PDA

View Full Version : NCG Lầu 15: Mrs Black Ma Thiên Lãnh 17-18/09

VTF
01-09-2011, 11:39
Mục đích của buổi test là:
1/ Ace nhà NCG lại có dịp an dưỡng cùng nhau.
2/ Test thể lực chuẩn bị cho chuyến KKK 5 ngày vào đầu tháng 10
3/ Có thêm những người bạn mới.
Chuyến này hạn chế đông người nên sẽ ko post lên box "tìm bạn" vì tính chất khó khăn và nguy hiểm, dự kiến sẽ phải dùng dây để leo lên vào đoạn cuối.
Cung đường Ma Thiên Lãnh.
Chiều T7 đi chiều CN về.
Bà con vào chém gió nhé.

tiamero
01-09-2011, 11:41
Làm tarzan á, thix nhỉ!

VTF
01-09-2011, 11:47
Sơ bộ thì có các cụ sau đang lên máu rần rật:
Mama
QKD
Julia 2 Tê
Tommy Ngọc
Tiamero

Bạn spidertk là lam hay lữ nhệ?

spidertk
01-09-2011, 13:08
Dạ em là nam. hí hí vậy là ngày đó em có thể tham gia chung đc ạ?
anh VTF cho em xin cái nick Yh cho tiện nói chuyện được không anh? của em là [email protected]

waxabi
01-09-2011, 14:55
Sơ bộ thì có các cụ sau đang lên máu rần rật:
Mama
QKD
Julia 2 Tê
Tommy Ngọc
Tiamero

Bạn spidertk là lam hay lữ nhệ?
Mama quên Quít rồi, tuy đi bên đường chùa, nhưng mà cũng có chứ bộ :T

VTF
01-09-2011, 20:12
Í chết, Mama sơ ri sơ ri :D
Lịch trình sơ bộ: độ 2,3h chiều T7 khởi hành, ăn chiều tại TN, hỏi tìm thổ địa về Ma T Lãnh, kéo nhau đi xập xình + tí men, khuya ngủ mini. Sáng ra thì sẽ tách thành 2 nhóm: các zai làng sẽ đi cung Ma, còn các gái làng thì theo mụ Quýt đi cung đường chùa, tiện thể thắp nhang :LL. Hẹn gặp nhau trên....đỉnh, 2 nhóm nhập 1 cùng xuống bằng đường cột điện. Chiều về SG.
Chi phí: tự túc tất tần tật. Xế ôm tự xử với nhau. Chỉ thu sơ bộ 1 em 100 quan gọi là.
Àh, mụ Quýt nhớ đem cái ống nhòm nhá, để nhòm xem đứa nào rớt còn bít đường mà báo :D
Gần ngày mình sẽ sắp xếp xế ôm sau, giờ cứ nhận gạch đá đã.

@Spidertk: welcome bạn :D Nick của tớ: patriod01

nhocharuka
02-09-2011, 16:20
mama ơi, nhóc cũng đi nữa, để dành nhok 1 slot nha
mà QKD là xế của nhóc đó hả >"<

spidertk
03-09-2011, 01:28
Anh VTF ơi cho em hỏi là chủ nhật dự tính mình về tới TP là mấy giờ vậy anh?

VTF
03-09-2011, 20:01
mà QKD là xế của nhóc đó hả >"<
Cái này là hên xui, nếu nhóc muốn chú í làm xế thì lót tay cho mama tí, mama "iu tiên" cho :LL

Anh VTF ơi cho em hỏi là chủ nhật dự tính mình về tới TP là mấy giờ vậy anh?
Cái này cũng hên xui em, xuống núi sớm thì dìa sớm àh, nếu e có việc cần về sớm thì báo a trước để anh sắp xếp nhé.

spidertk
04-09-2011, 03:14
Dạ. Em tính sáng chủ nhật chạy lên Tây Ninh sớm rồi leo chung với mọi người (do tối t7 e bận), chiều khoảng 5h30 phải có mặt ở SG (có thể trễ hơn xíu, khoảng 6h30 cũng được).
À anh cho em số đt nhé. Nt qua yahoo chả thấy anh trả lời gì hết hihi.

VTF
04-09-2011, 09:00
Số cầm chân của mình: 0908.88.11.60. Mấy hôm nay lễ nên ko có online YM, hihihihii
5h30 phải có mặt ở SG thì không thành vấn đề, vì bạn đi 1 mình mà.

Toàn Thắng
04-09-2011, 18:17
Dạ. Em tính sáng chủ nhật chạy lên Tây Ninh sớm rồi leo chung với mọi người (do tối t7 e bận), chiều khoảng 5h30 phải có mặt ở SG (có thể trễ hơn xíu, khoảng 6h30 cũng được).
À anh cho em số đt nhé. Nt qua yahoo chả thấy anh trả lời gì hết hihi.

Số cầm chân của mình: 0908.88.11.60. Mấy hôm nay lễ nên ko có online YM, hihihihii
5h30 phải có mặt ở SG thì không thành vấn đề, vì bạn đi 1 mình mà.

Riêng mình đọc cung đường Ma Thiên Lãnh thì thấy đi về trong ngày rất khó, do cung đường này không hề dễ dàng, bạn nên dự trù chút đỉnh hết ngày CN cho việc leo núi đề phòng leo lâu hơn dự kiến... Anyway, tuỳ mamasan quyết định nhé.

tuluongusa
04-09-2011, 22:15
Nhét cục gạch vô, đốt calories cái, lol

spidertk
05-09-2011, 01:07
Dạ vậy anh VTF cho em 1 suất leo Bà Đen nhé (theo đường Ma Thiên Lãnh thì chắc cũng không sao ha anh). Có gì sáng chủ nhật em sẽ lên sớm để leo cùng mọi người. Cám ơn anh trước.

kenkendautroc
05-09-2011, 08:02
Í chết, Mama sơ ri sơ ri :D
Lịch trình sơ bộ: độ 2,3h chiều T7 khởi hành, ăn chiều tại TN, hỏi tìm thổ địa về Ma T Lãnh, kéo nhau đi xập xình + tí men, khuya ngủ mini. Sáng ra thì sẽ tách thành 2 nhóm: các zai làng sẽ đi cung Ma, còn các gái làng thì theo mụ Quýt đi cung đường chùa, tiện thể thắp nhang :LL. Hẹn gặp nhau trên....đỉnh, 2 nhóm nhập 1 cùng xuống bằng đường cột điện. Chiều về SG.

Vậy là mamasan có định thuê người dẫn đường ko? Theo em hiểu thì từ khúc 700m lên tới đỉnh chưa có đường đâu ạ, cây cối rậm rạp, đá thì cao, mọi người nhớ vũ trang kỹ lưỡng có gì còn chặt cây mở đường máu mà đi tiếp nhé :P

Mamasan plan sáng lên chiều xuống như thế này có vẻ hơi gấp đó ^^

Vinh Pham và anh Trần Quyền có sdt thổ dân trên đó.

BichNgoc
05-09-2011, 10:38
Mamasan ới ời!!! Tommy Ngọc là ai dzị?? sao lái lái giống tên mềnh ếy nhểy ???

tiamero
05-09-2011, 11:32
Chuyến này mình có cần mang "hàng lạnh" đi không nhỉ?

nhocharuka
05-09-2011, 13:14
Mamasan ới ời!!! Tommy Ngọc là ai dzị?? sao lái lái giống tên mềnh ếy nhểy ???
chính xác là nàng rùi đó Tommy à ^^

Links
05-09-2011, 16:56
Cho em xin một gạch chuyến này anh Long nhé.
Thân!

PS: Đây là Black Virgin Mountain chứ ko có Mrs đâu bác nhé :D.

Toàn Thắng
05-09-2011, 21:36
Chuyến này mình có cần mang "hàng lạnh" đi không nhỉ?

Mang đi Tiamero, chuyến này mới là hữu dụng hơn Bi doup nà. Nhớ mài dao cho bén xíu nha, haizzz, nói đến đây lại nhớ đến Long ruồi :)

VTF
06-09-2011, 11:57
Tình hình là đi test nên bà con cố hết sức nhé, sẽ leo sáng sớm, ko rề rà ngủ say sưa mờ mắt nhá. :))
Tình hình là cung này hơi nguy hỉm nên chắc là phải trang bị nặng, chí ít là mang theo cái nồi úp đầu.

BichNgoc
06-09-2011, 12:06
chính xác là nàng rùi đó Tommy à ^^
Tonny Ngọc cơ!! không phải là Tommy đâu pà kon ơi!!mamasan lộn òi!!!

nhocharuka
06-09-2011, 13:12
Tonny Ngọc cơ!! không phải là Tommy đâu pà kon ơi!!mamasan lộn òi!!!

ô thế à, khác có chữ "m" với "n" thui mừ ^^
nhưng nói chung ai cũng hiểu đó là bạn, chỉ có bạn là ko hiểu mà thui =))

lengkeng1minh
06-09-2011, 14:57
Cho anh ké 1 xuất với.

VTF
06-09-2011, 16:04
Úp đết cái list bà con đang lên máu xem nào:
1/ Mama
2/ QKD
3/ Julia 2 Tê
4/ Tommy Ngọc
5/ Tiamero
6/ Mụ Quýt
7/ Spidertk
8/ Link
9/ Tuluongusa
10/ Tonny Ngọc
11/ Bác Lengkeng

Vị chi hiện tại 7 lữ 4 lam :LL

pe_nhoc16
06-09-2011, 20:10
Em 1 vé đường Ma Thiên Lãnh. Dù là nữ nhưng 2 đường kia em leo hết rồi, dù gì cũng được xem là ''nặng ký'' thì tại sao không thử nhỉ :D''

Toàn Thắng
07-09-2011, 00:29
Mình là mình cấm cửa bạn Tony Ngọc ở nhà nhe, do lần trước đã hạ nhục anh em nhà NC lên đỉnh Lang đầu tiên :LL

Cơ mà với tình hình đông nữ vầy là hơi căng à, bác Nong hỏi thăm bác Quyền và Vinh Pham để gút kinh nghiệm chuyến đi của họ nhé. Link nhà họ nà:
https://www.phuot.vn/threads/19678-Nh%C3%B3m-3708-v%C3%A0-nh%E1%BB%AFng-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i./page7

Khuyến cáo các bạn nên đọc bài này và link bài của bác Quy để chốt gạch hay rút gạch.

