PDA

View Full Version : Tổng kết thu chi sinh nhật Phượt 5 tại Tiên Sa - Đà Nẵng

Quat
22-08-2011, 10:29
Đây là bản tổng kết thu chi sinh nhật Phượt 5 tại Tiên Sa. Các bạn tham khảo !!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=67437&d=1313983396
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=68115&d=1314765477

Quat
22-08-2011, 10:54
Theo thông báo của Chị Mơ ngày 19/8/11 PSG có 3 bạn là LeDDel, Vu thi Hong Cam, Fanha99 không tham gia sinh nhật Phượt 5 nên BTC sẽ trả lại tiền 3 xuất này.

Quạt cũng đã chuyển số tiền thừa trong dịp SN Phuot (phần của các bạn PSG) để các bạn PSG làm quỹ cho chuyến vui Tết Trung Thu cùng trẻ em vùng sâu.

Các bạn cũng cho ý kiến luôn về số tiền còn thừa nhé. Theo ý của BĐH thì chúng ta sẽ chuyển số tiền này vào thành quỹ từ thiện của www.phuot.com (https://www.phuot.vn) :D. Ai không đồng ý giơ tay :D cho dễ đếm.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=67441&d=1313986508

Quat
22-08-2011, 11:21
Các bạn nhận được tiền thì confirm cho em cái nhé :D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=67442&d=1313986803

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=67443&d=1313986803

HoangTung76
22-08-2011, 22:53
ỐI zời ôi, miền Bắc 71 mạng á, sao đông thế bác Quạt ơi, mà trốn đi đâu ăn mảnh hết thế nhở, ối zời ôi là ối zời ôi

Summer_Flower44
24-08-2011, 11:05
Trong buổi off tối ngày 23/8 của PSG, mọi người đồng ý sử dụng số tiền thừa trong dịp SN Phuot để làm quỹ cho chuyến vui Tết Trung Thu cùng trẻ em vùng sâu của các bạn PSG. Chị Mơ thay mặt các bạn Phuot miền Nam tham gia SN Phuot xác nhận đã nhận số tiền 3.765.847đ do Quạt chuyển nhé!

Mẹ Subin
24-08-2011, 11:24
Phượt MN xác nhận!

nguoigo
24-08-2011, 11:39
Trong buổi off tối ngày 23/8 của PSG, mọi người đồng ý sử dụng số tiền thừa trong dịp SN Phuot để làm quỹ cho chuyến vui Tết Trung Thu cùng trẻ em vùng sâu của các bạn PSG. Chị Mơ thay mặt các bạn Phuot miền Nam tham gia SN Phuot xác nhận đã nhận số tiền 3.765.847đ do Quạt chuyển nhé!

Người Gỗ đồng ý 2 tay 3 chân luôn. Người gỗ nói tạm chia tay phượt thời gian dài để lo cho gia đình nhưng nếu đi công tác xã hội thì sẵn sàng góp sức mòn này cùng tham gia để mang lại tiếng cười, niềm vui cho các em nhỏ khó khăn. Đi đi thôi

HoangDung
24-08-2011, 11:57
Tiếp lời chị Mơ, em xin gửi lời chân thành cám ơn các bác trong BTC đã tốn nhiều công sức lo lắng các bửa ăn -chổ ngủ của nhà Phượt trong thời gian ở Tiên Sa rất chu đáo. Đặc biệt gửi lời "thank kiêu vina miu" đến bác Quạt đã bỏ công tính toán chặt chẽ và rất chi tiết để các thành viên tham gia Sinh nhật Phượt của miền Nam vẫn còn tiền thừa cho lần .... "Phượt từ thiện" sắp tới.

Người Gỗ đồng ý 2 tay 3 chân luôn. Người gỗ nói tạm chia tay phượt thời gian dài để lo cho gia đình nhưng nếu đi công tác xã hội thì sẵn sàng góp sức mòn này cùng tham gia để mang lại tiếng cười, niềm vui cho các em nhỏ khó khăn. Đi đi thôi...
"Gỗ" này là Gỗ không thích đi chơi chỉ bằng chân cho nó nhẹ nhàng, chỉ thích vừa đi vừa cầm loa (làm quản trò) thôi.... hehehe !!!

Quat
24-08-2011, 13:14

Và số tiền trả lại cho 3 bạn không đi nữa ạ ! :D

HUE-SG-HN
24-08-2011, 15:05
Mong rằng chuyến này cả hội chúng ta lại gặp mặt đông đủ .

shogun
24-08-2011, 22:30
Pác Quạt, Em có tài trợ một thùng bia để chung với chổ bia của pác heaven Garden. Em có chỉ pác hôm chiều trước lúc đá banh ấy, Chắc pác lại quên em mất rồi ;)

Summer_Flower44
24-08-2011, 23:33
Và số tiền trả lại cho 3 bạn không đi nữa ạ ! :D

Yeah, mình xin lỗi quên ko đưa vào. Xin cảm ơn.

Bich Hue
26-08-2011, 12:56
Đúng rồi, em hy sinh ko đi Côn Đảo 2-9 này với gia đình để dành sức đi Trà Sư & từ thiện trung thu này với cả nhà mình đó, mong gặp đông đủ!

