PDA

View Full Version : New Zealand Tết và Mùa hè Eurocup ( 8/6/2016 - 26/6/2016), chia sẻ cách tìm vé rẻ

TAT
18-11-2015, 10:42
Ngồi cafe ngắm nắng Sàigon, lại thèm nắng vàng như mật mùa hè Châu Âu. Lọ mọ tìm vé để qua xem Euro cup vào tháng 6 tại Pháp, sẵn tiện chia sẻ 1 cách mua vé rẻ mà nhiều dân Phượt biết nhưng cũng có bạn chưa biết . Chắc nhiều bạn đã dùng www.skyscanner.com.vn để tìm vé rẻ ? Nhưng có thủ thuật để có thể tìm vẻ rẻ hơn với công cụ này: ví dụ đối với những chặng bay xa thì nên tìm vé từ các sân bay quốc tế lân cận Việt Nam ( BKK, SIN, KUL) sẽ rẻ hơn khá nhiều . Trường hợp tôi tìm vé khứ hồi từ SGN - Paris vào mùa hè cho hành trình SGN-CDG ngày 8/6 và ZRH-SGN ngày 26/6 thì giá là 18 triệu, nhưng hành trình BKK-CDG ( lượt đi bay từ Bangkok đến Paris) và lượt về ZRH-SGN (Zurich về Saigon quá cảnh Doha) thì bay Qatar chỉ 12,7 triệu (giá rất ổn cho mùa cao điểm :) ) book ngay lập tức!!! . Bây giờ chỉ ngồi rung đùi đợi các đội bay Viet Nam thân yêu chúng ta khuyến mãi chặng SGN-BKK khoảng 1 triệu là mình đã mua được vé khứ hồi mùa cao điểm chỉ 14 triệu. Cách này tôi cũng dùng để mua vé những chặng xa như Saigon - New Zealand dịp tết này: nếu bạn mua vé Saigon - Sydney rồi mua vé chặng Sydney - Queenstown sẽ rẻ hơn cách bạn mua vé toàn chặng Saigon - Queenstown ( nghịch lý vậy đó).
Vài dòng chia sẻ và cũng mong có dịp gặp nhiều Phượt thủ cùng lang thang ở New Zealand ăn Tết hoặc cùng gào thét ở Paris mùa hè Euro cup năm sau .
P/s : đọc lại giống PR cho Qatar, AA hay Jet star quá ;), mình không phải đại lý du lịch hay phòng vé, các bạn có thể book trực tiếp từ www.skyscanner.com.vn nhé ( không biết việc dán link web skyscanner có sai luật không nhưng xin bạn admin bỏ qua để các Phượt nhà ta dễ tìm kiếm ) .

trang0307
19-11-2015, 13:10
Cám ơn thông tin của bạn. Khi nào đi New Zealand về cho mình xin lịch trình và kinh nghiệm nhé, mình cũng muốn đi nhưng tết này thì ko dc rồi. Thanks.