy thì chạy mất dép ấy chứ. Dưng mà hội trưởng không để số đt lại ,quan khách xa gần đi qua địa bàn của bácmuôn ghé thăm biết hỏi ai đây ạ? (NO)
Bác cứ pm vào cái MUHSK là bác ý trả lời ngay ý mà. :D

canmotnguoihieu
12-09-2011, 22:51
Em bây giờ mới thấy hội ta :)
Em là canmotnguoihieu-25 tuổi, quê Thanh Oai-Hà Tây, email: [email protected], được cái CMTND vẫn là Hà Tây,và còn giữ cái này dài dài (nhiều người sau khi đổi Hà Tây-->Hà Nội đã đi đổi ngay CMTND chứ :( ), biển số xe thì là cái số 30 to đùng nhưng e vẫn thích số 33 hơn :D,

canmotnguoihieu
12-09-2011, 23:01
Hehee. "iem" là johnny.angel - 22 tuổi - Hà Đông ( La Khê nhá). Được cái mà CMTND vẫn Hà Tây nhưng giấy tờ xe thì mang biển HN. Các bác nào bồ kết thì add nick em để tiện nói chuyện nhá. [email protected] (đồng thời là mail luôn - update hằng này).

P/s: Anh em gửi mail đăng kí đầy đủ thông tin cho bác MUHSK ( tên thật nhá, Điện thoại, Địa chỉ tạm trú, quê quán, nghề nghiệp,vv...). Anh em ai nhiệt tình nữa thì để chữ kí là HÀ TÂY PHƯỢT HỘI nhá. Em xin phép để đầu tiên

Nhờ có chữ kí của bạn mà mình đã tìm thấy hội :)

xuxu87
12-09-2011, 23:25
Hi, mừng tân gia (beer)
Em là xuxu87 - 24 tuổi tây, 25 tuổi ta :)) - quê Hà Đông.
Email & nick: [email protected]
Xin gia nhập Hà Tây Phượt Hội :)

dantocgoc
13-09-2011, 01:16

Bác thành Vinh nói đúng đấy. Dù sao hội trưởng cũng nên đưa cái số điện thoại lên cho các ACE biết. Có thể đột xuất hoặc có ai đó muốn liên lạc và gặp mặt và muốn giao lưu thì dư lào.:D Chẳng nhẻ lại PM lên rồi đợi hội trưởng trả lời à.
Tuy mình sinh ra ở HN nhưng đã về quê mẹ ở xứ Thanh sống và lập nghiệp từ bé, nhưng dù sao vẫn có gốc quê Nội là ở Ứng Hòa HT đấy nhé.;)
Vấn đề cốt lõi vẫn là sự nhiệt tình cầu thị của mỗi thành viên tham gia và cá nhân hội trưởng đấy.(c)

Mong là hội trưởng đón nhận thành viên xa xứ này và thiết lập mục tiêu định hướng cho hoạt động của hội ngày 1 phát triển mạnh hơn nữa.(beer)

johnny.angel
13-09-2011, 08:14
Bác MUHSK đi đâu mấy ngày roài thì phải nên không thấy trả lời gì cả. Mình xin phép add nick của các bạn đã đăng kí trên hội nhá. :D

johnny.angel
13-09-2011, 08:19
Nhờ có chữ kí của bạn mà mình đã tìm thấy hội :)
Cám ơn bạn nhé. Mình cũng muốn quảng cáo thương hiệu cho Hội ta thôi. Nếu có thể các thành viên của HÀ TÂY PHƯỢT HỘI cũng để chữ kí như mình, đó vừa để quảng bá vừa để anh em bốn phương tám hướng dễ lần mò thấy nhau. Cám ơn bạn canmotnguoihieu (beer)

MUHSK
13-09-2011, 13:47
Chào cả nhà.

Mình vửa vivu tây bắc, nên vắng mặt mấy hôm. Cám ơn ACE đã ghé thăm và đăng ký.

Trước hết xin kính đề nghị các " cao thủ võ lâm đất Hà Tây" có tên sau:

Thanh_vinh
huantcnh1ltv
canmotnguoihieu
xuxu87
dantocgoc ( không biết quan bác có nhã hứng không nhỉ)

Gửi thông tin cho mình qua địa chỉ: [email protected] để chính thức trở thành hội viên của Hà Tây Phượt Hội

Form như sau:

Họ và tên :...........
Nick trên phượt :..........
Ngày tháng năm sinh:.........
Thường trú : số nhà - thôn, xóm - xã, phường- quận huyện - Tỉnh, thành phố
Quê quán : số nhà - thôn, xóm - xã, phường- quận huyện - Tỉnh, thành phố
Điện thoại liên lạc :
Skype, yahoo :
Nghề nghiệp ( not important):

Thân!
MUHSK
Mobile: 0123 591 3670
Địa bàn hoạt động: Từ Liêm - Hà Nội ( Các tối và chủ nhật rất hay la cà khu SVĐ Mỹ Đình, Welcome everybody), Em đi "cày" từ T2-> T7 :(

johnny.angel
13-09-2011, 14:03
Đấy đấy, vậy là có thông tin rồi nhá. Các bác muốn tham gia ngay thì gửi ngay đi thôi. Cái gì mà đang hăng máu thì làm lẹ cho nó xuôi, không nó nguội lại phải làm 1 chầu thì lâu lắm. Các bác nhanh nhá(beer)

MUHSK
13-09-2011, 14:20
Khi số hội viên đạt đến con số 10 hoặc 20 người ( tùy tình hình). Thì mình sẽ công bố danh sách hội và tiến hành ọp ẹp. Để các thành viên giao lưu tiếp xúc với nhau, chém gió, tung chưởng với nhau.......vv.

Chức vụ: hội trưởng Hà Tây Phượt Hội tạm thời em xin gánh vác.
Nhưng sau khi các hội viên giao lưu, hiểu và biết nhau, để dân chủ và phát triển bền vững, hội sẽ tiến hành " bầu cử" hội trưởng, dựa trên tiêu chí sau:

1, Đạo đức, phẩm chất:
2, Năng lực :
3, Thành tích cống hiến :
4,5,6.....( hội viên góp ý thêm )

Không phân biệt nam, nữ, tuổi tác, nghề nghiệp......vv

Có thể 1, hoặc 2 năm sẽ tiến hành bầu lại ( ACE góp ý thêm)
Mọi hoạt động của hội sẽ tuyệt đối minh bạch và công khai với các hội viên.

Tất cả vì một Hà Tây Phượt Hội vững mạnh, đoàn kết và phát triển

dantocgoc
13-09-2011, 17:05
Gửi thông tin cho mình qua địa chỉ: [email protected] để chính thức trở thành hội viên của Hà Tây Phượt Hội

Form như sau:
[I]Họ và tên :...........
Nick trên phượt :..........
Ngày tháng năm sinh:.........
Thường trú : số nhà - thôn, xóm - xã, phường- quận huyện - Tỉnh, thành phố
Quê quán : số nhà - thôn, xóm - xã, phường- quận huyện - Tỉnh, thành phố
Điện thoại liên lạc :

Lại thủ tục "hành là chính" nữa đây. Hội trưởng bỏ bớt phần không cần thiết đi, sinh hoạt gắn kết với nhau 1 thời gian tức khắc biết hết tên thật và chi tiết địa chỉ thôi.( Nếu thật sự quan tâm sẽ tự tìm hiểu ) Trên này gọi nhau bằng nik chứ có ai lôi tên thật của mình ra đâu, gọi thế thân thiết hơn, đơn giản thì chỉ cần biết quê quán và hiên đang thường trú tại đâu số điện thoại là ok rồi.

Còn câu này của hội trưởng là sao...:T:T
dantocgoc ( không biết quan bác có nhã hứng không nhỉ)

Mong là hội trưởng đón nhận thành viên xa xứ này và thiết lập mục tiêu định hướng cho hoạt động của hội ngày 1 phát triển mạnh hơn nữa.(beer)

Thế hóa ra mình nói câu này mà hội trưởng không cảm nhận được à..?:T:T

Xin kê khai bản thân trước.
dantocgoc ( tù trưởng ) SN: 1975
Nguyên quán: Ứng Hòa Hà Tây.
Thường trú và làm việc tại: TP- Thanh Hóa.
Y.M: michenl
Facebook: Minh Chiến Trần.
Số ĐT: 090.575.1975.;)

MUHSK
13-09-2011, 17:44
Hi bác Dantocgoc

Xin lỗi bác, em cảm nhận được nhưng thiết nghĩ quan bác đang là........ bây giờ......! Ý em là chỉ giám để bác ở ghế Khách mời danh dự và cố vấn . Bác cũng là người thúc đẩy em làm topic này cho anh em Hà Tây, em cám ơn bác trước.

Vậy cung kính không bằng tuân lệnh. Nhiệt liệt chào đón bác trở thành thành viên của Hà Tây Phượt Hội.

Còn cái vụ " hành là chính" là anh em gửi mail góp ý

johnny.angel
13-09-2011, 23:31
Cả 2 bác mỗi bác một ý biết sao bây giờ. Em thấy bác nào cũng đúng, bác dantocgoc thì đúng trên diễn đàn, Bác MUHSK đúng về quy trình và chất lượng. Thôi thì thế này là đẹp cả 2 bác này:

Cả nhà vỗ tay hoan hô 2 bác và ghi nhận 2 quan bác đóng góp rất sát thực. BÁc MUHSK cứ tiếp tục ghi nhận danh sách đầy đủ ( để nắm rõ thông tin anh em khi cần còn có cái nháy nháy tít tít). Bác dantocgoc thì suggest chuẩn luôn roài. Trên đây anh em cứ nick sao gọi vậy không cần biết tên thật mà làm gì (mặc dù biết đấy nhé chứ không phải là mù tịt tăm tít đâu), thoải mái hơn, xôm hơn.

Ai đồng ý thì cứ thế mà biểu quyết thoai nhể =)) (beer)

johnny.angel
14-09-2011, 09:13
Để tiện cho bà con cô bác từ vùng sâu vùng xa tới xa hoa thành thị có ghé qua thì bớt chút thời gian ngồi xơi trầu đọc chút thông tin về mảnh đất nhỏ bé: HÀ TÂY

VÀI NÉT VỀ HÀ TÂY QUÊ LỤA
...Bóng chiếc thoi đưa ánh mắt long lanh
Trời đất Hà Tây tay em dệt lụa
Sữa trắng Ba Vì, thóc vàng khu Cháy....

http://www.youtube.com/watch?v=Vxd0lbkziHo
Lời bài hát nhẹ đưa ta vào với mảnh đất thân yêu, lướt qua các địa danh và những nét đăch sắc nhất của mỗi làng quê

Bài hát "Hà Tây quê lụa" của Nhật Lai ra đời khi Không quân Hoa Kỳ tăng cường đánh phá miền Bắc Việt Nam với ca từ đẹp, giai điệu mượt mà đã trở nên nổi tiếng.
Lời bài hát:
Bóng chiếc thoi đưa ánh mắt long lanh
Sữa trắng Ba Vì, thóc vàng khu Cháy
Hồn thơ Nguyễn Trãi dệt thành vần
Sông Tích sông Đà giăng lụa mênh mông
Đan Phượng ơi! Quê hương người gái đảm
Đồng hợp tác xanh tươi cấy cầy thẳng tắp
Anh phi công bàng hoàng ngỡ mình bay trên gấm vóc
Hà Tây! Cửa ngõ Thủ Đô!
Áo giáp chở che ngàn năm bền vững
Ngăn bầy giặc Mỹ vẩn đục bầu trời
Hà Tây! Vọng gác Thủ Đô!
Cô gái Suối Hai chàng trai Cầu Giẽ
Giữ lấy màu xanh biếc cho tấm lụa thanh thiên
Hà Tây...

Vâng, Hà Tây là một tỉnh cũ Việt Nam, thuộc vùng đồng bằng sông Hồng, từng tồn tại trong hai giai đoạn: 1965-1975 và 1991-2008. Tỉnh nằm bên bờ phải (bờ Nam) sông Hồng và bờ trái (bờ Đông) sông Đà. Trung tâm hành chính của tỉnh là thành phố Hà Đông nằm cách trung tâm thủ đô Hà Nội cũ 10 km về phía tây nam, cách sân bay quốc tế Nội Bài 35 km. Trước tháng 8 năm 2008, Hà Tây có địa giới phía đông giáp thủ đô Hà Nội cũ, phía đông-nam giáp tỉnh Hưng Yên, phía nam giáp tỉnh Hà Nam, phía tây giáp tỉnh Hòa Bình, phía bắc giáp hai tỉnh Vĩnh Phúc và Phú Thọ.

Về LỊCH SỬ PHÁT TRIỂN:
1.Tỉnh Hà Tây được thành lập ngày 1 tháng 7 năm 1965 theo Quyết định số 103-NQ-TVQH của Ủy ban Thường vụ Quốc hội ngày 21 tháng 4 năm 1965 trên cơ sở sáp nhập hai tỉnh Sơn Tây và Hà Đông.

2.Ngày 27 tháng 12 năm 1975 hợp nhất với tỉnh Hòa Bình thành tỉnh Hà Sơn Bình. Năm 1978 hai thị xã Sơn Tây và Hà Đông, 5 huyện Ba Vì, Phúc Thọ, Thạch Thất, Đan Phượng, Hoài Đức của tỉnh Hà Sơn Bình cùng một số xã của các huyện Quốc Oai, Chương Mỹ, Thanh Oai, Thường Tín được chuyển về Hà Nội. Tuy nhiên thị xã Hà Đông vẫn tạm thời là tỉnh lỵ tỉnh Hà Sơn Bình. Theo Nghị quyết của Quốc hội khóa VIII kỳ họp thứ 9 ngày 12 tháng 8 năm 1991, tỉnh Hà Tây được tái lập và 5 huyện Ba Vì, Phúc Thọ, Thạch Thất, Đan Phượng, Hoài Đức cùng 2 thị xã Sơn Tây và Hà Đông được trả về cho Hà Tây, tổng cộng có 2 thị xã và 12 huyện. Khi đó tỉnh có diện tích là 2.169 km², với dân số 2.086.926 người.

3.Tháng 12 năm 2006 Thủ tướng chính phủ ký nghị định thành lập thành phố Hà Đông thuộc tỉnh Hà Tây với diện tích tự nhiên là 4.791,7ha, 228.715 nhân khẩu, có 15 đơn vị hành chính gồm bảy phường và tám xã.

4.Tháng 8 năm 2007 Thủ tướng chính phủ ký nghị định thành lập thành phố Sơn Tây thuộc tỉnh Hà Tây có 15 đơn vị hành chính gồm 6 phường và 9 xã.

BÀI SAU EM SẼ THÔNG TIN VỀ CÁC LÀNG NGHỀ VÀ CÁC ĐỊA ĐIỂM DU LỊCH HÀ TÂY NHÁ....
to be continue...
(theo wikipedia)

johnny.angel
14-09-2011, 09:29
Vườn quốc gia Ba Vì
Rừng cấm quốc gia Ba Vì được thành lập ngày 16-01-1991, theo quyết định số 17/CT của Chủ tịch Hội đồng bộ trưởng ( Nay là Chính phủ). Đến ngày 18 tháng 12 năm 1991 được đổi tên thành Vườn Quốc gia Ba Vì theo quyết định số 407/CT. Tháng 5 năm 2003 Vườn được Chính phủ quyết định mở rộng sang tỉnh Hoà Bình. Hiện nay, tổng diện tích của vườn 10.814,6 ha thuộc địa giới hành chính của 16 xã thuộc 5 huyện của TP Hà Nội và tỉnh Hòa Bình cách trung tâm Thủ đô 60 km về phía Tây.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69822&d=1315974762
Chức năng và nhiệm vụ chủ yếu của Vườn Quốc gia Ba Vì là:

- Quản lý, bảo vệ tài nguyên rừng, bảo vệ các di tích lịch sử văn hóa. lịch sử cách mạng.
- Bảo tồn, phục hồi và phát triển rừng.
- Nghiên cứu thực nghiệm khoa học về bảo tồn và phát triển vùng đệm.
- Tổ chức các hoạt dộng du lịch sinh thái và giáo dục môi trường.

Tài nguyên thiên nhiên ở Vườn Quốc gia Ba Vì rất phong phú, đa dạng, khí hậu trong lành, mát mẻ. Hệ thực vật, hệ động vật, hệ sinh thái rừng đặc trưng của khí hậu vùng mưa nhiệt đới và á nhiệt đới núi thấp. Theo tài liệu "Thực vật chí Đông dương" thời pháp thuộc và các tài liệu điều tra mới nhất năm 2010: Hệ thực vật bậc cao gồm có 1201 loài thuộc 649 chi và 160 họ, trong đó có nhiều loài cây quý hiếm như: Bách xanh, Thông tre, Sến mật, Giổi lá bạc, Quyết thân gỗ, Bát giác liên, Hoa tiên, Râu hùm, Phỉ ba mũi, Sam bông, Ba gạc, Sa nhân v.v…Có những loài thực vật chỉ có ở núi Ba Vì như Cà Lồ Ba Vì, Bời lời Ba Vì, Mỡ Ba Vì, Thu hải đường Ba Vì, Xương cá Ba Vì v.v... Núi Ba Vì còn có hàng trăm loài cây dược liệu quý mà người Mường, người Dao hàng năm vẫn thu hái để làm thuốc chữa bệnh. Đặc biệt ở sườn Tây núi Tản Viên còn lại hàng chục cây Bách xanh cổ thụ, đường kính từ 0.8 - l,2m với hàng nghìn năm tuổi. Hệ động vật rừng có 63 loài thú, 191 loài chim, 61 loài bò sát, 27 loài lưỡng cư và 552 loài côn trùng. Trong đó có 24 loài quý hiếm được ghi vào Sách đỏ Việt Nam như: Gà lôi trắng, Báo gấm, Báo hoa, Cu li, Chồn bạc má, Sơn dương, Tê tê vàng, Sóc bay trâu, Sóc đen v.v…

Núi Ba Vì có khí hậu trong lành mát mẻ, Nhiệt độ trung bình hàng năm tại độ cao 400m là 220C, ở độ cao 1.100m là 180C về mùa hè. Sự biến đổi nhiệt kéo theo sự biến đổi tương ứng về môi trường đã tạo ra ở núi Ba Vì một hệ thực vật phong phú, đa dạng. Càng lên cao, nhiệt dộ càng giảm. Mùa đông (từ tháng 1 1 đến tháng 3) ở độ cao trên 1.100m có năm nhiệt độ xuống tới 00C.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69820&d=1315974294
Dân cư ở núi Ba Vì tập trung đông, gồm 5 dân tộc Kinh, Mường, Dao, Thái và Cao Lan cùng chung sống. Nghề sống chính vẫn phụ thuộc vào rừng với kinh tế trang trại, vườn rừng và làm thuốc chữa bệnh.