Autum
26-08-2011, 20:33
Miền Nam đã được hoàn trả tiền thừa chuyển làm từ thiện. Còn các mem khác thì sao BTC? Em cũng muốn cái phần còn dư của mình, tuy ít ỏi nhưng được góp với nhóm nào đó cho các em nhỏ vui Trung thu sắp tới.

huyenanh
26-08-2011, 21:18
Miền Nam đã được hoàn trả tiền thừa chuyển làm từ thiện. Còn các mem khác thì sao BTC? Em cũng muốn cái phần còn dư của mình, tuy ít ỏi nhưng được góp với nhóm nào đó cho các em nhỏ vui Trung thu sắp tới.

Bạn Autum Nghe, nhìn, ngắm, ngửi, nếm mỗi thứ đều để cho biết nên chắc cũng hời hợt. Thiết nghĩ BTC đã chuyển lại tiền thừa cho các bạn PSG là cũng phải do các bạn PSG yêu cầu, nếu bạn muốn a dua a tòng làm từ thiện thì với vài chục ngàn tiền thừa của bạn cũng chẳng làm nên tý tình cảm nào đâu mà chỉ tốn công bác Quạt lại phải chuyển khoản cho bạn hoặc mời bạn đến nhận lại tiền mặt :D. Vì sao tớ cất nhời vì đọc các bài của bạn trong topic tường thuật, tớ thấy bạn là người có vẻ là có trách nhiệm lắm í nhưng đến bài này thì tớ thấy nó có vẻ là " hời hợt" vì bạn chả thèm đọc kỹ gì cả. Ở phía trên tớ có thấy bác Quạt thay mặt BTC hỏi ý kiến các (dĩ nhiên là trừ các bạn PSG ra rồi) là muốn nhập khoản tiền còn thừa của các mem đã đóng dự sinh nhật Phượt lần này và quỹ từ thiện (tớ tuy post bài không nhiều nhưng đọc nhiều và được biết năm ngoái Phuot.com làm từ thiện hoành tráng lắm và dĩ nhiên số tiền làm từ thiện cũng là do mem đóng góp cả). Nếu Autum đọc kỹ thì bạn chỉ cần nói là em dơ tay chứ chả phải hỏi BTC làm gì vì người ta đang hỏi bạn cơ mà :D.

Bạn nên đổi chữ ký của bạn Nghe -Nhìn-Ngắm-Ngửi-Nếm ....cho biết thành Nghe -Nhìn-Ngắm-Ngửi-Nếm ....cho kỹ thì hơn

Thân

thutrangv
26-08-2011, 21:56
Bạn Autum Nghe, nhìn, ngắm, ngửi, nếm mỗi thứ đều để cho biết nên chắc cũng hời hợt. Thiết nghĩ BTC đã chuyển lại tiền thừa cho các bạn PSG là cũng phải do các bạn PSG yêu cầu, nếu bạn muốn a dua a tòng làm từ thiện thì với vài chục ngàn tiền thừa của bạn cũng chẳng làm nên tý tình cảm nào đâu mà chỉ tốn công bác Quạt lại phải chuyển khoản cho bạn hoặc mời bạn đến nhận lại tiền mặt :D. Vì sao tớ cất nhời vì đọc các bài của bạn trong topic tường thuật, tớ thấy bạn là người có vẻ là có trách nhiệm lắm í nhưng đến bài này thì tớ thấy nó có vẻ là " hời hợt" vì bạn chả thèm đọc kỹ gì cả. Ở phía trên tớ có thấy bác Quạt thay mặt BTC hỏi ý kiến các (dĩ nhiên là trừ các bạn PSG ra rồi) là muốn nhập khoản tiền còn thừa của các mem đã đóng dự sinh nhật Phượt lần này và quỹ từ thiện (tớ tuy post bài không nhiều nhưng đọc nhiều và được biết năm ngoái Phuot.com làm từ thiện hoành tráng lắm và dĩ nhiên số tiền làm từ thiện cũng là do mem đóng góp cả). Nếu Autum đọc kỹ thì bạn chỉ cần nói là em dơ tay chứ chả phải hỏi BTC làm gì vì người ta đang hỏi bạn cơ mà :D.

Bạn nên đổi chữ ký của bạn Nghe -Nhìn-Ngắm-Ngửi-Nếm ....cho biết thành Nghe -Nhìn-Ngắm-Ngửi-Nếm ....cho kỹ thì hơn

Thân

Không nhất thiết phải nặng nề thế này đâu bạn ơi. Hãy cứ cho là người ta thiếu sót không đọc kỹ bài, và mình thiện chí nhắc nhở thì copy link có bài anh Quạt viết mà gửi cho người ta, phụ đề một câu "vui lòng đọc kỹ chủ trương của BTC" thế thì có phải vui vẻ và huề cả làng không.
Diễn đàn chung mà cứ bắt nẹt nhau kỹ thế này thì mất vui quá.

Autum
26-08-2011, 22:03
Lại một bạn nói khó nghe rồi, lại gây sự và cãi nhau, không biết có phải là âm binh của ai không ta.

Bác Quạt chỉ nói là đưa vào quĩ từ thiện của Phượt, Autum chẳng biết cái quĩ ấy có từ bao giờ và hoạt động như thế nào. Autum hỏi thế là muốn biết BTC sẽ dùng tiền ấy vào dịp nào? Hiện tại trên Phượt cũng đang có nhóm quyên góp từ thiện.

