PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần hướng dẫn chi tiết đi du lịch Thái Lan với gia đình

minhbao123
29-10-2015, 16:20
1/ Các bác cho mình hỏi là mình sẽ đi thái vào ngày 18/11, tối 12h sẽ tới sân bay Don Muang, nhà mình đi 12 người -> cần 2 chiếc taxi, các bác cho mình hỏi là giờ đi taxi từ Don Muang về khách sạn gần Khao San Road thì mình mặc cả bao nhiêu bath cho 1 xe?
2/ Mình chưa đi Thái bao giờ nên các địa điểm vui chơi mình nói tiếng anh có dc không hay là phải dịch ra tiếng thái vd như: Khao San Road, Grand Palace vv
3/ Giá vé vào Grand Palace và chùa Phật Ngọc là bao nhiêu thế các bác.
4/ Mình vào Agoda và booking.com tìm khách sạn ấy thấy cũng mắc mà có vẻ không tưng xứng với chất lượng lắm (500-600k/đêm) mình chọn dc 1 cái coi tạm tạm có bác nào đã đi trước rồi có KS nào tốt (giường sạch, toilet ok, wifi ok là tối thiểu nha :( ) gần khu Khao San Road và khu sát Siam Paragon thì giới thiệu mình với nhé.
5/ Đi khoảng 10km bằng taxi thì trả khoảng bao nhiêu bath là tối đa các bác để mình ước lượng. Nhà mình đi 12 người nên cần phải taxi 7 chỗ bên nó có nhiều không và taxi 7 chỗ có mắc hơn không?
6/ Mình tính đi chợ nổi Bangkok Klongs và đi thuyền tới Grand Palace các bác cho hỏi là 2 chỗ này có đáng đi không thế các bác.
7/ Mình tính đi từ bangkok ( Khao San Road) đi pattaya thì đi phương tiện nào dc các bác và giá cả như nào.
8/ Ở pattaya có gì gọi là "đặc sản" không các bác giới thiệu cho mình với :D Mình tính đi đảo san hô ở pattaya nhưng chưa biết đi như thế nào ( nó làm ở đất liền đi xe ra dc hay phải thuê tàu ra và giá như nào, thời gian tàu đi).
Sorry các bác vì mình thắc mắc hơn nhiều nha :D Hi vọng các bác có kinh nghiệm giúp đỡ :D Nếu được thì mời các bác cafe cho vui :D Chúc cả nhà một ngày vui vẻ.

bach_an
29-10-2015, 18:04
Taxi bên đó nhiều, nhưng theo em cả nhà mình nên đi TUKTUK để trải nghiệm, giá cũng rẻ hơn nữa :D
Pattaya thì chỉ phù hợp cho tiệc độc thân thôi nên nếu đi theo gia đình thì sugest bác không nên đi nha
Giá vé thăm quan bác có thể search trên Google, vì giá có thể thay đổi theo thời điểm nữa

Chúc bác vui!

luudanchua
29-10-2015, 20:38
2/ Mình thấy nói tiếng anh hầu như ai cũng hiểu :)
4/Khao san có khách sạn Rambuttri Village Plaza mình đã từng ở, nói chung giá ổn so với cùng loại, sạch và tiện - từ đây có thể đi bộ tới nhiều điểm ( mình đi có trẻ em và người già )
7/ từ Khao san mà đi Pataya chỉ có cách đi tuktuk hoặc taxi ra ga BTS gần nhất rồi đến ga Ekkamai, sát bên ga này là bến xe Ekkamai, từ đó đi xe xuống Pataya

NGOAHOTANGLONG
30-10-2015, 16:56
Lần đầu đi mà có nhiều người vậy thì không dể đâu! củng không thể trao đổi bằng những thông tin trên diễn đàn đã đầy đủ,bạn có thể inbox cho mình sẻ trao đổi với bạn cụ thể có nghĩa nếu bạn muốn đi thành công phải có một buổi tư vấn và thời gian không còn nhiều đâu!!!!!!!!!!!