Hơn 15 năm xây dựng, phát triển và trưởng thành, Vườn Quốc gia Ba Vì đã trồng được trên 8.000 ha rừng. Trong đó đã giao khoán cho người dân trực tiếp bảo vệ trên 4.000 ha rừng. Về nghiên cứu khoa học, đã và đang nghiên cứu nhiều đề tài cấp Bộ như "Nghiên cứu tổ thành thực vật rừng núi cao Ba Vì"; "Phát triển và bảo tồn các loại cây đặc hữu quý hiếm, các loài cây thuốc, các loài côn trùng v.v...". Xây dựng 3 vườn sưu tập giống cho ba loài Tre trúc, Cau dừa, Xương rồng (bao gồm trên 70 loài họ Cau Dừa, 117 loài họ Tre trúc, 1.200 loài Xương rồng với trên 7.000 cá thể).

Tham gia viết hàng chục bài và sách về môi trường. Tổ chức nhiều cuộc hội thảo trong nước và quốc tế. Viết nhiều dự án, đề án khoa học có giá trị, đặc biệt Vườn Quốc gia Ba Vì là đơn vị đi đầu xây dựng thí điểm "Đề án cho thuê môi trường rừng đặc dụng để phát triển du lịch sinh thái và giáo dục môi trường" đã được Chính phủ phê duyệt và Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ra quyết định tổ chức thực hiện. Vườn đã trực tiếp giới thiệu và hướng dẫn hàng ngàn học sinh, sinh viên đến thực tập, làm luận án khoa học, nghiên cứu sinh trong nước và nước ngoài. Tham gia nhiều chương trình dự án nông lâm để hỗ trợ người dân vùng đệm và thực hiện chính sách dân tộc, miền núi.

Bằng nguồn vốn của nhà nước và tự có, Vườn đã thi công được trên 25 km đường ô tô nội bộ từ ngã ba đường 87 đến các khu du lịch, điểm du lịch, di tích văn hoa, di tích lịch sử cách mạng và nhiều đường đi bộ để tham quan học tập và du lịch. Xây dựng ba hồ chứa nước lớn, bể bơi, sân thể thao, nhà nghỉ, nhà hội thảo, khu nuôi chim thú bán hoang dã, khu sưu tập các loài cây lưu giữ, khu vườn Lan, khu vườn cây mẫu, vườn thực vật, vườn cây lưu niệm v.v... và nhiều công trình phù trợ khác cho hoạt động du lịch sinh thái và giáo dục môi trường.

Đến với Vườn Quốc gia Ba Vì chúng ta không những được hưởng thụ bầu không khí trong lành của khu rừng nguyên sinh nhiệt đới và á nhiệt đới núi thấp mà còn thưởng thức nhiều phong cảnh thiên nhiên ngoạn mục, kỳ thú. Du khách được đốt lửa trại, leo núi, vui chơi thể thao, tổ chức các cuộc hội nghị, hội thảo, cùng người Dao, người Mường múa hát, sinh hoạt văn hoá tâm linh.

VQG Ba Vì không chỉ nổi tiếng bởi sự đa dạng phong phú về tài nguyên thiên nhiên, mà còn là nơi du lịch tâm linh nổi tiếng của cả nước cùng với nền văn hóa cổ xứ Đoài tạo nên mạch văn hóa " Sơn Tỉnh - Núi Tản - Sông Đà". Núi Ba Vì là nơi ngự trị muôn đời của Đức Thánh Viên Sơn Tinh - Vị thánh đứng đầu trong 4 vị "Tứ bất tử" trong tâm linh của người Việt.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69821&d=1315974294
Vườn Quốc gia Ba Vì hàng năm đã và đang đón tiếp hàng ngàn du khách trong nước và quốc tế, các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Chính phủ, Trung ương và địa phương về tham quan, nghỉ dưỡng, trồng cây lưu niệm, thăm viếng Đền thờ Bác Hồ, Đền Thượng, khu di tích lịch sử cách mạng và nhiều các khu di tích khác.
Vị trí địa lýToạ độ địa lý:
Từ 20 độ 55' đến 21 độ 07' vĩ bắc và 105 độ 18' đến 105 độ 30' kinh đông[1].
Vườn quốc gia Ba Vì nằm trên khu vực dãy núi Ba Vì thuộc huyện Ba Vì (Hà Nội)[2] và hai huyện Lương Sơn, Kỳ Sơn tỉnh Hòa Bình với diện tích 11.372 ha[3][1], cách Sơn Tây, Hà Nội 15 km và cách trung tâm Hà Nội 50 km về phía tây.
Từ đầu thế kỉ 20, Ba Vì đã là địa danh nổi tiếng nhờ sự đa dạng của các hệ sinh thái và có phong cảnh đẹp, khí hậu mát mẻ. Vườn quốc gia này nằm trong dãy núi cao chạy dọc theo hướng đông bắc-tây nam với đỉnh Tản Viên cao 1.296 m, đỉnh Ngọc Hoa cao 1.120 m.
CÁC ĐIỂM DU LỊCH
- Ba Vì resort
- Di tích lịch sử 600
- Đền thờ Bác Hồ
- Đền Thượng
(theo vuonquocgiabavi.com.vn)

canmotnguoihieu
14-09-2011, 13:20
Để tiện cho bà con cô bác từ vùng sâu vùng xa tới xa hoa thành thị có ghé qua thì bớt chút thời gian ngồi xơi trầu đọc chút thông tin về mảnh đất nhỏ bé: HÀ TÂY

VÀI NÉT VỀ HÀ TÂY QUÊ LỤA
...Bóng chiếc thoi đưa ánh mắt long lanh
Sữa trắng Ba Vì, thóc vàng khu Cháy....

http://www.youtube.com/watch?v=Vxd0lbkziHo
Lời bài hát nhẹ đưa ta vào với mảnh đất thân yêu, lướt qua các địa danh và những nét đăch sắc nhất của mỗi làng quê

Bài hát "Hà Tây quê lụa" của Nhật Lai ra đời khi Không quân Hoa Kỳ tăng cường đánh phá miền Bắc Việt Nam với ca từ đẹp, giai điệu mượt mà đã trở nên nổi tiếng.
Lời bài hát:
Bóng chiếc thoi đưa ánh mắt long lanh
Sữa trắng Ba Vì, thóc vàng khu Cháy
Hồn thơ Nguyễn Trãi dệt thành vần
Sông Tích sông Đà giăng lụa mênh mông
Đan Phượng ơi! Quê hương người gái đảm
Đồng hợp tác xanh tươi cấy cầy thẳng tắp
Anh phi công bàng hoàng ngỡ mình bay trên gấm vóc
Hà Tây! Cửa ngõ Thủ Đô!
Áo giáp chở che ngàn năm bền vững
Ngăn bầy giặc Mỹ vẩn đục bầu trời
Hà Tây! Vọng gác Thủ Đô!
Cô gái Suối Hai chàng trai Cầu Giẽ
Giữ lấy màu xanh biếc cho tấm lụa thanh thiên
Hà Tây...

Vâng, Hà Tây là một tỉnh cũ Việt Nam, thuộc vùng đồng bằng sông Hồng, từng tồn tại trong hai giai đoạn: 1965-1975 và 1991-2008. Tỉnh nằm bên bờ phải (bờ Nam) sông Hồng và bờ trái (bờ Đông) sông Đà. Trung tâm hành chính của tỉnh là thành phố Hà Đông nằm cách trung tâm thủ đô Hà Nội cũ 10 km về phía tây nam, cách sân bay quốc tế Nội Bài 35 km. Trước tháng 8 năm 2008, Hà Tây có địa giới phía đông giáp thủ đô Hà Nội cũ, phía đông-nam giáp tỉnh Hưng Yên, phía nam giáp tỉnh Hà Nam, phía tây giáp tỉnh Hòa Bình, phía bắc giáp hai tỉnh Vĩnh Phúc và Phú Thọ.

Về LỊCH SỬ PHÁT TRIỂN:
1.Tỉnh Hà Tây được thành lập ngày 1 tháng 7 năm 1965 theo Quyết định số 103-NQ-TVQH của Ủy ban Thường vụ Quốc hội ngày 21 tháng 4 năm 1965 trên cơ sở sáp nhập hai tỉnh Sơn Tây và Hà Đông.

2.Ngày 27 tháng 12 năm 1975 hợp nhất với tỉnh Hòa Bình thành tỉnh Hà Sơn Bình. Năm 1978 hai thị xã Sơn Tây và Hà Đông, 5 huyện Ba Vì, Phúc Thọ, Thạch Thất, Đan Phượng, Hoài Đức của tỉnh Hà Sơn Bình cùng một số xã của các huyện Quốc Oai, Chương Mỹ, Thanh Oai, Thường Tín được chuyển về Hà Nội. Tuy nhiên thị xã Hà Đông vẫn tạm thời là tỉnh lỵ tỉnh Hà Sơn Bình. Theo Nghị quyết của Quốc hội khóa VIII kỳ họp thứ 9 ngày 12 tháng 8 năm 1991, tỉnh Hà Tây được tái lập và 5 huyện Ba Vì, Phúc Thọ, Thạch Thất, Đan Phượng, Hoài Đức cùng 2 thị xã Sơn Tây và Hà Đông được trả về cho Hà Tây, tổng cộng có 2 thị xã và 12 huyện. Khi đó tỉnh có diện tích là 2.169 km², với dân số 2.086.926 người.

3.Tháng 12 năm 2006 Thủ tướng chính phủ ký nghị định thành lập thành phố Hà Đông thuộc tỉnh Hà Tây với diện tích tự nhiên là 4.791,7ha, 228.715 nhân khẩu, có 15 đơn vị hành chính gồm bảy phường và tám xã.

4.Tháng 8 năm 2007 Thủ tướng chính phủ ký nghị định thành lập thành phố Sơn Tây thuộc tỉnh Hà Tây có 15 đơn vị hành chính gồm 6 phường và 9 xã.

BÀI SAU EM SẼ THÔNG TIN VỀ CÁC LÀNG NGHỀ VÀ CÁC ĐỊA ĐIỂM DU LỊCH HÀ TÂY NHÁ....
to be continue...
(theo wikipedia)

Anh em tích cực đưa các thông tin về Hà Tây cũng như Du Lịch Hà Tây lên, hội ta ọp ẹp rồi bàn bạc kế hoạch đi dần ^^^

johnny.angel
14-09-2011, 13:49
Làng lụa Hà Đông

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69829&d=1315982601

Làng lụa Hà Đông hay Làng lụa Vạn Phúc (nay thuộc phường Vạn Phúc, thuộc quận Hà Đông, cách trung tâm Hà Nội khoảng 10 km) là một làng nghề dệt lụa tơ tằm đẹp nổi tiếng có từ ngàn năm trước. Lụa Vạn Phúc có nhiều mẫu hoa văn và lâu đời bậc nhất Việt Nam. Lụa Hà Đông từng được chọn may trang phục cho triều đình.
Nằm bên bờ sông Nhuệ, làng lụa Vạn Phúc vẫn còn giữ được ít nhiều nét cổ kính quê ngày xưa như hình ảnh cây đa cổ thụ, giếng nước, sân đình, buổi chiều vẫn họp chợ dưới gốc đa trước đình. "Lụa Hà Đông" cũng như các sản phẩm thủ công truyền thống của các làng nghề Hà Nội, thường được nhắc đến trong thơ ca xưa. Trong nhiều gia đình, khung dệt cổ vẫn được giữ lại, xen lẫn với các khung dệt cơ khí hiện đại.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69831&d=1315982601

Lịch sử
Làng Vạn Phúc vốn có tên Vạn Bảo, do kị húy nhà Nguyễn nên đã đổi thành Vạn Phúc. Theo truyền thuyết, cách đây khoảng 1200 năm, bà A Lã Thị Nương là vợ của Cao Biền, thái thú Giao Chỉ, từng sống ở trang Vạn Bảo. Trong thời gian ở đây, bà đã dạy dân cách làm ăn và truyền nghề dệt lụa. Sau khi mất, bà được phong làm thành hoàng làng.
Lụa Vạn Phúc được giới thiệu lần đầu ra quốc tế tại các hội chợ Marseille (1931) và Paris (1932), được người Pháp đánh giá là loại sản phẩm tinh xảo của vùng Đông Dương thuộc Pháp.Từ 1958 đến 1988, sản phẩm lụa Vạn Phúc hầu hết được xuất sang các nước Đông Âu; từ 1990 xuất khẩu ra nhiều quốc gia trên thế giới, thu ngoại tệ về cho Việt Nam.
Năm 2009, làng Vạn Phúc có khoảng 1000 khung dệt, sản xuất nhiều loại lụa cung cấp cho thị trường trong và ngoài nước, trong đó có các loại lụa cao cấp như lụa vân quế hồng diệp, lụa vân lưỡng long song phượng.
Năm 2010, để kỉ niệm Đại lễ 1000 năm Thăng Long - Hà Nội, nghệ nhân Nguyễn Hữu Chỉnh, Chủ tịch Hiệp hội làng nghề dệt lụa Vạn Phúc, đã thiết kế mẫu lụa Long Vân với hoa văn mang hình tượng lưỡng long chầu Khuê Văn Các được cách điệu trong hình ảnh hoa sen
Trong nhiều cửa hàng lụa ở Hà Nội và cả ở làng Vạn Phúc, lụa Trung Quốc chất lượng kém hơn được trà trộn vào bán với danh nghĩa lụa Vạn Phúc, làm giảm uy tín của lụa Vạn Phúc

Đặc điểm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69828&d=1315982601

Mặt hàng dệt tơ lụa Vạn Phúc có nhiều loại: Lụa, là, gấm, vóc, vân, the, lĩnh, bằng, quế, đoạn, sa, kỳ, cầu, đũi. Khổ vải thường là 90-97cm. Theo ca dao truyền miệng, nổi tiếng nhất trong các loại lụa Vạn Phúc có lẽ là lụa vân - loại lụa mà hoa văn nổi vân trên mặt lụa mượt.
The La, lĩnh Bởi, chồi Phùng
Lụa vân Vạn Phúc, nhiễu vùng Mỗ Bôn.
Lụa vân nói riêng và lụa Vạn Phúc nói chung có đặc điểm ấm áp vào mùa đông và mát mẻ vào mùa hè. Hoa văn trang trí trên vải lụa rất đa dạng như mẫu Song hạc, mẫu Thọ Đỉnh, mẫu Tứ Quý ...
Lụa Hà Đông trong văn hóa đại chúng
Bài hát Áo lụa Hà Đông thuộc thể loại Tình khúc 54-75 là một tác phẩm nổi tiếng của nhạc sĩ Ngô Thụy Miên phổ thơ Nguyên Sa.

http://www.youtube.com/watch?v=ZEGEmDTPI98
Bài thơ của Nguyên Sa có đoạn:
Nắng Sài Gòn anh đi mà chợt mát
Bởi vì em mặc áo lụa Hà Đông
Anh vẫn yêu màu áo ấy vô cùng
Thơ của anh vẫn còn nguyên lụa trắng
Năm 2007, bộ phim cùng tên của đạo diễn Lưu Huỳnh ra mắt, bộ phim này đạt được giải thưởng tại một số liên hoan phim của châu Á.
(theo Wikipedia)

johnny.angel
15-09-2011, 13:59
DI TÍCH LỊCH SỬ BIA BÀ LA KHÊ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69904&d=1316068747

Làng La Khê trước đây thuộc thị xã Hà Đông, tỉnh Hà Tây. Là vùng đất ven đô - cửa ngõ phía Tây Nam thị xã Hà Đông, lại nằm sát kinh kỳ trong chiếc nôi văn hóa kinh đô, làng có lịch sử lâu đời với những nét văn hóa riêng biệt.
Di tích lịch sử Bia Bà La khê bao gồm: Đình làng La Khê, nhà thờ Mẫu - Bia Bà, chùa Diên Khánh.
Tục truyền rằng Làng La Khê xưa kia là vùng đất sình lầy hoang vu, lau sậy mọc um tùm, gò cao, ruộng thấp xen lẫn suối khe..., người dân một nắng hai sương vẫn nhọc nhằn, nghèo khó. Sau đó nhờ có hai vị thần "âm phù" báo mộng cho dân làng: Hắc diện Đại vương - vị thiên thần mặt đen râu rậm, mắt sáng mình mặc áo giáp vàng, tay mang thiên kích vân mệnh trời xuống trần gian giúp dân làng và bà Tiên Thiên Bảo Hoa công chúa - đằm thắm dịu dàng, tỏa ánh hào quang rực rỡ; bà cưỡi mây trắng theo luồng gió mát hạ xuống cõi trần, nhẹ nhàng đưa tay phất nhành hoa khuyến thiện, trừ họa đem lại thanh bình cho dân. Hai vị thần mang lại nguồn nước, điều hòa sông suối cho dân làng cấy lúa, trồng hoa... của cải từ đó sinh sôi nuôi sống con người qua bao thế hệ. Để tở lòng thành kính, biết ơn hai vị thần đã có công đức âm phù, dân làng đã chọn vị trí nơi đắc địa lập một ngôi miếu để nhang khói thờ phụng, và giờ là Đình Làng La Khê. Ngoài ra Đình Làng còn là nơi thờ phụng mười vị Tổ sư nghề dệt the có công dạy dân dệt nên những tấm the vân nổi tiếng.
Đình được xây dựng từ thế kỷ XVII, tu sửa lớn vào thế kỷ XVIIII, đến nay vẫn còn lưu giữ được nhiều di vật quý có niên đại vài thế kỷ như: án gian, nhang án, kiệu, hoành phi, câu đối, long ngai, bài vị... và 28 đạo sắc của các triều đại phong kiến Việt Nam phong tặng (từ thời Lê đến thời Nguyễn).
Nhờ những giá trị tinh thần và vật chất lưu truyền tại đây, ngày 19/1/1990 khu di tích La Khê đã được Bộ văn hóa thông tin cấp bằng Di tích lịch sử quốc gia.

