PDA

View Full Version : Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

Pages : 1 [2]

Long Kurt
10-09-2010, 14:11
Mình cũng lắm trò điên:

1. Đổ đèo tối và thậm chí thỉnh thoảng đổ đêm.

2. 4h chiều Hà Nội -> Đồ Sơn.
8h tối Đồ Sơn -> Hà Nội, chạy ko pha hơn 100km do mất điện bình.
Xe mất điện bình từ chiều, chết máy toàn phải dắt xe chạy để nổ máy.
Về đến Gia Lâm gặp cơ động nhưng ko bị vỉa vào.

3. 2 lần trèo lên đỉnh cầu Long Biên (cả 2 lần đều có rượu) và đi dạo trên đó... :|

4. Ko dưới chục lần bơi ra giữa Hồ Tây từ chỗ bến Nhật Bản...

5. Chân đất đi nhiều nơi (trong đó có 1 đoạn là trên đường leo Fan).

6. Vài lần trèo lên tháp chuông chỗ nhà thờ đổ trên VQG Ba Vì...

7. Cân 3, chạy xe ko pha trên đường ra Suối Hai...

8. Thả mình theo 1 cái suối đầy đá vài trăm mét...

9. Làm mẫu cho kiểu ảnh trên ava...

Hương xưa
10-09-2010, 20:23
Mình cũng lắm trò điên:

1. Đổ đèo tối và thậm chí thỉnh thoảng đổ đêm.

2. 4h chiều Hà Nội -> Đồ Sơn.
8h tối Đồ Sơn -> Hà Nội, chạy ko pha hơn 100km do mất điện bình.
Xe mất điện bình từ chiều, chết máy toàn phải dắt xe chạy để nổ máy.
Về đến Gia Lâm gặp cơ động nhưng ko bị vỉa vào.

3. 2 lần trèo lên đỉnh cầu Long Biên (cả 2 lần đều có rượu) và đi dạo trên đó... :|

4. Ko dưới chục lần bơi ra giữa Hồ Tây từ chỗ bến Nhật Bản...

5. Chân đất đi nhiều nơi (trong đó có 1 đoạn là trên đường leo Fan).

6. Vài lần trèo lên tháp chuông chỗ nhà thờ đổ trên VQG Ba Vì...

7. Cân 3, chạy xe ko pha trên đường ra Suối Hai...

8. Thả mình theo 1 cái suối đầy đá vài trăm mét...

9. Làm mẫu cho kiểu ảnh trên ava...

Xin lỗi bạn vốn là mình không định nhiều lời, nhưng vì mình mới đi viếng đám tang 1 bạn trẻ không may mắn, thấy nỗi đau của gia đình thật khó diễn tả nổi nên không nhịn được mà nói đôi lời: mình thấy bạn là người đam mê mạo hiểm, cái đó dân Phượt hầu như ai cũng có ít nhiều, nhưng đừng nên quá chủ quan và coi thường bản thân như thế, chẳng may làm sao thì có phải là "cướp công cha mẹ" hay không? Tôi đã từng bị bệnh suýt chết, nhìn phụ huynh xót bạc cả tóc mà đau đớn trong lòng, nghĩ rằng mình có chết đi là hết, người ở lại biết bao giờ mới nguôi ngoai...

diengiadung
12-09-2010, 14:04
Điều điên rồ nhất mà tôi đã làm trong đời mình đó là lúc tôi lập... gia đình. Ẹc ẹc!

chuoihot
12-09-2010, 14:13
Điều điên rồ nhất Chuối từng làm :
1/ Chạy 1 mình 1 xe 1 vòng hết miền tây trong 2 ngày
2/ Chạy tung tăng 1 mình [ chạy bộ] 30 vòng quân khu 7 chỉ vì mún xã stress
3/ Chơi bóng rổ từ 5h sáng đến 11h đêm ở phan đình phùng [ ko có ai chơi tiếp thì cày 1 mình ] vẫn vì xã stress
4/ " Tự nhiên chia tay người yêu chỉ vì người yêu cho tiền người ăn xin mà vứt vào mặt ngta "

cacom
12-09-2010, 15:29
Học lớp 2: + mang BCS ra thổi và cho nước vào trong cầm đi nghịch.
+ sợ giun nên mặc dù uống 1 viên rồi lại ra làm luôn viên nữa cho chắc.

Phương Hoàng
13-09-2010, 17:16
4/ " Tự nhiên chia tay người yêu chỉ vì người yêu cho tiền người ăn xin mà vứt vào mặt ngta "

Riêng điều này thì mình nghĩ là ko điên chút nào!!!

