PDA

View Full Version : Hà Tây Phượt Hội

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

langtusau0985
05-03-2012, 09:28
Cả nhà xem được ảnh chưa ạ chắc hôm qua mạng nhà em cùi qua nên không xem đuuwọc đấy ạ

langtusau0985
05-03-2012, 09:34
Cả nhà đang đẹp có 1 bác show hàng nè nhìn đáng yêu thế
https://farm3.anhso.net/upload/20120304/19/o/anhso-192357_IMG_6546.jpg

MUHSK
05-03-2012, 09:52
Hình toàn đoàn, ko thiếu một ai cả. Ai ko có mặt thì giơ tay để mình chèn thêm vào nhóa

Thiếu mình nha.

MUHSK
05-03-2012, 10:23
Cả nhà đang đẹp có 1 bác show hàng nè nhìn đáng yêu thế
https://farm3.anhso.net/upload/20120304/19/o/anhso-192357_IMG_6546.jpg

Giới thiệu tên của các thành viên để cả nhà nhận nhau: ( từ trái --> phải)

Hàng đứng: Funny_Kid, TheGunners,Tâm ( Bạn của Kiếm), bác worlwhite, tdhai, langtusau, nhoceddy, bogia68, sputnhic
Hàng ngồi: tqnam, Hakuna, Vô Tình Kiếm, chAnchAn, MUHSK

Small Leaf
05-03-2012, 10:39
Ôi nhà ta đã có cờ rồi cơ à! Chóe thế! Em lỡ vụ này chắc hôm nào đành lọ mọ leo một mình vậy! :(

johnny.angel
05-03-2012, 11:37
Bác Độ up ảnh vãi chưởng. Để nguyên không resize ah? đợi mất cả tiếng đồng hồ không xem được. (chém thêm)...Chúc mừng cả nhà, em rất khoái cái cờ, nhìn rất tự tin...keke

quyennt
05-03-2012, 13:05
Cả nhà xem được ảnh chưa ạ chắc hôm qua mạng nhà em cùi qua nên không xem đuuwọc đấy ạ

Up lên trang khác đi em Sầu,như imageshack, photobucket, google. Chứ em dùng anhso thì lâu lắm.

sputnhic
05-03-2012, 13:13
Báo cáo cả nhà em đã có mặt! Về hơi mệt và lạnh vì ướt hết nhưng vui, chúc cả nhà mình 1 ngày làm việc đầu tuần hiệu quả nhé! Để tuần sau lại off. Bái bai

sputnhic
05-03-2012, 13:38
Em xin phép được up thêm vài pô nữa cho có anh có em. Do chưa có điều điều kiện mua máy ngon nên mong các ACE chém nhưng đừng chặt em nhé!
https://nj6.upanh.com/b5.s24.d1/f5928cbbaac9732416703dc54de62015_41657086.dsc00965 .jpg
Ảnh nhà mình lúc chuẩn bị leo núi.
https://nj7.upanh.com/b3.s24.d3/4fe155742576cdbe4f0cf8fcf9c3323e_41657907.dsc00991 .jpg
Chân đỉnh Bác.
https://nj8.upanh.com/b3.s25.d2/f3880facb669589afef1a63b85be3989_41658098.dsc00999 .jpg
Trên Đền.
https://nj8.upanh.com/b4.s25.d2/08709f2eb44442e08c74ef03be526e82_41658248.dsc01030 .jpg
Hoa đào nhé!
https://nj6.upanh.com/b4.s3.d1/060b25c73613b184e755bcf1a87f9eb1_41658446.dsc01000 .jpg
Chụp riêng 1 pô với bác Worldwhite.

Mỗi ngày 5 pô các bác nhé, hôm nay đủ rồi! chào các ACE" Hà Tây phượt hội".

Kô hếu.

tqnam
05-03-2012, 17:35
bác hội trướng
ở đường nink danh sách hội bác làm thêm. 1 cột để mọi người đăng hình đại diện nhe
em mới vào, nhìn vào tên và nich phượt em cũng chưa nhớ hết mọi người

lee_jee_ooh
05-03-2012, 17:44
Ui nhìn các bác đi chơi vui quá, mà sao ko thấy hội trưởng đâu, hội trưởng bỏ bom cả đoàn à ???
@Anh Thu : Có minsk ngon chạy rồi anh ơi, hôm nào mấy anh em Tề Lỗ chuyến nhỉ ???
@chị Quyên nt : hôm nào đi trekk Hàm Lợn hay 3 đảo chị cho em biết nha, em đang rất máu, trừ CN tuần này :D

TheGunners
05-03-2012, 18:24
Loa Loa Loa Loa. Tình hình là sau chuyến đi Ba Vì, anh MUHSK có đề xuất là từ nay nhà mình không nói câu "vãi Luyện", "vãi chưởng", "vãi lúa", "vãi lều" ... nữa mà đổi thành "vãi Độ", sau đây là lý do:

https://i1147.photobucket.com/albums/o559/TheGunners10/IMG_0857.jpg

PS: Ước gì mình được như anh ấy

Midnight
05-03-2012, 20:51
Mọi người nên Resize ảnh lại và up lên 1 trang trung gian nào đó. Khi up ảnh cop link ảnh là xong.
Thông thường E hay sử dụng Picasa chỉnh sửa và tín nhiệm photobucket.com để up trung gian.
@Giang & Quyên: Có cái vụ trek Hàm Lợn à ??? Đi hú Tớ với.
Vụ Tà Chí Nhù E có vài lời thế này: Không quan trọng thể lực (Dĩ nhiên những bệnh hô hấp, tim mạch...etc etc thì chắc chắn nên ở nhà) chỉ cần người tham gia có quyết tâm lên đỉnh :D. Chúng ta đang là tập thể lẽ nào lại để ACE nào đó vì đam mê mà ko lên được đỉnh nhề :)). Tuy nhiên khi mỗi cá nhân đky cũng nên xác định thể lực và tâm lý trước cho chuyện đi.
Bác Thu cứ chốt được nhân sự thì có kinh nghiệm của Quyền với E là oki thôi.
E có bức ảnh ko các Cụ lại bẩu gió máy ạ:

https://i255.photobucket.com/albums/hh137/tvh01dkt/Phu%20song%20sung/PSS.jpg

Photo by rangia2602.

Bạn nữ trong ảnh lần đầu tiên đi bụi và trong quá trình leo không mang vác cái gì. Balo sau của E là 17,5kg balo trước là của bạn Nữ 4kg.
Và tất cả chúng E đều lên tới đỉnh :)).
@Quyền: Bãi đất trống đầu tiên AE lại phải quay về đó :D.

ooohmygod
05-03-2012, 21:04
E tìm đc cái áo này có thể in đc logo 3 màu của nhà mình lên,nhưng giá hơi chat 80k cả áo lẫn in ạ.các bác đèn giời soi xét rồi cho ý kiến ợ!
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=78601&d=1330955750

johnny.angel
06-03-2012, 08:43
Mọi người nên Resize ảnh lại và up lên 1 trang trung gian nào đó. Khi up ảnh cop link ảnh là xong.
Thông thường E hay sử dụng Picasa chỉnh sửa và tín nhiệm photobucket.com để up trung gian.
@Giang & Quyên: Có cái vụ trek Hàm Lợn à ??? Đi hú Tớ với.
Vụ Tà Chí Nhù E có vài lời thế này: Không quan trọng thể lực (Dĩ nhiên những bệnh hô hấp, tim mạch...etc etc thì chắc chắn nên ở nhà) chỉ cần người tham gia có quyết tâm lên đỉnh :D. Chúng ta đang là tập thể lẽ nào lại để ACE nào đó vì đam mê mà ko lên được đỉnh nhề :)). Tuy nhiên khi mỗi cá nhân đky cũng nên xác định thể lực và tâm lý trước cho chuyện đi.
Bác Thu cứ chốt được nhân sự thì có kinh nghiệm của Quyền với E là oki thôi.
E có bức ảnh ko các Cụ lại bẩu gió máy ạ:

https://i255.photobucket.com/albums/hh137/tvh01dkt/Phu%20song%20sung/PSS.jpg

Photo by rangia2602.

Bạn nữ trong ảnh lần đầu tiên đi bụi và trong quá trình leo không mang vác cái gì. Balo sau của E là 17,5kg balo trước là của bạn Nữ 4kg.
Và tất cả chúng E đều lên tới đỉnh :)).
@Quyền: Bãi đất trống đầu tiên AE lại phải quay về đó :D.

Cái bạn nữ ý nhìn xinh xắn nhờ, mỗi tội có vẻ lớn tuổi so với mềnh....=))
Thế túm nại là anh leo lại với cả nhà không?

sputnhic
06-03-2012, 10:53
Thế thì đệ phải luyện "chưởng" luôn mới được. Hèm mỗi chỗ là hành lý và kinh nghiệm còn non quá, vụ Tà Chí Nhù này xem ra là một cơ hội tốt để đệ học hỏi các "sư huynh, sư tỷ".

:D:D:D Mỗi năm có ít nhất 1 trăm con đường mà mình chưa đi qua:D:D:D

quyennt
06-03-2012, 12:13
Cái bạn nữ ý nhìn xinh xắn nhờ, mỗi tội có vẻ lớn tuổi so với mềnh....=))
Thế túm nại là anh leo lại với cả nhà không?
Johnny làm guide, bác Mid làm porter cho hội mình, còn gì bằng^^.

Không rõ đi Tà Chì Nhù nhà mình có những ai? Trên face thấy có 4 người chắc chắn đi.

@lee, Midnight: Mình rủ rê nhà mình trek, chứ đã có lịch trình gì đâu. Tập luyện 2 tuần trước khi đi TCN cho mềm chân.

Nhà mình trek Hàm Lợn hay Tam Đảo đi(Tuần sau với tuần sau nữa).
Nếu không có ai đi thì mình đành trek Yên Tử 1 mình vậy.

lee_jee_ooh
06-03-2012, 13:13
Johnny làm guide, bác Mid làm porter cho hội mình, còn gì bằng^^.

Không rõ đi Tà Chì Nhù nhà mình có những ai? Trên face thấy có 4 người chắc chắn đi.

@lee, Midnight: Mình rủ rê nhà mình trek, chứ đã có lịch trình gì đâu. Tập luyện 2 tuần trước khi đi TCN cho mềm chân.

Nhà mình trek Hàm Lợn hay Tam Đảo đi(Tuần sau với tuần sau nữa).
Nếu không có ai đi thì mình đành trek Yên Tử 1 mình vậy.

Tuần sau trekk Yên Tử là tây Yên Tử hay Yên Tử vậy chị ? Tây Yên Tử thì ới em với nhé vì tuần rồi mưa nên em đi hụt, còn nếu trekk hàm lợn or 3 đảo thì cũng ok, tuần này em rảnh mỗi t7, CN lại bận nên đi đâu phải sang tuần sau...

quyennt
06-03-2012, 13:49
Tuần sau trekk Yên Tử là tây Yên Tử hay Yên Tử vậy chị ? Tây Yên Tử thì ới em với nhé vì tuần rồi mưa nên em đi hụt, còn nếu trekk hàm lợn or 3 đảo thì cũng ok, tuần này em rảnh mỗi t7, CN lại bận nên đi đâu phải sang tuần sau...
Trek Yên Tử em.Tây YT chắc phải đi nhiều người chứ. Với lại chị cũng ko biết Tây YT đi như nào.

hakuna1609
06-03-2012, 15:04
Nghe có vẻ sắp có chuyến đi vào 17, 18. Em theo với!

Funny_Kid
06-03-2012, 15:34
Nghe có vẻ sắp có chuyến đi vào 17, 18. Em theo với!

Lạ nhỉ, đâu cũng đi thế này

quyennt
06-03-2012, 17:13
Vậy sẽ trek Hàm Lợn 17,18/3 nhé hakuna, Midnight,lee.

Vô Tình Kiếm
06-03-2012, 17:34

Tớ cũng đi với, đi khoảng mấy giờ ngày 18 về nhỉ. Dưới 9h tối thì mình mới thu xếp dc .

Midnight
06-03-2012, 18:21

E lên kế hoạch đi nhé, Up lên đây xem nhân sự ra sao. A ko chắc ngày đó đi được nhưng cứ cố thu xếp. Ổn là vác xe chạy theo luôn :).

tqnam
06-03-2012, 20:15
chao ca nha em xin chac 1 chan di tà trì hù , em dang đếm từng ngay đay náy, hôm vừa dồi đi ba vì chưa đủ độ phê, vậy yên tử chop em đú với , cac bác nên kế hoạch cu thể nhá, máu nó ngấn vào người dồi

tqnam
06-03-2012, 20:20
hàm lợn cũng ok , nhưng em chưa biet chỗ đó, ko sao em hỏi bác google vậy

lee_jee_ooh
06-03-2012, 23:32
Miss Quyên cứ lên cái lịch cho xôm, em thì chắc là 1 chân bê tông rồi, chỉ sợ có việc gì quá quan trọng xảy ra đột xuất thì mới ko đi được, nhưng check lịch tuần tới chưa thấy có rì heheee

nikio
07-03-2012, 01:11
Miss Quyên cứ lên cái lịch cho xôm, em thì chắc là 1 chân bê tông rồi, chỉ sợ có việc gì quá quan trọng xảy ra đột xuất thì mới ko đi được, nhưng check lịch tuần tới chưa thấy có rì heheee

Em cũng bị hụt vụ treck Hàm Lợn 1 lần rùi nên chưa bit' cái Hàm Lợn trông nó dzư thế nào...Chị Q lên lịch cho em đặt gạch nhá !!

MUHSK
07-03-2012, 01:27
@: Quyên

Em lên lịch đi Hàm Lợn để nhà mình đăng ký nhé, rất nhiều bạn đang muốn luyện " chưởng" để cho chuyến Tà Chì Nhù đấy.

Thanks em!@!!!

nhoceddy
07-03-2012, 08:27
chao ca nha em xin chac 1 chan di tà trì hù , em dang đếm từng ngay đay náy, hôm vừa dồi đi ba vì chưa đủ độ phê, vậy yên tử chop em đú với , cac bác nên kế hoạch cu thể nhá, máu nó ngấn vào người dồi

hàm lợn cũng ok , nhưng em chưa biet chỗ đó, ko sao em hỏi bác google vậy

Bác tqnam ới ời ơi... Bác viết tiếng Việt có dấu đầy đủ và viết hoa đầu dòng nhớ! Chưa kể bác viết còn sai chính tả nữa đấy ợ??? ai lại vừa "dồi" nhở???

@: Quyên

Em lên lịch đi Hàm Lợn để nhà mình đăng ký nhé, rất nhiều bạn đang muốn luyện " chưởng" để cho chuyến Tà Chì Nhù đấy.

Thanks em!@!!!

Nếu treck Hàm Lợn, Tam Đảo hoặc Yên Tử 2 ngày (17, 18) thì e lại ko theo được cả nhà rồi vì vướng cái đám cưới đứa bạn thân. Còn nếu đi một ngày 18 thì cho e theo với nh. Em cảm ơn!

tqnam
07-03-2012, 09:36
xl cả nhà trình độ học vấn và tin học của em kém cỏi, em sẽ cố găng viết có dấu, còn lỗi chính tả thì em ko dám hứa nhưng thấy các bác í ới có vụ lại muốn đi, bục quennt quá cơ đang vội việc , làm ngứa ngáy hết cả chân tay

johnny.angel
07-03-2012, 10:36
Kinh Nhờ, máu me dã man đấy...Có bác nào trekking Hà Nội thì ới em...=))

quyennt
07-03-2012, 11:56
Mình đã tham khảo lịch trình của các đoàn đi trước thì chuyến đi hết khoảng 1.5 ngày, đi cũng không khó lắm.
Đây là lịch trình nhà mình nhé:
17/3:
-10h: bắt đầu đi từ HN- Sóc Sơn
-12h: đến điểm tập kết, ăn uống nghỉ ngơi đến 1h
-1h: bắt đầu leo.
-17: tới điểm hạ trại tại đỉnh Hàm Lợn.

18/3:
-8h: xuống núi
-12h xuống đến điểm tập kết. Nhậu chứ nhỉ ^^?
-Chiều về HN.

Tổng chi phí tầm 3-400/người.

ooohmygod
07-03-2012, 12:38
Kinh Nhờ, máu me dã man đấy...Có bác nào trekking Hà Nội thì ới em...=))

Có e đây bác.:gun

MUHSK
07-03-2012, 13:08
Nhân ngày quốc tế phụ nữ 8/3
Chúc các bạn nữ nhà ta SỨC KHỎE - XINH ĐẸP - HẠNH PHÚC

Chúc mừng... chúc mừng..

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/7320121258245.jpg (http://anhso.net/firetrap/photo/5394931/13572261243523536/)

Chúc mừng....

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/732012125821105.jpg (http://anhso.net/firetrap/photo/5394930/one-hundred-100-dollar-bill/)

Cho mình (DTG) xin gửi ké Hoa chúc mừng chị em HT.:D
https://i1137.photobucket.com/albums/n509/dantocgoc/Nhung-mau-cam-hoa-dep3.jpg

Vô Tình Kiếm
07-03-2012, 13:50
Mình đã tham khảo lịch trình của các đoàn đi trước thì chuyến đi hết khoảng 1.5 ngày, đi cũng không khó lắm.
17/3:

18/3:
-Chiều về HN.

Đi thôi, mình đk 1 cục bê tông nhá . Cung này có vẻ hay hơn leo núi Ba Vì đó

Midnight
07-03-2012, 14:03
17/3:

18/3:
-Chiều về HN.

A cũng mới tham khảo bạn A đường đi: HN - Cầu Thăng Long - Ngã tư Nội Bài- Phù Lỗ rẽ đi Vĩnh Phúc - Việt Phủ Thành Chương - hỏi Hồ Hàm Lợn - Gửi xe nhà dân, nhờ chỉ đường và leo.
Đã thế thì đi hẳn 2 ngày đi E, Đồ đạc chuẩn bị nữa. Sẽ cố tham gia vụ này :D.

quyennt
07-03-2012, 14:31
A cũng mới tham khảo bạn A đường đi: HN - Cầu Thăng Long - Ngã tư Nội Bài- Phù Lỗ rẽ đi Vĩnh Phúc - Việt Phủ Thành Chương - hỏi Hồ Hàm Lợn - Gửi xe nhà dân, nhờ chỉ đường và leo.
Đã thế thì đi hẳn 2 ngày đi E, Đồ đạc chuẩn bị nữa. Sẽ cố tham gia vụ này :D.

Hết chỗ để đi rồi anh.
Lều bạt chuẩn bị trước ngày 17. Sáng ngày 17 chuẩn bị đồ ăn các thứ, tầm 10h đi là vừa.
Còn nguyên buổi chiều ngày 18 đó có thể thăm thú xung quanh Sóc Sơn.

ooohmygod
07-03-2012, 15:06
(c)Bên đó có lẩu rắn,lẩu chó,với xôi chim ngon tuyệt.

