PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 1)

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7

co_mem
11-12-2008, 23:57
Dân HP cũng nhiều, có khi phải lập hội CLB phượt HP bon chen với CLB phượt SG.

nguyen
12-12-2008, 08:32

Lập CLB Hải phòng đi, em trước 9 năm ở HP, giờ tháng nào cũng cố về HP 1 lần. Các bác mà lập hội HP, chắc em không phải đi ngủ khách sạn nữa :)

Kiara
12-12-2008, 09:36
Lập CLB Hải phòng đi, :)

Nhất trí đấy, ai đầu trò đi nhỉ, tớ bận quá, sẽ cố gắng đóng góp hết sức mình.

kephieulang
12-12-2008, 14:24
Hiện tại có bạn Greenline ở HP rồi
Còn ai nữa ko?? Thêm tên vào đây

Mình dân HP nhưng đang thuộc biên chế Phượt HCM(NT)

co_mem
13-12-2008, 14:02
Nhất trí đấy, ai đầu trò đi nhỉ, tớ bận quá, sẽ cố gắng đóng góp hết sức mình.

Hi, tớ là thành viên thứ 2.

@Nguyen: Bác về HP cứ gọi em (beer)(beer)

greenline
14-12-2008, 08:08
Hi, tớ là thành viên thứ 2.

@Nguyen: Bác về HP cứ gọi em (beer)(beer)

Hơ, hóa ra mình là thành viên đầu tiên à? :D Vậy thành viên đầu tiên kính mời các bác phượt ra, nhầm, phượt gia hôm nào cà phê tụ tập làm quen cái nhỉ. Tuần sau được không? Ưu tiên bạn chủ topic chọn chỗ và thời gian. :)) (beer)

Bác nào HP vào điểm danh cái đi. :)

Kiara
14-12-2008, 11:03
CLB Hải phòng:
1, Greenline
2, Co_mem
3, Kiara
4, Totochan (Bạn này chưa được kích hoạt, ai giúp bạn ấy với)
......
Các bạn HP vui lòng điền thêm.

(Tớ chiêu đãi cafe nhé)

CVN
14-12-2008, 11:22
CLB Hải phòng:
...
......

(Tớ chiêu đãi cafe nhé)
Done!

Mình tách thành topic "CLB Phượt Hải phòng" riêng nhé các bạn?

kephieulang
14-12-2008, 12:45
Mình vào đây ăn theo, nói leo cho vui nhé

greenline
14-12-2008, 21:51
CLB Hải phòng:
1, Greenline
2, Co_mem
3, Kiara
......
Các bạn HP vui lòng điền thêm.

(Tớ chiêu đãi cafe nhé)

Hơ, bạn này nhiệt tình quá. Không thèm chọn quán mà chọn trả tiền luôn. :LL Vậy chốt luôn sáng chủ nhật tới 21/12 này nhỉ. Ọp ẹp trước khi đi APC, HG hay gì đó luôn. :D Địa điểm là chỗ nào đây các bạn? Cà phê vỉa hè ở Lê Đại Hành, cà phê sát nhà thờ lớn hay cà phê vỉa hè nhà hát lớn? :S Bác gì mới PM cho tớ tham gia luôn nhỉ. :)

Done!

Mình tách thành topic "CLB Phượt Hải phòng" riêng nhé các bạn?

Cảm ơn admin! :)

Mình vào đây ăn theo, nói leo cho vui nhé

Welcome abroad! :)

Kiara
14-12-2008, 22:25
Tớ đã chọn trả tiền là giải quyết xong vấn đề đầu tiên rồi :D còn các bạn tìm quán đi.
Các bạn HP đâu rồi, vào hết đây thôi. Tớ sẽ kéo cả lũ mái nhà tớ tới, các bạn ấy chiến lắm, có điều ngại viết lách đâm ra không tham gia Phuot thôi.

co_mem
14-12-2008, 23:31
HÌ hì, có bác chọn trả tiền rồi thì em đánh liều chọn quán vậy.

Thế sáng 21, đúng 9h anh chị em CLBPHP có mặt tại 31E Lê Đại Hành nhé.

BÁC Kiara cứ dẫn cả đoàn gà mái đến nhé, cho em học tập các chị ấy với.

vntuyen
15-12-2008, 10:30
Nếu có thêm CLB này thì anh em nhà phượt có đi lạc ở HP thì có hội cưu mang :)
Nếu đủ thành viên mà lập thêm các CLB khác, miền Trung chẳng hạn, thì chắc là vui nhỉ? Đi khắp VN chỗ nào cũng có bạn bè :)

Chúc các bạn Hải Phòng hoạt động sôi nổi và vui vẻ nhé. Mời các bạn (beer)

CVN
15-12-2008, 10:36
vntuyen: em lợi nhất vì em đi HP rất nhiều :D

vntuyen
15-12-2008, 10:42
Thế thì rà soát lại xem còn chỗ nào đi nhiều thì lập căn cứ ở đó :)
Nhưng đừng lập phòng nhì nhé :T
Mình cũng có lợi vì hay đi Quảng Ninh, thi thoảng transit Hải Phòng. Từ HP vù về SG cho nó gọn. Cho mình đăng ký trước nhé :)

greenline
15-12-2008, 11:57
HÌ hì, có bác chọn trả tiền rồi thì em đánh liều chọn quán vậy.

Thế sáng 21, đúng 9h anh chị em CLBPHP có mặt tại 31E Lê Đại Hành nhé.

Ok. Nhưng đến quán đó làm sao biết em là ai hử? :LL

Nếu có thêm CLB này thì anh em nhà phượt có đi lạc ở HP thì có hội cưu mang
Chúc các bạn Hải Phòng hoạt động sôi nổi và vui vẻ nhé. Mời các bạn

Tks! (beer) (beer)

vntuyen: em lợi nhất vì em đi HP rất nhiều

Lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn. :LL

Mình cũng có lợi vì hay đi Quảng Ninh, thi thoảng transit Hải Phòng. Từ HP vù về SG cho nó gọn. Cho mình đăng ký trước nhé

Welcome aboard! :)

Hôm trước k gặp bác trong SG được. Phượt SG chán vãi. :D Bao giờ về HP rảnh thì bác thông báo nhé. :)

CVN
15-12-2008, 12:22
Con phiu quá! Mình thẽ thọt muốn ghé thì nhà Xanh dọa đấm gãy răng :(, trong khi lại đón mừng nhà vntuyen!

Thế là răng????

kephieulang
15-12-2008, 12:50
Tớ đã chọn trả tiền là giải quyết xong vấn đề đầu tiên rồi :D còn các bạn tìm quán đi.
Các bạn HP đâu rồi, vào hết đây thôi. Tớ sẽ kéo cả lũ mái nhà tớ tới, các bạn ấy chiến lắm, có điều ngại viết lách đâm ra không tham gia Phuot thôi.

Cái này gọi là chất Hải phòng nè. Người đầu tiên bao h cũng trả tiền cafe(beer)

Kiara
15-12-2008, 14:02
Thanks all.
Nhưng sao ít bạn HP, nhẩy?
Mở rộng nè:
- Chồng vợ , người iu (Cả cũ lẫn mới), bồ bịch, bạn bè...người HP.
- Thích HP (hơi thích cũng được), từng tạt qua HP (Như bác Vnt í).
- Có tí ân oán giang hồ gì gì đấy với HP.

Nhào dô, nhào dô(HH)

co_mem
15-12-2008, 14:29
Hi, em là cứ đỏ choét từ đầu đến chân bác nhé :D

Thế 2 bác Cvn và Vntuyen 21 này có tạt té qua HP thì cứ chỗ đó nhá, để xem có ai gẫy răng không.

greenline
15-12-2008, 16:57
Con phiu quá! Mình thẽ thọt muốn ghé thì nhà Xanh dọa đấm gãy răng, trong khi lại đón mừng nhà vntuyen!

Thế là răng????

Lợi đi với răng mà. Đấm admin thì không dám. Đùa thôi chứ bác về HP thì alô nhé. Cà phê cà pháo nhậu nhẹt thoải mái. Răng lợi thì thôi. :LL

Cái này gọi là chất Hải phòng nè. Người đầu tiên bao h cũng trả tiền cafe(beer)

Ơ, có phải nhắc khéo tớ không đấy. Chậc, thôi thì nhà kiara móc tiền ra, tớ trả cô bán hàng hộ. =))

Thanks all.
Nhưng sao ít bạn HP, nhẩy?

Hì hì. Ở đây tớ biết ít nhất có 2 bác nữa dân HP và ở HP luôn. Nhưng chắc mấy bác ấy muốn chơi kiểu HP, chỉ làm thôi, không nói. :LL

Hi, em là cứ đỏ choét từ đầu đến chân bác nhé :D

Hơ hơ. Hôm trước tớ bay từ SG về gặp 1 cô cũng đỏ choét từ đầu đến chân, tay ôm khư khư quyển Tiếng gọi nơi hoang dã đến lúc nhận hành lý cũng không buông. Hy vọng không phải là bạn. :D

co_mem
18-12-2008, 22:09
Bác Green, đó chắc chắn không phải là em đâu ạ.

Tình hình là ngày mai, ngày mốt là off CLBPHP rồi mà em vưỡn chưa biết mặt ai với ai cả thế này...

Tennis
18-12-2008, 22:26
Hải Phòng, Hải Phòng nữa đây :D

Kiara
18-12-2008, 22:49

Hế lô, hế lô, thế cứ thế , đúng giờ nhé
Co_mem đến trước , có anh nào chẻ chẻ như chị thì phone ngay để chị còn xông vào, chứ tầm như em thì chị cứ từ từ, nhẩy? (NT)

madamcuccu
19-12-2008, 11:28
Ối, em đang ở HP tương các bác off hôm nay đinh phi ra nhưng nhìn lại tận CN mới off, chiều e lại phải về Hn để tối đi Lao cai mất rồi, chán!

greenline
19-12-2008, 13:31
Tình hình là ngày mai, ngày mốt là off CLBPHP rồi mà em vưỡn chưa biết mặt ai với ai cả thế này...

Ôi tưởng gì. Bạn cứ PM cho tớ số ĐT của bạn đảm bảo bạn sẽ gặp được tớ. :LL Quên, tối nay có rock storm cả nhà có ai đi không? Chắc tớ sẽ xách súng đi nghịch tí. :D

Ối, em đang ở HP tương các bác off hôm nay đinh phi ra nhưng nhìn lại tận CN mới off, chiều e lại phải về Hn để tối đi Lao cai mất rồi, chán!

Chia buồn với bạn. :shrug:

Nam Bự
19-12-2008, 13:41
CLB Phượt HP này chắc toàn tổ chức offline ở ngoài Đồ sơn nhỉ. Anh Rỉn lai mà làm đội trưởng nữa thì cứ phải gọi là :shrug::shrug::shrug: xịt=))

greenline
19-12-2008, 18:51
CLB Phượt HP này chắc toàn tổ chức offline ở ngoài Đồ sơn nhỉ. Anh Rỉn lai mà làm đội trưởng nữa thì cứ phải gọi là :shrug::shrug::shrug: xịt=))

Ku em. Ném đá anh mà sao lại trượt ra Đồ Sơn thế hử? Hay là sợ ném trúng thì văng miểng sang nhà ngoại. :LL

Còn vụ hội trưởng, để ý xem có bao giờ anh làm trưởng đoàn như em chưa? :LL Chạy đầu tiên thì may ra. =))

kephieulang
19-12-2008, 18:54
Các bác uống cafe, gọi giúp cốc màu đá nhé

Cuối tuần vui vẻ

Xe Lu
19-12-2008, 19:05
Chúc mừng CLB HP!

Bạn gái từ mẫu giáo đến cấp 3 của em toàn dân HP cả (thế chắc đủ tiêu chuẩn rồi nhỉ).

Cơ mà CN tới em không tham gia off được. Họp với các bác trên phuot.com vậy :) (beer) (beer)

greenline
21-12-2008, 08:01
Các bác uống cafe, gọi giúp cốc màu đá nhé

Cuối tuần vui vẻ

Ok. Gọi giùm, uống giùm luôn. :D

Chúc mừng CLB HP!

Bạn gái từ mẫu giáo đến cấp 3 của em toàn dân HP cả (thế chắc đủ tiêu chuẩn rồi nhỉ).

Cơ mà CN tới em không tham gia off được. Họp với các bác trên phuot.com vậy :) (beer) (beer)

@Các bác: Sắp xếp thời gian đi cả cho vui vẻ nhé! :) Địa chỉ 31E Lê Đại Hành.

Kiara
21-12-2008, 10:07
Cả nhà ơi, em Co_mem nhầm địa chỉ quán, không tìm được mọi người, ai có vào đây vui lòng ra 79 Điện Biên Phủ nhé, mấy chị em đang đợi.

Kiara
21-12-2008, 11:04
Đợi dài cổ, chả thấy ai, bèn làm tờ giấy tìm phuot lạc đi lang thang khắp Lê Đại Hành

Cũng chả ai trả lời :(

Thôi các nữ tướng Lê Chân tự xử vậy

Thông tin mới:
Đã gặp Greenline, hóa ra người quen cũ.

alias.noodles
21-12-2008, 11:39
Bạn Kiara hóm thật :D

Eo các bạn giai HP sau lại lơ là chậm trễ thế nhỉ?

Đội hình nữ như thế này thì phải đến từng nhà mà đón đi mới phải chứ ;)

CVN
21-12-2008, 12:03
Bác bác giai Phuot HP kém thế á?????

greenline
21-12-2008, 14:03
Bác bác giai Phuot HP kém thế á?????

Có thân em đây. :D Cô nàng co mem chắc ám ảnh tìm "ấy" quá nên cho địa chỉ sai lơ lắc. :shrug: Báo hại em lượn 3 vòng quanh Lê Đại Hành + 2 cữ cafe. :T Gọi điện thoại cho bác gì PM thì im re ??? Hay là các bác khác bị em co mem cho leo cột điện hết rồi ???