Hương xưa
13-09-2010, 17:21
Tôi thấy điều thứ 4 bạn làm không những không điên tí nào mà còn rất "Quách tỉnh" nữa đấy...(c)
@ Phương Hoàng: Tư tưởng lớn gặp nhau ha, thậm chí pót cùng 1 lúc luôn í...

ngodanh
14-09-2010, 10:59
Đọc topic này chợt nghĩ sao người mình bình thường quá, chưa bao giờ làm điều gì quá "điên" nào cả. Có chăng là xé bài kiểm tra hồi còn học lớp 12 trước mặt thầy hiệu phó để rồi suýt bị đuổi học. Nếu lần đó mà bị đuổi học chắc đời mình tàn rồi...Mình chợt nhớ hồi xem báo có nói về 1 anh chàng, vứt bỏ tất cả quyết tâm để làm/học 99 điều mà anh ta mơ ước trong đời...thật khâm phục

pucca3006
14-09-2010, 11:49
Mình có nhiều điều điên rồ lắm,

Lúc nhỏ: nghe lời thằng bạn, nhảy xuỗng chỗ sâu nhất của bể bơi là sẽ bơi lượn được như cá, thế là lén lút lũ bạn ko để ý, nhảy ùm xuống, bác cứu hộ trên bờ chắc nghĩ là nhỏ này biết bơi mới dám nhảy xuống chỗ 1m8 nên ung dung ngồi trên bờ huýt sáo cho đến khi có thằng bạn nhìn thấy bơi ra cứu lôi lên mới tá hỏa, mặt tái mét, sau dợt đấy sốt 40oC, cú tưởng đi rùi chứ

Lớn hơn 1 chút, mở ra cái công viên nươc, tí tởn đi chơi cùng lũ bạn, tí tởn nghe lời lũ bạn, chơi trò đu dây ra đến chỗ sâu nhất nhảy xuống để thử cảm giác mạnh (vì lời hứa bọn nó sẽ nhảy xuống vớt lên khi vừa xuống nước), thế là con bé ngây thơ lại uống thêm 1 ngụm rùi mới đc lên bờ.

Lớn hơn chút nữa, bị 7love, để lại lời nhắn cho ba mẹ, cùng với tiền tiết kiệm sau thời gian làm thêm, nhảy tàu lên lào cai,chơi với mấy bé dân tộc, ngắm trai dân tộc chán rùi về bắt tàu đi huế, đà nẵng lun,

Già thêm chút nữa, đó là, bỏ lại gia đình, bạn bè,người thân ngoài HN vào TP. HCM.

Topic này hay thật, thanks bác chủ topic nha, làm mình ngồi nhớ lại những điều dại dột điên rồ của hồi bé , nhớ thật....:D

chuoihot
14-09-2010, 12:25
Riêng điều này thì mình nghĩ là ko điên chút nào!!!

Tôi thấy điều thứ 4 bạn làm không những không điên tí nào mà còn rất "Quách tỉnh" nữa đấy...(c)
@ Phương Hoàng: Tư tưởng lớn gặp nhau ha, thậm chí pót cùng 1 lúc luôn í...

Vậy 1 trong 2 người ai làm Hoàng Dung =)) hà hà hà

langbianoz
14-09-2010, 16:34
Tết năm 2009 Mai Anh Đào nở muộn, suốt cả dịp tết chỉ loe ngoe vài cành bông trông buồn não ruột. Vừa ăn tết xong, chạy xe từ Đà Lạt xuống Sài Gòn được mấy ngày thì nghe tin Mai Anh Đào đang nở rộ. Thế là thứ 7 xin sếp cho nghỉ có việc bận, lấy xe (máy) chạy lên Đà Lạt, cả buổi chiều, chụp hình chụp ảnh, đi loanh quanh ngắm nghía chán chê mê mải, sáng hôm sau lại chạy xe từ Đà Lạt về lại Sài Gòn.

Đi đường rất tập trung vì bụng bảo dạ, nếu xui xẻo mà xảy ra chuyện gì thì cả thiên hạ sẽ bâu vào chửi cho chứ chẳng thương xót gì. Đi như đu dây điện thế thì chỉ có... điên.

Hì, Đà Lạt - Sài Gòn cách nhau 300km.

Giờ mà ai bẩu đi lại như thế thì chỉ có thể nói: điên àh?!

Up lên đây kết quả của chuyến đi rồ rồ năm ấy

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3268416980_e323e4c51d_m.jpg

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3267563633_b7e4ddee4f_m.jpg

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3267580975_86243c21c9_m.jpg

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3267590815_6cc6162905_m.jpg

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3268406792_83e07c4732_m.jpg

https://i387.photobucket.com/albums/oo316/aBuSayeah/3268410574_ced30432b2_m.jpg

Long Kurt
14-09-2010, 16:53
Xin lỗi bạn vốn là mình không định nhiều lời, nhưng vì mình mới đi viếng đám tang 1 bạn trẻ không may mắn, thấy nỗi đau của gia đình thật khó diễn tả nổi nên không nhịn được mà nói đôi lời: mình thấy bạn là người đam mê mạo hiểm, cái đó dân Phượt hầu như ai cũng có ít nhiều, nhưng đừng nên quá chủ quan và coi thường bản thân như thế, chẳng may làm sao thì có phải là "cướp công cha mẹ" hay không? Tôi đã từng bị bệnh suýt chết, nhìn phụ huynh xót bạc cả tóc mà đau đớn trong lòng, nghĩ rằng mình có chết đi là hết, người ở lại biết bao giờ mới nguôi ngoai...

