PDA

View Full Version : Phượt nhân và thời trang

Toet
10-12-2008, 18:34
Nhiều người cứ tưởng cái đám ham đi chơi, hay ngủ bụi bờ rừng rú là chuyên ăn mặc lôi thôi, chỉ biết đến những Ecco, Patagonia, Columbia, North Face, Marmot, Marmut, Jack Wolfskin ... mà cấm có biết những H&M, Mango, Zara, Etam, GAP, ... hay Marc Jacobs, LV, Prada, Armani, D&G ... Ấy là cái sự nhầm to.

Bọn mình còn biết cả những Helen Hoài, Công Trí, ... nữa nhể.

Hãy cùng vào đây chia sẻ những quan niệm về thời trang, góp ý cho nhau mặc gì đi giày nào, dùng nước hoa nào không buồn nôn, các bạn nhé.

Toet
10-12-2008, 18:39
Tớ đang khoái khoái em váy này của Mexx, mặc đi làm ok nhỉ. Trời mùa đông lành lạnh khoác thêm ao ngoài màu đen, đeo thêm một chuỗi dây dài, đựoc không?

https://imageserver.mexx.com/images/products/8W/109R/8W109R_5EC_FV.jpg?wid=280&cvt=jpeg

baxu
10-12-2008, 18:48
Nhìn đôi dép nấp nánh của Toét là mình ngưỡng mộ rồi :)

nhocdenthui
10-12-2008, 18:57
Được được ạ. Thêm quả thắt lưng mảnh mảnh màu đỏ nữa là ngon lành.

Nếu là em cua, em cua khoác hẳn áo màu sáng cho nó nổi bật :D

Cáo
10-12-2008, 19:05
Nếu là tớ thì tớ chỉ thêm cái khăn màu đỏ hoặc trắng quấn vào vai nếu trời lạnh. Còn không lạnh thì để nguyên vậy thôi, không có thêm khăn hay thắt lưng gì ráo trọi.

Toet
10-12-2008, 19:12
Các bạn đều có tư vấn đúng. Nhìn bên ngoài cái váy này thanh lịch lắm í, mấy vệt màu loang loang ở gấu nhìn như là sơn dầu, rất nổi trên nền váy đen. Vẫn đang nghĩ, có nên múc không, vì dạo này mình có đựoc đi làm đâu, hihi.

Cáo
10-12-2008, 19:25
Thích thì mợ Toét múc đi thôi chứ ngại ngần gì nữa. Để còn có cớ đi làm. Đi làm lại càng có cớ cưới thêm những em thanh lịch khác.

susu
10-12-2008, 19:26
Em e là Toet mặc đồ đen thì sẽ hơi bị gầy ạ !!

Kiểu này đơn giản,trẻ trung.Dưng nếu có màu sáng thì sẽ hợp với Toet hơn ạ !!:D

Ba Đứa Trẻ
10-12-2008, 20:08
Các bạn đều có tư vấn đúng. Nhìn bên ngoài cái váy này thanh lịch lắm í, mấy vệt màu loang loang ở gấu nhìn như là sơn dầu, rất nổi trên nền váy đen. Vẫn đang nghĩ, có nên múc không, vì dạo này mình có đựoc đi làm đâu, hihi.

Váy này bảo casual cũng được mà formal thì cũng chẳng hẳn nên Toét chẳng phải lăn tăn. Mặc váy này tung tăng đi chơi ngoài đường là đẹp rồi. Thích thì mua đi thôiiiiiiiiiiiiii.

Ba Đứa Trẻ
10-12-2008, 20:53
Quần áo thì mình thích tất cả các màu liên quan đến màu xanh lá cây, xanh chuối và đen trắng. Không thích tất cả các thể loại mầu nhờ nhờ để trông có vẻ sạch :-). Váy vóc thì kiểu dáng đơn giản thôi để làm sao không lỗi mốt nhưng không quá đơn điệu :-))). Tuy nhiên trong tủ quần áo 60% váy là màu đen, 20% là màu trắng dành cho đi làm hoặc đi tiệc đều được còn lại là màu sắc sặc sỡ, là váy mặc casual đi chơi tung tăng.

Nhãn hiệu ưa thích là Jcrew (thích màu sắc) và Banana Repubic. Ngày xưa thì rất thích váy của Ann Taylor nhưng mà giờ thấy váy Ann Taylor phần lớn chất liệu không đẹp nên không thích nữa. Ngoài ra cũng thích váy của Zara. Áo len thì thích của Raph Laurent vì mầu sắc đẹp, len mịn và vì hay mua được sales ở trong outlet.