Bên cạnh Đình Làng La Khê là Nhà Mẫu -Bia Bà linh thiêng, nơi thờ phụng Mạc triều Đông cung Hoàng Hậu.
Mạc triều Đông Cung Hoàng Hậu tên thật là Trần Thị Hiền. Bà sinh giờ Mão ngày Tân Mùi năm Hồng Thuận thứ ba (1511) trong 1 gia đình có nhiều công lao với triều Lê Mạc. Cha Bà là Cụ Trần Chân - con nuôi Trịnh Duy Sản đứng đầu triều Lê - tương truyền ông có sức khỏe vật được trâu, đánh được hổ, giỏi võ công.
Năm 1514 Mạc Đăng Dung đã đến ướm hỏi Bà cho con trai là Mạc Đăng Dung (lúc đo mới Bà mới 3 tuổi). Lớn lên bà nổi tiếng là người con gái hiền thục, đoan trang, công dung ngôn hạnh, xinh đẹp như vì sao lấp lánh, không chỉ giỏi văn chương mà còn thạo đường kim mũi chỉ.... Năm 1527 Mạc Đăng DUng lên ngôi đã cho đón Bà về cung. Năm Canh Dần (1530) Mạc Đăng Dung nhường ngôi cho con là Mạc Đăng Doanh. Mạc Đăng Doanh phong bà làm Đệ nhị Cung (Hoàng Hậu). Năm 1536, Mậu Thân, Bà sinh được Hoàng tử thứ năm rồi lâm trọng bệnh, bà xin triều đình về quê tĩnh dưỡng. Vua cho ngự y về theo chăm sóc nhưng mệnh trời đã định, ngày 16/11 năm Canh Tuất (1538) Bà đã yên nghỉ vĩnh hằng tại cánh đồng Đa Bang - nơi mảnh đất quê hương. Trước khi mất Bà đã hiến toàn bộ của cải, điền trang cho làng, khuyến khích nông trang, mở mang nghề dệt.....
Nhớ ơn công đức của Đức Bà nhân dân đã lập đền thờ Bà tại cổng làng. Năm 1982 dân làng La Khê đã rước tấm Bia về khu di tích La Khê để thờ phụng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69903&d=1316068747

(công trình mới được tôn tạo trùng tu)
(theo Thuy Duong& Mai Anh - vn.360plus.yahoo.com)

Nghề dệt the lụa ở La Khê

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69906&d=1316068747

Làng La Khê từ xa xưa đã nổi tiếng là vùng đất tằm tơ, dệt lụa. Làng được hình thành từ thế kỷ thứ 5, lúc đầu có tên là La Ninh, "La" là lụa, "Ninh" là sự thịnh vượng, lâu bền.

Ðất làng do phù sa sông Hồng, sông Ðáy, sông Nhuệ bồi đắp nên, vì vậy rất màu mỡ, thích hợp cho nghề trồng dâu, nuôi tằm, ươm tơ. Sang thế kỷ 15, làng La Ninh đổi thành La Khê. Nhưng các sản phẩm dệt của làng vẫn còn thô sơ, chủ yếu là sồi, đũi, phục vụ cư dân chốn Kinh kỳ Thăng Long xưa. Ðến đầu thế kỷ 17, người Hán ở vùng Lưỡng Quảng (Trung Quốc) sang Việt Nam mang theo nghề dệt thủ công. Trong số đó, có mười gia đình người Hoa đã đến lập nghiệp ở đất La Khê, đem nghề dệt the, sa nhuộm đen và công nghệ dệt tiên tiến dạy lại cho dân làng.

Nghề dệt the lụa ở làng La Khê nay là phường La Khê, (quận Hà Ðông) phát triển rực rỡ vào thế kỷ 17. Theo những bậc cao niên trong làng, vào thời hoàng kim, hầu hết dân trong làng đều sống bằng nghề canh cửi.
Các sản phẩm the, sa, vân, địa, quế, gấm vóc của La Khê với những họa tiết, hoa văn tinh xảo. So với sồi, đũi, loại hàng the, sa mỏng, nhẹ hơn, nhưng lại rất bền và đẹp, được lựa chọn để may trang phục cho các tầng lớp quý tộc trong xã hội phong kiến xưa... Do vậy, năm 1823, Triều đình nhà Nguyễn đã lập La Khê thành một xưởng dệt cho Kinh thành Huế, cả làng được miễn đi lính để phục vụ phát triển nghề.
Chợ Cầu Đơ, một tháng 6 phiên là nơi mua bán the La Khê để từ đó thứ sản phẩm cao cấp này đi theo khắp dọc dài đất nước. Nghề dệt the ở La Khê phát triển mạnh, không những cung cấp cho thị trường trong nước mà còn xuất khẩu sang Châu Âu. Vào đầu thế kỷ 20, các nghệ nhân làng nghề còn được phong cửu phẩm, bá hộ và the làng La được mang triển lãm ở Pa-ri...
Sau năm 1954, để dồn sức cho công cuộc cải tạo, xây dựng XHCN và chi viện cho chiến trường miền Nam, nghề dệt the tạm lắng, cả làng La Khê quay sang dệt vải bông, khăn mặt, thảm đay... phục vụ sinh hoạt trong thời chiến.
Ðất nước thống nhất, nhưng trước nhịp sống hiện đại, đòi hỏi sự tiện lợi thì các loại trang phục cũng thay đổi cho thích ứng, nghề dệt the của làng mai một dần, tưởng chừng như rơi vào quên lãng...
Cho đến năm 2002, nhờ có chính sách khuyến khích khôi phục làng nghề truyền thống của Nhà nước, cùng với quyết tâm phục hồi nghề Tổ, chính quyền địa phương và Ban Chủ nhiệm Hợp tác xã nông nghiệp La Khê và những nghệ nhân trong làng đã bỏ ra nhiều công sức tìm lại sức sống cho nghề the lụa.
Tuy nhiên, việc khôi phục gặp muôn vàn khó khăn bởi không còn mấy người biết cách dệt the, khung dệt cũng không còn. Việc phục dựng nghề trông cậy phần lớn các nghệ nhân trong làng lúc này tuổi đều đã cao, tâm huyết với nghề, quyết truyền nghề truyền thống cho lớp con cháu.
Các nghệ nhân đã nhớ lại từng chi tiết cấu tạo, rồi phục chế khung dệt trên tinh thần vừa thừa kế, vừa cải tiến để trở thành cỗ máy vừa dễ vận hành, vừa cho năng suất cao.
Sau khi lắp đặt thành công và sản xuất được những tấm the đạt chất lượng, Hợp tác xã tiếp tục đầu tư hơn 200 triệu đồng, lắp đặt 11 máy dệt và mở lớp dạy nghề cho lao động trong làng. Hiện ở La Khê còn cụ Nguyễn Công Toàn là nghệ nhân duy nhất của làng dệt the. Cụ là người tâm huyết với nghề được mời truyền lại bí quyết cho lớp trẻ.
Những người thợ trẻ từ chỗ chưa bao giờ sờ tay vào khung dệt, sau vài tháng được các nghệ nhân chỉ bảo, truyền nghề, đã biết dệt thành thạo các mẫu hoa văn.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=69905&d=1316068747
Trong số những học viên của cụ có anh Lê Đăng Toản, một người dường như có “duyên” với the La Khê đã tiếp thu rất nhanh nhạy. Từ chỗ chỉ vì tò mò mà học, giờ đây anh Toản đã sẵn sàng “sống chết” với nghề. Gặp khách đến, anh say sưa thuyết trình về từng công đoạn của nghề từ go sợi, lên máy, dựng máy đến thăm go, sô nan và đục bìa (vẽ hoa để dệt) ở từng mẫu hàng như: the, sa, vân, xuyến , băng, là...
Theo cụ Toàn, sản phẩm của La Khê có các họa tiết, hoa văn rất tinh xảo. So với sồi, đũi, hàng the, sa mỏng và nhẹ hơn nhưng rất bền đẹp, được lựa chọn để may trang phục cho Vua Chúa xưa...
Nghề dệt the đòi hỏi rất nhiều công phu, có mẫu hàng phức tạp tới mức mất nửa năm mới dệt xong, nhanh nhất cũng phải hai tháng. Vẽ hoa để dệt được coi là một trong những công đoạn khó nhất của nghề bởi không chỉ như vẽ một bức tranh, người vẽ mẫu để dệt phải tính toán từng đường nét sao cho cân đối, lúc dệt lên tấm the không bị xô, bị dạt. Những người thợ dệt the La Khê phải vào tận Cố đô Huế xem các mẫu dệt để về khôi phục lại.
Công sức không phụ lòng người, đến nay, những người thợ dệt the La Khê đã sáng tạo ra hơn 20 mẫu hoa văn để dệt thành những tấm vải the hoa, trong đó có không ít những mẫu hoa văn cầu kỳ, với họa tiết cách điệu những hình tượng văn hóa dân gian như "tứ linh" (long, ly, quy, phượng), "tứ quý" (tùng, cúc, trúc, mai) hay hình song hạc, mây trời, hoa sen, chữ thọ...
Năm 2007, sản phẩm the La Khê được trao Cúp vàng thương hiệu Việt tại Triển lãm Hàng thủ công mỹ nghệ Việt Nam. Ðây là sự ghi nhận sự hồi sinh của làng nghề truyền thống.
Dù khẳng định nghề dệt the cổ truyền của địa phương đã “sống lại” nhờ những người thợ trẻ, song người dân nơi đây không khỏi lo lắng về tương lai làng nghề trước “đầu ra”của sản phẩm the La. Mặc dù sản phẩm the lụa có nhiều ưu điểm như mềm mại, thoáng mát, điều hòa thân nhiệt tốt, không bị nhăn, bị xô, rạn, nhưng rõ ràng chưa cạnh tranh được với các sản phẩm sợi tổng hợp, may công nghiệp.
The lụa La Khê được sản xuất từ sợi tơ tằm chất lượng cao, dệt thủ công, cho nên giá thành tương đối cao. Hợp tác xã dệt the La Khê đã được thành lập song hầu như chỉ sản xuất theo hợp đồng còn lượng hàng bán đại trà ra thị trường được rất ít.
(theo HTSN nguồn Hanoinho.com - langvietonline.vn)

johnny.angel
15-09-2011, 15:16
Các bài về các địa danh em sẽ chuyển sang Hà Tây quê hương tôi ( vì lý do dài và chủ yếu ca ngợi về con người, vẻ đẹp và lịch sử phát triển). Các bác nào mà mún tìm hiểu thì cứ theo Topic đó nhá. Còn ở đây em đề xuất các địa điểm du lịch Hà Tây:

Hà Tây là tỉnh giàu tiềm năng du lịch. Với địa hình giao thoa giữa miền núi và đồng bằng, Hà Tây có nhiều hồ, suối và hang động. Hà Tây là tỉnh có 2 trong số 21 khu du lịch quốc gia đó là Chùa Hương và Khu du lịch Ba Vì. Về số di tích lịch sử được công nhận Hà Tây chỉ đứng sau Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh.
Các địa chỉ du lịch có:
Vườn quốc gia Ba Vì
Ao Vua
Khoang xanh
Suối Hai
Đồng Mô
Thiên Sơn - Suối Ngà (suối Ổi)
Suối Ngọc - Vua Bà
Bằng Tạ,
Đầm Long
hồ Quan Sơn
Đồng Xương
Văn Sơn
lăng Ngô Quyền
lăng Phùng Hưng
thành cổ Sơn Tây
lễ hội Chử Đồng Tử ngày 30/3 ÷ 1/4 (âm lịch) hàng năm, tại xã Tự Nhiên, Thường Tín, Hà Tây.

johnny.angel
16-09-2011, 09:35
Các bác ơi! Vào chém đi thôi. Có mình em vào chém sao thành bão được. Tiện thể đống góp ý kiến cho anh em hội, quy củ thế nào. Lên tiếng đi các bác. Anh em bình đẳng, thoải mái tranh luận, đừng ai sợ ai, chỉ sợ là không đủ tự tin để nói ra ý kiến của mình thoai nhá =)):Dam

amateur8x
17-09-2011, 13:36
Tìm mãi mới thấy Hội mình. Em xin đăng ký:

Nick: amateur8x
Quê quán: Mỹ Đức - Hà Nội
Thường trú và làm việc : Hà Đông
Nick y.h: caysao8x
Nick skype: mr.locktt

Chúc Hội ngày càng phát triển.
Thân!

MUHSK
17-09-2011, 14:24
Tìm mãi mới thấy Hội mình. Em xin đăng ký:

Nick: amateur8x
Quê quán: Mỹ Đức - Hà Nội
Thường trú và làm việc : Hà Đông
Nick y.h: caysao8x
Nick skype: mr.locktt

Chúc Hội ngày càng phát triển.
Thân!

Cám ơn bạn, mình đã nhận đủ thông tin qua email.

johnny.angel
19-09-2011, 09:33
Cứ mỗi lần vào topic em lại bật cái bài Hà Tây quê lụa lên để nghe. Nghe mà sao thấy bồi hồi thế, rung động thế. Khi chưa, 6 rưỡi 7h nghe bài này là thấy nản. MÀ bây giờ nó lại cuốn hút thế không biết. Cộng thêm chất giọng lơ lớ của ca sĩ, ui chà...Yêu quê mình thiệt

amateur8x
19-09-2011, 10:00
Comment phát cho topic nhà mình lên đầu trang.
Bác chủ topic xem số lượng người đã đủ chưa? để tổ chức off ẹp đi bác. Em là em máu quá rồi đấy ợ.
Chúc cả nhà ngày mới - tuần mới với nhìu cái mới và công vc tốt ah.

Midnight
19-09-2011, 12:45
Hay quá ạ. Các bác cho E xin 1 chân trong danh sách với.
Họ tên : Tạ Việt Hùng.
Nguyên quán : Nguyễn Trãi - Thường Tín.
Công tác bên ngành Xây dựng, loanh quanh khu Vân Hồ buổi trưa luôn sẵn sàng mời ACE trong hội cafe cà pháo :D.
YM : [email protected].
Phone : 0904014075.

MUHSK
19-09-2011, 13:20
Xin chào cả nhà, mình xin cập nhật danh sách thành viên của gia đình tạm tính tới thời điểm này

1, MUHSK
2, Johnny.angle
3, xuxu87
4, canmotnguoihieu
5, amateur8x
6, dantocgoc
7, Midnight
8, bogia68
9, ....
10, .......

Danh sách còn tiếp. Chúc cả nhà một tuần làm việc và học tập hiệu quả.
Rất mong cả nhà thông báo đến các phượt Hà Tây khác để ACE tìm thấy Hội. ( để chữ ký " Hà Tây Phượt Hội", gửi tin nhắn.....vv)

Thân!

johnny.angel
19-09-2011, 14:53
Xin chào cả nhà, mình xin cập nhật danh sách thành viên của gia đình tạm tính tới thời điểm này

1, MUHSK
2, Johnny.angel
3, xuxu87
4, canmotnguoihieu
5, amateur8x
6, dantocgoc
7, Midnight
8, bogia68
9, ....
10, .......

Danh sách còn tiếp. Chúc cả nhà một tuần làm việc và học tập hiệu quả.
Rất mong cả nhà thông báo đến các phượt Hà Tây khác để ACE tìm thấy Hội. ( để chữ ký " Hà Tây Phượt Hội", gửi tin nhắn.....vv)

Thân!
Johnny.angel bác ạ

kids
19-09-2011, 23:09
Chào cả nhà..e cũng dân Hà Tây đây...hiện tại e đang ở Hà Đông...E tên Hòa..bác nào ở Hà Đông thì pm e nhé..yh: duchoa_009
Rất vui lam quen mọi người..^^

boyxda
19-09-2011, 23:50
Xin gia nhập với anh em
Họ và tên : Nguyễn Đức Anh
Nguyên quán : Sài sơn,Quốc Oai
Y/M : duc_anh2006
Mong sớm gặp mặt anh em,chúc hội ngày càng phát triển.

MUHSK
20-09-2011, 09:26
Chào cả nhà..e cũng dân Hà Tây đây...hiện tại e đang ở Hà Đông...E tên Hòa..bác nào ở Hà Đông thì pm e nhé..yh: duchoa_009
Rất vui lam quen mọi người..^^

Bé ơi, nếu em có ý ra nhập hội thì gửi cho anh thêm thông tin cá nhân qua email nhé, [email protected]

Thân!

johnny.angel
20-09-2011, 10:20
Bé ơi, nếu em có ý ra nhập hội thì gửi cho anh thêm thông tin cá nhân qua email nhé, [email protected]

Thân!
Bác lại nhìn ava đoán bừa roài. Biết đâu người ta to hay bé mà phán. =)). Nhỡ bé lớn thì sao hả bác :))

johnny.angel
20-09-2011, 10:22
Danh sách thành viên thoáng qua cũng gần chục người roài, vậy đề nghị các bác cho ý kiến về 1 buổi offline nhể

MUHSK
20-09-2011, 11:03
Danh sách thành viên thoáng qua cũng gần chục người roài, vậy đề nghị các bác cho ý kiến về 1 buổi offline nhể

Đợi thêm chút nữa, cả nhà đang " kêu gào" anh em tìm đến Hội mà.

Buổi off sắp đến rồi, vì đa phần anh em đang ở Hà Đông nên địa điểm off sẽ ở Hà Đông luôn.

Johnny, em nhắm địa điểm dần dần giúp Hội được không.

