PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Mỹ

Langviethand
30-10-2015, 17:26
Hi cả nhà,

Mình đang định plan đi Mỹ, dự định là vào các dịp nghỉ dài như Noel-Tết dương lịch, Tết Âm lịch (năm nay nghỉ 9 ngày) hoặc dịp 30-4 với budget hạn chế, dự định đi bờ Tây.

Tất cả mới chỉ là ý tưởng, không biết có bạn nào có cùng dự định, mình lập nhóm phượt Mỹ?

Nhân tiên các bạn nào có kinh nghiệm đi Mỹ chia sẻ giùm mình nha, thank you!

hungneo2000
30-10-2015, 19:24
Minh cung co y dinh nhu ban, co gi cho minh biet. Minh ten Hung, fb: https://www.facebook.com

angel1
03-11-2015, 08:51
Mình đang định book vé SGN-LAX từ 4/2-20/2, chỉ đi cali thôi, vòng vòng như San diego, Orange County, Lá vegas, Grand Canyon, L.A, San Francisco. Có thể chơi 1 vài ngày xem không khí Tết ở Little Saigon.
Mình đang xem vé, canh vé rẻ, nếu book được vé transit tại Korea lâu thì có thể ra ngoài nửa ngày chơi ở Seoul.

mrdee235
05-11-2015, 11:54
Hi cả nhà,

Mình đang định plan đi Mỹ, dự định là vào các dịp nghỉ dài như Noel-Tết dương lịch, Tết Âm lịch (năm nay nghỉ 9 ngày) hoặc dịp 30-4 với budget hạn chế, dự định đi bờ Tây.

Tất cả mới chỉ là ý tưởng, không biết có bạn nào có cùng dự định, mình lập nhóm phượt Mỹ?

Hello ban

Minh cung muon join, minh nghi di dip 30/4-1/5 cho co thoi gian de chuan bi duoc khong?
(minh o Hanoi)

cho minh so dthoai va FB de contact nhe ?!

funnylife
08-11-2015, 17:26
Mình cũng muốn tham gia, đang rảnh, ko bít làm gì, tính đi du lịch cho vui. Mail: [email protected]

BauTroiBinhYen
08-11-2015, 21:59
Mình đang định book vé SGN-LAX từ 4/2-20/2, chỉ đi cali thôi, vòng vòng như San diego, Orange County, Lá vegas, Grand Canyon, L.A, San Francisco. Có thể chơi 1 vài ngày xem không khí Tết ở Little Saigon.
Mình đang xem vé, canh vé rẻ, nếu book được vé transit tại Korea lâu thì có thể ra ngoài nửa ngày chơi ở Seoul.
Plan được đó bạn

mrdee235
09-11-2015, 07:52
Sao cả tuần rồi không thấy team leader reply vậy nhỉ.... ????

vay ai tình nguyện làm leader để lại số phone va email để tụ tập mọi ng lai cái nhể...

tớ thấy nhiều ng muốn join trip này mà....

luongxuangiang
09-11-2015, 08:18
Đặt gạch nhé, fb của mình đây, nhưng ko làm leader đc vì ko có kinh nghiệm :)) https://web.facebook.com/cachephoarong.2706

Lam2005
09-11-2015, 18:44
Xin chào các bạn, mình dự định đi mỹ cụ thể là NY vào cuối năm để đón noel và năm mới ... vậy có bạn nào hứng thú không?

Langviethand
10-11-2015, 10:10
Hello, vô cùng sorry cả nhà đợt vừa rồi bận quá!

Mình tổng kết lại tình hình như sau:

- Về thời gian: Có 3 options:
+ 1- Đi NY vào dịp cuối năm để đón Noel và năm mới. Với option này mình sẽ có cơ hội trải nghiệm cái Tết Tây trên đất Mỹ, khá thú vị phải không nào? Bây giờ là tháng 11 nên chỉ có khoảng 1,5 tháng để chuẩn bị, dù gấp nhưng vẫn kịp. Các tour đang chạy rầm rập nên khá đông vui. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm cá nhân mình thì để chuẩn bị cho chuyến đi kiểu phượt thì khó có thể kiếm được vé rẻ, thời điểm đó phòng ốc, đi lại cũng đắt, thời gian chuẩn bị cũng gấp rút. Nếu số đông chọn phương án này thì phải book vé và làm visa luôn, đi dịp này cũng đắt đỏ. => Hiện có 1 bạn vote
+ 2- Dịp 30/4-1/5 cho co thoi gian de chuan bị => Hiện có 1 bạn vote
+ 3- Dịp Tết ta vì nghỉ nhiều và có thêm thời gian so với dịp Noel, lại qua thời kỳ cao điểm nghỉ lễ của Tây=> Hiện chưa có ai.