TheGunners
08-03-2012, 08:45
Hôm nay mùng 8 tháng 3
Chị e phụ nữ đi ra đi vào
Trên tay cầm củ Su hào
Miệng thì lẩm nhẩm nên sào hay kho

Hey đùa chút thôi, nhân dịp 8/3 chúc chị e nhà HTPH một ngày rực rỡ như hoa đi đâu cũng gặp toàn là niềm vui.

sputnhic
08-03-2012, 09:05
Mồng 8/3 chúc chị em phụ nữ "phượt" luôn mạnh khỏe, tươi trẻ, vui vẻ nha

tqnam
08-03-2012, 09:36
Nhân dịp kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8 -3 : Thật là tuyệt vời khi thế giới đã tôn vinh người phụ nữ , và cái ngày 8 tháng 3 thật sự là một ngày rất quan trọng trong cuộc đời mỗi chúng ta.Thật không thể hiểu nỗi thế giới sẽ ra sao nếu thiếu vắng bóng hình dáng của những người phụ nữ, nếu thiếu họ, chúng ta chỉ như những cành cây khô mộc mà ko có hoa, lá. Chúng ta sẽ như những toà nhà cao, nhưng chỉ toàn gạch vữa không có chút sơn tô điểm, chúng ta giống như một vũ trụ không sắc màu vậy! Vâng vì thế nhân ngày mùng 8 tháng 3 xin gửi lời chúc tới tất cả nhưng người con gái dịu dàng trong HTPH của mình lời chúc sức khoẻ, may mắn, thành đạt, hạnh phúc, xinh đẹp và luôn tô điểm cho cuộc sống nhiều sắc màu. Ban ngày sẽ là những ngàn hoa đua sắc thắm, toả ra nhưng thương vị ngọt ngào, ban đêm khi vũ trụ là một màu đen thì các bạn sẽ là những vì sao lấp lánh, những ánh trăng huyền diệu làm cho thế giới trở nên đẹp và sức sống biết dường nào? Mình chúc như vậy có lý do bởi vì nếu ko có phụ nữ, chúng ta sẽ ko bao giờ có được những bàn tay dịu dàng chăm sóc, những tình cảm ngọt ngào

MUHSK
08-03-2012, 10:53
Các bạn nam HTPH tổ chức sáng tác thơ con ếch tặng các bạn nữ:

Mùng 8/3
Chúc các bạn nữ nhà ta
Nhận được nhiều hoa
Nhận được nhiều quà
Được đi chơi xa
Bồ không kêu ca
Tiêu toàn đô la
...........
.............Các bạn nam tiếp hộ mình nhé

nhoceddy
08-03-2012, 12:47
Vào nhận quà của các bác mà mỏi hết cả tay ah, nhất là khoản đô la của bác Muhsk. Hix tiêu gì cho hết đây nhở??? Cảm ơn các xế nhà mình nhiều lắm! Chúc cả nhà luôn khỏe để phượt khỏe. Vụ Hàm Lợn e lại lỡ rùi! Cả nhà đi vui vẻ và an toàn nh!

MUHSK
08-03-2012, 16:11
VUI- VUI -VUI

Lời Kêu Gọi Anh Em Ngày 8-3

Hỡi anh em!

Lại một lần nữa, cái ngày đáng sợ ấy sắp tới. Không thể thoát được nó, không thể hoãn được nó, càng không thể chạy trốn nó. Vậy chúng ta hãy đứng sát vào nhau, hãy nắm chặt tay và đối diện với nó một cách anh hùng.

Thưa anh em!

Có bất công không? Khi trong suốt cuộc đời vất vả, nặng nhọc đầy gian lao chúng ta không có một ngày dành cho mình. Ðã từ lâu, cái thế giới mỏng manh này có ngày chống thuốc lá, ngày phòng si-đa, thậm chí có cả ngày cúm gà mà vẫn làm ngơ, không dành cho đàn ông một hôm nào cả.

Vì sao thế? Và đã từ lâu, thế giới bị phụ nữ thao túng mất rồi. Từ trong nhà ra đường phố, từ công ty tới bệnh viện, phụ nữ đã tràn ngập, đã cai quản, đã ra lệnh. Chúng ta mặc gì, chúng ta ăn gì, chúng ta đi đâu, quan hệ với ai, kiếm ra tiền và cất ở chỗ nào đều bị phụ nữ kiểm soát, bắt bớ, theo dõi và tra khảo. Vậy phụ nữ là ai?

Về bản chất, phụ nữ cũng là con người như chúng ta. Nghĩa là cũng thích ăn, thích uống, thích vui chơi và tụ tập đàn đúm (khoản sau cùng này thì hơn hẳn). Ta thuốc lá, chị em có thuốc lá. Ta rượu, chị em có rượu. Ta cờ bạc, chị em cũng bạc cờ, ta... vân vân, chị em cũng... vân vân và vân vân.

Sở dĩ "chúng" hơn ta, làm khổ ta, hại được ta và "chúng" có những vũ khí tối tân mà chả bao giờ ta có: đấy là nước da trắng, đấy là làn môi cong, đấy là mắt bồ câu, đấy là mũi dọc dừa, là giọng nói dịu dàng và tiếng cười khanh khách như chim.

Mang những dụng cụ giết người hàng loạt như thế, xông vào đám đàn ông ngơ ngác, tội nghiệp, thiếu đoàn kết, phụ nữ đã xây dựng nên một chế độ hà khắc, một hoàn cảnh sống thật tội nghiệp: Bao nhiêu đàn ông bị giam cầm trong các gia đình, bị ăn, ngủ, xem ti vi và cả tắm nữa theo điều lệnh. Bao nhiêu trai trẻ bị áp tải đi chơi, bị ép phải mua quà, bị dồn vào thế phải tặng hoa, tặng bánh sinh nhật hoặc phải chờ đợi đến mềm nhũn dưới trời mưa như rất nhiều bộ phim tình cảm đã tố cáo. Bằng các thủ đoạn quỷ quyệt như nhảy múa tung tăng, chớp chớp mắt (có gắn lông mi) và kêu thét lên mỗi khi thấy chuột, phụ nữ làm đội ngũ đàn ông tan tác, mất hết lý trí, không còn chút sáng suốt, quên mình, quên cả tiền bạc của mình.

Bằng những mảnh vải mỏng, nhẹ, gọi là áo, bằng những miếng cắt xéo, quấn bí hiểm gọi là váy, bằng những sợi dây sặc sỡ như con giun gọi là ruy-băng, phụ nữ làm chúng ta phải đầu hàng, phải sung sướng khi bị bắt làm tù binh, thà chết (và đã chết) chứ không vượt ngục. Hậu quả chính sách hà khắc của nền cai trị chuyên chế đó là trong khi chúng ta còng lưng bên máy tính, đổ mồ hôi trong nhà xưởng thì phụ nữ ngồi chễm chệ trong tiệm gội đầu, vểnh tay làm móng hoặc ngồi gật gù quanh gánh bún riêu. Trong khi chúng ta kiệt sức vì hội thảo, vì nghe lời la mắng của sếp thì phụ nữ hào hứng lắc vòng, nằm dài trong phòng hơi nước để giảm cân. Trong khi chúng ta mất ngủ vì giá xăng dầu, giá xi măng, phụ nữ cứ vác về mà chả quan tâm tới giá tiền kem dưỡng da, kem tan mỡ và kem trị mụn.

Hỡi anh em!

Tưởng như vậy đã tột cùng, phụ nữ vẫn không dừng lại. Chả tham khảo ý kiến, chả cần tìm hiểu sức khỏe và tiền bạc của đàn ông, phụ nữ tung ra ngày 8/3 như một ngày tổng phản công cuối cùng, nhằm quét sạch những ước mong chống đối.

Trong cái ngày dài hơn thế kỷ ấy, hàng triệu thân xác gầy gò, lóng cóng tội nghiệp của anh em chúng ta sẽ phải chúi đầu vào chậu rửa chén, rụt cổ trong giỏ thức ăn mua từ chợ, lê bước trong phòng với chổi lau nhà. Trong cái ngày kinh khiếp đó, anh em sẽ giặt tã đến mười hai giờ, bổ củi đến ba giờ, rửa tủ lạnh, khua mạng nhện, đổ rác đến đêm, những lúc giải lao thì khâu quần áo.

Anh em có sống sót qua một ngày như thế không? Tôi tin là không. Nhưng nổi loạn à? Ðường lối đấu tranh của chúng ta đã định hướng từ lâu là không manh động. Chạy trốn à? Chưa từng có ai chạy thoát, mà thoát là thoát đi đâu?

Vậy anh em hãy chứng tỏ sức mạnh của mình bằng cách làm thật tốt những gì phải làm, khiến phụ nữ kinh ngạc, hoảng sợ choáng váng: Nếu rửa bát, anh em hãy rửa sạch đến mức ba tuần sau vẫn không cần rửa lại. Nếu lau nhà, anh em hãy lau bóng tới mức con ruồi đậu xuống không bay nữa vì mải soi gương. Nếu đi chợ, anh em hãy mặc cả ráo riết, trả giá gắt gao, mua rẻ tới độ sau ngày này, các hàng bán cá, bán gà đều phá sản.

Tóm lại, hãy dùng gậy bà đập lưng bà. Hãy biến ngày 8/3 là ngày của chúng ta, khi đàn ông cười nói râm ran, í ới gọi nhau trong siêu thị và túm tụm ăn quà ngoài vỉa hè. Hãy làm cho phụ nữ tiếc đứt ruột và không có cơ hội nào trong giây phút ấy được sờ vào dụng cụ gia đình, được tắm mình trong không khí bếp núc hội hè. Hãy khiến các cô gái khắp nơi hiểu rằng chỉ có ý chí, sức mạnh và khả năng sáng tạo của đàn ông mới biến được một ngày thành một đời. Nếu có một lá cờ thêu chữ 8/3, tôi muốn anh em giật lấy nó, cầm nó xông lên và vẫy thật cao như ngọn đuốc rực lửa...

Anh em tiến lên. Chiến thắng hay là chết!

Hội liên hiệp Quốc tế về bình đẳng Nam giới
ngày 8.3

trongdong
08-03-2012, 20:22
Hayyyyyyyyy....! dưng mà khó !!!

ooohmygod
09-03-2012, 00:24
Khó đã có HTPH.he he

Vô Tình Kiếm
09-03-2012, 02:50
Hết ngày 8-3 rùi.Không thơ ca nữa nhóa. Bàn tiếp vụ leo Hàm Lợn nào. mình đã sắp xếp lịch nghỉ rùi đó. Cancel là ko dc đâu >.<

MUHSK
09-03-2012, 08:51
Chào cả nhà

Chủ nhật này 20h ngày 11/03 nhà mình off tại NEWSTAR - tại Mỹ Đình nhé.

Off để bàn vụ Hàm Lợn, Tà Chì Nhù và để đóng tiền áo, cờ nha.

@ Hakuna: Em lên danh sách các thành viên đăng ký áo và đã đóng tiền, chưa đóng nhé

Hi ALL
kinh phí cờ là: 2 cờ lớn x 250k = 500k, 15 cờ nhỏ x 50k = 750, tổng cờ là 1.250k,
+ Gần khu vực Chương Dương Độ + Ngã Tư Sở mọi người nộp cho Ms su hào (0988111420)
+ Đóng trong kỳ offline tới (Bác tuấn (0903408784) sẽ chủ sị - vào chủ nhật này)
+ Chuyển khoản: Nguyễn Việt Phương STK: 11720514335014 -Ngân hàng Techcombank Hoàng Quốc Việt (nhắn tin sau khi nộp 0983363202)

Thanks

hakuna1609
09-03-2012, 09:53
Danh sách thành viên đã đóng tiền hôm đi Ba Vì em đã ghi lại, nhưng vẫn để ở nhà.

Về kinh phí cờ, các lão làng đã nhất trí những bạn đóng tiền áo (129k) sẽ đóng thêm 41k nữa để bù vào tiền cờ. Vì những bạn đóng tiền áo là những thành viên nhất định sẽ tham gia lâu dài với hội. Còn sau này phát triển thêm thành viên, thêm áo nữa thì các thành viên mới sẽ vẫn đóng 170k (cả áo và cờ) kinh phí cờ thừa ra sẽ quy sang cafe trà đá các buổi ọp ẹp.

Em nhắc lại tiêu chí hoạt động của hội: Gặp nhau trên cơ sở cùng sở thích phượt, không ràng buộc gì ngoài tình cảm với hội nên hoàn toàn không có ràng buộc về quỹ. Gặp buổi nào, phượt buổi nào đóng góp buổi ấy, thừa - cố đập phá hết, thiếu - bù thêm!

vietngo12a8
09-03-2012, 11:59
Các bạn Hà Tây ơi cho mình tham gia với
Mình là Nguyễn Văn Việt
Cát Quế-Hoài Đức
Mail,yahoo,skype:[email protected]
Sdt:0982839325
ah mình giới thiệu với mọi người về diễn đàn Hà Tây mình nhé:
www.nguoihatay.net (http://nguoihatay.net)
Mọi người cùng vào xây dựng diễn đàn nguoihatay.net nhé
Lúc nào có vụ phượt nào thì thông báo nhé

tqnam
09-03-2012, 12:44
xl cả nhà toi 11-3 em ko đến dc, con vụ tà trì nhù, em xin chắc như đinh đóng cột 100 phần trãm là đi

dantocgoc
09-03-2012, 16:21
VUI- VUI -VUI

Lời Kêu Gọi Anh Em Ngày 8-3

Hội liên hiệp Quốc tế về bình đẳng Nam giới [/B]
ngày 8.3

Hội trưởng làm bài hịch kiểu này không biết còn..... Không nhể...?=))
Đồng kính bái phục.:))

quyennt
09-03-2012, 17:23
CN mình bận đám cưới không tham gia off được. Còn vụ HL bác nào làm trưởng đoàn đi.

ooohmygod
09-03-2012, 19:07
Vụ 11/3 e sẽ cố gắng chạy MỘC CHÂU về sớm với nhà mềnh để còn nhâm nhi mấy chén với các bác nữa chứ.hị hị hị
(bác nào yêu tiên tửu thanks e phát cho rôm hàng nào)hệ hệ

tqnam
09-03-2012, 22:45
chào cả nhà em xin đăng ký 2 xuất ôm đc ko ạ.

sputnhic
10-03-2012, 01:10
Thôi rồi, vụ off 11/3 này em thi robocon không về được rồi, vừa có thông báo của trường xong. Nhờ bác Muhsk lấy áo hội giùm em. Còn money thì em gửi sau nhé, hì. Chúc cả nhà mình vui vẻ!
MỖI NĂM CÓ HƠN 1 TRĂM CON ĐƯỜNG MÀ TA CHƯA ĐI QUA

Fm38
10-03-2012, 02:01
Giới thiệu tên của các thành viên để cả nhà nhận nhau: ( từ trái --> phải)
Hàng đứng: Funny_Kid, TheGunners,Tâm ( Bạn của Kiếm), bác worlwhite, tdhai, langtusau, nhoceddy, bogia68, sputnhic
Hàng ngồi: tqnam, Hakuna, Vô Tình Kiếm, chAnchAn, MUHSK

Miềng nhận thấy là cứ mỗi lần tổ chức được một chuyến đi, bao giờ ACE cũng biết thêm được các thành viên trong hội,
có điều kiện giao lưu, tiếp xúc với các bạn hơn.
Ai bận chuyến này thì bố trí chuyến sau, quay vòng vài chuyến có khi các thành viên quen nhau hết luôn ấy chứ!

Biết đâu sau vài chuyến trong mấy tháng tới, có khi mùa hè này phải tổ chức ĐẠI HỘI của HTPH cũng nên, nhân SN 1 tuổi nữa,
phỏng Hội trưởng và ACE?

johnny.angel
10-03-2012, 11:13
Xin lỗi chị em, mấy hôm bận quá em không vào chúc tụng được. Dù muộn nhưng cũng hi vọng chị em cũng đã có ngày 8- 3 vui vẻ!

@MUHSK: bác đi đầu trong bài hịch ấy đi hay đổi vị trí cho bác Funny cho chắc chắn.
@ Su hào: Hakuna: Chốt lại là đóng 170k/ người dù mới hay cũ đúng hem? CN off em sẽ nộp nhóe

loanmel
10-03-2012, 14:53
Chào mọi người...!Em là bạn anh tqnam em xin đăng kí 2 suất ôm đi TÀ CHÌ NHÙ được không ạ?Thanks mọi người.
Em : Nguyễn Thanh Loan
Y!M : [email protected]
SĐT: 0977653807
Mong chờ tin của hội Phượt Hà Tây.;)

tdhai
10-03-2012, 21:48
Tình hình tối mai e bận ăn cưới ko đi off được. Các bác thông cảm nha!
Tiền áo e đã đóng rùi hihi! Có j các bác cứ thông báo trong diễn đàn. E cập nhật thường xuyên. Xin hết!

Tanhtanh
10-03-2012, 22:21
Quả thật mấy tuần nay e quay cuồng với việc đi dự đám cưới, mai em về Thái Bình ăn cưới chắc sẽ đến off muộn.

Tanhtanh
10-03-2012, 22:26
Chào cả nhà

Chủ nhật này 20h ngày 11/03 nhà mình off tại NEWSTAR - tại Mỹ Đình nhé.

Off để bàn vụ Hàm Lợn, Tà Chì Nhù và để đóng tiền áo, cờ nha.

@ Hakuna: Em lên danh sách các thành viên đăng ký áo và đã đóng tiền, chưa đóng nhé

Hi ALL
kinh phí cờ là: 2 cờ lớn x 250k = 500k, 15 cờ nhỏ x 50k = 750, tổng cờ là 1.250k,
+ Gần khu vực Chương Dương Độ + Ngã Tư Sở mọi người nộp cho Ms su hào (0988111420)
+ Đóng trong kỳ offline tới (Bác tuấn (0903408784) sẽ chủ sị - vào chủ nhật này)
+ Chuyển khoản: Nguyễn Việt Phương STK: 11720514335014 -Ngân hàng Techcombank Hoàng Quốc Việt (nhắn tin sau khi nộp 0983363202)

Thanks
Em lại bỏ lỡ vụ treckking lần 2 với cả nhà rồi, oai` tháng 3 nhiều sự kiện vậy mà không tham gia được.

lee_jee_ooh
10-03-2012, 23:08
Mấy hôm nay nghe ngóng tin, vụ TCN đợt này khá nhiều đoàn đi, hy vọng ko tắc đường trên đó, bạn em có khoảng 4-5 người cũng muôn tham gia chuyến này(có thể nhập hội đi cùng cho vui, đông thì chia đoàn quản lý cho dễ) , vụ Hàm Lợn đến nay vẫn tiến triển đẹp, khả năng đi của em vẫn là 90% các bác nhé :D

sputnhic
11-03-2012, 21:34
Tối nay mọi người off rùi, tiếc quá em không đi được. Chúc cả nhà vui vẻ!