Áo mơ si thì thích của Gap và Jcrew vì tay dài, kiểu dáng cổ điển có thể cắm thùng được mà không sợ áo tụt ra ngoài quần :-)).

Quần âu thì may trên Nam Hàng Gà.

Thích đi giầy cao gót. 9cm không thành vấn đề vẫn có thể tự tin bước nhanh.

Nước hoa thì thích nhất là Burberry London sau đó Coco Mademoiselle rồi Guess, Hugo Boss, Miracle, Tresor.

Nhiều khi có những bộ váy rất đẹp mà quá đắt kể cả khi sales rồi. Mua thì tiếc tiền thì sẽ có một bạn nào đó trong nhóm bạn mua một cái để các bạn khác lấy làm mẫu :-)) hoặc là chụp hình lấy mẫu nếu biết chắc ở nhà có thể tìm thấy chất liệu đó. Nếu tìm mua được vải đúng, phù hợp với kiểu dáng đã quyết định 70% thành công rồi. Mình chọn may ở một chị chuyên may váy cưới. Tuy tiền công có hơi đắt một chút so với đi may thông thường ở những chỗ khác nhưng đảm bảo là form dáng đẹp, lót vải đẹp cho đến chỉ may, vắt sổ màu sắc đâu ra đấy. Mình rất ghét váy áo một màu chỉ vắt sổ một mầu đen trắng :-)))).

arvil77
10-12-2008, 20:56
Váy trông được đó Mdm

Topic có nhận thông tin chỉ dẫn mua sắm ko Mdm ?

Hiện mình chỉ ước được đến Galleries Lafayette mua 1 cái mũ dạ xong rồi về thôi :D Khổ thế đấy, có mỗi cái mũ cũng ko mua được ở đây Có nhiều thứ linh tinh ở Lafayette đẹp mà ko đắt dủ trông nó có vẻ xa xỉ đắt tiền bên ngoài và qua quảng cáo Bỏ qua tầng brand names (mình ko ham hố hàng này ;) ) thì mình thích tầng dành cho contemporary women.

netwalker
10-12-2008, 22:05
Không thấy bạn Cao Sơn vào PR cho IVY nhỉ!

Toet
10-12-2008, 23:12
Chỉ dẫn mua sắm tá lả í chứ Cchúa.
Chị em nào khoái cái váy trên, Toét múc giúp cho, Vẫn còn size 34 đới.

Ba Đứa Trẻ chỉ chỗ chị may áo cưới đi, mình cũng thích ngừoi nào cẩn thận kỹ tính lắm.

baxu
10-12-2008, 23:20
Chiên za bagai đâu rồi?

@ Toét: may ở Cỏ (Phố Nhà thờ, cạnh Moca cafe) đê! Đắt tí dưng được hành hạ đủ kiểu, cho đến khi chân ngắn mặc vào thành chân dài, bụng béo mầm thành bụng eo thon mới thôi :))
mặc đi mặc lại, mặc tái mặc hồi, mấy năm nữa hỏng khóa, đứt khuy mang đến cũng vẫn được sửa miễn phí ;)

vitkonxauxi
11-12-2008, 00:38
Em thì chẳng đi may quần áo bao giờ, ngại khoản đo đạc, sửa chữa lắm. Ui zài lại còn phải chờ đợi nữa nhỉ. Được cái may thì vừa người lại không đụng hàng...nhưng thôi mua cho nó nhanh chóng thuận tiện.

Toet
11-12-2008, 05:58
Chiên za bagai đâu rồi?

@ Toét: may ở Cỏ (Phố Nhà thờ, cạnh Moca cafe) đê! Đắt tí dưng được hành hạ đủ kiểu, cho đến khi chân ngắn mặc vào thành chân dài, bụng béo mầm thành bụng eo thon mới thôi :))
mặc đi mặc lại, mặc tái mặc hồi, mấy năm nữa hỏng khóa, đứt khuy mang đến cũng vẫn được sửa miễn phí ;)

ơ, thế baxu là Ba Đứa Trẻ à? Người ta đương hỏi chỗ may áo cưới mà Ba Đứa Trẻ chọn để may váy thường cơ mà. Thế là cửa hàng Cỏ đấy à. Hình như em bị một phát may áo sơ mi hỏng ở đấy gồi, khong quay đầu trở lại nữa, hihi.

Có cái khăn/mũ không có vết may khâu bằng vải thân thiện với môi trường, nhanh khô, thấm mồ hôi, giữ nhiệt tốt, tỏa nhiệt cũng tốt, lại đa năng. Đề nghị nhà Chuối vào chọn mầu để em còn mua gửi về trong tuần này, đầu tháng 1 nhận được nào.