Không biết các bác khác thế nào, em thì lôi điện thoại xài ké wifi nên biết chỗ phi ra. Vào bên trong suýt xỉu vì toàn chị em. :)) Đã thế vừa chân ướt chân ráo vào còn bị điểm mặt chỉ tên. Hóa ra thế giới vô cùng nhỏ bé và chúng ta ... quen nhau cả. :))

P/s: 2 lần đề nghị phạt mà cô nàng co mem vẫn không có ý kiến gì. Coi chừng lần thứ 3. :LL

co_mem
21-12-2008, 14:35
Vầng thì em chịu phạt ạ :D

Hôm nay em chả phải đeo chữ HP Phượt to đùng để diễu khắp LĐH còn gì, xấu hổ chết đi được.

Kiara
21-12-2008, 18:45
Vầng, tổng kết tình hình ọp tí

Từ thuở bà Lê Chân mở cõi đến giờ, HP dường như âm thịnh dương suy, hoặc rai HP chỉ gặp để làm chứ không gặp để nói nên chỉ có bạn Rỉn là hoành tráng nhất hôm nay, một mình chống lại Mafia :))

Mình nhận thấy: Co_mem rất xinh, giọng nói vô cùng dễ thương:), Rỉn có nụ cười riên chết đi được:LL, còn các bạn khác, mình biết rồi nên không nhận xét.
Kết luận: Các bạn Phuot có lạc xuống HP, tụ về 79 Điện Biên Phủ, bạn chủ quán miễn phí cafe (Chỉ cafe thôi:D) và làm đầu mối các loại gặp gỡ.
Vỗ tay nào.....(HH)

co_mem
22-12-2008, 09:25
Em chả mấy khi được khen nên cứ xấu hổ nãy giờ :)

Còn anh Green được bầu chọn là gương mặt "cộng đồng" nhất vì ai nhìn thấy anh ấy cũng bảo trông quen quá.

Anh chị chủ nhà thì hay cực, cứ đến biết liền, nhớ nhé, cafe cà pháo miễn phí chị Kiara nhỉ :D

nguyen
22-12-2008, 09:45
Kết luận: Các bạn Phuot có lạc xuống HP, tụ về 79 Điện Biên Phủ, bạn chủ quán miễn phí cafe (Chỉ cafe thôi:D) và làm đầu mối các loại gặp gỡ.
Vỗ tay nào.....(HH)

Bạn nào mà tốt bụng thế :) ... cả đời mình chưa được miễn phí cái gì bao giờ xem qua cái này muốn về quê ngay ... :D :D :D

kephieulang
22-12-2008, 10:35
Thế Tết về có được uống cafe miễn phí không nhỉ?

Kiara
22-12-2008, 10:42
@Nguyen: Rời ơi, thế chửa được miễn phí những cái khác bao giờ à.
Tớ toàn phải bị ép nhận quà miễn phí thôi :LL

@Kephieulang: Làm thế nào để biết bạn thuộc họ Phuot là được free thôi.

greenline
22-12-2008, 14:41
Vỗ tay nào.....(HH)

Cảm ơn chi Kiara! Quán nhỏ nhắn xinh xắn cool lắm. :)

Còn anh Green được bầu chọn là gương mặt "cộng đồng" nhất vì ai nhìn thấy anh ấy cũng bảo trông quen quá.

Vậy tớ mới xin làm anh hùng núp thôi. :D Ờ mà hình như có người quen quá nên tớ tớ mình mình em em loạn cả lên. :LL

P/s: Thôi em đi vá mũi. Cái mũi nổ bùm mất tiêu rồi. =))

nguyen
22-12-2008, 16:13
@Nguyen: Rời ơi, thế chửa được miễn phí những cái khác bao giờ à.
Tớ toàn phải bị ép nhận quà miễn phí thôi :LL

@Kephieulang: Làm thế nào để biết bạn thuộc họ Phuot là được free thôi.

quà miễn phí thích nhờ :D ... hôm nào về chị linh động đổi cho em cafe thành nước cam ép nhé :"> ( em ko uống được cafe )

Anh Già
22-12-2008, 22:01
Hình như có bạn badman cũng ở dưới HP nữa thì phải ?

Kiara
22-12-2008, 22:08
@AnhGia: Chắc phải ọp ngoài ĐS các bác rai mới có đủ ạ.
@nguyen: chỉ cho đổi sang trà cúc thôi ;)

batman
24-12-2008, 10:53
xí hổ quá, bị anh già mắng rồi ... too bad

Kiara
25-12-2008, 22:28
Tình hình là bọn mái già bọn tớ mới ọp hôm qua.
Mục đích thứ nhất là tổng kết, buôn bán vụ Fan vừa rồi (Thể nào mà chả có vụ tao giỏi hơn mày, mày khỏe hơn tao), thứ hai là bàn xem mang gì để giúp trẻ em ở APC cho chuyến đi đợt này.
Như thường lệ, gái đã ngồi là phải có ăn, mà phải tự làm. Mời nhà phuot món quê tớ: Lẩu cua đồng.

Màu mè riêu cua, nhầm nhé, nếu nấu bằng cua đồng không thì chỉ có màu xám đen thôi ạ, phải có rạm, 7 cua 3 rạm mới ra thành phẩm được. Rạm hình dáng giống cua nhưng mai và chân bẹt, béo và nhiều đạm hơn cua, sống ở vùng nước lợ, nơi các bãi bồi ven cửa sông đổ ra biển. Vào mùa rạm lột, vớ được một mớ về om với lá lốt, thôi rồi, đến nỗi quê tớ có câu cảm thán khi gặp vấn đề vĩ đại (Kiểu như bất chợt gặp hoa hậu mặc bikini cạnh mình): ÔI, RẠM OM.

Màu mè đây này:

Đâu đã đủ để lũ gà mái hài lòng, bọn này phải có thêm đạm kia. Chả lá lốt, không chỉ bọc lá bên ngoài, phải băm nhỏ lá trộn thịt bên trong nữa. Bác nào xuống HP ăn bánh đa cua, nhớ gọi cho ít chả đen nhé.

Đậu rán nhé, cho gái béo và gái cân đối khỏi áy náy

Thiếu món này, hỏng mất nửa bữa, rau sống ạ, nhà trồng được. Dứt khoát phải có thân chuối non xắt mỏng, hoa chuối cũng được nhưng không ngon và hợp vị bằng, nó hơi chát và làm đen nước riêu. Thân chuối mát, ngọt, giòn , ăn không cũng thích.

Tráng miệng cũng quê ta luôn: Táo của làng Lũng ngon nổi tiếng.

Chúng ta chén nào:

Và đến khi còn thế này:

Thì buổi ọp có kết luận:
- Ủng hộ quần áo ấm (quần áo của các con chúng ta + Áo len mua Metro) + Vở ô li cho trẻ em APC. (Các gà mái lo)
- Lưới, bóng chuyền, áo tập cho đồn biên phòng.(Các rai xin đi theo lo)
Và 31/12 xuất phát.

nguyen
25-12-2008, 22:36
cho xin mấy cái hình người đi bà chị Kiara

Kiara
25-12-2008, 22:39
Hị hị, có đấy dưng mà vừa rồi phải cắt đi vì yêu cầu chỉ được 7 ảnh, thế mới đau xờ cau chớ.

trungse7en
25-12-2008, 22:44

tớ đang tính qua thăm HP một chuyến,dự định một mình tới thăm đất cảng...anh em HP giúp đỡ với nha!tớ ở HN.Ok?!

Anh Già
25-12-2008, 23:26
Tra tấn nhau quá đấy Kiara à !:gun:D

kephieulang
25-12-2008, 23:48
Chẹp chẹp, nằm ở Cam vào topic này nhớ Hải Phòng ghê

Món rau sống thái chỉ, chỉ có ở quê mình

alias.noodles
25-12-2008, 23:56
@ Kiara: "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm". Thèm quá ;)

Ơ thế không có con giai tham gia à? Chỉ có mấy bạn gái thôi mà cũng ngồi cưa nồi lẩu cua hơn 2 tiếng đồng hồ cơ á?

@ Anh Già: Bạn Kiara chụp bằng G9 đấy :D

greenline
26-12-2008, 07:34
Thì buổi ọp có kết luận:
- Ủng hộ quần áo ấm (quần áo của các con chúng ta + Áo len mua Metro) + Vở ô li cho trẻ em APC. (Các gà mái lo)
- Lưới, bóng chuyền, áo tập cho đồn biên phòng.(Các rai xin đi theo lo)
Và 31/12 xuất phát.

Nên mua thêm ít bánh kẹo và bóng bay cho bọn trẻ chơi chị ơi. Đồ cũng gọn, nhẹ và không tốn kém nhiều. :)

Nhớ mang áo phao, áo ấm để chống rét, bộ quần áo mưa (và vải mưa nữa), đồ mang theo cố gắng gọn nhẹ, nhét vào trong túi nilong to rồi mới nhét vào balô để qua suối tránh ướt hoặc chẳng may đổ xe vào bùn nước không bị thấm ướt hỏng. Đồ sửa xe, dao, đèn pin, dây buộc đồ, dây thừng kéo xe... :D

Đi xa, đường rừng cẩn tắc vô áy náy. :)

Kiara
26-12-2008, 08:22
@Trung: Welcome mừ.
@GL: Thanks chú nhé, phần kẹo và bóng bay các bác rai nhận rồi, để sau này đi tìm còn có cớ :))
@Mì: Ủa, sao Mì giỏi quá dzậy, mình dùng G9 thật nhưng chỉ biết để chế độ auto thôi.
À, có rai chứ, nhưng để diễn cho màn cuối thôi :))
@Anhgia: Bác có muốn tra tấn nữa không, quê iem còn khối thứ.

greenline
26-12-2008, 10:35
@Anhgia: Bác có muốn tra tấn nữa không, quê iem còn khối thứ.

Bánh đa cua, bánh mì cay, nem cua, cháo cay, .... giá biển đê... :D

Anh Già
26-12-2008, 10:52
Thấy bẩu gái HP dữ nhưng xinh có tiếng cơ mà :LL

Kiara
26-12-2008, 10:55
Hê hê, chú Greenline quên món ghịe ĐS à?
Thêm nhé: gỏi sứa, nhệnh Thủy Nguyên, bánh cuốn tôm, mực tươi nướng Cát bà, dựa mận chó Tiên Lãng, mèo Vĩnh bảo, chuột đồng Kiến Thuỵ....
Các bác có bật đèn xanh không, để iem còn pót ợ.

Kiara
26-12-2008, 10:58
Thấy bẩu gái HP dữ nhưng xinh có tiếng cơ mà :LL

Iem chả biết, dưng mà thấy dang hồ chúng nó bẩu bọn iem là: mặn bỏ mịe.:D

kephieulang
26-12-2008, 11:37
Vậy bác Kiara post ảnh em Co_mem lên đây cho AG GATO chơi

Anh Già
26-12-2008, 11:48
Tớ nhiệt liệt ủng hộ vụ bốt ảnh em Co_mem xinh gái và một số gái HP xinh khác nữa :D

trinity
28-12-2008, 23:13

Thêm quả na xiêm, quả chay chín nữa bạn nhỉ?;)
Ngoài ra là 1 kỷ niệm rất vui ngày mới lên Hn. Mình hỏi "bán cho cháu ít chí chương!" nhưng chẳng ai hiểu mình nói gì hết!!!:shrug:

Nhớ trà cúc...(c)

greenline
29-12-2008, 16:22
Thêm quả na xiêm, quả chay chín nữa bạn nhỉ?;)
Ngoài ra là 1 kỷ niệm rất vui ngày mới lên Hn. Mình hỏi "bán cho cháu ít chí chương!" nhưng chẳng ai hiểu mình nói gì hết!!!:shrug:

Nhớ trà cúc...(c)

Hì hì. Có vẻ HP chính hiệu nhỉ. :LL Trà cúc thì ngày xưa bọn tớ hay ngồi ở Cafe Hoàng (33 Phan Bội Châu) ngay đối diện Viện Kiểm sát. Vào SG khoe với bọn bạn nên bị chúng nó kêu mang quà vào. Ra đến nơi hỏi mua thì bà chủ quán kêu chỉ bán nước (hại dân), không bán trà cúc (khô).

Hết phim! :(

P/s: Chí chương gọi tương ớt nhưng ở HP hình như xuất phát từ người Tàu. Ngày xưa ở đường Hàng Kênh có nhà người Tàu làm tương ớt rất nổi tiếng. Chí chương có lẽ là tiếng của các bạn Triều Châu thì phải. Hải Phòng hóa nó thế. :D

baxu
29-12-2008, 21:52
Chi bộ đảng HP pót toàn màu mỡ riêu cua, thèm quá là thèm :)

Trước, cách đây độ mươi mười lăm năm í, thời mới đi làm sành điệu, thỉnh thoảng cuối tuần thèm quá mình lại rủ con bạn đi xe buýt xuống HP ăn ốc xào chí trương rồi đi ra chợ Ga mua đồ Nhựt "ăn cắp" :)). Đủ thứ nhá, son phấn, túi ví, nước hoa, underwear :D

Giờ già cả, sành điệu này kia là quên hết, thỉnh thoảng xuống HP chỉ để thỏa mãn cái bụng: lẩu cua đồng là món mình khoái nhất, chẹp! Mà sau mình quen thêm bạn ở HP, được cho ăn bún tôm và canh củ nấu từ củ canh - ngon đã đời luôn :)

trinity
29-12-2008, 23:16
Hì hì. Có vẻ HP chính hiệu nhỉ. :LL Trà cúc thì ngày xưa bọn tớ hay ngồi ở Cafe Hoàng (33 Phan Bội Châu) ngay đối diện Viện Kiểm sát. Vào SG khoe với bọn bạn nên bị chúng nó kêu mang quà vào. Ra đến nơi hỏi mua thì bà chủ quán kêu chỉ bán nước (hại dân), không bán trà cúc (khô).

