PDA

View Full Version : [help me] đi singgapore

thumua1
12-11-2015, 14:36
Dạ chào các bạn , mình sắp tới định sang singgapore mà chưa đi lần nào nên muốn nhờ các bạn tư vấn cho cách đi , chỗ ở hoặc bạn nào sắp tới định đi cho mình đi chung với
Sdt : 01677640934
(Zalo , wechat)

Gianglinhmt
12-11-2015, 14:50
Dạ chào các bạn , mình sắp tới định sang singgapore mà chưa đi lần nào nên muốn nhờ các bạn tư vấn cho cách đi , chỗ ở hoặc bạn nào sắp tới định đi cho mình đi chung với
Sdt : 01677640934
(Zalo , wechat)
Sắp tới là đi ngày nào thời gian nào em ?

thumua1
12-11-2015, 15:18
Dạ tầm 1 tuần -2 tuần sau nói chung càng sớm càng tốt ạ, ngày kia đi em cũng ok ạ

nguyenmi
12-11-2015, 21:18
Vậy bạn này chưa có dự định rõ ràng là ngày nào đi à.
Dạo này thời tiết ở Singapore có mưa nên bạn nên mang theo áo khoát - áo mưa tiện lợi - dù bé ( gập 3). Vì mấy cái này mua ở Singapore hơn mắc và không đáng để phí tiền vào nó.
Tư vấn cách đi : thì mình không hiểu rõ bạn muốn tư vẫn về cái gì - chỗ chơi hay cách qua Singapore hay là chỗ shopping.
Nơi ở: Hải quan Singapore từ sau tháng 09/2015 có vẻ hơn căng thẳng với con gái Việt Nam nên bạn book khách sạn thì nên tránh những khu nhạy cảm như Geylang, Joo Chiat, nói chung là khu xung quanh trạm tàu điện Eunos. Bạn có thể ở khách sạn dạng Hostel ở khu Bugis và China Town cho tiện đi vào trung tâm.

thumua1
12-11-2015, 22:23
Dạ vì lần đầu đi nên em muốn hỏi là em sang mua hàng ạ , em đi ngày nào cũng ok, các anh chị có đi thì cho em đi cùng với ạ
Em muốn hỏi cách đi từ a-z ạ vì đi trung quốc nhiều quá rồi nhưng hàng us bên đấy nó ít và đắt nên em chuyển hướng sang singgapore , có anh chị nào từng đi cho em xin hướng dẫn đi từ a-x với ạ
- thứ nhất em muốn hỏi là mình đặt phòng ở đâu giá rẻ ạ
- thứ hai là có chỗ nào gửi hàng về việt nam giá tốt không ạ
- thứ ba là em định lấy hàng điện tử thì có chỗ nào nó bán buôn không ạ
Em xin cảm ơn các anh chị

Gianglinhmt
13-11-2015, 07:33
Hỏi bán buôn thì chị chịu !!! Hỏi du lịch thì chị biết chút chút... Chúc em may mắn nhé.

thumua1
13-11-2015, 14:28
Thế chị chỉ em cách đi với ạ , em cảm ơn

mangongan
13-11-2015, 14:34
chị đi singapore một mình thì nên đem theo tiền mặt và giấy đặt phòng khách sạn ,ve may bay khư hồi vì bên singapore đi một mình họ tưởng qua trốn làm việc.mà cho mình hỏi bạn đi trung quốc là co cần xin vía ko bạn

mailinh_moon
14-11-2015, 01:40
Thớt cho em hỏi ké với...Em book vé khứ hồi đi Sing vào tháng 2 năm sau, book luôn ks rồi ạ. Có điều em là con gái, lại qua Sing một mình với cái passport trắng trơn và mới tinh. Mấy vụ lùm xùm gần đây về HQ khiến em lo lắng quá.
Vì qua đó với tiêu chí phượt và mấy vé trò chơi (thủy cung, vườn thực vật...) cũng book hết rồi, chỉ còn tiền ăn, di chuyển với quà cáp linh tinh thôi. Nên em không biết phải mang bao nhiêu tiền là đủ? (em ko có Visa, toàn nhờ bạn book hộ thôi)

nguyenmi
14-11-2015, 11:42
Thớt cho em hỏi ké với...Em book vé khứ hồi đi Sing vào tháng 2 năm sau, book luôn ks rồi ạ. Có điều em là con gái, lại qua Sing một mình với cái passport trắng trơn và mới tinh. Mấy vụ lùm xùm gần đây về HQ khiến em lo lắng quá.
Vì qua đó với tiêu chí phượt và mấy vé trò chơi (thủy cung, vườn thực vật...) cũng book hết rồi, chỉ còn tiền ăn, di chuyển với quà cáp linh tinh thôi. Nên em không biết phải mang bao nhiêu tiền là đủ? (em ko có Visa, toàn nhờ bạn book hộ thôi)