Mình có 1 tin vui và rất vui thông báo nhà NC. Mình đã dụ được Fanha đi chuyến này, hehe, sẽ có người lo track log cho đoàn. Tin rất vui là vì lý do cá nhân (e hèm), mình có thể không đi được chuyến này, nên chuyến này đoàn khỏi sợ lạc.

Vẫn chưa sắp xếp được công việc, mong bác Nong đừng chém mình, dù mình rất muốn dẫn các bác tham quan quê & nhà mình :)

Túm cái quần lại là bác Nong hẹn off ở quán Alo Sữa sớm nhe, để nhà NC còn gặp mặt 888.

VTF
07-09-2011, 03:42
Chú Rùa có quan hệ bên đấy nên sẽ phụ trách khâu thông tin chi tiết, hihihihi.
Sau khi có thông tin chi tiết, nếu vẫn chưa đủ đảm đảo cho chuyến đi thì mình dự là sẽ đi tiền trạm luôn.
:D

nhocharuka
07-09-2011, 08:10
4/ Tommy Ngọc
10/ Tonny Ngọc

hihi, giờ là có lun cả tommy và tonny lun à
hix, nhưng mà mama ơi chắc nhóc nhường xuất này cho ai khác mún đi
chứ hum ấy nhóc lại có việc rùi :(

fanha99
07-09-2011, 09:57
Mình có 1 tin vui và rất vui thông báo nhà NC. Mình đã dụ được Fanha đi chuyến này, hehe, sẽ có người lo track log cho đoàn. Tin rất vui là vì lý do cá nhân (e hèm), mình có thể không đi được chuyến này, nên chuyến này đoàn khỏi sợ lạc.

Ặc ặc, lão này thiệt là nham hiểm quá đi à.
Rủ rê mình đi vì mục đích cá nhân, hông biết lão dòm ngó gì mình mà lão rất sung sướng khi rủ dc mình đi.
Rồi cuối cùng mới lòi ra là lão có thể ko tham gia dc, ặc ặc.

fanha99
07-09-2011, 10:05
Tình hình là đi test nên bà con cố hết sức nhé, sẽ leo sáng sớm, ko rề rà ngủ say sưa mờ mắt nhá. :))
Tình hình là cung này hơi nguy hỉm nên chắc là phải trang bị nặng, chí ít là mang theo cái nồi úp đầu.

anh Long: chuyến này ko nhậu nhẹt nhé, nhắp môi để lên tinh thần thì dc, chứ uống như đợt ở Phú Yên thì hôm sau ko còn ai leo nổi đâu á. Khi hoàn thành, mở tiệc khao quân luôn.

Cho anh ké 1 xuất với.

Wow, thật vui khi được đi chung đoàn với bác lengkeng1minh.

VTF
07-09-2011, 13:27
@ fanha: Hehehe, chuyến này mà nốc như chuyến Gành thì chắc đi bộ tới sát chân núi ko là xỉu rồi :D
@Pé nhí: bé cân nhắc kỹ chưa vậy?
Vậy là 7 lữ 5 lam rồi nhé. Theo số lượng tạm thời thì nửa sẽ đi Chùa nữa sẽ đi Ma.

fanha99
07-09-2011, 18:27
@Anh Long: dự kiến tổng thời gian để lên dc đỉnh núi là bao nhiêu tiếng vậy? có thật là phải mang theo mũ bảo hiểm hông? có mũ bảo hiểm thì em mang theo cái cam, gắn vô mũ bảo hiểm. lần trc đeo bằng cái dây đèn đeo trán rất khó chịu, mà lần đó ko kiểm tra dc hướng quay nên cuối cùng trớt quớt.

@All: có bạn nào có cái thẻ nhớ micro SD từ 8GB trở lên hông, hôm đó đem theo cho mình mượn.

VTF
07-09-2011, 19:23
Micro SD 8G chắc hơi bị khó, hixhixhix
QKD đang contact, xong sẽ báo ace mình về cung đường, nếu thật sự khó khăn và nguy hiểm thì chắc là phải mang theo cái nồi rồi. Cẩn tắc vô áy náy.

tiato
07-09-2011, 20:13
Mình là mình cấm cửa bạn Tony Ngọc ở nhà nhe, do lần trước đã hạ nhục anh em nhà NC lên đỉnh Lang đầu tiên :LL

Anh này "thù" dai thế:LL. Em cũng đang dập dòm chuyến này. Chưa leo Bà Đen bao giờ mà nghe cái cung Ma Thiên Lãnh thấy hay hay :D.

04hcb
07-09-2011, 21:14
Anh này "thù" dai thế:LL. Em cũng đang dập dòm chuyến này. Chưa leo Bà Đen bao giờ mà nghe cái cung Ma Thiên Lãnh thấy hay hay :D.

Thêm 1 ng hơi trâu bò nữa đây
:d

vanquynhnt
07-09-2011, 21:19
Hic.. đang định quy ẩn giang hồ. Đọc topic mới của anh Long lại thấy rạo rực. :((

VTF
08-09-2011, 00:39
Èo, tình hình là có microSD 8G rồi nhé, chị zinzin nhà mình sẽ cho Fanha mượn để quay vi déo ô.
Theo tình hình ọp mới xong tối nay thì ngày mai nếu không có gì đột xuất và thay đổi từ phía chị zinzin thì mình với chị ý sẽ tiền trạm để chuẩn bị thật kỹ cung Ma.

ChuDu09
08-09-2011, 00:47
Cho mình đặt gạch 1 vé với nhé, tình hình là leo hết 2 đường kia rồi, lần này thử sức với cung đường mới xem sao hee.
YM: [email protected]
Phone: 0986.68.4567
Nếu đc thì mình có mặt ở chân núi lúc 6h sáng Chủ Nhật vì tối t7 kẹt công chuyện.

Toàn Thắng
08-09-2011, 01:18
Micro SD 8G chắc hơi bị khó, hixhixhix
QKD đang contact, xong sẽ báo ace mình về cung đường, nếu thật sự khó khăn và nguy hiểm thì chắc là phải mang theo cái nồi rồi. Cẩn tắc vô áy náy.

Theo mình thấy là nhà mình mỗi người 1 cái nón nhé, thêm miếng bảo vệ cùi chỏ và đầu gối nữa. Dọc đường mà có thấy cây ăn trái thì còn lấy mũ mà đựng :D

Nghe giang hồ đồn là mình cũng cấm cửa bạn đấy, bạn lại định hạ nhục anh em như hồi đi Lang nữa à :P

Hic.. đang định quy ẩn giang hồ. Đọc topic mới của anh Long lại thấy rạo rực. :((

Bạn Quỳnh thấy rạo rực thì cứ ở nhà nha, lên núi để hại đời 1 số em dzai vị thành niên à, chẹp chẹp :LL

Cho mình đặt gạch 1 vé với nhé, tình hình là leo hết 2 đường kia rồi, lần này thử sức với cung đường mới xem sao hee.
YM: [email protected]
Phone: 0986.68.4567
Nếu đc thì mình có mặt ở chân núi lúc 6h sáng Chủ Nhật vì tối t7 kẹt công chuyện.

Đố bạn chân núi leo Ma Thiên Lãnh ở đâu :)

04hcb
08-09-2011, 08:58
Bạn Quỳnh thấy rạo rực thì cứ ở nhà nha, lên núi để hại đời 1 số em dzai vị thành niên à, chẹp chẹp :LL

Bác 2Tê, sao mà nói ngọt thấy sợ luôn, vậy là Quýt em: đã hại đời 1 người rồi đấy hả bác Tê Tê =))

waxabi
08-09-2011, 10:13
Bác 2Tê, sao mà nói ngọt thấy sợ luôn, vậy là Quýt em: đã hại đời 1 người rồi đấy hả bác Tê Tê =))
Đã bảo là nhầm rồi, em là waxabi, còn kia là chị Quỳnh, cũng là Vân Quỳnh xinh đẹp luôn, cứ thấy "Quỳnh " là tít mắt lại hà, bực mình hà :T

tiamero
08-09-2011, 11:26
Hic, mang nồi full-face được không ta?

ChốtTàn
08-09-2011, 11:33
1 slot luôn nhé mợ mamasan...hehehe

VTF
08-09-2011, 11:45
Ms Linga đi đường nào nhệ? Chùa hay Ma? ;)
Bác Tiamero: nếu bác mà có nón kiểu dân đua xe đạp là đẹp nhất, vừa đẹp vừa gọn nhẹ, full face thì chụp hình sao thấy mẹt được :D

Tình hình là tính đến giờ này, lúc 11h45' vẫn chưa thấy chị zinzin alô gì ráo, ngày mai có cụ nào quởn thì đi tiền trạm với mình nhe. :T

04hcb
08-09-2011, 16:39
Tình hình rất ư là tình hình, việc tét Núi Bà tự lực cánh sinh rồi

Dân địa phương ở đó vẫn chưa ai lên đỉnh từ Ma Thiên Lãnh

Vinh Pham
08-09-2011, 16:46
Ui nhà NCG máu me quá.
@anh quy : em hỏi bác quyền số rồi nhưng chả thấy trả lời gì cả, tình hình là em cũng chưa muốn leo lại cung này nhưng biết đâu lại máu mê bất chợt thì cho em ké với nhé.
-Có một ít kinh nghiệm ở Ma thiên lãnh mà mình gom nhặt được chia sẻ cho mọi người:
+Dưới chân thung lũng có nhà cô sáu bán nước ở đó, cô chú nhiệt tình và tốt bụng lắm nên mọi người vào đó gửi xe và ăn uống nghỉ ngơi ở đó lấy sức và tinh thần chuẩn bị đi lên.Các bác cứ nói làm bạn của đám lần trước leo là cô sau sẽ giúp đỡ nhiệt tình ah.
+Lưu ý ở đây có rắn (nghe nói là rất nhiều là đằng khác) : nên mọi người phải cẩn thân, mặc dù đi 2 lần rồi chưa thấy con nào cả nhưng cứ đề phòng trước vẫn hơn.
+Có một thứ cây gọi là Cây Nàng Hai, đụng vào lá của nó sẽ bị ngứa từng cơn rất khó chịu. Loài ốc đá trên núi ăn loại lá cây này, để nhận biết thì nên nhờ chú sáu chỉ để biết cách tránh nó vì trên đó rất nhiều cây này. Chúng không quá nguy hiểm nhưng ngứa cả ngày khó chịu lắm.Nếu được thì mặc áo dài tay đi thì càng tốt sẽ không sơ đụng phải cây này.
+Leo đường này chắc chắn phải có găng tay bảo hộ vì đường toàn đá tảng rất lớn, rong rêu nhiều nên đường rất dễ bị té vì thế mang giầy đế bám tốt mà đồ leo núi chuyên dụng thì càng tốt.
+Còn đường đi thì có một đường theo dấu ron màu đỏ của người đi rừng để lại có thể dựa theo dấu đó đi lên nhưng đến cao độ 700m thì hết dấu vì lúc này đi vào rừng cây rậm rồi. Mình cũng chỉ mới đi đến đây, nghe mấy anh đi rừng nói từ đó đi về bên tay phải sẽ đụng rừng l
ồ ô. Đến rừng lồ ô là gần lên được đỉnh bà đen rồi đó.
Đấy là tất cả những gì mình ghi nhận được, chúc mọi người chinh phục thành công.