Vô Tình Kiếm
12-03-2012, 11:57
Các bác ọp ẹp gì thì thông báo tình hình cụ tỉ lên đây cho anh em ở nhà biết với đi chứ, ở nhà lót dép tổ ong ngồi hóng lâu quá mà chưa thấy thông tin gì. Nhất là vụ leo Hàm Lợn đó .

MUHSK
12-03-2012, 14:16
Thông báo

Các bạn nào đăng ký áo thì khẩn cấp đóng tiền nhé.

- Đăng ký 1 áo = 170 ngàn ( bao gồm 40 tiền cờ)
- Đăng ký 2 áo = 170 ngàn + 130 ngàn ( áo thứ 2 chỉ tính đúng giá )

+ Gần khu vực Chương Dương Độ + Ngã Tư Sở mọi người nộp cho Ms Hakuna1609 (0988111420)

+ Chuyển khoản:( Funny_Kid ) Nguyễn Việt Phương STK: 11720514335014 -Ngân hàng Techcombank Hoàng Quốc Việt (nhắn tin sau khi nộp 0983363202)

90% tuần sau chúng ta sẽ có áo để đi Hàm Lợn.

Cảm ơn cả nhà.

nga284
12-03-2012, 14:58
Thông báo cả nhà mình: Tình hình tài chính buổi off tối qua nhé!
- Thu : 510.000đ ( 17 người x 30.000/ 1 ng)
- Chi : 427.000đ ( Tiền cafe, nước uống)
Tồn quỹ: 83.000đ ( Tám mươi ba ngàn đồng chẵn./.) . Chuyển sang dư đầu kỳ cho lần off sau nhé:)
P/s: Hôm qua anh Tuấn công bố kế hoặch Hội mình sẽ đi bất cứ đâu chụp ảnh cưới cho chị em trong hội cưới trong năm nay làm em vừa vui và ngậm ngùi. Không biết còn 9 tháng nữa có phấn đấu được không.
Các chị em nhà mình, cố lên, cố lên!:LL:LL:LL
@Hakuna: Hôm qua vừa ôm chặt file vừa phóng nhanh làm chị, anh Hiếu, anh Hùng đi sau ngửi khói:D

hakuna1609
12-03-2012, 15:09
@Hakuna: Hôm qua vừa ôm chặt file vừa phóng nhanh làm chị, anh Hiếu, anh Hùng đi sau ngửi khói:D
Hihi, zai nhà em chỉ quen đi nhanh, đi chậm kêu buồn ngủ. Lần sau để em xế zai thì đi cùng mọi người được!

quyennt
12-03-2012, 15:10
90% tuần sau chúng ta sẽ có áo để đi Hàm Lợn.

Đi HL cuối tuần này chứ anh. Em nghĩ mình nên chốt danh sách đi vào t5 tuần này để t6 chuẩn bị.

nga284
12-03-2012, 15:25
Hihi, zai nhà em chỉ quen đi nhanh, đi chậm kêu buồn ngủ. Lần sau để em xế zai thì đi cùng mọi người được!
Cái file đấy trông hiền thế mà thâm thật. Phóng nhanh thì mới được ôm chặt chứ:))
Không cần đâu em, lần sau em cứ cho bọn chị ngửi khói tiếp cũng được:)

Tanhtanh
12-03-2012, 19:54
Vừa đọc được thông tin này, anh chị em nhà mình ai máu thì đăng kí tham gia này.
VTV3 sắp có chương trình mới, dân Phượt chắc mê lắm đây ^^

CUỘC ĐUA KỲ THÚ 2012

1. NHỮNG THÔNG TIN CƠ BẢN VỀ CHƯƠNG TRÌNH:

“The Amazing Race” hay “Cuộc Đua Kỳ Thú” (sau đây gọi tắt là “Chương Trình”) là tựa đề của một seri các Chương Trình truyền hình thực tế do Công ty BHD và Hãng Phim Việt có quyền sản xuất (“Nhà Sản Xuất”) tại Việt nam theo bản quyền của Disney Media Distribution. Chương Trình dự kiến sẽ được phát sóng lần đầu tiên tại Việt Nam trên Đài Truyền Hình VTV3 và/hoặc một số các kênh khác theo sự hợp tác của Nhà Sản Xuất. Chương trình dự kiến sẽ được sử dụng, khai thác trên bất kỳ một phương tiện truyền thông nào khác theo quyết định riêng của Nhà sản xuất vào bất kỳ thời điểm nào.

Tham gia Chương Trình này tại Việt Nam dự kiến sẽ có khoảng mười (10) đội chơi (“Đội Chơi”) (số lượng này thuộc quyền thay đổi của Nhà Sản Xuất), mỗi đội bao gồm hai (2) người chơi (“Người Chơi”) đi vòng quanh Việt Nam, tham gia vào một chuỗi các thử thách (gọi chung là “Thử Thách”) và cố gắng trở thành Đội Chơi đầu tiên hoàn thành Hành Trình và về được đích cuối cùng của Hành Trình. Quá trình này tạo nên “Cuộc Đua”. Mỗi Thử Thách sẽ có những qui định riêng (qui định cho từng thử thách sẽ được thống nhất trong Thể lệ cuộc chơi này và có thể được sửa đổi bổ sung bởi Nhà sản xuất tùy từng thời điểm) và sẽ được giải thích cho Người Chơi vào thời điểm mà Người Chơi đến được Thử Thách đó. Những dạng Thử Thách cụ thể sẽ được Nhà sản xuất phổ biến cụ thể. Hành Trình sẽ bao gồm một số những điểm đến được chọn lựa sẵn (và chỉ có Nhà Sản Xuất được biết trước) mà Đội Chơi phải vượt qua nhằm hoàn tất Cuộc Đua. Cuộc Đua sẽ bao gồm số chặng đua là xấp xỉ mười ba (13) chặng (số lượng này thuộc quyền thay đổi của Nhà Sản Xuất). Giữa mỗi chặng đua sẽ có một điểm dừng chân bắt buộc (mỗi điểm được gọi là một “Pit Stop”). Một số Pit Stop, được Nhà Sản Xuất quy định sẵn, sẽ đảm nhiệm chức năng của các Điểm loại người chơi hay “Elimination Stop”. Đội Chơi nào về cuối cùng tại mỗi Điểm loại người trong suốt Hành Trình sẽ bị loại khỏi Cuộc Đua.

Chi tiết xem bên dưới nhé.

http://cuocduakythu.vtv.vn/Home/Charter.aspx

Tanhtanh
12-03-2012, 19:58
Thôi rồi, vụ off 11/3 này em thi robocon không về được rồi, vừa có thông báo của trường xong. Nhờ bác Muhsk lấy áo hội giùm em. Còn money thì em gửi sau nhé, hì. Chúc cả nhà mình vui vẻ!
MỖI NĂM CÓ HƠN 1 TRĂM CON ĐƯỜNG MÀ TA CHƯA ĐI QUA
Chúc bạn mã đáo thành công nhé, vào đến vòng nào rồi.

Vô Tình Kiếm
12-03-2012, 20:32
Đi HL cuối tuần này chứ anh. Em nghĩ mình nên chốt danh sách đi vào t5 tuần này để t6 chuẩn bị.

Mình nghỉ nên chốt ds sớm hơn để có thời gian chuẩn bị lều trại, thực phẩm . Chia xế ôm nữa . Do đi 2 ngày nên cũng có nhiều cái để chuẩn bị mà. Và off 1 buổi trước khi đi để thu tiền nữa .

phuongthao.eco
13-03-2012, 00:53
còn mem nào trong này kô? e dân Hà Tây xin được vào có nhời chào các bác ạh :D

Vô Tình Kiếm
13-03-2012, 02:06
còn mem nào trong này kô? e dân Hà Tây xin được vào có nhời chào các bác ạh :D

Các bác xin chào lại em ạ.

ha rika
13-03-2012, 08:25
Em đăng ký đi Hàm Lợn nhé..:)

loanmel
13-03-2012, 11:27
Chào cả nhà...sao em thấy bảo 11/3 off về sẽ có lịch trình đi TÀ CHÌ NHÙ ạ?Làm em ngóng mãi không thấy...?hic

langtusau0985
13-03-2012, 12:22
Các bác ơi sau khi đi vườn quốc gia Ba Vì về, nhà cháu đã hao tổn công lực khá nhiều vừa mới hồi lại định đi mộc châu thì, nhà cháu dính liên tiếp 6 trưởng lực cực mạnh của các bạn của cháu cưới ạ. hậu quả là làm cho nhà cháu quỵ ngã luôn vì công lực giảm sút và tiêu tiền quá đà,các bác có bác nào rủ lòng thương nhà cháu thì đầu tư cho cháu vụ Hàm lợn hoặc Tà Chì Nhù này đi ạ,nhà cháu rất muốn đi cùng mọi người nhưng nếu không có ai đầu tư thì nhà cháu chỉ dám lót lá chuối ngồi hóng thôi ạ(vì dép cũng bán mất rùi ạ) cháu chào các cô các chú các anh các chị và các bạn các em ạ xin mọi người hãy ửng hộ cho quỹ vì người nghèo hiếu phượt đi ạ cháu xin cảm ơn ạ

Midnight
13-03-2012, 16:39
HÀM LỢN

1. Thời gian: 2 ngày - sáng thứ 7, cả ngày chủ nhật (17-18/03/2012).
- Phương tiện đi lại: Xe máy
2. Địa điểm:
Núi Hàm Lợn – 1 trong 4 đỉnh cao nhất của dãy núi Sóc Sơn, HN
Thông tin đường xá:
Qua cầu Thăng Long chạy thẳng theo hướng Nội Bài
Qua trạm thu phí cầu Thăng Long thì thấy 1 ngã tư (giao giữa đường Bắc Thăng Long và quốc lộ 2)
Rẽ trái - đi thẳng tầm 3km thì gặp đường 35 (bên tay phải) nếu không chắc thì hỏi người dân.
Từ đây chạy thẳng khoảng 7km là đến đường rẽ vào hồ Hàm Lợn (bên tay trái)
Kinh nghiệm là đường ở miệng. Cứ hỏi người dân.
Nên thuê người dẫn đường để lên trên núi.Giá tiền thỏa thuận (dao động khoảng 150 - 200k)
a Liệu: 04.3599.1986 / 0168.802.8732 (Tại hồ hàm Lợn: Gửi xe + dẫn đường) Chưa check.
3. Kế hoạch chi tiết
- Ngày 1:
+ 9h Chân cầu vượt Mai Dịch. Tập kết + ăn trưa tại hồ Hàm Lợn.
+ 1h bắt đầu leo.
+ Chiều tối lên đỉnh cắm trại dựng lều.
+ Tối: Làm đống lửa sưởi ấm nướng thịt, rượu chè.
- Ngày 2:
+ Sáng dậy sớm ngắm gì thì ngắm.
+ Ăn uống
+Chụp choẹt rồi tìm đường xuống núi
+ Lấy xe phi về HN
+ Trà đá giải lao rồi ai về nhà nấy
4. Chi phí dự kiến: 300k/1 người
- Thuê lều bạt.
- Đồ ăn 4 bữa (Trưa + tối thứ 7, sáng + trưa CN): XIN Ý KIẾN GÀ NƯỚNG OR THỊT LỢN NƯỚNG ?
- Đồ dùng cá nhân tự lo
5. Đồ đạc chuẩn bị:
- Lều bat, dây thừng, dao to (chặt cây), dao nhỏ (cắt thịt) :))
- Đèn pin, bật lửa, cồn khô.
- Đồ ăn: Thịt, bánh mì, thịt hộp, rượu, 1 số đồ ăn nhẹ khác.
- Đồ y tế, thuốc chống muỗi, côn trùng
- Mang theo quần áo ấm trên đấy đêm sẽ rét.

Chốt lại đồ tập thể lo bao gồm:
+ Lều bạt: Thuê hay mua ! Ở đâu ?
+ Dây thừng: Lê Duẩn dây dù các loại rất tiện.
+ Dao to: A thấy Chú Quyền có con dao đẹp lắm thì phải ! Cho A xung công 2 hôm nhá ;)).
+ Dao nhỏ, đồ ăn, đũa bát nhựa xài 1 lần, túi nilon (gom rác): AE xe ôm CE vô siêu thị !!!
+ Đèn pin, găng tay hạt nhựa: Yết Kiêu.
+ Than hoa, xiên nhọn (nếu ăn thịt lợn nướng tối thứ 7).
+ Đồ y tế.
+ Nước: Mua trên đường.

Đồ đạc cá nhân tự lo.
Xăng mỗi xe tự lo.
Đồ sửa xe ???

Xác định: Dùng cho chuyến Hàm Lợn và các tất cả các hoạt động sau này của hội.

Nhân sự nào:

1- quyennt. E phụ trách tài chính luôn nhé.
1- lee_jee_ooh. Lead
2- Vô Tình Kiếm
3- ooohmygod
4- johnny.angel
4- ha rika
5- langtusau0985
6- Midnight (Nhà iem dập dòm)

Cả nhà cho ý kiến gấp !!!
(Chú ý: quote đúng phần cần ý kiến đỡ rối mắt nhé ACE :()

Vô Tình Kiếm
13-03-2012, 17:32
HÀM LỢN
Lều bạt: Thuê hay mua ! Ở đâu ?

Lều bạt thuê ở đây : http://www.vatgia.com/raovat/3820/2570413/leu-trai-du-lich-tai-ha-noi.html

HÀM LỢN
Đồ ăn: Thịt, bánh mì, thịt hộp, rượu, 1 số đồ ăn nhẹ khác.

Nên mua thùng mỳ tôm + xúc xích + cà chua ăn khuya + ăn sáng cho nó nóng sốt. Bánh mỳ mà để tới sáng trong trời lạnh thế này thì nhanh ỉu lắm .
Mua thịt heo lên đó làm món thịt heo nướng mọi chấm muối tiêu xanh ngon lắm ( hồi đi rừng dc các anh kiểm lâm cho ăn rùi)
Làm mấy củ khoai hay bắp ngô, đêm hum đó quây quần ngồi nướng khoai cho nhau, thix lắm :)
Với cả mua hộp cồn ướt nữa các bác ạ, nhóm lửa cho nhanh, nhỡ ai bi xây sát chân tay thì sát trùng lun cũng tiện,
Xiên nhọn thì lên núi chặt cây vót cũng dc, ko fai mua đâu ạ

À còn cái nữa là mua đồ thì mua từ hum thứ 6 đi, rút kinh nghiệm hum leo Ba vì tới lúc đi mới mua,tập trung 7h30 mà lòng vòng mãi 12h mới tới dc chân núi.

sputnhic
13-03-2012, 19:19
Chúc bạn mã đáo thành công nhé, vào đến vòng nào rồi.
Em đang thi vòng trường bác ạ! Qua rồi, nhưng chiến thuật hơi kém, vào vòng trong chắc bọn em phải làm lại robo mất. Cảm ơn bác Tanhtanh nhé!

sputnhic
13-03-2012, 19:21
HÀM LỢN

1. Thời gian: 2 ngày - sáng thứ 7, cả ngày chủ nhật (17-18/03/2012).
- Phương tiện đi lại: Xe máy
2. Địa điểm:
Núi Hàm Lợn – 1 trong 4 đỉnh cao nhất của dãy núi Sóc Sơn, HN
Thông tin đường xá:
Qua cầu Thăng Long chạy thẳng theo hướng Nội Bài
Qua trạm thu phí cầu Thăng Long thì thấy 1 ngã tư (giao giữa đường Bắc Thăng Long và quốc lộ 2)
Rẽ trái - đi thẳng tầm 3km thì gặp đường 35 (bên tay phải) nếu không chắc thì hỏi người dân.
Từ đây chạy thẳng khoảng 7km là đến đường rẽ vào hồ Hàm Lợn (bên tay trái)
Kinh nghiệm là đường ở miệng. Cứ hỏi người dân.
Nên thuê người dẫn đường để lên trên núi.Giá tiền thỏa thuận (dao động khoảng 150 - 200k)
a Liệu: 04.3599.1986 / 0168.802.8732 (Tại hồ hàm Lợn: Gửi xe + dẫn đường) Chưa check.
3. Kế hoạch chi tiết
- Ngày 1:
+ 9h Chân cầu vượt Mai Dịch. Tập kết + ăn trưa tại hồ Hàm Lợn.
+ 1h bắt đầu leo.
+ Chiều tối lên đỉnh cắm trại dựng lều.
+ Tối: Làm đống lửa sưởi ấm nướng thịt, rượu chè.
- Ngày 2:
+ Sáng dậy sớm ngắm gì thì ngắm.
+ Ăn uống
+Chụp choẹt rồi tìm đường xuống núi
+ Lấy xe phi về HN
+ Trà đá giải lao rồi ai về nhà nấy
4. Chi phí dự kiến: 300k/1 người
- Thuê lều bạt.
- Đồ ăn 4 bữa (Trưa + tối thứ 7, sáng + trưa CN): XIN Ý KIẾN GÀ NƯỚNG OR THỊT LỢN NƯỚNG ?
- Đồ dùng cá nhân tự lo
5. Đồ đạc chuẩn bị:
- Lều bat, dây thừng, dao to (chặt cây), dao nhỏ (cắt thịt) :))
- Đèn pin, bật lửa, cồn khô.
- Đồ ăn: Thịt, bánh mì, thịt hộp, rượu, 1 số đồ ăn nhẹ khác.
- Đồ y tế, thuốc chống muỗi, côn trùng
- Mang theo quần áo ấm trên đấy đêm sẽ rét.

Chốt lại đồ tập thể lo bao gồm:
+ Lều bạt: Thuê hay mua ! Ở đâu ?
+ Dây thừng: Lê Duẩn dây dù các loại rất tiện.
+ Dao to: A thấy Chú Quyền có con dao đẹp lắm thì phải ! Cho A xung công 2 hôm nhá ;)).
+ Dao nhỏ, đồ ăn, đũa bát nhựa xài 1 lần, túi nilon (gom rác): AE xe ôm CE vô siêu thị !!!
+ Đèn pin, găng tay hạt nhựa: Yết Kiêu.
+ Than hoa, xiên nhọn (nếu ăn thịt lợn nướng tối thứ 7).
+ Đồ y tế.
+ Nước: Mua trên đường.

Đồ đạc cá nhân tự lo.
Xăng mỗi xe tự lo.
Đồ sửa xe ???

Xác định: Dùng cho chuyến Hàm Lợn và các tất cả các hoạt động sau này của hội.