Hì, cám ơn bạn nhiều.
Mình đọc thấy tên topic nên vào nói chuyện 1 chút thôi, vừa là nhớ lại cái thời điên rồ.
Mấy trò đó mình làm cũng lâu rồi, cách đây vài năm.
Có cái ảnh chụp trên ava là mới thôi.
Và từ đó đến giờ cũng ko thích làm hầu hết những trò mình liệt kê ở trên.
Nếu có thì chỉ còn đi xe buổi tối và đêm nhưng trong điều kiện bắt buộc thôi, ko ham lắm, đêm phải nghỉ để ngày còn chạy.
Ngoài ra thỉnh thoảng vẫn bơi, ở bất cứ đâu có nước mà bơi được như ao, hồ, sông hay biển. Sở thích mà.
Nhưng đều chuẩn bị kĩ càng cả về sức khỏe và tinh thần.
Chứ mình cũng ko ham hố gì cái chuyện ốm đau hay chết chóc cả.
Cơ bản là còn nhiều thứ phải làm lắm.

Pippy
14-09-2010, 21:42
Đó là biết là không thể nhưng tôi vẫn cứ làm, biết là hai số phận không đi được cùng nhau nhưng vẫn yêu. Yêu trong tuyệt vọng chỉ để được thành thật với trái tim mình.

Chính xác là điều mình đang làm... Cũng tự thấy là rất điên rồ mà vẫn đâm đầu vào,chia sẻ với bạn ...

ngodanh
15-09-2010, 01:37
Chính xác là điều mình đang làm... Cũng tự thấy là rất điên rồ mà vẫn đâm đầu vào,chia sẻ với bạn ...
Biết đâu chính cách điên rồ đó lại kéo người ta về với bạn đó, đừng nản lòng bạn nhé...miễn mình có lòng tin

Summer_Flower44
15-09-2010, 09:30
Tết năm 2009 Mai Anh Đào nở muộn, suốt cả dịp tết chỉ loe ngoe vài cành bông trông buồn não ruột. Vừa ăn tết xong, chạy xe từ Đà Lạt xuống Sài Gòn được mấy ngày thì nghe tin Mai Anh Đào đang nở rộ. Thế là thứ 7 xin sếp cho nghỉ có việc bận, lấy xe (máy) chạy lên Đà Lạt, cả buổi chiều, chụp hình chụp ảnh, đi loanh quanh ngắm nghía chán chê mê mải, sáng hôm sau lại chạy xe từ Đà Lạt về lại Sài Gòn.

Đi đường rất tập trung vì bụng bảo dạ, nếu xui xẻo mà xảy ra chuyện gì thì cả thiên hạ sẽ bâu vào chửi cho chứ chẳng thương xót gì. Đi như đu dây điện thế thì chỉ có... điên.

Hì, Đà Lạt - Sài Gòn cách nhau 300km.

Giờ mà ai bẩu đi lại như thế thì chỉ có thể nói: điên àh?!

Nếu điên như thế này thì chị cũng muốn có lần được điên như Langbianoz, được đắm mình trong sắc đỏ hoa anh đào, được ngồi co ro trong tiết trời se se lạnh của Đà Lạt,...còn gì hơn hả em!

langbianoz
15-09-2010, 10:49
Nếu điên như thế này thì chị cũng muốn có lần được điên như Langbianoz, được đắm mình trong sắc đỏ hoa anh đào, được ngồi co ro trong tiết trời se se lạnh của Đà Lạt,...còn gì hơn hả em!

Cũng trong chuyến đi đó, có 1 chút hơn muốn chia sẻ cùng chị Summer_Flower44 (nhân lúc ngắm cái avatar của chị :) )

(Phượng Tím ở Đà Lạt cũng đang vào mùa rộ chị ạ)

Summer_Flower44
15-09-2010, 10:57
Cũng trong chuyến đi đó, có 1 chút hơn muốn chia sẻ cùng chị Summer_Flower44 (nhân lúc ngắm cái avatar của chị :) )

(Phượng Tím ở Đà Lạt cũng đang vào mùa rộ chị ạ)

Phượng tím đang vào mùa hở em, thế thì làm 1 chuyến điên về Đà Lạt ngắm phượng tím đi thôi (!)......

dangkhoaquan
15-09-2010, 11:03
Đến năm thứ hai đại học mình vẫn còn chiều chiều đạp xe qua cô bạn lớp trưởng cấp 3 cách nhà mình 7 km để ngắm........................... cánh cửa nhà và hy vọng bất chợt được thấy cô bé đó, bởi vì cô bé đã đi du học được hơn 1 năm, ôi chuối thay .

langbianoz
15-09-2010, 12:25
Phượng tím đang vào mùa hở em, thế thì làm 1 chuyến điên về Đà Lạt ngắm phượng tím đi thôi (!)......