Màu thế được chưa? Còn nếu không có cái nền đen có những con gấu màu trắng như này

Primera
11-12-2008, 07:15
Mình có hai mẫu sưu tập được, dành cho Nam phượt và Nữ phượt, tùy bạn nào thấy hợp thì cứ dùng nhé:

Nữ này:
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=327&pictureid=6454

Nam này:
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=327&pictureid=6455

r0sy
11-12-2008, 09:33
Cái váy kia nếu đeo 1 cái vòng dài, đá đỏ đun nhiều kích cỡ xen lẫn vài viên trắng, rồi khoác thêm cái măng tô dài bên ngoài là ngon :)

Em dạo này mùa đông cũng chỉ chọn màu đen cho nó đỡ lộ bụng :)). Em hay vào nordstrom để ngắm nghía, rồi có con bạn tín đồ thời trang thỉnh thoảng gửi cho vài cái mẫu đẹp mê ly nhưng cũng đắt rụng rời để thèm

Fav của em là Abercrombie, Mango và Zara, nhưng cứ cái nào nhãn khác hoặc thậm chí 2nd mà hợp mắt là múc thôi.

Nước hoa thì mùa đông em khoái Givenchy Mariage, Kenzo với Dior Addicted

thoasapa
11-12-2008, 09:34
Oái, phượt mà ăn mặc như mẫu của bác Primera thì phải đi được cả tuần chả phải thay đồ mà ai cũng phải "ngoái nhìn", bác nhỉ!

Bagai
11-12-2008, 10:27
Nước hoa thì mùa đông em khoái Givenchy Mariage, Kenzo với Dior Addicted

Thế ROsy đã múc mấy em này chưa? Nếu chưa thì BG gửi sample về biếu/tặng/cho dùng..được 1.5ml/cái, có nhiều cái :D

langit
11-12-2008, 10:34
Em thích Toét ơi, nhưng có khi em chỉ mặc 32 thôi í.
Dạo này em lếch thếch lôi thôi kinh lên được. Nhiều lúc thất vọng về mình mà chẳng biết thay đổi từ đâu.

banmaitoahuong
11-12-2008, 10:39
Size của quần, của giày em còn rõ, chứ size áo em chẳng bao giờ nhớ, tìm hiểu. Gà mờ quá. Hay tại vì em chỉ quan tâm đến mặc nó có vừa hay không, và cũng chưa có ai đi mua dùm em bao giờ. Hihi.

r0sy
11-12-2008, 10:47
Thế ROsy đã múc mấy em này chưa? Nếu chưa thì BG gửi sample về biếu/tặng/cho dùng..được 1.5ml/cái, có nhiều cái :D

Em múc hết rồi mới chết, Bagai có sample của Lancome Hypôse, Bubbery Weekend với 212 thì em xin hí hí :">:L

Bagai
11-12-2008, 11:00
Rầu ghê, không có mấy sample em ROsy hỏi.

Nhưng Bg có mấy cái này nè, ROsy hoặc bạn nào thích Bg gửi về cho, toàn loại 1.5ml nha:

1. Flower by Kenzo
2. Elle-YSL
3. Very Irresitible Givenchy
4. Miss Dior Cherrie
5. Dior Jadore
6. Be Delicious đỏ, xanh
7. Magnifique Lancome
8. Dreaming Tommy Hilfiger
9. Narciso rodriguez for her
10. RSVP Kenneth Cole
11. Incanto Essential
12. Vera Wang princess
13. Pink sugar.

À Bg để sẵn ở ngoài rồi gái nào thích thì hú nha. Bg gửi cuối tuần này.

Ba Đứa Trẻ
11-12-2008, 12:18
Chị may ở một cửa hàng tên là Sơn Thủy.

Cô thợ may tên là Thủy nhé. Mobile: 0974425 969. Home: 04-36274987

Nhà may ở trong ngõ Mai Hương vì mình chỉ nhớ đường đi thôi không nhớ số nhà là bao nhiêu. Bạn nào muốn may thử thì gọi điện đến hỏi đường nhé. Chưa ai may thử áo cưới ở đấy nên không biết thế nào nhé. Mình chỉ may váy thường ở đấy thôi.

Còn Cỏ thì ngày xưa mình cũng có may ở đó nhưng may thấy không ưng nên không bao giờ may ở đấy nữa.

nhocdenthui
11-12-2008, 13:21

Nhưng Bg có mấy cái này nè, ROsy hoặc bạn nào thích Bg gửi về cho, toàn loại 1.5ml nha:

1. Flower by Kenzo
2. Elle-YSL
4. Miss Dior Cherrie
5. Dior Jadore
6. Be Delicious đỏ, xanh
7. Magnifique Lancome
10. RSVP Kenneth Cole
11. Incanto Essential
12. Vera Wang princess
13. Pink sugar.