Nhân sự nào:

1- lee_jee_ooh. Lead
2- Vô Tình Kiếm
3- ooohmygod
4- johnny.angel
4- ha rika
5- langtusau0985

Cả nhà cho ý kiến gấp !!!
(Chú ý: quote đúng phần cần ý kiến đỡ rối mắt nhé ACE :()
Vụ này hay quá, em phải nghiên cứu ngay mới được.

nga284
13-03-2012, 21:47
Huhu...mình lại lỡ 1 chuyến đi nữa với hội rồi.
Trong tháng 3 này thì không thể bố trí được bất kỳ 1 chuyến đi nào luôn. Stress quá mà không được đi đâu:(

lee_jee_ooh
13-03-2012, 22:45
Đồ đạc thì em có đủ hết rồi, dao dựa vũ khí quân tư trang chả thiếu gì, lều bạt đủ hết, nhưng em ko làm lead đâu, bác Hùng chơi ác thế đổ hết trách nhiệm lên đầu em :))

quyennt
13-03-2012, 22:50
Đồ đạc thì em có đủ hết rồi, dao dựa vũ khí quân tư trang chả thiếu gì, lều bạt đủ hết, nhưng em ko làm lead đâu, bác Hùng chơi ác thế đổ hết trách nhiệm lên đầu em :))
Lead nói thì cấm cãi, nhá.
Giờ chú làm lead, chú có quyền gửi trách nhiệm cho bất cứ ai :))

MUHSK
14-03-2012, 12:18
Hàm Lợn

Nhân sự nào:

1- lee_jee_ooh. Lead
2- Vô Tình Kiếm
3- ooohmygod
4- johnny.angel
4- ha rika
5- langtusau0985

Mình không tham ra chuyến này được, chúc cả nhà đi chơi vui vẻ.
Cờ quạt liên lạc với Hakuna các bạn nhé, mang đi cho nó khí thế.

hakuna1609
14-03-2012, 12:53
Có ai ko? Có ai đi Hàm Lợn và lộ trình đi học, đi làm qua Ngã 4 Sở để lấy cờ Hội ko?
Hakuna đợi bạn đến lấy cờ ở 311 - Trường Chinh (gần ngã 4 sở nhé), mobile: 0988111420!

johnny.angel
14-03-2012, 13:55
Hàm Lợn

Nhân sự nào:

1- lee_jee_ooh. Lead
2- Vô Tình Kiếm
3- ooohmygod
4- ha rika
5- langtusau0985

Mình không tham ra chuyến này được, chúc cả nhà đi chơi vui vẻ.

Johnny ko đi vụ này bác nhé

Vô Tình Kiếm
14-03-2012, 14:06
Hàm Lợn

Nhân sự nào:

1- lee_jee_ooh. Lead
2- Vô Tình Kiếm
3- ooohmygod
4- johnny.angel
4- ha rika
5- langtusau0985

Lead nhắn tin cho mọi người đã đk để confirm về chuyến đi đi . Sắp đi tới nơi rùi mà có người vẫn dập dòm, có người cancel kìa, nhân sự chưa ổn định sao mà chuẩn bị j dc, hum nay thứ 4 rùi. Nghi là vụ này đổ bể quá,khéo mất toi 2 ngày nghỉ quý báu của mình rùi (NO)

Midnight
14-03-2012, 14:55

Hôm trước A nói rồi mà, Bác Tuấn bẩu A tính vụ này nhưng A chưa chắc chắn. Lọ mọ kiếm ít thông tin thôi, đến hôm đi mà đi đc là lên xe :D. Chú chốt đc thì trong mấy AE A để Chú lead luôn :P.

Lead nói thì cấm cãi, nhá.
Giờ chú làm lead, chú có quyền gửi trách nhiệm cho bất cứ ai :))

E khơi mào vụ này đấy nhá ! Hay E làm Lead đê :)).

Johnny ko đi vụ này bác nhé

Oki ! Đã nhận. Chú ko đi thì ai đèo Rika :D.

@Sputnhic: Đọc kỹ bài rồi trả lời nhé :).

TheGunners
14-03-2012, 20:29
Ước gì iem được đi Hàm Lợn. Hjx iem muốn nắm mà hok dám đâu iem còn phải học bài. Các bác nào đăng ký thì máu lên chứ, làm như người lớn đi chứ sao lại cứ nhường nhau làm lead thế.
Lee_jee_ooh đầy đủ đồ nghề dụng cụ rồi thì lead luôn đi chứ sợ j, zzai Hàn cơ mà. :D.
Chúc cả Đoàn đi zui ze nhá. Em xin lót dép ngồi hóng.

ha rika
14-03-2012, 21:37
Oki ! Đã nhận. Chú ko đi thì ai đèo Rika :D..
Cảm ơn anh Hùng đã quan tâm, lo lắng cái sự đi lại của em. Ơ cơ mà chẳng liên quan. Anh toàn đi lo cái chuyện mà ai cũng biết là ko cần lo..:P
Hay lo rồi thì lo cho chót đê.;) Sắp xếp công việc để đi đèo em đê:)):))chứ giờ ai đèo em ..:D ha ha ha...

quyennt
14-03-2012, 23:26
Thoai, để mình lead vụ này.

Ngày mai, thứ 5 ngày 15/3, 8h tối các bạn tham gia vụ HL & các bạn cổ vũ off trà đá Ngã Tư Sở nhé.
Nội dung: Phân công công việc, xế ôm & đóng xèng.

hakuna1609
14-03-2012, 23:29
Hehe, tối mai mình ra chém gió chung với mọi người, và đem cờ quạt cho đội hình đi thật khí thế!

ooohmygod
15-03-2012, 00:21
Vừa đọc được thông tin này, anh chị em nhà mình ai máu thì đăng kí tham gia này.
VTV3 sắp có chương trình mới, dân Phượt chắc mê lắm đây ^^

CUỘC ĐUA KỲ THÚ 2012

1. NHỮNG THÔNG TIN CƠ BẢN VỀ CHƯƠNG TRÌNH:

“The Amazing Race” hay “Cuộc Đua Kỳ Thú” (sau đây gọi tắt là “Chương Trình”) là tựa đề của một seri các Chương Trình truyền hình thực tế do Công ty BHD và Hãng Phim Việt có quyền sản xuất (“Nhà Sản Xuất”) tại Việt nam theo bản quyền của Disney Media Distribution. Chương Trình dự kiến sẽ được phát sóng lần đầu tiên tại Việt Nam trên Đài Truyền Hình VTV3 và/hoặc một số các kênh khác theo sự hợp tác của Nhà Sản Xuất. Chương trình dự kiến sẽ được sử dụng, khai thác trên bất kỳ một phương tiện truyền thông nào khác theo quyết định riêng của Nhà sản xuất vào bất kỳ thời điểm nào.

Tham gia Chương Trình này tại Việt Nam dự kiến sẽ có khoảng mười (10) đội chơi (“Đội Chơi”) (số lượng này thuộc quyền thay đổi của Nhà Sản Xuất), mỗi đội bao gồm hai (2) người chơi (“Người Chơi”) đi vòng quanh Việt Nam, tham gia vào một chuỗi các thử thách (gọi chung là “Thử Thách”) và cố gắng trở thành Đội Chơi đầu tiên hoàn thành Hành Trình và về được đích cuối cùng của Hành Trình. Quá trình này tạo nên “Cuộc Đua”. Mỗi Thử Thách sẽ có những qui định riêng (qui định cho từng thử thách sẽ được thống nhất trong Thể lệ cuộc chơi này và có thể được sửa đổi bổ sung bởi Nhà sản xuất tùy từng thời điểm) và sẽ được giải thích cho Người Chơi vào thời điểm mà Người Chơi đến được Thử Thách đó. Những dạng Thử Thách cụ thể sẽ được Nhà sản xuất phổ biến cụ thể. Hành Trình sẽ bao gồm một số những điểm đến được chọn lựa sẵn (và chỉ có Nhà Sản Xuất được biết trước) mà Đội Chơi phải vượt qua nhằm hoàn tất Cuộc Đua. Cuộc Đua sẽ bao gồm số chặng đua là xấp xỉ mười ba (13) chặng (số lượng này thuộc quyền thay đổi của Nhà Sản Xuất). Giữa mỗi chặng đua sẽ có một điểm dừng chân bắt buộc (mỗi điểm được gọi là một “Pit Stop”). Một số Pit Stop, được Nhà Sản Xuất quy định sẵn, sẽ đảm nhiệm chức năng của các Điểm loại người chơi hay “Elimination Stop”. Đội Chơi nào về cuối cùng tại mỗi Điểm loại người trong suốt Hành Trình sẽ bị loại khỏi Cuộc Đua.

Chi tiết xem bên dưới nhé.

http://cuocduakythu.vtv.vn/Home/Charter.aspx

Vụ này e cũng mấu lắm nhưng vẫn chưa có ý tưởng đẻ làm clip giới thiệu.các baccos thể tư vấn giúp e đc ko?

johnny.angel
15-03-2012, 11:52
Hôm trước A nói rồi mà, Bác Tuấn bẩu A tính vụ này nhưng A chưa chắc chắn. Lọ mọ kiếm ít thông tin thôi, đến hôm đi mà đi đc là lên xe :D. Chú chốt đc thì trong mấy AE A để Chú lead luôn :P.

E khơi mào vụ này đấy nhá ! Hay E làm Lead đê :)).

Oki ! Đã nhận. Chú ko đi thì ai đèo Rika :D.

@Sputnhic: Đọc kỹ bài rồi trả lời nhé :).

Rao hết trọng trách cho anh....=))

Vô Tình Kiếm
15-03-2012, 16:17
Thoai, để mình lead vụ này.

Ngày mai, thứ 5 ngày 15/3, 8h tối các bạn tham gia vụ HL & các bạn cổ vũ off trà đá Ngã Tư Sở nhé.
Nội dung: Phân công công việc, xế ôm & đóng xèng.

Tối nay mình bận ko đi off dc , đã xin phép bác Quyền nt rùi, t7 mình đóng xèng luôn. Mình làm xế cũng dc, các bạn cứ sắp xếp thoải mái nhá

MUHSK
15-03-2012, 16:50
Thông báo

Trên bảng google doc' ( danh sách hội ) đã tách thành 2 sheet

- Sheet 1: Danh sách
- Sheet 2 : Hình ảnh nhận diện

Tại sheet 2: các bạn để 1 cái ảnh và ghi tên ( nickname) để anh em nhận mặt nhau nhé

- Để chèn ảnh vào sheet : Chèn/ hình ảnh / dán link ảnh vào---> nhấn chọn

Thân!

Vô Tình Kiếm
15-03-2012, 17:28
Thông báo

Trên bảng google doc' ( danh sách hội ) đã tách thành 2 sheet

- Sheet 1: Danh sách
- Sheet 2 : Hình ảnh nhận diện

Tại sheet 2: các bạn để 1 cái ảnh và ghi tên ( nickname) để anh em nhận mặt nhau nhé

- Để chèn ảnh vào sheet : Chèn/ hình ảnh / dán link ảnh vào---> nhấn chọn

Thân!

Mần răng mà vô được cái google đó rứa. Mình nỏ bít mần, hội trưởng chỉ giùm đi .

MUHSK
15-03-2012, 17:37
Mần răng mà vô được cái google đó rứa. Mình nỏ bít mần, hội trưởng chỉ giùm đi .

Kiếm
Vào danh sách hội--> vào sheet Hình ảnh nhận diện--> phía trên bảng Excel có chữ Chèn, bạn chon vào---> chọn mục hình ảnh---> hiện ra 1 ô để dán đường link ảnh ( vd: từ anhso.net) --> nhấn chọn ---> thế là có ảnh --> chỉnh cho nó vào vị trí trên bảng Excel --> ghi nickname bên dưới --->Xong

Vô Tình Kiếm
15-03-2012, 17:45
Kiếm
Vào danh sách hội--> vào sheet Hình ảnh nhận diện--> phía trên bảng Excel có chữ Chèn, bạn chon vào---> chọn mục hình ảnh---> hiện ra 1 ô để dán đường link ảnh ( vd: từ anhso.net) --> nhấn chọn ---> thế là có ảnh --> chỉnh cho nó vào vị trí trên bảng Excel --> ghi nickname bên dưới --->Xong
Hổng phải, mình mún bít là làm cách nào để vô danh sách hội kìa .Cái link google doc í nó ở chỗ nào á . Còn mấy cái kia thì mình bít , hix hix

MUHSK
15-03-2012, 18:03
Hổng phải, mình mún bít là làm cách nào để vô danh sách hội kìa .Cái link google doc í nó ở chỗ nào á . Còn mấy cái kia thì mình bít , hix hix

Mình vùa gửi đường link qua mail cho bạn

Các bạn nào chưa có đường link danh sách hội thì liên hệ với Johnny để nhận nhé

Địa chỉ mail của Johnny
[email protected]

ooohmygod
15-03-2012, 22:49
Nhà mềnh off về chưa?sao ko thấy ý ới gì vậy.e giờ mới đi làm về.hix hix

quyennt
16-03-2012, 08:56
Cho đến giờ này có 3 mạng chắc chắn tham gia vụ HL:
-Harika
-Vô tình
-Mình
Còn bác Trung lee sẽ có câu trả lời trong buổi sáng ngày hôm nay:(

Kế hoạch không có gì thay đổi.

Lều trại bạn Vô tình hoặc Trung sẽ lo, mua đồ ăn mình sẽ lo.
Ăn uống thế này nhé:
Trưa t7: bánh mì
Tối t7: Cơm + gà nướng
Sáng & trưa CN: mỳ tôm

Vô Tình Kiếm
16-03-2012, 10:06
Cho đến giờ này có 3 mạng chắc chắn tham gia vụ HL:
-Harika
-Vô tình
-Mình
Còn bác Trung lee sẽ có câu trả lời trong buổi sáng ngày hôm nay:(

Kế hoạch không có gì thay đổi.

Lều trại bạn Vô tình hoặc Trung sẽ lo, mua đồ ăn mình sẽ lo.
Ăn uống thế này nhé:
Trưa t7: bánh mì
Tối t7: Cơm + gà nướng
Sáng & trưa CN: mỳ tôm

Hic, vậy là ko đủ 4 tay để tối ngồi bàn tròn rùi à.
Còn dụng cụ đồ đạc chuẩn bị sao đây bạn Quyên ( nồi, dao, bát đĩa nhựa ...)

quyennt
16-03-2012, 13:06
Hic, vậy là ko đủ 4 tay để tối ngồi bàn tròn rùi à.
Còn dụng cụ đồ đạc chuẩn bị sao đây bạn Quyên ( nồi, dao, bát đĩa nhựa ...)
Mấy thứ đó để mình chuẩn bị.Mình sẽ mua luôn găng tay & áo mưa mỏng.

Chính thức là chỉ có 3 người đi. Có ai nhắn nhủ gì Vô tình thì nhắn nhủ đê^^

Vô Tình Kiếm
16-03-2012, 13:26
Mấy thứ đó để mình chuẩn bị.Mình sẽ mua luôn găng tay & áo mưa mỏng.

Chính thức là chỉ có 3 người đi. Có ai nhắn nhủ gì Vô tình thì nhắn nhủ đê^^

Mình kịch liệt đề nghị bạn Quyên lần sau gọi mình là Kiếm nhá :T. Gọi thế kia nghe nó vô tình quá :shrug:.

TheGunners
16-03-2012, 16:36
Vậy là Đoàn đi HL chốt lại chỉ còn 3 người thui ah, sướng nhất bác Kiếm rồi còn j nữa, được ôm theo 2 cô nương lên rừng xanh núi đỏ.

Cuộc đời cũng lắm bất công
Thằng 2 hộp sữa thằng không hộp nào.:D

MUHSK
16-03-2012, 16:56
Thằng 2 hộp sữa thằng không hộp nào.:D

Sau chuyến đi này: Vô Tình Kiếm --> đổi thành Lãng Tử Kiếm nha.
Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Vô Tình Kiếm
16-03-2012, 17:22
Thằng 2 hộp sữa thằng không hộp nào.
Sau chuyến đi này: Vô Tình Kiếm --> đổi thành Lãng Tử Kiếm nha.
Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Sao bác chúc chiếc gì mà bác lại quote cái câu kia là mần răng .X(

Các bác không chịu xông pha, để mình em dấn thân vào tử địa, giờ lại ghen tị với người khác .:gun

Mà ko ai biết đếm à :T

Fm38
16-03-2012, 21:11
Mà ko ai biết đếm à :T

Ý Kiếm là sao đây??? Hay là dư này
Thằng BỐN hộp sữa thằng không hộp nào
:)) =)) :)) =))
(So ri CE nếu thất lễ!!!)

nguoixanh
16-03-2012, 21:44
Em đăng ký bác nhá!
Em người Hoài Đức, có bác nào cùng quê thì pm em :D
Em không cóa phương tiện đâu nhưng cho em bám càng làm phó nháy hay thư ký cũng được, em có nghiệp làm quảng cáo mấy năm nay roài
Email em : [email protected]
Có gì bác MUHSK pm em nhá!
Thanks bác nhiều,

Vô Tình Kiếm
16-03-2012, 21:50
Ý Kiếm là sao đây??? Hay là dư này
Thằng BỐN hộp sữa thằng không hộp nào
:)) =)) :)) =))
(So ri CE nếu thất lễ!!!)

http://www.youtube.com/watch?v=wVZwoGwUXWY

quyennt
16-03-2012, 22:16
Vô tình coi chừng nhịn đói mấy ngày nhá, ở đó mà bất công với chả...

Vô Tình Kiếm
16-03-2012, 23:15
Vô tình coi chừng nhịn đói mấy ngày nhá, ở đó mà bất công với chả...

Có mỗi thằng culi, bỏ đói nó thì lấy ai vác đồ cho các nàng hòa mình với thiên nhiên bảo vệ môi trường đây. :(

MUHSK
16-03-2012, 23:50
Em đăng ký bác nhá!
Em người Hoài Đức, có bác nào cùng quê thì pm em :D
Em không cóa phương tiện đâu nhưng cho em bám càng làm phó nháy hay thư ký cũng được, em có nghiệp làm quảng cáo mấy năm nay roài
Email em : [email protected]
Có gì bác MUHSK pm em nhá!
Thanks bác nhiều,

Chào bạn.

Nếu bạn muốn tham ra chuyến đi Hàm Lợn thì alo ngay cho Ms quyennt ( sáng sớm ngày mai 18/03 ) để xem có sắp xếp được ko. 098 34 00 571

Nếu bạn đăng ký tham ra hội, vui lòng gửi những thông tin sau:

- Họ tên đầy đủ:...
- Ngày tháng năm sinh...
- Quê quán....
- Thường trú....
- Điện thoại...
- Nghề nghiệp.. ( ko nhất thiết)

Rồi gửi vào địa chỉ mail [email protected]

Cám ơn bạn tham ra hội
Thân.

MUHSK
18-03-2012, 16:23
Không biết 3 người đi Hàm Lợn đã về chưa, thời tiết hình như không ủng hộ rồi.

Chờ tin của các bạn.\

Chuyến Tà Chì Nhù điểm danh nhé:

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
4,5 Loanmel + 1 ôm
6,....

