PDA

View Full Version : Cần tư vấn lập cung: SG - Phan Thiết - Phan Rang - Đà Lạt

tienquynhnguyen
23-10-2015, 14:48
Em dự tính đầu tháng tới sẽ đi du hí một chuyến bằng xe máy. Chỉ có 2 người đi thôi.
Mục tiêu chính là:
+ Đi được nhiều nơi đẹp đặc trưng mỗi tỉnh. Có chỗ chụp choẹt lưu giữ kỉ niệm. Du lịch bình dân không cần cao sang mỹ vị đâu ạ.
+ Ăn uống thì thưởng thức vài món đặc sản, không cần nhà hàng sao soẹt. Tính nghỉ theo chặng ở Phan Thiết, Phan Rang, Đà Lạt.
+ Khách bình dân, an toàn, có chỗ xe cộ an toàn, đừng hoang vu là ổn. Cũng không cần sao luôn.
+ Thời gian đi khoảng 5 - 6 ngày đổ lại thôi.
+ Em tính đi từ Quốc lộ 1 từ SG - Phan Thiết nhé. Do thấy đi QL55 xa hơn :)
+ Địa điểm du lịch nằm trên lộ trình di chuyển thì càng tiện ạ.

Các anh chị em nào đã đi có kinh nghiệm gì thì chia sẻ và hỗ trợ em lập cung đường và địa điểm đi với ạ. Đi toẹt ga, chỉ cần tối ngủ thôi không cần nghỉ ngơi gì nhiều.
Ai có chút ít cứ hỗ trợ em sẽ tiếp thu và tổng hợp ạ.
Xin cảm ơn mọi người trước.

KoPan
02-11-2015, 01:30
Nếu muốn tận hưởng nhiều cảnh đẹp tuyệt vời nhất thì cung đường sẽ xa hơn QL1
Ngày 1 : SG - QL51 - Bà Rịa - Long Hải - đường ven biển - Hồ Cốc, Hồ Tràm, Bình Châu - QL55 - Lagi - Phan Thiết (nghỉ đêm ở PT, cung dg` biển này rất đẹp và vắng, tha hồ ngắm cảnh)
Ngày 2 : PT - dg` ven biển - Mũi Né - Bằu Trắng - Lương Sơn - Phan Rí - QL1 - Cà Ná - dg` ven biển Cà Ná Ninh Chữ (còn gọi là đường Quốc phòng - rất đẹp, đã thông xe từ t4/2015) - Phan Rang - DT702 - Vĩnh Hy - Bình Tiên (có thể nghỉ đêm ở Binh Tiên, Vĩnh Hy hoặc way về TP Phan Rang) - ngày này bạn sẽ đi wa 2 trong những cung dg` ven biển đẹp nhất VN
Ngày 3 : Phan Rang - đèo Ngoạn Mục - DL
Ngày 4 : DL - QL20 - SG
Số ngày, chỗ dừng nghỉ tùy bạn chia theo sức khỏe, sở thix của bạn, cung trên là cung tham khảo, nếu bạn muốn rút ngắn lộ trình thì cứ theo QL1 mà đi, nhưng rất chán vì chẳng có gì mà ngắm cả :D