Trong này có mấy mùi minh mê cực :D
5. Dior Jadore
6. Be Delicious đỏ, xanh

Nhà BG làm quả ảnh cho topic này thêm lung linh đê ;)

Bagai
11-12-2008, 13:28
Toàn sample ko thôi Cua ơi, để Bg chia cho Cua mấy món đó nha. Nhà Bg có nhiều lắm. Bg cũng thích nước hoa mà vì chồng không thích nên không được xài. Tuần sau khi nào có ở SG Bg nhắn cho Cua.

nhocdenthui
11-12-2008, 14:13
Thế BG dìa à? Nô en và Tết tây luôn hử?
Về lần này mình bật mí cho anh Nam là anh nào hị hị :LL

huonguyen
11-12-2008, 14:33

1. Flower by Kenzo
2. Elle-YSL
4. Miss Dior Cherrie
5. Dior Jadore
6. Be Delicious đỏ, xanh
7. Magnifique Lancome
10. RSVP Kenneth Cole
11. Incanto Essential
12. Vera Wang princess
13. Pink sugar.

Mình mạo muội chút nhé Bg. Mình không rõ cái vàng vàng ấy loại 1.5ml thì nó như thế nào, hình dáng có giống với loại 50ml này không nữa.
https://pic60.picturetrail.com/VOL1692/11375547/20351683/346735289.jpg

Toet
11-12-2008, 15:57
Tớ thích mùi này:

https://www.perfume.com/roberto-cavalli/roberto-cavalli-black/10009699/photos/10023290.jpg

For Men nhưng mùi nhẹ, êm dịu, rất thích. Hôm vừa rồi để chai to ở HN, đang nhớ mùi hương quen thuộc chưa ngỏ cùng ai, thì hôm qua nhận được một gói, hihi, một chai 50ml hiện ra.

Nhiều khi muốn mua thêm chai nhỏ như 25ml để mang đi đâu cho gọn nhẹ. Mỗi tội ở chỗ tớ đắt quá, toàn phải mua chai 100ml cho đỡ tiếc tiền. Bên Bagai giá cho chai 100ml, 50ml và 25ml nhiêu vậy?

CVN
11-12-2008, 17:37
Tớ thích kiểu elegant, classic: bút Mont Blanc, đồng hồ Longines...

LinhEvil
11-12-2008, 17:45
Tớ thích kiểu elegant, classic: bút Mont Blanc, đồng hồ Longines...

Ê em tưởng đây là CLB Phụ Nữ mà???

CVN
11-12-2008, 17:58
Thế anh mới thấy lạ. Thấy tiêu đề kêu "phượt nhân..." chứ có phân biệt nam nữ chi đâu, thế mà vào toàn thấy các cô các chị bàn về thời trang "ngõ Mai Hương"... nên ném đá tý... :D

Toet
11-12-2008, 18:01
Không phân biệt nam nữ, cứ là nhân và có mặc quần áo là vào chơi được.

Babel
11-12-2008, 18:18
Những cái này vợ tớ lo ... nó cao siêu quá nên chịu, chả dám bàn.

Bagai
11-12-2008, 23:15
Thế BG dìa à? Nô en và Tết tây luôn hử?
Về lần này mình bật mí cho anh Nam là anh nào hị hị :LL

BG gửi đồ về đó mà. Chắc hè về chứ Tết chưa về. Khoe tí, tết đi Maya route với nhóm sư phụ và đi Hawaii với người iu.

Hôm nay Bg coi tiếp còn nhiều sample nước hoa Bg gửi về hết rồi ai thích gì hú BG gửi cho.

Ah Cua là sexy funny trong nhà chicken hả? (wait)(NT)

@chị Toét: BG coi google thì thấy chai này bên Mỹ toàn bán 50ml và 100ml thì phải. Ước gì ấy của Bg cũng thích nước hoa thì BG xức cho đã :D

Toet
11-12-2008, 23:45
Bagai có ship đồ sang bên này không, hị hị. Giá chai 50ml và 100ml bên đó nhiêu vậy? Ở chỗ tớ là 90E và 52E.

Người nhà tớ cũng không khoái nước hoa nhưng cho tớ dùng với điều kiện chọn mùi cho tớ. Ặc ặc. ĐƯợc cái gout giống nhau nên chưa phải choảng nhau bằng chai nước hoa nào cả. (NT)

nhocdenthui
12-12-2008, 00:12
BG gửi đồ về đó mà. Chắc hè về chứ Tết chưa về. Khoe tí, tết đi Maya route với nhóm sư phụ và đi Hawaii với người iu.