Lịch trình

Ngày 30/03
- 13h30 tập trung tại đúng Cầu Diễn --> 14h Xuất phát --> 20h30 Tối tới đâu ngủ đó. ( Nhà nghỉ )

Ngày 31/03
- Di chuyển tới chân Tà Chì Nhù ---> bắt đầu leo--> Tối cắm trại ngủ trên núi

Ngày 01/04
- Hạ Sơn ---> di chuyển về Hà Nội

Tốc độ di chuyển 50->60Km/h ( tới đâu thì tới, An Toàn là trên hết )
Ngày 23/03 sẽ chốt danh sách để phân công CV và tính vật dụng mang theo.
Các bạn nào đăng ký làm xế thì bảo dưỡng kiểm tra xe đi nhé

Kinh phí dự kiến: 600 ngàn/ ng
Xăng xe: xế, ôm tự đổ

@: Các cao thủ cho thêm ý kiến ạ.

tqnam
18-03-2012, 19:12
4và 5; Loanmel và 1 bạn , la 2 ôm anh ạ

Vô Tình Kiếm
18-03-2012, 20:04
Không biết 3 người đi Hàm Lợn đã về chưa, thời tiết hình như không ủng hộ rồi.

Chờ tin của các bạn.\

Cám ơn bác chủ tịch và anh chị em có nhời quan tâm .

Chuyến đi đã thành công tốt đẹp, tuy thiên không thời nhưng địa rất lợi và nhân thì cực kỳ hòa. 3 thành viên đã đại diện cho hội phượt Hà Tây cắm đc ngọn cờ lên đỉnh Hàm Lợn ( tuy chưa phải đỉnh cao nhất ). Chuyến đi này phải nói các bạn nữ của chúng ta đã thể hiện 1 tinh thần cực kỳ dẻo dai bền bỉ. Và Kiếm tui tuy phải đi theo hầu hạ cho 2 nàng nhưng kết quả cuối cùng là cả 3 đều lên đỉnh thành công :) .

https://img28.imageshack.us/img28/9900/img6700e.jpg (http://img28.imageshack.us/i/img6700e.jpg/)
( Chi tiết cụ thể hình ảnh thì lát ngồi ở cty sẽ up thêm :D )

lee_jee_ooh
18-03-2012, 22:19
6 + 7 : Trung + 1 ôm sn 85 :D

hoamoc
18-03-2012, 22:20
Xin chào cả nhà, em là bạn của Trung và A Tuấn worldwhite. Cho em đk một xuất ôm đi Tả Chí Nhù!!! Rất vui được làm quen cùng mọi người.

lee_jee_ooh
18-03-2012, 22:37
Xin chào cả nhà, em là bạn của Trung và A Tuấn worldwhite. Cho em đk một xuất ôm đi Tả Chí Nhù!!! Rất vui được làm quen cùng mọi người.

A ! chào bạn hiền, hết xế rồi, mai sang đây cho mượn FX/Max Neo/DD82/Wave china tự solo Trạm Tấu nhé :]]

quyennt
18-03-2012, 22:53
Vụ TCN có vẻ ôm nhiều hơn xế nhỉ.
Em đăng ký nhé hội trưởng. Đi tốc độ tầm 5-60km/h thì em xế được hoặc để em 1 người 1 xe.

lee_jee_ooh
18-03-2012, 22:56
Vụ TCN có vẻ ôm nhiều hơn xế nhỉ.
Em đăng ký nhé hội trưởng. Đi tốc độ tầm 5-60km/h thì em xế được hoặc để em 1 người 1 xe.

Ôi bạn em mà được như chị thì chả bao giờ bị nhỡ cung vì thiếu xế :]]

hoamoc
18-03-2012, 23:09
A ! chào bạn hiền, hết xế rồi, mai sang đây cho mượn FX/Max Neo/DD82/Wave china tự solo Trạm Tấu nhé :]]

Hơ hơ... A Tuấn bảo chắc xế cho tớ rùi mà :))

lee_jee_ooh
18-03-2012, 23:11

Dân "gian" có câu : đừng tin người già =]]

hoamoc
18-03-2012, 23:44

Haha.... Thế thui, đành chịu vậy. Chưa có duyên đi chơi cùng hội hi.

MUHSK
18-03-2012, 23:54

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
4,5 Loanmel + 1 bạn ( 2 ôm)
6, Lee_jee_ooh + Bạn ( xế - ôm)
7, hoamoc ( ôm)
8, quyennt
9,...........

Các bạn cứ đăng ký nhé, có ôm chắc sẽ có xế :)

Fm38
19-03-2012, 00:56

Người già khác thì không tin được, chứ người già này miềng nghĩ là tin được, chỉ trừ những lúc ...không tin được thôi :))

Fm38
19-03-2012, 01:04
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp...
https://img28.imageshack.us/img28/9900/img6700e.jpg (http://img28.imageshack.us/i/img6700e.jpg/)

Chúc mừng các bạn đã có chuyến đi thành công tốt đẹp!
Đầu tuần các bạn bắn phá thêm mầy trang ảnh ọt lấy tinh thần cổ vũ ACE chuyến đi tới chứ?!
(Quote ảnh thêm lần nữa để chúc mừng!)

johnny.angel
19-03-2012, 08:15
Được đó cả nhà, trông có vẻ mịt mù nhưng cái cờ kia phất cao lên là được rùi ....Chúc mừng chúc mừng

loanmel
19-03-2012, 11:28

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
7, hoamoc ( ôm)
8, quyennt
9,...........

Các bạn cứ đăng ký nhé, có ôm chắc sẽ có xế :)

Bác chủ thớt ơi!Em quyết tâm vụ TÀ CHÌ NHÙ...hihi.Em đăng kí tổng cộng 3 suất ôm( tính cả em và 2 bạn nữa ạ).Bác chíu cố em nhá!Thanks bác

Midnight
19-03-2012, 12:24

1, worldwhite
2, MUHSK
3, tqnam
7, hoamoc ( ôm)
8, quyennt
9,...........

A Thu để ý vụ người dẫn đường nhé.

MUHSK
19-03-2012, 13:30
A Thu để ý vụ người dẫn đường nhé.

Ý Hùng là người dẫn đường lên núi à, có gì em chia sẻ luôn để anh cập nhật nhé.

Midnight
19-03-2012, 14:43
Ý Hùng là người dẫn đường lên núi à, có gì em chia sẻ luôn để anh cập nhật nhé.

E đồ rằng dịp nhà mình đi có khi hợp chợ ở Xà Hồ ý. Nên chủ động liên lạc và tìm người dẫn đường trước đi A ạ. Đoàn nào cũng đông sơ sơ cứ 2 người dẫn đường là cả bản Xà Hồ ko còn người đâu :)). Số đt thì chắc Quyền còn đó, ko tham khảo bạn quycoctu gì gì đó :D.

Vô Tình Kiếm
19-03-2012, 15:34
Sau khi nghỉ ngơi hơn 1 ngày cho lại sức, Kiếm tui xin phép kể lể sơ qua hành trình chuyến đi leo Hàm Lợn bằng phóng sự ảnh ạ . Lười quá nên cứ để nguyên bản post lên chứ ko xài kem đánh răng PS nữa ạ.

Đầu tiên là tập trung tại địa điểm gửi xe nhà anh Liệu . Sau khi nai nịt trang bị gọn gàng thì làm 1 kiểu trước lên đường ạ :

https://img842.imageshack.us/img842/6838/img6600l.jpg (http://img842.imageshack.us/i/img6600l.jpg/)

Qua 1 cánh đồng chè xanh bát ngát thì các dân nữ nhà ta lao vào hái để chuẩn bị cho cuộc chè chén buối tối trên đỉnh núi :

https://img542.imageshack.us/img542/2623/img6612j.jpg (http://img542.imageshack.us/i/img6612j.jpg/)

1 chút quang cảnh xung quanh chân núi:

https://img805.imageshack.us/img805/8564/img6615v.jpg (http://img805.imageshack.us/i/img6615v.jpg/)
Bữa trưa đạm bạc thôi ạ. Để dành tối đánh chén phủ phê :

https://img827.imageshack.us/img827/5325/img6622n.jpg (http://img827.imageshack.us/i/img6622n.jpg/)

Đây là đường khe lên đỉnh núi, rất trơn và gập ghềnh, nói chung là phê lòi dom ạ :

https://img542.imageshack.us/img542/3685/img6624vx.jpg (http://img542.imageshack.us/i/img6624vx.jpg/)

Đang đi thì gặp 2 cô sơn nữ đang rửa rau và hứng nước ven bờ suối.

https://img841.imageshack.us/img841/9865/img6629z.jpg (http://img841.imageshack.us/i/img6629z.jpg/)
Phút nghỉ chân dọc đường đi, cả 3 tranh 1 tự sướng tập thể 1 phát :

https://img580.imageshack.us/img580/3013/img6639q.jpg (http://img580.imageshack.us/i/img6639q.jpg/)

.....

MUHSK
19-03-2012, 15:58
https://img842.imageshack.us/img842/6838/img6600l.jpg (http://img842.imageshack.us/i/img6600l.jpg/)

.....

Nhìn cái ảnh này lòng cứ lâng lâng làm sao.

Cám ơn các bạn nhiều.

Vô Tình Kiếm
19-03-2012, 16:08
Cuối cùng sau bao vất vả, cả ba cũng lên tới đỉnh. Tranh thủ hạ trại nhóm lửa thui :

https://img571.imageshack.us/img571/3470/img6645r.jpg (http://img571.imageshack.us/i/img6645r.jpg/)
Sau 1 hồi hì hục thì bữa tối đạm bạc cũng đã chuẩn bị xong :
https://img854.imageshack.us/img854/7059/img6647e.jpg (http://img854.imageshack.us/i/img6647e.jpg/)
Ăn uống xog, cả 3 ra giao lưu lửa trại với nhóm sinh viên cắm trại gần đó, nói chung là không khí rất vui, mọi người nhảy nhót chơi bời hát hò tới tận gần 1h sáng :
https://img850.imageshack.us/img850/2544/img6659t.jpg (http://img850.imageshack.us/i/img6659t.jpg/)
https://img3.imageshack.us/img3/5221/img6662fj.jpg (http://img3.imageshack.us/i/img6662fj.jpg/)
https://img37.imageshack.us/img37/492/img6665g.jpg (http://img37.imageshack.us/i/img6665g.jpg/)

Nấu trà xanh hái được ở chân núi với nước sương hứng được hồi tối cho bữa sáng, ngon cực ạ :
https://img823.imageshack.us/img823/545/img6673sd.jpg (http://img823.imageshack.us/i/img6673sd.jpg/)
Và nướng sắn :
https://img846.imageshack.us/img846/2866/img6674y.jpg (http://img846.imageshack.us/i/img6674y.jpg/)

chAnchAn
19-03-2012, 16:46
Ôi nhìn ba bác đi thật là sung, trong khi tháng này e bị giam chân ở công ty cả ngày chủ nhật

Vô Tình Kiếm
19-03-2012, 16:47
Đường xuống núi cảnh đẹp thôi rồi.
https://img687.imageshack.us/img687/1919/img6710b.jpg (http://img687.imageshack.us/i/img6710b.jpg/)
https://img10.imageshack.us/img10/9041/img6709ki.jpg (http://img10.imageshack.us/i/img6709ki.jpg/)
https://img84.imageshack.us/img84/597/img6714c.jpg (http://img84.imageshack.us/i/img6714c.jpg/)
Nhưng cũng không kém phần vất vả :
https://img802.imageshack.us/img802/4131/img6727r.jpg (http://img802.imageshack.us/i/img6727r.jpg/)
Chuẩn bị cho bữa trưa cuối cùng dưới chân núi trước khi ra về ạ :
https://img854.imageshack.us/img854/7672/img6730p.jpg (http://img854.imageshack.us/i/img6730p.jpg/)
Và cuối cùng là 3 thành viên của chuyến đi :

https://img853.imageshack.us/img853/6913/img6707tile.jpg (http://img853.imageshack.us/i/img6707tile.jpg/)

quyennt
19-03-2012, 17:09
Cảm ơn Vô Tình, nhờ bạn mà chuyến đi HL nhẹ nhàng hơn rất nhiểu.
Cảm ơn Ha rika, không có em chắc chuyến đi phải hủy:D

Mùa hè này chúng ta thăm lại nơi này nhá^^

ha rika
19-03-2012, 19:34
Hơ hơ...trái đất tròn nhỉ chị Hòa (wait)

ha rika
19-03-2012, 19:47
Nhà em mất mạng nên hôm nay em mới mò vào đc. Hí hí hí
Cảm ơn anh Hiếu nhièu nhiều..Một xế tuyệt vời vui tính, tháo vát nếu ko nhờ anh thì 2 chị em ko biết xoay sở thế nào trên bãi cắm trại..:D..
Cảm ơn chị Quyên, một mẫu điển hình cho người phụ nữ Việt Nam. Nhẫn lại, lặng lẽ ..Hì hì..cái phong thái ý em còn học dài dài,,
Cuối cùng xin tự cảm ơn em..:D...Nhờ mình mà 2 anh chị đc phát huy hết tinh thần đồng đội và được nghỉ liên tục khi leo núi..hờ hờ hờ

Dinh Luu
19-03-2012, 21:00
Tình hình là mình đã bỏ lỡ mấy vụ ọp ẹp của nhà mình. Nay thấy thông tin vụ TCN cũng máu lắm. Tuy nhiên thân trai nhưng chưa có dịp thử sức làm xế. Muốn đăng ký một xuất vụ TCN. Mong nhà mình sáp xếp hộ một ghế nhá.
Ah cái vụ mua áo mình cuãng đã đăng ký rồi-Tuy nhiên chưa cấp kinh phí. Quyennt cứ đặt hộ mình với nhá.
Vụ ọp ẹp sau mình sẽ nói chuyện.

Thanks.

ooohmygod
19-03-2012, 21:31
Nhìn nhà mình đi vụ hàm lợn tuyệt vời quá.Thật xoát xa,thát nuối tiếc..hị hị

quyennt
19-03-2012, 22:27
@ha rika: I-em xin, chị muốn sửa cái tính của chị mà ko sửa được đây T_T.
@Dinh Luu: Đặt gì bạn? Có gì bạn cứ liên hệ với bác hội trưởng ý.

lee_jee_ooh
19-03-2012, 22:48
Tình hình là mình đã bỏ lỡ mấy vụ ọp ẹp của nhà mình. Nay thấy thông tin vụ TCN cũng máu lắm. Tuy nhiên thân trai nhưng chưa có dịp thử sức làm xế. Muốn đăng ký một xuất vụ TCN. Mong nhà mình sáp xếp hộ một ghế nhá.
Ah cái vụ mua áo mình cuãng đã đăng ký rồi-Tuy nhiên chưa cấp kinh phí. Quyennt cứ đặt hộ mình với nhá.
Vụ ọp ẹp sau mình sẽ nói chuyện.

Thanks.

Bác đăng ký đi TCN xế hay ôm bác ơi, xế thì cho em xin một suất ôm cho đứa bạn với bác ới ! :D

MUHSK
19-03-2012, 22:51

1, worldwhite - trưởng đoàn
2, MUHSK
3, tqnam
4,5,6 Loanmel + 2 bạn ( 3 ôm)
7, Lee_jee_ooh
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13,......

Các bạn tiếp tục đăng ký nhé, chốt đoàn vào ngày 23/03

hoamoc
19-03-2012, 23:27
Hơ hơ...trái đất tròn nhỉ chị Hòa (wait)

HiHi... Trái đất đúng là tròn. Đi TCN chứ em??

hakuna1609
19-03-2012, 23:45
Em thích số 6 mà chậm mất rồi, đợi 16 thì em đăng ký :D
Tà Chì Nhù đã chờ đợi lâu rồi!
Anh bếu và langtusau chưa thấy í kiến gì nhỉ?

MUHSK
19-03-2012, 23:51

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13,......
14,....
15,...
16, hakuna-1609
17,......

nhoceddy
20-03-2012, 08:27
Cảm ơn Vô Tình, nhờ bạn mà chuyến đi HL nhẹ nhàng hơn rất nhiểu.
Cảm ơn Ha rika, không có em chắc chuyến đi phải hủy:D

Mùa hè này chúng ta thăm lại nơi này nhá^^

Chúc mừng 3 bác đã leo HL về an toàn. Hè e sẽ đú với các bác cho đỡ thèm! Nhìn mấy cái ảnh mà ngứa ngáy hết cả chân tay ah. hix..

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13,......

Tình hình TCN của nhà mình xôm phết rồi đây. Em ngồi hóng ah.

loanmel
20-03-2012, 14:54

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13,......
14,....
15,...
16, hakuna-1609
17,......

Bác thớt ơi...em đăng kí thêm cho bạn em 2 suất xế bác nhé!Vậy là em đăng kí 3 ôm và 2 xế. hic họ có đôi còn em bác xếp cho em anh xế nào cũng được ạ miễn là em được ôm k phải đổi lên làm xế là được, mà nếu có xế em sẽ xế đoạn đường dễ đi thui bác ợ.Thanks bác nhìu,:D

langtusau0985
20-03-2012, 15:30
Bạn ơi nếu ôm cũng được không cần xế chỉ cần tài trợ cho xế chuyến đi này thôi cô nhé nếu đồng ý thì bạn làm ôm của mình nhé,đảm bảo xế an toàn trên đường đi được ôm thoải mái hehe,xế to cao đen hôi và được chăm sóc trên đường đi và leo núi có khả năng làm culi vác đồ rất tốt nếu được thì cứ hú với bác hội trưởng 1 tiếng nhé

Bác thớt ơi...em đăng kí thêm cho bạn em 2 suất xế bác nhé!Vậy là em đăng kí 3 ôm và 2 xế. hic họ có đôi còn em bác xếp cho em anh xế nào cũng được ạ miễn là em được ôm k phải đổi lên làm xế là được, mà nếu có xế em sẽ xế đoạn đường dễ đi thui bác ợ.Thanks bác nhìu,:D

TheGunners
20-03-2012, 19:26
Chém gió thành bão đặt gạch xây nhà chống bão đi ace ơi. Cho e đăng ký xế đi Tà Chì Nhù ná (Thằng con trai lên núi phá rừng yeah...):gun
@MUHSK: Anh ơi Cỗ thì phải có thịt gà đàn ông phải có đàn bà mới vui. Trăm sự nhờ a bố trí cho e một ôm xinh tươi ná chứ mình e thân trai dặm trường thì có mà buồn như con chuồn chuồn ớt. Em thanks bác trước nhá./.

hakuna1609
20-03-2012, 20:29
Chém gió thành bão đặt gạch xây nhà chống bão đi ace ơi. Cho e đăng ký xế đi Tà Chì Nhù ná (Thằng con trai lên núi phá rừng yeah...):gun
@MUHSK: Anh ơi Cỗ thì phải có thịt gà đàn ông phải có đàn bà mới vui. Trăm sự nhờ a bố trí cho e một ôm xinh tươi ná chứ mình e thân trai dặm trường thì có mà buồn như con chuồn chuồn ớt. Em thanks bác trước nhá./.