Không ạ. Phượng Tím vào mùa cùng với lúc Mai Anh Đào nở :)

vietneo
18-09-2010, 12:41
Em ở Hòa Bình,cách HN khoảng 60km,ng yêu em đi ô tô thì bị say,thế là 1 hôm em nhắn tin hỏi người yêu em là anh xuống HN đón em nhé!
Người yêu em bảo là đồ điên,nói linh tinh,thế là tức khí lên em đạp xe đạp từ nhà xuống HN luôn,nói thật là lúc đầu thì húng lắm,sau thì nghĩ không biết còn sống trở về không,sau hơn 4h đạp xe như 1 thằng dở người,em đến được chỗ nàng,nhìn thấy em nàng bảo:anh đi xe nào mà nó cho gửi cả xe đạp thế?điên ah?
Em hỏi là thế có về cùng không,nàng bảo:không!
Thế là sẵn cơn điên em quay xe đạp về luôn,lần này đạp như điên ý ạ,1 mạch về nhà không cơm cháo,nước non gì!Mà nói thật là em cũng chả biết làm thế nào mà em lại về được đến nhà nữa,như có thằng nào đi hộ ý!
Sau vụ này em ốm liệt giường 1 tuần liền.Và cho đến bay giờ em vẫn chưa đổi người yêu,nói chung là cả 2 việc có vẻ đều điên khùng ạ. :D

duongmai
18-09-2010, 12:54
Điều điên rồ nhất tớ từng làm là đu lên dây điện (dây trần 220v)chỉ vì thấy con chuột chạy lên dây mà chẳng làm sao.kết quả ra sao không biết có bạn nào đoán ra không nhỉ?

4596006
18-09-2010, 19:02
Sau vụ này em ốm liệt giường 1 tuần liền.Và cho đến bay giờ em vẫn chưa đổi người yêu,nói chung là cả 2 việc có vẻ đều điên khùng ạ. :D

May mà mới "liệt giường". Vài lần đỏng đảnh của cô nàng thì bác này có khả năng "liệt dương" rất cao !:D
Nguy hiểm quá !:T
(nói cho bạn biết một chuyện: tớ có hai cô bạn cùng cơ quan cũng say xe ghê lắm, thế mà dạo tháng 6 vừa rồi máu đi quá, cưỡi xe vô tận Quảng Nam cũng có sao đâu ?
Cứ thử bảo cô ả đi xe khoảng 100 km rồi anh cho cái này... thì chẳng say đâu).:D

anotherworld
20-09-2010, 12:57
Có 1 lần đi đám cưới thằng bạn ở trên Phương Lâm, gần Đà Lạt. buổi chiều đi tắm thác với mấy thằng bạn thách nhau thằng nào trèo được lên trên đỉnh thác, mình làm anh hùng rơm khi kg thấy thằng nào dám kết quả là gần tới đỉnh thác thì 1 tay giữ vách đá 1 tay giữ quần vì nước thác ào ào tuôn xuống, và quyết định cuối cùng là phải dùng cả 2 tay bám vào cái dây tụi nó kéo mình lên.

Lúc về bị tụi nó chọc quá, thế là thách tiếp thằng nào dám kg mặc gì mà đi trong đường làng (thời đó chưa có điện, và chủ yếu là rẫy), và trời tối thế là 4,5 thằng kg mặc gì hết đi hiên ngang, tới gần ngã tư ở làng thấy có đám người ngồi cũng hơi chột dạ nhưng tin là kg ai thấy nên hiên ngang đi, ai ngờ 1 chiếc xe công nông từ trong đường rẫy chạy ra, sáng lóa cả 1 vùng làm cả đám chạy chối chết.

Tối về, buồn kg biết làm gì thế là vác xe chạy ra thị trấn chơi, lúc đó trời mưa đã tạnh nhưng đường ướt, hứng chí nói: a e ngồi yên để tao drift thử 90 độ ở cái ngã tư, ai ngờ đường trơn nó quay hết gần 2 vòng, bà con trên đường đang đi hay bán quán chạy tán loạn...lúc đó mình kg còn nhận ra mình đang ở đâu và làm gì, đi vào đường ngược chiều 1 lúc mới phát giác và tỉnh hồn lại, mấy thằng bạn ngồi trong xe mặt kg còn giọt máu, quay đầu xe lại thấy bà con vẫn giữ nguyên hiện trường tán loạn cũng chưa hoàn hồn.

1 ngày kg thể nào quên với những thằng bạn thân, khi được trở về những ngày điên lúc còn độc thân.

nga_jo
22-09-2010, 00:58
Hồi bé ngồi sau xe máy của Bố,nghĩ ngợi lung tung trên tay cầm một cái túi ni lông mỏng dính,tự nhiên muốn thử độ đàn hồi của ni lông xem sao nên luồn cái túi đó qua yên xe máy(xe máy yên rời) và kéo căng hết cỡ người ra sau.
Kết quả có được là: Bố vừa vào số,nhấn ga xong thấy 2 bên đường mọi người kêu lên-quay lại thấy con gái nằm lăn dưới đường vì độ đàn hồi của ni lông kém quá.
Cũng chưa biết đó đã là điều điên rồ nhất và hêt chưa vì còn nhiều lắm...=))

vietneo
22-09-2010, 09:13
Điều điên rồ nhất tớ từng làm là đu lên dây điện (dây trần 220v)chỉ vì thấy con chuột chạy lên dây mà chẳng làm sao.kết quả ra sao không biết có bạn nào đoán ra không nhỉ?