Hôm nay Bg coi tiếp còn nhiều sample nước hoa Bg gửi về hết rồi ai thích gì hú BG gửi cho.

@chị Toét: BG coi google thì thấy chai này bên Mỹ toàn bán 50ml và 100ml thì phải. Ước gì ấy của Bg cũng thích nước hoa thì BG xức cho đã :D

Khồng, khồng phải. Thôi có gì PM nhé. Kẻo lạc đề, đang thời trang mà ;)

Cáo
12-12-2008, 00:26

Không phải sexy & funny mà là một brandname (nổi tiếng về nước hoa và đồng hồ) viết bằng chữ in hoa. Nhề cua nhề? ;)

Ba Đứa Trẻ
23-12-2008, 00:38
Bạn CVN chắc chắn không phải là tuýp người không những chỉ biết thích mà còn biết biến những cái mình thích trở thành hiện thực hữu hiện rồi :-))). Trong trường hợp quần quần, áo áo này thì mình nghĩ đó là cách làm khôn ngoan mà không tốn nhiều tiền :-))). So với hàng 1000 USD cho một váy gốc thì chi phí cho váy này là 600K (345K tiền 3m vải, 300K tiền công may và lót)

Ý tưởng thì là từ cái váy này khi đọc tin nàng Jessica có bầu và tham dự một sự kiện điện ảnh nào đó mà tớ chẳng nhớ rõ. Chí thấy thích cái váy thôi nên copy and save cái ảnh lại đã. Của Jessica là váy dài

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122235652zju3ndkwnm41344.jpeg

Một số sản phẩm của Mai Hương đã ra đời cách đây 5 tháng và thường các sản phẩm này dựa trên một số mẫu ảnh nào đó sưu tầm được và có một số thay đổi so với nguyên mẫu cho phù hợp với người mặc - cách xếp ly ngực, lưng đằng sau, chiều dài váy, rồi bố trí khóa (tớ luôn thích may khóa cạnh nếu khóa sau lưng thì phải thật hợp lý). Ví dụ như cái váy này hôm rồi chưa mặc đến nên có thể take pix ngay làm ví dụ

Đây là trước ngực. Lớp mầu xanh được sắp xếp tập trung trước ngực để phân biệt với một cái khác y chang nhưng kích cỡ khác do đó nó có lớp hoa mầu hồng xếp dồn trước ngực

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752zjq3odlknj897278.jpeg

Còn đây là phần lưng phía sau. Có thể thấy rõ và phân biệt vì đường xẻ nằm sâu sát chân với đường viền chân ngực (mặc không bị nhầm trước sau vì cả cả trước và sau đều xếp ly). Váy này chưa được là nên các nếp gấp cong queo, lộn xộn nhé.

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752zjixzjg3mt957170.jpeg

Đây là phần ngực đằng trước nhìn gần

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752zdfhywewnd965338.jpeg

Đây là phần sau lưng nhìn gần

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752otbkmzi4ng963409.jpeg

Lót ở trong bên dưới là loại vải hơi giống chiffon đủ nặng để kéo váy xuống nhưng cũng lại đủ nhẹ để tạo đồ xòe và sự bồng bềnh cho váy. Phần lót ở trên ngực thì dùng vải chính làm lót. Lót ở dưới cũng được xếp ly giống như phần bên ngoài. Khi đi cả hai lớp sẽ cùng xòe và tung bay mà không bị co kéo với nhau.

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752mjfimdc4mw943633.jpeg

Ly váy ở dưới được xếp từ giữa tỏa ra hai bên và hơi vát một chút kiểu chữ A đảm bảo khi đi bay tung tóe, bước trên cầu thang xuống thì dập dềnh :-)))

https://upnhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2008122335752mjuwzwfjnj956342.jpeg

r0sy
23-12-2008, 01:22
Cách tốt nhất là chị Ba Đứa Trẻ mặc lên xoay 1 vòng cho cả nhà cùng ngắm là ra ngay may có khéo không thôi mà :)

cuontheochieugo
23-12-2008, 20:11
Nói về vụ may mặc. Bác nào muốn may gì, bẩu em. Đứa em gái em có cửa hàng thiết kế và may đo. Cửa hàng MONO, số 11 Ngõ Văn Chương, Hà Nội. Tel: 0906 28 66 89. Các bác thử đến may xem có hợp không. Ah, chỉ may đồ cho nữ thôi nha. MONO mà