Các bạn vote nhé, mình sẽ theo số đông và chỉ chọn một phương án thôi. 15/11 là hạn chót chốt chọn 1 trong 3 phương án.

- Về lịch trình: Mình thấy plan của angel1 khá ok.

Hiện nay có một số bạn SG và một số HN. Ở SG Angel 1 làm TL luôn nhé. Hà Nội nếu có bạn nào nhiệt tình và có kinh nghiệm nhận làm TL không ạ (vì mình khá bận nên rất mong các bạn hỗ trợ)? Mình sẽ lập group trên fb và email. Các bạn cho mình 3 thông tin nhé:

1. FB: Lang Viet Hand
2. Email: [email protected]
3. Đth: 01685292488

Các bạn add fb của mình để mình lập Group luôn nhé, cảm ơn các bạn!

angel1
10-11-2015, 11:30
Hello, vô cùng sorry cả nhà đợt vừa rồi bận quá!

Mình tổng kết lại tình hình như sau:

- Về thời gian: Có 3 options:
+ 1- Đi NY vào dịp cuối năm để đón Noel và năm mới. Với option này mình sẽ có cơ hội trải nghiệm cái Tết Tây trên đất Mỹ, khá thú vị phải không nào? Bây giờ là tháng 11 nên chỉ có khoảng 1,5 tháng để chuẩn bị, dù gấp nhưng vẫn kịp. Các tour đang chạy rầm rập nên khá đông vui. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm cá nhân mình thì để chuẩn bị cho chuyến đi kiểu phượt thì khó có thể kiếm được vé rẻ, thời điểm đó phòng ốc, đi lại cũng đắt, thời gian chuẩn bị cũng gấp rút. Nếu số đông chọn phương án này thì phải book vé và làm visa luôn, đi dịp này cũng đắt đỏ. => Hiện có 1 bạn vote
+ 2- Dịp 30/4-1/5 cho co thoi gian de chuan bị => Hiện có 1 bạn vote
+ 3- Dịp Tết ta vì nghỉ nhiều và có thêm thời gian so với dịp Noel, lại qua thời kỳ cao điểm nghỉ lễ của Tây=> Hiện chưa có ai.

Các bạn vote nhé, mình sẽ theo số đông và chỉ chọn một phương án thôi. 15/11 là hạn chót chốt chọn 1 trong 3 phương án.

- Về lịch trình: Mình thấy plan của angel1 khá ok.

Hiện nay có một số bạn SG và một số HN. Ở SG Angel 1 làm TL luôn nhé. Hà Nội nếu có bạn nào nhiệt tình và có kinh nghiệm nhận làm TL không ạ (vì mình khá bận nên rất mong các bạn hỗ trợ)? Mình sẽ lập group trên fb và email. Các bạn cho mình 3 thông tin nhé:

1. FB: Lang Viet Hand
2. Email: [email protected]
3. Đth: 01685292488

Các bạn add fb của mình để mình lập Group luôn nhé, cảm ơn các bạn!

Hi all,

Mình đã plan rồi và suýt book vé đi Mỹ dịp tết thì lại bị lôi kéo đi Ấn Độ dịp Tết ta này rồi. Mình sẽ đi Mỹ vào dip 30/4. Dự kiến từ 16/4 - 8/5. Có thể mình ở Cali 2 week, 1 week rời Cali đi nơi khác. còn East side thì mình sẽ đi vào dịp tới nữa, có thể kết hợp với Canada (Từ Montreal qua 1 số TP bên Mỹ chơi - NY, Washington DC, Philadelphia....., hoặc từ Tỏnto qua Niagrafall rồi qua Mỹ....)