Hết phim! :(

P/s: Chí chương gọi tương ớt nhưng ở HP hình như xuất phát từ người Tàu. Ngày xưa ở đường Hàng Kênh có nhà người Tàu làm tương ớt rất nổi tiếng. Chí chương có lẽ là tiếng của các bạn Triều Châu thì phải. Hải Phòng hóa nó thế. :D

Ngày xưa tớ cũng hay ngồi ở PBC, nhưng không nhớ quán số mấy. Đã từng mua được đầy đủ dư vị của món trà cúc lên HN nhằm khoe khoang cùng chúng bạn, nhưng pha xong rồi cứ có cảm giác thiếu 1 vị gì đó. Sau này đoán mò là: nàng tiên nâu :LL
À. Còn món bún tôm nữa nhỉ?! ;)

Totochan
31-12-2008, 14:26
Xin chào tất cả các bác!
Hiện tại nhóm gà mái do Kiara giờ này đang phè phỡn trên trực thăng đi Điện biên. Chỉ có một mình Totochan rớt ở nhà vì lý do cực kỳ củ chuối.!
@GL!- Toi ve den nha van chua nghi la da từng gặp ông ở đâu dù rằng cái bản mặt của ông thật sự rất " cộng đồng".
@Comem! - Minh mà xinh như em thì ối "thằng' chết với mình.
Thực ra cái vụ hôm OFFLIne là cái em thấy củ chuối chết thôi với việc quay đi quẩn lại toàn gà mái... Há há. Chẳng ai bảo ai cũng đỏ choét choèn choẹt từ đầu đến chân. Nhưng thôi dẫu sao đến lúc cuối cùng cũng có được GL- thế cũng tốt chán!
Chắc giờ này Kiara (khong biết có đúng tên không!) và gà mái đang ở thiên đường thật và chỉ còn mình totochan ở nhà mượn câu của bác gì nhỉ - thiên đường là nơi ta đang ở!
Chẹp!!!!!

Totochan
31-12-2008, 14:30
Anh Gia!
Cai gi xinh dep la do mat nguoi dan ong nhe!!
Chac tai bac khong xem co gai xau xi roi! He he!!!!

cuoipho
31-12-2008, 16:14
Mình ủng hộ thành lập CLB Phượt Hải Phòng để anh chị em có nhà để họp. Đề nghị bác chủ có ý kiến và bầu chủ tịch để quy tụ anh em

Anh Già
01-01-2009, 02:14
Anh Gia!
Cai gi xinh dep la do mat nguoi dan ong nhe!!
Chac tai bac khong xem co gai xau xi roi! He he!!!!

Đề nghị bạn cho 2 xu ảnh cho dễ hình dung :))

co_mem
01-01-2009, 20:27
Ối giời ôi, em mới lượn có 1 tuần mà các bác buôn bán khiếp thế này.
Chị Kiara đi Chải mất 7 ngày ace lấy chỗ nào mà ọp với ẹp đây.

co_mem
01-01-2009, 20:36
Tớ nhiệt liệt ủng hộ vụ bốt ảnh em Co_mem xinh gái và một số gái HP xinh khác nữa :D

Anh Già ơi, gái xinh, xinh lắm, cơ mà phải làm chuyến hồi hương gặp trực diện cơ :)

Totochan
02-01-2009, 14:20
Anh Già ơi, gái xinh, xinh lắm, cơ mà phải làm chuyến hồi hương gặp trực diện cơ :)
Hey! Anh Gia! o thế hóa ra là hàng cho không biểu không thế àh.
Bác đừng dễ tính thế hay gặp hàng nhái lắm nhé!(NT)
@Comem! Kiara đang phè phỡn cùng đội gà mái ở Apachai với các anh lính biên phòng rồi! Vụ này về gặp mặt thế nào em cũng được quà một anh lính biên phòng làm "hậu vệ phòng"!! yên tâm nhé!(wait)

Kiara
04-01-2009, 22:13
@Totochan: Hố hố,chị mày về rồi đây, đời mày quả thật đen nhất quả đất, chuyến này chị mày nếm đủ mọi thăng trầm cảm xúc. Thôi ngủ đã, dần dà chị mày kể nhấn nhá cho mày chết thèm.:LL

@baxu: Nếu ở VN, quá bộ xuống đây, tự tay tớ nấu chiêu đãi, món gì cũng ok hết nhưng cấm tuyên truyền ;);)

@all: Đợi tớ nhé, tớ sẽ chế chuyện "Tình quân dân nơi biên cương" nhá. Happy New Year.

co_mem
04-01-2009, 22:32
Ô, chị Kiara đã về rồi kia à, phen này lại có khối chuyện để đọc đây, hồi hộp quá.

Mà chưa đầy 5 ngày, ôi, giấc mơ của em :((

elche
05-01-2009, 04:53
đây rồi, gặp đồng hương rồi,e cũng HP

greenline
05-01-2009, 09:56
Hello, everybody! Happy New Year! :D

Cả nhà thông cảm giờ tớ mới bò lên đây được. Mãi 12h đêm qua mới mò về đến nhà. Cả nhà phượt HP đi chơi vui vẻ, về an toàn là tốt rồi. (beer)

@ Kiara: Em cũng ở Điện Biên hôm thứ 7, định gọi cho chị hỏi thăm mà quên mất số. :LL

@ Totochan: Chia buồn với bạn vụ đi tượt. :) Còn vụ quen quen, chắc có họ hàng làng xóm gì đó. Hoặc có thể do ngày xưa tớ có mặt trên từng cây số nên nó thế. :LL

@cuoipho & elche: Véo cằm các bạn. (welcome) :D

Kiara
06-01-2009, 08:59
@GL: Rời ạ, thế mà không liên lạc, hôm ấy bọn chị ở Mường Phươn nhẩy múa hát ca, riệu chè trác táng với rai bản, gái bản, có chú có phải là vui hơn không. Đi xa gặp được nhau là sướng lắm í, phạt vài roi :T:T

greenline
06-01-2009, 10:31
@GL: Rời ạ, thế mà không liên lạc, hôm ấy bọn chị ở Mường Phươn nhẩy múa hát ca, riệu chè trác táng với rai bản, gái bản, có chú có phải là vui hơn không. Đi xa gặp được nhau là sướng lắm í, phạt vài roi :T:T

Hì hì, tối thứ 6 mãi gần 8h hơn em mới lọ mọ đến Điện Biên. Từ thị trấn Sông Mã lên Điện Biên đường không xấu lắm nhưng chạy 1 mình với 3 cái balô trên xe cũng hơi ê ẩm. :D Thứ 7 thì bọn em phải nuốt gần 300k đường đèo để về Lào Cai nên cũng khó gặp ở Điện Biên. :)

Dù vậy em cũng xin chịu phạt. Đổi roi sang càphê nhỉ. Nhà HP có hội ngộ cuối năm để em chịu cái thân em không? :))

Kiara
06-01-2009, 20:34
Ờ, tiện thể ọp phát cuối năm, nhẩy?
Ăn hay uống? Hay là cả ăn và uống đêêê....
Nhà Xanh phát động cái, chị theo sau hô hào, dưng mà chị chán cảnh toàn mái rồi, chú làm thế nào thì làm.
Nói thật với chú, bọn béo nhà chị tâm hồn ăn uống, ngồi không nhạt mồm lắm.(beer)

hotmen_hp1978
06-01-2009, 23:55
woa, chỉ có hơn một tháng không vào mà sao khác quá vậy trời! thông báo cho tất cả cá anh chị em phượt hải phòng, tết sắp đến rồi, chúng ta cần off mặt nhau để chuẩn bị chương trình trước tết nhé, đúng 15h chiều ngày mai ( 7/1/2009) mọi nguời tập trung tại đài liệt sĩ ( lach tray) nhé. ai không đi đựơc thì đến xin phép đàng hoàng nhé hhehhehe. hy vọng mọi người đến đông đủ để làm một qủ hoành tráng cuối năm, có gì thì liên hệ với mình nhé: việt anh 0942622444... mong gặp mọi người.

greenline
07-01-2009, 13:28
woa, chỉ có hơn một tháng không vào mà sao khác quá vậy trời! thông báo cho tất cả cá anh chị em phượt hải phòng, tết sắp đến rồi, chúng ta cần off mặt nhau để chuẩn bị chương trình trước tết nhé, đúng 15h chiều ngày mai ( 7/1/2009) mọi nguời tập trung tại đài liệt sĩ ( lach tray) nhé. ai không đi đựơc thì đến xin phép đàng hoàng nhé hhehhehe. hy vọng mọi người đến đông đủ để làm một qủ hoành tráng cuối năm, có gì thì liên hệ với mình nhé: việt anh 0942622444... mong gặp mọi người.

Bạn hotmen_hp1978 nhảy vào chốt hạ uỵch một phát làm tớ chóng hết cả mặt. Bạn có nhầm giờ không vậy? Bây giờ sắp Tết, mọi người cuối năm đều bận rộn nên muốn tụ tập chắc phải sắp lịch xa xa và thuận tiện một chút như cuối tuần. Có lẽ vậy hay hơn nhỉ. :)

@Kiara: Đi ăn vậy thì em xin chịu... 1 phần. :LL Còn đám gà trống ngoài em và bạn hotmen_hp1978 chẳng ai thấy gáy cả. Làm sao giờ? :(

maytrangtc
07-01-2009, 13:34
@Kiara: Đi ăn vậy thì em xin chịu... 1 phần. :LL Còn đám gà trống ngoài em và bạn hotmen_hp1978 chẳng ai thấy gáy cả. Làm sao giờ? :(

Em có một cách, anh điều một chuyến xe chở gà trống từ HN về:D. Danh sách thì chắc anh đã biết rồi nhở;). Vừa vui vừa tình cảm(c), nhân tiện nhớ cho vài gái đi theo nhá:LL

hotmen_hp1978
07-01-2009, 13:44
về gà trống, các bạn không phải lo, tôi xin đảm bảo đủ tài xế cho các bạn...yên tâm đi

Kiara
07-01-2009, 14:31
@GL: Lo giề, có chị già đây rồi, em cứ phát động đê, xem tụ vạ ở đâu, như thế nào?
Nếu <15 nhân, đến nhà chị, chị nấu chiêu đãi, còn nhiều hơn thì phải tìm chỗ, nhà chị bé xíu à.(beer)

@all: Mọi người đăng ký danh sách đây nhé

1, Nhóm Kiara: 4 người
2, Totochan
.....

co_mem
07-01-2009, 19:18
@GL: Lo giề, có chị già đây rồi, em cứ phát động đê, xem tụ vạ ở đâu, như thế nào?
Nếu <15 nhân, đến nhà chị, chị nấu chiêu đãi, còn nhiều hơn thì phải tìm chỗ, nhà chị bé xíu à.(beer)

@all: Mọi người đăng ký danh sách đây nhé

2, Totochan
.....

Ô, nhậu à, em nghe phong phanh hơi gió, em cứ đăng ký 1 suất nhá (beer)

Gớm anh hotmen_hp1978 đặt uỵch phát 7/1 làm em giật cả mình tưởng lỡ

Cập nhập DS cái
2, Totochan
3, Cỏ

baxu
07-01-2009, 21:24
Đề nghị các bạn HP đi nhậu về không up ảnh riêu cua màu mỡ nữa nhé!

Mà nên up ảnh từng nhân vật đi nhậu thì hơn, hehe.

@ đến chị là gái nghe mọi người xuýt xoa còn hóng ảnh em co-mem nữa là AG!

hotmen_hp1978
07-01-2009, 22:46
m hỏi thật nhé?? cả nhà đã ai ăn thit thỏ leo cây bao giờ chưa?? 3h chiêu hôm nay minh ăn ngon quá cơ, leo lên cây ngồi đợi mọi người đến tận 4h chẳng thấy ai đâu cả. thế là mình và một phượt tử nữa tên trường đành quay về nhà. kiara ơi bạn lên lịch đi hôm nào thì mình off được? mình sàng ủng hộ bạn hết mình luôn,nếu có thể cho mình sdt cua bạn đí nhắn tin vào máy cho mình nhá 094622444...

Anh Già
07-01-2009, 23:10
Đề nghị các bạn HP đi nhậu về không up ảnh riêu cua màu mỡ nữa nhé!

Mà nên up ảnh từng nhân vật đi nhậu thì hơn, hehe.

@ đến chị là gái nghe mọi người xuýt xoa còn hóng ảnh em co-mem nữa là AG!

Gờ Rỉn phụ trách việc chụp hình và bốt ảnh mọi người lên đây nhá , riêng em Cỏ nhớ phải làm vài kiểu với mấy tư thế . :LL:LL

mihtua
07-01-2009, 23:18
Mình có ảnh của em co_mem từ thời xưa xửa xừa xưa đấy, có nên đưa lên ko nhỉ :shrug: Anh Già với Em già cho ý kiến cái :LL
À quên, có cả ảnh bikini nữa cơ nhá (NT)

Anh Già
07-01-2009, 23:31
Cho lên chứ mihtua , nhất là ảnh bikini , topless càng tốt , dưng che mặt đi thôi :LL =))

Kiara
08-01-2009, 08:18
@hotmen: Không ai muốn cho bạn ăn thịt thỏ đâu, chẳng qua bạn đột ngột quá, không ai kịp thu xếp, mọi người đều có việc mà.
Góp ý với bạn một chút, nên lấy ý kiến mọi người để thống nhất hành động nhé :))

@baxu: Bọn tớ pót các món ăn HP để còn phục vụ bà con xa quê chớ, đồng thời cho các bạn thèm ;), sắp tới còn pót thêm cảnh sắc HP nữa kìa.