Vinh Pham
08-09-2011, 16:48
Tình hình rất ư là tình hình, việc tét Núi Bà tự lực cánh sinh rồi

Dân địa phương ở đó vẫn chưa ai lên đỉnh từ Ma Thiên Lãnh
Không có người đã lên rồi làn trước em leo gặp mấy anh đi hái thuốc họ còn nói lần sau có đi họ sẽ dẫn lên đỉnh bà đen mà.

VTF
08-09-2011, 18:48
Thanks bác Vinh Pham nhé.
Chậc, thế là chuyến này tự lực nhá, kekeke. Vậy tớ chốt lại danh sách tính đến giờ này:

1/ Mamasan
2/ QKD
3/ Tiamero
4/ Spidertk
5/ Pé nhóc 16
6/ Links
7/ Bác Lengkeng
8/ Fanha
9/ Chu Du 09
10/ Linda
11/ Mụ Quýt
12/ Tuluongusa (thím này quậy lắm à nha, được cái hát hay, kekeke)

Dập dòm: sếp nhớn của chị zinzin (người đã cùng ace nhà NCG leo Núi Chúa), cô nàng Tía tô và thím Vân Quỳnh.

Từ số 1 đến số 10 đều leo cung MTL hết ráo.
Số 11 đi cung Chùa.
Số 12 thì anywhere, hehehe
Số 10 và 11 đi cung nào? Vào giả nhời nhanh nhé, hehehe

Sắp xếp xế ôm tạm thời: 1-3, 2-5, 4-6, 7-8, 10-11, 9-12.

Lương thực: đồ hộp gọn nhẹ nhưng đủ chất cho buổi trưa và dự phòng buổi chiều, nước 1.5L.
Quần áo: quần & áo dài, dày.
Trang bị cá nhân: không mang giày chơi thể thao, giày chuyên dụng càng tốt. Áo mưa loại áo riêng quần riêng, ko mặc áo mưa cá nhân hoặc poncho. Dây dù khổ lớn tối thiểu 10m. Tất chống vắt. Găng tay loại gai nhựa. Đèn pin đeo trán. Survival kit tự tính. Nói chung là chỉ những thứ cần thiết thôi, càng gọn nhẹ càng tốt...
Lịch trình: 2h chiều có mặt tại cây xăng ngay mũi tàu Trường Chinh - Cộng Hoà. Khởi hành, đến Bà Đen thuê mini, ăn tối, cafe, ngủ. Sáng sớm 6h ăn sáng nhanh gọn, leo. Chiều tối xuống núi giờ nào về SG giờ đó. Ace post số điện thoại để contact nhau nhé.

Bác Tiamero mang hàng lạnh để mở lối nhé, tớ cũng mang 1 cây.

ChuDu09
08-09-2011, 18:53
Koi bộ chuyến này dễ cũng ko dễ mà khó cũng ko khó lắm, cố gắng thử sức mình xem sao hee

waxabi
08-09-2011, 19:44
Số 11 đi đường chùa đó mamasan

VTF
08-09-2011, 20:14
Vậy Mama kêu chị Linda đi chung đường chuà cho vui nhá, ai lại để đi lẻ loi thế này.

spidertk
09-09-2011, 03:05
Anh VTF xếp xe lại nhé khuya thứ 7 em mới lên Tây Ninh được (lên 1 mình)
phone : 01217243972

pe_nhoc16
09-09-2011, 09:19
@Pé nhí: bé cân nhắc kỹ chưa vậy?
Mamasan đang nói em đó hỉ? Với em không có định nghĩa - ý tưởng bỏ cuộc, chỉ đang rầu vụ phải đội nồi cơm thì sao mà "phe" nhan sắc của mình với đất trời - thiên nhiên đây nè :(
Thế có off ẹc gì không, em định đi từ sớm Chủ Nhật mờ.
Thông tin bonus:
Yahoo: pe_nhoc16
Ì meo: [email protected]
Tè lé phon: 0985 44 88 76

Mr_chuon
09-09-2011, 16:38
chào mọi người, mem mới xin được phép chém gió dần dần để làm quen :D
bác leader ơi, chuyến đi này bác cho em cái log chi tiết chút xíu về cái cung đường này nhé, có gì cho tụi em tham khảo và dễ hình dung
cảm ơn bác

VTF
10-09-2011, 01:16
Bác cứ chém vô tư nhé, vì nhà NCG bị chém nhiều rồi =))
Lịch đi chi tiết vài hôm nữa mình sẽ post để bạn tham khảo nhé (c)
Chúc bạn vui và có dịp đi với nhà NCG.

ChốtTàn
12-09-2011, 08:42
éc...nếu vậy thì e sẽ hi sinh đi đường chùa với mụ Quýt.

waxabi
12-09-2011, 11:00
éc...nếu vậy thì e sẽ hi sinh đi đường chùa với mụ Quýt.
Đừng có xạo nhá, phải biết lượng sức mình chứ, nghĩ sao Linda leo cung bên kia ai dám đưa lưng ra đỡ lên :Dam
Đi với Quít cho có bè có bạn hen ;)

ChốtTàn
12-09-2011, 11:12
hehehe...

tình hình là tài chính ko cho phép mua giầy,đèn pin đeo tráng,vớ chống vác thôi nhá...ko thì mụ Quýt đi một mình nhé...hehe

Toàn Thắng
13-09-2011, 00:33
Thanks bác Vinh Pham nhé.
Chậc, thế là chuyến này tự lực nhá, kekeke. Vậy tớ chốt lại danh sách tính đến giờ này:

1/ Mamasan
2/ QKD
3/ Tiamero
4/ Spidertk
5/ Pé nhóc 16
6/ Links ---> thế bằng Fanha
7/ Bác Lengkeng
8/ Fanha
9/ Chu Du 09
10/ Linda
11/ Mụ Quýt
12/ Tuluongusa (thím này quậy lắm à nha, được cái hát hay, kekeke)

Dập dòm: sếp nhớn của chị zinzin (người đã cùng ace nhà NCG leo Núi Chúa), cô nàng Tía tô và thím Vân Quỳnh.

Pé nhóc, Chu Du và spider đi sau nè Mamasan, còn bác Links đâu có đăng ký đi đâu. Tình hình như vây là 10 người đi chiều thứ 7, 2 người đi sáng CN, 1 người đi tối CN.

Fanha và Mamasan phụ trách đi tiền trạm rồi báo cho mọi người biết địa điểm hẹn gặp cho đoàn đến sau nhé. Bác Fanha cố gắng chuyến này test dụng cụ quay phin nhá, quay cho ngon lành cành đào vào (c)

pe_nhoc16
13-09-2011, 11:05
Trời, đi tối CN thì... làm gì nhỉ? Có tiết mục bonus leo núi bị delay thì ở lại chờ người cuối cùng lên rồi xuống cho vui hả :D

spidertk
13-09-2011, 11:27
Mamasan đang nói em đó hỉ? Với em không có định nghĩa - ý tưởng bỏ cuộc, chỉ đang rầu vụ phải đội nồi cơm thì sao mà "phe" nhan sắc của mình với đất trời - thiên nhiên đây nè :(
Thế có off ẹc gì không, em định đi từ sớm Chủ Nhật mờ.
Thông tin bonus:
Yahoo: pe_nhoc16
Ì meo: [email protected]
Tè lé phon: 0985 44 88 76
Chào bạn. mình đi tối t7 nè. sao mọi người ko đi tối t7 chung với mình luôn nhỉ? hihi.
@ 2T: chắc là anh ghi lộn em rồi. tối t7 thành tối chủ nhật.

VTF
13-09-2011, 12:26
Sáng sớm CN mới đi Tân Ninh thì ko kịp đâu bé nhóc ơi, vì sáng sớm là leo rồi.

VTF
13-09-2011, 12:36
Thông báo,
Anh chị em tham gia Mrs Black offline vào tối thứ 5 lúc 6h nhé.
Địa điểm: Alo Trà. 32 Thành Thái Q10, ngay gần ngã tư 3/2, đối diện UBND Q10.
Số đt của mình: 0908.88.11.60

PS: ace nhà NCG tham gia đông vui nhé (c)

04hcb
13-09-2011, 13:26
Thông báo,
Anh chị em tham gia Mrs Black offline vào tối thứ 5 lúc 6h nhé.
Địa điểm: Alo Trà. 32 Thành Thái Q10, ngay gần ngã tư 3/2, đối diện UBND Q10.
Số đt của mình: 0908.88.11.60

PS: ace nhà NCG tham gia đông vui nhé (c)

Kiểu này phải đòi chiết khấu quá
hahaha...