Mình thì nhát gan cũng ko muốn đến NY vào những dịp holiday seasons (hơi sợ... high risk... always on the alert of terrorist spot) và mình chịu lạnh kém nên chắc ko đi NY vào dịp Noel nổi :D

Langviethand
10-11-2015, 12:24
Hi all,

Xin phép cả nhà mình chốt time luôn nhé!
Vote Plan đi Mỹ của Angel1 dịp 30/4 với lịch dự kiến là 16/4 - 8/5 (có một sự trùng hợp ngẫu nhiên vì đúng dịp 16/4 - 8/5 của năm 2015 mình vừa đi châu Âu:D). Lúc trước mình bị rủ rê đi HQ dịp này nhưng đang lăn tăn các phương án thì giá vé lên, đi Noel thì hơi gấp mà mình cũng đang lead một chương trình Charity đúng đợt đó.

Angel1 săn vé update thường xuyên giùm mình nha. Mình tính nếu đi từ HN đắt hơn thì sẽ bay vô SG và đi từ SG. Tuy nhiên mình muốn chắc ăn vụ Visa rồi mới mua vé vì lần trước mua vé xong mới apply visa, hồi hộp đứng tim luôn.

mrdee235
11-11-2015, 08:27
Bạn ơi cho mình join với nhé

Mình ở Hanoi, 0904 596965

angel1
11-11-2015, 09:03
hi Langvietland,

Mình thì không rành rẽ mấy chuyện đi chơi nên không làm TL ở SG được, bạn nào có tiềm năng thì nhận giúp với nhé. Còn vé máy bay thì mình sẽ cố gắng canh :D. Tuy nhiên, phải xác định được ngày đi và về thì mới biết được chính xác giá nhé. Và nên có visa rồi hãy book vé.

hoangbaokim
11-11-2015, 15:06
mình join nhé, đang tính dịp tết đi châu Âu, 30/4 đi Mỹ ko biết có được không?

Kho_Bom
12-11-2015, 01:46
Mình không biết có bạn nào đi Mỹ chưa nhưng mình có một số kinh nghiệm nên đóng góp để các bạn tham khảo thêm nhé. Mình có đi Cali 1 lần, cảnh báo trước là xe công cộng rất ít, xe bus trạm cực xa và thưa thớt nên các bạn đi chơi nhớ chú ý tìm thông tin giờ chạy và bản đồ xe bus nha. Không thấy tàu điện ngầm gì cả đâu nhé.

Một phương tiện di chuyển khác có thể xài được nếu mấy bạn đi nhóm là taxi dạng tính theo giờ. Minh nhớ là khoảng 50usd/h, ce 7 hay 9 chỗ gì đó. Cái này là do mấy người có xe kiếm thêm. Mấy bạn tranh thủ hỏi thử ở khu chợ người Việt và deal giá xem sao nhé.

Từ Cali qua San Francisco có xe đò Hoàng, đi hết khoảng 40usd. Các bạn tìm thông tin book vé cái này qua xem golden bridge cho rẻ. Vé máy bay đắt mà mình thấy ko đáng.

Các bạn có thể liên lạc mình theo skype duyhien.inj, tên là Kho Bom luôn nhé, mình ở TP.HCM.

Rất muốn theo plan của mấy bạn nhưng ko thu xếp đc thời gian tiếc quá >_<

angel1
12-11-2015, 08:39
Mình không biết có bạn nào đi Mỹ chưa nhưng mình có một số kinh nghiệm nên đóng góp để các bạn tham khảo thêm nhé. Mình có đi Cali 1 lần, cảnh báo trước là xe công cộng rất ít, xe bus trạm cực xa và thưa thớt nên các bạn đi chơi nhớ chú ý tìm thông tin giờ chạy và bản đồ xe bus nha. Không thấy tàu điện ngầm gì cả đâu nhé.

Một phương tiện di chuyển khác có thể xài được nếu mấy bạn đi nhóm là taxi dạng tính theo giờ. Minh nhớ là khoảng 50usd/h, ce 7 hay 9 chỗ gì đó. Cái này là do mấy người có xe kiếm thêm. Mấy bạn tranh thủ hỏi thử ở khu chợ người Việt và deal giá xem sao nhé.

Từ Cali qua San Francisco có xe đò Hoàng, đi hết khoảng 40usd. Các bạn tìm thông tin book vé cái này qua xem golden bridge cho rẻ. Vé máy bay đắt mà mình thấy ko đáng.