Chỉ sợ thiếu xế ấy chứ, ôm thì hôm trc đếm sơ sơ đã có 9 ôm xinh tươi rồi! Thể nào rồi anh Gunner cũng có ôm xinh tươi ngồi sau lưng!
Còn 10 ngày nữa, chốt và off một thể hội trưởng ơi!

loanmel
20-03-2012, 20:46
Bạn ơi nếu ôm cũng được không cần xế chỉ cần tài trợ cho xế chuyến đi này thôi cô nhé nếu đồng ý thì bạn làm ôm của mình nhé,đảm bảo xế an toàn trên đường đi được ôm thoải mái hehe,xế to cao đen hôi và được chăm sóc trên đường đi và leo núi có khả năng làm culi vác đồ rất tốt nếu được thì cứ hú với bác hội trưởng 1 tiếng nhé

Thanks bạn nhìu. Mình đăng kí đi với anh NAM rùi.hẹn bạn cung đường khác nha.

lee_jee_ooh
20-03-2012, 21:56

cần ôm thì liên hệ mình nhé, bao nhiêu cũng có :))

langtusau0985
20-03-2012, 22:36
Lỡ hẹn rùi à thôi vậy chúc cả nhà đi vui vẻ nhé em ở nhà ke gạch ngồi hóng vậy em rỗi rồi đó em hihi bác tuấn ơi em ở nhà thôi bác ạ không có người tài trợ cho sinh viên nghèo hiếu phượt rùi bác ạ

Thanks bạn nhìu. Mình đăng kí đi với anh NAM rùi.hẹn bạn cung đường khác nha.

tdhai
20-03-2012, 22:39

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13,......
14,....
15,...
16, hakuna-1609
17,......

E xin tham gia trận đi Tà Chì Nhù lần này. Đăng ký làm Xế, tuyển Ôm là chị em xinh xắn, khỏe khoắn, nhỏ nhắn và rất là ...
Nếu không có ôm chị em. Thì e nguyện đi 1 mình.
Chủ nhật tuần này cả nhà mình off chứ Bác hội trưởng ơi! Để e ngắm Ôm cái nào hihi

Vô Tình Kiếm
21-03-2012, 10:19

E xin tham gia trận đi Tà Chì Nhù lần này. Đăng ký làm Xế, tuyển Ôm là chị em xinh xắn, khỏe khoắn, nhỏ nhắn và rất là Nếu không có ôm chị em. Thì e nguyện đi 1 mình.
Chủ nhật tuần này cả nhà mình off chứ Bác hội trưởng ơi! Để e ngắm Ôm cái nào hihi

Các bac đi phượt mà cứ như đi nghỉ mát ý nhở. Ai cũng đòi tuyển ôm xinh xắn, khỏe khoắn ( để làm gì vậy :S)

Bộ đi cùng con trai sợ là Gay hả

MUHSK
21-03-2012, 13:52

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh - Pls lên danh sách các vật dụng( nồi niêu, xoong chảo..) cần mang theo và phân công cho từng người, thanks
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
10, quyennt - em làm cùng Lee nhé thanks
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13, Xế - bạn của Loanmel
14, Xế - bạn của Loanmel
15, TheGunners
16, hakuna1609 - Thủ quỹ + bếp trưởng ( cần cửu vạn thì kêu gọi các men ở gần giúp, 1 số thứ đến Trạm Tấu mua.)
17, tdhai
18, ...

Chủ nhật ngày 25/03 off tại NEWSTAR 20h ( đóng tiền Tà Chì Nhù, lấy áo hội )
Chốt đoàn vào ngày 24/03

Các bạn tham ra cần chuẩn bị 1 số tư trang cá nhân sau:
- Đèn pin
- Túi ngủ
- Quần ,áo mưa ( bộ)

Bạn nào có lều thì "Hú" lên 1 tiếng để trưởng đoàn biết nhé. THANKS

Chú ý: tập thể lực để chuẩn bị cho chuyến đi: Chạy bộ, leo cầu thang....vv

hakuna1609
21-03-2012, 15:49
Để em list thực đơn, vật dụng, y tế ra, CN off phân công mua sắm mang vác một thể!
----
Không có túi ngủ, ai có địa chỉ túi ngủ ngon bổ rẻ ko ạ?

loanmel
21-03-2012, 16:13
[QUOTE=MUHSK;558062]Chuyến Tà Chì Nhù điểm danh nhé:

2, MUHSK
3, tqnam
7, Lee_jee_ooh - Pls lên danh sách các vật dụng( nồi niêu, xoong chảo..) cần mang theo và phân công cho từng người, thanks
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13, Xế - bạn của Loanmel
14, Xế - bạn của Loanmel
15, TheGunners
16, hakuna1609 - Thủ quỹ + bếp trưởng ( cần cửu vạn thì kêu gọi các men ở gần giúp, 1 số thứ đến Trạm Tấu mua.)
17, tdhai
18, ...

Chốt đoàn vào ngày 24/03

- Đèn pin
- Túi ngủ

Chú ý: tập thể lực để chuẩn bị cho chuyến đi: Chạy bộ, leo cầu thang....vv[/QUOT

Chủ nhật off tại NEWSTAR bác cho em xin địa chỉ đi ạ, em chưa đi off hội nhà mình nên không biết ở đâu?Thanks bác!:D

johnny.angel
21-03-2012, 16:37
cần cửu vạn thì kêu gọi các men ở gần giúp, 1 số thứ đến Trạm Tấu mua.)[/B][/COLOR]
Chốt đoàn vào ngày 24/03

- Đèn pin
- Túi ngủ

Chú ý: tập thể lực để chuẩn bị cho chuyến đi: Chạy bộ, leo cầu thang....vv

Tốt nhất nên mang luôn đi bác ơi. Đừng có hi vọng gì ở Trạm Tấu nhé. Ít thứ mua được ở đó lắm. Đồ khô mà phang thôi. Thích gà nướng thì lên đó kiếm 1 con thì có. Muốn tẩm ướp thì vào nahf nhà hàng nhờ ng ta tẩm ướp cho, trả ngta xiền ;))... Khuyến cáo là vào hàng ăn mà mua 1 con. Ngta làm cho mình, trong lúc mình ăn cơm nhà ngta. Như thế sẽ hữu nghị hơn. Nồi niêu thì 2 cái chắc đủ. Mì tôm cả thùng hảo hảo chia đôi. =)) No cả chấy, ấy chết, mang "tửu" mà xơi các bác ạ, nữ ngta đi ngủ thì AE thức mà rót uống.

johnny.angel
21-03-2012, 16:45
- Đèn pin
- Túi ngủ

Cái quan trọng nhất nhé: Nói ra thì ngượng ngịu những khá là hữu dụng, Chị em có thì share cho anh em dùng với " Có cánh ấy" =)) Mỗi bác nên làm 2 chiếc laọi dày cho êm. EM đảm bảo với tất cả các bác là không êm không lấy tiền. Cái nè bác Quyennt vs các bác nào leo núi rùi chắc ko xa lạ :D

MUHSK
21-03-2012, 17:46
Chủ nhật off tại NEWSTAR bác cho em xin địa chỉ đi ạ, em chưa đi off hội nhà mình nên không biết ở đâu?Thanks bác!:D

Bạn nên đi cùng tqnam, hoặc bác worldwhite. NEWSTAR nằm trên đường Lê Đức Thọ- Từ Hồ Tùng Mậu vào thì bên tay trái - cách sân Myc Đình 300m)

hakuna1609
21-03-2012, 18:45
Cái quan trọng nhất nhé: Nói ra thì ngượng ngịu những khá là hữu dụng, Chị em có thì share cho anh em dùng với " Có cánh ấy" =)) Mỗi bác nên làm 2 chiếc laọi dày cho êm. EM đảm bảo với tất cả các bác là không êm không lấy tiền. Cái nè bác Quyennt vs các bác nào leo núi rùi chắc ko xa lạ :D

Bổ sung vào list cần đem theo!

Mà chưa thấy zai đẹp gạch đá bê tông nhỉ? Đi chứ! Đi thì gái háo sắc như chị mới thêm động lực "lên đỉnh" chứ!

tqnam
21-03-2012, 19:06
băng bông y tế , em đã có từ mấy chuyên trước , thuốc, thì chưa, bạn nào mua thuốc dự phòng nhé.
bác nào cho em hỏi, túi ngủ mua ở đâu nhỉ rẻ bền, khoảng bao nhiêu tiên 1 chiếc vậy?

hiepnt1974
21-03-2012, 19:36
Đầu tháng mình mua của bạn có nick : Quân béo, số phone : 0943805555 , bạn này ở Hà Nội . Giá thời điểm đó là 290 k
Bạn thử liên hệ coi thế nào :D

MUHSK
21-03-2012, 20:59
Hôhô bogia68 đang online kìa

Thật là những giây phút hiếm hoi.

Bác ơi, cho ý kiến vụ Tà Chì Nhù đi

Bác đi cùng nhé.

Em đang sợ ko có xe, con Minsk thì ko giám thử, còn con kia thi bận qua chưa bảo dưỡng kiểm tra được
Bác đi cho em bám càng nhé.

Vô Tình Kiếm
21-03-2012, 20:59

Mà chưa thấy zai đẹp gạch đá bê tông nhỉ? Đi chứ! Đi thì gái háo sắc như chị mới thêm động lực "lên đỉnh" chứ!

Đi leo núi mùa mưa, mọi người mang theo ba con sâu nữa nhá. Mình đi rừng với leo núi là cần cái này lắm. Trong Nam hay mưa, mang theo bảo vệ điện thoại với máy ảnh tốt lắm.
Mà mua thêm mấy viên Vitamin tổng hợp, bổ sung thể lực và chống đói khi leo núi. Cần thiết lắm á

nikio
21-03-2012, 21:45
[QUOTE=MUHSK;558062]Chuyến Tà Chì Nhù điểm danh nhé:

2, MUHSK
3, tqnam
8, Bạn của Lee - ôm
9, hoamoc - ôm
11, Tanhtanh
12, DinhLuu - xế
13, Xế - bạn của Loanmel
14, Xế - bạn của Loanmel
15, TheGunners
17, tdhai
18, Nikio.
19...
20....

Nhìn áo và cờ hội mà mong ngày lên đường quá ACE ui !!!
Nhanh nhanh, tập tập chạy nào....

quyennt
21-03-2012, 22:05
Đi leo núi mùa mưa, mọi người mang theo ba con sâu nữa nhá. Mình đi rừng với leo núi là cần cái này lắm. Trong Nam hay mưa, mang theo bảo vệ điện thoại với máy ảnh tốt lắm.

Không hiểu. Ba con sâu là cái gì hả Vô Tình?

CN này ai leo Yên Tử với mình không?

loanmel
21-03-2012, 22:49
Chào cả nhà! sau khi em tham khảo xin ý kiên, kinh nghiệm của bạn Nguyên nick name: [email protected] (sn 87) đã đi 2 lần TÀ CHÌ NHÙ bạn í có góp ý như sau:
napkin_hn : "List lại cho bạn đồ cần mua cho chuyến 20 người (đóng 400k/1 người còn lại thừa 1,6 triệu)
7 con gà, mỗi con cân rưỡi
1 thùng omachi
3 cây giò nhỏ
10 túi xúc xích visan
1 lọ tương ớt
20 cái bánh mì
đợt vừa rồi mình còn mang cả gạo đi để nấu cháo
+ sáng lên nghĩa lộ mau thêm 270k tiền cơm lam (mỗi ống 40k)
1 thùng lavie 1.5l
đây là nhũng đồ cần thiết
các bạn leo thì tinh giảm được bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu
1/2 đoạn đầu leo khó
nên cố gắng mang nhẹ thui
càng ít càng tốt
chủ yếu là chai để dựng nước
nước lên đó khó kiếm
chỉ có 2 chỗ lấy nước thui "
Đường đi chia đoạn đường đi :
từ chân núi lên 3 cây là 1/2 dg
trong 1/2 này chia làm 3 phần
1/3 đầu dg bằng
2/3 típ theo là dốc và đất bụi, khó leo
trong đoạn này có 1 chiều nghỉ và 1 chỗ lấy nc
1/3 còn lại thì có 1 chiếu nghỉ nữa
và gần đến đoạn 3 cây thì dốc
khi chạm dc 3 cây đi tầm 3m thì đến chỗ hạ trại
bj mình nói đến 1/2 dg còn lại nhé
đoạn này chia 4 phần
phần 1 ngay đầy nó dốc, sau dốc là đoạn 2 bên là vực
phần 1 ngay đầu nó dốc, sau dốc là đoạn 2 bên là vực
phần 2 dẽ đi hơn, tương đối bằng luc đầu rùi dốc, rùi cực dốc, đi xuống + suối lấy nc
lấy nc xong đi lên lại dg cũ rùi lên tiếp
đoạn 3 này dốc bt, dễ leo nhưng dài, đi dg mòn quanh co để lên cũng dc nhưng xa, cắt núi lên cho gần thì mệt
1/4 còn lại, là đoạn trắng trắng
đoạn này tường đối phẩng,dễ đi, nhưng dài mà chân lúc này cũng mỏi rồi nên sẽ nghỉ liên tục chục bước là nghỉ
từ chỗ 2800 sẽ thấy 1 loạt cây cứ đi ngược lên, lên đến nơi, thấy 1 cái hố có củi
đấy là đỉnh 2975 (Phu song sung)

Mọi chi tiết chủ thớt có thể hỏi bạn Nguyên chi tiết cụ thể hơn cho chuyến đi , em đã để lại nick yahoo của bạn í cho mọi người đó ạ:D

tqnam
21-03-2012, 23:30
OK uh mình công nhận mang theo nó. dất hữu ích mặc dù hơi tế nhị 1 chút mùa mưa mà cho dt vao đó dòi buộc đầu còn lại vào thì ok con gà tê :D

Vô Tình Kiếm
22-03-2012, 07:56
OK uh mình công nhận mang theo nó. dất hữu ích mặc dù hơi tế nhị 1 chút mùa mưa mà cho dt vao đó dòi buộc đầu còn lại vào thì ok con gà tê :D

Bạn Nam vô giải thích cho bạn Quyên ý nghĩa và công dụng của ba con sâu đi . Không bạn í lại cứ thắc mắc kìa :))

chAnchAn
22-03-2012, 11:14
Mấy hôm rồi e mới vào đọc cm của mọi ng được buồn cười mà các chị ở ct cứ hỏi sao lại cười 1 mình. Kaka. Vụ này phải chuẩn bị nhiều đồ tế nhị nhỉ?
Cơ mà vụ này e k đi đc vì bận tăng ca. Nản lắm, trong khi đợt này nhà m đi rõ đông vui chứ. E ở nhà hóng vậy!

tqnam
22-03-2012, 12:39
minh ko giải thích đâu, e thẹn ngại ngùng lắm, trong vi mình luc nao cũng có để đề phòng, nếu trời mưa ,QUYÊN ko biết cái đó , thì mình cho dt của minh và của QUYÊN vào con sâu của minh dồi buộc lại vẫn vừa mà=))=))=))=))=))

loanmel
22-03-2012, 12:49
minh ko giải thích đâu, e thẹn ngại ngùng lắm, trong vi mình luc nao cũng có để đề phòng, nếu trời mưa ,QUYÊN ko biết cái đó , thì mình cho dt của minh và của QUYÊN vào con sâu của minh dồi buộc lại vẫn vừa mà=))=))=))=))=))

Anh Nam nói cái này thì em biết là cái gì rồi...haha.

MUHSK
22-03-2012, 13:17

Ôi trời ơi,bất ngờ quá, quá bất ngờ luôn .
Ko biết hakuna có cho cái này vào danh mục ko, ko biết đã mua bao giờ chưa =)):dien

hakuna1609
22-03-2012, 13:30
Ôi trời ơi,bất ngờ quá, quá bất ngờ luôn .
Ko biết hakuna có cho cái này vào danh mục ko, ko biết đã mua bao giờ chưa =)):dien
Cho vào danh sách, chốt số lượng để tqnam mua!

Vô Tình Kiếm
22-03-2012, 13:33
Điện thoại của Quyên là loại Blackberry, to hơn bàn tay người lớn, mình sợ con sâu của bác nó nhỏ, bác bọc của bác và của Quyên chung 1 con là ko vừa đâu. Thui bác mang dư 1 con đi,có j cho bạn Quyên mượn , dùng xong rùi lại trả lại, lo gì .

Midnight
22-03-2012, 14:13
Ối dời ơi =))=))=))=)) !
Nếu vậy trong list đồ phải bắt 2 đồng chí Vô Tình Kiếm và TqNam chuẩn bị thêm cả 1 nắm kim băng nữa thì cái đống ba con sâu mới có hữu dụng hơn nữa vì E đồ rằng cuối tháng thời tiết lạnh lắm đấy ạ :LL:LL:LL

Funny_Kid
22-03-2012, 16:14
Trời đất ACE,

Đang đau sủ vì đống giấy tờ vô đây để ngó nghiêng tình hình nhà mềnh. Thấy ACE bàn vụ con Sâu sôi nổi quá, nhà mềnh không chịu nổi nữa đành phải ném đống giấy tờ sang bên để viết.

Bác tqnam muốn nhét vô 2 cái điện thoại vào một thì phải dùng sâu chuối nha, nó vừ to vừa dài mới đủ.

