PDA

View Full Version : Hội những người bỗng dưng thích "DỖI"

cuongtax
19-08-2011, 15:15
Sau khi tham dự Sinh nhật Phượt lần thứ 5 tại Tiên Sa, các member có nhu cầu "DỖI" đang tăng lên rất nhanh; Để phong trào " DỖI" được phát triển và sinh hoạt có tổ chức, các member có nhu cầu " DỖI" hãy cùng nhau tham gia :Hội những người bỗng dưng thích "DỖI" ;) ... Hãy nhanh chân để trở thành những thành viên đầu tiên của Hội...

h2q
19-08-2011, 15:57
Tiêu chí của hội " Dỗi" như nào vậy anh Cuongtax ơi? Để em làm đơn xin gia nhập ạ.

cuongtax
19-08-2011, 16:02
Miễn cứ "DỖI" là vào... Dỗi thoải mái đi..

co_mem
19-08-2011, 16:31
Ối ối may quá là may.

Cả nhà xem em DỖI thế này có chính đáng không nhá?
Đứa bạn tự dưng 1 ngày đẹp giời nhắn xếp lịch ngày này ngày này đi HG. Em sướng rơn vì đang suýt ế mấy hôm nghỉ nên ok ngay. Chắc mẩm nên chả nhắn nhó bàn bạc gì lại vì có hai ba đứa, hai đứa kia lại là chuyên gia rồi. Về sau bạn kia bỏ e bảo nó 2 đứa vẫn đi nhá, nó ok. (Nên e ko lên kế hoạch 2) Tới trước hôm đi 1 ngày em gọi nó vẫn bình thường, nhưng đi chiều vì sáng nó bận. Hix, đến trưa hôm sau em gọi điện ò e í, em nhắn tin nó thả 1 câu tớ bận ko thể đi được xin lỗi abc... này nọ.

Theo cả nhà DỖI thì em nên DỖI nó thế nào???

Shachou
19-08-2011, 16:34
Xin ngay một chân trong "Hội DỖI" của bác cuongtax.

Hôm trước DỖI Guốc, em bỏ cả màn đốt lửa đêm sinh nhật đấy!

Mà xu hướng của cái phong trào DỖI này ngày càng lan ra mạnh không phân biệt già trẻ gái trai thì phải. :))

co_mem
19-08-2011, 16:34
Úi, bạn dươngquanminh like thì cũng phải cho tớ biết nên xử lý nó dư lào chứ ;)

duongquangminh
19-08-2011, 16:39
Úi, bạn dươngquanminh like thì cũng phải cho tớ biết nên xử lý nó dư lào chứ ;)
Phải dỗi dỗi nhiệt tình là khác.(c)

cuongtax
19-08-2011, 16:40
Em Cỏ, tự lên kế hoạch đi Hà Giang đê..
Em Shachou, 27/8 này tính sổ với Guốc một lượt...
Chưa ổn thì tiếp tục Dỗi đi...

co_mem
19-08-2011, 16:41
Em Cỏ, tự lên kế hoạch đi Hà Giang đê..
Em Shachou, 27/8 này tính sổ với Guốc một lượt...
Chưa ổn thì tiếp tục Dỗi đi...

Shachou thì ổn chứ em Cỏ thì chưa được, tự lên kế hoạch tự đi thì còn DỖI nó làm gì (NO)

duongquangminh
19-08-2011, 16:43
Vì co_mem là người đầu tiên dỗi nên Minh sẽ dỗ bạn nhé.Oke(beer)

Snow_php
19-08-2011, 16:57
Ui ui mua xuất mặt đường từ trước này.Tôi kêu tôi muốn DỖI,vậy mà có người lại hỏi tôi tại sao lại DỖI thế tôi biết trả lời sao bây giờ????:(

haingon
19-08-2011, 17:57
Ứ ừ, em đã bẩu để dành cho em một xuất mặt đường, phân lô nhỏ thôi mà các pác cậy nhanh chân chiếm hêt.
Em Dỗi...
Những tên nào trong cái hình này em dỗi hết nhá. Cao lầu với chả cao lâu. Ngứa mắt:(

Gọi giật bác xích lô lại chở đi Trung Quốc bán hết bi giờ =))=))

silence_night
19-08-2011, 18:26
=)):)) Sao mà sau SNP5 lại sinh ra nhiều hội thế nhỉ???? Nào là hội "DỖI", hội "Chém gió"... . Hội "DỖI" của bác cuongtax nghe tên có vẻ mong manh dễ vỡ :)), còn hội "Chém gió" nhà bác Hero nghe chừng có vẻ vũ lực quá nhỉ. Các bác thử nghĩ xem, nếu như vào một ngày đẹp trời, hai HỘI này gặp nhau thì sao nhỉ ???? :LL:LL:LL

h2q
19-08-2011, 19:15
Ơ chị Hai Ngón Dỗi dai, thù lâu nhỉ? Từ hôm đó đến nay vẫn còn dỗi được. Thế là thế nào? Thế là làm sao?