Các bạn có thể liên lạc mình theo skype duyhien.inj, tên là Kho Bom luôn nhé, mình ở TP.HCM.

Bạn nói đúng rồi. Ở Mỹ rộng, di chuyển bằng car là tiện nhất. Đi bus mình chưa nghiên cứu vì mình ko có ý định đi bus (vì mình ko có nhiều thời gian). Hệ thống giao thông công cộng ko phải ở các nước như Japan , châu Âu… nên mất nhiều tgian đó. Xe đò Hoàng từ khu Little SG qua San F. thì chỉ chạy ban ngày, chạy hết luôn cả ngày, đi về hết 1 ngày nữa :(. Nếu Bạn nào có thông tin về các hãng bus khác chạy ban đêm thì cho mình xin với nhé. Cảm ơn

LightMan
12-11-2015, 19:04
Hi cả nhà,

Hi ban
Minh co di My nam ngoia 3 tuan co chut kinh nghiem,nam nay cung van muon di lai neu fu hop, neu ban muon conctac thi mail nhe [email protected]

Ban o Hn hay Sg nhi?

watant
12-11-2015, 19:18
mình cũng muốn đi mỹ lần đầu nên chưa bít xin visa thế nào ? chả lẽ join cùng các bạn lại đi book tour mà ko book tour thì dễ rớt visa lắm

watant
12-11-2015, 19:22
các bạn dời lịch sang tháng 6 đc ko?

LightMan
12-11-2015, 19:29
Hi all,

Mình đã plan rồi và suýt book vé đi Mỹ dịp tết thì lại bị lôi kéo đi Ấn Độ dịp Tết ta này rồi. Mình sẽ đi Mỹ vào dip 30/4. Dự kiến từ 16/4 - 8/5. Có thể mình ở Cali 2 week, 1 week rời Cali đi nơi khác. còn East side thì mình sẽ đi vào dịp tới nữa, có thể kết hợp với Canada (Từ Montreal qua 1 số TP bên Mỹ chơi - NY, Washington DC, Philadelphia....., hoặc từ Tỏnto qua Niagrafall rồi qua Mỹ....)

Mình thì nhát gan cũng ko muốn đến NY vào những dịp holiday seasons (hơi sợ... high risk... always on the alert of terrorist spot) và mình chịu lạnh kém nên chắc ko đi NY vào dịp Noel nổi :D

Gửi bạn angle nhé

Mình co visa rồi, nếu dịp đó vé rẻ mail mình nhe [email protected]
năm ngoái có đi rồi mà muốn đi lại để add thêm Canada nữa mà mình chưa co visa Ca, bạn chỉ dùm nha, cảm ơn nhiều

snow87
12-11-2015, 20:40
mình muốn join quá, năm ngoái đã đi Châu Âu 1 chuyến, năm 2016 lại muốn đi Mĩ, đến đất nước tự do nhưng plan nhà mình dài ngày quá nên ko thể xin nghỉ được. chúc nhà mình tổ chức thành công nhé

Langviethand
12-11-2015, 20:45
Hi all,

Mình đã tạo Group "Phượt Mỹ 16.4-8.5", hiện mình mới add Thủy và Đạt là 2 bạn đã add fb và nhắn cho mình, các bạn nào có ý định join nghiêm túc thì add fb của mình, request join và inbox [join "Phượt Mỹ 16.4-8.5"] để mình add nhé, thanks.

Langviethand
12-11-2015, 20:55
hi Langvietland,

Mình thì không rành rẽ mấy chuyện đi chơi nên không làm TL ở SG được, bạn nào có tiềm năng thì nhận giúp với nhé. Còn vé máy bay thì mình sẽ cố gắng canh :D. Tuy nhiên, phải xác định được ngày đi và về thì mới biết được chính xác giá nhé. Và nên có visa rồi hãy book vé.