Khi đã nói "cái phần còn dư ... được góp... " thì không thể là yêu cầu Quạt chuyển lại tiền hay đến lấy lại tiền nhé. Bạn Huyền anh đã đọc kỹ thì cũng nên kỹ cho chót nhỉ.

Việc làm từ thiện ít hay nhiều không quan trọng. Điều quan trọng là ở tấm lòng và cách cho hơn của đi cho. Điều này bạn Huyền anh cũng nên biết và nghĩ cho kỹ nhé. Đừng dùng cái giọng đại gia ấy nói chuyện với Autum.

Nếu muốn nói chuyện tiếp thì PM nhé. Đây không phải chỗ để thể hiện, bạn ạ.

huyenanh
26-08-2011, 23:48
Lại một bạn nói khó nghe rồi, lại gây sự và cãi nhau, không biết có phải là âm binh của ai không ta.

âm binh là cái gì ấy nhỉ

Bác Quạt chỉ nói là đưa vào quĩ từ thiện của Phượt, Autum chẳng biết cái quĩ ấy có từ bao giờ và hoạt động như thế nào. Autum hỏi thế là muốn biết BTC sẽ dùng tiền ấy vào dịp nào? Hiện tại trên Phượt cũng đang có nhóm quyên góp từ thiện.

Nếu bạn hỏi thế này thì chả ai dám văn vẹo bạn vì đây là quyền của những người đã đóng tiền và BTC chắc sẽ phải trả lời bạn chi tiết việc họ sẽ làm. nhưng câu hỏi của bạn là " Còn các mem khác thì sao BTC? Em cũng muốn cái phần còn dư của mình ... rõ là muốn lấy lại tiền nhé

Khi đã nói "cái phần còn dư ... được góp... " thì không thể là yêu cầu Quạt chuyển lại tiền hay đến lấy lại tiền nhé. Bạn Huyền anh đã đọc kỹ thì cũng nên kỹ cho chót nhỉ.

Khi bạn đã muốn lấy lại tiền và góp với nhóm nào đó thì bác Quạt chả phải chuyển lại tiền cho bạn hay chuyển cho cái nhóm kia số tiền của bạn thì làm cách nào ? Còn cái cách bạn góp ... là việc của bạn chứ. Thêm nữa cái từ "kỹ" nó nên gắn với bạn vì nick của tớ trên diễn đàn này là huyenanh chứ không phải là Huyền anh

Việc làm từ thiện ít hay nhiều không quan trọng. Điều quan trọng là ở tấm lòng và cách cho hơn của đi cho. Điều này bạn Huyền anh cũng nên biết và nghĩ cho kỹ nhé. Đừng dùng cái giọng đại gia ấy nói chuyện với Autum.

Nếu muốn nói chuyện tiếp thì PM nhé. Đây không phải chỗ để thể hiện, bạn ạ.

PM không phải là thói quen của tớ, nếu là thói quen của bạn thì bạn cứ PM cho tớ . Còn cách tớ thể hiện thế nào không cần bạn quan tâm.

Em muốn xin lỗi tất cả mọi người nếu có làm phiền khi ghé qua topic này xem tiền của mình được chi thế nào .

Judy
29-08-2011, 22:38
Ôi, hôm nay em mới mò đến Topic này, Bác Quạt check hộp PM để điều chỉnh thông tin giùm em nhá. Tks bác!

dantocgoc
30-08-2011, 02:34
Các bạn cũng cho ý kiến luôn về số tiền còn thừa nhé. Theo ý của BĐH thì chúng ta sẽ chuyển số tiền này vào thành quỹ từ thiện của www.phuot.com (https://www.phuot.vn) :D. Ai không đồng ý giơ tay :D cho dễ đếm.

Mình đúng là nhanh ẩu đoảng, không đọc kỹ dòng chữ được bôi đỏ này....:))Thế mà mình lại dơ tay nhanh như "ăn cắp". Giờ xem kỹ lại mới thấy mình đúng là chuối cả nải.=))
Sory bác Quạt nhé.:D

Autum
01-09-2011, 20:36
Bạn Quạt ơi, về mặt nguyên tắc, thu chi tài chính phải rõ ràng, công khai, điều này đã được thể hiện trong topic này. Làm từ thiện, dù số lượng ít hay nhiều, cũng phải rõ ràng và công khai về mục đích, lý do, người/tổ chức nhận, ...ít ra là dự định, việc này chưa thấy bạn hay BDH-BTC trả lời. Cái đường link của bạn chỉ là đường link của website thôi. Đề nghị bạn cho biết thông tin cụ thể hơn nhé.

bad
01-09-2011, 21:29
Ái dà dà, cái này đơn giản thôi mà. Với số tiền còn lại bên trên. Bác Quạt chốt lại 1 câu là chuyển toàn bộ số tiền còn lại là xxxx đ (Viết bằng chữ) vào quỹ từ thiện. Hết.

Còn bảo quỹ từ thiện là dùng vào việc gì à, dĩ nhiên là việc làm từ thiện rồi. Thời điểm này diễn đàn chưa thực hiện được nên nó vẫn nằm ở quỹ, các thành viên vẫn có thể đóng góp vào quỹ đâu nhất thiết là phải có chương trình rồi mới đóng góp. Nhỉ.