Dựa trên một số tiêu chí sau : Vui - Ngon - Bổ - Rẻ nhé :D

( Tránh cái khu vườn hoa chỗ Cầu Trắng em nhé, anh bị một lần đau bụng.... gần chết =)))

johnny.angel
20-09-2011, 13:43
=)) Các bác thích xơi gì đề xuất cái nhể. Anh em ở Hà Đông chắc chẳng ai lạ lẫm mấy quán ăn lớn lớn có thể kể ra đây như Hải yến 1 +2, Lã Vọng, hay Vịt Hương Béo( quán này nhà em hay ăn nè). Dọc đường Thanh Bình 1 loạt toàn vịt vs lẩu. Đó là mấy khu ăn ngon + bổ + rẻ

johnny.angel
20-09-2011, 13:46
Quên mất khoản uống...Sang bên Văn quán nhá các bác, bên đó là ngon có, rẻ có...có quán xanh xanh mát mát ở cạnh hồ nghe vẻ cũng đủ chỗ cho anh em hội ta uống nước nói chuyện nhâm nhi thoải mái...Các bác nào có ý kiến về quán ăn hay quán nước nào đề xuất ngay với em nhé. =))

MUHSK
20-09-2011, 14:05
Quên mất khoản uống...Sang bên Văn quán nhá các bác, bên đó là ngon có, rẻ có...có quán xanh xanh mát mát ở cạnh hồ nghe vẻ cũng đủ chỗ cho anh em hội ta uống nước nói chuyện nhâm nhi thoải mái...Các bác nào có ý kiến về quán ăn hay quán nước nào đề xuất ngay với em nhé. =))

Bố chí cho anh em ngồi bệt nhé, ngồi ghế khó giao lưu.., hehe. Em cứ nhắm chỗ cho 20 người.
Mai mốt anh lang thang ra Vân Hồ kiếm cốc cafe của Midnight rồi giao lưu quả lẻ phát, Johnny có rỗi không anh alo rồi đi

xuxu87
20-09-2011, 14:19
Theo em thì buổi đầu tiên ọp ẹp thì cứ uống nước thôi nhỉ, ăn uống để sau đi. Trà đá vỉa hè bên Văn Quán giờ dẹp rồi nên chọn mấy quán gần hồ cũng đc. Em với hội bạn thì hay ngồi Lake View, không thì quán Xanh/Paradise,... nói chung là nhiều quán tha hồ lựa chọn. Còn rá rổ thì không rõ lắm vì khi đi ít khi phải trả tiền ;))

xuxu87
20-09-2011, 14:23
Bố chí cho anh em ngồi bệt nhé, ngồi ghế khó giao lưu.., hehe. Em cứ nhắm chỗ cho 20 người.
Mai mốt anh lang thang ra Vân Hồ kiếm cốc cafe của Midnight rồi giao lưu quả lẻ phát, Johnny có rỗi không anh alo rồi đi
Ngồi bệt thì em chỉ biết có Hoa Đất (ở tầng 2 khá rộng đủ cho 20 người), Tĩnh Hiên Trà, hoặc Lake View/Trà Hoa Quán cũng có

dantocgoc
20-09-2011, 14:39
Đợi thêm chút nữa, cả nhà đang " kêu gào" anh em tìm đến Hội mà.

Buổi off sắp đến rồi, vì đa phần anh em đang ở Hà Đông nên địa điểm off sẽ ở Hà Đông luôn.

Đợi làm gì. Hội trưởng lại cầu toàn quá ( hội là nhất thiết phải là đông ), không cần thế đâu hội trưởng ơi. Cứ chọn "ngày lành tháng tốt" có bao nhiêu ta off bấy nhiêu, điều quan trọng là ta định hướng phát triển cho Nhóm, Hội hoạt động như thế nào, xây dựng và phát triển ra sao? Đấy mới chính là cốt lõi của mọi vấn đề, mà để làm được điều đó bản thân mỗi thành viên cũng phải nổ lực rất nhiều. Đã làm là không ngại, mà đã ngại thì không làm, chỉ cần hội trưởng và mọi thành viên hết lòng, nhiệt tình và tâm huyết đưa hình ảnh Quê Hương và con người nơi đây ra giới thiệu cho bàn bè khắp nơi được biết.
Nét sinh hoạt lành mạnh và có ý nghĩa của những thành viên hiện có sẽ là tiền đề cho những ai yêu thích và tìm hiểu quan tâm.( Chất lượng sẽ nảy sinh số lượng ) Qua những buổi off đơn giản bên những ly trà cốc nước, hàn huyền tâm sự cũng là lúc mọi người xích lại, hiểu nhau hơn. Trao đổi thông tin và hình ảnh đẹp của chính Quê Hương mình rồi đưa lên, giao lưu và giúp đỡ những thành viên trên diễn đàn quan tâm đến vùng miền cũng là 1 phương cách phát triển hội, nhóm hay nhất đó.;)

Midnight
20-09-2011, 16:19

E luôn sẵn sáng vụ cafe nhé :D.
E thấy nếu ngồi bệt mà ăn nhậu may ra có quán Lẩu lòng dưới gần đường VMEP hay Lẩu Cháo cuối Lệ Lợi, cổng làng Vạn Phúc cũng có 1 - 2 quán hay ho. Hay cũng sắp cuối tháng rồi, ACE có nhà hứng ngồi bệt Mộc tồn không nhỷ Còn quán cafe bệt thì đúng là ở Hà Đông E ko biết 1 quán nào luôn. Cuối tuần E hay ngồi ở Paradise, ngồi bên Xanh cũng đc nhưng với kẻ nghiện cafe như E thì không tiêu hóa nổi cafe bên đó :(.
E ủng hộ vụ ăn nhậu hơn là cafe cho buổi đầu gặp mặt...he he.

johnny.angel
20-09-2011, 16:31
Em rảnh buổi tối bác ạ. Bác cứ alo cho em từ chiều để em chắc cú. Tối chẳng may có cái lịch hẹn nào thì em dẹp đi...hehe...hoặc không thì sáng hôm nào cuối tuần cũng được bác ạ.

johnny.angel
20-09-2011, 16:40
Nếu ăn nhậu nhẹt thì tốt nhất là Hương béo ( em thấy ở đó món ăn được có chỗ ngồi bệt phòng điều hòa anh em hội 20- 30 có mà ngồi tẹt) còn nếu thích thịt chó qua bên thịt chó bắc ninh ( cầu chùa Ngòi rẽ bên tay trái lách qua vài quán cafe - có thể ăn xong ra quán cafe này ngồi cũng được xanh ko sạch nhưng đẹp bình thường).
Còn nếu uống vào lake View bé quá Xuxu ah. Ai lại trưa nắng lên trên tàng ngồi thì chít...được cái chỗ ý buổi tối đông, ngồi ngoài cũng khá rộng nhưng chỉ buôi tối nói chung là khá o ép. Uống nước thì ngồi ở Xanh có vẻ khả dĩ về không gian nhất nhưng nếu uống nước (ko fai cafe thì được). Vì anh em chủ yếu là ngồi bàn bạc nói chuyện chứ không uống là chính đâu mà sợ.

xuxu87
20-09-2011, 16:53
Còn nếu uống vào lake View bé quá Xuxu ah. Ai lại trưa nắng lên trên tàng ngồi thì chít...được cái chỗ ý buổi tối đông, ngồi ngoài cũng khá rộng nhưng chỉ buôi tối nói chung là khá o ép. Uống nước thì ngồi ở Xanh có vẻ khả dĩ về không gian nhất nhưng nếu uống nước (ko fai cafe thì được). Vì anh em chủ yếu là ngồi bàn bạc nói chuyện chứ không uống là chính đâu mà sợ.
Uh LV thì đúng là bé thật nhưng chị giới thiệu những chỗ có ngồi bệt đấy chứ ;)) Mà chị cũng không nói là ngồi tầng 2 lake view nhé, Hoa Đất đấy chứ. Chị cũng chưa biết cái tầng 2 ở đấy nó ntn nữa cơ :)) Cái Hoa Đất thì ngồi tầng 2 mà đông đông tí thì được, ngồi trong nhà nhé, không sợ nắng/dột ;))
Mà nhà mình tính ọp vào buổi nào vì em cứ mặc định hẹn hò là vào buổi tối :))

johnny.angel
20-09-2011, 17:22
Tốt nhất là chúng ta nên ngồi buổi trưa. Anh em nào ở xa còn về tụ tập được chứ tối khó khăn đấy ( chỉ anh em hà đông thì ọp đc thoai - xin phép anh em ở xa nhá vì điều kiện địa thế) =))

Midnight
20-09-2011, 17:31
Ớ ! Cũng đúng nhỷ. Công việc với chỗ làm của mỗi người khác nhau. Có khi 1 buổi cuối tuần nào đó là hay nhất ạ.
E xin đề xuất trưa thứ 7 nào đó sớm nhất (Cái này cũng kinh vì toàn các Bác có nốt ruồi ở chân, không biết cuối tuần có chịu ở HN không) :)).
Các thành viên khác đăng ký dường như công việc buzy hay sao ý mà chẳng mấy ai conttac nhỷ. Ngoài Cụ Dantocgoc, Mushk, E, Xuxu với cậu Quyền :(.
Để E up lên FB lôi kéo thêm nhân sự :)).

boyxda
20-09-2011, 19:09
Nên để cuối tuần đi các bác.Thời gian ấy có lẽ hợp lý hơn.bác nào bận thì dịp sau cũng đc

dantocgoc
20-09-2011, 21:34
Ngoài Cụ Dantocgoc, Mushk, E, Xuxu với cậu Quyền :(.
Để E up lên FB lôi kéo thêm nhân sự :)).

Hị hị, mình lên chức cụ hồi nào thế, soi gương mãi mà vẫn thấy còn xì tin mới lạ đó.
Mình vẫn đang ấp ủ kế hoạch sẽ về thăm quê và lang thang thu nhập ít tư liệu, hình ảnh về HT quê mình, lúc đó nhờ hội trưởng cùng các ACE tư vấn ạ. thanks(beer)

Midnight
20-09-2011, 22:04
Hí hí ! Ngó cái post với like với thank với etc...etc trên cái nick màu khác với màu nick E thì E cứ xưng hô vậy thôi ạ, chứ để sau lỡ ko tiếp rượu nhanh thì E chết...ha ha :)). (Just funny).
Nói ra thì ngại chứ đúng là gốc Hà Tây mà chửa loanh quanh sân nhà được mấy ạ. Đến như quê E có ngôi chùa nức tiếng mà E nào cũng có biết mô tê mấy đâu, chỉ qua mấy ông nhà đài nhà báo thôi. Cứ toàn tớn lên non. Bác Dantocgoc tính dịp nào về loanh quanh đất làng nghề cho E theo chân với ạ.

canmotnguoihieu
21-09-2011, 08:21
Mấy hôm bận quá không vào được, đã thấy hội mình ngày càng lớn mạnh rùi, ở Hà Đông e tham gia được nhưng chỉ vào buổi tối thôi, ban ngày còn phải đi làm :(, Các bác cứ chọn quán, thời gian nhé

johnny.angel
21-09-2011, 09:00
Anh chị em có nhất trí trưa t7 tuần sau (tức 1/10/2011) Hà Tây Phượt Hội ọp ép cái không? Ai nhất trí biểu quyết luôn nhá =))

amateur8x
21-09-2011, 09:19
Em cũng đã đọc hết comment của mọi người nên có chút góp ý như này ah:
- Nếu đi với số lượng đông (trên 6 người) thì nên tìm quán ngồi ghế là hợp lý nhất, vì mới đầu làm quen, ai chẳng muốn chúc tụng nhau, ngồi bệt khiến nhìu người ngại đứng dậy lắm.
- Quán Hương Béo mà bạn Johnny giới thiệu k hợp lý. Quán đó đúng là giá cả cũng oki nhưng lại khá ồn ào, k hợp cho 1buổi nhậu mang tính chất ọp ẹp và lại là lần đầu gặp nhau.
- Sao chúng ta k chọn ọp vào tối thứ 7 (các bạn có ng Yêu có thể mang theo), thời gian nhìu hơn. Và tổ chức sớm hơn 1chút, từ 18h chẳng hạn. Bạn nào ở xa, và đi làm chiều thứ 7 thì vẫn đến được ah. Chứ ọp vào trưa thứ 7, eo hẹp thời gian cho những ai đi làm buổi chiều.
- Sau khi nhậu nhẹt xong, nếu có đi tăng 2 thì theo em nên vào Heo Đất. Ở đó rất hợp lý cho số lượng đông như nhà ta và cũng khá yên tĩnh.
Một số ý kiến đóng góp, mong chủ topic và mọi người tham khảo.

johnny.angel
21-09-2011, 09:53
Buổi tối thì anh em ở xa đi lại khó khăn, hơn nữa nếu lâu thì anh em đi về nguy hiểm ( bây giờ 2 cốc bia bị phạt 300k roài ạ) chứ hôm ý vui anh em làm mấy chén rượu nhạt nó phê phê chết lun. Em nghĩ buổi trưa anh em thu xếp được là chuẩn nhất. Không lo về thời gian.
Mạnh bạo đề xuất ngày và thời gian như vậy. Anh em xem xét tình hình ( nếu bí ta vẫn có ngày chủ nhật nữa để dự phòng mà).
Mục đích là giao lưu ( không quá chén nhé :T). Chắc có khi em lại là trẻ nhất trong hội cũng nên :LL
Thứ hai là thời gian anh em tập trung chúng ta nhắm tới cái mục đích hoạt động, phương thức và kế hoạch thường niên để duy trì hội ( Bác MUHSK lại đau đầu nghĩ roài.....:help)

Tất cả ACE cố gắng mỗi người đóng góp cho hội 1 ý tưởng về phương thức và kế hoạch để chúng ta cùng phát triển (beer)
(bác MUHSK hôm nào đi in danh sách bao gồm: tên, đt, địa chỉ của ACE ra để mọi người biết rõ hơn về nhau, chắc chắn là sẽ có màn tự thú...à nhầm tự khai trong buổi họp =)) )

Thank tất cả ACE

MUHSK
21-09-2011, 10:01
Cập nhật danh sách thành viên

1, MUHSK
2, Johnny.angle
3, xuxu87
4, canmotnguoihieu
5, amateur8x
6, dantocgoc
7, Midnight
8, bogia68
9, Kids
10, ....
11, ....

Haizz...!

Chốt ngày off nhé cả nhà ơi. 18h ngày 01/10/2011. tại Hà Đông

Vì bogia68 ở xa ( Sơn Tây) nên mình cũng muốn tiến hành sớm 1 chút kẻo về muộn, và bác dantocgoc cũng có thời gian đi và về thoải mái
Mong cả nhà tham ra nhiệt tình.

Địa điểm cụ thể mình sẽ thông tin lại cho cả nhà sớm nhất.
ACE vào đăng ký để đặt nhà hàng nhé.

MUHSK
21-09-2011, 10:22
Chắc có khi em lại là trẻ nhất trong hội cũng nên :LL

Hi Johnny, chính xác rùi đấy!

johnny.angel
21-09-2011, 10:31
Bác update danh sách cái đê. Bác xem đề xuất t7 tuần sau được không? hay Chủ Nhật

MUHSK
21-09-2011, 10:37
Bác update danh sách cái đê. Bác xem đề xuất t7 tuần sau được không? hay Chủ Nhật

Đọc lại đê, anh update rồi mà.

johnny.angel
21-09-2011, 11:03
Không. Danh sách thành viên cơ mà. Up lên cho anh em biết bác ạ

johnny.angel
21-09-2011, 11:10
Iem nhé...1 ghế, 1 chén, 1 bát (beer)

canmotnguoihieu
21-09-2011, 11:29
Cập nhật danh sách thành viên

1, MUHSK
2, Johnny.angle
3, xuxu87
4, canmotnguoihieu
5, amateur8x
6, dantocgoc
7, Midnight
8, bogia68
9, Kids
10, ....
11, ....

Haizz...!

Chốt ngày off nhé cả nhà ơi. 18h ngày 01/10/2011. tại Hà Đông

Vì bogia68 ở xa ( Sơn Tây) nên mình cũng muốn tiến hành sớm 1 chút kẻo về muộn, và bác dantocgoc cũng có thời gian đi và về thoải mái
Mong cả nhà tham ra nhiệt tình.

Địa điểm cụ thể mình sẽ thông tin lại cho cả nhà sớm nhất.
ACE vào đăng ký để đặt nhà hàng nhé.

Tuy điều kiện phải cày cuốc về muộn (đi làm về đến HN là 6h30, sau đó đi đến Hà Đông là 7h),Em vẫn xin đăng kí nhé, 7h00 e sẽ có mặt :)

xuxu87
21-09-2011, 11:31
:(( Sao lại đúng vào 1/10 chứ.
Mấy hôm nay em đã phải quyết tâm hủy vụ Westlife để đi trek Hàm Lợn rồi. Giờ lại thêm vụ ọp ẹp này nữa @.@

MUHSK
21-09-2011, 11:50
Danh sách đã đăng ký off: ngày 01/10/2011

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, .....

Nhanh tay lên bà con ơi,

@ xuxu87, " đâu là câu trả lời cuối cùng của bạn" :D. Thôi off cùng hội em nhé!(wait)

johnny.angel
21-09-2011, 11:54
Đúng roài đấy...hãy chọn cho mình câu trả lời đi chị...:D

canmotnguoihieu
21-09-2011, 12:01

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, .....

Nhanh tay lên bà con ơi,

@ xuxu87, " đâu là câu trả lời cuối cùng của bạn" :D. Thôi off cùng hội em nhé!(wait)

Xuxu87 ơi, off cùng hội đi :D, khi nào hội mình cùng trek Hàm Lợn sau :) ^^

MUHSK
21-09-2011, 12:09
Haizzz, vừa sang "trek Hàm Lợn" chơi gặp ngay hai em bé nhà mình đang vứt gạch bên đó bà con à.

xuxu87 và Kids chứ ai.

xuxu87
21-09-2011, 13:05
Á em rút gạch rồi nhá, 1/10 đi ọp với nhà mình nhé. Em lôi cả ôm bên kia đi nhé ;)) Cũng người Hà Tây nhưng không có nick trên Phượt hihi

MUHSK
21-09-2011, 13:16

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7,....