1. Vé máy bay: bạn đi phượt thì chắc chỉ đi ngắn hạn (10 ngày) thôi phải không. Khi đến quầy HQ ở Singapore thì bạn cứ đưa ra passport , vé khứ hồi và booking khách sạn - lưu ý: booking khách sạn phải trùng tên của bạn trong passport.
2. Khách sạn: mình cũng đã nói ở trên rồi. Nên tránh những nới nhạy cảm ở Singapore. Khách sạn bạn ở tốt nhất là ở khu Bugis hoặc Chinatown.
3. Tiền:
Đôi khi hải quan cũng sẽ bắt bạn trình ra cho hải quan xem bạn mang bao nhiêu tiền. Theo như mọi người đi thì thường sẽ phải trình từ $500 - $1000 .
Nhưng bạn nên làm một cái thẻ VISA ( có thể bên trong thẻ không có tiền cũng đươcj- vì khi hải quan hỏi thì mình vẫn có thể trả lời họ là : " While travelling, I don't carry much cash around. But I have my credit cards and some cash in hand" HQ không kiểm tra được tiền trog thẻ của bạn đâu.
4. Bonus thông tin:
Bên Singapore đi bộ rất nhiều nên bạn chuẩn bị một đôi giày thật tốt. Có thể mua giày Nike hay Adidas thì càng tốt.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

nguyenmi
14-11-2015, 12:17
Dạ vì lần đầu đi nên em muốn hỏi là em sang mua hàng ạ , em đi ngày nào cũng ok, các anh chị có đi thì cho em đi cùng với ạ
Em muốn hỏi cách đi từ a-z ạ vì đi trung quốc nhiều quá rồi nhưng hàng us bên đấy nó ít và đắt nên em chuyển hướng sang singgapore , có anh chị nào từng đi cho em xin hướng dẫn đi từ a-x với ạ
- thứ nhất em muốn hỏi là mình đặt phòng ở đâu giá rẻ ạ
- thứ hai là có chỗ nào gửi hàng về việt nam giá tốt không ạ
- thứ ba là em định lấy hàng điện tử thì có chỗ nào nó bán buôn không ạ
Em xin cảm ơn các anh chị

1. Khách sạn:
Bạn có thể sử dụng trang booking.com để tìm khách sạn giá rẻ. Có rất nhiều. Nếu bạn đi buôn hàng thì nên chọn khách sạn dạng như Hostel - khách sạn ký túc xá để giảm chi phí.
2. Di chuyển ở Singapore
Chắc bạn đã tìm hiểu trên có nguồn internet rồi. Di chuyển chủ yếu là bằng tàu điện và xe bus ( nói một cách vui là: đặc sản của Singapore là đi bộ)
3. Buôn hàng Singapore:
Mình cũng có bạn đi mua hàng bên Singapore nhưng chỉ là mua H&M , F21 , Charles & Keith và một số đồ hiệu khác. Nhưng buôn hàng ở Singapore có vẻ không khả quan lắm bởi vì chi phí ở đây khá đắt. Tuy nhiên quanh năm đều có sales 40%-70%, và bạn đi mua thì được lợi thế là miễn thuế. Đa phần người đi mua hàng ở Singapore tự mua và tự mang về chứ không dùng dịch vụ. Ở Singapore có một số shopping mall và central ở khu Little India hoặc Farrer Park là bán những hàng hiệu giảm giá nhiều nhất.
4. Hàng điện tử:
Cái này mình không rõ nên không tư vấn cho bạn được.

Tất cả là ý kiến của mình - hy vọng giúp ích cho bạn. Tuy nhiên, đừng vì mình nói chi phí đắt đỏ mà từ bỏ ý định buôn hàng ở Singapore. Nếu cần thông tin về của hàng bán đồ giảm giá và ở đâu thì mình sẽ tư vấn thêm cho bạn. Mình cũng thấy người Việt Nam hay buôn hàng dầu xanh ở Singapore về Việt Nam bán đấy. Bạn thử mua về kinh doanh xem sao.
Chúc bạn mua may bán đắt nha.

mailinh_moon
14-11-2015, 13:13
Em book dạng dorm ở 1 hostel khu Clarke Quay, đi 3 ngày 2 đêm thôi, thì có an toàn không ạ? Ban đầu em định book ở Geyllang nhưng may là phát hiện ra cái vụ đèn đỏ gì đó @@! Tiền bạc có lẽ em sẽ chuẩn bị khoảng gần $500 là tối đa, thẻ Visa hình như có yêu cầu chứng minh năng lực tài chính gì đó phải không ạ? (em thì còn là sinh viên thôi) Hi vọng là sẽ qua được ải này... Cảm ơn chị nhiều!!