Không đoán được bác ạ! Bác nói em nghe xem, nhưng có vẻ như bác vẫn lên đây nói được, hay là ở dưới ý dạo này nối mạng rồi nhi?

ku kòy
22-09-2010, 11:55
điều điên rồ nhất em đã từng làm là: tán 1 anh già - tán điên cuồng như 1 con điên.

hồi ấy em mới 17 tuổi phải lòng 1 anh 30. lần đầu gặp là theo chân 1 người bạn đến nhà anh í, nghe band của anh í chơi nhạc (anh í là 1 rocker ạ) em chết lên chết xuống. hôm sau em giả vờ để quên chìa khóa nhà ở nhà anh í, quay lại tìm. anh í ko có nhà em ngồi ăn vạ trước cửa nhà người ta 6 tiếng đồng hồ (ngu éo chịu được) chỉ để được gặp anh và nghe anh nói: anh chẳng thấy chìa khóa nào em ạ. hic.

lần sau mình dắt con bạn thân đi cùng thì anh í (*** cái thằng già ấy) chơi lun con bạn thân mình. đm. tức nhờ :Dam

Tại sao không phải là mình nhỉ :( uổng nhờ(NO)

Logic: => dưới Diêm Vương cũng có cáp quang internet :S

Hương xưa
22-09-2010, 23:39
Đến năm thứ hai đại học mình vẫn còn chiều chiều đạp xe qua cô bạn lớp trưởng cấp 3 cách nhà mình 7 km để ngắm........................... cánh cửa nhà và hy vọng bất chợt được thấy cô bé đó, bởi vì cô bé đã đi du học được hơn 1 năm, ôi chuối thay .

Thế bây giờ bạn đã hết chuối chưa hay vẫn chuối cả buồng? Ngưỡng mộ quá!:)) Mình có 2 đứa bạn còn chuối hơn thế nữa cơ, cô bạn xinh đẹp, học cao, nhà mở công ty thu nhập cũng khá, bao người ve vãn không theo cứ nhất quyết yêu 1 cậu bạn học cũ rích cũ rơ từ gần 20 năm trước. Cậu bạn tư chất thì tốt nhưng vận hạn lại đen, cầm bát bát vỡ, cầm đũa đũa vênh...thế là dù yêu cô nàng bằng chết vẫn dứt khoát không hỏi cưới vì...không muốn lấy vợ giàu khi mình còn tay trắng. Lần lữa tháng năm giờ đã...giữa băm rồi. Ôi chuối quá, không biết hai kẻ đó đứa nào điên hơn và chúng còn điên đến bao giờ?

iem_thik...
23-09-2010, 10:36
điều điên rồ nhất em từng làm là cố tình bỏ qua cho người luôn muốn gây khó khăn cho mình vì chợt có lòng thương người không đúng chỗ, cứ nghĩ rằng mình bỏ qua là tốt ai ngờ mình vẫn bị làm phiền :( :( :(

dangkhoaquan
25-09-2010, 07:45
Thế bây giờ bạn đã hết chuối chưa hay vẫn chuối cả buồng? Ngưỡng mộ quá!:)) Mình có 2 đứa bạn còn chuối hơn thế nữa cơ, cô bạn xinh đẹp, học cao, nhà mở công ty thu nhập cũng khá, bao người ve vãn không theo cứ nhất quyết yêu 1 cậu bạn học cũ rích cũ rơ từ gần 20 năm trước. Cậu bạn tư chất thì tốt nhưng vận hạn lại đen, cầm bát bát vỡ, cầm đũa đũa vênh...thế là dù yêu cô nàng bằng chết vẫn dứt khoát không hỏi cưới vì...không muốn lấy vợ giàu khi mình còn tay trắng. Lần lữa tháng năm giờ đã...giữa băm rồi. Ôi chuối quá, không biết hai kẻ đó đứa nào điên hơn và chúng còn điên đến bao giờ?
Hố hố, hôm trước mình bất chợt gặp first love này ở sân bay trong tình trạng mình tay xách nách mang, đi cùng chuyến bay, thấy mình đang tay xách nách mang còn làm thủ tục hộ mình. Ôi thật là tình yêu thời học trò, nàng sắp cưới và có rủ mình về nhà ăn cơm. Ôi thật là 1 kỷ niệm đẹp của thời học trò .

duongmai
25-09-2010, 21:35
Tại sao không phải là mình nhỉ :( uổng nhờ(NO)

Logic: => dưới Diêm Vương cũng có cáp quang internet :S

Không sao cả các bác ạ{bởi điện hở mạch mà).Em vẫn trên dương thế và đang lên kế hoạch "Phượt"cung tây bắc đây.

darkdeath
29-09-2010, 21:34
Điều điên rồ nhất mình từng làm trong đời: Học lớp 10 yêu thầm 1 cô bạn học gần trường. Tối nào cũng rủ thằng bạn thân nhất rồi 2 đứa đến nhà cô ấy dẫn cô ấy đi ăn chè.(1 tháng liên tục) Tưởng chừng chẳng có gì. Cái ở đây là đoạn đường từ nhà mình đến nhà cô ấy.

nhà 2 đứa cách nhau 7km (Đường Quốc lộ 2 chiều ngon lành). nhà thằng bạn cũng nằm trên QL luôn. sau khi đón thằng bạn đáng lẽ sẽ tiếp tục đi QL nữa, nhưng 2 thằng lại không đi QL mà vác xe đạp đi đường ruộng rồi băng qua nghĩa địa, có đoạn phải vác xe ( vắng tanh khoảng 3km). Cũng chỉ vì 1 điều đơn giãn má thằng bạn bán trái cây trên đường QL 2 thằng không dám đi ngang qua sợ má nó thấy.

darkdeath
30-09-2010, 01:17
Lúc năm tuổi lấy hột bắp rang to nhứt bịch nhét vào lỗ mũi, cả xóm quây lại tìm cách lấy ra, kết quả lôi được hột bắp ra còn lỗ mũi thì máu chảy ròng ròng. NGU quá!