Các lãnh đạo phụ trách tài chính có 1 topic công khai update vào đó các khoản thành viên ủng hộ quỹ là ổn rồi. Khi thực hiện các chương trình làm từ thiện ngoài việc kêu gọi ủng hộ trực tiếp vào chương trình đó thì có thể trích quỹ từ thiện của diễn đàn thêm vào đó. Xong.

Cá nhân em có tham gia đóng tiền vào đây, nói cụ tỉ em lại muốn cái số tiền thừa của em là ví dụ 30.350đ phải được mua 2 quyển sách thiếu nhi có tựa xxx để gửi tặng cháu ABC thuộc tỉnh XYZ thì đảm bảo cái bác nick đỏ kia lại chả ném vào mặt em 50.000đ tròn :( j/k

Em đề xuất lại là có 1 topic quỹ từ thiện. Update các khoản thành viên ủng hộ vào đó. Cảm ơn.

Quat
03-09-2011, 14:53
Đúng như bạn Bad nói tiền đang nằm trong quỹ vầ đang chờ cơ hội để ra đi. Thường thì hàng năm sẽ có bão lũ và diễn đàn sẽ kêu gọi thành viên đóng góp ủng hộ bà con vùng lũ. Vì hiện tại chưa có gì nên cũng chưa thể lập topic riêng về cái này được. Chúng tôi sẽ thông báo ngay khi cần.

Autum
04-09-2011, 21:13
Nói khí không phải, chẳng lẽ các bác mong có bão lũ để làm từ thiện.

Lạm phát và bão giá, các bác đợi từ giờ đến cuối năm, giá trị của tiền mất đi một nửa, đã ít, càng ít hơn. Hiện tại đang có mấy nhóm đi làm từ thiện của Lonely-Rebel phía Bắc và các bạn miền Nam nhân dịp Trung Thu, cũng là một dịp rất có ý nghĩa. Góp gió thành bão với một trong các nhóm ấy vừa vui vừa có ý nghĩa, ai trao ai tặng đâu có gì khác nhau, đều là thành viên của Phượt cả. Làm việc thiện thì cần gì phải chờ đợi, cần gì phải liệt kê tên tuổi từng người rõ ràng. Chỉ cần đi về các bạn ấy cho xin mấy cái ảnh, post lên để cả nhà cùng biết là được rồi.

mihtua
04-09-2011, 22:00
Nói khí không phải, chẳng lẽ các bác mong có bão lũ để làm từ thiện.

Lạm phát và bão giá, các bác đợi từ giờ đến cuối năm, giá trị của tiền mất đi một nửa, đã ít, càng ít hơn. Hiện tại đang có mấy nhóm đi làm từ thiện của Lonely-Rebel phía Bắc và các bạn miền Nam nhân dịp Trung Thu, cũng là một dịp rất có ý nghĩa. Góp gió thành bão với một trong các nhóm ấy vừa vui vừa có ý nghĩa, ai trao ai tặng đâu có gì khác nhau, đều là thành viên của Phượt cả. Làm việc thiện thì cần gì phải chờ đợi, cần gì phải liệt kê tên tuổi từng người rõ ràng. Chỉ cần đi về các bạn ấy cho xin mấy cái ảnh, post lên để cả nhà cùng biết là được rồi.
Bạn ao tủm không nên suy diễn câu nói của bạn Quạt rồi đẩy vấn đề đi xa quá.

Đây là diễn đàn du lịch chứ không phải diễn đàn làm từ thiện, việc làm các hoạt động xã hội là việc làm xuất phát từ tâm của mỗi người và không phải là việc làm theo phong trào hay cứ thích là làm. BQT diễn đàn trên danh nghĩa tập thể sẽ quyết định hoạt động nào là cần sử dụng đến quỹ theo số đông chứ không phải là phục vụ sở thích hay ý muốn cá nhân của bất cứ ai. Bạn Quạt đã nói rõ là số tiền thừa sẽ cho vào quỹ hoạt động xã hội của diễn đàn và sẽ sử dụng khi cần thiết, và khi có việc cần thì cái quỹ đấy cũng chỉ đóng góp 1 phần thôi chứ nó quá ít để có thể làm đc việc gì đấy. Còn bạn nào có nhu cầu lấy lại phần thừa của mình để làm việc riêng thì chắc chắn là BTC không phản đối. Nếu bạn ao tủm muốn lấy lại để đóng góp cho các hoạt động từ thiện thì hãy nhắn số tk cho bạn Quạt để bạn ý chuyển trả lại.

Autum
06-09-2011, 21:18
"Đây là diễn đàn du lịch chứ không phải diễn đàn làm từ thiện, .....theo phong trào hay cứ thích là làm." Toàn bộ câu nói này của bạn Mihtua có vẻ không nhất quán lắm khi diễn đàn có "quỹ từ thiện" như bạn Quạt nói và không biết bạn có định hàm ý không coi trọng các nhóm đã và đang làm từ thiện kết hợp với các chuyến đi trên diễn đàn này?