Tiếp tục đê cả nhà ơi..

johnny.angel
21-09-2011, 13:31
Hay hay...hoan nghênh Xuxu87 vs Kids (beer)

Man in black
21-09-2011, 13:42
Hay quá! Có hội rồi đây, cho mình tham gia nhé. Đã gửi mail cho chủ topic.

MUHSK
21-09-2011, 14:19
Hay quá! Có hội rồi đây, cho mình tham gia nhé. Đã gửi mail cho chủ topic.

Thân mời bạn tham ra off với hội nhé. 18h ngày 01/10/2011 nhé.

kids
21-09-2011, 14:30
E dang ki off nhe cac bac.dao nay may tinh bi hong nen k update dc thong tin.bac nao o ha dong thi toi nay ae tra da gap mat lam quen cai nhi...ai di alo e.0905279930

boyxda
21-09-2011, 23:52
bác MUSHK update kiểu gì mà thiếu em thế nhỉ?em gửi cả mail cho bác rồi mà.Em đăng ký 1 chân off nữa nhé

dantocgoc
22-09-2011, 00:57
E dang ki off nhe cac bac.dao nay may tinh bi hong nen k update dc thong tin.bac nao o ha dong thi toi nay ae tra da gap mat lam quen cai nhi...ai di alo e.0905279930

Là thành viên mới kids chú ý các quy định khi tham gia viết bài trên diễn đàn nhé. ( thời hạn là 24h, tự chỉnh sửa và bỏ dấu vào bài viết của mình cho phù hợp, tránh nhận thẻ và hạn chế quyền viết bài );)

Hay rồi đây... Nhà bắt đầu xôm tụ và đông đảo ACE hưởng ứng, mong là mọi việc tiến triển tốt đẹp thuận lợi.(wait)
Nhìn lại lịch off 1/10 lại đúng vào ngày mình tổ chức giao lưu với các ACE và BĐH tại xứ Thanh rồi. Hẹn gặp lại dịp khác nhé.:shrug:

canmotnguoihieu
22-09-2011, 08:11
Á em rút gạch rồi nhá, 1/10 đi ọp với nhà mình nhé. Em lôi cả ôm bên kia đi nhé ;)) Cũng người Hà Tây nhưng không có nick trên Phượt hihi
Vậy thì xuxu87 bảo bạn đăng lí nick trên Phuot đi ^^. ngày 1.10 đùng là ngày đẹp, có rất nhiều sự kiện cùng tổ chức và quan trọng nhất là buổi off của Hội ta :)

johnny.angel
22-09-2011, 09:08
Anh em chốt gạch vào t5 nhá. Mọi người sáng t6 cố gắng vào lại topic để kiểm tra tên mình, lấy số đt của hội trưởng còn tiện liên lạc và hỏi han địa điểm. Sorry anh em, đề xuất như vậy để tránh bỏ rớt bác nào thoai ạ :D
Bác MU t5 chốt lịch bác nhá. Bác quên để hạn chót, và t5 thì thông báo cho anh em địa điểm luôn cái nhể (beer)

johnny.angel
22-09-2011, 09:13
Nhìn lại lịch off 1/10 lại đúng vào ngày mình tổ chức giao lưu với các ACE và BĐH tại xứ Thanh rồi. Hẹn gặp lại dịp khác nhé.:shrug:

Bác lại để gạch đi nơi khác roài. Khổ nỗi là bên kia không thể không đi. Thoai, để bác tự kiểm điểm dịp khác gần nhất nhé :T

MUHSK
22-09-2011, 09:25
Danh sách off 18h ngày 01/10/2011 ( tính đến sáng ngày 22/09)

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7, Kids
8, Boyxda

Bạn amateur8x, Midnight, Man_in_Black vào cho ý kiến nhé.

Sẽ chốt danh sách vào ngày 28/09 ( thứ 4) thông báo địa điểm cho mọi người ngày 29/09 ( thứ 5)

Thanks!

Midnight
22-09-2011, 14:32
Hầy hầy, mấy hôm rồi E lu bu quá. Bác MU cho E 1 chấn rót rượu hôm đó nhé :D

johnny.angel
22-09-2011, 14:34
Các bác đề xuất món ăn đê. Để em tìm xem thực đơn nào ngon + gọn + nhẹ = rẻ nhá. =))

MUHSK
22-09-2011, 15:37
Danh sách off 18h ngày 01/10/2011

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7, Kids
8, Boyxda
9, Midnight
10, ...
11, ......

( Ngày 28/09, sẽ chốt, bác nào đăng ký sau ngày đó thì alo cho mình : 0123 591 3670 )

Các bác đề xuất món ăn đê. Để em tìm xem thực đơn nào ngon + gọn + nhẹ = rẻ nhá. =))

Khoản này có lẽ là Johnny quyết luôn cho ACE nhé, ( nhớ là có 2 chị gái nhé):D

amateur8x
22-09-2011, 17:12
Bác chủ thớt cho em đăng ký 1 suất nhé.
Mong là từ nay đến hôm đó, danh sách sẽ còn dài thêm.

kids
22-09-2011, 21:14
Dạ vâng..sr các bác..Tại e ol bằng điện thoại nên viết k có dấu...hihi

johnny.angel
22-09-2011, 23:19
Ok. Vậy em sẽ tạm đề xuất như thế này...các bác nào không được món nào phải kêu gào ngay nhé. Em không chịu trách nhiệm đâu nhá...=))
Chuyên đề Vịt thoai nhá
1. Vịt rang giềng
2. Thêm 1 nồi om sấu cho anh chị em lai rai nữa nhá.
3. Chị em chắc thích món ngô chiên ( hoặc khoai tây há)
4. Rau xào (susu hay rau bí)
5. Làm đĩa xôi nhể cho dân dã xôi tắng ruốc bông)
6. Đồ uống tự chọn món ( Bia + nước ngọt + rượu)
7....(update sờ ting nhé)

28/9 em sẽ đưa thực đơn chính thức + cái mà các bác biết rồi đấy (xiền : đầu người -> cái nè bác MUH lo kêu anh em)
Tạm thế nhá...hoan nghênh tất cả các bác trong Hội đã tích cực, nhiệt tình, hăng máu tham gia :))

canmotnguoihieu
23-09-2011, 07:48
Ok. Vậy em sẽ tạm đề xuất như thế này...các bác nào không được món nào phải kêu gào ngay nhé. Em không chịu trách nhiệm đâu nhá...=))
Chuyên đề Vịt thoai nhá
1. Vịt rang giềng
2. Thêm 1 nồi om sấu cho anh chị em lai rai nữa nhá.
3. Chị em chắc thích món ngô chiên ( hoặc khoai tây há)
4. Rau xào (susu hay rau bí)
5. Làm đĩa xôi nhể cho dân dã xôi tắng ruốc bông)
6. Đồ uống tự chọn món ( Bia + nước ngọt + rượu)
7....(update sờ ting nhé)

28/9 em sẽ đưa thực đơn chính thức + cái mà các bác biết rồi đấy (xiền : đầu người -> cái nè bác MUH lo kêu anh em)
Tạm thế nhá...hoan nghênh tất cả các bác trong Hội đã tích cực, nhiệt tình, hăng máu tham gia :))
Em là em được cái có cái bụng tốt từ bé nên không từ món nào cả :D

johnny.angel
23-09-2011, 08:31
Oài...ngó nghía hội mềnh toàn các cụ...mình xì tin nhất...hố hố....đề nghị các em nào còn trẻ khỏe, máu me nhiệt liệt hưởng ứng cho thêm phần xôm nhá...Các em không phải ngại đâu, tuổi tác trải dài từ đầu 4 đến đầu 2 nên yên tâm. Các bác già lôi kéo được em nào vào đây thì tích cực kéo và lôi nhá...em là em nhiệt tình chào đón các em luôn....=))

MUHSK
23-09-2011, 14:10
Danh sách off 18h ngày 01/10/2011 ( tính đến trưa ngày 23/09)

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7, Kids
8, Boyxda
9, amateur8x,
10, Midnight
11......

Mình nhờ Johnny chọn quán và lên thực đơn cho cả nhà. Hy vọng danh sách off còn dài để Johnny " mệt" thêm chút nữa.

Thân!

MUHSK
23-09-2011, 14:42
Hay rồi đây... Nhà bắt đầu xôm tụ và đông đảo ACE hưởng ứng, mong là mọi việc tiến triển tốt đẹp thuận lợi.(wait)

Không biết nói gì, thôi xin lỗi bác dantocgoc, em ko nhớ ngày 01/10 lại là ngày SN trại Vịt. Hẹn dịp khác vậy. :(

johnny.angel
23-09-2011, 15:47
Các bác ơi! Em lướt qua thường trú của các bác. Thấy xa nhất là bác bogia68 ở tận Sơn Tây, quanh quanh Hà Đông thì cũng kha khá người. Các bác cố gắng quy tập về đúng giờ nhá. Về muộn bị phạt đấy..hố hố...=))

Man in black
24-09-2011, 13:50
Không biết nói gì, thôi xin lỗi bác dantocgoc, em ko nhớ ngày 01/10 lại là ngày SN trại Vịt. Hẹn dịp khác vậy. :(
là sao hả bác chủ?????????????

MUHSK
24-09-2011, 14:35
là sao hả bác chủ?????????????

Bác dantocgoc là Hội trưởng của nhóm "Vịt thả dáng Thanh Hoá" ngày 01/10 cũng là ngày bên đó tổ chức sinh nhật 1 tuổi của hội và họp BQT, mình off vào 01/10 thì bác ý đi làm sao được, ..............nên phải xin lỗi.

Man_in_Black vào đăng ký off với hội nhé, anh em đang đợi....

canmotnguoihieu
24-09-2011, 22:31
Các bác ơi! Em lướt qua thường trú của các bác. Thấy xa nhất là bác bogia68 ở tận Sơn Tây, quanh quanh Hà Đông thì cũng kha khá người. Các bác cố gắng quy tập về đúng giờ nhá. Về muộn bị phạt đấy..hố hố...=))

Hi, hôm đó là e đã thông báo với các bác là về muộn rùi nhé (điều kiện không cho phép về sớm hơn được) cá bác đừng phạt e mà tội nghiệp (beer)

MUHSK
24-09-2011, 23:58
Hi, hôm đó là e đã thông báo với các bác là về muộn rùi nhé (điều kiện không cho phép về sớm hơn được) cá bác đừng phạt e mà tội nghiệp (beer)

Đã ký đơn xin đến muộn chủa bạn :D, không phạt.
Cố gắng đến sớm nhé, không ACE mong ngóng, tội nghiệp. Đến muộn em út Johnny cho anh say là mệt đấy.:LL

johnny.angel
25-09-2011, 22:52
Em có biết uống gì đâu mà làm bác say. Có lẽ đấy là bác tự đổ vào miệng mà say đấy chứ =))

johnny.angel
26-09-2011, 15:42
Đề nghị các phuoter khẩn trương đặt nốt gạch để em có danh sách chốt nhé. Chốt danh sách là tối thứ 4 28/09/2011.

Đến chiều tối t5 em sẽ đi lên thực đơn và đặt chỗ( nói thì ghê, ra lúc nào cũng có chỗ ý mà, ra alo cho chủ quán cho chắc ăn ko sợ hết hàng =)) )
Bác hội trưởng nhắc anh em nhé....(beer)

MinhHai78
26-09-2011, 16:07
Thưa các Sếp!

Hà Tây là vùng đất cổ, giầu truyền thống, người Hà Tây cũng thông minh sáng tạo, cần cù trong lao động sản xuất, con người thân thiện cởi mở. Ngoài đời cũng lắm thương, nhiều hội nổi tiếng gần xa, trong nam ngoài bắc. Nói về tiếng tăm cũng đâu kém gì các tỉnh thành khác, đông có hội phượt thành phố Hoa Phượng , nam có hội Đà Nẵng, Thanh Hóa..vv. Thiết nghĩ sao lại không thể có thêm một hội phượt Hà Tây, để anh em quần hùng( nam thanh nữ tú quê mình) đươc dịp giao lưu với nhau.
Thể theo nguyện vọng của vô số phượt Hà Tây và cũng là mong muốn của cá nhân em. Để phượt Hà Tây chúng em có một nơi, một chốn để tâm sự, chém gió, đề xuất ý tưởng...vv, em xin phép mở cái topic này để phượt Hà Tây chúng em có chỗ mà " chui ra chui vào".

Thưa các ACE phượt Hà Tây, từ giờ chúng ta đã có nhà rùi. ACE cùng vào bàn tán xây dựng , để phượt Hà Tây ngày càng: đoàn kết, phát triển và thân thiện...vv nhé.

Hà Tây Phượt Hội

Chúc ACE phượt Hà Tây, sức khỏe. Chúc Hà Tây Phượt Hội ngày càng lớn mạnh để sánh vai với các " bang hội" ba miền.

Hehe: Em lập cái topic này vào giờ Ngọ, có khi phượt Hà Tây sau này phượt như ngựa ý các bác ạ.

MH chúc ๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑"HỘI PHƯỢT_ HÀ TÂY๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑ ngày một lớn mạnh / có một sân chơi hữu ích và phát triển luôn / mong có ngày ngần nhất sẽ giao lưu cùng các bạn / chúc mọi người sức khỏe_ đoàn viên./ thanks all(wait)

johnny.angel
28-09-2011, 09:10
Danh sách off 18h ngày 01/10/2011 ( tính đến sáng ngày 28/09)

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7, Kids
8, Boyxda
9, amateur8x,
10, Midnight
11, Man_in_black

Vậy là chốt danh sách 10 người nhé cả nhà...ai đi kèm thì alo với bác MUHSK 1 câu để em còn biết suất nhé. Tốt nhất là báo trong ngày hôm nay thôi. Các bác tiện thì add nick em mà báo luôn cũng được [email protected]

Cám ơn mọi người đã ủng hộ Hội!

johnny.angel
28-09-2011, 11:47
Đề nghị bác Kids và Man_in_black gửi ngay quê quán vào mail của em để cập nhật. Bác bogia68 thì gửi địa chỉ mail.( Bác MUHSK có thì gửi cho em cũng được)
thanks

amateur8x
28-09-2011, 21:30
Chiều nay em mới nhận được quyết định đi công tác vài hôm nên đành cáo lỗi với các bác. Dù rất máu me nhưng lại đành lỡ hẹn.
Thành thật mong các bác thông cảm và hẹn 1ngày được hầu rượu cũng như đồng hành cùng tất cả ah.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

johnny.angel
28-09-2011, 22:54
Các bác kí duyệt đê...vụ này em không kí được...em chỉ biết khi nào bác công tác về thì tự giác thôi...:T(beer)=))

johnny.angel
28-09-2011, 23:05
Như vậy là đã có lịch trình cụ thể như sau: (wait)
Đúng 18h00 ngày 01-10-2011 toàn thể ACE có mặt tại trước cửa BƯU ĐIỆN HÀ ĐÔNG.
Khi đã đầy đủ mọi người, chúng ta sẽ tiến thẳng ra quán địa chỉ: quán vịt Hương Béo số 10 đường Thanh Bình, Hà Đông

ACE chú ý: khi đi mang theo mỗi người Min = 150k ( còn ai mang hơn đấy là việc của mọi người--hehe em ủng hộ ngay nếu các bác có ý đinh tăng 2,3,4...)nhé(beer)

Ai đến muộn mà có báo trước thì sẽ ok. Ai không báo trước tới muộn không báo trước --> tự vào mâm 3 chén:T(beer)
Các bác lưu số đt của em vào nhé... ai mà không biết còn alo. Tốt nhất là lưu lại chẳng mất gì, cho thằng em tí đất trong cái phone chứ...:LL ( tiện khi ra bưu điện alo là thấy em ko lại cùng hội mà không biết ai với ai ngại chết)

Man in black
29-09-2011, 16:48
Rất thành thật xin lỗi bác MUHSK và các anh em trong "Hà Tây Phượt Hội" là 01/10/2011 em không thể tham gia cuộc vui mở hàng của anh em được vì em phải về quê Vợ để chống bão.
Rất rất mong anh em thông cảm, hy vọng anh em vẫn cho vào hội. Mọi thông tin của em thì bác MUHSK đã có rồi. Sau vụ này nếu có vụ nào thì các bác a lô em nhé.
Lần này là nhiệm vụ đặc biệt nên không thể từ chối được.
Chúc anh em Vui - Say!

Midnight
29-09-2011, 18:02
Hic, chiều E cũng nói chuyện với Quyền. E cũng xin phép Bác Muhsk và toàn thể ACE trong hội cho E xin phép vắng mặt trong buổi tối thứ 7 này ạ.
Sang tuần mới E sẽ tạ lỗi với mọi người sau ạ.
Chúc cả hội có 1 tối thật vui vẻ.(beer)

canmotnguoihieu
29-09-2011, 22:00
Ui, tình hình có vẻ không ổn lắm, Bác MUHSK ơi, gửi cho e danh sách của hội ta mới nhé ^^

johnny.angel
29-09-2011, 23:05
Còn nguyên 7/11 sát thủ nhá...Đề nghị không ai rút gạch nữa...kế hoạch đã lên rồi ae cố gắng không di dời để tránh những điều không vui...
Cám ơn ACE

johnny.angel
29-09-2011, 23:11
Danh sách off 18h ngày 01/10/2011 ( tính đến tối ngày 29/09)

1, Johnny
2, canmotnguoihieu
3, bogia68
4, MUHSK
5, xuxu87
6, Bạn của xuxu87
7, Kids
8, Boyxda

Danh sách như vầy roài...ACE thấy sao...hi vọng ổn định và thêm tên mọi người vào chứ không phải là delete đi đâu nhé :Dam

johnny.angel
30-09-2011, 08:30
Thông tin khẩn cấp:
Do tình hình mưa lũ sẽ diễn ra vào đúng 01/10/2011 và có khả năng diễn biến xấu vào các tỉnh miền Bắc nên đề nghị cuộc họp hoãn lãi chờ thời điểm thích hợp.