Summer_Flower44
30-09-2010, 09:15
Điều điên rồ nhất mình từng làm trong đời: Học lớp 10 yêu thầm 1 cô bạn học gần trường. Tối nào cũng rủ thằng bạn thân nhất rồi 2 đứa đến nhà cô ấy dẫn cô ấy đi ăn chè.(1 tháng liên tục) Tưởng chừng chẳng có gì. Cái ở đây là đoạn đường từ nhà mình đến nhà cô ấy.

nhà 2 đứa cách nhau 7km (Đường Quốc lộ 2 chiều ngon lành). nhà thằng bạn cũng nằm trên QL luôn. sau khi đón thằng bạn đáng lẽ sẽ tiếp tục đi QL nữa, nhưng 2 thằng lại không đi QL mà vác xe đạp đi đường ruộng rồi băng qua nghĩa địa, có đoạn phải vác xe ( vắng tanh khoảng 3km). Cũng chỉ vì 1 điều đơn giãn má thằng bạn bán trái cây trên đường QL 2 thằng không dám đi ngang qua sợ má nó thấy.

Thiệt là dễ thương quá đi, thằng em tui....Cái tuổi học trò ngây ngô đáng yêu quá, em nhỉ (!)

Hương xưa
30-09-2010, 09:53

Rồi đến ngày thứ 31 thì sao hả bạn? Hết xiền? Cô ấy chán không ăn chè nữa? Thằng bạn bị má bắt được? Hay mình tự thấy mình "điên" nên thôi không đi nữa?

darkdeath
30-09-2010, 14:08
Rồi đến ngày thứ 31 thì sao hả bạn? Hết xiền? Cô ấy chán không ăn chè nữa? Thằng bạn bị má bắt được? Hay mình tự thấy mình "điên" nên thôi không đi nữa?

HEHE thiệt ra hồi đó đi hơn 1 tháng:T. Kết quả cuối cùng: thằng bạn chán ăn chè:shrug:, nó chán đi đường ruộng,:shrug: nó sợ ma,:dien nó không thèm đi nữa:((, mình thì không biết rủ ai đi hết, còn chuyện tình cảm của mình cũng chả dám thổ lộ.:T Hồi nhỏ má không cho ăn lưỡi heo hay sao ý. Thế có điên không chứX(

Nguyen Thi Huyen
30-09-2010, 14:23
Điều điên rồ nhất là đi tin tưởng những người ko đáng tin

Mặc dù luôn tự nhắc nhở mình rằng: Không nên tin bố con thằng nào cả! +))

ku kòy
30-09-2010, 14:46
HEHE thiệt ra hồi đó đi hơn 1 tháng:T. Kết quả cuối cùng: thằng bạn chán ăn chè:shrug:, nó chán đi đường ruộng,:shrug: nó sợ ma,:dien nó không thèm đi nữa:((, mình thì không biết rủ ai đi hết, còn chuyện tình cảm của mình cũng chả dám thổ lộ.:T Hồi nhỏ má không cho ăn lưỡi heo hay sao ý. Thế có điên không chứX(

Cô bạn iu thằng bạn chứ hem phải bạn

Demi
30-09-2010, 15:21

chuyện này hay đấy chứ nhỉ nhưng mà bây giờ yêu nhau cứ dắt đi ăn chè mỗi ngày thì thế nào cũng có nguời bị sâu răng hay tiểu đuờng chứ chả chơi

tigerk40
30-09-2010, 15:41
Điều điên rồ nhất đã làm trong đời là: Hôm qua và Hôm nay :((

bipbipp
30-09-2010, 17:19
Điều điên rồ: hồi học cấp III, thích 1 bạn cùng trường, ngày nào cũng xung phong trực nhật để đi lấy nước rửa tay cho thầy cô, để gặp người ta, vì người ta cũng hay đi lấy nước ;))
Lần khác, do đi sớm quá, ko gặp đc, buồn thiu và ngậm ngùi đi về, khi gần vào đến lớp rồi mới thấy người ta đi ra, thế là đổ nước cái ào xuống gốc cây, lon ton ra múc nước lại =))
Điên rồ nhất chưa thì chắc là chưa :D
heeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Hương xưa
30-09-2010, 18:38
Điều điên rồ: hồi học cấp III, thích 1 bạn cùng trường, ngày nào cũng xung phong trực nhật để đi lấy nước rửa tay cho thầy cô, để gặp người ta, vì người ta cũng hay đi lấy nước ;))
Lần khác, do đi sớm quá, ko gặp đc, buồn thiu và ngậm ngùi đi về, khi gần vào đến lớp rồi mới thấy người ta đi ra, thế là đổ nước cái ào xuống gốc cây, lon ton ra múc nước lại =))
heeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Vụ này phim Hàn Quốc chưa có nha, lãng mạn thì thôi rồi. Mấy cái cây đó chắc thầm cảm ơn cái sự "tương tư" của bipbipp lắm đấy. Mà có khi người ta hay đi lấy nước cũng vì lý do như thế thì sao? Bip có tổ chức tìm hiểu hay không?
Có khi nào trên đường ra bể nước
Ta cố tình đi lướt qua nhau...=))