Bạn Mihtua nói “ ai thích lấy lại … thì …” là không có tính xây dựng và nhưng rất đúng tư tưởng “mạnh ai nấy làm”. Việc trả lại từng người theo như một bạn nào đó đã nói sẽ mất thời gian của Quat và không hiệu quả vì số tiền nhỏ, Autum đồng ý với ý kiến này. Nhưng quan điểm của Autum là số tiền chung đó nên được sử dụng luôn, vì như bạn nói nó quá ít và càng để lâu càng mất giá. Và, tuy nó ít, nhưng nếu biết cách dùng, sẽ thành có ích. Bạn cũng nên suy nghĩ rộng và thoáng hơn một chút nhé.

Việc cần nói thì Autum đã nói xong, còn lại là việc của BDH/BTC. Các bạn tham gia phát biểu cũng nên suy nghĩ kỹ, không nên tùy tiện, thích gì nói nấy, tổn thương bên thứ ba không liên quan.

mihtua
06-09-2011, 22:31
Bạn ao tủm hình như có vấn đề về đọc hiểu.

Diễn đàn có quỹ hoạt động xã hội (hay như cách bạn gọi là quỹ từ thiện) và diễn đàn chuyên làm từ thiện là 2 khái niệm khác hẳn nhau. Bạn có vẻ rất thích suy diễn lệch lạc câu nói của người khác, mình đoán bừa là biểu hiện của người có tâm lý không bình thường, thích áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác, giống "Thánh cô" LKN ghê cơ. Theo bạn thì diễn đàn không coi trọng các nhóm kết hợp các chuyến đi với việc "làm từ thiện" bao giờ, việc tổ chức quyên góp ủng hộ đồng bào bão lụt miền Trung năm ngoái thì là làm việc gì, chơi cho vui à???

Bài viết trước của mình đã nói rất rõ, "BQT diễn đàn trên danh nghĩa tập thể sẽ quyết định hoạt động nào là cần sử dụng đến quỹ theo số đông chứ không phải là phục vụ sở thích hay ý muốn cá nhân của bất cứ ai", mà ai ở đây là mình nói bạn, diễn đàn này không phải phục vụ theo yêu cầu của riêng mình bạn, việc quyết định cái chung như thế nào sẽ do BQT quyết định theo ý kiến của đa số thành viên, nhưng phải có sự tập trung thống nhất. Các bạn khác đã "không phản đối" đề nghị của BTC sinh nhật Phượt về việc góp phần quỹ SN thừa vào quỹ hoạt động xã hội của diễn đàn do BQT phụ trách thì tức là các bạn ý tôn trọng và tin tưởng vào quan điểm và lựa chọn của BQT, còn những người có ý kiến riêng như bạn Ao tủm thì mọi người vẫn tôn trọng quyết định của bạn và đồng ý trả lại phần của bạn để bạn để bạn tự quyết định, sao bạn lại cứ lằng nhằng lèm bèm thế.

bad
07-09-2011, 09:16
Eo, lại xung đột.
Tôi thấy các bạn ở đây toàn là người tốt cả, ai cũng có tấm lòng tốt. Điều trân trọng và đáng quý không phải diễn đàn nào cũng có được. Vì vậy tôi mong các bạn trước khi bấm nút "Trả lời nhanh" thì hãy nên suy nghĩ chậm một chút để không làm mất lòng nhau. Thiếu đi sự tôn trọng nhau thì lòng tốt của các bạn không được trọn vẹn lắm.

Mình nghĩ bạn Autum cũng cứ chốt lại ở đây đi, chúng ta đều là người lớn và đều có suy nghĩ hướng về một mục tiêu giống nhau, việc thể hiện bằng cách này hay cách khác không quan trọng lắm đâu. Tôi tin là các bạn trong BQT cũng đang thao thức về vấn đề này chứ cũng không dửng dưng và không lo nghĩ tới việc trượt giá đâu.

Chúc các bạn vui vẻ.

TÍM
07-09-2011, 09:20
Đốt đền cũng là một cách để nổi lềnh phềnh

Trả nhanh cho nó vuông, sốt ruột!!!

Quạt nên đưa ra một thông báo, tất cả các mems có nhu cầu lấy lại tiền thừa SN tại Đà Nẵng thì PM số tk hoặc đến gặp Quạt để chuyển trả.(Chịu khó vác tù và nhá). Sau xxx h ngày / tháng /năm 2011 mà các bạn không có thông tin gì, toàn bộ số tiền thừa sẽ được tự động chuyển vào Quỹ hoạt động xã hội của diễn đàn.

Thỉnh thoảng có thánh cô giá lâm, âu cũng là cái phúc của 4R =)).

silence_night
07-09-2011, 10:04
Tôi nhất trí quan điểm:

... Diễn đàn có quỹ hoạt động xã hội (hay như cách bạn gọi là quỹ từ thiện) và diễn đàn chuyên làm từ thiện là 2 khái niệm khác hẳn nhau.... "BQT diễn đàn trên danh nghĩa tập thể sẽ quyết định hoạt động nào là cần sử dụng đến quỹ theo số đông chứ không phải là phục vụ sở thích hay ý muốn cá nhân của bất cứ ai"....
Theo ý kiến tôi, mọi người hãy tin tưởng vào BQT diễn đàn. Số tiền thừa (tuy không nhiều) sẽ góp vào "quỹ hoạt động xã hội" của diễn đàn và sẽ do BQT diễn đàn quyết định sử dụng và mang danh nghĩa của diến đàn, có thông báo công khai, minh bạch.
Hiện nay có nhiều nhóm, cá nhân khi đi phượt tại những nơi này, nơi kia xa xôi, nghèo khó... cũng kết hợp làm "từ thiện" ở quy mô nhỏ. Kinh phí làm từ thiện này là do các nhóm, cá nhân đấy tự bàn bạc thống nhất với nhau trên cơ sở hoàn toàn tin tưởng nhau, không nhất thiết phải dùng tới quỹ của diễn đàn. Cách đây 2 năm, một nhóm nhỏ trên diễn đàn cũng có đợt quyên góp để xây nhà cho bà cụ ở Quảng Nam thành công đấy thôi. Việc này cũng đáng hoan nghênh lắm chứ.