Thông báo ACE: Sau 2 ngày chửi té tua mấy em làm áo thì họ mới chịu để mai sẽ lấy áo hội và hum này họp mềnh mang đi nhé (hakuna làm chủ kho nhé)

Vụ TCN - chủ thớt cho mềnh vào Red list nhé - iu tiên có thể tham gia vào tại thời điểm đi nhé (Thông cảm nhà mềnh số con lật đật chỉ có quyết định được vào giờ chót thui - Nhẩy sóng nó quen roài)

tqnam
22-03-2012, 18:48
hakuma1609 ! tqnam chưa lập gd nên ko biết mua con sâu7 đó ở đâu , nhờ hậu cần phân công ai đã có gd dồi mới biết cai nào tốt,rẻ. tqnam có mỗi 1 chiếc đợt đi phượt từ mấy năm trước người bạn đồng hành cho mà. giờ chắc hết hạn sử dụng dồi,

ha rika
22-03-2012, 21:11
A Thu, A Tuấn ơi chuyển off về khu Ngã Tư Sở hoặc khu Hà Đông được không ạ?? off ở Newstar xa quá em đi đến đấy mà bạc cả mặt. Mà lần trc anh Tuấn chẳng bảo off chạy vòng Newstar rồi Ngã Tư Sở..Anh Tuấn người lớn ko giữ lời nhá..:(

ooohmygod
22-03-2012, 21:38
Nhìn nhà mềnh không khí hừng hực mà thèm quá.tiếc là e nại đang ấp ủ 1 kế hoạch khác nên chưa chắc chắn đc đi với nhà mềnh.hix hix
Bạn @ha rika ơi đừng nghe những gì bác tuấn nói,vì bác ấy chỉ thích làm trẻ con chứ không thích nhớn đâu.hệ hệ

Vô Tình Kiếm
22-03-2012, 21:41
A Thu, A Tuấn ơi chuyển off về khu Ngã Tư Sở hoặc khu Hà Đông được không ạ?? off ở Newstar xa quá em đi đến đấy mà bạc cả mặt. Mà lần trc anh Tuấn chẳng bảo off chạy vòng Newstar rồi Ngã Tư Sở..Anh Tuấn người lớn ko giữ lời nhá..:(

Uh, Ha rika nói đúng đấy, lần này mình đổi không khí một chút đi. Off ở gần cầu vượt Phạm Văn Đồng, Xuân Thủy í, cho nó tiện một số người :))

langtusau0985
22-03-2012, 22:21
Các bác ơi riêng về túi ngủ và đồ du lịch các bác có thể lên địa chỉ 111 láng hạ,hoặc 13A hàng điếu để mua,đây là công ty UMOVE của bác Lê Anh Chiến ở hội hà tây nhà mềnh đó các bác có thể liên hệ với bác ấy qua số điện thoại :0904906848 ;pm liên hệ để được giảm giá nhé chỗ này có đủ các đồ dùng của dân đi phượt chuyên nghiệp ạ,quần áo,mũ,túi ngủ,gối hơi,đèn pin,dao ,lều trại,.....

băng bông y tế , em đã có từ mấy chuyên trước , thuốc, thì chưa, bạn nào mua thuốc dự phòng nhé.
bác nào cho em hỏi, túi ngủ mua ở đâu nhỉ rẻ bền, khoảng bao nhiêu tiên 1 chiếc vậy?

MUHSK
23-03-2012, 11:40
Danh sách các bạn chưa đóng xiền áo

https://direct1.anhso.net/original/12/129583/2332012113627595.jpg

Đề nghị các bạn khẩn trương đóng tiền nhé.

- Hôm tới 25/03 off tại NEWSTAR đóng tiền cho Hakuna: ( hoặc đi qua Ngã Tư Sở thì alo: 0988 111 420 )

- Ko off được thì chuyển khoản cho Funny-Kid - Nguyễn Việt Phương STK: 11720514335014 -Ngân hàng Techcombank Hoàng Quốc Việt (nhắn tin sau khi nộp 0983363202)

Thanks All

hakuna1609
23-03-2012, 12:43
Đã có thêm lethiaivan và Trung (world white) đóng tiền cho em rồi nhé!

MUHSK
23-03-2012, 13:20
Đã có thêm lethiaivan và Trung (world white) đóng tiền cho em rồi nhé!

Em ơi, lethiaivan có đăng ký áo không, trên danh sách làm áo đợt này anh ko thấy có.

hakuna1609
23-03-2012, 13:45
Em ơi, lethiaivan có đăng ký áo không, trên danh sách làm áo đợt này anh ko thấy có.
Có đấy anh! Danh sách hội mình anh P chưa cập nhật nhưng với nhà may thì đã thêm số lượng rồi!

johnny.angel
23-03-2012, 13:49

Lên đỉnh :Lthì để khi nào đi bộ ngắn thui cũng được mà =)), tại vì bận việc học...hic điên rồ mới lịch học quá, căn bản là lịch của em chẳng liên quan gì tới lịch của VN. Thế mới khổ

johnny.angel
23-03-2012, 14:03
Đọc lại mấy bài trước , thấy vụ 3 con sâu nghe vẻ đình đám. Nếu mà ai chưa hiểu ý mà thì cứ mạnh dạn hỏi người biết rồi đi...=))...biết mà dùng, nhỡ đâu hiệu quả. Nhưng mà đừng nghe ông Midnight, mang kim băng đi thì hỏng bét. Tránh mưa lại sang lụt bây giờ đấy =))

lee_jee_ooh
23-03-2012, 21:22
Không hiểu. Ba con sâu là cái gì hả Vô Tình?

CN này ai leo Yên Tử với mình không?

chắc ý bác ấy là, leo tà chì nhù, sóng điện thoại kém, nên có lẽ nên mang theo "ba cái sim" để tiện cho việc liên lạc :))))))))))

lee_jee_ooh
23-03-2012, 21:29
@MUHSK : đồ đạc thì quan trọng nhất cái lều, cái này thì hôm off các bác tự tính xem bao nhiêu người đi để lên phương án mà thuê thôi, đồ cá nhân tự chuẩn bị, túi ngủ ko có thì mang bộ quần áo đủ ấm đêm lôi ra mà đắp, mỗi người tự túc cái đèn pin, đồ cá nhận tự chuẩn bị, sao cho lúc đi cân tầm ~7-10 kg là được :)) cứ đi được thì dễ tính ko ấy mà :))

nhoceddy
24-03-2012, 12:50
Giờ em mới lờ mờ hiểu vụ con Sâu ah.... Mà cũng chả chắc là hiểu có đúng ko nữa. hix... các bác hiểm thật!

Tối mai nhà mình có đồng phục rồi, vậy đổ bộ ra SVĐ chụp choẹt đê các bác. Để ai ko off được thì thèm nhăn răng ah...

tqnam
24-03-2012, 20:00
bạn gái nào vẫn chưa hiểu thì hỏi loanmel nhé , hiiii con gái với nhau dễ tâm sự hơn
Originally Posted by tqnam
minh ko giải thích đâu, e thẹn ngại ngùng lắm, trong vi mình luc nao cũng có để đề phòng, nếu trời mưa ,QUYÊN ko biết cái đó , thì mình cho dt của minh và của QUYÊN vào con sâu của minh dồi buộc lại vẫn vừa mà
dòng này là cua loanmel này
Anh Nam nói cái này thì em biết là cái gì rồi...haha.

loanmel
24-03-2012, 20:23
bạn gái nào vẫn chưa hiểu thì hỏi loanmel nhé , hiiii con gái với nhau dễ tâm sự hơn

Anh Nam ơi ời sao anh lại lôi em vào vụ " ba con sâu " thía ạ?hehe. Em tưởng anh biết rõ size " ba con sâu " cơ mừ, còn đựng vừa 2 điện thoại nữa chứ !Em nghĩ anh nên giải thích cho các chị em nhà mình biết kĩ hơn sau này có gia đình còn biết chớ =))

tqnam
24-03-2012, 21:24
Anh Nam nói cái này thì em biết là cái gì rồi...haha. bạn gái nào chưa biết hãy hỏi loanmel nhé con gai dễ tâm sự hơn

ooohmygod
24-03-2012, 21:33
Theo e nhà mình đi 3 ngày thì nên mua túi ngủ,vì giá thuê 3ngay x 80k=240k.ma túi bên UMOVE bán là 325k đợt này lại đang giảm giá 16% tính ra mua chi khoảng 270k mà mình lại dùng đc rõ nhiều lần nữa.nhà mình tham khảo nhé

loanmel
24-03-2012, 21:33
bạn gái nào chưa biết hãy hỏi loanmel nhé con gai dễ tâm sự hơn

Eo anh NAM nhá...hum nào đi anh cứ mang ba con sâu đi à mà quên mang nhìu nhìu chút cho mọi người mượn đựng điện thoai cho đỡ mất sóng.:))

TheGunners
24-03-2012, 21:58
Theo e nhà mình đi 3 ngày thì nên mua túi ngủ,vì giá thuê 3ngay x 80k=240k.ma túi bên UMOVE bán là 325k đợt này lại đang giảm giá 16% tính ra mua chi khoảng 270k mà mình lại dùng đc rõ nhiều lần nữa.nhà mình tham khảo nhé
Sáng 24/3 mình mua túi ngủ ở UMOVE (111 Láng Hạ) giá 550k, giảm 16% là còn 462k, hjx sót ruột wa, mua xong mà lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa, từ nay đến hôm đi Tà Chì Nhù có khi tối k nằm giường nữa mà lôi túi ngủ ra nằm cho đỡ phí. :D

lee_jee_ooh
24-03-2012, 22:37
Sáng 24/3 mình mua túi ngủ ở UMOVE (111 Láng Hạ) giá 550k, giảm 16% là còn 462k, hjx sót ruột wa, mua xong mà lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa, từ nay đến hôm đi Tà Chì Nhù có khi tối k nằm giường nữa mà lôi túi ngủ ra nằm cho đỡ phí. :D

sao túi nghỉ dạo này lại lên giá khiếp thế nhỉ, hay các bác chơi túi xịn nên nó mắc, trước giá túi ngủ chỉ tầm 250-270, giờ lên giá cũng chỉ tầm ~300k, bác mua loại gì mà những 550k lận hixxxxxx , mà các bác ko có túi ngủ thì mang theo quần áo cũng được, chứ nhìn giá túi ngủ giờ xót ruột wa'

ooohmygod
24-03-2012, 22:39
Oạch.e thấy bên đó có loại 325k mù.bitts thế...

loanmel
24-03-2012, 22:58
sao túi nghỉ dạo này lại lên giá khiếp thế nhỉ, hay các bác chơi túi xịn nên nó mắc, trước giá túi ngủ chỉ tầm 250-270, giờ lên giá cũng chỉ tầm ~300k, bác mua loại gì mà những 550k lận hixxxxxx , mà các bác ko có túi ngủ thì mang theo quần áo cũng được, chứ nhìn giá túi ngủ giờ xót ruột wa'

Em mang chăn đi thôi chứ đi 1 lần mà mua túi ngủ bằng 1/2 chi phí chuyến đi phí lắm...hihi.

lee_jee_ooh
24-03-2012, 23:09
Em mang chăn đi thôi chứ đi 1 lần mà mua túi ngủ bằng 1/2 chi phí chuyến đi phí lắm...hihi.

sao lại 1/2 ? các bác ấy tính toán phát này đi ~600k, thế thì cái túi ngủ phải suýt bằng chuyến đi ấy chứ :]]

loanmel
24-03-2012, 23:14
sao lại 1/2 ? các bác ấy tính toán phát này đi ~600k, thế thì cái túi ngủ phải suýt bằng chuyến đi ấy chứ :]]

Thì thấy mọi người bảo là 325k mà chuyến đi 600k . thì 1/2 còn giề nữa...hơ hơ Em vác chăn đi cho lành!!!

tqnam
24-03-2012, 23:22
Eo anh NAM nhá...hum nào đi anh cứ mang ba con sâu đi à mà quên mang nhìu nhìu chút cho mọi người mượn đựng điện thoai cho đỡ mất sóng.:))

anh dã nói tử mấy trang trước dồi mà, anh chỉ có mỗi 1 chiếc, đợt đi phuot , từ năm trực ban đồng hành cho, anh chưa có gd nên ko biet cái nào, vừa bổ vừa rẻ ma mua, thôi nhé , chuyện 3 con sâu, tạm dừng ở đây nhé, tqnam thấy lãng phí tài nguyên đất đai của hoi ha tây quá, ai co vân đề gi cần chanh luận về vấn đề này thi vào trang cá nhân nhé,
thân !!!!

tqnam
25-03-2012, 06:17

theo tqnam túi ngủ , cũng như các sản phẩm khác,có nhiều giá, mẫu mã và chất lượng cũng khác nhau, các bác , có so sánh nhiều sản phẩm khác nhau , và 1 sảm phẩm cùng loại trên các hệ thống bán hàng ,và của hàng khac nhau ko ạ

Vô Tình Kiếm
25-03-2012, 09:03
Thì thấy mọi người bảo là 325k mà chuyến đi 600k . thì 1/2 còn giề nữa...hơ hơ Em vác chăn đi cho lành!!!

Có mấy cái chăn 37 độ ấy, tối các bạn nữ cứ mang chăn đó ra mà đắp, vừa ấm áp lại còn có nhiều công dụng phụ nữa . Khỏi phải mua túi ngủ hay vác chănbông theo làm chi cho vướng ra.

loanmel
25-03-2012, 09:47
Có mấy cái chăn 37 độ ấy, tối các bạn nữ cứ mang chăn đó ra mà đắp, vừa ấm áp lại còn có nhiều công dụng phụ nữa . Khỏi phải mua túi ngủ hay vác chănbông theo làm chi cho vướng ra.

Lúc đầu tính vác chăn bông đi nhưng thấy gợi ý của bác Vô Tình Kiếm em thấy rất khả quan, hơ hơ ... nếu bác không chê em mượn luôn chăn 37 độ của bác được hông? hehe...mà em thấy có 1 chi tiết hơi thắc mắc cần hỏi rõ bác là "công dụng phụ" của chăn 37 độ là giề hở bác Vô Tình Kiếm???Liệu có "tác dụng phụ" nữa hông bác??? hị hị

chAnchAn
25-03-2012, 13:50
E đang xí xớn tối nay đi ộp ẹp thì chợt nhớ ra tối nay sinh nhật thằng e trai lại k đi được rồi. Hay bác Nam mang áo về qua Vân Canh cho em thì alo e chạy ra em lấy được không? Em là e hóng cái áo lâu lắm rồi, xiền cũng đóng lâu lắm rồi mà chưa đc mặc áo màu da cam. Keke

tqnam
25-03-2012, 14:46
E đang xí xớn tối nay đi ộp ẹp thì chợt nhớ ra tối nay sinh nhật thằng e trai lại k đi được rồi. Hay bác Nam mang áo về qua Vân Canh cho em thì alo e chạy ra em lấy được không? Em là e hóng cái áo lâu lắm rồi, xiền cũng đóng lâu lắm rồi mà chưa đc mặc áo màu da cam. Keke

ok đã nhận lệnh của cô nương

TheGunners
25-03-2012, 23:35
Tình hình là tối nay nhà mềnh ọp ẹp cũng đông vui, nhưng e k thấy a Kiếm đâu, hỏi mọi người thì a Funny_Kid bảo Kiếm nó uống nhiều sữa quá nên đang bị tiêu chảy, a MUHSK lại bảo nó mệt nên đang tiếp nước ở nhà, e cũng chả biết bác nào nói đúng nhưng thôi cứ cho e gửi lời hỏi thăm sức khỏe và chúc bác sớm trở lại sau chấn thương. Cố gắng lên a nhá mọi người vẫn luôn ở bên cạnh a.

MUHSK
25-03-2012, 23:47
Chuyến Tà Chì Nhù chia XẾ- ÔM như sau:

Ngày 30/03/2012

Đoàn 1 ( Đúng 13h30 tập trung tại Cầu Diến, đúng 14h xuất phát )

1, worldwhite - Funny ( dẫn đoàn )
2, tqnam - Loanmel
3, Xế bạn Loanmel - Nga
4, Xế bạn Loanmel - Ôm ( bạn Loanmel)
5, Dinhluu - quyennt
6, TheGunners - Hakuna ( Thủ quỹ, xe này quan trọng nên cho kẹp giữa )
7, tdhai - Nikio
8, Tanhtanh - MUHSK ( chốt đoàn + móc lốp)

Đoàn 2 ( xuất phát lúc 16h30 ) gặp nhau tại Nghĩa Lộ

1, Lee - Ôm
2, Xế - hoamoc
3, Xế- ôm ( bạn Lee)

Các bạn tự chuẩn bị: Túi ngủ, đèn pin...và tiếp tục tập thể lực.

Đoàn 1: đóng 600ng/ 1ng - thuê 3 lều sáu ( Hakuna nhờ Độ hoặc Giang Nam để nhờ thuê nhé )

Đoàn 2: đã có đầy đủ: Tạm thu 500 ngàn/ 1ng ( sau chuyến đi Hakuna sẽ tính chi phí cho từng thành viên/ đoàn 1,2)

Hạn cuối ngày 27/03 đóng xiền cho Hakuna ( 0988 111 420 ) - Ngã Tư sở

AI CHƯA LẤY ÁO HỘI THÌ LIÊN HỆ VỚI Hakuna

Chú ý: Các bạn đọc lại mục này nhé
https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-kh%E1%BA%A3o-Quy-%C4%90%E1%BB%8Bnh-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y?p=250596#post250596

tdhai
26-03-2012, 00:15
Thông báo MUA CHUNG GIÁ MỀM: ( by langtusau0985 - Bác Độ )
Trong chuyến đi TCN, Anh chị em nào có nhu cầu mua túi ngủ chủ động liên hệ với Bác langtusau0985 chuyên gia " Dìm Hàng" kiêm luôn " Dìm Giá ". Với phương châm " Mua nhiều hạ giá sản phẩm "
E xin mua Túi ngủ Winter Army TN01 345,000 VNĐ ( theo Umove: http://umove.com.vn/San-pham/Da-ngoaiLeo-nui/Tui-ngu/261-1308/Tui-ngu-Winter-Army-TN01.aspx ).
Bác langtusau0985 mua giúp sẽ được giảm giá, mua càng nhiều giá càng giảm ít nhất 10% . E xin kêu gọi mọi người có nhu cầu tham gia.
Bác langtusau0985 sẵn sàng giúp ace, mọi chi tiết xin liên hệ Bác langtusau0985. Thanks!

hakuna1609
26-03-2012, 00:29
hakuna chỉ có TK vietcombank nhé! Ai chuyển tiền thì sms mình gửi STK. SĐT: 0988111420

Vô Tình Kiếm
26-03-2012, 03:06
Tình hình là tối nay nhà mềnh ọp ẹp cũng đông vui, nhưng e k thấy a Kiếm đâu, hỏi mọi người thì a Funny_Kid bảo Kiếm nó uống nhiều sữa quá nên đang bị tiêu chảy, a MUHSK lại bảo nó mệt nên đang tiếp nước ở nhà, e cũng chả biết bác nào nói đúng nhưng thôi cứ cho e gửi lời hỏi thăm sức khỏe và chúc bác sớm trở lại sau chấn thương. Cố gắng lên a nhá mọi người vẫn luôn ở bên cạnh a.