Còn phần ọp, Xanh xem ngày cụ thể đi, để mọi người còn thu xếp.
Chưa thấy bạn nào đăng ký thêm vào danh sách nhỉ, việc này quan trọng đấy, vì tớ còn biết đường mà đi chợ chớ :LL

À, sắp tết rồi, ai có pic nào về tết HP, vui lòng pot lên để phục vụ ace không được ăn tết ở nhà nhé. Tớ nhận được mấy lời đề nghị rồi đấy.

greenline
08-01-2009, 08:36
Ô, nhậu à, em nghe phong phanh hơi gió, em cứ đăng ký 1 suất nhá (beer)

Gớm anh hotmen_hp1978 đặt uỵch phát 7/1 làm em giật cả mình tưởng lỡ

Cập nhập DS cái
2, Totochan
3, Cỏ
4. Greenline

Lịch thời gian thì lại chủ nhật (11/01/2009) luôn đi chị. :D, buổi trưa được không? Sáng càphê trưa nhậu nhẹt. :)) Chủ nhật sau em sợ sát Tết rồi, mọi ngườ bận rộn.

@maytrangtc: Anh kêu xe rồi đó. Xe 50 chỗ luôn. Hình như nó có dán nhãn Hoàng Long và nằm ở bến Lương Yên. =))

@Anh Già và Ba Xu: Em sẽ chụp và mở triển lãm thu tiền vào xem nhá. :))

co_mem
08-01-2009, 09:10
Mình có ảnh của em co_mem từ thời xưa xửa xừa xưa đấy, có nên đưa lên ko nhỉ :shrug: Anh Già với Em già cho ý kiến cái :LL
À quên, có cả ảnh bikini nữa cơ nhá (NT)

ấy chết, đưa là đưa thế nào, thủa đó xa xưa lắm roài :D

@Green: em với anh cưa đôi nhá, mà chỉ sợ anh đưa ảnh lên AG mấy chị 3xu đuổi theo đánh đòn đòi lại tiền đới....

CHị Kiara ơi, đi chợ cho em theo xách đồ nhé :)

hotmen_hp1978
08-01-2009, 18:16
xl cả nhà nhé, tại nhìn thấy ace hải phòng đông quá nen không giữ được bình tĩnh, muốn gặp mọi người luôn, mình đang định 10/1 đi hà giang, có bác nào rảnh thì đi cùng mình nhé, hẹn gặp lại mọi người.

co_mem
08-01-2009, 23:41
xl cả nhà nhé, tại nhìn thấy ace hải phòng đông quá nen không giữ được bình tĩnh, muốn gặp mọi người luôn, mình đang định 10/1 đi hà giang, có bác nào rảnh thì đi cùng mình nhé, hẹn gặp lại mọi người.

thế thì ọp ẹp làm sao được :(

hotmen_hp1978
09-01-2009, 00:43
mọi người cứ bàn đi, nếu cần thì m lùi lịch đi lại cũng đựoc mà, máu nhậu hơn..( dũng sĩ diệt mồi)

Totochan
09-01-2009, 11:20
Ha ha! Phai công nhận ông Rỉn lai là con người cực kỳ thời cuộc. Kể ra vụ này ông làm ăn được nhỉ. Khi ông chụp ảnh nhớ kêu tôi cầm đèn cho nhé.
@ Kiara! Dạo này chị là người thời thượng ghê nhỉ. he he. Có qua có lại có khác he he... thấy ở đâu tụ tập chỉ cũng cho em một chân... Vụ này hơi mệt nhỉ vì em phải bù đầu trả nợ.(mà cái vụ mượn hồ sơ là khó lắm đấy nhé- hôm nào em tính sau đấy- hôm nọ muối mặt đi mượn :T.
@ Comem! Nhớ tính tiền người mẫu cao vào nhé! Đáng giá đồng tiền bát gạo để tương xứng với Agià! He he
@ all! VỤ này mà off line chắc toàn nghe ông Rỉn lai và bà kìa á già hỏi nhau điện biên mùa này hoa trắng không em .... mọi người nhớ mang bông nút tai và chân thắng. Chỗ nào quá đà.... đạp một cái!=))

hotmen_hp1978
09-01-2009, 11:52
sáng nay m được 1 chầu trà cúc o 79/ĐBP. muốn mời ace ra quá mà chẳng có sdt của ai cả,
to kiara, co_mem and all: bạn cho m sdt cua bạn đựợc ko??

greenline
09-01-2009, 16:02
@Green: em với anh cưa đôi nhá, mà chỉ sợ anh đưa ảnh lên AG mấy chị 3xu đuổi theo đánh đòn đòi lại tiền đới....

Chưa biết là bài đầu tiên đi học chụp ảnh là phải chạy nhanh à. Đứa nào chạy sau đứa đấy chết. :))

Ha ha! Phai công nhận ông Rỉn lai là con người cực kỳ thời cuộc. Kể ra vụ này ông làm ăn được nhỉ. Khi ông chụp ảnh nhớ kêu tôi cầm đèn cho nhé.

Sao lắm người đòi chia chác thế. :))

@ all! VỤ này mà off line chắc toàn nghe ông Rỉn lai và bà kìa á già hỏi nhau điện biên mùa này hoa trắng không em .... mọi người nhớ mang bông nút tai và chân thắng. Chỗ nào quá đà.... đạp một cái!=))

Bạo lực quá thể. Hình như có kẻ thèm muốn ghen tị. :LL

batman
10-01-2009, 11:41
11/01 : lại đi ăn cưới rồi

greenline
10-01-2009, 16:31
Tình hình lại có vẻ kẹt nhỉ. Người bận người vắng. :( Thôi sáng mai cứ cafe cái đã nhỉ. :D Ngồi ở vỉa hè Nhà hát lớn TP, (ngay đầu đường ĐTH, cạnh quầy thuốc lá) hóng xuân đi các bác. (wait) 8h 30 nhé!

Giấm
10-01-2009, 17:11
Em cũng có rất nhiều ảnh bạn Cỏ, mọi người còn cần ko ý nhờ? :P

co_mem
10-01-2009, 19:20
Em cũng có rất nhiều ảnh bạn Cỏ, mọi người còn cần ko ý nhờ? :P

hờ hờ, bạn nào ý nhở (beer)

anh Green ơi. ngày mai cứ 9h ở đại bản doanh nhà PHP đi, chứ em chạy ra chỗ anh cafe lại chạy về nhà chị Kiara sinh tố rồi chắc phải chạy tiếp tới chỗ đứa ở trong muốn ra đứa ở ngoài muốn vào quá :(

Kiara
10-01-2009, 22:41
Chương trình ngày mai chị đợi ở 79, nhà Xanh rủ rê được ai thì cứ đến giờ qua đây nhé, em Cỏ đi chợ với chị rồi. Nếu các rai không đến được thì các mái vẫn phải tự xử thôi. Hy vọng là đông vui.

kopiko
11-01-2009, 18:45
nhớ chí chương nhà chị Ki wa,diệu ngô của a Dũng nữa,cả sự cởi mở của mọi người,tối nay a Xanh bót ít ảnh lên cho cả nhà chiêm ngưỡng nha,thanks all

Totochan
12-01-2009, 09:49
(c)Bữa hôm qua tụ tập anh tài cười đến rách cả mép vì Tomingo và hotman!
Công nhận là hot ơi là hot
@ GL: Anh đi hơi sớm....ơh mà chụp mẫu thành ra vất vả thế. TỤi ở nhà bảo có giỏi chụp bà già thành gái trẻ xem nào. Ở nhà còn xem anh hùng hải phòng chết như Từ Hải giữa ngã tư cơ.... hơi bị hoành tráng.
Công nhận ông Hotman ....đẹp trai và .....hóng hớt dã man!(c)
Hoa biển xinh telê phê!
Tomingo (không biết có đúng tên ông không - xin lỗi nhé) chính xác việt kiều uống nhầm sữa chuột!=)).
Tốc độ âm thanh - thua hết Totochan:gun.
Dáng dây cây cảnh - đích thị chủ nhà Kiara (Tết không cần mua chậu cảnh - Bon sai gần 40 năm)(NT)

co_mem
12-01-2009, 10:46
anh Green cho xin 5 trăm ảnh anh Dũng - Cỏ mềm nhá :))

hôm qua em thẽ thọt xin anh Green đi theo xách đồ chụp mẫu

anh ý lừ mắt, cô đi anh chột hết cảm hứng, hu hu

Giấm
12-01-2009, 10:49
hờ hờ, bạn nào ý nhở (beer)

Tóm lại đã bảo bạn Cỏ muốn lấy ảnh gặp tớ nhá! Đang giữ nhiều nhiều đấy, hì

greenline
12-01-2009, 11:43
Hôm qua em hết nhậu chụp rồi lại chụp nhậu, giờ mới mò vào đây được. Có gì các bác cho em 2 chữ đại xá. :D

Trạnh thủ làm tí ảnh:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=7756

Cafe cữ 1, làm quen nhau tí

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=7757

Người làm quen thì xe cũng ngó nhau cái

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=7758

Vẫn thiếu, phải điều hàng thôi, đâu hết rồi nhỉ?
:))

@ Tồ tồ: Anh hùng mà còn vậy thì dạng chân đất mắt toét như mình phải chạy trước là đúng rồi. :))

@Cỏ: Nói vậy oan chết. Nghe nói có đứa thích ngắm đồ hiệu ở Parson hơn đi chụp ảnh ? :LL

co_mem
12-01-2009, 11:52
cuối cùng thì chàng cũng thoát được đám chưn dài váy ngắn về với chị em (NT)

greenline
12-01-2009, 15:40
anh Green cho xin 5 trăm ảnh anh Dũng - Cỏ mềm nhá :))

Này thì 500 cỏ mềm.
Kẻ thì e lệ người tóe tòe loe
Ke ke!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=7763

Kiara
12-01-2009, 15:50
Nhà Xanh điều tra hộ, hôm qua em Cỏ bị say mặc dù chỉ uống 1 ly, nàm sao lại xế?

greenline
12-01-2009, 21:50
Nhà Xanh điều tra hộ, hôm qua em Cỏ bị say mặc dù chỉ uống 1 ly, nàm sao lại xế?

Em nghĩ có khi tại thức ăn ngon đầy làng, vang ngọt chết ruồi. :LL

Chạy! :))

co_mem
13-01-2009, 20:16
thế là tội lỗi làm e Cỏ say chia đôi:D

hotmen_hp1978
14-01-2009, 00:01
bác greenline ơi! cho em hỏi câu này, bác phải trả lời em thật nhé, đừng trả lời theo kiểu an ủi nhé...
trướckhi bác post ảnh lên bác có dùng kỹ xảo photoshop không vậy?? ( tại em thấy em đẹp trai dã man) hahaha. thank bác nhé

Anh Già
14-01-2009, 00:44
Úi em Cỏ mềm xinh thế kia, cho quả cận cảnh đi Gờ Rỉn ơi :D , à còn em xinh xinh áo đỏ-đen kia là ai vậy?

kopiko
14-01-2009, 11:00
khổ thân con xe của e,đứng cạnh chú châu chấu cao to của bác hot cứ xấu hổ che mặt thôi,kaka,ảnh đẹp ảnh đẹp,thanks bác Xanh nha

Totochan
14-01-2009, 14:27
Úi em Cỏ mềm xinh thế kia, cho quả cận cảnh đi Gờ Rỉn ơi :D , à còn em xinh xinh áo đỏ-đen kia là ai vậy?
Oi giời! Muốn hỏi thăm em đó Bác cố gắng qua gặp Hotman1978 nhé.! Đồng chí đó chỉ dẫn tận tình lắm!
@ KOPIKO! Nói cho em biết nhé, con xe của Hot ay la bo mặt của đội phượt Hải Phòng đấy. em ganh tị mà làm gì. (Chỉ tiếc người thế nào của chiêm bao....khác xa nhau quá!) :LL

@ Greenline! Ảnh đẹp quá! Thanks. Trông chị già Kiara cũng ngon ngẻ ra vấn đề! Nhìn ảnh của anh thấy lụa kinh!(c)

hotmen_hp1978
15-01-2009, 00:09
cả nhà ơi! có ai biết chị Kiara ở đâu không?? bà này bị lạc từ hôm chủ nhật đến giờ không thấy tăm hơi đâu cả, ai biết tin ở đâu làm ơn nhắn giùm, gia đình xin hậu tạ...

alfomega
15-01-2009, 07:17

----------

Nhìn mấy món này mà nuốt nước bọt ừng ực. Thèm quá!

Tớ thích ăn rạm rán lá lốt. Thích ăn canh cá khoai với rau sống thái chỉ. Thích ăn bánh cuốn chả viên, thích ăn cá thu khô rán, giá biển...
Hải Phòng ơi. Sẽ về.

Totochan
15-01-2009, 09:36
Hotman! Tối qua tới nhà ông Tommy việt kiều- xinh xắn lắm (cả vợ cũng xinh). Thằng cha đó cứ mở mồm là nói xấu ông! Cần điều trị thích đáng vào! Tối trông ông làm gì mà xấu giai lắm :LL

Kiara
15-01-2009, 09:38
cả nhà ơi! có ai biết chị Kiara ở đâu không?? bà này bị lạc từ hôm chủ nhật đến giờ không thấy tăm hơi đâu cả, ai biết tin ở đâu làm ơn nhắn giùm, gia đình xin hậu tạ...

Mày cho chị thở một tý nào, ngày nào cũng đầy ắp thế này, cứ vơi một tẹo nó lại dồi thêm, chỗ nào cũng réo. Mịe nó chứ, tết với chả nhất :Dam

@Tồ tồ: Đề nghị viết đủ dấu tiếng Việt, chú ý chính tả, câu cú, nhắc nhiều lần rồi, bị treo thì đừng trách :T

kopiko
15-01-2009, 09:40
Chị Chan bắt chước a Ngô đá anh Hot kìa, hehe, chiều hôm qua chả biết có vụ gì gọi em ra 79 thế anh Hot, mà chị Chan nhanh chân nhể, đã sang nhà anh Ngô đánh quả lẻ rồi!

alias.noodles
15-01-2009, 10:03
Các bác Hải Phòng thân mến!