.... Nhưng quan điểm của Autum là số tiền chung đó nên được sử dụng luôn...
Theo bạn sử dụng luôn là sử dụng thế nào ??? Hay mua vàng tích trữ để đảm bảo an toàn về giá trị nhé???
Hỏi vui vậy thôi, không tranh luận nữa. Bạn nên tin vào các thành viên trong BQT. Chúc vui!

Chitto
07-09-2011, 18:49
Đốt đền cũng là một cách để nổi lềnh phềnh

Trả nhanh cho nó vuông, sốt ruột!!!

Không, với riêng bạn Autum thì chắc chắn không chỉ "trả không" được đâu. Nhất định, nhất định, chắc chắn phải tính trượt giá cho bạn ấy, phải tính lãi suất cho bạn ấy.

Tôi nghĩ rằng riêng với trường hợp của Autum, thì dù bạn ấy có viết bài là không trả chăng nữa, cũng NHẤT ĐỊNH phải trả cho bạn ấy, bằng mọi cách phải trả cho bạn ấy, kể cả là tìm đến tận nhà để long trọng trao lại. Vì còn dây dưa ngày nào, dù chỉ là một xu lẻ, thể nào cũng sẽ có chuyện. Và từ giờ, nói chung, không nên dính dáng bất kì một xu nào nữa. (À, mà trước khi trả cũng nhất định phải làm giấy chứng nhận có chữ kí của các bên là đã trả đầy đủ cả gốc và lãi).

conlele
07-09-2011, 21:58
Các bạn mod nên cẩn trọng trong lời văn. Đừng lên giọng chế giễu thành viên hay gọi tên thành viên (vd autumn thành...) một cách ngọng nghịu. Đó là một sự xúc phạm! (trừ phi 2 người là bạn thân với nhau và đang đùa giỡn với nhau trong một chủ đề "bà tám"!)

thutrangv
07-09-2011, 23:50

Em xin phép copy lại ý kiến đầu tiên của chị Autum mà vì nó làm nổ ra cuộc tranh luận dường như không có hồi kết này. Theo suy nghĩ rất đơn giản của em thì chị Autum chỉ có nguyên vọng là nhóm phượt miền Bắc cũng sử dụng số tiền thừa này để góp vào một chương trình nào đó cho trẻ em nhân dịp trung thu sắp tới. Giá như không có comment như dưới đây của bạn huyenanh phân tích từng câu từng chữ làm suy diễn sai chủ ý câu hỏi của chị Autum thì mọi việc đã không bị đẩy đi quá xa như vậy.

Bạn Autum Nghe, nhìn, ngắm, ngửi, nếm mỗi thứ đều để cho biết nên chắc cũng hời hợt. Thiết nghĩ BTC đã chuyển lại tiền thừa cho các bạn PSG là cũng phải do các bạn PSG yêu cầu, nếu bạn muốn a dua a tòng làm từ thiện thì với vài chục ngàn tiền thừa của bạn cũng chẳng làm nên tý tình cảm nào đâu mà chỉ tốn công bác Quạt lại phải chuyển khoản cho bạn hoặc mời bạn đến nhận lại tiền mặt :D.

Bản thân em đã tiếp xúc nhiều với chị Autum và em thấy chị ấy hoàn toàn không phải là người hẹp hòi như một số người đang nghĩ. Em mong các Mod có suy nghĩ cởi mở hơn một chút chứ đừng chặn hết đường đi lối về của thành viên như thế này ạ.

Không, với riêng bạn Autum thì chắc chắn không chỉ "trả không" được đâu. Nhất định, nhất định, chắc chắn phải tính trượt giá cho bạn ấy, phải tính lãi suất cho bạn ấy.

Tôi nghĩ rằng riêng với trường hợp của Autum, thì dù bạn ấy có viết bài là không trả chăng nữa, cũng NHẤT ĐỊNH phải trả cho bạn ấy, bằng mọi cách phải trả cho bạn ấy, kể cả là tìm đến tận nhà để long trọng trao lại. Vì còn dây dưa ngày nào, dù chỉ là một xu lẻ, thể nào cũng sẽ có chuyện. Và từ giờ, nói chung, không nên dính dáng bất kì một xu nào nữa. (À, mà trước khi trả cũng nhất định phải làm giấy chứng nhận có chữ kí của các bên là đã trả đầy đủ cả gốc và lãi).