Cám ơn các bác có nhời quan tâm em nó . Tềnh hềnh là nói ra thì thật xấu hổ, do đêm trước thức cả đêm xem 4 trận bóng đá,sáng hum sau ko dc ngủ bù, nên chiều định chợp mắt 1 tí rùi 8h chạy ra chém gió cũng anh em rùi 9h30 phải đi trực. Trước lúc ngủ đã cẩn thận hỏi đường Ha rika rùi. Nào ngờ thăng 1 phát tới tận 9 giờ, biết ko còn kịp nên đành quáng quàng chạy đi làm, hic hic. Tiếc một buổi ọp ẹp quá .Thôi thì kẻ ở người đi, chúc các cô bác lên đường bình an mạnh giỏi. Kiếm tui ở nhà mong cho mưa thuận gió hòa để mọi người có chuyến đi vui vẻ . (BB)

PS : Ơ nhưng mà 2 bác kia đá xoáy em kinh quá . Đi tưởng dc ăn sung mặc sướng, nào ngờ về tới nhà cái lưng đau mấy ngày mới hết, nào dc xơ múi miếng nào đâu mà đau bụng :((

MUHSK
26-03-2012, 09:03
HI Các bạn đi Tà Chì Nhù:

Do kinh phí thuê lều cao và phải đặt cọc 100%, mà thời điểm này thật khó có số tiền đặt coc đó, vì vậy mình kêu gọi mọi người đầu tư lâu dài luôn:

- Khu vực Cầu Diễn: MUHSK - Quyennt - Funny - worldwhite ( mua chung 1 lều 4 )
- Khu vực Ngã tư sở: Hakuna - Nikio- Dinhluu - Tanhtanh ( Mua 1 cái lều 4 )
- Hà Đông : TheGunners - tdhai ( mua 1 cái lều 2 )
- Sơn Đồng: tqnam - Loanmel - 4 bạn của Loanmel ( mua 1 lều sáu hoặc một lều 4 + 1 lều 2)

Rất mong các bạn hưởng ứng, liên lạc với nhau chuẩn bị xiền để mua

Hakuna đang tìm chỗ mua lều ( 2 + 4 +6 ) rẻ nhất, và sẽ thông tin cho mọi người sớm nhất

hakuna1609
26-03-2012, 09:15
Tình hình là đã hỏi lều trại ở một số nơi, tuy nhiên nơi nào cũng bắt đặt cọc từ 50-100%. Nếu chúng ta có ý định phượt lâu dài với nhau thì nên đầu tư lâu dài để giảm chi phí thuê. Mình đã tìm đc một số địa chỉ có bán lều như:
http://umove.com.vn/San-phams/Cam-trai/242-445/Leu.aspx --> giá chát!
http://shop.baylenvietnam.com/product/60/danh-muc-Leu-Trai/Leu-trai-du-lich/picnic-da-ngoai/Da-ngoai-Leo-nui/Leu---Trai.html cá nhân mình đã từng mua một số đồ ở đây, có cảm tình.
http://*****.vn/Da-ngoai/Leo-nui/Leu-Trai.html chưa mua bao giờ :D
Các bạn tham khảo giá và lựa chọn lều, chọn người cùng mua với mình. (gái chung với gái, zai chung với zai nha)

Cá nhân mình thích cái này, ở đc 6 người, giá 1tr7, nặng 4,5kg - ặc ặc.
http://shop.baylenvietnam.com/view/2272/Leu-cam-trai-6-nguoi/leu-6-nguoi/leu-du-lich-6-nguoi/leu-trai-da-ngoai-6-nguoi-Leu---Trai/Mua-Leu-Eureka-du-lich-6-nguoi.html

Hoặc cái này: 4 người - 5 người, 900k, nặng 3kg - nhẹ nhàng hơn tí
http://shop.baylenvietnam.com/view/54/Leu-du-lich/leu-da-ngoai/leu-tap-the-4-nguoi/ban-va-cho-thue-leu-du-lich-Leu---Trai/Mua-Leu-du-lich-4/6-nguoi-4ps-01-01-.html

hakuna1609
26-03-2012, 09:23
Các bạn tham gia đi TCN chuyển khoản cho mình muộn nhất vào ngày thứ 4 (28/3) để thứ 5 mua đồ, trưa thứ 6 khởi hành.
Trịnh Bích Hảo, STK Vietcombank chi nhánh Thanh Xuân, Hà Nội: 0011.003.150.720 - CK xong sms vào 0988.111.420
Ko chuyển khoản, có thể gặp trực tiếp mình sau 6h tối ở ngã tư sở, còn trong giờ HC mình ở Chương Dương Độ.

loanmel
26-03-2012, 09:27
Các bạn tham gia đi TCN chuyển khoản cho mình muộn nhất vào ngày thứ 4 (28/3) để thứ 5 mua đồ, trưa thứ 6 khởi hành.
Trịnh Bích Hảo, STK Vietcombank: 0011.003.150.720 - CK xong sms vào 0988.111.420
Ko chuyển khoản, có thể gặp trực tiếp mình sau 6h tối ở ngã tư sở, còn trong giờ HC mình ở Chương Dương Độ.
Chị up cả địa chỉ ngân hàng chị làm thẻ nữa

hakuna1609
26-03-2012, 09:32
Chị up cả địa chỉ ngân hàng chị làm thẻ nữa
Đã thêm chi nhánh Thanh Xuân - HN vào bài viết cũ!

quyennt
26-03-2012, 10:28
Mình nghĩ mua đồ từ thứ 4 đi, thứ 5 chia chác đồ đạc mỗi người 1 ít để mọi người sắp xếp đồ luôn, t6 chỉ việc lên đường thôi.

quyennt
26-03-2012, 10:54
Bác nào thấy cái lịch trình đâu không, post lại cái. Mình tìm lại gần chục trang mà ko thấy.

MUHSK
26-03-2012, 11:38
Bác nào thấy cái lịch trình đâu không, post lại cái. Mình tìm lại gần chục trang mà ko thấy.

Lịch trình

Ngày 30/03
- 13h30 tập trung tại đúng Cầu Diễn --> 14h Xuất phát --> Nghĩa Lộ. ( Ăn uống, ngủ nghỉ,)

Ngày 31/03
- Dậy 6h ( mua bán, ăn sáng ) -->Di chuyển tới Xà Hồ ( làm thủ tục) ---> bắt đầu leo --> Tối cắm trại ngủ trên núi

Ngày 01/04
- 9h30 Hạ Sơn ---> di chuyển về Hà Nội

Đoàn 2 sẽ do Trung- lee sắp xếp

loanmel
26-03-2012, 12:09
http://rongbay.com/Ha-Noi/Cho-thue-leu-Cam-trai-2-4-6-nguoi-c288-raovat-17290024.html
Em vừa vào tìm thấy có chỗ thuê lều giá cũng được mong các bác vào tham khảo ...nếu mọi người muốn thuê lều

hakuna1609
26-03-2012, 15:25
Cập nhật danh sách đóng tiền đi Tà Chì Nhù:
1. Tanh tanh
2. Nikio
3. The Gunners
4. MUHSK
5. tdhai
6. Đinh Lưu
7. Nga (bạn Loanmel)
8. tqnam
9. quyennt
10. hakuna

Hạn cuối đóng $ là thứ 4, ngày 28/3.
Gặp trực tiếp Hakuna trong giờ làm việc tại Chương Dương Độ, 6h tối trở đi ở Ngã Tư Sở
SĐT: 0988111420
CK Vietcombank chi nhánh Thanh Xuân: 0011.003.150.720 (CK xong nhớ sms thông báo)

Về áo hội, đã có, rất đẹp. Muốn lấy cũng lại gặp Hakuna nhé! (tối qua là máy ảnh của ai nhỉ? cho tí ảnh cho mọi người khí thế cái!)

langtusau0985
26-03-2012, 21:08
Máy tối qua là của bác tuấn đó hehe

Dinh Luu
26-03-2012, 21:18
Mình cũng nhờ bác langtusau mua hộ một cái giống tdhai vậy. Bác langtusau nếu nhận được viên gạch này thì cố đỡ hộ cái nhá.

tdhai
26-03-2012, 21:34
[QUOTE=tdhai;561291]Thông báo MUA CHUNG GIÁ MỀM: ( by langtusau0985 - Bác Độ )
Trong chuyến đi TCN, Anh chị em nào có nhu cầu mua túi ngủ chủ động liên hệ với Bác langtusau0985 chuyên gia " Dìm Hàng" kiêm luôn " Dìm Giá ". Với phương châm " Mua nhiều hạ giá sản phẩm "
E xin mua Túi ngủ Winter Army TN01 345,000 VNĐ ( theo Umove: http://umove.com.vn/San-pham/Da-ngoaiLeo-nui/Tui-ngu/261-1308/Tui-ngu-Winter-Army-TN01.aspx ).
Bác langtusau0985 mua giúp sẽ được giảm giá, mua càng nhiều giá càng giảm ít nhất 10% . E xin kêu gọi mọi người có nhu cầu tham gia.
Bác langtusau0985 sẵn sàng giúp ace, mọi chi tiết xin liên hệ Bác langtusau0985. Thanks![/QUOT

Tình hình là rất tình hình! Có nhiều sự thay đổi và nhiều thứ e muốn mua wa nhưng Bác Hồ chưa đồng ý! Cho nên e xem xét lại vụ túi ngủ. Sr bác nào có ý tham gia mua chung nhé! theo tham khảo cua e thi cug túi ngủ Winter Army TN01 nhưng ở http://shop.baylenvietnam.com có bán giá mềm hơn
( link tham khảo: http://shop.baylenvietnam.com/view/688/Tui-ngu-Winter-Army-TN01/Tui-ngu-du-lich-Winter-Army-TN01/da-ngoai/--Tui-ngu/Mua-Tui-ngu-du-lich-Winter-Army-TN01-.html )
E xin phép tự sướng món túi ngủ, sr Bác langtusau0985 làm bác lo lắng suốt nhiều giờ qua hehe. Bác Dinh Luu tham khảo qua link trên xem thế nào nhé!
Còn vụ lều trại thì e vẫn đag cân nhắc. Chẳng có lẽ: khách sạn ngàn sao.

lee_jee_ooh
26-03-2012, 22:17
căp đôi hùng hổ :
https://i216.photobucket.com/albums/cc308/nguyenthanhtrungtnvn/Picture036.jpg
https://i216.photobucket.com/albums/cc308/nguyenthanhtrungtnvn/Picture037.jpg

:D :D :D

trongdong
26-03-2012, 22:51
Áo đẹp , người mẫu đẹp !
Hôm qua mình bận quá không đi off với cả nhà được nên nhờ bác Tuấn lấy áo hộ , chắc mai phải mặc áo Hội phượt quanh làng mới được , hehe !

nhoceddy
27-03-2012, 08:30
Đúng là cái mồm e dại... Bảo đi off lấy áo hội mặc để chụp choẹt cho ai ko đi thèm nhỏ rãi.... thế mà chính mình bị thèm mới khốn chứ. Em bị triệu tập về quê và bị giam đến tận giờ mới mò ra đc. Hix... đen ko tả đc. Công nhận áo đẹp và người mẫu cũng đẹp. Tối sẽ gặp Hakuna để rước e ấy về nh.

hakuna1609
27-03-2012, 12:55
Thực đơn (tính cho 1 đầu người)
- Trưa 1: cơm nắm muối vừng/ ruốc (…nắm, 100g ruốc, 100g muối vừng)
- Tối 1: Cơm, gà rang, rau luộc (170g gạo; 150g gà; rau mua )
- Khuya 1: cháo gà (40g gạo; gà dư)
- Sáng 2: 1 thùng Hảo Hảo
- Trưa 2: Bánh mỳ xúc xích dưa chuột (250g; 1 gói; 2 quả)
- Nước: 3 - 4 chai

Vấn đề phát sinh là: Sáng nay đi mua cơm nắm ăn thử, ngon bổ rẻ, tuy nhiên để ko đc lâu. Mình đang để 1 nắm xem HSD của nó trong bao lâu thì đc.
Trg hợp xấu nhất, để cơm nắm ko quá đc 1 ngày thì lại chuyển sang phương án 2: Tối ngủ tại Nghĩa Lộ thì các em gái xinh tươi sẽ nấu cơm, các anh zai tay to sẽ nắm cơm. Mong nhận biểu quyết của các anh zai!

MUHSK
27-03-2012, 13:09
Hôm qua liên hệ với bác Sinh, nhưng chưa ổn lắm.

Bác nói người dẫn đường thì sẵn, chưa có ai đặt cả, nhưng không nhận trước, vì sợ hôm đó sợ trai bàn bận.

Thồi đành phải đến nơi rồi tính tiếp.
Bác sẽ hướng dẫn khai báo với chính quyền.

Các nhóm đã mua lều chưa nhỉ??????

Midnight
27-03-2012, 17:16
Hôm qua liên hệ với bác Sinh, nhưng chưa ổn lắm.

Bác nói người dẫn đường thì sẵn, chưa có ai đặt cả, nhưng không nhận trước, vì sợ hôm đó sợ trai bàn bận.

Ẹc ! Đến nản với cái này rồi. Đến hôm đó rồi tính thôi, E mới ngó bên này:

Phù Song Sung, Dê leo được - người cũng leo được https://www.phuot.vn/threads/36873-Ph%C3%B9-Song-Sung-D%C3%AA-leo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-c%C5%A9ng-leo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c

Trước vì có chút quen biết nên mới tính qua nhà Bác Sinh nhờ, nhưng h đã vậy cứ lên đó báo cáo rồi loanh quanh Xà Hồ nhờ người dẫn thôi... chậc chậc.
@Hakuna: Cứ 3-4 người 1 cân thịt và 1 cân gạo. Mua nhiều giấy bạc (nướng gì thì nướng), giấy vs cuộn (rất hữu ích đó), túi nilon (giữ vs chung). Tất cả nên chuẩn bị trước ko nên tính dọc đường mới chuẩn bị như thế. Mỗi người xác định vác 1 chai 1,5l và 3 chai nước nhỏ chỉ để uống cho leo ko tính việc nấu nướng. Mua thêm ít C sủi và Orezon pha vào (hạn chế tối đa việc uống nước trên đó khi chưa được đun sôi nhé).
@A Thu: Chốt lại số người chưa A ? :).

MUHSK
27-03-2012, 18:34

Ngày 30/03/2012

2, tqnam - Loanmel
3, Xế bạn Loanmel - Nga
5, Dinhluu - quyennt
7, tdhai - Nikio

1, Lee - Ôm
2, Xế - hoamoc
3, Xế- ôm ( bạn Lee)

Đoàn 1: đóng 600ng/ 1ng

Đoàn 2: đóng 500 ngàn/ 1ng

Hạn cuối cùng là ngày mai 28/03: đề nghị các bạn đóng nốt tiền cho Hakuna 0988 111 420.

Loanmel + Lee_jee_ooh nhắc các bạn trong nhóm giúp anh nhé. Thanks

tqnam
27-03-2012, 19:16
Ẹc ! Đến nản với cái này rồi. Đến hôm đó rồi tính thôi, E mới ngó bên này:

Phù Song Sung, Dê leo được - người cũng leo được https://www.phuot.vn/threads/36873-Ph%C3%B9-Song-Sung-D%C3%AA-leo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-c%C5%A9ng-leo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c

Trước vì có chút quen biết nên mới tính qua nhà Bác Sinh nhờ, nhưng h đã vậy cứ lên đó báo cáo rồi loanh quanh Xà Hồ nhờ người dẫn thôi... chậc chậc.
@Hakuna: Cứ 3-4 người 1 cân thịt và 1 cân gạo. Mua nhiều giấy bạc (nướng gì thì nướng), giấy vs cuộn (rất hữu ích đó), túi nilon (giữ vs chung). Tất cả nên chuẩn bị trước ko nên tính dọc đường mới chuẩn bị như thế. Mỗi người xác định vác 1 chai 1,5l và 3 chai nước nhỏ chỉ để uống cho leo ko tính việc nấu nướng. Mua thêm ít C sủi và Orezon pha vào (hạn chế tối đa việc uống nước trên đó khi chưa được đun sôi nhé).
@A Thu: Chốt lại số người chưa A ? :).
. , nước uống , thf mua chai nước khoáng pha muối,hơi mặn, khó uống nhưng đỡ mất nước hơn, đi leo núi dất mệt , qua tham khảo, mua lon BÒ HÚC , thì đỡ mệt hơn , mọi nhười chuẩn bị cho mình, chiếc gậy nữa nhé
nghe thông tin thời tiết 30 vá 31thangs 3 khong khí llanh sẽ về miên bắc, và 1 vài nơi có mưa, mọi người chuẩn bị áo mưa nhé, theo VOV giao thong chieu ngày 27 -3

loanmel
27-03-2012, 19:29

Ngày 30/03/2012

2, tqnam - Loanmel
3, Xế bạn Loanmel - Nga
5, Dinhluu - quyennt
7, tdhai - Nikio

1, Lee - Ôm
2, Xế - hoamoc
3, Xế- ôm ( bạn Lee)

Đoàn 1: đóng 600ng/ 1ng

Đoàn 2: đóng 500 ngàn/ 1ng

Hạn cuối cùng là ngày mai 28/03: đề nghị các bạn đóng nốt tiền cho Hakuna 0988 111 420.

Loanmel + Lee_jee_ooh nhắc các bạn trong nhóm giúp anh nhé. Thanks

Em đã nhắc mọi người mai sẽ chuyển khoản cho bạn Hảo.ok.

hakuna1609
27-03-2012, 19:50
Nhóm Hakuna, Nikio, Dinh Luu, Tanh Tanh đã mua lều
Thông số kỹ thuật:
Kích thước: D R C: 2m x 2m x 1m3
Nặng ~2kg
Thiệt hại: 950k
Mua của anh Sake - baylenvietnam
Giờ thì khoe hàng: (lần đầu tiên dựng lều, loay hoay mất 30p ạ)
Trên cao nhìn xuống:
https://lh3.googleusercontent.com/-gKnEtDtnuuk/T3G2IT2IIWI/AAAAAAAABso/hE_6sezeIzo/w500-h374-k/DSC03438.JPG

Cửa lều:
https://lh4.googleusercontent.com/-hZXXa_BOapM/T3G2IgZo3vI/AAAAAAAABss/2Uxg7S5FkEQ/w219-h293-k/DSC03439.JPG

Có lớp lưới chống muỗi:
https://lh4.googleusercontent.com/-jnKmpVoa5q4/T3G2KGLKy8I/AAAAAAAABtI/Jn3s_5ZCh1c/w323-h242-k/DSC03442.JPG

Khung lều:
https://lh5.googleusercontent.com/-ip2mM55AHKU/T3G2Lu95Q2I/AAAAAAAABto/SXvl5ClkXFw/w350-h263-k/DSC03446.JPG

Lều sau khi đã chụp thêm lớp áo ngoài (áo cộc, chủ yếu để lưu thông không khí)
https://lh6.googleusercontent.com/-Ahc04BqZGV8/T3G2IRmvKsI/AAAAAAAABsw/XCG5Uy02mM8/w219-h293-k/DSC03440.JPG

nikio
27-03-2012, 22:42
Cảm ơn Hakuna rất nhiều về vụ lều này !!
Hôm nào mua đồ thì Hakuna ới tớ nha.. nhà tớ được cái gần Big C.He he

MUHSK
28-03-2012, 00:05
@: tqnam
@: TheGunnerss + tdhai

Hai nhóm đã mua lều chưa.

tqnam
28-03-2012, 07:12
báo cáo bác chủ tich em dã mua dôi ạ

quyennt
28-03-2012, 08:41
Thế nhóm mình mua chưa bác Thu?Chẳng thấy í ới gì.

TheGunners
28-03-2012, 09:54
@: tqnam
@: TheGunnerss + tdhai

Hai nhóm đã mua lều chưa.

Em va tdhai có lều 2 rồi ạ, tuy nhiên nếu có e nào da trắng mặt xinh chung tình dễ bảo chưa có lều thì a cứ bố trí chung lều với bọn e cũng được, hơi trật tý k sao càng ấm cúng :D