Các bác lưu ý viết tiếng Việt có dấu, đúng chữ, đủ từ và đúng chính tả, ngữ pháp nhé.

Mình chưa làm được gì to tát thì ít nhất www.phuot.com (https://www.phuot.vn) cũng cố gắng đảm bảo là 1 diễn đàn có bài viết chất lượng và chữ nghĩa chuẩn mực!

Rất mong có dịp được giao lưu với các bác (beer)

greenline
15-01-2009, 12:46
Mày cho chị thở một tý nào, ngày nào cũng đầy ắp thế này, cứ vơi một tẹo nó lại dồi thêm, chỗ nào cũng réo. Mịe nó chứ, tết với chả nhất :Dam

Trong thời buổi khó khăn này, bận rộn lúc cuối năm là điều hạnh phúc. :LL Bà chị còn được chỉ tay năm ngón với chửi bới giảm xì trét là may rùi. :)) Lúc đếm tiền thưởng tiêu Tết có khi còn chửi nhiều hơn ấy chứ. =))

@Tồ tồ: Đề nghị viết đủ dấu tiếng Việt, chú ý chính tả, câu cú, nhắc nhiều lần rồi, bị treo thì đừng trách :T

Khổ. Thân làm tồ tồ sao không bị đì. Thôi thì đổi nick, nhân tiện theo em cỏ mềm học lại tí đê. :LL

@all: Các bác thông cảm em cũng bận rộn tí. Tiếc là chẳng chửi được đứa nào như bà kiara nên các bác cho em 2 chữ đại xá nhá. (BB)

ll_real_man_ll
16-01-2009, 20:50
Thưa các anh phượt nam, các chị phượt nữ...Em sinh sau đẻ muộn, được người mai mối...hôm nay xin đc lĩnh giáo , mong các phượt tử Hải Phòng chỉ bảo dùm! Em xin chân thành cảm ơn!
Chúc các phượt tử Hải Phòng bách niên giai lão, tấn tài tấn lộc, ....
Kính bút!

Kiara
16-01-2009, 21:29
Thưa các anh phượt nam, các chị phượt nữ...Em sinh sau đẻ muộn, được người mai mối...hôm nay xin đc lĩnh giáo , mong các phượt tử Hải Phòng chỉ bảo dùm! Em xin chân thành cảm ơn!
Chúc các phượt tử Hải Phòng bách niên giai lão, tấn tài tấn lộc, ....
Kính bút!

Welcome, ở đây chúng ta vui vẻ, giao lưu và học hỏi lẫn nhau mà. (beer)

Totochan
17-01-2009, 12:36
Chị Chan bắt chước a Ngô đá anh Hot kìa, hehe, chiều hôm qua chả biết có vụ gì gọi em ra 79 thế anh Hot, mà chị Chan nhanh chân nhể, đã sang nhà anh Ngô đánh quả lẻ rồi!

Này nhé! hôm qua chị thấy anh Ngô bảo còn nhìn thấy em " rau muống biển" show một màn trình diễn "môi" telephê... Gọi sang bên đó mà học tập đi nhé!

ll_real_man_ll
18-01-2009, 00:14
Hôm nay ko thấy Mr Ngô post bài lên nhỉ?

ll_real_man_ll
18-01-2009, 17:42
Ko biết tết này ....Phượt tử HP có kế hoạch j` ko nhỉ?^^

vntuyen
18-01-2009, 18:42
@AG: soi kinh thế bác (c)
@Kiara: vậy là khi nào ghé HP có chỗ xin cốc nước nhỉ? :)
Mùng 2 mình đi Hạ long nhưng chắc không ghé được HP. Tiếc quá :((
CLB HP mới thành lập mà xôm quá. Chúc mừng mọi người (beer)

kephieulang
18-01-2009, 20:48
@AG: soi kinh thế bác (c)
@Kiara: vậy là khi nào ghé HP có chỗ xin cốc nước nhỉ? :)
Mùng 2 mình đi Hạ long nhưng chắc không ghé được HP. Tiếc quá :((
CLB HP mới thành lập mà xôm quá. Chúc mừng mọi người (beer)

Mùng 2 em cũng ko ở HP, mùng 3 đi bác, (beer) Lần này đi không có phu nhân, ngại gì ko ở HP trước khi về quê(c)

Kiara
18-01-2009, 22:24
@ all: Tết năm nay chắc em phải ở nhà quá. (NO)

Bác giúp việc về cả tháng, iem phải hầu 4 anh em nhà nó, vậy em trực ở 79, hy vọng được gặp nhà phuot qua dao niu cho em đỡ tủi, em đãi nhiều thứ, không chỉ mỗi nước :LL

@PhuotHP: Xổng chuồng treck Cúc Phương luôn nhé!

kephieulang
18-01-2009, 23:44

Bác giúp việc về cả tháng, iem phải hầu 4 anh em nhà nó, vậy em trực ở 79, hy vọng được gặp nhà phuot qua dao niu cho em đỡ tủi, em đãi nhiều thứ, không chỉ mỗi nước :LL

Vậy là phó chủ tịch trực chiến ở 79 Điện Biên Phủ à?? Đội này Tết về hay ngồi ở Minh Khai, có gì sẽ ra ủng hộ(c)

Totochan
19-01-2009, 10:10
Hôm nay ko thấy Mr Ngô post bài lên nhỉ?

Bác Ngô còn đang tập xếp quạt và tìm hiểu thị trường chuẩn bị Tết Nguyên Đán.
Mình gặp bác Ngô còn phải xếp lịch đấy!

Totochan
19-01-2009, 10:14

Này bà già! Bà bận chưa ngập mặt àh. Chắc tại cái bàn của bà già này to hơn bàn của mình nên vẫn thấy gọn gàng ngăn nắp lắm.
Tết này em không về thủ đô em đến ngồi thiền với nhé! He he! Báo trước để ông Dũng già ông đi sơ tán không lại bảo đến tra tấn ông ấy!
Hôm nay là em sống chết cũng phải hoàn thành vụ nợ nần với bà già này! Vụ cúc phương nếu tính đi xe máy thì chị cho em biết ngày để còn mang con Acố của em đi mông má lại!(c)
Chúc thành công rực rỡ với sự nghiệp Osin toàn tập!

vntuyen
19-01-2009, 10:18
Mùng 2 em cũng ko ở HP, mùng 3 đi bác, (beer) Lần này đi không có phu nhân, ngại gì ko ở HP trước khi về quê(c)

Đúng rồi, phu nhân còn ủ ấm cho mấy nhóc trên núi, nhưng anh phải xuống biển đón phu nhân muội muội. :((
Sorry CLB HP em spam tí để trả lời cho KPL :)

greenline
19-01-2009, 10:42
Vậy là phó chủ tịch trực chiến ở 79 Điện Biên Phủ à?? Đội này Tết về hay ngồi ở Minh Khai, có gì sẽ ra ủng hộ(c)

Nhớ liên lạc trước với bà chị Kiara không thì "anh trẻ" của bà ấy không biết ai là ai đâu. :LL

Mà đến thì cũng in ít dưới 10 người không thì ... leo lên cầu thang mà ngồi. =))

@Kiara: Bà giúp việc về quê cả tháng mà bà chị đòi trek Cúc Phương. Có mà trek bằng mồm. :D

hotmen_hp1978
19-01-2009, 11:26
alo alo, thông báo tìm trẻ lạc, bà con có ai thấy cái thằng kopiko nhà tôi ở đâu không nhỉ, nếu ai thấy thì bảo nó ve ngay nhà phượt nhé. đêm đêm đi ăn mà không có nó nghĩ tủi lắm, toàn phải ăn cố hết phần của nó thôi.
to kiara: chi khổ than chị quá, khi nào cần chị alo cho em qua em giúp chị nhé, em có tài phá nhà người khác rất tôt

Kiara
19-01-2009, 12:04
@Kiara: Bà giúp việc về quê cả tháng mà bà chị đòi trek Cúc Phương. Có mà trek bằng mồm. :D

Hố hố, thế tiu mới bẩu là : Khi nào xổng chuồng chứ lị. Chú chuẩn bị sức đê, phục vụ chị em cho chu đáo, đừng có trốn làm giề.

Totochan
19-01-2009, 13:55
[QUOTE=hotmen_hp1978;83994]alo alo, thông báo tìm trẻ lạc, bà con có ai thấy cái thằng kopiko nhà tôi ở đâu không nhỉ, nếu ai thấy thì bảo nó ve ngay nhà phượt nhé. đêm đêm đi ăn mà không có nó nghĩ tủi lắm, toàn phải ăn cố hết phần của nó thôi.
Ông dạo này hay vác mõ tìm người nhỉ? Ha ha trông cái mặt ấy thiên hạ lại tưởng tết nhiều tiền tiêu quá thành ra ...phê phê. =))
Này! vẫn chưa đổi nick àh.
ông là sướng nhất đấy., được ngô mời ăn ông công ông táo, có cưỡi cá chép đến không?

greenline
19-01-2009, 14:56
Hố hố, thế tiu mới bẩu là : Khi nào xổng chuồng chứ lị. Chú chuẩn bị sức đê, phục vụ chị em cho chu đáo, đừng có trốn làm giề.

Hả? Một mình em phục vụ từng đó chị em á? :S Dạ thôi em nhỏ bé yếu sức, bà chị tha cho. :LL

Chạy! :))

kopiko
19-01-2009, 22:50
e trình diện đây bác hotmen,chả là mấy hôm trước e bắt đầu được nghỉ tết nên lọ mọ lên thủ đô thăm vợ mấy ngày bác ợ,nghe bác nói ăn hộ phần của e mà e tò mò quá,j đới :D

co_mem
20-01-2009, 10:11
em năm nay lại làm phụ nữ đảm việc nhà giỏi việc nước nên chả hóng được mấy.

vụ Cúc Phương lúc nào chị Kiara rảnh thì nhớ gọi e với nhé, cuối năm đi CP, đầu năm laị đi tiếp...

greenline
21-01-2009, 22:12
Các bác dọn dẹp nhà cửa sao rồi? Cố gắng dọn dẹp xong sớm rồi làm quả lượn lờ xem thiên hạ đón Tết không? :D

kopiko
21-01-2009, 22:59
Các bác dọn dẹp nhà cửa sao rồi? Cố gắng dọn dẹp xong sớm rồi làm quả lượn lờ xem thiên hạ đón Tết không? :D

ý bác rỉn la` sao thế?hăm sáu tết rồi,lượn lờ quanh hải phòng mình thôi ah?e đag mong ra giêng wa để làm quả Cúc Phương,năm lớp 12 e bỏ lỡ giờ vẫn tiếc hùi hụi đây

greenline
22-01-2009, 09:01
ý bác rỉn la` sao thế?hăm sáu tết rồi,lượn lờ quanh hải phòng mình thôi ah?e đag mong ra giêng wa để làm quả Cúc Phương,năm lớp 12 e bỏ lỡ giờ vẫn tiếc hùi hụi đây

Thì lượn quanh Hải Phòng. Ta đi xem người. Ta đi xem. :D

Kiara
22-01-2009, 09:03
Tớ đã kịp lượn một vòng, Hải Phòng mình năm nay chia sẻ khó khăn chung với hàng vạn công nhân bị sa thải trong tình hình khủng hoảng toàn cầu vẫn đang diễn ra (NO). Hàng hóa tiêu thụ chậm chạp, người người tất tả đi kiếm tiền chứ không mua sắm.

Đào đá nhiều tiền quá, ít người qua

Thủy tiên đợi các bác đây

Nhà hát lớn đứng buồn

Quán hoa quê ta, chả đâu có nhỉ?

Thôi, tớ sang Đặng Cương xin đào và hải đường cho tiết kiệm

Rình mãi mới chộp được cảnh "Con ong đã tỏ đường đi lối về"

Kiara
22-01-2009, 09:18
E ấp bên song

Chị em đua sắc

Nhà Xanh điều tra hộ chị với, trên đường sang Đặng Cương có nhà thờ này bị bỏ hoang, kiến trúc yêu quá mà chị không biết lịch sử của nó

Chị chỉ biết là đang có các chú công an làm cái gì ở đó, thấy cái cột anten

kopiko
22-01-2009, 13:00
cái nhà thờ này trên đường từ ngã tư trường cơ điện đi thông sang bên Rế phải o chị?nó có từ thời Pháp nhưng rồi do cũ nát với giáo dân khu này không còn nữa nên một thời gian làm kho lương thực(chắc thời bao cấp) rồi bây giờ thành "đại bản doanh"của các chú cơ động bên An Dương nhà ta(chia tiền trấn được) :D,e thấy hôm nào rỗi bác Xanh cho cả nhà mình sang làm vài pô nhể,đẹp lém,mấy thằng bạn e oánh nhạc cũng có lần sang đây chụp để làm banner
thích mê

ll_real_man_ll
22-01-2009, 16:31
Bên trong nhà thờ đó hình như có một trung tâm huấn luyện của Cảnh sát Đặc nhiệm HP thì phải....có lần mình qua đó cũng các chú đang luyện tập nhiệm vụ giải cứu con tin .... trên nóc nhà ^^!...Thấy các chú leo dây ....leo lên chán rồi lại leo xuống...vất vả....chú nào cũng vã hết cả mồ hôi hột...ngồi thở hồng hộc....^^

hotmen_hp1978
23-01-2009, 23:26
chị ơi chính xác nhà thờ đó bây giờ được gọi là trường huấn luyện, nhưng theo em được biết thì họ đâu có cho người không nhiệm vụ vào đó đâu nên việc vào trong đó để chụp hình là... hơi khó đấy.

kachiusa
25-01-2009, 18:42
Tối nay đêm Giao thừa, Phượt HP có ọp ở đâu tý không nhẩy?
@Kiara: Hiện giờ bác có ở 79 ĐBP không thì em qua?

greenline
25-01-2009, 20:24
@Kachiusa: Nhà Phượt HP năm nay tùy nghi di tản, hẹn hò chắc phải sang năm mới. :D Chị Kiara chắc giờ đang cong bottom lo đón giao thừa, :LL bạn cứ qua thử xem sao. :)

Năm nay có bác nào đi ngắm pháo hoa giao thừa không?