Hi Angel,
Lịch như mình chốt ở trên 16/4 từ VN đi và 8/5 là về tới VN rồi. Bạn
share thông tin trên group FB nhé "Phượt Mỹ 16.4-8.5"

Langviethand
12-11-2015, 21:05

Cám ơn Kho_bom đã chia sẻ thông tin bổ ích nha. Nhóm sẽ rất may mắn nếu có bạn từng đi Mỹ rồi join cùng. Mình đang tính có thể thuê xe tự lái không biết chỉ vài ngày có cần thủ tục gì không?

hungneo2000
15-11-2015, 08:04
Minh vote di dip tet ta

angel1
16-11-2015, 10:04
Gửi bạn angle nhé

Mình co visa rồi, nếu dịp đó vé rẻ mail mình nhe [email protected]
năm ngoái có đi rồi mà muốn đi lại để add thêm Canada nữa mà mình chưa co visa Ca, bạn chỉ dùm nha, cảm ơn nhiều

hi bạn,
Khi nào thấy vé rẻ thì mình sẽ lên đây thông báo. Còn vía canada thì bạn vào mục Thông tin đi canada, ở đó mọi người hướng dẫn rất kỹ. Tuy nhiên, nếu bạn đi Mỹ và các nước khác rồi, và có hồ sơ tốt thì cũng không có vấn đề gì đâu. Chỉ có điều họ xét lâu :p. Supporting documents thì chuẩn bị như khi bạn xin visa EU... và bạn điền form của Canada nữa thôi. Và có 2 cách nộp, nộp trực tiếp và online. Nếu nộp trực tiếp thì ngta kiểm tra hồ sơ cho bạn (nhưng phải nộp passport), nộp online thì bạn ko nộp pasport , chỉ đến khi nào có visa mới đem pp đến, trường hợp này thì thuận tiện cho ai cần sử dụng passport trong thời gian xét visa Canada.

angel1
16-11-2015, 10:07
Hi Angel,

Sao mình không tìm thấy group này nhỉ

angel1
16-11-2015, 10:08
Hi Angel,

Sao mình không tìm thấy group này nhỉ?

zoexinh
16-11-2015, 14:52
Xin chào các bạn, mình dự định đi mỹ cụ thể là NY vào cuối năm để đón noel và năm mới ... vậy có bạn nào hứng thú không?

chuẩn luônnnnnn vào nhà tớ đê - https://www.phuot.vn/threads/248252-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-%C4%91i-M%E1%BB%B9-d%E1%BB%8Bp-Noel-2015-ho%E1%BA%B7c-T%E1%BA%BFt-Nguy%C3%AAn-%C4%90%C3%A1n-2016

Add skype để tiện bàn nhé: zoexinh
(beer)

phucduy1974
16-11-2015, 16:32
Sao mình chưa vào được nhóm nhỉ ?

Mustafa
17-11-2015, 14:27
Mình hóng hớt. Có group như thế nào mình tham gia với.
Mình có Visa USA và Can... Nghe hào hứng quá, máu lên não mất thôi!

Bổ sung: mình từng đi USA cả 2 bờ, chạy xe xuyên 3 bang USA... năm ngoái, nên dù ko tham gia chung được thì cũng muốn hóng hớt thêm và chia sẻ kinh nghiệm nếu có thể.(c)

LightMan
18-11-2015, 00:22
hi bạn,
Khi nào thấy vé rẻ thì mình sẽ lên đây thông báo. Còn vía canada thì bạn vào mục Thông tin đi canada, ở đó mọi người hướng dẫn rất kỹ. Tuy nhiên, nếu bạn đi Mỹ và các nước khác rồi, và có hồ sơ tốt thì cũng không có vấn đề gì đâu. Chỉ có điều họ xét lâu :p. Supporting documents thì chuẩn bị như khi bạn xin visa EU... và bạn điền form của Canada nữa thôi. Và có 2 cách nộp, nộp trực tiếp và online. Nếu nộp trực tiếp thì ngta kiểm tra hồ sơ cho bạn (nhưng phải nộp passport), nộp online thì bạn ko nộp pasport , chỉ đến khi nào có visa mới đem pp đến, trường hợp này thì thuận tiện cho ai cần sử dụng passport trong thời gian xét visa Canada.

OK cảm ơn angle nhé

Langviethand
20-11-2015, 17:20
Sao mình không tìm thấy group này nhỉ?