Lủng lẳng
19-08-2011, 19:43
Ứ ừ, em đã bẩu để dành cho em một xuất mặt đường, phân lô nhỏ thôi mà các pác cậy nhanh chân chiếm hêt.
Em Dỗi...
Những tên nào trong cái hình này em dỗi hết nhá. Cao lầu với chả cao lâu. Ngứa mắt:(

Gọi giật bác xích lô lại chở đi Trung Quốc bán hết bi giờ =))=))
Nhầm nhá đây mới là ăn chè thui, ứ phải cao lầu đâu.

haingon
19-08-2011, 22:00
Nhầm nhá đây mới là ăn chè thui, ứ phải cao lầu đâu.
Ơ thế lại chè nữa à, cao lầu xong lại chè. Dỗi toàn tập. Lão đi tự....kỉ đây.

https://i1086.photobucket.com/albums/j447/haingon/06082011443.jpg

https://i1086.photobucket.com/albums/j447/haingon/06082011451.jpg

Lên Tam Đảo ăn su su luộc đây.

ellvis000
20-08-2011, 14:14
Vớ vẩn quá. Mình đăng ký vào Hội Dỗi từ mấy hôm nay ở PHP rồi mà khi có topic lại ko í ới. Phải hướng dẫn pà con sang đây cùng Dỗi cho vui chứ. Bực mình. Dỗi đây (NO).

Tommy_ngo
21-08-2011, 00:38
Già rồi , Bác có giỏi thì kiếm ai về ( DỖI ) cùng nhau đi :)) Lâu lắm mới úp sọt được phát này :LL

Mr.Long
21-08-2011, 01:47
1 slot nhé Bác cuongtax ! he he

BanickLionking
21-08-2011, 21:30
1 slot nhé Bác cuongtax ! he he
Dỗi Víp của trại Vịt này :D

cuongtax
22-08-2011, 07:21
=)):)) Sao mà sau SNP5 lại sinh ra nhiều hội thế nhỉ???? Nào là hội "DỖI", hội "Chém gió"... . Hội "DỖI" của bác cuongtax nghe tên có vẻ mong manh dễ vỡ :)), còn hội "Chém gió" nhà bác Hero nghe chừng có vẻ vũ lực quá nhỉ. Các bác thử nghĩ xem, nếu như vào một ngày đẹp trời, hai HỘI này gặp nhau thì sao nhỉ ???? :LL:LL:LL
Bác silence_night ơi, hội "DỖI" là để đón những bạn mong manh sau một thời gian tham gia hội " Chém gió" đấy bác.

BanickLionking
22-08-2011, 07:30
Bác silence_night ơi, hội "DỖI" là để đón những bạn mong manh sau một thời gian tham gia hội " Chém gió" đấy bác.
Há há.Chuẩn không cần chỉnh :LL .

chuachat
22-08-2011, 09:00
Há há.Chuẩn không cần chỉnh :LL .
Thế bác King "Dỗi" ai mà vào đây thế?:D

BanickLionking
22-08-2011, 13:13
Thế bác King "Dỗi" ai mà vào đây thế?:D
Dỗi với Chút chít đấy. Hôm đi SN đã lên kế hoạch ..cắn cho 1 cái mà bận quá quên mấtX(

chuachat
22-08-2011, 13:50
Dỗi với Chút chít đấy. Hôm đi SN đã lên kế hoạch ..cắn cho 1 cái mà bận quá quên mấtX(
Đấy là lỗi của anh, tại anh quên chứ!!:D
Thể theo nguyện vọng của bác, em đã và đang nuôi móng tay (nếu cần thì em sẽ nuôi thêm móng chân), cho bác tha hồ cắn nhá =))

FBI
22-08-2011, 14:19
Anh Cuongtax làm ơn tra cứu nghĩa của từ 'DỖI' và đưa lên bài đầu tiên đi. Không nhanh bà con lại tưởng đây là cái 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn thì bỏ mẹ

cuongtax
22-08-2011, 15:11
Anh Cuongtax làm ơn tra cứu nghĩa của từ 'DỖI' và đưa lên bài đầu tiên đi. Không nhanh bà con lại tưởng đây là cái 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn thì bỏ mẹ
Bác FBI ơi, các mem phượt Dỗi nó phải khác cơ, ai lại thành cái chỗ 'thùng rác' thứ hai của Diễn đàn được.
Em ví dụ cái sự "DÔI" kiểu như này này...

Dỗi (Xuân Diệu-1972 )

Mặt trăng anh trả cho trời
Vườn hoa anh trả cho người tới thăm
Hồ Tây chiều ấy mưa dầm
Anh xin trả lại cho năm tháng dài

Nhìn em trong phút giây thôi
Mà anh đã ngỡ đất trời buồn tênh
Cõi đời anh thấy nhạt thênh
Tưởng anh không được cùng em chung nhìn

....

Totochan
23-08-2011, 08:57
Ông Cường ơi tôi không DỖi mà tôi ngấttttt đây....vì vụ Dỗi này của ông mất!!(c)=))

FBI
23-08-2011, 09:42
Bạn Cuongtax kính mến.