Em mạn phép có chút ý kiến như vậy. Và để topic trở về đúng với ý nghĩa ban đầu của nó thì tất cả các comment ngoài lề thế này nên được xoá đi hết ạ. :)

Phiêu diêu
08-09-2011, 07:17
Kính thưa các vị lãnh đạo Diễn đàn, kính thưa toàn thể các Phuoters. Theo tôi, chúng ta nên dừng lại tất cả các tranh luận về đề tài này tại đây, không cần thiết phải "mổ xẻ" vấn đề này nữa. Nhiều khi chi tiết quá, chính xác quá, cụ thể quá... cũng không phải là hay. Đúng là đồng tiền rất quý... nhưng đồng tiền không phải là quý nhất. Có nhiều thứ có thể quý hơn đồng tiền... Sự tin tưởng, sự đoàn kết, sự chia sẻ, sự tôn trọng, sự thông cảm, .... là những điều cần thiết hơn để gắn bó tất cả các thành viên trên diễn đàn. Chúng ta hãy góp phần xây dựng một "sân chơi" lành mạnh về mọi mặt cho tất cả mọi người. Xin hết!

mihtua
08-09-2011, 09:21
Mình thì mình không xem nhiều bài viết của bạn Autumn cũng như tiếp xúc với bạn ý lần nào, tuy nhiên trong các bài viết của bạn ý gần đây mà mình đọc được (cụ thể là trong box Sinh nhật 2011) thì mình chỉ toàn thấy bạn ý kêu ca, than phiền, đòi hỏi những người khác phải theo ý nghĩ cá nhân của bạn ý, tóm lại là áp đặt suy nghĩ của mình lên mọi người. Nào là tại sao đi SN phượt không ai ra đón bạn ý, BTC cậy nhiều tiền nên ở riêng này nọ, đến bây giờ thì muốn "phần còn dư của mình, tuy ít ỏi nhưng được góp với nhóm nào đó cho các em nhỏ vui Trung thu sắp tới" (BTC sẽ hiểu là bạn muốn lấy lại phần thừa của mình chứ sao) rồi tiến tới yêu cầu quỹ xã hội của Phượt phải tiêu ngay và luôn cho các hoạt động abc,...

Mặc dù đã có trả lời cụ thể về việc quỹ xã hội của Phượt hoạt động như thế nào, đã cho ví dụ thực hiện năm ngoái ra sao nhưng bạn ý không thèm đọc, chỉ chăm chăm cố giữ cái tôi to đùng của bạn ý. Như vậy thì theo các bạn phải làm thế nào :T

Polyme
08-09-2011, 09:49
Thân gửi Autum.

Anh viết vài lời cho em với tư cách là thành viên của diễn đàn, nick anh xanh let thế kia là do từ khi tổ chức sinh nhật phượt mà có đó, nên anh không phải là mốt, miếc gì đâu.

Biết cái nick Autum trên phượt chỉ ít ngày nữa là tới sinh nhật phượt tổ chức tại ĐN. Em hỏi rất nhiều về ĐN, anh và anh em PĐN đã cố gắng trả lời em trong hẳn một topic của sinh nhật phượt. Có những cái rất đơn giản, em chỉ cần vào “hỏi phượt” một cái là có đầy đủ. Có những câu hỏi lại rất ngây ngô nữa… Chính vì những câu hỏi này nên anh rất ấn tượng với cái nick Autum. Hy vọng sẽ được diện kiến Autum tại Tiên Sa để xem dung nhan thế nào.

Ngày 12/8 PDN tổ chức tiếp đón các anh em đến sớm tại bờ sông Hàn đến khuya, anh hy vọng sẽ được gặp em vào chiều tối đó vì biết em đã có mặt tại ĐN nhưng em không có mặt. Nếu như em có mặt vào tối đó anh dám chắc những suy nghĩ của em về “lãnh đạo”, về đội Hà Nội và cho đến cái vụ tiền nong này sẽ khác đi rất nhiều.

Sinh nhật phượt đã đến, dù rất bận với mọi việc nhưng anh cũng cố gắng xem chừng cô bé Autum đã đến chưa. Đợi mãi không thấy anh nghĩ chắc lạc đường rồi. Thế rồi đến trưa Autum xuất hiện cùng đoàn Hải Phòng. Định hàn huyên với em một chút nhưng công việc cứ cuốn đi hết cái này đến cái khác, cũng chỉ chụp em được mấy tấm hình mà thôi. Anh còn hứa với em và Kimduy0312 sẽ có dịp anh đưa hai đứa đi khắp ĐN và Quảng Nam cho biết.

Thế rồi, tình cảm anh dành cho cái nick Autum đã sứt mẻ phần nào khi em có ý kiến rất chủ quan về các min, mod và một số anh em Hà Nội. Chính trong topic Tường thuật sinh nhật phượt anh đã viết “Anh chính thức thổi còi Autm” cũng là để nhắc nhở em đừng sa đà vào mấy cái chuyện bên lề đó vì hai bên không hiểu nhau thì không thể có một cái kết cục tốt.

Để rồi đến hôm nay lại xảy ra chuyện này. Anh có cảm giác em còn đang bực bội một cái gì đó sau vụ trước nên cứ phải “chọc ngoáy” mới yên. Diễn đàn có hàng chục nghìn mem, đi dự sinh nhật phượt có gần hai trăm người, có ai ý kiến như em đâu. Biết thế này anh chi tại Tiên Sa xả láng cho hết tiền luôn khỏi ai ý kiến ý cò.