Rất mong ACE cho ý kiến khẩn cấp nhé

xuxu87
30-09-2011, 09:05
Ok, cũng không đi đâu mà vội. Cứ hết mưa bão rồi ta tính tiếp ;))

johnny.angel
30-09-2011, 13:54
Hehe. Bão đã chuyển hướng lên vùng Tây Bắc...rất nhiều khả năng đội ta vẫn họp bình thường nhá =))

anhhungxadieu
30-09-2011, 15:30
Chào các mợ,
Mình là Thắng - cũng là người HN2
Rất vui được làm quen với các bạn, khi nào tổ chức gặp mặt hoặc Phượt đâu thì báo cho mình tham gia với nhé
Nguyễn duy Thắng - 0916.230533, nick - anhhungxadieu832001, email - [email protected]

johnny.angel
30-09-2011, 16:11
Chào các mợ,
Mình là Thắng - cũng là người HN2
Rất vui được làm quen với các bạn, khi nào tổ chức gặp mặt hoặc Phượt đâu thì báo cho mình tham gia với nhé
Nguyễn duy Thắng - 0916.230533, nick - anhhungxadieu832001, email - [email protected]
Đề nghị bác để Hà Tây nhá ...không chơi HN2....
Và đọc thêm thông tin các bài trước để rõ về lịch off sắp tới của hội.

Welcome bác tới HÀ TÂY PHƯỢT HỘI!

MUHSK
30-09-2011, 17:17
Tinh thần là hội ta cứ tiến hành off bình thường các bạn nhé ( lần đầu không được thì hơi nản, mà trời mưa mưa ngồi hàn huyên, chém gió thì thành bão luôn).

Nếu ngày mai thời tiết không thuận lợi mình sẽ thông báo tới tới các bạn qua mobile lúc 4h30'.

Hẹn gặp đông đủ các bạn

dantocgoc
30-09-2011, 17:23
Đề nghị bác để Hày Tây nhá ...không chơi HN2....
Và đọc thêm thông tin các bài trước để rõ về lịch off sắp tới của hội.
!

Mà trại Vịt và BĐH cũng phải hoãn sang tuần, tới bây giờ mà mưa vẫn to quá không có dấu hiệu ngớt.:D

canmotnguoihieu
30-09-2011, 22:28
Tinh thần là hội ta cứ tiến hành off bình thường các bạn nhé ( lần đầu không được thì hơi nản, mà trời mưa mưa ngồi hàn huyên, chém gió thì thành bão luôn).

Nếu ngày mai thời tiết không thuận lợi mình sẽ thông báo tới tới các bạn qua mobile lúc 4h30'.

Hẹn gặp đông đủ các bạn

Hi vọng ngày mai thời tiết ủng hộ, đúng là vạn sự khởi đầu nan mà

johnny.angel
01-10-2011, 08:19
=)) Hết mưa bão rồi ACE ơi...chiều nay vẫn trên tinh thần nhiệt huyết ACE vẫn OFF nhá...bác dantocgoc có về kịp mà ọp ẹp không =))

anhhungxadieu
01-10-2011, 12:43
Chào cả nhà,
Vậy chiều nay có off không đấy nhỉ, nếu off thì phiền Mợ nào là chủ tịch thông báo cho mình biết với nhé.
Nguyễn duy Thắng
Nick - anhhungxadieu832001
Quê quán - Hoài Đức
Điện thoại: 0916.230533

MUHSK
01-10-2011, 15:47
Sắp đến giờ off rồi, thời tiết có vẻ thuận lợi.

@: anhhungxadieu, chào mừng bạn trở thành hội viên của Hà Tây Phượt Hội, bạn gửi mail cho mình thêm thông tin cá nhân nhé. ( ngày tháng năm sinh, thường trú...)

Thêm anhhungxadieu vào danh sách off nhé

canmotnguoihieu
01-10-2011, 23:25
Đòn chờ ảnh off ^^

johnny.angel
01-10-2011, 23:47
Ảnh nóng đây...hí hí...quên mất lúc đông đủ thành viên thì không chụp...sr xuxu78 vs a Khánh đã về trước...hẹn 2 bác khi nào cafe nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=70968&d=1317487540

Rất hoan nghênh bác Thắng( anhhungxadieu) đã tham gia ngay buổi họp đầu tiên mặc dù là mem mới toanh (beer)

johnny.angel
01-10-2011, 23:52
Chào cả nhà,
Vậy chiều nay có off không đấy nhỉ, nếu off thì phiền Mợ nào là chủ tịch thông báo cho mình biết với nhé.

Đề nghị sửa ngay cái từ Mợ nhá...nam tử hán đàng hoàng thế cơ mà....khổ thân bác MUHSK bị gọi là mợ =))

johnny.angel
02-10-2011, 00:02
Chúc bác Kids mau khỏe nhé...(beer)

anhhungxadieu
02-10-2011, 18:55
Ảnh đẹp phết nhỉ, kỹ thuật chụp khá cao đấy :D

canmotnguoihieu
02-10-2011, 21:57
Ảnh nóng đây...hí hí...quên mất lúc đông đủ thành viên thì không chụp...sr xuxu78 vs a Khánh đã về trước...hẹn 2 bác khi nào cafe nhá

Rất hoan nghênh bác Thắng( anhhungxadieu) đã tham gia ngay buổi họp đầu tiên mặc dù là mem mới toanh (beer)

Bốn anh em,mỗi người một kiểu,Hôm qua thời tiết thật là ủng hộ, hi vọng hội ta ngày càng phát triển (beer)

canmotnguoihieu
02-10-2011, 22:22
Bác MUHSK ơi, gửi danh sách cho với nhé

johnny.angel
03-10-2011, 08:06
Chúc ACE tuần làm việc vui vẻ! Gió mùa về các bác nào có nhã hứng coffee trời lạnh quanh Hà Đông thì alo nhau nhá....hehe

johnny.angel
03-10-2011, 08:39
Như đã thống nhất trong buổi gặp mặt đầu tiên thì ACE nên đọc kĩ những quy định về Xế & Ôm khi phượt để đảm bảo an toàn cho người và đường ( cái này là để tránh ai Cắm răng xuống cày đường lên thoai =)) )
đọc ở đây nhá các ACE :
https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-khảo-Quy-Định-cho-các-chuyến-đi-đường-trường-bằng-xe-máy

MUHSK
04-10-2011, 14:22

(beer)

Giới thiệu với cà nhà danh tính của 4 hội viên "say xỉn"

Trẻ đẹp zai là: Mr Joh......
Trầm tư là: không ai hiểu
Xì tin là: khù khờ
Thư sinh bút dắt ngực là: anh hùng bắn chim ( trên thảo nguyên Mông + Cổ):D

Cả nhà đoán tên đê.

MUHSK
04-10-2011, 14:43
Có mấy cái ảnh đáng nhớ sau chuyến đi Tây bắc vừa qua, muốn chia sẻ cùng cả nhà

Ăn ngô mà ngon như ăn mía, đứa em ngủ gật trên lưng chắc không biêt gì. ( Trên đường ra cửa khẩu Xín Mần )
https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011141255936.jpg

Cho chú chụp chung với.

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011141454680.jpg

Giữa trưa nắng

MUHSK
04-10-2011, 15:09
Giữa núi rừng bao la này, sao lại có cô bé đứng đây

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011142020493.jpg

Chú cho thạch.

Hai tay cầm thạch rồi đi xuống núi, gọi lại cho túi nilon đựng nhưng không hiểu, đi như thế lấy tay đâu mà bám núi. (NO). Chắc là khinh công của cháu nó giỏi

Midnight
04-10-2011, 15:11
Hic, tiếc quá ! Trông mấy cái bàn quen mông ngồi trong Thanh Bình mà.... :(.
Tuần rồi E ko dời đc lịch nên lọ mọ mò đi Y Tý với MCC. Thời tiết ko ủng hộ nên chịu không mò được lên Y Tý. Vài hôm nữa E xin được phạt bằng ảnh và rượu ạ. (E mới xách được 1 can 5l rượu thóc của người Dao Đỏ nhà nấu để uống, có Cụ nào có ý kiến xử lý cái can này sớm ko ạ !)

MUHSK
04-10-2011, 15:36
Bọn cháu nude không vì động vật cũng chẳng vì môi trường mà vì bọn cháu không có quần áo.

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011142822886.jpg

Một sơn nữ rất rất .....xinh!

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011145940908.jpg
Chênh vênh

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/4102011145743886.jpg

MUHSK
04-10-2011, 15:53
(E mới xách được 1 can 5l rượu thóc của người Dao Đỏ nhà nấu để uống, có Cụ nào có ý kiến xử lý cái can này sớm ko ạ !)

Tuần sau off tiếp cà nhà ơi, chưa uống rượu này bao giờ...(beer)

nhoceddy
04-10-2011, 15:56
Lọ mọ vào được phuot.com mặc dù bác gú gờ và em gờ méo, yahoo từ sáng tới giờ vẫn tịt. Mù thông tin gớm. Lại may nữa vớ được hội phượt quê mình. Hình như hội nhà mình mới có e xuxu là girl hay sao nhẩy? Tớ làm hàng điệu nữa nhớ.... Tiếc là nhà mình off ẹp mất roài.

nick phuot: nhoceddy
nick yahoo: nguyenanh_nhoceddy
ĐT: 0986 490 658 (hiện e này đang chết sim vì vụ mù mờ mã Pin, mã Puk. Bác nào giỏi giúp e cái. Mặc dù đã xin đc mã Puck, nhập đúng, máy đòi mã Pin, nhập đúng, vẫn báo sai mã Pin. Em viettel bảo: Chị đến trung tâm làm lại thẻ sim ah...hix, chán chả bùn đi...). Số khác phòng trừ 0123 522 94 33.
Quê quán: Chương Mỹ- Hà Tây
SN: em Hổ- 1986

Bổ xung lí lịch bản thân tí chút: Chưa bao giờ đi phượt xa quá 150km... Có "zai" vô cùng "ghen", nên các bác đừng ném đá e ác liệt nh. Tránh tránh e ra 1 tí cũng đc ahhhh.. Nhưng được cái Zai cũng hay đèo đi phượt theo kiểu trưa đi tối về ah. (Thành tích đi Hạ Long từ 13h trưa, ngắm được cái biển, cái cầu Bãi Cháy và 22h00 về đến HN bằng em Future neo ah... vẫn sướng, à mà cũng thời tiết lành lạnh nhớ..........). Ah may là Zai nhà e ko vào phuot.com bao giờ. hí hí... vẫn thoát nạn ah. Thanks cả nhà!

Không thấy bác hội trưởng cập nhật tình hình quy định, tổ chức hay kế hoạch phượt gì để bà con hóng cái nh??? Cầu mong mạng đừng đứt phừn phựt giữa chừng khi e đang nhấn sent ah.......

MUHSK
04-10-2011, 16:09
Lọ mọ vào được phuot.com mặc dù bác gú gờ và em gờ méo, yahoo từ sáng tới giờ vẫn tịt. Mù thông tin gớm. Lại may nữa vớ được hội phượt quê mình. Hình như hội nhà mình mới có e xuxu là girl hay sao nhẩy? Tớ làm hàng điệu nữa nhớ.... Tiếc là nhà mình off ẹp mất roài.

ĐT: 0986 490 658 (hiện e này đang chết sim vì vụ mù mờ mã Pin, mã Puk. Bác nào giỏi giúp e cái. Mặc dù đã xin đc mã Puck, nhập đúng, máy đòi mã Pin, nhập đúng, vẫn báo sai mã Pin. Em viettel bảo: Chị đến trung tâm làm lại thẻ sim ah...hix, chán chả bùn đi...). Số khác phòng trừ 0123 522 94 33.

Bổ xung lí lịch bản thân tí chút: Chưa bao giờ đi phượt xa quá 150km... Có "zai" vô cùng "ghen", nên các bác đừng ném đá e ác liệt nh. Tránh tránh e ra 1 tí cũng đc ahhhh.. Nhưng được cái Zai cũng hay đèo đi phượt theo kiểu trưa đi tối về ah. (Thành tích đi Hạ Long từ 13h trưa, ngắm được cái biển, cái cầu Bãi Cháy và 22h00 về đến HN bằng em Future neo ah... vẫn sướng, à mà cũng thời tiết lành lạnh nhớ..........). Ah may là Zai nhà e ko vào phuot.com bao giờ. hí hí... vẫn thoát nạn ah. Thanks cả nhà!

Không thấy bác hội trưởng cập nhật tình hình quy định, tổ chức hay kế hoạch phượt gì để bà con hóng cái nh??? Cầu mong mạng đừng đứt phừn phựt giữa chừng khi e đang nhấn sent ah.......

Bạn gửi thêm thông tin cá nhân cho mình qua [email protected] nhé.
Hà Tây Phượt Hội rất vui có bạn làm thành viên. ( đang thiếu nữ nhi )

Còn về kế hoach hội phượt đi đâu đó thì bạn chờ thêm " lúc nữa" nhé.

Thân

thanh_vinh
04-10-2011, 17:59
Tuần rồi E ko dời đc lịch nên lọ mọ mò đi Y Tý với MCC. Thời tiết ko ủng hộ nên chịu không mò được lên Y Tý. Vài hôm nữa E xin được phạt bằng ảnh và rượu ạ. (E mới xách được 1 can 5l rượu thóc của người Dao Đỏ nhà nấu để uống, có Cụ nào có ý kiến xử lý cái can này sớm ko ạ !)

Hế hế hế. Ở Hà Đông có quán gà già. ngon đáo để. mỗ tôi là phái món này lắm đó nha. chẹp chẹp. Nhớ để dành bữa nào gặp nhau giao lưu chút nhể(beer)

johnny.angel
04-10-2011, 21:35

Bạn gửi thêm thông tin cá nhân cho mình qua [email protected] nhé.
Hà Tây Phượt Hội rất vui có bạn làm thành viên. ( đang thiếu nữ nhi )

Còn về kế hoach hội phượt đi đâu đó thì bạn chờ thêm " lúc nữa" nhé.

Thân

Chào mừng nữ nhi thứ 2 của hội nhá...các anh hùng vào thank lý lịch cái đê
Nếu tiện thì CC cho [email protected] nhé. Để kịp cập nhật, không thì lại khổ công bác MU lại phải gửi cho em thôi...=))

Midnight
05-10-2011, 14:06
Hế hế hế. Ở Hà Đông có quán gà già. ngon đáo để. mỗ tôi là phái món này lắm đó nha. chẹp chẹp. Nhớ để dành bữa nào gặp nhau giao lưu chút nhể(beer)

Quán Gà già ở Hà Đông là chỗ nào Bác nhỷ ? E lang thang Tây Bắc về đường 6 hay ăn ở Lương Sơn, tuyệt cú mèo.
Tuần rồi mưa bão cố lê lết lên Y Tý nhưng ko thành đành lang thang lung tung, có cái ảnh cổ xúy tinh thần đi lại ACE trong nhà nhé ạ.

#1. Cafe Sapa. Chủ quán là người Hà Đông, ở Viện 103. Qua sapa E hay vô đây cafe.
https://i255.photobucket.com/albums/hh137/tvh01dkt/Sapa-MCC%20Phe%20phon/_MG_7291.jpg

#2. Ông nào nghịch buộc mây bằng khói treo trên nóc nhà...nhỡ nó bay mất thì sao nhỷ :D.
https://i255.photobucket.com/albums/hh137/tvh01dkt/Sapa-MCC%20Phe%20phon/_MG_7335.jpg

dantocgoc
05-10-2011, 21:26
Chào tất các ACE nhà phượt HT thân yêu. Do ảnh hưởng của cơn bão số 5 vừa qua và cũng may cơn bão số 6 đã "nguội" nên nhà em vẫn cho tiến hành buổi lễ kỹ niệm 1 năm của trại Vịt. Thay mặt các thành viên chính thức công bố và có lời mời đến tất cả đến dự buổi liên hoan và sinh hoạt nhân trại Vịt tròn 1 năm tại nhà hàng nổi thuộc khu du lịch Kim Quy vào thứ 7 ngày 8 tháng 10. Kế hoạch đón tiếp và tập trung về địa điểm vẫn bắt đầu từ lúc 1h trưa cùng ngày. Rất mong nhận được sự ủng hộ của tất cả ACE thân thích.(wait

kids
05-10-2011, 22:08
híc..e chào cả nhà ạh.Trước hết cho e gửi lời xin lỗi đến toàn thể Hội nhà ta.Do ảnh hưởng của cơn sốt nên đã không đi off được..:(..Nay e đã qua cơn co giật..Mong cả nhà đón e trở về...:D

boyxda
06-10-2011, 00:59
Em cũng rất sory các bác là hôm ấy thằng bạn em nó nhận đc visa đi nước ngoài gấp quá nên phải về đi chia tay nó.Hẹn dịp tới em quyết đi.Bác dantocgoc ơi địa điểm đó ở đâu ấy nhỉ?anh em có ai đi không?

johnny.angel
06-10-2011, 09:42
Up ảnh đi a Hùng...cho anh em ngắm nghía với chứ ;)

dantocgoc
09-10-2011, 18:56
Báo cáo với tất cả mọi người trong nhà là trại Vịt đã tổ chức xong cho bữa tiệc SN trại. Vì lý do khách quan nên đã không có mặt, nhưng vẫn được mọi người quan tâm và ủng hộ bằng tinh thần. Xin cám ơn tất cả và gửi kèm vài hình ảnh sinh hoạt buổi SN đêm qua ở đường link này.(wait)
http://imgur.com/a/H1niX

johnny.angel
09-10-2011, 23:04
Chúc mừng chức mừng Vịt đã tổ chức thành công sinh nhật....ACE hội ta tuy mới thành lập nhưng cũng rất nhiệt tình...Cám ơn tất cả các ACE đã-đang-sẽ-sắp tham gia. Cám ơn ACE đã góp những dòng chữ cho HÀ TÂY quê hương mình.

Hi vọng ACE tham gia với tinh thần xây dựng - tình nghĩa - cống hiến cho HÀ TÂY nói riêng và ĐẤT NƯỚC nói chung nhá....(beer)

johnny.angel
11-10-2011, 16:51
Bác MU cho cái đề án hoạt động lên chưa nhỉ? Chưa thấy gì...chờ mãi...(wait)

Small Leaf
13-10-2011, 12:40
Tình cờ phát hiện ra hội HT nhà mình, đăng ký tham gia cái. Hi vọng có dịp phượt đâu đó cùng hội!
Mình 28t, ở Chương Mỹ đi làm thuê kiếm sống ở HN. Yahoo ID: nguyendiepftu.
Rất vui được biết mọi người ở đây và hi vọng hội nhà sẽ ngày càng lớn mạnh!