Kiara
25-01-2009, 22:32
Hiện giờ tớ đã xong mọi việc, ngồi vểnh râu uống riệu và nhắn tin chúc mừng năm mới (đề phòng tí nữa nghẽn mạng).

Năm mới sắp đến, chúc hội nhà mình bình an mạnh khỏe trên mọi tuyến đường, đi đâu thắng lợi đấy và nhất là kiếm được nhiều xiền để phuot dài dài. (beer)(beer)(beer)

kephieulang
25-01-2009, 22:58
Nhân dịp năm mới, chúc mừng ace câu lạc bộ Phượt Hải Phòng sức khỏe dồi dào, tiền bạc thoải mải và thành công trong năm mới

KPL

ll_real_man_ll
25-01-2009, 23:20
Chỉ còn ít phút nữa là sang năm mới 2009, Kính chúc các Phượt tử Hải Phòng 1 năm mới Sức khỏe - Hạnh phúc - An khang - Thịnh vượng. Một năm mới thuận lợi, thành công "Cầu được....Ước thấy", một năm mới hơn hẳn năm cũ....về mọi mặt.

kachiusa
26-01-2009, 00:20
Chúc mừng năm mới, thắng lợi mới!

CVN
26-01-2009, 00:22
Chúc các Phượt gia đất Cảng một năm mới mã đáo thành công, chân cứng đá mềm, an vui hạnh phúc!

co_mem
26-01-2009, 00:46
Chúc mừng năm mới, chúc nhà PHP sức khỏe dồi dào (để đi phượt) tiền vào như nước (để đi phượt) gặp nhiều măy mắn (trên đường phượt!!! :D (beer)(beer)(beer)

chuotchitxu
26-01-2009, 02:23
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif
Nhân dịp năm mới em xin chúc phượt gia hàng xóm (SG - HP) phượt ngày càng nhiều nhé https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_drunk.gif
https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif https://i152.photobucket.com/albums/s171/chuotchitxu/Icon/icon_flower.gif

greenline
26-01-2009, 08:50
Bước sang năm mới, cầu chúc cho anh chị em và gia đình Phượt Hải Phòng một năm mới mạnh khỏe, bình an và hạnh phúc. :)

Chúc cho nụ cười như hoa xuân nở trên những nẻo đường ta đã đang và sẽ đi qua!
(beer) (wait) (beer)

kachiusa
26-01-2009, 10:07
Chúc riêng em co-mem xinh tươi trẻ đẹp càng xinh tươi trẻ đẹp hơn nữa nhé!

kopiko
26-01-2009, 10:41
e chúc nha` mình ngay` cang` gắn bó,phượt nhiêu`,off nhiêu`,mọi điêu`may mắn

hotmen_hp1978
26-01-2009, 20:34
trâu ơi ta bao trâu này
trâu đem vàng bạc chất đầy nhà ta
nỗi buồn nước mắt đem ra
niềm vui hạnh phúc trâu tha về nhà
khắp thành thị khắp thôn quê
trẻ con tiu tit hả hê lì xì
cụ ông bà lão nâng ly
bách niên giai lão sức tì hơn trâu
mẹ cha thượng thọ sống lâu
em ta thỏa chí thanh niên
bạn ta thành đạt làm lên công hầu
trâu ơi trâu nhắn giùm ta
phát tài phát lộc muôn nhà an vui
năm mới chúc cả nhà vui vẻ và hạnh phúc nhé!

Tommy_ngo
30-01-2009, 19:19
Hôm qua dân chơi phượt đến mình chúc tết ngại quá , Thanks Hót Girl nhé ........

batman
31-01-2009, 22:34
Bên trong nhà thờ đó hình như có một trung tâm huấn luyện của Cảnh sát Đặc nhiệm HP thì phải....có lần mình qua đó cũng các chú đang luyện tập nhiệm vụ giải cứu con tin .... trên nóc nhà ^^!...Thấy các chú leo dây ....leo lên chán rồi lại leo xuống...vất vả....chú nào cũng vã hết cả mồ hôi hột...ngồi thở hồng hộc....^^
---
vậy là bọn "CS" lại trưng dụng tài sản nhạy cảm để làm nơi luyện nghệ :D

Tommy_ngo
31-01-2009, 23:03
Báo cáo Chị Kiara nhà ta đang ở Hà Giang nhé ..............

hotmen_hp1978
02-02-2009, 00:41
bà kiiiiiiiiaaaaaaaaraaaa kia! ăn mảnh , đi mảnh mà không rung động gì sao?? đi hà giang mà không thèm ho cho ace biết 1 tiếng.GRUUUU
to co_mem: em xem thông báo chương trình đi mộc châu cho ace biết đi chứ, đừng bắt trước cách bỏ bom của anh nhé

Totochan
02-02-2009, 09:56
Đừng đòi đua với bà già Kiara! Bà ấy già nhưng "dẻo" lắm!

Kiara
02-02-2009, 15:53
Chúc mừng năm mới!

Tớ đã về đây, chạy từ 13h ngày mùng 6 (thứ 7), 4h sáng nay(thứ 2) về đến nhà, ngủ như chết và bây giờ đang tán chuyện ở cơ quan. (Nói bé không sếp nghe thấy mắng chết)

Vài cái ảnh trêu cho nhà Phuot HP thèm nhé:

Năm trước tớ đi muộn hơn, chợ phiên Mèo Vạc đã có thắng cố, cũng nhậu nhiếc ra vấn đề

Năm nay đi sớm, chợ phiên đầu tiên của năm mới, người thì thưa, thắng cố chưa có nên chỉ lai rai riệu chè với các rai bản tí thôi (3.000đ/ 2 chai, uống nhoè)

Đào mận đều chưa có hoa, tầm tháng nữa mới có, chỉ cải vàng rực nắng khắp nơi

Vàng

Tím

Còn đây, đủ mầu luôn há.

(Sâu hàng tí, hỉ?)

Totochan
02-02-2009, 17:43
Oi gioi! Dạo này Già bản Kiara chăm chỉ Post bài thế!
ơ Tưởng chị phải mặc váy cho đủ sắc màu chứ!
Quá (c)Hoành tráng đấy!

CVN
02-02-2009, 17:51
Quá máu lửa! Mình hèn quá, Tết ra chưa dám đi đâu. Thấy thiên hạ đi phơi phới mà thèm! :)

P/S: hói gì mà hói thế :D

Anh Già
02-02-2009, 22:34
Em Kiara không sâu hình gà trống nhà luôn à, hay là anh giai ngồi cạnh ?:D

greenline
03-02-2009, 11:58
P/S: hói gì mà hói thế :D

2 lão này tò mò quá thể. Không biết có ý đồ gì đây? :)) Bà chị Kiara thành hàng hot rồi. =))

Kiara
03-02-2009, 18:00

Hí hí =)), khồng, trống nhà iem đủ lông đủ cánh cơ ạ :))

Đấy là trống nhà hàng xóm ạ.

Ảnh đầu tiên có trống nhà iem, rân chơi đất Cảng đấy chứ lị. :D

pategan
03-02-2009, 22:03
2 lão này tò mò quá thể. Không biết có ý đồ gì đây? :)) Bà chị Kiara thành hàng hot rồi. =))

dư lào (NO) anh mướn đc con cào cào cũng định đi tầm đấy, chú lên HN call anh nhé. Cứ sau kỳ khai thuế là anh đi đc:)

tunbo
04-02-2009, 00:23
dư lào (NO) anh mướn đc con cào cào cũng định đi tầm đấy, chú lên HN call anh nhé. Cứ sau kỳ khai thuế là anh đi đc:)

Biết chạy kàokào chưa hở em:)):LL, hay để tháng 6 anh ra, rồi anh chở đi nhé?:))

greenline
04-02-2009, 09:29
Ảnh đầu tiên có trống nhà iem, rân chơi đất Cảng đấy chứ lị. :D

Rân chơi lày hơi gấu. Mỗi tội hơi "tre" =)) ( em chạy nhá:D )

Ok. Em fix chiều tối ngày 20/2 lên tầu, bác tính sao thì tính nhá. (c)

greenline
04-02-2009, 09:32
Tháng giêng là tháng ăn chơi
Ai ơi đi hội núi Voi cuối tuần (lày)? :D

(c)

co_mem
04-02-2009, 09:49
Tháng giêng là tháng ăn chơi
Ai ơi đi hội núi Voi cuối tuần (lày)? :D

(c)

có iem :D

thứ 7 hay chủ nhật hả anh?

greenline
04-02-2009, 15:55
có iem :D

thứ 7 hay chủ nhật hả anh?

Thấy quảng cáo hội núi Voi năm nay từ ngày 6-8/2. Ngày đầu thì đông như kiến, ngày cuối chắc vắng như chùa bà Đanh, thôi thì thứ 7 nhỉ. :D

Vậy là có 2 người đi:

1. Gr.
2. Cỏ mềm.
3. Còn ai nữa thêm vào đê. :LL

P/s: Có lẽ hẹn nhau 7h30 ăn sáng tụ tập cafe rồi 8h xuất phát nhỉ. (c)

kopiko
04-02-2009, 17:01
tiếc wa,tay e đag bó bột,việc ăn chơi chưa bít khi nào trở lại,:D
nhờ bác Xanh đi về rồi cho nhà ít ảnh,ngay Hp mà e cũng chưa bít cái hội núi Voi thế nào,
nhân thể sao bác o fổ biến vụ Simacai bên nhà mình cho xôm,e xin một chân dự bị nhé

greenline
05-02-2009, 14:56
Vậy là có 2 người đi:

1. Gr.
2. Cỏ mềm.
3. Còn ai nữa thêm vào đê. :LL

P/s: Có lẽ hẹn nhau 7h30 ăn sáng tụ tập cafe rồi 8h xuất phát nhỉ. (c)

Thấy bà con im re, thôi chắc mình với cỏ mềm rủ nhau đi đánh quả lẻ. (NT)

greenline
05-02-2009, 16:57
may wa,e đang tìm cái nèy
tiện thể cho e xi pam cái,các bác phân xử giúp e:đường bộ từ Hải Phòng lối nhanh nhất tới đất Ninh Bình là ta đi đường 10,và khoảng tầm 130-150km phỏng ợ? hay còn đường ngang ngõ tắt nào nhanh hơn o ợ

Chủ yếu là đi đường 10 thôi em, đường ngon chạy thoải mái. Vấn đề là về chỗ nào ở Ninh Bình? Tập xem bản đồ đi, vào link anh để trong topic đó mà download tập bản đồ đường bộ về. :)

cuongtax
05-02-2009, 17:25
Gr cho đăng ký với, kô sợ phá đám đâu...

kopiko
05-02-2009, 18:55
Chủ yếu là đi đường 10 thôi em, đường ngon chạy thoải mái. Vấn đề là về chỗ nào ở Ninh Bình? Tập xem bản đồ đi, vào link anh để trong topic đó mà download tập bản đồ đường bộ về. :)
thì e dow về ngay nên cảm tạ bác lun đóa :D,vụ này e giải quyết xong ngay khi cho ku bạn mục sở thị bản đồ :)
khổ thân cái số e,tay với chân vừa đầu năm đã băng r,chiều nay mới đi khám lại,thêm 5 ngày nữa làm dũng sĩ một tay,cầu trời sao cho kịp quả simacai này,chứ o tiếc lắm ợ :((

co_mem
05-02-2009, 20:06
để lấy lòng trưởng đoàn cho chuyến đi Si tới, chuyến này em tình nguyện làm xế :D

lãnh đạo ở đâu cứ gọi em qua đón nhá

Totochan
06-02-2009, 07:58
Cha cha! Nha xanh va cỏ mềm đợt này làmthiên hạ "xanh mut mua" rồi.
Thấy mọi người đi thèm quá! Mỗi tội có cái Rơ mooc đằng sau không thể gửi ai để mà tung tẩy được! E hèm!
Chúc bác xanh và cỏ mềm thuận buồm xuôi mái!

greenline
06-02-2009, 15:53
để lấy lòng trưởng đoàn cho chuyến đi Si tới, chuyến này em tình nguyện làm xế :D

lãnh đạo ở đâu cứ gọi em qua đón nhá

Hê hê, quả này hay đây. Vậy mình rủ nhau đi ăn sáng uống cafe luôn nhỉ. Có ai trả tiền hộ mình không? :))

Tommy_ngo
06-02-2009, 16:32
Có em đây nhưng em mời bác lên Sa pa nhé , Tiện thể massage trên núi luôn .

greenline
09-02-2009, 18:41
Báo cáo cả nhà là quả ăn mảnh đầu năm của em là ngủ nướng trên giường. Lý do là em cỏ mềm thì bỏ phố về quê. Hết ý kiến luôn. :T

Nhà mình gặp gỡ tân niên đi các bác. Lần này rủ nhau ra quán làm hẳn quả lẩu cho hoành tráng (lẩu gà quê rượu dừa ở Hồ Sen). Thời gian thì các bác xem tối thứ 5 ngày 12/2 được không? Vì cuối tuần em lượn đi mất rồi. :D

Kiara
10-02-2009, 15:00
Ờ, chị nhất trí, cho chị 3 chỗ nhé.