Nói điều này để em biết, nhà ĐN anh có nhiều em sinh viên và cả những bạn đã đi làm phải chạy vạy mãi mới đủ tiền nộp để tham dự sinh nhật. Có những mem phải ngậm ngùi đứng ngoài lề sinh nhật mặc dù được tổ chức ngay chính quê mình. Các mem đi dự SN, khi anh công bố tiền còn thừa không ai yêu cầu phải trả lại cả vì họ biết rằng những đồng tiền này họ đã trao đúng chỗ, đúng người. Và những đồng tiền đó sẽ được BQT sử dụng đúng mục đích.

Không phải ngẫu nhiên mà các mem có được lòng tin đó với diễn đàn, nó đã được kiểm chứng qua thực tế. Đó là căn nhà giúp một bà mẹ ở Quảng Nam năm kia do anh Herovdc trực tiếp đem tiền đóng góp của anh em trên diễn đàn vào giúp. Đó là gần 150 triệu đồng được đưa tận tay bà con vùng bị lũ Hà Tĩnh năm ngoái. Và còn biết bao nhiêu nghĩa cử cao đẹp của các mem trên diễn đàn mà gần đây nhất là đoàn anh em PSG do chị Summer dẫn đầu, khi tham gia sinh nhật phượt tại ĐN cũng đã trao những suất quà thấm đượm lòng nhân ái cho các em nhỏ trong các trại mồ côi ở Phú Yên, Kon tum…

Anh có vài lời với Autum để em hiểu. Hy vọng có dịp được gặp lại em tại ĐN, anh sẽ thực hiện đúng lời hứa của mình.

Anh sẽ không ý kiến thêm ở đây.

chiaky
08-09-2011, 10:33
Tiếc là không tham gia sinh nhật cùng mọi người được nhưng thông qua ảnh thì vô cùng tiếc nuối. Mong mọi thành viên hãy cùng đoàn kết và đưa diễn đàn ngày một mạnh hơn nữa, mọi hiểu lầm rồi cũng được hóa giải mà!;)

TÍM
08-09-2011, 10:42
Nhân danh Mod đứng hàng đầu trong các Mod của box Sinh Nhật Phượt 2011, tôi xin thông báo thế này:

Chúng ta rất vui mừng là Sinh Nhật Phượt đã được tổ chức thành công tốt đẹp. Trong lúc bộn bề công việc có thể có vài điều không làm vừa ý tất cả các thành viên, nhưng chúng tôi tin và tự hào, vì đã hoàn thành nhiệm vụ Offline 3 miền lần đầu tiên. Hy vọng các lần Offline sau của diễn đàn sẽ ngày một đàng hoàng hơn, to đẹp hơn.

Sau khi cân đối tài chính, mỗi thành viên tham gia Offline còn dư số tiền là: (10.150.000 - 1.200.000) / 183 mems = 48.907 (lẻ nữa) đồng.
Số tiền này các thành viên tham dự Sinh Nhật có quyền lấy lại, nếu muốn.
Vui lòng PM cho nick Quạt, nói rõ tên nick, người đại diện thu tiền của bạn khi offline tại Đà Nẵng, tài khoản trả tiền qua chuyển khoản ( chuyển cho chuẩn số tiền), hoặc nếu có nhu cầu nhận tiền mặt sẽ được trả 49.000 đ / 1 suất.

Do thời gian của Quạt có hạn, tiền mặt nếu trả lại chỉ trả vào đúng một thời điểm sau khi chúng tôi tổng kết có bao nhiêu thành viên muốn nhận lại tiền mặt. Mong các bạn thông cảm và lưu ý.

Yêu cầu trả tiền và thời gian chuyển khoản hợp lệ được tính từ ngày hôm nay đến hết 24g ngày 15/09/2011

Sau ngày 15/09/2011, nếu các bạn không có yêu cầu trả tiền, tất cả số tiền thừa sẽ được tự động chuyển vào quỹ hoạt động xã hội của diễn đàn và sẽ được BĐH quyết định dùng sao cho có lợi ích nhất.

Mọi tranh luận khác vui lòng dừng tại đây. Tôi sẽ khóa topic lại sau bài post này.

.................................................. .................................................. .................................................. ...................

Với tư cách member, thì nói thật, trả nhanh cho nó vuông, theo đúng cách mà Chitto viết ấy. Vãi luyện. Haizzz!!!

Quat
07-02-2012, 10:50
Kính thưa bà con !!!

Theo quyết định của BĐH số tiền thừa sinh nhật Phuot năm ngoái là 5.184.000. VND sẽ được phuot.vn tài trợ cho Triển lãm ảnh "Thương Nhớ Đồng Văn" tại Đồng Văn Hà Giang. Quạt đã chuyển số tiền này cho bạn Virgo theo đề nghị của BĐH. Bạn Virgo confirm cho mình nhé !

virgo
07-02-2012, 11:00
Kính thưa bà con !!!

Theo quyết định của BĐH số tiền thừa sinh nhật Phuot năm ngoái là 5.184.000. VND sẽ được phuot.vn tài trợ cho Triển lãm ảnh "Thương Nhớ Đồng Văn" tại Đồng Văn Hà Giang. Quạt đã chuyển số tiền này cho bạn Virgo theo đề nghị của BĐH. Bạn Virgo confirm cho mình nhé !

Em confirm đã nhận số tiền này từ Quạt :)