4596006
30-09-2010, 20:58
heeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Ngốc quá, ngày ấy tớ xin phụ trách việc lấy nước để được gặp mình ! Mà sao ngày đó mặt ấy kiêu thế nên tớ cứ sợ...:D

davidpham
30-09-2010, 22:28
Điên hả???? Có nhiều loại nhé, Giống như có đại gia, trung gia rồi tiểu gia, còn điên thì chắc đại điên ,trung điên và tiểu điên quá

Mình thì không biết liệt vào dạng gì đây, tùy người đối diện nhận xét vậy, năng tương ngộ nhé

Hương xưa
30-09-2010, 22:42
Không đoán được bác ạ! Bác nói em nghe xem, nhưng có vẻ như bác vẫn lên đây nói được, hay là ở dưới ý dạo này nối mạng rồi nhi?

Đọc cái pót này lại thấy buồn cười, anh em nhà mình nhiều người hóm hỉnh thật, thank thêm phát nữa vì 10 thang thuốc bổ:))!

Topic này xả stress cực tốt đấy, nhưng anh chị em nhà mình đừng lẫn những chuyện "nghịch dại" thời bé tí thành chuyện "điên rồ" nhé, muốn "điên" được thì cũng phải hơi lơn lớn một tẹo rồi cơ, nghĩa là khi đã biết phân biệt phải quấy rồi mà lúc lên cơn vẫn cố tình làm thì mới được gọi là "điên":)).

bipbipp
01-10-2010, 08:46
Ngốc quá, ngày ấy tớ xin phụ trách việc lấy nước để được gặp mình ! Mà sao ngày đó mặt ấy kiêu thế nên tớ cứ sợ...:D

Tớ mà kiêu??? tớ kiêu tớ chẳng phải ngày nào cũng đi giặt dẻ lau, đi múc nước làm gì cho mệt.

bipbipp
01-10-2010, 08:48
Vụ này phim Hàn Quốc chưa có nha, lãng mạn thì thôi rồi. Mấy cái cây đó chắc thầm cảm ơn cái sự "tương tư" của bipbipp lắm đấy. Mà có khi người ta hay đi lấy nước cũng vì lý do như thế thì sao? Bip có tổ chức tìm hiểu hay không?
Có khi nào trên đường ra bể nước
Ta cố tình đi lướt qua nhau...=))

Dạ, ko cảm ơn đâu ạ, nó bị uống nước nhiều quá nên mưa có tí đã bị úng rễ và đổ kềnh, hihi =))))))))))))))))))))))))))))))

hummer2008
01-10-2010, 10:22
Chẳng phải là điên rồ nhất.
Mới đây thôi.
Từ nhà đi lên chỗ làm cũ hết 100km. Hôm đó (và mấy lần nữa) trời sáng trăng. Chiều tối từ nhà đi, đc 30km tìm gặp bạn bè chơi cho đã. 12h đêm mới phóng lên chỗ làm trên đoạn đường khoảng 70km: Tắt đèn đi nhờ ánh trăng và xe của người khác. Đổ đèo Gà nhờ ánh trăng, vẫn vậy và theo thói quen thì lên đến đỉnh đèo Gà phải hút 1 - 2 điếu thuốc rồi mới đi tiếp. Tầm lúc đó khoảng 1h30 - 2h sáng. Hic, mà ở đó thi thoảng vẫn sảy ra cướp của (có lẽ em gặp may vì xe tàu, người ốm nhách chúng lại tưởng là ngẹo cũng nên)

Mr Stone
09-10-2010, 12:02
Nhảy xuống giếng sâu 17m năm 2 tuổi,may mà học sinh đi qua nghe tiếng kêu.Ba mình xuống cứu,dân xung quanh thả thúng kéo mình lên...Lúc nhảy trong tay vần còn cầm thanh kiếm nhựa ..:(

:gun botay!
Chắc là có nhiều fan hâm mộ bác lắm đấy nhỉ? :LL

Mr Stone
09-10-2010, 12:06
Cái điên nhất của tui còn nhớ đến giờ này là đi cùng 1 thằng bạn - 9h đêm, 2 thằng 1 xe chạy từ Quy nhơn mà về đến Hà tĩnh (beer)- híc, hết hồn luôn, may mà giờ này mình vẫn còn sống để được phượt cùng anh em! =))
:gun:L

Phớt
09-10-2010, 14:53
Những cái "điên" của mọi người...