Bagai
26-12-2008, 08:29
@Rosy với Cua: mấy cái sample nước hoa đã có ở SG rồi. Rosy email cho chị địa chỉ nhà ở HN chị gửi cho nha. Cua thích nào nhắn nha, BG để dành cho Cua đen xinh không hôi :D

toeooc
27-12-2008, 13:18
Cua ơi, Toét ơi, hàng tự em tặng Giáng Sinh mình hôm qua đơi này, tị đi :))

http://demandware.edgesuite.net/aaca_prd/on/demandware.static/Sites-ninewest-Site/Sites-ninewest-catalog/default/v1230354676968/products/PG.NWLAHDIDAH.DGREYSU.PD.jpg

nhocdenthui
27-12-2008, 13:31
Mẹ ơi, đẹp thế. Tị dã man con ngang luôn á :((

Toè ơi, cách nào để giữ giày, túi... các loại da lộn tốt hả bé? Hôm rồi đi mưa đã tèo 1 đôi giày da lộn, đau hết cả ruột :(

Bagai
27-12-2008, 13:33
Nhiễm máu ngựa của AnhGia, nhằm hôm trời mưa xách xe đi San Diego ngựa 1 mình.

https://i167.photobucket.com/albums/u155/sanhangsale/My%20closet/CIMG6612.jpg

@Cua: mai mốt Cua chụp cho Bg mấy hình mà làm chân ngắn thành dài dài nha :D

Anh Già
27-12-2008, 13:39
Lắm chuyện quá BaGai à :T , thế Tết tây có sang Toronto không , để anh còn chụp cho cái ảnh mà chân đã ngắn còn ngắn hơn mới độc .:LL

nhocdenthui
27-12-2008, 13:39
Mình đi một mình vậy ai chụp ảnh cho mình thế? :LL

Èo, chưn đã dài thế còn muốn dài thế nào nữa cơ? Lại làm tui tị nữa hả ta? Hmmm

Bagai
27-12-2008, 13:42
AG: em đang ngắm vé nhưng chưa dám xin Visa chồng :D. Xin xong báo cáo trung ương ngay.

@Cua: ừ Bg chân "dài" ghê, công nhận, đứng kế AG = đúng 1/2. :D
Giữ gìn và lau chùi suede nè:
http://www.videojug.com/film/how-to-clean-suede-shoes

Ba Đứa Trẻ
30-12-2008, 20:09
Cách tốt nhất là chị Ba Đứa Trẻ mặc lên xoay 1 vòng cho cả nhà cùng ngắm là ra ngay may có khéo không thôi mà :)

Chị chỉ chia sẻ những địa chỉ mà chị thấy ok. Có điều nó thể rất ổn với chị nhưng lại chưa chắc với mọi người nên cứ phải thử mới biết được em ạ.

Ai hay mặc sơ mi đi làm và muốn mua áo của Van Laack thì có thể mua ngay tại Hà Nội với giá khá là ổn. Khoảng 20 USD/áo sơ mi trong khi mua chính hãng thì tầm khoảng 120 EU/chiếc. Bọn mình xin được vào kho nhà máy để xem đồ và lựa size nhưng không biết họ có open cho tất cả các đối tượng không. Để mình hỏi xem có public được contact không thì sẽ chia sẻ với mọi người.

Ah mình muốn chia sẻ với các bạn gái Phượt điều mà mình nhận thấy qua các bức ảnh của các bạn nhé. Mình thấy gần như là các bạn khi đi du lịch thì toàn quần bò, quần túi hộp... mà ít khi thấy thấp thoáng váy vóc yểu điệu nhỉ. Mười mấy năm trước khi đi chơi lang thang mình cũng như vậy. Có riêng một chồng quần túi hộp các kiểu các mầu và áo chỉ để dành đi phượt. Sau này thay đổi tư duy đi đâu cũng găm 2-3 bộ váy để nếu không thuận tiện khi mặc để di chuyển ban ngày thì buổi tối có thể mặc đi chơi ngoài đường, đi ăn tối. Ăn mặc nhẹ nhàng tự thấy mình đáng yêu hơn hẳn.

Toet
31-12-2008, 04:01
Có váy đi phượt mùa đông đây. Hoa mắt vì lụa là gấm vóc, chả biết chọn miểng nào, quay ra cười với anh săn ảnh vậy:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=353&pictureid=7193

Chị em nhìn đôi giày đo đỏ em mới được tặng nhân dịp Giáng Sinh, hé hé, phải nói là hợp với phong cách của các bạn Ma-rốc cực kỳ, đến nỗi dân tình toàn hỏi em mày mua ở đây à (ở đây tức là Ma rốc ạ)>

Còn đây là các mẫu giày sục bằng da thật của dân địa phương, em đã tính làm một đôi đi loanh quanh trong nhà gồi, dưng chân em phải cái dài mà mỏng, không tài nào tìm đựoc đôi nào vừa cả, chẹp