Đọc bài thơ mà bạn dẫn, do có dấu ba chấm phía dưới nên tớ cứ ngỡ là còn nữa. Hóa ra bài thơ chỉ có thế.

Theo tớ cảm thì thế này: dỗi nghĩa là bỏ hết, trả hết lại cho đời rồi vào đây làm thơ phải không ạ?

Bạn Thik đang than một người một ngựa trên thảo nguyên bao la kìa. Hay là rủ thằng cha đó vào đây luôn???

cuongtax
23-08-2011, 09:56
Bác FBI, hôm nay có thằng cha nó đẩy nhà mình ra ngoài vỉa hè rồi. Rủ thằng cha đó vào đây khác gì đẩy thằng cha đấy vào đo, mình sợ không đo nổi cái sự Dỗi đâu.
Còn cái vụ cảm của bác thì em can gián bác tý, chả có cái gì mà trả lại hết cho đời được đâu. Chung qui cái sự Dỗi của chúng ta nó như không khí mà hàng ngày chúng ta vẫn phải hít thở ấy mà.

cuongtax
23-08-2011, 09:58
Ông Cường ơi tôi không DỖi mà tôi ngấttttt đây....vì vụ Dỗi này của ông mất!!(c)=))
Anh không lo cô ngất ở đây đâu nhé, thoải mái đi. Dỗi còn chả sợ nữa là ngất...;)

FBI
23-08-2011, 10:11
Giờ mới nhìn thấy vị trí của topic.

Ông Cuongtax đúng là Chúa dỗi rồi. Topic Dỗi trong Sub-box này là chuẩn quá rồi còn gì? Dỗi chỉ là trạng thái tâm lý nhất thời, chứ có địa danh 'Dỗi' đâu, hay có nhóm người nào dỗi liên tục được đâu?

Uống cafe trong tâm trạng dỗi thì còn gì bằng? Chỉ tiếc là nó lại nằm ngay cạnh cái 'Thùng rác'. Đề nghị Mod chuyển cái thùng rác đến chỗ nào phù hợp hơn, chứ để chềnh ềnh ngay trong quán cafe thấy nó phản cảm quá. Bằng không, Mod đặt cho cái thùng rác một cái tên cho nó thơ mông hơn đi, ví dụ như 'Cái gạt tàn', ...

Nói thêm tí nữa, lại có thằng xấu miệng chửi mình kèn cựa cả với cái thùng rác thì bỏ mẹ

thik_di_choi
23-08-2011, 11:25
Nó đang ở dưới gầm bàn đấy ông bạn. Cắn hạt dưa rồi vứt vỏ vào đấy nhé :))

hongphi
25-08-2011, 10:54
Đồng chí chủ thớt chuẩn bị làm bữa chiêu đãi tớ đi nhé! Tớ đã đi lôi kéo được cho đồng chí thêm 1 người vào hội "Dỗi" của đồng chí nhé! Đồng chí này khá cao những 1m67 đấy,liệu đường mà đón tiếp không lại "Dỗi" double thì toi..=))

thanh_vinh
28-08-2011, 17:54
Ối ối may quá là may.

Cả nhà xem em DỖI thế này có chính đáng không nhá?
Đứa bạn tự dưng 1 ngày đẹp giời nhắn xếp lịch ngày này ngày này đi HG. Em sướng rơn vì đang suýt ế mấy hôm nghỉ nên ok ngay. Chắc mẩm nên chả nhắn nhó bàn bạc gì lại vì có hai ba đứa, hai đứa kia lại là chuyên gia rồi. Về sau bạn kia bỏ e bảo nó 2 đứa vẫn đi nhá, nó ok. (Nên e ko lên kế hoạch 2) Tới trước hôm đi 1 ngày em gọi nó vẫn bình thường, nhưng đi chiều vì sáng nó bận. Hix, đến trưa hôm sau em gọi điện ò e í, em nhắn tin nó thả 1 câu tớ bận ko thể đi được xin lỗi abc... này nọ.

Theo cả nhà DỖI thì em nên DỖI nó thế nào???

=)) Em đã hẹn rồi sao em o đến?
Để hồn anh thơ thẩn đứng trên sân.
Trên tay anh điếu thuốc cháy rụng dần.
Em đã hẹn rồi sao không đến???!!!:T
Dỗi đi ! dỗi đi.

TrungDaDieu
29-08-2011, 18:47
Em cũng hay Dỗi lắm đây, trước đâu có thế. Số là trước giờ em được kưng chiều quá xá, ăn cũng có người gắp cho ăn, bây giờ lại gắp thức ăn cho người khác, thế là mình buồn, Dỗi .... Hic hic, Em chen một chân nhé

herovdc
03-10-2011, 11:44
Mình cũng đang "Dỗi" đây. "Dỗi" các bạn đi Phượt chả rủ mình gì cả. Để mình toàn phải đi "Phượt" một mình. Hôm rồi xuống HP mỗi bạn Thik với Hồng Phi ra Đồ Sơn nhậu. Chả có em gái nào cả...