Mustafa
17-11-2015, 14:32
Add skype mình hướng dẫn thêm nếu bạn chưa rõ gì nhé.

vuong90
18-11-2015, 03:39
Chị di thang 2 vao ngay nao vay ạ...EM cung dang muon di nhưng cung có 1 mih ah..chị cho em so dt hoac face de tien trao doi nha...0973562692 dt e ak c..nt nhanh giup em de tien len plan nha c

thumua1
18-11-2015, 11:22
Tớ là con trai nhé , định tháng sau đi luôn , Facebook là tienxiu88 hoặc nguyễn đức tiến

haham396
18-11-2015, 12:20
Người đàn ông 'liều mạng' lắp cục nóng điều hòa

I. Trốn chồng tình nhân: Ngủ cả đêm ở cục nóng điều hòa

Trước đó, ngày 10/9, lô hàng nhập lậu gồm 4 container chứa hàng nghìn máy điều hòa, quạt và thùng mỹ phẩm, dung dịch lỏng, sữa bột ngoại không rõ nguồn gốc của Công ty cổ phần Hiệp Bình Phước (ở quận Thủ Đức) cũng bị lực lượng chức năng phát hiện. Đối với khám lâm sàng chung, khám chuyên khoa ở phòng có sử dụng điều hòa, mức giá quy định là 10. Anh này mới tới Công ty Teak Wang Vina làm công trình được khoảng 1 tháng. Nhưng đáp lại, phía Cty Viwaco chỉ cử cán bộ xuống mở thêm hốc nước (trục đường nước chính kéo về bể - PV) và thêm téc nước, mở thêm tiết diện đường ống để tăng từ 3 – 5 mét khối nước.

https://nguyenthinham.wordpress.com/

Không rõ tương lai mình sẽ ra sao! Nếu tôi bị dang dở thì chắc gia đình tôi sẽ buồn lắm. Thỏa thuận Minsk 2 ký đã được hơn nửa năm nhưng tiếng súng vẫn chưa im ở UkraineÔng cũng cho biết, hiện ở Ukraine, Luật về ân xá thì chưa được thông qua, Luật về qui chế đặc biệt của vùng lãnh thổ Donbass đã được thông qua, nhưng việc thi hành một lần nữa bị đình chỉ. Nhân dân mãi mãi ghi công và mong muốn các đồng chí có sức khỏe, trường thọ để chứng kiến sự đổi thay của đất nước…” Thùy Anh. Mà mỗi chiếc áo đấu của Barcelona có giá 85 bảng. Tại đây, Vân làm quen với nhiều sản phụ và nói muốn làm từ thiện. Sau khi được các bác sỹ của Bệnh viện Nhi đồng Đồng Nai tiến hành lọc máu, điều trị chống nhiễm trùng, truyền dịch để đưa chất độc ra ngoài cơ thể, chiều 21/9, hai bé trai Phạm Văn Minh, 6 tuổi và Trần Quốc Bảo, 7 tuổi (cùng tạm trú tại xã Phước Tân, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai) đã qua cơn nguy kịch, sức khỏe dần ổn định.

II. Cá chết nổi trắng hồ điều hòa Nguyễn Du

Ông Lương cho biết, ngôi nhà này không những cao nhất phố Hàng Ngang mà còn thuộc diện cao tầng của cả khu vực. Riêng đối với bị cáo Phạm Văn Thành đã có 1 tiền án 5 năm tù về tội “Mua bán trái phép chất ma túy” nhưng tiếp tục phạm tội nên TAND thành phố Hà Nội đã tuyên phạt Phạm Văn Thành mức án tử hình; Mã Thị Hằng bị tuyên mức án chung thân cùng về tội “Vận chuyển trái phép chất ma túy”. Crimea không áp đặt các hạn chế với các nguồn cung cấp từ Ukraine, chúng tôi tạo cho họ khả năng cung cấp. Lô hàng này được giấu trong 8 khối đá lớn giả cẩm thạch, về đến cảng Đà Nẵng ngày 10-8. League * BXH trước vòng 24 V. Tom Cleverley, Muhamed Besic, Leighton Baines và Steven Pienaar chấn thương.

