PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] xin ý kiến các anh, chị về địa điểm đặt hostel

phaluong
03-11-2015, 18:47
tình hình là em muốn xin ý kiến các anh, chị trong diễn đàn về địa điểm đặt Hostel ở Mộc Châu.
em đang lên ý tưởng xây dựng một hostel nhưng đang khó nhất địa điểm đặt. em tìm được một chỗ có view thoáng rộng, đẹp, nằm ở trên cao. tầm nhìn 4 phía là đồi chè ngút ngàn. nói chung có tầm nhìn rộng và phong cảnh đẹp. tuy nhiên có một vấn đề đó là nó cách xa trung tâm thị trấn Nông trường Mộc Châu khoảng 2Km. nhưng lại rất gần các địa điểm chụp đồi chè đẹp. do nằm trên đồi chè nên xung quanh khá vắng vẻ, yên tĩnh (có thể đó là một lợi thế) đường lên hơi ngoằn ngèo.
em muốn anh chị tư vấn giúp e xem một vị trí như thế có thuận lợi hay để tiến hành ý tưởng không.
mong anh chị giúp đỡ. em xin cảm ơn!

fansi
08-11-2015, 09:02
Ủng hộ ý định của bạn

Jennynguyen2507
08-12-2015, 20:28
Chào bạn

đối với phượt tử 2km không thành vấn đề đâu nhe!
Mình cũng xây dựng hostel và hoạt đông được 2 năm rồi. Đôi khi quan trong ko phải là vị trí mà là thiết kế hostel của bạn có đủ độc để lôi kéo khách hay không, và phong cách phục vụ như thế nào?
Nếu hostel bạn có thiết kế mới lạ, thì sẽ lôi kéo khách nườm nượm ngay. Pr tốt 1 chút nữa là ok
Thực ra nhà mình thỉ vị trí cũng không thuận lợi lắm nhưng kinh doanh vẫn tốt..^^
Chúc bạn thành công nhe!

seen
14-12-2015, 23:08
Nếu dạng đi chậm, vừa đi vừa ngó ngang ngó dọc thì mình ngủ Mai Châu. Nếu đi nhanh hơn 1 chút, ít chơi hơn 1 chút thì mình ngủ Sơn La chứ chưa bao giờ ngủ Mộc Châu nên theo mình vị trí đặt hostel rất quan trọng. Nếu bạn có sẵn nhà hoặc gia đình đang sinh sống ở Mộc Châu thì việc mở 1 hostel có lẽ cũng ổn nhưng nếu từ nơi khách đến Mộc Châu để kinh doanh thì bạn nên cân nhắc có thể đặt ở Mai Châu hơn là Mộc Châu.
Ý kiến cá nhận mình dựa trên kinh nghiệm mải chơi chứ ko dựa trên kinh nghiệm của người kinh doanh :)