BichNgoc
13-09-2011, 14:02
Kiu QQ cho cái voucher ưu đãi đi, uống quá trời mà hong giảm gía gì hết trơn, chúc cả nhà đi Mrs Black dzui dzẻ nha, mềnh chưa hết ngán mấy con vắt, giờ lại thêm rắn nữa ( sợ rắn nhất) nên chờ kèo sau thoi...

waxabi
13-09-2011, 14:24
Kiểu này phải đòi chiết khấu quá
hahaha...
Cứ vậy hoài, bữa giờ gom góp chưa đủ nữa nè, đang gom mua cái balô mới đóa :LL

04hcb
13-09-2011, 14:26
Cứ vậy hoài, bữa giờ gom góp chưa đủ nữa nè, đang gom mua cái balô mới đóa :LL

Như anh là phải gom góp mua xe đóa
:D

waxabi
13-09-2011, 14:26
Kiu QQ cho cái voucher ưu đãi đi, uống quá trời mà hong giảm gía gì hết trơn, chúc cả nhà đi Mrs Black dzui dzẻ nha, mềnh chưa hết ngán mấy con vắt, giờ lại thêm rắn nữa ( sợ rắn nhất) nên chờ kèo sau thoi...
Ui voucher, thiệt là ... , mà mợ mới uống có 2 lần àh nha, nha mợ, mợ ráng uống nhiều nhiều đi, tui khuyến mãi 1 cái ống hút bự thiệt bự, giống như anh Quy KD vậy, uống cafe mà đòi uống ống hút to tổ bố :LL

04hcb
13-09-2011, 14:50
Tiêu rồi quá
Vừa mới có lệnh, chủ nhật này phải ở nhà, công tác gia đình

lengkeng1minh
13-09-2011, 15:15
Đây là số của Ngonchantrai: 0906301234_ Phượt Tây Ninh; Bạn ấy theo đạo Cao Đài. Chủ thớt thử nhờ bạn ấy thông qua nhà thuốc của Tòa Thánh tìm người dẩn đường dùm. Bạn gái của cậu ấy là BTV đài truyền hình TN, nơi quản lý tháp tín hiệu trên đỉnh Bà Đen. Không chừng những người quản lý tháp tín hiệu có thể biết đường chăng?

Toàn Thắng
14-09-2011, 00:58
Trời, đi tối CN thì... làm gì nhỉ? Có tiết mục bonus leo núi bị delay thì ở lại chờ người cuối cùng lên rồi xuống cho vui hả :D

Chào bạn. mình đi tối t7 nè. sao mọi người ko đi tối t7 chung với mình luôn nhỉ? hihi.
@ 2T: chắc là anh ghi lộn em rồi. tối t7 thành tối chủ nhật.

Mình nhầm, sozi 2 bạn :) Cá nhân mình nghỉ sáng sớm mới chạy xe xuống đó cho dù có bắt kịp đoàn thì leo núi cũng có phần bất lợi, nên 2 bạn rủ nhau đi chung cho dzui.

Tiêu rồi quá
Vừa mới có lệnh, chủ nhật này phải ở nhà, công tác gia đình

Không đi được là wính đòn à :T Nói chứ ráng sắp xếp đi để còn khoe đào 9x với nhà NC nữa chứ

Đây là số của Ngonchantrai: 0906301234_ Phượt Tây Ninh; Bạn ấy theo đạo Cao Đài. Chủ thớt thử nhờ bạn ấy thông qua nhà thuốc của Tòa Thánh tìm người dẩn đường dùm. Bạn gái của cậu ấy là BTV đài truyền hình TN, nơi quản lý tháp tín hiệu trên đỉnh Bà Đen. Không chừng những người quản lý tháp tín hiệu có thể biết đường chăng?

Cảm ơn bác LK, mai a. Long đi cùng Fanha nhớ liên lạc trước luôn nha, có gì thì gọi em, em giúp được gì thì giúp :)

Thứ 5 off, nhà NC có mẹt đầy đủ nha, off NC xong là mình kéo nhau đi mừng thôi nôi nhé... Bữa giờ toàn đổ vỏ, bây giờ khèm ăn ốc, bột chiên, hột vịt lộn ghia :)

tuluongusa
14-09-2011, 09:53
Tình hình là thứ 5 này chắc mình ra trễ chút xíu vì 8h15 mới xong. Có ăn nhậu hú hí gì thì chớ chừa phần mình với nha
Gửi bác Chudu09 bác tài dễ thương của tuluongusa: bác có thể cho em sốđiện thoại để em liên hệ được hay không, hoặc bác liên hệ em số 0989.021.823 nhé. Thanks bác
Í mà chắc bữa off là có mẹt đầy đủ rồi
PS: em chả có thứ gì chuẩn bị như yêu cầu của chủ thớt hết :( . Lại còn cái màn chống vắt nữa, hic. Kỳ này em chết chắc...

trantruilui
14-09-2011, 10:13
Xin chào các bạn. Mình là mem mới, có theo dõi topic này, rất muốn được tham gia đi ké cùng leo chuyến này. Chỉ ngại chưa từng có kinh nghiệm, thể lực thuộc tầm trung bình thôi. Mình có thể tham gia buổi off tối t.5 được ko ?

Mình tên Tuấn, số đt là 0903.31.44.31

Thanks

BichNgoc
14-09-2011, 14:31
Ăn kem nữa đi anh TT, dạo này thix ăn kem gứm! e có cái voucher ăn lẩu kem được discout nè( kem Bud đó nhoa!):))

BichNgoc
14-09-2011, 14:35
Tình hình là thứ 5 này chắc mình ra trễ chút xíu vì 8h15 mới xong. Có ăn nhậu hú hí gì thì chớ chừa phần mình với nha
Gửi bác Chudu09 bác tài dễ thương của tuluongusa: bác có thể cho em sốđiện thoại để em liên hệ được hay không, hoặc bác liên hệ em số 0989.021.823 nhé. Thanks bác
Í mà chắc bữa off là có mẹt đầy đủ rồi
PS: em chả có thứ gì chuẩn bị như yêu cầu của chủ thớt hết :( . Lại còn cái màn chống vắt nữa, hic. Kỳ này em chết chắc...

Chết gì đâu! cho tụi vắt xin tí máu để biết cảm giác bị vắt đeo bám là thế nào, ka ka ka ka, cùng lắm là sau khi bị cắn thì trông cứ như ghẻ í mà!

waxabi
14-09-2011, 15:31
Xin chào các bạn. Mình là mem mới, có theo dõi topic này, rất muốn được tham gia đi ké cùng leo chuyến này. Chỉ ngại chưa từng có kinh nghiệm, thể lực thuộc tầm trung bình thôi. Mình có thể tham gia buổi off tối t.5 được ko ?

Mình tên Tuấn, số đt là 0903.31.44.31

Thanks
Welcome welcome, vậy đi bên đường chùa chung với Quít, Linda cho có bạn hen ;)
32 Thành Thái luôn luôn chào đón, ngồi đến khi nào bị đuổi thì mới dìa, đừng lo, bị đuổi hoài àh (NT)

tiamero
14-09-2011, 19:02
Mình chuyển lời của bác lengkeng là bác ý bận việc đột xuất nên không join cùng đoàn được!

ChốtTàn
15-09-2011, 08:45
sorry cả nhà...Em xin rút gạch chuyến này...vì nhà e có chút việc...hẹn cả nhà chuyến sau nhé.

Dear mamasan,Quýt....a Long xếp xế khác cho Quýt dùm em nhé a...Sory Quýt

lengkeng1minh
15-09-2011, 11:20
Xin lổi cả nhà, L.K bị chấn thương xương chậu nên đành rút gạch.

Toàn Thắng
15-09-2011, 23:49
Xin lổi cả nhà, L.K bị chấn thương xương chậu nên đành rút gạch.

Uổng quá vậy bác... hẹn bác chuyến K3 nhe.

VTF
16-09-2011, 14:27
Do thay đổi, mình post lại xế ôm nhé:
TT-QQ (tiếng Việt đọc là tê tê c. c.)
Fanha-VTF
Tran-Links
Tiamero: đi-đơn
spidertk: đi đơn buổi tối T7

spidertk
16-09-2011, 14:41
ôi cuối cùng chỉ còn 8 người hả anh. hihix.

VTF
16-09-2011, 19:21
Đi ít hay nhiều ko quan trọng đâu em zai, nhiều có cái vui của nhiều, ít có cái vui của ít, cái nào cũng vui. Đợt trước 4 mạng còn leo CYS được mà, sá giề. Lên đường thôi.....

pe_nhoc16
18-09-2011, 19:58
Nhà mình đi test Mrs Black - MTL thế nào rồi, cho xí tin tức hóng hớt đi nè!
Hôm qua về không đi kịp đu đeo với đoàn, bà Quýt leo nghỉ dưỡng "phẻ" hông :D

waxabi
19-09-2011, 09:14
Nhà mình đi test Mrs Black - MTL thế nào rồi, cho xí tin tức hóng hớt đi nè!
Hôm qua về không đi kịp đu đeo với đoàn, bà Quýt leo nghỉ dưỡng "phẻ" hông :D
Phẻ lắm cưng àh, 2h45 sáng nay mới chạm tới cánh cửa nhà yêu dấu, nhưng sáng nay vẫn còn đi mần phà phà, ngồi xứt ghẻ miệt mài :help
Còn ngày mai thì chưa biết sao nữa, "ngày mai ra sao cũng chẳng sao" ;)

Links
19-09-2011, 11:17
http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2010/1/125596.cand
Cho ae nào chưa theo dõi.
Thân!

trantruilui
19-09-2011, 13:26
Leo núi này mệt quá. Lên đỉnh mà ko thấy sướng tý nào, chỉ thấy mệt bà cố :)

Chuyến đi này đối với riêng mình là đã thành công. Thank mọi người nhiều nhé.

Trần Quyền
19-09-2011, 14:32

Nghe câu này sao giống như bọn mình quá vậy? Chắc kết quả cũng như mình quá ta? Để gọi Fanha xem sao nhỉ?

fanha99
19-09-2011, 15:01
Chuyến đi đã thất bại vì ko lên dc đỉnh.

Chỉ có 1 câu duy nhất có thể nói về cung đường này: cung đường ko dành cho những kẻ chủ quan.

Tạm thời chỉ có thể post 2 cái track log cho mọi người xem chơi thôi.

Đường lên
http://gpsed.com/track/4575801723444387330

Đường xuống
http://gpsed.com/track/4575801723444387498

BichNgoc
19-09-2011, 16:21

Nghe đồn là leo tới 2h30 mới cách đỉnh có 100m là trở xuống lại mà?!

BichNgoc
19-09-2011, 16:24
Phẻ lắm cưng àh, 2h45 sáng nay mới chạm tới cánh cửa nhà yêu dấu, nhưng sáng nay vẫn còn đi mần phà phà, ngồi xứt ghẻ miệt mài :help
Còn ngày mai thì chưa biết sao nữa, "ngày mai ra sao cũng chẳng sao" ;)
Bị con gì cắn mà phải sức ghẻ? đi đường chùa mà cưng?