Tuy nhiên, với tình trạng ô nhiễm như hiện nay, hồ không còn tác dụng điều hòa hoặc điều tiết gì. Tuy nhiên thời gian gần đây tôi thấy báo chí nhắc đến nhiều câu chuyện ngạt khí thải xe, nên tôi muốn cẩn thận nhờ các bạn tư vấn xem điều hòa nên bảo dưỡng định kỳ như thế nào, nhất là đối với các đời xe cũ như của tôi? Liệu có xảy ra tình trạng điều hòa đang chạy tốt nhưng đem đi bảo dưỡng về lại giở chứng (chữa lợn lành thành lợn què) như thợ ở các garage vẫn khuyên? Trân trọng cảm ơn. Ngày 18/4/2015, chủ đầu tư Dự án Khu đô thị Hồ Xương Rồng là Công ty Cổ phần Sông Đà 2 nhận được thư của bà Hoàng Thị Thu Hường là vợ cũ của ông Lương Xuân Cường, cho biết ông Cường đã mất tích từ ngày 25/3/2015. Đồng thời, Huyện ủy đặc biệt quan tâm thực hiện Chỉ thị 03 của Bộ Chính trị và Chỉ thị 07 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về “Tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”.Biên Hòa) vừa qua đời vì gặp phải một tai nạn hy hữu khi đang nằm điều trị tại Bệnh viện đa khoa Thống Nhất (Đồng Nai). Phần lớn bao gồm các thiết bị y tế, máy bay do thám, radar phản pháo và hệ thống thông tin liên lạc hiện đại.

III. ‘Lạm thu’ núp bóng tiền mua điều hòa: 60 triệu đồng mua 4 máy cũ

Ngày 25/8, Bộ chỉ huy Bộ đội biên phòng TP Hải Phòng cho biết, lực lượng phòng chống tội phạm Ban Chỉ huy Biên phòng cửa khẩu cảng, vừa phát hiện một số thuyền viên tàu BIỂN ĐÔNG NAVIGATOR- quốc tịch Việt Nam, vận chuyển lậu 20 thùng loa các loại, 11 ampli, 04 tủ lạnh, 06 quạt điện, 01 máy giặt, 02 ti vi, 19 đàn các loại, 04 đầu CD và 06 máy điều hòa nhiệt độ. Việc ăn tỏi khi đói đem đến những lợi ích sức khỏe đáng kinh ngạc, chẳng hạn điều hòa huyết áp, giải độc cơ thể, giảm viêm đường hô hấp. Ăn hạt điều giúp tuyến giáp hoạt động hiệu quả - Ảnh: ShutterstockHải sảnCá, tôm, cua, ghẹ chứa hàm lượng iốt tự nhiên khá cao. Thành ném hai chai thủy tinh xuống lề đường rồi cũng bỏ chạy nhưng bị vấp ngã, bị khống chế. Lực lượng Công an đang khám nghiệm, điều tra vụ việc. Sau khi gia đình Trang nhận được cháu bé thì chị H.

Lạ một điều là bà Hạnh la hét, xông vào nắm cổ, xé áo Thẩm phán Châu Văn Minh ngay tại trụ sở làm việc của Tòa án Nhân dân huyện Phù Mỹ trước mắt nhiều người mà không có sự can thiệp nào từ các cơ quan chức năng của huyện Phù Mỹ. Bị giật mất xấp vé số, ông Tề hô hoán. Kết quả đã phát hiện và thu giữ 102 thùng loa các loại, 8 ampli, 07 dàn âm Thanh, 04 màn hình ti vi tinh thề lỏng, 05 tủ lạnh, 02 đàn piano, 01 đồng hồ cây, 04 máy điều hòa nhiệt độ, 75 két nước giải khát, 25 cây thuốc lá B&H. Một chiếc điều hòa nhỏ gọn nhưng lại rất hữu ích trong những ngày nắng nóng. Vào thời điểm xảy ra vụ cướp, hai đối tượng này đã thuê nhà nghỉ tại ngã ba Duy Hòa rồi đợi đến giờ hẹn với đồng bọn tiến hành vụ cướp. Đây tưởng chừng như là điều đơn giản nhưng thật ra không hề đơn giản, đòi hỏi bạn phải bỏ thời gian và công sức tìm hiểu trước khi sắm sửa nội thất.