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=353&pictureid=7194

Toet
31-12-2008, 04:08
Nhà Ba Đứa Trẻ chịu khó tạo mẫu thật đấy, váy may cứ như thật í nhỉ. Mà màu vải em thấy còn đẹp hơn nguyên mẫu của J. Alba nữa cơ.
Có vấn đề với việc may váy ở VN là nếu may cổ tròn không tay thì phần cổ và nách rất hay bị lật vải lót trong ra ngoài, nếu may váy xếp nếp như mẫu váy hoa trên của chị thì các nếp xếp thường không đều và người cắt cũng như người may thường không chú ý đến độ rủ và sức nặng của vải, nên dễ bị rủ lung tung.
Hồi trước em cũng tuyền may váyở 1 chị quen, và khá hài lòng. Nhưng giờ chuyển qua mua váy may sẵn gồi, keke.

Tuy vậy khi nào về HN cũng sẽ thử địa chỉ may mà chị giới thiệu xem sao.

Chị cũng cho địa chỉ mua áo sơ mi nhé.

arvil77
31-01-2009, 05:34
Tin địa phương ngày hôm nay và dành cho các phượt nhân yêu Ecco

Mùa xuân và hẻ này Ecco sẽ tung ra thị trường bộ sưu tập mới Premium Collection và cho thị trường cao cấp. Khi được hỏi đây có phải là thời điểm tốt (khủng hoảng tài chính) để tung ra mặt hàng cao cấp ko (lần đầu tiên Ecco làm hàng cao cấp), giám đốc điều hành và cũng là người thiết kế một số mẫu trong bộ sưu tâp mới này tự tin là sẽ bán được 4000-5000 đôi dịp xuân hè này. Họ đã thử và bán chạy 15 đôi.

Hàng cao cấp này sẽ được bán ở các của hàng của Ecco ở Đan Mạch, Nga, Đức và châu Á. Dòng giầy cao cấp này được làm từ da rắn, cá sấu hoặc da cá. Nói là dòng cao cấp nhưng giá vẫn mềm hơn nhiều so với các nhà thiết kế hoặc các hãng thời trang cao cấp ai cũng biết, khoảng 400-500 euro. Trông ảnh trong báo cũng long lanh phết, vàng óng ánh.

Ecco nổi tiếng với giầy chất lượng cao, đi rất thoải mái (dân chơi golf rất thích giầy của Ecco)

fkids
08-03-2009, 17:43
Chị chỉ chia sẻ những địa chỉ mà chị thấy ok. Có điều nó thể rất ổn với chị nhưng lại chưa chắc với mọi người nên cứ phải thử mới biết được em ạ.

Ai hay mặc sơ mi đi làm và muốn mua áo của Van Laack thì có thể mua ngay tại Hà Nội với giá khá là ổn. Khoảng 20 USD/áo sơ mi trong khi mua chính hãng thì tầm khoảng 120 EU/chiếc. Bọn mình xin được vào kho nhà máy để xem đồ và lựa size nhưng không biết họ có open cho tất cả các đối tượng không. Để mình hỏi xem có public được contact không thì sẽ chia sẻ với mọi người.

Ah mình muốn chia sẻ với các bạn gái Phượt điều mà mình nhận thấy qua các bức ảnh của các bạn nhé. Mình thấy gần như là các bạn khi đi du lịch thì toàn quần bò, quần túi hộp... mà ít khi thấy thấp thoáng váy vóc yểu điệu nhỉ. Mười mấy năm trước khi đi chơi lang thang mình cũng như vậy. Có riêng một chồng quần túi hộp các kiểu các mầu và áo chỉ để dành đi phượt. Sau này thay đổi tư duy đi đâu cũng găm 2-3 bộ váy để nếu không thuận tiện khi mặc để di chuyển ban ngày thì buổi tối có thể mặc đi chơi ngoài đường, đi ăn tối. Ăn mặc nhẹ nhàng tự thấy mình đáng yêu hơn hẳn.

Ba Đứa Trẻ ơi,
Minh nghe đến áo sơmi van laack giá 20 USD thì sướng cả người lên vậy đó. Xin bạn cho mình số đt ở kho được không ạ. Xin thành thật cảm ơn bạn

baxu
08-03-2009, 18:54

Hí hí, cũng găm cả đấy, mà càng già càng đỏm nhá ;)

Kẻ ngồi người đứng ...
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=438&pictureid=9410

Xong lại kẻ đứng người ngồi
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=438&pictureid=9411

Chú thích: bộ ảnh thời trang "Đêm đen huyền bí" mang tính đối xứng với bộ ảnh lịch voan trắng của AG!