Mr_chuon
19-09-2011, 16:49
Nghe đồn là leo tới 2h30 mới cách đỉnh có 100m là trở xuống lại mà?!
sao lại thía, có chuyện gì à bà con

VTF
19-09-2011, 16:57
1/ Về thông tin cung MTL: đã có đầy đủ thông tin cần thiết về người dẫn đường, lộ trình. Ace nào cần thì cứ liên hệ thoải mái.
2/ về chuyến đi: Theo mình thì đây là 1 chuyến đi có cả thành công và chưa thành công.
Chưa thành công vì:
- Chưa đến đỉnh.
- Không có nhiều thông tin cần thiết ban đầu về lộ trình, cung đường.
- Chủ quan về lộ trình, nghĩ rằng nó cũng nhẹ nhàng như đường chùa và cột điện, có thể lên xuống trong ngày.
- Do chủ quan nên trang bị không đầy đủ: thiếu nước uống, thiếu đèn pin.
Thành công vì:
- Qua chuyến đi đã có đầy đủ mọi thông tin, điện thoại, giá cả của người dẫn đường...mà trước đây còn mơ hồ, thiếu.
- Qua chuyến đi đã có đầy đủ mọi thông tin về lộ trình, cung đường, thời gian, trang bị...
Việc này rất quan trọng, sẽ dễ dàng cho việc chuẩn bị trong lần chinh phục tới.
Đây mới thật sự là cung đường dành để test Fan Si Pang, hoặc test thể lực, ý chí và gần như hoàn toàn chống chỉ định cho nữ giới.

PS: thật ra đoàn đã có thể chinh phục đỉnh ngay trong ngày vào khoảng 5h chiều, vì 2h30 thì chỉ còn cách đỉnh hơn 100m là nơi chỉ có dân hái thuốc và bắt ốc địa phương lên tới ! nhưng tiếc là trang bị bị thiếu (do chủ quan như ở trên) và thời gian không cho phép nên buộc phải xuống núi ngay lập tức, vì cả đoàn chỉ có mỗi một cái đèn pin đã gần hết pin, việc xuống núi mà không có đèn là không thể trong điều kiện tối om xòe bàn tay không thấy và lộ trình 100% chỉ toàn leo, trèo, nhảy, bò, chui qua các tảng đá, hố sâu, vực, ko có đường mòn, đường phẳng như các VQG.

Ace chờ mình hoặc lão nhị kể lại hành trình chuyến đi khi tập hợp đủ hình ảnh nhé.

tiamero
19-09-2011, 17:17
Hình ảnh thì để mình up len fshare rồi share link ra cho moi người nhé!

kenkendautroc
19-09-2011, 17:37
- Chủ quan về lộ trình, nghĩ rằng nó cũng nhẹ nhàng như đường chùa và cột điện, có thể lên xuống trong ngày.

Hê hê con đã dặn mama vũ trang cho kỹ mà, sao lại vẫn coi thường, lại nỡ nào so sánh MTL với đường chùa và cột điện nữa chứ :D

Nhưng mà mọi người đi về an toàn là thành công lớn rồi (beer)

VTF
19-09-2011, 18:29
Hĩ hĩ, tại mama sơ suất quá con ơi, hihihih
Bác Tiamero post link share nhanh nhanh để còn viết hồi ức nữa nhe, Thks a lot

tiamero
19-09-2011, 19:06
Của các bác đây

http://www.fshare.vn/file/E9F2D9TEPV/
Hình bị outnet nhiều wá, hì hì

04hcb
19-09-2011, 20:52
1/ Về thông tin cung MTL: đã có đầy đủ thông tin cần thiết về người dẫn đường, lộ trình. Ace nào cần thì cứ liên hệ thoải mái.
2/ về chuyến đi: Theo mình thì đây là 1 chuyến đi có cả thành công và chưa thành công.
Chưa thành công vì:
- Chưa đến đỉnh.
Thành công vì:
- Qua chuyến đi đã có đầy đủ mọi thông tin, điện thoại, giá cả của người dẫn đường.
- Qua chuyến đi đã có đầy đủ mọi thông tin về lộ trình, cung đường, thời gian, trang bị...
Đây mới thật sự là cung đường dành để test Fan Si Pang, hoặc test thể lực, ý chí và gần như hoàn toàn chống chỉ định cho nữ giới.

PS: thật ra đoàn đã có thể chinh phục đỉnh ngay trong ngày vào khoảng 5h chiều, vì 2h30 thì chỉ còn cách đỉnh hơn 100m là nơi chỉ có dân hái thuốc và bắt ốc địa phương lên tới ! nhưng tiếc là trang bị bị thiếu (do chủ quan như ở trên) và thời gian không cho phép nên buộc phải xuống núi ngay lập tức, vì cả đoàn chỉ có mỗi một cái đèn pin đã gần hết pin, việc xuống núi mà không có đèn là không thể trong điều kiện tối om xòe bàn tay không thấy và lộ trình 100% chỉ toàn leo, trèo, nhảy, bò, chui qua các tảng đá, hố sâu, vực, ko có đường mòn, đường phẳng như các VQG.

Ace chờ mình hoặc lão nhị kể lại hành trình chuyến đi khi tập hợp đủ hình ảnh nhé.

éc éc
vậy là vẫn còn 1 chuyến nữa rồi,
tiếc không đi được chuyến này

VTF
19-09-2011, 23:06
Quýt ơi, có hình share FB hoặc link để mama và lão nhị viết hồi ức nhé. Thks mụ nhiều :))

VTF
19-09-2011, 23:29
chào mọi người, mem mới xin được phép chém gió dần dần để làm quen :D
bác leader ơi, chuyến đi này bác cho em cái log chi tiết chút xíu về cái cung đường này nhé, có gì cho tụi em tham khảo và dễ hình dung
cảm ơn bác

Bác Chuồn Chuồn cần thông tin gì thì cứ a nô tớ nhé (c), sẵn sàng cung cấp mọi thông tin :D

waxabi
20-09-2011, 09:10
Bị con gì cắn mà phải sức ghẻ? đi đường chùa mà cưng?
Con muỗi đó kưng, bao muỗi luôn, muỗi quá trời muỗi :help giờ ghẻ đầy người :(.
Cách đỉnh 100m là nhóm bến kia, bên nì leo tới đỉnh luôn mà. Đường chùa nghe thì thiệt hoa mỹ, nhưng mà cũng không phải đi phè phởn đâu nhen kưng

04hcb
20-09-2011, 13:09
Con muỗi cỡ nào vậy ta
hihiiiii

waxabi
20-09-2011, 13:15
Thì thường như bao con muỗi khác thôi, í của anh là sao? :Dam
Mamasan ui, up hình lên Mediafire.com bị lỗi hoài, Quít up lên fb luôn rồi, mama add friend rồi lấy hình nhen, hay là mama qua đây trà sữa đi, hihi Quít discount (NT)
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.282568905086605.76307.100000004926766
Link fb của Quít

fanha99
20-09-2011, 13:22

chuyến vừa rồi chỉ có bạn Waxabi và Trantruilui là sướng thôi à. Cùng nhau lên đỉnh mà. Để bác TT ở bên này cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ, từ bên này núi mà cứ gọi điện qua bên kia núi liên tục. Thỉnh thoảng đâm đầu vô đá tảng, may mà bác có đội mũ bảo hiểm.

trantruilui
20-09-2011, 14:33
Đã bảo là mệt quá, ko sướng nổi mà :(

Chuyến vừa rồi, trên đỉnh núi, lúc mụ Quýt ngủ, tui chợt nghĩ tới 1 chuyện. Ấy là mọi người chẳng biết gì về tui cả. Nhỡ như tui là batman (à ko, badman) thì sao nhỉ ? Để người trong nhóm đi riêng với 1 người lạ mà ko đề phòng a ?

tiamero
20-09-2011, 14:47

Chuyến vừa rồi, trên đỉnh núi, lúc mụ Quýt ngủ, tui chợt nghĩ tới 1 chuyện. Ấy là mọi người chẳng biết gì về tui cả. Nhỡ như tui là batman (à ko, badman) thì sao nhỉ ? Để người trong nhóm đi riêng với 1 người lạ mà ko đề phòng a ?
Thì chắc mục đích của nhóm là vậy...nhưng ai bị hãm hại thì cũng chưa biết chắc được! (NO)

waxabi
20-09-2011, 16:06
Mamasan đào tạo hết rồi, Trantruilui đừng có lo hen ;)
Hãm hại gì ở đây a Tiamero ui, em có làm gì đâu :shrug:
Mama ui, lên nói gì đi chứ, con có làm gì đâu huhu :help

BichNgoc
20-09-2011, 16:07
Chưa thành công vì:
- Chưa đến đỉnh.
Thành công vì:
- Qua chuyến đi đã có đầy đủ mọi thông tin, điện thoại, giá cả của người dẫn đường...mà trước đây còn mơ hồ, thiếu.

Chà chà! vậy chuyến này an dưỡng không nổi rồi phải không mamasan? coi như là đi test hay tiền trạm í nhỉ?

BichNgoc
20-09-2011, 16:12
Thì thường như bao con muỗi khác thôi, í của anh là sao? :Dam
Mamasan ui, up hình lên Mediafire.com bị lỗi hoài, Quít up lên fb luôn rồi, mama add friend rồi lấy hình nhen, hay là mama qua đây trà sữa đi, hihi Quít discount (NT)
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.282568905086605.76307.100000004926766
Link fb của Quít
Dzụ pà kon qua trà sữa hoài nha nàng Quýt! làm mình cứ tưởng đường chùa là cưỡi ngựa xem hoa chứ!

04hcb
20-09-2011, 17:07

Thì bác cứ thử xem
Rồi sẽ biết ngay mà

Em cá với bác đó

hahhahhaâ =))

VTF
20-09-2011, 19:26
Khà khà khà, ai chứ dàn đào nhà này thì bác trụi lũi khỏi lo, là những đóa hoa hồng thật đẹp :L , cơ mà gai hơi bị nhìu đấy, ko cẩn thận là đâm cho tóe máu đấy :LL, bác nhớ cẩn thận nhá, hĩ hĩ hĩ...