MUHSK
13-10-2011, 15:12
Tình cờ phát hiện ra hội HT nhà mình, đăng ký tham gia cái. Hi vọng có dịp phượt đâu đó cùng hội!
Mình 28t, ở Chương Mỹ đi làm thuê kiếm sống ở HN. Yahoo ID: nguyendiepftu.
Rất vui được biết mọi người ở đây và hi vọng hội nhà sẽ ngày càng lớn mạnh!

Chào bác, bác gửi thêm thông tin qua mail: [email protected] nhé.

Tên thật, điện thoại, nơi ở..vv:D

Rất vui chào đón bác vào hội.

Thân! MUHSK

johnny.angel
17-10-2011, 10:22
Haha...Không nhầm e buzz bác nè đi MCC thì phải nhể....Chào mừng bác tới ngôi nhà Chung

MUHSK
17-10-2011, 16:47
Chào cả nhà, thời gian gần đây và sắp tới ( gần đến cuối năm) mình sẽ rất bù đầu với việc " cày cấy ", nên chắc không đưa được ý tưởng đi chơi đâu đó ( Hà Tây hay nơi khác..) Các bạn nào máu thì cứ lên đây hô hào quần hùng hưởng ứng nhé, giao lưu vui vẻ.

Mình ko có ý tưởng chứ chưa chắc là ko đi nhé.

Cả nhà chém đi.

Thân!

MUHSK
17-10-2011, 16:51
Hi, Johnny

Em vừa đi Mù Cang Chải về, có gì hay khoe anh em chiêm ngưỡng đi. Gặt hái được nhiều không.

canmotnguoihieu
18-10-2011, 12:50
Tình hình là cả tháng nay tập trung cầy cuốc cho vụ cuối năm làm cho e chỉ vào đựoc 4rum bằng di động nên chẳng dám viết bài chỉ ngồi ngoài theo dõi hic hic, Em tính hội mình nên đi ở Hà Tây trước để anh em làm quen, gặp gỡ...và để chuẩn bị cho các chuyến đi khác.
Johnny gặt hái được gì thì cho anh e chiêm ngưỡng mới, thích nhìn mấy cái ruộng lúa chín quá :)

canmotnguoihieu
18-10-2011, 12:56

Tuần sau off tiếp cà nhà ơi, chưa uống rượu này bao giờ...(beer)

Bác MUHSK và Midnight ơi, cái vụ này thế nào rùi í nhỉ ^^

johnny.angel
19-10-2011, 11:46
hé hé....Lúa quá đẹp nhá...sẽ up vài bức hình cho các bác xem...Hàng ngon lun...

johnny.angel
19-10-2011, 14:16
Lúa chín lúa chín...ACE chén đê.....=))
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=72048&d=1319007790

LA PÁN TẨN NÈ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=72049&d=1319007790

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=72050&d=1319007790

CÁI NÀY LÀ Ở KHAU PHẠ
MẢI MÊ Ở ĐÂY NÊN CHẬM GIỜ LÊN LA PÁN TẨN....=))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=72051&d=1319007790

TOÀN CẢNH THUNG LŨNG KHAU PHẠ NHÉ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=72053&d=1319007790

johnny.angel
21-10-2011, 09:21
CÁC bác đi đâu hết roài ý nhỉ....cớ mà không vào chăm sóc lại mốc hết lên bây giờ....=))

Man in black
22-10-2011, 20:21
Khakha.
Được lên MCC dạo ruộng bậc thang là nhất rồi.

zazu
23-10-2011, 13:26
Cho em tham gia hội với ạ. :)

Viết hoa đầu câu

MUHSK
24-10-2011, 14:55
cho em tham gia hội với ạ. :)

Sao lại ko chứ. Gửi thông tin của bạn cho mình nhé: [email protected]

Rất vui có bạn tham ra hội.

Thân!
MUHSK

johnny.angel
25-10-2011, 09:16
Welcome new member nhá! Chẳng biết lý lịch thế nào cứ xưng là bác..nếu bác trẻ hơn em thì thiệt là có phúc...keke
(wait)

canmotnguoihieu
25-10-2011, 22:24
cho em tham gia hội với ạ. :)
Lại thêm G nữa này, như vậy hội ta mới cân bằng được ^^

canmotnguoihieu
25-10-2011, 23:40
Báo cáo các Pác là e vừa mới bò lên đỉnh Fan về, thật bất ngờ là trong đoàn cũng có 2 phuoter người Hà Tây mình, chắc vài hôm nữa là sẽ có new member nữa các bác ah.(beer)
Tiện thể e khoe 1 vài bức trên Fan :D

http://ne3.upanh.com/b3.s20.d1/7f073e17d2e92b5f44aaae41dd6dc752_37063173.100.jpg (http://www.upanh.com/upanh_100/v/4nt85n6n0kt.htm)
http://ne4.upanh.com/b6.s5.d1/8a294b2fdc0d8f12fcf4af835f8adf84_37063264.111.jpg (http://www.upanh.com/upanh_111/v/5nt7fn4neow.htm)
http://ne3.upanh.com/b3.s10.d3/025aa93e9fe00cc4a0ef8ac2ffa83d82_37063393.153.jpg (http://www.upanh.com/upanh_153/v/1nt3fn1nbmp.htm)
http://ne7.upanh.com/b1.s17.d2/07526b0cbd958a3b0aea349d64aa34a2_37063637.358.jpg (http://www.upanh.com/upanh_358/v/cnt2dnbd2tc.htm)

canmotnguoihieu
25-10-2011, 23:49
Tiếp thêm vài bức nữa ah ^^
http://ne9.upanh.com/b1.s5.d1/1396706093ea807db884009e71f91983_37063719.360.jpg (http://www.upanh.com/upanh_360/v/fnt35n7dbup.htm)
http://ne2.upanh.com/b2.s10.d4/3807a51010a97542e7d1596851117bfa_37063782.361.jpg (http://www.upanh.com/upanh_361/v/fnt13ned7qz.htm)
Bức này gọi là tự kỉ trên "đỉnh" :D
http://ne1.upanh.com/b3.s6.d1/a7e71a51c0bdf632d4c51300ef220cf3_37064831.290.jpg (http://www.upanh.com/upanh_290/v/8ntc5n1i2yd.htm)

MUHSK
27-10-2011, 19:49
@: canmotnguoihieu
Em đi thời gian nào đấy, mây đẹp quá.

anhhungxadieu
28-10-2011, 10:39
Bác Muhsk ơi hôm nào tổ chức rượu tiếp đi, hay là phượt chỗ nào đó của Hà tây đi

johnny.angel
28-10-2011, 20:26
Được đấy....vậy mà chém là chỉ tập trên Tam Đảo...giờ đã thấy tự kỉ trên Fan...bác thật là .....:Dam

canmotnguoihieu
28-10-2011, 20:41
@: canmotnguoihieu
Em đi thời gian nào đấy, mây đẹp quá.
Em bắt đầu leo từ sáng 22-Oct đến trưa ngày 24-Oct bác ah

MinhHai78
29-10-2011, 15:31
http://ne2.upanh.com/b2.s10.d4/3807a51010a97542e7d1596851117bfa_37063782.361.jpg (http://www.upanh.com/upanh_361/v/fnt13ned7qz.htm)
Bức này gọi là tự kỉ trên "đỉnh" :D
http://ne1.upanh.com/b3.s6.d1/a7e71a51c0bdf632d4c51300ef220cf3_37064831.290.jpg (http://www.upanh.com/upanh_290/v/8ntc5n1i2yd.htm)

Chúc mừng bạn ,có một kỷ niêm đáng tự hào và lâu dài cho bạn và cho mọi người/_ ảnh đẹp / thanks you(wait)

amateur8x
03-11-2011, 11:39
Nhà mình im quá, vào đánh dấu để lên trang đầu nhé
Hôm nay là sinh nhật mình mà chẳng thấy bác chủ topic chúc tụng gì cạ Phải tự chúc mình vây...:D

MUHSK
03-11-2011, 13:28
Happy, Happy birthday.

Muộn chút thôi chứ chưa hẳn là quên đâu hix hix.

Cả nhà ơi hôm nay amater8X nhà ta tròn 23 tuổi tây, ACE vào chúc tụng đi, rồi hỏi han có tổ chức gì không :D

Lâu rồi không la cà đâu sứt.

Funny_Kid
03-11-2011, 23:05
Hi amateur8x
Chúc mừng sinh nhật em, anh là bạn thân của MUHSK, anh cũng theo dõi hoạt động của hội từ khi sơ khai, tiếc là lần off vừa rồi anh đi công tác xa nên không la cà cùng Hà Tây Phượt Hội được, anh đang bàn với MUHSK hôm nào gần đây phượt Hà Tây phát hy vọng anh em sẽ gặp nhau.

Chúc em nhiều sức khỏe để phượt

Thân
Funny_Kid

johnny.angel
03-11-2011, 23:12
Chúc mừng sinh nhật amateur8x nhá...keke...bác chẳng lên kế hoạch gì cả...không thì đã vui roài..dù sao cũng chúc mừng nhá(wait)

johnny.angel
07-11-2011, 10:13
Im ắng quá nhỉ...các bác đi đâu hêt cả roài...:-w

quyennt
07-11-2011, 17:33
Bao lâu rồi mà hôm nay mình mới vô tình thấy topic này.

Thời gian tới không biết nhóm có kế hoạch gì không?

johnny.angel
08-11-2011, 11:32
Cái này thì còn chờ hội trưởng và mọi người tự đề xuất thôi...Em đề nghị 1 chuyến vòng quanh Ba Vì hoặc đi đâu đó. Luôn sẵn sàng...hehe

anhhungxadieu
08-11-2011, 16:40
Vậy thì tổ chức luôn thôi bác Chủ Tịch ơi, Ba Vì đi

MUHSK
08-11-2011, 20:24
Xin chào cả nhà, thấy anh em quần hùng "kêu gào" nhiều và sẵn máu trong người đang sôi, mình lên kế hoạch như sau:

Ngày 04/10/2011 - Chủ Nhật ( tức 10/11 âm lịch)

5h xuất phát ( bưu điện HĐ) -> chợ Chuông ( họp từ 6h - 8h ) --> Thêu Quất Động - Thường Tín---> Chùa Đậu- Thường Tín---> Hà Đông

Lịch trình tạm thời như vậy, ACE đóng góp thêm nhé, xem có địa điểm nào cho vào hành trình không
VD:
- Làng tương Cự Đà
- Làng may Trạch Xá - Hòa Lâm - Ứng Hòa
....VV

Cả nhà vào góp ý nhé, để nhà ta cùng Phượt

Thân
MUHSK

johnny.angel
09-11-2011, 08:35
Lùi lại đến cuối tháng đi bác...giữa tháng này đẹp ngày nhiều đám cưới lắm...cứ cuối tuần em lại phải đi...khổ quá...

MUHSK
09-11-2011, 09:15
@ Johnny

Chợ Chuông họp vào các ngày 04, 10, 14, 20, 24, 30 âm lịch hàng tháng, chọn mãi mới được ngày 04/12 dương vào chủ nhật lại là ngày chợ.

Đợi anh em vào ném đá tiếp nhé.

hd128
09-11-2011, 09:54
DI TÍCH LỊCH SỬ BIA BÀ LA KHÊ
[CENTER]

Năm 1514 Mạc Đăng Dung đã đến ướm hỏi Bà cho con trai là Mạc Đăng Dung (lúc đo mới Bà mới 3 tuổi).
(theo HTSN nguồn Hanoinho.com - langvietonline.vn)

Vậy là sao? Mỗ không hiểu? Có một ông Mạc Đăng Dung cha đi hỏi vợ cho ông Mạc Đăng Dung con à?

quyennt
09-11-2011, 11:57
Đi chỗ nào khó đi tí, chứ đi toàn đường bằng thế chán chết.

MUHSK
09-11-2011, 13:03
Vậy là sao? Mỗ không hiểu? Có một ông Mạc Đăng Dung cha đi hỏi vợ cho ông Mạc Đăng Dung con à?

Báo viết nhầm rồi, Mạc Đăng Dung hỏi cưới Trần Thị Hiền ( con gái của Trần Chân) cho con trai là Mạc Đăng Doanh

MUHSK
09-11-2011, 13:06
Đi chỗ nào khó đi tí, chứ đi toàn đường bằng thế chán chết.

Làm chuyến giao lưu nhẹ nhàng trước, tết tây xong nhà ta đi Ba Vì ok?

quyennt
09-11-2011, 21:02
Bác nào thích leo núi trong nhà không? Hôm nào làm chuyến đi.

canmotnguoihieu
09-11-2011, 22:11
Xin chào cả nhà, thấy anh em quần hùng "kêu gào" nhiều và sẵn máu trong người đang sôi, mình lên kế hoạch như sau:

Ngày 04/10/2011 - Chủ Nhật ( tức 10/11 âm lịch)

5h xuất phát ( bưu điện HĐ) -> chợ Chuông ( họp từ 6h - 8h ) --> Thêu Quất Động - Thường Tín---> Chùa Đậu- Thường Tín---> Hà Đông

Lịch trình tạm thời như vậy, ACE đóng góp thêm nhé, xem có địa điểm nào cho vào hành trình không
VD:
- Làng tương Cự Đà
- Làng may Trạch Xá - Hòa Lâm - Ứng Hòa
....VV

Cả nhà vào góp ý nhé, để nhà hiecùng Phượt

Thân
MUHSK

Bác ơi ngày 4/12 chứ nhỉ, Mới đầu cứ nhẹ nhàng làm quen như vậy thế trước các bác nhỉ, ngày đó hi vọng e không phải chạy sô đám cưới nào

MUHSK
10-11-2011, 10:21
Cả nhà vào đặt gạch, đăng ký nhé.

MUHSK
10-11-2011, 11:21
Chi phí dự tính như sau:

- Xăng xe tự đổ, lavi tự chuẩn bị
- Ăn trưa ( phở hoặc cơm rang + cocacola) = 35.000VND

Hết.

Danh sách tạm tính
1, MUHSK
2, Funny_Kid
3, hakuna1609 - ôm
4,...

Nhanh lên bà con ơi....!

MUHSK
10-11-2011, 13:56
Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày 04/12/2011

5h30 xuất phát tại Bưu điện Hà Đông-->QL 21B --> Làng chuông = 18km
8h30 từ Chuông --> Đường Độc Giã -> Tỉnh Lộ 427--> TL 71--> QL 1 --> Thêu Quất Động = 20Km
10h30 Quất động --> chùa Đậu = 5km
Ăn trưa nghỉ ngơi tại đây luôn

2h Chùa Đậu -> QL1--> dg Ngọc Hồi --> Phan trọng Tuệ--> TL70-> dg Tả Thanh Oai--> Mậu Lương --> Cự Dà = 22km
4h30 Cự Đà --> Bưu Điện Hà Đông = 10 km

Tổng = 75km

A, F Hà Đông
B, Chuông
C, QUất Động
D, Chùa Đậu
E, Cự Đà

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/10112011134330531.png

dantocgoc
10-11-2011, 16:00
Hội trưởng cố làm 1 chuyến rồi đưa hình ảnh sinh hoạt của hội viên lên quảng bá cho bà con ngắm chứ nhỉ... Mong quá.:D

MUHSK
10-11-2011, 17:09
@: dantocgoc, Yes Sir

Anh chị em hội ta đâu rồi, vào đặt gạch, ném đá nhiệt tình đi.

" Muốn ăn cơm trắng cá mè
Muốn đội nón tốt thì về làng Chuông "

......!!!

hakuna1609
11-11-2011, 10:58
May quá, anh hội trưởng đã thêm em vào danh sách rồi!
Những tour ngắn ngắn đi cỡ 1 ngày thì ko vấn đề gì! Em tham gia nhiệt tình!

amateur8x
11-11-2011, 11:54
Em xin hóng hớt vụ nạy
Rút kinh nghiệm từ đợt "gặp mặt", không dám đặt gạch, sợ khi rút gạch sẽ làm không khí đi xuống ah

ha rika
11-11-2011, 22:15
Em đăng ký với...nhưng cuối tháng 11 đi anh...4-12 em có đám cưới rồi...Hay mai nhà mình ra hồ Than Thở trà đá đi....:)

MUHSK
11-11-2011, 22:46
Em đăng ký với...nhưng cuối tháng 11 đi anh...4-12 em có đám cưới rồi...Hay mai nhà mình ra hồ Than Thở trà đá đi....:)

Trước tiên là xin lỗi em ha rika, ngày mai anh không có mặt ở Hà Nội nên không trà đá than thở cùng em và mọi người được.

Từ giờ đến cuối năm chỉ có mỗi ngày 04/12 vào CN và trùng với ngày chợ Chuông thôi...hix hix

Tính sao ta...!

johnny.angel
12-11-2011, 10:11
Em xin hóng hớt vụ nạy
Rút kinh nghiệm từ đợt "gặp mặt", không dám đặt gạch, sợ khi rút gạch sẽ làm không khí đi xuống ah
Quách tỉnh quá há....rút 1 lần roài nhá....cẩn thận mà rút 2 lần là đền ốm đấy bác ạ...=))

johnny.angel
12-11-2011, 10:12
May quá, anh hội trưởng đã thêm em vào danh sách rồi!
Những tour ngắn ngắn đi cỡ 1 ngày thì ko vấn đề gì! Em tham gia nhiệt tình!
Welcome to Group! he he...tham gia là vui mà...(wait)

johnny.angel
12-11-2011, 10:16
Đặt gạch ACE ơi...ngày 4/12 nhá

anhhungxadieu
12-11-2011, 10:41
Em đặt 2 viên gạch nhé

amateur8x
12-11-2011, 11:18
Hội Hà Tây mình xem "liên kết" kiểu gì cho gắn và bó cái ah. Như sáng nay, ngày nghỉ rảnh quá muốn gọi anh em đi cafe, đi trà đá mà chẳng biết làm như lào

MUHSK
12-11-2011, 12:50
Danh sách tính đến trưa ngày 12/11/2011

Danh sách tạm tính
1, MUHSK
2, Funny_Kid
3, hakuna1609 - ôm
4, Johnny
5,6 anhhungxadieu + bạn
7.......