Mustafa
19-11-2015, 08:35
Theo mình hàng điện tự ở Sing mang về hết ăn rồi, giá chênh lệch sau hoàn thuế max cho hầu hết hàng thường dùng ( gọi là gia dụng) khoảng 2tr, mà lại ko có bảo hành. VỚi lại bà con cũng đi Sing ầm ầm... bạn nên chọn ThaiLand thì hay hơn,

nguyenmi
19-11-2015, 18:16
Theo mình hàng điện tự ở Sing mang về hết ăn rồi, giá chênh lệch sau hoàn thuế max cho hầu hết hàng thường dùng ( gọi là gia dụng) khoảng 2tr, mà lại ko có bảo hành. VỚi lại bà con cũng đi Sing ầm ầm... bạn nên chọn ThaiLand thì hay hơn,

Anh này đang sống và làm việc ở Singapore phải không ạ. Cách trả lời của anh giống như anh là thổ địa ở đấy ạ.

Mustafa
20-11-2015, 08:56
Anh này đang sống và làm việc ở Singapore phải không ạ. Cách trả lời của anh giống như anh là thổ địa ở đấy ạ.
Mình đã từng sống ở Thái và Sing thôi.
Giờ chủ yếu chém gió và dòm ngó Châu Âu.

hoasuacafe
20-11-2015, 09:40
Mình đi sing về còn dư tiền, khoảng vài ngàn, bạn nào cần đổi tiền thì alo mình nhé. o961o3351o

hoasuacafe
20-11-2015, 09:45
Đi Sing một mình bay giờ rất là hên xui, dù bạn có đầy đủ vé máy bay, khách sạn, lịch trình, tiếng anh tốt thì vẫn có khả năng trả về.

Hôm mình đi một mình, có rất nhiều bạn bị tách ra ngồi phòng riêng ( có cả con trai nhé), trong đó có mình, nhưng chỉ có 1 mình mình được cho đi. Họ hỏi và kiểm tra khá nhiếu thông tin như công việc ở VN, có gia đình chưa, xem máy chụp hình của mình mang theo, xem điện thoại, hỏi mang bao nhiêu tiền...

Tóm lại là nên đi với nhóm, và thực sự là đi với mục đích là du lịch

mailinh_moon
21-11-2015, 09:32
Chị di thang 2 vao ngay nao vay ạ...EM cung dang muon di nhưng cung có 1 mih ah..chị cho em so dt hoac face de tien trao doi nha...0973562692 dt e ak c..nt nhanh giup em de tien len plan nha c
giờ mới mò lên đây @@ mình đi 19-21/2 đó bạn

mailinh_moon
21-11-2015, 09:48
Em nghĩ đi du lịch 1 mình ko có gì xấu, thử tự mình trải nghiệm mọi thứ. Cần chuẩn bị gì để chứng minh thì mình chuẩn bị. Mà mình đi hoàn toàn với mục đích trong sạch, chả lẽ ng ta cứ trả về hết mà ko có lí do ạ? :(

kimhoangbuh
21-11-2015, 12:18
Mình đi sing về còn dư tiền, khoảng vài ngàn, bạn nào cần đổi tiền thì alo mình nhé. o961o3351o

Mình cần đổi tiền Sing nhé, bạn lấy tỉ giá bao nhiêu?

hoasuacafe
23-11-2015, 10:15
Chào bạn.

Tỉ giá thì cứ theo những nơi bạn hỏi mua =) mình không chuyên nên cũng không biết bao nhiêu =) mình còn dư 1 thẻ đi MRT, cho bạn luôn

thumua1
23-11-2015, 14:37
Chị ơi em đi cùng với ạ
01677640934

thumua1
23-11-2015, 14:38
Em nghĩ đi du lịch 1 mình ko có gì xấu, thử tự mình trải nghiệm mọi thứ. Cần chuẩn bị gì để chứng minh thì mình chuẩn bị. Mà mình đi hoàn toàn với mục đích trong sạch, chả lẽ ng ta cứ trả về hết mà ko có lí do ạ? :(

giờ mới mò lên đây @@ mình đi 19-21/2 đó bạn
Cho em đi cùng với ạ
Sdt 01677640934

DocHanh
24-11-2015, 15:26
@Chủ thớt : Nếu bạn muốn đi Singapore mà không biết đi như thế nào, thì có thể tham khảo trên Google, các diễn đàn về du lịch. Topic này bạn lập sai nội quy, mình đóng topic. Bạn có 24h để lưu lại thông tin, sau đó topic sẽ được xóa.