Rút cục là tớ vẫn yêu nhất những đóa hoa nhà NCG (c) dù bị đâm chảy máu hoài, hĩ hĩ hĩ

qkhoaa3
20-09-2011, 22:21
éc éc
vậy là vẫn còn 1 chuyến nữa rồi,
tiếc không đi được chuyến này
Có dịp tham gia cùng anh em rồi..:D

Vinh Pham
21-09-2011, 10:23
Tháng 10 đi lại không nhà NC, thứ 7 em sẽ đi tiền trạm lại để sắp xếp mọi chuyện. Giới hạn cho các thành viên đã từng leo rồi hoặc có kinh nghiệm trong việc leo núi.
@Anh rùa hep đầu : bác mặc định có tên trong danh sách nhé.

04hcb
21-09-2011, 10:45
Tháng 10 đi lại không nhà NC, thứ 7 em sẽ đi tiền trạm lại để sắp xếp mọi chuyện. Giới hạn cho các thành viên đã từng leo rồi hoặc có kinh nghiệm trong việc leo núi.
@Anh rùa hep đầu : bác mặc định có tên trong danh sách nhé.

Ku Vĩnh: cái tên tục tĩu đó, không bêu rêu ở đây đó :D
Tât nhiên chuyến này sẽ cố gắng đu theo, nhưng cho 1 người theo nữa đó hiiiii

04hcb
21-09-2011, 10:47
Khà khà khà, ai chứ dàn đào nhà này thì bác trụi lũi khỏi lo, là những đóa hoa hồng thật đẹp :L , cơ mà gai hơi bị nhìu đấy, ko cẩn thận là đâm cho tóe máu đấy :LL, bác nhớ cẩn thận nhá, hĩ hĩ hĩ...

Rút cục là tớ vẫn yêu nhất những đóa hoa nhà NCG (c) dù bị đâm chảy máu hoài, hĩ hĩ hĩ

Hoa nhà NCG, đụng vào là cải máu đóa

Mà hình như, những đóa hoa nào khi đi chung với NCG, đều mọc thêm gai, lại sắc bén nữa chứ

Kinh nghiệm rồi nè...

trantruilui
21-09-2011, 11:04
Hehe vậy té ra là tui đã gặp may. Đúng là ở hiền gặp lành mà.

Thank riêng QQ nhiều nhất nhé.

Nếu có dịp lại cùng mọi người leo núi Bà (tui leo ngõ cột điện thôi). Chúc nhà NC mần lại thành công ngõ Ma nhé.

pe_nhoc16
21-09-2011, 11:47

Bác Vĩnh mặc định cho em một vé MTL nhá, hôm NC đi em đi Phan Thiết về không kịp (23h) chứ tinh thần ham hố là (c). Tháng 10 leo không chừng có bác Lengkeng đu đeo vì hôm bữa bác ấy bị tổn thương nên mới không đi được.

Tính ra bác Trần-trụi-lũi vẫn còn sướng vì đi với chị Ku-Ku chứ trước giờ Nhóc đi phượt - mọi người toàn nói "đi với Nhóc dù nam hay nữ đều thiệt thòi vì bị xài không thương tiếc",

VTF
21-09-2011, 18:42
Ảnh ọt đã có đầy đủ, giờ tớ post đây, khỏi hồi ức luôn cho rồi, kekekeke.

02h15 7 ace đã có mặt đầy đủ và thẳng tiến QL22:
https://nc8.upanh.com/b6.s3.d3/a58f8b0c007d2b06bce9dda6a84798b2_35457828.1.jpg

Sau một chặng đường thật dài, thật xa thật mệt...đến tận.....Củ Chi, ae tấp vào 1 quán nước ven đường giải khát:

băng nhóm YAN hồ NCG:
Mụ Quýt:
https://nc7.upanh.com/b4.s3.d3/6fefe2fa4f031debb4ca4c190b018ff0_35459017.29.jpg
Lão nhị Julia 2 Tê:
https://nc0.upanh.com/b1.s6.d2/c7d9e4762455686102b1dee01b32a62d_35458250.30.jpg
Lão VTF:
https://nc7.upanh.com/b2.s9.d4/ff3ae0fac7753b59ac3c8c103994e2e0_35458257.31.jpg
Lão Tía"
https://nc9.upanh.com/b5.s1.d1/3678bc5a92c6a985548bc1ae52003515_35458279.85.jpg
Bác Trụi Lũi và bé Links:
https://nc4.upanh.com/b5.s2.d2/7725c895e0b14436efccdaa1c5c7367a_35458274.84.jpg
Lão Fan:
https://nc4.upanh.com/b1.s20.d1/3acbc6b93475dc552a709bbe2dd56f3a_35458284.87.jpg

VTF
21-09-2011, 19:09
Chim mồi báo về, tình hình trên đấy hơi căng, chú có thủ hàng theo không?
Dạ có anh, em dắt nguyên con hàng lạnh Hồ C Đào, chơi tất !!! :D
https://nc6.upanh.com/b5.s8.d3/47d9438b451f8605183f8a69d5db3994_35459016.28.jpg

Sau khi cf xong, băng nhóm quyết định không theo QL22 nữa mà đi Tỉnh lộ 2 dưới sự dẫn đường của lão Tía và sự chỉ đạo của GPS, kekeke
https://nc9.upanh.com/b3.s19.d1/afef9db32051b678088313f413c6f299_35459709.81.jpg
https://nc6.upanh.com/b6.s8.d3/143120b0e381e98cf744f1892a4d2fef_35459576.21.jpg
https://nc0.upanh.com/b5.s7.d2/d54ed3d5c8379c4bbdccd5b36f92574e_35459630.71.jpg

VTF
21-09-2011, 19:17
Lại rẽ vào đường tắt dọc theo 1 con kinh và những cánh đồng lúa mênh mông để ra đường 783 (thì phải??) đi Dầu Tiếng:
https://nc4.upanh.com/b1.s10.d3/52a84c20ed7c3ef83d9f7e06aa3197d5_35459624.68.jpg
https://nc7.upanh.com/b3.s12.d1/970c2e89478a271db6331dbba26c2c81_35459707.80.jpg
https://nc4.upanh.com/b4.s8.d1/9f3dd8f9a799c5de428ed4d61ffb85ae_35459714.78.jpg
https://nc6.upanh.com/b6.s8.d3/91118fc019c927797b68b44a435dffc0_35459716.77.jpg

Mụ Quýt 1,2 đòi đạp tới Tây Ninh làm anh em năn nỉ gần chết, hihixhix
https://nc6.upanh.com/b3.s8.d1/44487ebe66cb3df67a3152db876295d0_35459636.24.jpg
https://nc4.upanh.com/b5.s9.d1/bd5796d1a1f374b925156d965cd22803_35459634.23.jpg

Nhà VỊT có vào topic này đọc thì vào nhận hàng nhá, kekekekekekeke
https://nc5.upanh.com/b5.s7.d3/c8c5f948a3e296c1b24c69c4c9588bc5_35459645.74.jpg

VTF
21-09-2011, 19:41
Đến hồ Dầu Tiếng đã 5h chiều, hồ đang mùa ít nước với những bãi bồi rộng mênh mông, chiếc xuồng con con với những đàn trâu nhởn nhơ gặm cỏ. Cảnh trí nơi đây thật đẹp và thanh bình, đặc trưng cho những làng quê của đất Việt.
https://nc9.upanh.com/b5.s3.d1/79a7e002dabc6d892bc0fe84a7c54fda_35460659.15.jpg
https://nc5.upanh.com/b5.s10.d4/e14d8dc712764104d596c21123c4c598_35460685.19.jpg
https://nc5.upanh.com/b2.s17.d1/944fe8f4f5282453badeb32b4cc18318_35460695.57.jpg
https://nc7.upanh.com/b6.s16.d2/abf282203212fd3eafee0219f14ffcd6_35460697.58.jpg
https://nc3.upanh.com/b6.s18.d2/3cfcab75776b7a6b86fff55cb522bae5_35460763.59.jpg

VTF
21-09-2011, 19:49
Bóng chuyền là môn thể thao khá phổ biến của nhiều thanh niên ở đây, dọc theo những bãi đất rộng của hồ:
https://nc0.upanh.com/b4.s13.d2/28fa2609ff5f533b0ed3214ebc635d2a_35461560.29989228 257180175298210000000492.jpg

Anh em tranh thủ làm vài quả ảnh làm duyên cùng chàng...trâu:
https://nc4.upanh.com/b3.s11.d3/7e82741ece6ac9000f5b1d46878fdcee_35460664.16.jpg
https://nc4.upanh.com/b6.s15.d2/ddf0d50b5faac6b16086bf40bbd0523c_35460654.14.jpg
https://nc8.upanh.com/b3.s11.d2/7143061246790687910e04721019a3a8_35460768.65.jpg
https://nc4.upanh.com/b1.s5.d4/a15b8d51bedc579bdb7fb0e643fb13d1_35460694.56.jpg

Chàng bò bực bội hằm hè: "Xê ra, chụp gì mà nắm thế, đúng là...."
https://nc4.upanh.com/b1.s16.d2/256a6c85bb444e0e2e8b5cbb0d5514c3_35460764.63.jpg

VTF
21-09-2011, 19:56
Chụp chán chê, lại lên đường, Mrs Black đã hiện ra với dáng vẻ hùng dũng và thách thức:
https://nc6.upanh.com/b2.s6.d4/bcef3f59a6c8f0f8daab8aa1d3341cda_35460686.20.jpg

Rẽ vào Trảng Bàng:
https://nc0.upanh.com/b3.s11.d3/d685b03c848252ace26722b0f6699448_35460650.13.jpg
https://nc2.upanh.com/b1.s6.d3/08b95d52516225f488277e8f40bf84d3_35460692.55.jpg

Gần đến TX Tây Ninh, Mrs Black ngạo nghễ và oai phong:
https://nc6.upanh.com/b1.s7.d3/09f1233ffdc0d59b65d1a32cdf6f384c_35460646.12.jpg