Mọi người dăng ký làm xế hay ôm nhé, để còn sắp xếp.

@: amateur8x. giao lưu --> thân thiết, gắn bó--> lúc buồn, lúc rỗi --> gọi điện--> cà phê --> hết buồn --> thân thiết :D

ha rika
12-11-2011, 13:27
Em ở Mậu Lương...theo lịch trình mọi người sẽ đi qua nhà em..he he he..ra chặn đường

MUHSK
12-11-2011, 13:38
Em ở Mậu Lương...theo lịch trình mọi người sẽ đi qua nhà em..he he he..ra chặn đường

Cả hội vào nhà ha rika xin bữa cơm tối... cám ơn trước nhé.

Em sắp lịch đi cùng hội đi.

ha rika
12-11-2011, 14:14
Anh ơi..cái cung đường này.rất chi là ko có gì...Làng Cự Đà đc đền bù đất phá hết nhà cổ xây nhà tầng rồi..đi ở đấy như đi ở phố thôi...còn đã đi qua chỗ em thì sao không.... Mậu Lương -> làng rèn Đa Sĩ -> Hà Trì -> bưu điện Hà Đông....chứ ko quay lại đi đg 70 nữa..

ha rika
12-11-2011, 14:17
mà lịch trình của anh cũng hình như ngc 1 chút...phải là Tả Thanh Oai -> Cự Đà -> Mậu Lương

MUHSK
12-11-2011, 19:24
mà lịch trình của anh cũng hình như ngc 1 chút...phải là Tả Thanh Oai -> Cự Đà -> Mậu Lương

Tất cả lịch trình này anh xem trên bản đồ rồi lên kế hoạch, chắc ít nhiều cũng có phần sai, rất cần có " thổ công, thổ địa" đi cùng.
Thanks all..

ha rika
12-11-2011, 19:47
Hội Hà Tây mình xem "liên kết" kiểu gì cho gắn và bó cái ah. Như sáng nay, ngày nghỉ rảnh quá muốn gọi anh em đi cafe, đi trà đá mà chẳng biết làm như lào
...Anh MUHSK...nên lập 1 cái danh sách liên lạc của các thành viên trong hội...ít nhất là cái yahoo

MUHSK
12-11-2011, 20:21
...Anh MUHSK...nên lập 1 cái danh sách liên lạc của các thành viên trong hội...ít nhất là cái yahoo

Có hết , yahoo, tên tuổi địa chỉ, nguyên quán, điện thoại... anh đã gửi cho các thành viên 1 lần nhưng có 1 số địa chỉ email không nhận đc, anh sẽ gửi lại cho tất cả thành viên, để những công dân mới cập nhật.

canmotnguoihieu
13-11-2011, 19:27
Bác Muhsk ơi, e xin dập dòm nhé, hiện tại ngày 4-12 e đang có chút việc, e đang cố gắng thu xếp để tham gia ^^

Guoc_moc
14-11-2011, 10:53
Bao lâu rồi mà hôm nay mình mới vô tình thấy topic này.

Thời gian tới không biết nhóm có kế hoạch gì không?

Tiểu Quyên hẩy

quyennt
14-11-2011, 11:30
Tiểu Quyên hẩy
Ai thế nhỉ? Mình với bạn biết nhau à?

anhhungxadieu
14-11-2011, 14:05
Hay là em có đề nghị nhỏ, bác muhsk có nên thay đổi kế hoạch là đi Ba Vì hoặc Sơn Tây không nhỉ, nơi đó đẹp hơn

xuxu87
14-11-2011, 19:45
Kế hoạch này hay đấy nhưng còn những 2 tuần nữa nên em cũng chưa nói chắc được là có đi không, thôi dập dòm vậy :D
Dạo này cuối năm lắm cưới xin, hội họp không bỏ được hic hic.
Nếu cuối tuần này đi thì may ra em còn đi được.

johnny.angel
15-11-2011, 08:50
Có hết , yahoo, tên tuổi địa chỉ, nguyên quán, điện thoại... anh đã gửi cho các thành viên 1 lần nhưng có 1 số địa chỉ email không nhận đc, anh sẽ gửi lại cho tất cả thành viên, để những công dân mới cập nhật.
Mạn phép bác nhé! Hay anh chị em nào mới tham gia hội thì gửi thông tin tham gia về cho em đi vì em thấy thời gian em online 20/24 ( nhiều hơn bác MU) nên cập nhật nhanh hơn và có thể 1 tháng sẽ gửi mail thông tin về danh sách hội viên cho mọi người. Chứ tình hình ACE hơi mù mờ về nhau. Bác thấy vậy có ok ko?
Đây chỉ là ý kiến cá nhân, mong bác đừng dỗi nhá....kakaka =))

quyennt
15-11-2011, 11:00
Mạn phép bác nhé! Hay anh chị em nào mới tham gia hội thì gửi thông tin tham gia về cho em đi vì em thấy thời gian em online 20/24 ( nhiều hơn bác MU) nên cập nhật nhanh hơn và có thể 1 tháng sẽ gửi mail thông tin về danh sách hội viên cho mọi người. Chứ tình hình ACE hơi mù mờ về nhau. Bác thấy vậy có ok ko?

Bác chủ bỏ lên google docs ý, ai mới tham gia thì bác gửi link cho họ & người đó có thể tự cập nhật thông tin của mình vào file chung trên đó.

MUHSK
15-11-2011, 11:08

Hi Johnny: Ok man, rất vui chứ.

Các thành viên mới gửi thông tin cá nhân cho Johnny nhé: [email protected]

Hi: anhhungxadieu: dịp này đi như vậy thôi, anh hứa đầu năm sau sẽ làm chuyến Ba Vì, ok em nhé, e vẫn giữ 2 viên gạch đấy chứ

Thanks!

dantocgoc
15-11-2011, 11:20
Chứ tình hình ACE hơi mù mờ về nhau. Bác thấy vậy có ok ko?

ACE nhà mình tự "show" lên cho thành viên nhận diện và biết chứ nhỉ..?
Biết đâu trên vạn dặm đường lại có duyên hội ngộ.;)

nga284
15-11-2011, 11:35
Cho em gia nhập hội với nhé!:)
Em- Con gái Xứ đoài chính hiệu, hội mình có ai ở Sơn Tây ko nhỉ?

Man in black
15-11-2011, 11:42
Ủng hộ cả 4 tay!
nga284: có tôi ở Sơn Tây gốc, nhưng giờ ở HN. Thỉnh thoảng lên quê, nếu tiện thì liên hệ.

ha rika
15-11-2011, 12:00
Đã nhận đc bản danh sách...

nga284
15-11-2011, 12:24
Ủng hộ cả 4 tay!
nga284: có tôi ở Sơn Tây gốc, nhưng giờ ở HN. Thỉnh thoảng lên quê, nếu tiện thì liên hệ.
Thế hử? ok
Lúc nào lên Sơn tây ra Thành cổ ăn ốc nhé.
Em đang bận chút, rảnh sẽ gửi profile cho chủ topic. Anh chị em đi đâu alo em nhé. Từ tháng 9 đến giờ sau chuyến Sapa chưa đi đâu cả.
Thèm vơ vội mấy bộ quần áo, balo lên đường quá!!!
Thấy có mấy hội leo Phanxipang, nhưng mờ em đã quen với giày dép 9cm, ra khỏi cửa 1 bước là leo lên xe máy vặn ga, du lịch quen ở khách sạn rồi.....
huhu...không biết có đủ điều kiện sức khỏe leo Phan ko? thèm ghê gớm....

canmotnguoihieu
15-11-2011, 12:52
Thế hử? ok
Lúc nào lên Sơn tây ra Thành cổ ăn ốc nhé.
Em đang bận chút, rảnh sẽ gửi profile cho chủ topic. Anh chị em đi đâu alo em nhé. Từ tháng 9 đến giờ sau chuyến Sapa chưa đi đâu cả.
Thèm vơ vội mấy bộ quần áo, balo lên đường quá!!!
Thấy có mấy hội leo Phanxipang, nhưng mờ em đã quen với giày dép 9cm, ra khỏi cửa 1 bước là leo lên xe máy vặn ga, du lịch quen ở khách sạn rồi.....

Vậy thì tập luyện sức khỏe trước đi rồi hãy lên kế hoạch leo, rồi sẽ ổn thôi mà.

canmotnguoihieu
15-11-2011, 12:59
Em ủng hộ ý kiến của Bác, mọi người "show" lên cho các thành viên nhận diện và chia sẻ với mọi người trong hội về những chuyến đi, kỉ niệm đặc biệt cho mọi người biết với nhỉ :).
Tình hỉnh của em là vẫn dập dòm ngày 4-12, công việc thu xếp đang có chiều hướng khả quan ^^

nga284
15-11-2011, 13:12
Tập bằng cách nào chứ? chả nhẽ cất xe máy ở nhà hàng ngày đi bộ đi làm.
Nói mà đã ngại rôiiiiiiii
Chắc chỉ ngồi tàu + ô tô lên được Sapa leo Hàm rồng và ăn lẩu cá hồi, bò cuốn lá cải thôi:D

hakuna1609
15-11-2011, 13:50
Đã nhận được danh sách hội viên! Mọi ng tiếp tục đăng ký nào!

amateur8x
15-11-2011, 14:49
Em ủng hộ ý kiến nay. Mấy bác đứng đaàu tiên phong trước đe. Bác dantocgoc, MU đâu òi

johnny.angel
15-11-2011, 16:44
Hôm em đi Mù Cang Chải gặp 1 đội phượt không biết đội bên nào cũng hùng hậu đấy. Chẳng biết ai với ai cả...nên chẳng hỏi...hjhj...các bác có contact thì thêm cái ava mặt vào đấy thì tốt quá....:D

johnny.angel
15-11-2011, 16:49
Cho em gia nhập hội với nhé!:)
Em- Con gái Xứ đoài chính hiệu, hội mình có ai ở Sơn Tây ko nhỉ?
Mạn phép xưng bạn( do chưa có thông tin)...gửi cho mình thông tin của bạn qua mail nhé...Hội sẽ xôm hơn vì có thành viên nữ...hjhjhj...welcome

johnny.angel
15-11-2011, 16:51
Thèm ......nhưng mờ em đã quen với giày dép 9cm, ra khỏi cửa 1 bước là leo lên xe máy vặn ga, du lịch quen ở khách sạn rồi.....
Cái này hay...=))

nga284
15-11-2011, 17:04
=))
Để các bác chê cười rồi:))
Vừa gửi mail vào cái hòm thư [email protected] không biết đó có phải là hòm thư của bạn ko?:D
Nói cả nhà đừng ném đá chứ hồi hè đi nghỉ mát với công ty, sếp em bảo:
- Đi trình diễn thời trang à=))
Hồi tháng 8 đi Sapa 3 ngày với mấy đứa bạn thì mình em mang áo rét đủ cho cả 3 đứa kia mượn. Khổ! sợ rét mà:D
Con bạn em nó bảo thế này mà đi phượt thì thuê xe máy chở quần áo chạy theo à.
Thú thực, thích đi du lịch, cũng đi kha khá nhưng chưa bao giờ đi theo đúng nghĩa phượt cả.
Mong anh chị em khai minh, khai sáng:)

canmotnguoihieu
15-11-2011, 21:58
Tập bằng cách nào chứ? chả nhẽ cất xe máy ở nhà hàng ngày đi bộ đi làm.
Nói mà đã ngại rôiiiiiiii
Chắc chỉ ngồi tàu + ô tô lên được Sapa leo Hàm rồng và ăn lẩu cá hồi, bò cuốn lá cải thôi:D
Tập thì thiếu gì cách chứ, nếu ngại vậy thì chỉ còn cách thuê máy bay đưa lên đỉnh thoai hoặc là đợi người ta làm xong cáp treo thì đi nhé :))

ha rika
15-11-2011, 22:35
Há há...Em đang đi tập thể dục sáng nhưng đi 1 mình sắp ko trụ đc vì buồn quá...Nhà em ở chỗ khu tập thể tỉnh đội Xa La...Chị ở chỗ nào??? Nếu đi đc ll em nhé...Y! : [email protected]

Viết hoa đầu câu

kids
17-11-2011, 10:21
k đổi ngày được ah..hôm đấy đúng vào ngày cưới thằng bạn em..hixhix..:(

kids
17-11-2011, 10:24
=))
Để các bác chê cười rồi:))
Vừa gửi mail vào cái hòm thư [email protected] không biết đó có phải là hòm thư của bạn ko?:D
Nói cả nhà đừng ném đá chứ hồi hè đi nghỉ mát với công ty, sếp em bảo:
- Đi trình diễn thời trang à=))
Hồi tháng 8 đi Sapa 3 ngày với mấy đứa bạn thì mình em mang áo rét đủ cho cả 3 đứa kia mượn. Khổ! sợ rét mà:D
Con bạn em nó bảo thế này mà đi phượt thì thuê xe máy chở quần áo chạy theo à.
Thú thực, thích đi du lịch, cũng đi kha khá nhưng chưa bao giờ đi theo đúng nghĩa phượt cả.
Mong anh chị em khai minh, khai sáng:)
bác này ở sơn tây ah..^^

MUHSK
17-11-2011, 11:52
Những hội viên sau check mail xem có nhận được bản danh sách hội viên không, nếu không nhận được thì gửi lại địa chỉ mail cho Johnny nhé: [email protected]

1, amateur8x
email: [email protected]
2, canmotnguoihieu
3, xuxu87

Thân!
MUHSK

nga284
17-11-2011, 12:29
@harika:
Chị ở tận Quận Thanh Xuân cơ, sáng 8h làm 7h30 mới dậy mà em, thể dục gì. Chỉ cuối tuần thỉnh thoảng chị đi bơi thôi:D
@kid: Uh! tớ chính hiệu:
Con gái Sơn Tây
Yếm thủng tày dần
Răng đen hạt nhãn, chân đi cù nèo=))=))=))
@muhsk: Em nhận được mail danh sách hội viên của anh rồi nhé. Cám ơn anh!:)

MUHSK
17-11-2011, 13:10
Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày 04/12/2011

5h30 xuất phát tại Bưu điện Hà Đông-->QL 21B --> Làng chuông = 18km
8h30 từ Chuông --> Đường Độc Giã -> Tỉnh Lộ 427--> TL 71--> QL 1 --> Thêu Quất Động = 20Km
10h30 Quất động --> chùa Đậu = 5km
Ăn trưa nghỉ ngơi tại đây luôn

2h Chùa Đậu -> QL1--> dg Ngọc Hồi --> Phan trọng Tuệ--> TL70-> dg Tả Thanh Oai--> Mậu Lương --> Cự Dà = 22km
4h30 Cự Đà --> Bưu Điện Hà Đông = 10 km

Tổng = 75km

A, F Hà Đông
B, Chuông
C, QUất Động
D, Chùa Đậu
E, Cự Đà

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/10112011134330531.png

Copy lại lich trình

Các thành viên vào đặt gạch nhanh nhanh

Danh sách tính đến thời điểm này.
1, MUHSK
2, Funny_Kid
3, hakuna1609 - ôm
4, Johnny
5,6 anhhungxadieu + bạn
7.......

canmotnguoihieu
17-11-2011, 13:18
Những hội viên sau check mail xem có nhận được bản danh sách hội viên không, nếu không nhận được thì gửi lại địa chỉ mail cho Johnny nhé: [email protected]

1, amateur8x
2, canmotnguoihieu
3, xuxu87

Thân!
MUHSK

Bác MUHSK ơi, địa chỉ mail của em là [email protected] mà...

MUHSK
17-11-2011, 13:40
Hi: canmotnguoihieu

Ok Johnny sẽ gửi lại danh sách cho em nhé, em ko đặt gạch chuyến này à.

amateur8x
17-11-2011, 13:46

1, amateur8x
2, canmotnguoihieu
3, xuxu87

Thân!
MUHSK
Mail của em là: [email protected] ah.
Thanks

johnny.angel
17-11-2011, 14:02
Đề nghị ACE ai chưa có danh sách thành viên thì alo gửi địa chỉ mail...e sẽ gửi ngay 1 bản cho nhá....

UMOVE
17-11-2011, 14:24
Em muốn đăng kí một xuất thành viên ạ, e quê Cam Canh
Tên : Lê anh Chiến
Email: [email protected]
Chúc các bác vui khỏe!

MUHSK
17-11-2011, 14:37
Chúc các bác vui khỏe!

Đã nhận được mail của bạn, bạn gửi thêm sdt nhé
Chào mừng bạn đến với hội.
Thanks!

UMOVE
17-11-2011, 14:56
Quê em Cam Canh chính gốc. Ngày xưa là Hà Sơn Bình, một thời gian sau tách ra thuộc Hà Nội, sau đó lại chuyển về Hà Tây.
Bác nói đúng rồi đấy, nhà em thôn An Trai, Xã Vân Canh, Hoài Đức

ha rika
17-11-2011, 18:58
Cho em đăng ký đi với nhé.

johnny.angel
18-11-2011, 09:09
Các bác....đề xuất nhỏ này...các bác add hết nick Yh của nhau đi, cho vào 1 group phuot.com (Hà tây Phượt hội nhé) để khi cần pm 1 phát ăn ngay.

Tối nay: thứ 6 ngày 18/11/2011 or CN ngày 20/11 (ngày này hơi bị đông--->>> khó dễ)...ACE nào rảnh cafe or trà đá đi....ACE cho ý kiến ngay nhé....

johnny.angel
18-11-2011, 09:14
Chúc các bác vui khỏe!
BÁc Umove chuyên kinh doanh đồ nè....ACE ai có nhu cầu pm bác ý bán ngay,,, được giảm giá không bác...hế....

P/s: Gửi cho em 1 bản thông tin cá nhân: sinh nhật, tên, tuổi, quê quán, tạm trú, Điện thoại, nghề nghiệp