Bọn mình để secret để chỉ các thành viên mới view được thông tin. Bạn add fb "Lang Viet Hand" đi, inbox để mình biết nick của bạn và add vào group

angel1
15-12-2015, 08:51
Bọn mình để secret để chỉ các thành viên mới view được thông tin. Bạn add fb "Lang Viet Hand" đi, inbox để mình biết nick của bạn và add vào group

mình add bạn bên FB rồi đó

intel1985
18-12-2015, 07:25
có thể cho mình tham gia với cũng máu đi 1 chuyến chơi,nhưng hộ chiếu trắng có đi được không nhỉ nghe nói xin vía khó

Mustafa
21-12-2015, 10:12
có thể cho mình tham gia với cũng máu đi 1 chuyến chơi,nhưng hộ chiếu trắng có đi được không nhỉ nghe nói xin vía khó

Bạn cứ xin visa đi đã, trắng đen thì cũng mang tính hên xui thôi mà.

@Chủ thớt: mọi người bàn đến đâu àm im ắng quá vậy hè?

hazi
21-12-2015, 11:29
minh vote cho mot xuat di Mi vao tet Am Lich nhe, mình được nghỉ 9 ngày, có thể ai đi được thì liên lạc plan đi

minhy075
24-12-2015, 11:18
Lh mình nha 0932879187

TrangDinh
25-12-2015, 13:09
Hi all,

Xin phép cả nhà mình chốt time luôn nhé!
Vote Plan đi Mỹ của Angel1 dịp 30/4 với lịch dự kiến là 16/4 - 8/5 (có một sự trùng hợp ngẫu nhiên vì đúng dịp 16/4 - 8/5 của năm 2015 mình vừa đi châu Âu:D). Lúc trước mình bị rủ rê đi HQ dịp này nhưng đang lăn tăn các phương án thì giá vé lên, đi Noel thì hơi gấp mà mình cũng đang lead một chương trình Charity đúng đợt đó.

Angel1 săn vé update thường xuyên giùm mình nha. Mình tính nếu đi từ HN đắt hơn thì sẽ bay vô SG và đi từ SG. Tuy nhiên mình muốn chắc ăn vụ Visa rồi mới mua vé vì lần trước mua vé xong mới apply visa, hồi hộp đứng tim luôn.

Hi,

Cho mình join cung này với.

Đợt tháng 6 vừa rồi mình đi có vé của VNA giá 900$, China Air (Đài Loan) thì 850$, lần àny bạn mình bên đó (San Diego) rủ qua chơi nữa.

Nhưng còn nhiều chỗ mình chưa đi.

@Langvietland , @Angel1: Lịch trình nên linh hoạt tí xíu đi, lỡ vé rẻ hok trúng ngày mình plan thì xê xích vài ngày nhé?

Thanks,

Mustafa
29-12-2015, 10:39
Up up up cho mọi người hadp hưsng thêm.

tintin_tvq
29-12-2015, 13:28
Hi Bạn,
Mình đang có plan đi vào 30/4... vậy nhiều time hơn... Mình đặt 2 gạch nhé..:-)
add FB mình: [email protected]

tintin_tvq
29-12-2015, 13:29
Hi Langviethand.. em ơi.. add anh vào group với :-)

Langviethand
12-02-2016, 10:31
@ TrangDinh: tentatively là 16/4 - 8/5, tuy nhiên lịch trình sẽ linh hoạt tùy theo tình hình vé rẻ và thời gian nghỉ. Hiện nay các bác (Angel 1, Trang Dinh, Thu Tam) đã có visa từ trước còn một số mem rớt visa hoặc chưa có visa :(nên tình hình hơi im ắng :)

Langviethand
12-02-2016, 10:38
Chào anh, em đã invite [email protected] vào Group rồi nhé. Welcome hơi muộn xíu ạ ^^.

tintin_tvq
16-02-2016, 17:17
Mình đã có Visa , mua vé máy bay và book tour xong hết rồi..
Ngày 26/4- 8/5... nhóm mình đi bờ Tây đã có 2 người rồi.. Ai join duoc thì OK:
email: [email protected]
FB: facebook.com/tomjerrytvq

hat_dau_than
29-02-2016, 05:25
Cho em hỏi trong group này có anh/chị nào có plan đi bờ Đông sau ngày 08/05 ko ạ? Vì e đọc thấy đang có 2 luồng ý kiến. Nếu có thì cho em join vào group với.
Em cám ơn.

Thân