VTF
21-09-2011, 20:07
Đến TX TN thì trời đã gần tối hẳn, ace ghé vào nhà Cô của lão nhị Julia 2T để tắm rửa, xuống đồ, nhà Cô cũng giống như rất nhiều nhà ở đây, cực kỳ rộng và dài, nhà này mà ở Sài Thành thì thôi rồi, phải biết, hihihi. Sau khi tắm rửa xong, mình và lão nhị tranh thủ chạy đi qua nhà....Chú của lão để hỏi thông tin về Ma Thiên Lãnh, tiếc là thông tin vẫn rất mơ hồ. Còn các ace thì đi siêu thị, đi về nghe ace than siêu thị Coop ở đây mới khai trương, đông vãi hàng.
https://nc5.upanh.com/b6.s9.d2/8e315e788dc1a3bf6e1e1edd2db8c4ee_35460645.11.jpg
https://nc9.upanh.com/b2.s16.d2/d12ac9db4327be54401bd807bc774f28_35462399.31741128 257402841942610000000492.jpg
https://nc6.upanh.com/b1.s15.d2/e011168451f452690b22068b8183c5e9_35462396.31389628 257408841942010000000492.jpg
https://nc4.upanh.com/b5.s3.d3/a4aac85d78032c62e944e84550ec4b0a_35462394.31351728 257425175273710000000492.jpg
https://nc1.upanh.com/b6.s12.d2/3cc95de0daa35431eebc20d1a533185a_35462391.29825828 257419508607610000000492.jpg
https://nc0.upanh.com/b2.s3.d1/961d631ccbf1a71697b3d0733e5f8acc_35462390.29489128 257406508608910000000492.jpg

VTF
21-09-2011, 20:19
Sau khi ăn tối, mọi người lại lên trang bị, chạy qua nhà Chú tính ở ké một đêm thì nhà Chú đã đóng cửa ngủ sớm, sợ làm phiền anh em lại vác ba lô chạy rông tìm nơi trú ẩn qua đêm trường tăm tối nơi đất khách quê....nhà. Thời may, nhà NCG làm như có phước, đang chạy lòng vòng thì lão nhị Julia Toàn Thắng dẫn cả đoàn vào nhà trọ của lão ý, lão này ghê thật, trông im im thế mà đầu tư cả nhà trọ nơi đây, chắc lão đón đầu dự báo anh em nhà phượt sau khi xem xong cái tô bích này sẽ kéo về Tây Ninh phượt hay sao ý, hehehehe, cơ mà lão cũng tốt, 4 phòng đôi to vãi hàng mà chỉ có 300K àh, kekekeke
https://nc9.upanh.com/b4.s9.d4/3f5fcb6267123e28eba8c8412d43b9f2_35460689.54.jpg

Nhà nghỉ Toàn Thắng hân hạnh phục vụ quý khách...phượt
https://nc7.upanh.com/b3.s5.d3/1c43f22569d8a3e16cf48ac5f0307397_35460687.53.jpg

Sân vườn rất thơ mộng và rộng rãi với cây cỏ, hoa lá, dán và....chuột, hihihihih
https://nc5.upanh.com/b5.s17.d1/45779d6dd648f6df9c2f918267ee43e6_35463125.30475928 257434508606110000000492.jpg

1h30 phút sáng, bé Spider sau khi tan ca đã từ SG chạy thẳng một mạch lên Tây Ninh để cùng hội ngộ, nâng tổng số thành viên của băng nhóm lên 8 mạng, hehehehe.

PS: Cụ nào có nhu cầu nhà trọ rẻ bền, hơi...đẹp thì contact lão í nhá, nhà trọ TT nằm ở lộ Bình Dương, cách ngã 3 CMT8 300m.

VTF
21-09-2011, 20:39
6h sáng sau khi trả phòng, gửi hành lý nhà Chú, ăn sáng 15K/tô và chỉ trang bị gọn nhẹ gồm nước suối + đồ hộp ăn trưa, nhà NCG lại lên đường, Mrs Black tiến, lúc này đoàn tách ra làm 2, mụ Quýt và bác Trụi Lũi đi đường chùa, còn lại 6 zai thì đi cung Ma.

Mrs Black đang đội nón lá mây:
https://nc0.upanh.com/b1.s11.d4/e0a3494ac0d9f2db080da2a2c15cef5d_35463750.9.jpg

https://nc7.upanh.com/b6.s15.d2/f3565bfb595ccb23632e39159085a12b_35463747.8.jpg
https://nc1.upanh.com/b2.s3.d2/b7a91bdedbe9dd6bab587adee1751f0d_35463761.50.jpg

VTF
21-09-2011, 20:42
Mình post hình hành trình của mụ Quýt và bác Trụi Lũi trước, phần...kinh hoàng của nhóm 2 mình post sau nhá, mụ Quýt và bác Trụi Lũi đừng giận nhá, hihihii:

spidertk
21-09-2011, 22:45
ôi hấp dẫn quá kakaka. thích nhất là cái nón lá mây mà Mrs.Black đội. nhìn đẹp vê lờ... :D

waxabi
22-09-2011, 13:31
ôi hấp dẫn quá kakaka. thích nhất là cái nón lá mây mà Mrs.Black đội. nhìn đẹp vê lờ... :D
Hình đó là chị chụp đó spider àh (BB) thấy là bụp liền, mặc dù máy sắp hết pin

VTF
23-09-2011, 17:04
Quít ơi, a ko đi cùng nên em post hình và kể về chuyến đi của em và bác Trụi Lũi đi, xong rồi anh post tiếp phần kinh hoàng của nhóm 2 nhé. Bà con đang đợi, kekekeke.

waxabi
25-09-2011, 00:35
Tình hình là Quít không biết up hình, ai chửi bờm thì chịu àh, :shrug: mà đi bên đây chỉ biết cắm đầu cắm cổ đi thôi, nếu ai có nhã hứng, qua TRÀ SỮA có thể lúc đó Q mới có tâm trạng kể hihihi (NT) mamasan tiếp tục với Ma Thiên Lãnh đi, để moi người chờ có khi Q bị :gun :T

04hcb
25-09-2011, 10:39
Lại dụ mọi người qua ủng hộ ròi hả em

VTF
25-09-2011, 12:12
Hôm qua có lão nhị với tớ bị mụ Quýt dụ, hixhixhix.
@Quýt: mụ vô upanh.com rồi up ảnh lên đó, xong mụ lấy link ảnh rồi đưa qua đây là OK mà, có théc méc thì alo mama. Làm đi cho quen mụ, để sau này mụ còn làm chủ thớt nữa chứ, mama làm mãi à? :LL

Tớ làm tiếp cái cung Ma nhé:
Sau khi tạm chia tay mụ Quýt và lão Trụi, 6 ae vừa đi vừa hỏi đường để đến MTL, cũng khá dễ tìm, tầm 8h, 3 con xế đã bon bon trên đường nhựa vào thẳng chân núi, nơi nhà của cô chú Sáu. Nhà cô chú 6 là một quán nước nhỏ đơn sơ vách lá để phục vụ cho dân địa phương hay lên núi hái lá thuốc và bắt ốc núi.

Đường vào chân núi quanh quanh đẹp không thua gì những con đèo mà nhà NCG đã qua:

Lão nhị Julia 2 tê và 2 bà cháu cô 6:

Đến lúc này mọi thông tin về người dẫn đường hoàn toàn mù tịt, mọi người chán nản vô cùng, chẳng lẽ phí công lên đây để về tay trắng? Không được, giá nào cũng leo, thế là mình và chú 6 chở nhau đi tìm nhà anh Bé, dân chuyên đi bắt ốc núi và thông thạo địa hình Mrs Black, hỏi tới hỏi lui, chạy xuôi chạy ngược cuối cùng cũng tìm được nhà và gặp được anh. Mừng rơn, hihihi.

Lão nhị Julia 2 Tê và

Toàn Thắng
26-09-2011, 23:20
Tiếp đi mamasan ơi :)

pe_nhoc16
27-09-2011, 22:44
Nhìn anh 2 Tê kìa, gì mà kín cổng cao tường thế a :D

@Mamasan: sao... em hông thấy hình ảnh gì vậy nè?

Toàn Thắng
29-09-2011, 01:28
Nhìn anh 2 Tê kìa, gì mà kín cổng cao tường thế a :D

@Mamasan: sao... em hông thấy hình ảnh gì vậy nè?

Minh chừa cái nước da bánh mật đặng còn cứ dzợ nữa, hehe. Hình của mamasan là phải đeo kiếng 3dê mới thấy được :LL

spidertk
03-10-2011, 01:50
anh Long chắc là bận rồi hả. ko thấy viết bài tiếp. hihi.

Vinh Pham
06-10-2011, 08:48
Vụ ma thiên lãnh tháng 10 sao các bác sao im ru thế nhỉ?

pe_nhoc16
06-10-2011, 12:40
Vụ ma thiên lãnh tháng 10 sao các bác sao im ru thế nhỉ?
Thì bác cho cái hẹn cụ thể ngày tháng đi, ngóng trông từ dạo nào rồi mà...

Vinh Pham
06-10-2011, 17:48
Ok vậy 28-29-30 nhé, tối thứ 6 đi xuông dưới đó luôn. Để sáng khỏi phải lo đi trễ muộn gì cả. Chỗ ngủ thì nghé bên dì sáu luôn, lần trước đi tiền trạm có nói với dì sáu trước rồi.

pe_nhoc16
07-10-2011, 00:58
Ok vậy 28-29-30 nhé, tối thứ 6 đi xuông dưới đó luôn. Để sáng khỏi phải lo đi trễ muộn gì cả. Chỗ ngủ thì nghé bên dì sáu luôn, lần trước đi tiền trạm có nói với dì sáu trước rồi.
Được đó, mần Hallowen luôn :)). Dự trù sao mà đi 3 ngày luôn thế bác, máu hen :D

Vinh Pham
08-10-2011, 09:12
Tối thứ 6 xuống dưới đó ngủ ké nhà dì sau, còn ăn uống chắc giải quyết trên đường đi (bánh canh, bánh tráng phơi sương). Sáng dậy sớm để leo, mình đã liên hệ với dì sàu tuần trước rồi có nhờ dì kiếm dùm đoàn một anh dẫn đường. Chuyến này nhất quyết phải chinh phuc được đỉnh đó.
@Bác Rùa : đi hallowen ma thiên lãnh luôn đi anh! Đảm bảo phê hơn hallowen của chị Mơ trên đà lạt mà!

VTF
09-10-2011, 09:07
Đã có contact của guide rồi bác Nemo, yên tâm, ko lo gì về guide hết, chỉ việc alo báo trước để họ sắp xếp thời gian đi với mình thôi àh.

Vinh Pham
09-10-2011, 16:36
Đây vĩnh có làm cái topic rồi ai đi được thì đăng ký trên đó nhé
https://www.phuot.vn/threads/27333-M%E1%BB%9F-l%E1%BB%91i-ti%C3%AAn-phong-chinh-ph%E1%BB%A5c-cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-thung-l%C5%A9ng-Ma-Thi%C3%AAn-L%C3%A3nh-%C4%91%E1%BB%89nh-n%C3%BAi-B%C3%A0-%C4%90en.