Tụ vạ đông đông đi, chị mừng tuổi đầu năm lấy hên, chứ tết vừa rồi làm osin với lị đi chơi xa nhiều quá, chả gặp được ai, đang thừa tiền mừng tuổi đây...:))

Kiara
10-02-2009, 15:27
Tuần vừa rồi bọn già nhà chị lại lượn, kết quả là đến ngày hôm nay vẫn chưa ăn hết đồ đi mót :)

To đùng mà vẫn xanh (quả nhé, hổng phải chị :D)

Bé xíu mà đã đỏ (Nhưng chát lắm, bọn già hớn hở gặm rõ to rồi nhổ phì phì :Dam)

Trắng nè, yêu chưa, chả có nghề chụp ảnh dạo giống chú Xanh, nhưng cứ chụp đấy!!! :LL

greenline
10-02-2009, 15:39
Ờ, chị nhất trí, cho chị 3 chỗ nhé.

Tụ vạ đông đông đi, chị mừng tuổi đầu năm lấy hên, chứ tết vừa rồi làm osin với lị đi chơi xa nhiều quá, chả gặp được ai, đang thừa tiền mừng tuổi đây...:))

Em nghi vụ tiền thừa vì năm nay đi lễ hơi ít. :LL

Tuần vừa rồi bọn già nhà chị lại lượn, kết quả là đến ngày hôm nay vẫn chưa ăn hết đồ đi mót :)

To đùng mà vẫn xanh (quả nhé, hổng phải chị :D)

Trời ơi, quả xanh mà mắt cứ trố lên kìa. :))

co_mem
11-02-2009, 11:37
Nhà mình gặp gỡ tân niên đi các bác. Lần này rủ nhau ra quán làm hẳn quả lẩu cho hoành tráng (lẩu gà quê rượu dừa ở Hồ Sen). Thời gian thì các bác xem tối thứ 5 ngày 12/2 được không? Vì cuối tuần em lượn đi mất rồi. :D

Hình như 12 em đi ăn cưới chiều thì phải :(

Mà em thấy bạn em bảo đàu năm tết ra đi ăn cưới ngay... đen lắm, híc, ko biết có đúng ko.

Tommy_ngo
11-02-2009, 19:37
Sao dạo này mọi người đi đâu hết vậy ? Mai có đi ăn lẩu gà ko nhỉ ?

kachiusa
11-02-2009, 20:02
Cho địa chỉ với lại time cái đi!

greenline
11-02-2009, 22:50
Hình như 12 em đi ăn cưới chiều thì phải :(

Mà em thấy bạn em bảo đàu năm tết ra đi ăn cưới ngay... đen lắm, híc, ko biết có đúng ko.

Chết cười mấy chị em Phượt HP hở mồm ra là đen, mê tín quá thể. Mà thôi mê tín vậy thì bỏ đám cưới đi ọp ẹp tân niên đê. :))

Sao dạo này mọi người đi đâu hết vậy ? Mai có đi ăn lẩu gà ko nhỉ ?

Thế em biến đi đâu vậy hử? Chẳng nói đi hay không đi tự nhiên hỏi người khác có đi không? :T

Cho địa chỉ với lại time cái đi!

Bạn này hơi bị ngắn gọn nhanh, giải quyết luôn. :LL OK, mai 18h ở quán Gà quê rượu dừa đối diện với UBND quận (qua hồ) nhé. Chạy theo đường Hồ Sen bên này hồ nhìn thấy quán đó rất dễ dàng. :)

Quên, bạn nào định đi Bắc Hà Simacai thì mai cũng mang tiền qua giải quyết luôn nhá. :))

Kiara
11-02-2009, 23:28
Ờ ờ, nhưng nhờ các cô các chú kiềm chế chị , đừng để ăn nhiều, tết đến giờ tăng một số kg rồi.

Chị có 3 xuất đấy nhé.

greenline
12-02-2009, 11:01
Ờ ờ, nhưng nhờ các cô các chú kiềm chế chị , đừng để ăn nhiều, tết đến giờ tăng một số kg rồi.

Chị có 3 xuất đấy nhé.

Yên tâm, chị có mấy xuất cũng được. Còn vụ kiềm chế thì em sẽ nhường chị ngồi đầu nồi, cạnh mấy cái muôi và rổ rau. :))

Các bác HP biết chỗ và địa điểm rồi nên cứ nhiệt tình thoải mái đến nhé. Không cần phải PM đâu. Nhưng ít thế này thì không cần đặt chỗ trước nhỉ. Chẳng may đông quá thì leo nóc nhà ngồi thôi. :))

greenline
13-02-2009, 09:44
Lôi cái này lên để bạn HP mới biết chỗ. :) Nhân tiện thay mặt trung ương và lãnh đạo, tôi trân trọng nhắc nhở các đồng chí:

1. Các đồng chí lần sau cần tuân thủ kỷ luật giờ giấc, đến đúng giờ, ăn đúng bữa. :))

2. Kiểm điểm các đồng chí: hoabien_hp, kachiusa vì tội không đến cũng chẳng thèm thông báo. Riêng 2 đồng chí hotmen1978 và tommy_ngo kiểm điểm sâu sắc về tội chém gió nổ to. :))

Các đồng chí cần hoàn thành bản kiểm điểm bằng một bữa nhậu trong thời gian tới. Nếu không thực hiện sẽ tiến hành biểu quyết khai trừ. :LL

=))

co_mem
13-02-2009, 11:20
Lôi cái này lên để bạn HP mới biết chỗ. :) Nhân tiện thay mặt trung ương và lãnh đạo, tôi trân trọng nhắc nhở các đồng chí:

1. Các đồng chí lần sau cần tuân thủ kỷ luật giờ giấc, đến đúng giờ, ăn đúng bữa. :))

2. Kiểm điểm các đồng chí: hoabien_hp, kachiusa vì tội không đến cũng chẳng thèm thông báo. Riêng 2 đồng chí hotmen1978 và tommy_ngo kiểm điểm sâu sắc về tội chém gió nổ to. :))

Các đồng chí cần hoàn thành bản kiểm điểm bằng một bữa nhậu trong thời gian tới. Nếu không thực hiện sẽ tiến hành biểu quyết khai trừ. :LL

=))

có người lừa em nhé, bảo em là đang ăn thịt thỏ 1 mình.... đến nơi thì xương xẩu chất đống, bia riệu ngả nghiêng...

hừm :T

Kiara
13-02-2009, 14:40
Tộ sư đứa lào nối giáo cho giặc, làm tao tăng 2kg nữa :LL

Mà chị thông báo đây, không các cô các chú bẩu chị toàn đánh du kích, sau khi bốt bài này xong là chị té Bắc Hà, Simacai (Chị tiền trạm để đón TW Xanh tuần sau đến :D).
Thân ái.

co_mem
13-02-2009, 14:50

Mà chị thông báo đây, không các cô các chú bẩu chị toàn đánh du kích, sau khi bốt bài này xong là chị té Bắc Hà, Simacai (Chị tiền trạm để đón TW Xanh tuần sau đến :D).
Thân ái.

tặng chị cái bản đồ, nhưng đừng phi xe hướng Simacai - Mường khương - Lào Cai nhá kẻo hai vợ chồng xuống bê 4 bánh qua sông đới :D

greenline
13-02-2009, 16:02

Thân ái.

Ối giời, tăng 2kg là phải. Vì ăn xong trước mặt bà này không hề có tý xương nào. :)) Em cỏ mềm đến muộn phải lượm xương là đúng rồi. :LL

Chúc chị và mọi người đi bình an và vui vẻ! :) Sang tuần về lấy USB nhá. :))

Tommy_ngo
13-02-2009, 23:33
Thế Anh Ko Kiểm Điểm Em Cỏ Đá Đến Muộn à , Phải Cho Viết Bản Kiểm Điểm Chứ ............ He He

kachiusa
14-02-2009, 11:56
Cáo lỗi, cáo lỗi! Đúng chiều thứ năm, mẹ của xếp lăn đùng đi phượt suối vàng nên iem ko tham dự được. Hẹn dịp khác nhé, nhà Xanh post ảnh hôm ọp cái cho ace xem!

hotmen_hp1978
14-02-2009, 23:52
dạ vâng! kính thưa các bác lãnh đạo em xin tự kiểm diểm mình và hứa từ nay có gì nói đấy, biết thì thưa thớt mà không biết thì dựa cột mà nghe, phải không ạ!:gun
thể hiện sự tâm phục khẩu phục của mình em mời các bác 6h tối ngày 21/2 có mặt tại gà quê rượu dừa để cho e tự kiểm điểm bản thân ạ! ( ai không đến được thì miễn truy thu nhé hehe!:LL=)) )

Tommy_ngo
15-02-2009, 09:42
Ê cu , Biến Đi Đâu Mấy Hôm Nay Vậy ?

Kiara
16-02-2009, 19:58
Chị đã về đây.

Sapa đang đẹp vô cùng, nắng tưng bừng, gió mơn man, hoa nở rộ, còn lòng người thì phơi phới :))

Chị tặng em Cỏ tấm này (trả công vẽ map :D ) để tuần sau đi nhé.

Nhà thờ đá Sapa

Nhưng, chán một nỗi, các nhà "thầu" với sự nhiệt tình của mình đã xóa đi những nét cổ kính rêu phong của 100 năm lịch sử. Nhà thờ như vừa được tắm bằng Omo ấy em ạ, làm chị mất cả sướng.

Hôm sau chị xuống Bắc Hà, Simacai, không ấn tượng gì cả ngoài việc Tây nhiều hơn ta, ta nhiều hơn tông giật. Thật, chị khoái Mèo Vạc của chị hơn nhiều.

À, phát hiện đặc sản quê ta lên chợ Bắc Hà, góp phần giúp các anh tông giật hưởng thụ cái thú hút hít.

Mận đã hết hoa, quả non đang nhú

Đào vẫn rực rỡ ven đường, đỏ rực

Lác đác đã có quả đỏ ối, thèm... , tuần sau chú Xanh đi, mua làm quà là vừa

Tommy_ngo
17-02-2009, 10:32
Bà chị suốt ngày lượn , Hôm nọ em về trước gặp anh dũng ăn mảnh ở đại thống đấy .... Rượu vang pháp ngon lắm chị già à

Totochan
18-02-2009, 08:00
@ Kiara!
Ảnh của bà già đẹp gớm! Nghe chừng già nhưng tinh thần phơi phới lắm!
He he! Nhà thờ đẹp, mỗi tội hơi mới!
@ Hotman1978!
ơ thế lại Rượu dừa àh
Thôi thôi ông ơi tôi thấy ở đấy đâu có ngon đâu nhỉ! Ông tìm chỗ mới đê! Ai lại đụng hàng thế. Ông mời thì gọi điện cho mọi người đi nhé. Phải nhiệt tình vào không thì ế cỗ thì chết!

Tommy_ngo
18-02-2009, 10:14
Có Đứa Chém Gió .......... May mà trời ko bão

greenline
24-02-2009, 20:05
Sapa đang đẹp vô cùng, nắng tưng bừng, gió mơn man, hoa nở rộ, còn lòng người thì phơi phới :))

Công nhận Sapa đẹp thật. Em đang suy nghĩ có nên quăng ảnh lên không? Bởi vì sợ bà chị xỉu. :p

Kiara
25-02-2009, 08:22
Đâu, đâu? Thế lòng người có phơi phới không?
Chị tưởng nhà Xanh không đi Sapa chứ? Hà cớ gì lại lên, hay vì em Cỏ?:LL

Trên con đường du ngoạn, có những khoảnh khắc mà cảnh vật làm ta đứng lặng người. Không thể diễn tả trạng thái tình cảm lúc đó, thậm chí ứa nước mắt cơ đấy :D.

Chia sẻ với bà con đê, không chị tức lên chị đi học chụp ảnh, sắm đồ nghề là chú mất chân chụp ảnh dạo đới. :))

greenline
25-02-2009, 09:53
Đâu, đâu? Thế lòng người có phơi phới không?
Chị tưởng nhà Xanh không đi Sapa chứ? Hà cớ gì lại lên, hay vì em Cỏ?:LL

Trên con đường du ngoạn, có những khoảnh khắc mà cảnh vật làm ta đứng lặng người. Không thể diễn tả trạng thái tình cảm lúc đó, thậm chí ứa nước mắt cơ đấy :D.

Chia sẻ với bà con đê, không chị tức lên chị đi học chụp ảnh, sắm đồ nghề là chú mất chân chụp ảnh dạo đới. :))

Hị hị, em cũng đâu có định đi Sờ pờ đâu. Nhưng vì định chạy xe máy từ HN lên LC nên xin nghỉ thứ 6 và thứ 2. Cuối cùng lại đi tàu nên thừa thời gian làm phát Sa pa. Trời ơi, Sa pa mùa này gió ào ào, đào mận tung tóe. :LL

Đợi em resize ảnh đã. 8Gb ảnh cơ mà. =))

Anh Già
25-02-2009, 10:32
Đề nghị cho ảnh đẹp lên ngay đi, nếu không là treo tạm chú Gờ Rỉn lên 2 hôm theo yêu cầu của em Kiara đấy nhé !:LL:LL

Nam Bự
25-02-2009, 12:10
Đề nghị cho ảnh đẹp lên ngay đi, nếu không là treo tạm chú Gờ Rỉn lên 2 hôm theo yêu cầu của em Kiara đấy nhé !:LL:LL

Nếu mà đòi ảnh đẹp thì anh GL chả có đủ nổi 1Mb ảnh đâu Anh Già ạ=)):))

Kiara
25-02-2009, 17:24

Đừng đừng anh ơi, em xin.

Nhà Xanh đang cầm cái ấy của em, anh treo nó lên, nó không trả ấy cho em, em lấy cái gì mà dùng.
Xanh nhể :LL

co_mem
25-02-2009, 20:53
chuyến này em may ghê nhá, tưởng phải lang thang 1 mình ở SP thế mà cuối cùng lại dược lang thang những 4 mình.

hoa thì nở tung trời

SP mùa gió thật lạ, cafe trên đèo thật là phê

còn ảnh thì phải chờ GR...

greenline
25-02-2009, 21:15
Đừng đừng anh ơi, em xin.