Thời trang và phòng khách là nơi dành cho những người sành điệu, nhiều tiền cần giải ngân, lại không ngại rét mướt (NT)

Còn những người như mình, vừa lười, vừa nghèo, suốt ngày quanh quẩn trong bếp, chấm chấm mút mút, chặt vịt với xé măng :)). Ngon!

Nói đùa, riêng mình thì ngại đoạn kèm theo váy lại lung tung các phụ kiện, ít nhất cũng phải mang theo 1/2 đôi dép or giày điệu mùa hè. Có hôm mặc váy mỏng ngắn tũn, tưởng đi lại thong dong, ai dè đến nơi lại có tí leo trèo hấp dẫn. Đứng dưới thì thòm thèm, mà trèo thì tốc ngược ;). Mùa đông thì nào là tất, nào là áo bên trên (chứ ai lại sù sụ áo bu-dông vừa chống gió vừa chống mưa ;)). Khi xếp đồ thấy cái vali chật ngắc lại tặc lưỡi bỏ ra.

susu
08-03-2009, 20:09
Dạ,giờ em mới biết là trình độ zìm hàng của bạn Baxu hơn hẳn bạn Anh Già !! :LL
Cao tay quá thể .. :L

baxu
08-03-2009, 20:16
Này này em Su, mồng 8 tháng 3 được mấy bông hoa rồi mà lại ngồi ôm máy thế hở?

Chị có dìm ai đâu cơ chứ, chẳng qua là có tí GATO thôi, nhá!

nhocdenthui
09-03-2009, 10:38
Berlin shop ơi, cái thắt lưng đo đỏ kia ý, nhà mình có hàng không? :LL

CVN
09-03-2009, 11:15
Berlin shop ơi, cái thắt lưng đo đỏ kia ý, nhà mình có hàng không? :LLCó hàng có hàng, nhưng cua đeo không có vừa :LL

Cáo
09-03-2009, 20:06

Đây váy đây bác. Nhưng yêu cầu ném đá mẫu chứ không ném đá người chụp ạ. Vì người chụp là người bị mẫu nhờ nên các bác bỏ quá cho việc lấy nét, canh sáng với cả khuôn hình. :D

Váy xòe nhé :LL

Rồi thì váy ngắn :">

Anh Già
09-03-2009, 21:38
Em Cáo cứ post thêm vài cái hình nữa đi, lại khối gà chết ! =))

nhocdenthui
09-03-2009, 22:01
Đôi khi mình thấy PTS dở hơi dã man. Nhất là trường hợp bạn cáo. Cái ảnh đang đẹp, nụ cười đang xinhhhhhh vậy mà, nỡ lòng nào PTS hmmmm x-(

susu
09-03-2009, 22:57
Rồi thì váy ngắn :">

Thực nòng mà lói ạ,xem ảnh lày em nhớ bạn Ban Mai ghê cơ !! :D

Cáo
09-03-2009, 23:32
Thực nòng mà lói ạ,xem ảnh lày em nhớ bạn Ban Mai ghê cơ !! :D

Cái này thì tớ k dám đổ lỗi cho người bị nhờ cầm máy (là tớ chưa kịp đứng gọn gàng thì đã bấm, tấm sau đứng gọn gàng thì chỉ lấy được mỗi mặt, k có váy :LL) mà đành nhận đại là vừa mới ăn uống no say phủ phê xong nên bị giống chữ ký của susu và hình tượng em Mei của susu. =))

@ Cua: bạn Cáo chỉ rì-sai và make-up bằng cách phun màu lên mặt với paint có sẵn chứ không có PTS trong máy. Mới cả, đang chủ đề váy nên mới phải làm thế. Chứ nụ cười, thì khất đến chủ đề răng hàm mặt vậy. :D

arvil77
15-03-2009, 19:02
Sắp tới AV có 2 chuyến ngắn đi Ý

Chuyến 1 có 1 ngày đi hội chợ đồ nội thất hàng năm ở ngoại ô Milan và 1 ngày đang tính đi 1 cái fashion outlet. Cả 2 đi cho biết là chính, mua bán là phụ, mình ko có máu buôn bán :)

AV đang tính đi McArthurGlen Serravalle outlet (2 cái nữa AV nghe nói là FoxTown và Fidenza village). Bác nào thông thạo mua sắm thời trang ở Milan/châu Âu tư vấn hộ xem cái này đi có ok ko, qui mô so với Val'd Europe ngoại ô Paris thế nào ?

Chuyến 2 mình đi là Florence, trong chuyến này muốn xem xét kĩ hơn các nhà/gia đình làm đồ da truyền thống. Lần trước đã đảo qua 1 vài nhà gợi ý trong LP. Bác nào biết chỗ nào hay ho, cho AV xin ít thông tin tham khảo thêm (beer)