VTF
17-10-2011, 14:06
Tớ làm tiếp cái cung Ma nhé:
Sau khi tạm chia tay mụ Quýt và lão Trụi, 6 ae vừa đi vừa hỏi đường để đến MTL, cũng khá dễ tìm, tầm 8h, 3 con xế đã bon bon trên đường nhựa vào thẳng chân núi, nơi nhà của cô chú Sáu. Nhà cô chú 6 là một quán nước nhỏ đơn sơ vách lá để phục vụ cho dân địa phương hay lên núi hái lá thuốc và bắt ốc núi.

Đường vào chân núi ngắn và quanh quanh đẹp không thua gì những con đèo mà nhà NCG đã qua:
https://ne0.upanh.com/b6.s19.d2/8b938cef3952955c007fa2e774a26769_36649930.img0256. jpg
Lão nhị Julia 2 tê và 2 bà cháu cô 6:
https://ne8.upanh.com/b4.s11.d4/bda2179797c119d90d08d73a19c7683d_36649938.img0262. jpg
Spider và Tiamero:
https://ne3.upanh.com/b2.s12.d2/4bd8c33e565d53c2b176d91c3f8320bc_36649933.img0257. jpg
https://ne4.upanh.com/b3.s6.d3/0faa24473259d61dfeecc4757f09d5c9_36649934.img0258. jpg

Đến lúc này mọi thông tin về người dẫn đường hoàn toàn mù tịt, mọi người chán nản vô cùng, chẳng lẽ phí công lên đây để về tay trắng? Không được, giá nào cũng leo, thế là mình và chú 6 chở nhau đi tìm nhà anh Bé, dân chuyên đi bắt ốc núi và thông thạo địa hình Mrs Black, hỏi tới hỏi lui, chạy xuôi chạy ngược cuối cùng cũng tìm được nhà và gặp được anh. Mừng rơn, hihihi.

15 phút sau, anh Bé có mặt, tất cả đã nai nịt sẵn sàng, lên đường. Không như những chuyến trước, thường phải vào cửa rừng, độ cao và cường độ leo mới tăng dần, ở Mrs Black, chỉ cách quán cô chú 6 chưa đến 100m là đã bắt đầu leo, leo cật lực, ko hề có sườn đất, hay đất dốc mà chỉ có đá tảng đá lớn đá nhỏ và dây leo chằng chịt phủ kín khắp nơi...Mrs Black thực sự là một bài test khó về thể lực và ý chí.
https://ne2.upanh.com/b6.s17.d2/50adf0da2cb1de7f8052c6de35cd05df_36649942.img0272. jpg
https://ne5.upanh.com/b6.s9.d2/2901008b01c88b5c757f16b8f265d7d7_36649945.img0274. jpg

VTF
17-10-2011, 14:46
Lão nhị Julia 2 Tê trang bị đầy mình, nhưng...cẩn tắc vô áy náy, ko có trang bị kỹ thì lão cũng mệt với 2 cú ngã khá nguy hiểm.
https://ne0.upanh.com/b3.s16.d2/841253f4088bbf2df63fb30d5cdafcfc_36649950.img0285. jpg

Hơn 12h trưa thì nhà NCG đã đi gần nửa đoạn đường, tất cả đều mỏi mệt, đói và khát, mọi người quyết định tại nghỉ để lấy sức, càng gần đỉnh, rừng càng dày và leo trèo càng khó khăn, 2h30 phút, GPS báo chỉ còn cách đỉnh hơn 100m mà thôi, ai cũng mừng rỡ, nhưng sự chủ quan trong khâu chuẩn bị đã để lại hậu quả khó lường: có thể đến đích vào khoảng 5h chiều, nhưng sẽ không thể ở lại qua đêm trên đỉnh vì thức ăn và nước uống đã hết, lều võng, túi ngủ ko có, đèn pin ko có, tất cả đều ko có ngoại trừ những cuộn dây dù cấp cứu dự phòng mang theo, trở xuống núi lúc đó cũng không còn kịp, vì trời sẽ nhanh chóng tối mịt, việc di chuyển trong bóng đêm trong điều kiện bình thường đã khó thì đối với Mrs Black là 100% impossible mision vì những hố và vực sâu luôn hiện diện trong mỗi bước leo của ae trong đoàn. Thế là dù vô vàn tiếc nuối, ace nhà NCG đành phải lục tục leo trở xuống.
https://ne9.upanh.com/b3.s9.d2/bb148e7c23ac8b5080420e19fa6ee2e5_36649949.img0283. jpg
https://ne8.upanh.com/b2.s1.d4/ef5dd5ee855f2bce28cc712f29820370_36649948.img0282. jpg

Đường tắt xuống núi ko ngờ còn kinh khủng và khó khăn hơn cả đường lên, hầu như suốt cả con đường tắt chỉ là đeo, bám lấy cành cây, dây leo, nhảy từ tảng đá này qua tảng đá khác mà xuống. 6h tất cả đã tối đen như mực, lúc này chỉ còn ánh đèn pin yếu ớt mờ mờ của anh Bé dẫn đường, cả đoàn mò mò, vịn thật chắc, bám thật kỹ, leo qua từng cái vực đen ngòm vì chỉ 1 sơ sẩy nhỏ nhoi lúc này sẽ phải trả một giá rất đắt, có khi đó là chính sinh mạng của mình,

Đến hơn 7h tối thì tất cả ánh đèn đã tắt ngóm, tình hình lúc này thật bi đát, trong bóng đêm xòe bàn tay không thấy, cả đoàn khát khô họng và mệt rã rời, chỉ còn 1 ít nước sót lại và cũng ko thể di chuyển dù chỉ 1 bước chân vì xung quanh chỉ có đá và vực sâu. Anh Bé cũng bất lực và liên tục đt cho người bạn lên ứng cứu, thật may mắn, gần 30 phút sau thì thiên thần cứu mạng đã xuất hiện cùng với đèn pin và nước uống. Sau khi nhanh chóng lấy lại sức, mọi người lại tiếp tục bò xuống, và 9h tối, tất cả đã trở về vạch xuất phát ban đầu - nhà cô chú 6 - sau 12 tiếng leo liên tục ko nghỉ.

ột số hình ảnh mà những bước chân, những cánh tay và những cái...mông của ae nhà NCG đã trải qua trên đường xuống núi:

Để qua cái khe hẹp và sâu hoắm này, không có cách nào khác phải đu và bước trên những dây leo
https://ne7.upanh.com/b3.s5.d2/0220fc4d111665aac6fce5775b1b0a27_36649957.img0295. jpg
https://ne4.upanh.com/b6.s3.d3/f13bc42e315e5359d925657003065de8_36649954.img0293. jpg

VTF
17-10-2011, 15:06
Có những đoạn, one way in, no way out, tất cả ae nhà NCG đều phải trở thành những con khi bất đắc dĩ mới có thể di chuyển qua những vực sâu:
https://ne1.upanh.com/b2.s17.d1/f34d2c346cc7e83cc3a387591b90e45b_36649961.img0304. jpg
https://ne2.upanh.com/b5.s3.d4/3a2498fc59e667bb529675e079b9856a_36649962.img0305. jpg
https://ne0.upanh.com/b2.s5.d4/08acaaa765700b6535986bd8377735b8_36649960.img0299. jpg
https://ne8.upanh.com/b1.s18.d2/961490721dde0760af93b40dd99cf086_36649958.img0296. jpg

Đến đây mới nhớ, có một đoạn tật là dã man, hihihihi, ace phải nhảy từ tảng đá này qua tảng đá kia, nó to không tới 1m2, phía trước và cả phía sau cái tảng đá đó đều là vực sâu đen ngòm không thấy rõ đáy, nhảy nhẹ ko tới cũng lọt hố mà chết, nhảy mạnh quá đà cũng lọt vực mà chết, lão Fanha hãi quá, nằng nặc ko chịu nhảy, đòi đi đường khác, nhưng làm gì còn đường quay lại, mà địa hình xung quanh cũng rất khó để thực hiện điều đó, vì xung quanh toàn hố và vự sâu, thế là lần lượt từng ae nhảy qua trước để Fanha lên tinh thần, cuối cùng lão mím môi nhảy cái đùng, cũng qua, hí hí hí....đến lượt Spider, anh chàng nhảy thế nào mà thiếu 1 tí, thân người chới với chực ngã xuống vực, may có anh Bé đứng sẵn đó chụp tay kịp lôi giật lại, thật hú hồn, đến lượt mình, thấy cái cảnh Spider nhảy thíếu mém lọt vực, mình hoảng quá, sợ nhảy thiếu nên nhảy thật mạnh qua, ai dè mạnh quá lao luôn xống vực phía trước, anh Bé ôm chụp lại nhưng đà nhảy quá mạnh, 2 ae lao luôn xuống, thật may vẫn còn chụp kịp mấy cái dây leo....hú 3 hồn 7 vía...

Toàn Thắng
17-10-2011, 19:02
Lão nhị đi đường rừng núi thì không sao, vậy mà đi đường bằng "an dưỡng" thênh thang thì... haizzz, nói ra thiệt là đau lòng.

spidertk
18-10-2011, 01:13
hehe cuối cùng cũng xong cái hồi ký. thanks anh Long nhìu. chỉ tiếc nhất là đoàn mình ko đem đủ dụng cụ để có thể qua đêm, trong đó có cả máy chụp hình và máy quay chứ ko thì, post lên ace nhà phượt há hốc cả mồm nhỉ. hí hí hí.

VTF
18-10-2011, 14:59
Mrs Black - hẹn gặp lại sau cuộc đấu súng tại Madagui vào đầu tháng 11 này (c)

VTF
23-10-2011, 12:33
Lão nhị đi đường rừng núi thì không sao, vậy mà đi đường bằng "an dưỡng" thênh thang thì... haizzz, nói ra thiệt là đau lòng.

Mau bình phục nhé lão nhị, cả nhà đang chờ....

fanha99
26-10-2011, 09:01

Bác Thắng bị gì khi "an dưỡng" vậy?

BichNgoc
27-10-2011, 13:06
Anh TT chụp nguyên 1 con ếch chà pá lửa về nấu cháo khuya, ai dè ảnh fix luôn công chiện đo đường, kết quả là bó bột 1 giò. Nàng Wasabi bị vạ lây theo, đơ 1 tay!