Đọc hết 30 trang thấy mỗi điều này có giá trị!
Tặng bạn lời cám ơn đầu tiên ( với người lạ )từ khi vào Phượt.
Đồng cảm!

thienson
09-10-2010, 21:02
Điều điên rồ nhất cho đến bây giờ mà mình đã làm là mình đã quyết định tham gia vô CLB Motor rồi đeo đuổi theo niềm đam mê xe phân khối lớn,suốt ngày chạy theo những tiếng nổ:D,bỏ lại sau lưng vợ con nheo nhóc...(NO)Ám ảnh đến mức ra đường chỉ cần nghe tiếng nổ của xe pkl là lo vểnh tai lên rồi căng đầu óc ra mà đoán thử xe gì,bao nhiêu phân khối....Thật đúng là chả có cái dại nào giống cái dại nào...

hoanganh2208
15-10-2010, 10:43
Mình cũng từng làm nhiều việc điên nhưng nếu kể về việc đi lại thì có lẽ là lần đi Yên Bái.
6h tối vẫn ăn cơm với cả nhà bình thường, 7h tối ăn xong lang thang ra siêu thị mua ít đồ rồi về tắm rửa.
8h30 tự dưng nổi hứng vác xe đi Yên Bái. Trên đường đi bị một bác đi Altis tạt đầu thế là dựng đèn pha chiếu vào gáy bác ý và đuổi theo bám đít với vận tốc 100km/h.
Đến Việt Trì thì bác ý ko chịu nổi phải dừng lại nhường cho mình vượt.
11h30 đến thành phố Yên Bái gặp một trận mưa mà có lẽ cả đời chưa gặp bao giờ.
Đến giờ nghĩ lại thấy đúng là điên, cạch từ giờ đến già ko bao giờ điên như thế nữa.

Lỗ Trí Thâm
29-10-2010, 00:47
Có nhiều anh em có chung 1 điều điên rồ nhất mà kg ai dám nói ra đó là quyết định " Lấy Vợ " :D

Kg tin các bác cứ hỏi xem thì biết ngay ý mà ;)

haingon
26-12-2010, 11:45
Hồi học lớp 10 em dốt môn hóa học thế không biết. Giờ học mà chả biết để làm cho hết giờ cả. Giờ kiểm tra thầy lại cứ ngồi cạnh( em ngồi bàn cuối, bàn lại chỉ có ba người) làm em không làm sao ma "hoạt động" được. Vậy các bác có biết em nàm thế lào không ?
Hôm đó có giờ kiểm tra môn hóa, em cầm săn một cái ... đinh. Trước giờ kiểm tra em đóng hờ cái đinh vào đầu cái ghế( thừa ra khoảng 7 phân), đúng như dự toán của em thầy lại đến chỗ bàn em ngồi. Ngồi xuống rồi thầy lẳng lặng..đứng lên. Vậy là từ đó thầy không ngồi bàn em để quan sát nữa. Nhờ đó mà thành tích học tập về môn hóa của em"tiến bộ" hẳn lên :D. Giờ ngồi nghĩ lại không hiểu tại sao "thân gái" ngoan như mình lại có thể nghĩ ra được kế sách tài như thế ;)

chuyendi
12-01-2011, 14:53
Nghịch dại thì ngày bé, thời còn David Corperfield làm mưa gió ấy ạ, em rủ thằng em chui vào tủ rồi khóa lại, làm trò ảo thuật đột phá cái khóa. Cơ mà, chui vào rồi, nó kịch lại luôn(wait). Ôi ôi ôi, thế là tha hồ hét với đập giữa ban trưa. May phước có bà ngoại từ Việt Trì xuống chơi ở nhà, chứ không thì bây giờ nhà em tiệt giống tiệt nòi. Hai đứa không ở trong tủ nữa mà leo lên tủ ngồi rồi.(BB)
Sau mấy vụ chết hụt thì em được phán sống đến hơn chín chục tuổi ạ. :LL(Quá đủ để thực hiện tiếp những điều điên rồ khác) (NT)
À, điên rồ thì là đọc hết 31 pages và đồng nghiệp ngồi quanh tưởng mình lên cơn :dien

waterseahp
15-01-2011, 15:21
Có nhiều anh em có chung 1 điều điên rồ nhất mà kg ai dám nói ra đó là quyết định " Lấy Vợ " :D

Kg tin các bác cứ hỏi xem thì biết ngay ý mà ;)

Nói vậy là thấy điên rồi . Vậy các bà nói " Lấy chồng " là điên rồ thì các quí ông có điên ko nhỉ ? Sau đó cả 2 phe đều ko điên ( ko lấy nhau ) thì làm sao sinh ra một lũ phượt tử ( Con của phượt hay phượt (đến ) chết ) . Ko có kẻ nối nghiệp thì trang web này có nguy cơ ... Viêt thêm tý nữa người đọc ko thấy điên mới là lạ .:))
Điều điên của mình mình ko nói - Nói ra sợ "tụi nhóc" nó cười :D:D

tuanhuk14
08-07-2011, 01:35
Nhường cho một người lớn tuổi hơn mình làm quản lý, nhưng cuối cùng nhận ra : Sai lầm khi mình muốn tốt hắn :(