PDA

View Full Version : [Tìm bạn đồng hành] Đi Trà Vinh viếng chùa và xem Đua Ghe Ngo ngày 24/11/15

Lily_Arsenal
18-11-2015, 20:20
Tình hình là lễ hội Ok Om Bok đến rồi, nhưng vì là ngày thường thì k nghỉ dài ngày để đi được nên em chỉ ham hố xem và cổ vũ đua ghe ngo thôi ạ.

Nay em tìm thêm bạn đồng hành, đúng chất đồng hành k tổ chức chuyến đi, k xế ôm gì đâu ạ

Lịch trình cụ thể như sau: Duy nhất trong ngày 24/11/2015

_Sáng: 5h xuất phát từ Sài Gòn, dừng chân ăn sáng ở Bình Chánh, di chuyển theo QL1A qua Tân An, Mỹ Tho, Bến Tre, cầu Cổ Chiên đến Trà Vinh, đi thẳng đến chùa Hang (TT Châu Thành, Châu Thành, Trà Vinh), sau đó quay về TP Trà Vinh ghé chùa Ông Mẹt. Điểm đến tiếp theo là Ao Bà Om và Chùa Âng (kế bên Ao luôn)

_ Trưa: ăn trưa gần khu vực ao, hoặc ra chợ Trà Vinh. Sau đó di chuyển ra bờ sông Long Bình ngồi hóng đua ghe (bắt đầu lúc 13h)

_ Chiều: kết thúc đua ghe ngo và di chuyển về lại SG

Kinh phí chia tại chỗ, tiết kiệm hết mức có thể. ước tính sẽ tầm 150-200k thôi ạ

Đua ghe ngo đặc biệt sôi động và đầy màu sắc, ai có thời gian nên tranh thủ đi thôi ^_^

Ai đi được thì cmt ở đây hoặc inbox em vào FB nha https://www.facebook.com/ly.arsenal

hoangkiet62
18-11-2015, 21:24
ok . mình đồng hành cùng bạn , mỗi người 1 con chiến mã

Mundo
19-11-2015, 05:46
Gạch nhá. Đã add fb

vangdeo
19-11-2015, 08:30
Bê tông nhé!Thông tin đả sent(beer)

Lily_Arsenal
21-11-2015, 19:39
Ai đi join group hộ em nha, many thanks :D