Nhà Xanh đang cầm cái ấy của em, anh treo nó lên, nó không trả ấy cho em, em lấy cái gì mà dùng.
Xanh nhể :LL

Chết dở, để bà chị phải nhắc thế này. Yên tâm, mai em mang trả "ấy" ngay. Thề! :D

Kiara
25-02-2009, 22:09
Nhà Xanh để tuần sau đi, mai chị rong ruổi miền Trung rồi.

Ở nhà chịu khó pót ảnh đẹp, chị về có quà, nhớ, nhớ, ngoan nhớ.....:))

PS: Nghiên cứu hộ chị vụ Pháo hoa quốc tế cái.

@Cỏ: Thế cái vụ mà giang hồ đồn là nhà Xanh không thèm cơm, chỉ thèm cỏ là xế nào, hử?

Anh Già
25-02-2009, 22:15
Gớm nhà cô Kiara đi khoẻ thế? Thôi chú Gờ Rỉn đang ở nhà thì cho tạm ít ảnh em Cọ lên trước cho anh em ngắm cũng được.:D

greenline
25-02-2009, 22:56
Nhà Xanh để tuần sau đi, mai chị rong ruổi miền Trung rồi.

Ở nhà chịu khó pót ảnh đẹp, chị về có quà, nhớ, nhớ, ngoan nhớ.....:))

PS: Nghiên cứu hộ chị vụ Pháo hoa quốc tế cái.

@Cỏ: Thế cái vụ mà giang hồ đồn là nhà Xanh không thèm cơm, chỉ thèm cỏ là xế nào, hử?

Ặc, ăn chơi dã man. :T Còn vụ ấy, để lâu cứt trâu hóa bùn nhá. :LL Vụ pháo hoa thì em đã nhờ bạn book phòng rồi. Nếu chị định đi thì phải có kế hoạch sớm vì khu trung tâm dọc sông Hàn hết phòng rồi. :)) Lịch trình thì tối thứ 6, 7 xem pháo hoa, còn ban ngày thì em đang định thứ 7 ra Hội An chơi. Sáng chủ nhật thì lên đèo Hải Vân chơi, xuống Lăng Cô ăn trưa. Ăn xong thì phắn về dọn đồ rồi biến. :D

Mà lày, em không phải trâu nhá. :LL

@Anh Già: Đưa ảnh lên đây em sợ bị truy sát lắm. Chẳng dám. :shrug:

Kiara
26-02-2009, 15:29
Lôi mấy cái ảnh lởm lên để chim mồi chú Xanh.

Xem xong ảnh xấu, chim cú, chắc là sẽ phọt ảnh đẹp :LL

Này thì Sapa

Bình minh nhé (Chị chả biết cách bỏ cái góc đen đen phía trên ntn cả, Xanh hộ cái)

Nắng tưng bừng (Hoa gì đấy, cả nhà ơi?)

Gió mơn man (Cây cối uốn éo thế mừ)

Hoa nở rộ

Lòng phơi phới (Phượt nhí bị lừa tưởng đấy là đỉnh Fan, về khoe um, hẹ hẹ)

greenline
26-02-2009, 16:09
Lôi mấy cái ảnh lởm lên để chim mồi chú Xanh.

Xem xong ảnh xấu, chim cú, chắc là sẽ phọt ảnh đẹp :LL

Này thì Sapa

Hì hì, em thề là em không nhìn thấy gì. Chắc VDC nó chặn trang photobooket lởm rồi. :LL

co_mem
26-02-2009, 18:15
Chịu nhà bà này, ở ngoài đường nhiều hơn ở nhà.

Miền Trung.... nắng... gió... ôi em nhớ...

Còn vụ thèm của anh GR em trân trọng đính chính là anh ấy thèm hoa đào hoa mận hoa lê... chứ ko thèm cỏ ạ, em thề :D

@AG: ảnh em Cỏ nhiều, cơ mà nhiếp ảnh gia chụp ko ưng ý lắm nên nhất định ko trưng đâu ạ :D

greenline
26-02-2009, 20:25
Bình minh nhé (Chị chả biết cách bỏ cái góc đen đen phía trên ntn cả, Xanh hộ cái)

Bây giờ thì em xem được rồi. Chắc hồi chiều tại mạng VDC lởm, chị chửi chúng nó giùm em cái. :D

Hàng của chị đây. :LL

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=9154

Ảnh thì em đang sửa mấy ảnh ở bên topic Bắc Hà Simacai. Chị sang đó xem tạm. Còn ảnh Sapa thì từ từ nha. Hàng đẹp phải ăn mầm đá mới ngon. :LL

Anh Già
27-02-2009, 03:31
Em Cọ: không muốn trưng ảnh ra ngoài thì p.m gửi cho anh cũng được :D

Kiara
03-03-2009, 12:07
Rờiiiiiii!
Vào tay nghệ sỹ Xanh có khác, ảnh rõ nà luột là , thanhk chú nhé.

Chị vừa về đây, đen sì sì như gái Chăm nuônnnn.

Vụ pháo hoa quốc tế chính xác là 27, 28/3 phải không Xanh?
Theo chị qua Hội An rồi đi Cù Lao Chàm, hoành hơn không.
Em xem thế nào? nếu thống nhất chương trình thì đi với chị cho vui.

greenline
03-03-2009, 12:50
Rờiiiiiii!
Chị vừa về đây, đen sì sì như gái Chăm nuônnnn.

Em không hiểu gái Chăm còn đen đến mức nào nữa? :))

Vụ pháo hoa quốc tế chính xác là 27, 28/3 phải không Xanh?
Theo chị qua Hội An rồi đi Cù Lao Chàm, hoành hơn không.
Em xem thế nào? nếu thống nhất chương trình thì đi với chị cho vui.

Đúng rồi chị ơi. Cái chính là pháo hoa diễn ra buổi tối nhưng em phải đi chiếm chỗ ngắm bắn từ khoảng 5, 6h chiều. :D Thứ 6 vậy coi như không tính. Còn lại thời gian ban ngày thứ 7 và chủ nhật. Thích đi đâu chẳng được, chị đi thì em theo chị. :LL Vụ Cù lao chàm để em hỏi lại xem thời gian thế nào. Dù đi đâu thì em cũng phải có mặt ở ĐN chậm nhất là 6h chiều chủ nhật để bay về HN. :)

Kiara
03-03-2009, 18:24
Đâu mừ, chị nhuôm nhuôm đấy chứ :D

Chăm của chị đây, trống nhà chị thích lắm, lại còn ước: Thà em đen đẹp như em í :))

Lên núi mãi rồi xuống biển.

Dáng đẹp thời trang thế này:

Dáng đặc biệt thì như vầy:

Còn dáng xâu xấu ngồi bình phẩm cười hô hố để tác nghiệp các kiểu trên. Hư thật :T

greenline
04-03-2009, 09:42
Dáng đẹp thời trang thế này:

Giời ơi, giò đâu mà ngon như giò gà xế lày. :)) Phải cái chưn dài mình cũng dài. :LL

Kiara
10-03-2009, 21:56
Dạo này quân ta buôn bán ế ẩm nhỉ, chắc do ảnh hưởng của suy thoái.

Mà cũng chẳng thấy ai tung hàng tung họ lên để câu khách gì cả. Thôi thì chị có tí kế hoạch để kích cầu phát, có ai theo không?

Nam Ninh - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila 30/4 này đêêê....

nguyen
10-03-2009, 22:30

Mà cũng chẳng thấy ai tung hàng tung họ lên để câu khách gì cả. Thôi thì chị có tí kế hoạch để kích cầu phát, có ai theo không?

Mai chạy xe về HP qua quán cafe chị, xin ly cafe miễn phí ha!! :D

Kiara
11-03-2009, 08:08

Hớ hớ, đùa thay thật dzậy :)) Qua thật đi.

Ban ngày chị đi làm, độc có Kofu ở nhà. Có qua thì bẩu trống nhà chị ới chị để chị về đón tiếp cho nong chọng ha.

greenline
11-03-2009, 11:16

30/4? Hấp dẫn nhỉ. Nhưng đi theo tour hả chị? Mấy ngày? Phương tiện di chuyển? Đi cỡ 1 tuần hay 10 ngày thì em (NO)

co_mem
11-03-2009, 11:34

ôi Nguyên, phượt SG và PHP giao lưu, cho em tham gia với, nay e bận cả ngày, Nguyên ở cố đến tối nhá. (beer)

Kiara
11-03-2009, 11:44
30/4? Hấp dẫn nhỉ. Nhưng đi theo tour hả chị? Mấy ngày? Phương tiện di chuyển? Đi cỡ 1 tuần hay 10 ngày thì em (NO)

Khồng, đang tìm người biết tiếng Trung đây.

Chương trình sơ bộ thế này:

HP - Nam Ninh: Ô tô
Nam Ninh - Côn Minh: Tầu
Côn Minh - Lệ Giang: Ô tô
Lệ Giang - Shangrila: Ô tô
Shangrila - Côn Minh: Máy bay
Phần còn lại về như lúc đi.

Mục đích là Lệ Giang + Shangrila
Chắc là 7 ngày, 6 đêm Xanh ạ.

nguyen
11-03-2009, 12:06
Hớ hớ, đùa thay thật dzậy :)) Qua thật đi.

Ban ngày chị đi làm, độc có Kofu ở nhà. Có qua thì bẩu trống nhà chị ới chị để chị về đón tiếp cho nong chọng ha.

Thôi chị không phải về đâu :D :D tẹo em qua nhà chơi với anh nhà cũng được :D

ôi Nguyên, phượt SG và PHP giao lưu, cho em tham gia với, nay e bận cả ngày, Nguyên ở cố đến tối nhá. (beer)

Keke chiều 2h30 em phải té về HN không cố được !!

greenline
11-03-2009, 21:09
Thôi chị không phải về đâu :D :D tẹo em qua nhà chơi với anh nhà cũng được :D

Cuối cùng thì chơi với anh nhà greenline. =))

Keke chiều 2h30 em phải té về HN không cố được !!

Vậy mấy giờ mới lội bùn về tới HN hả lão? :LL

@Chị Kiara: Link tìm kiếm các loại, tất nhiên là google: http://www.google.com.vn/
Tìm kiếm nâng cao: http://www.google.com.vn/advanced_search?hl=vi (thêm các điều kiện lọc).

Tìm kiếm bằng ngôn ngữ vịt ngan: http://www.google.com.vn/language_tools?hl=vi . Ví dụ là tìm "kiara" bằng tiếng Việt ở các trang web tiếng Anh :)) http://translate.google.com.vn/translate_s?hl=vi&q=kiara&sl=vi&tl=en

Dịch trang khỉ gió tiếng Mọi sang tiếng Vịt: http://translate.google.com.vn/ Có thể thay đổi tiếng Anh sang tiếng các loại bằng cách click vào mũi tên ở nút Tiếng Anh.

:)

nguyen
11-03-2009, 21:41
Em bị "thủ tục 1 cửa" hành đến hơn 5h nên 7h mới về đến HN :D :D. Cảm ơn chị Kiara và anh nhà Xanh đã nhiệt tình ngồi tán phét với em!!!!!!!! như thể về nhà vậy. @Kiara em kết cái quán của chị quá (c)(c)

Kiara
11-03-2009, 21:48
Hớ hớ, mình thì cứ tưởng Nguyen nghiec gì đấy là gái mới bỏ mịe chứ. Mình phải vội về ngay vì sợ trống chăn mất (Trống vốn hâm mộ phuot gái vô hạn).

Té ra là rai, không những thế lại còn đẹp rai phong độ, chất HP chưa phai phôi gì nhiều. :))

Cỏ ơi Cỏ, em gặp chưa vậy?

May quá, nó không biết uống cafe, chứ nó biết thì khéo mình sạt nghiệp, nhể? Nguyen nhể :LL

susu
12-03-2009, 08:07
Hớ hớ, mình thì cứ tưởng Nguyen nghiec gì đấy là gái mới bỏ mịe chứ. Mình phải vội về ngay vì sợ trống chăn mất (Trống vốn hâm mộ phuot gái vô hạn).

Té ra là rai, không những thế lại còn đẹp rai phong độ, chất HP chưa phai phôi gì nhiều. :))

(NT) Chịiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , đề phòng vẫn hơn ạ !!
Bạn Nguyen là Hội Trưởng Hội Phụ Nữ Phượt đới !! Chả biết đâu mà nần :shrug:

co_mem
12-03-2009, 13:08

Cỏ ơi Cỏ, em gặp chưa vậy?

May quá, nó không biết uống cafe, chứ nó biết thì khéo mình sạt nghiệp, nhể? Nguyen nhể :LL

Hí hí, giờ mới biết chị Kiara sợ anh nhà chăn phượt gái chứ ko phải ngược lại.

Cơ mà N là giai HP á, thề e tưởng N giai Sì Gòng, qua em bận cả ngày nào đã gặp.

Thế hôm đó N ko uống cafe mà uống gì vậy chị?

tunglangtu
18-03-2009, 12:40
Em là lính mới 100%.cho em tham gia hội HP với.

Kiara
19-03-2009, 10:58
@Tung: Welcome

Bà con ơi, đi ngày hội Làng cá Cát bà không?
Tranh thủ trek Việt Hải qua vườn quốc gia luôn.
Ai đi thì ới nhé, 31/3 chị lượn đây.

co_mem
19-03-2009, 11:20
@Tung: Welcome

Bà con ơi, đi ngày hội Làng cá Cát bà không?
Tranh thủ trek Việt Hải qua vườn quốc gia luôn.
Ai đi thì ới nhé, 31/3 chị lượn đây.

em cũng nghe bạn nói rồi nhưng mà giữa tuần đi sao được chị.

mà chị vừa mới đi pháo hoa Đà Nẵng về xong lại đi tiếp luôn ;)