PDA

View Full Version : Du lịch Hàn Quốc từ 20/9 -29/9 - 2011

LoanChau
17-08-2011, 17:54
Chào mọi người,
Mình thấy nhiều bạn dự định đi Hàn Quốc vào mùa thu năm nay(giữa tháng 10 trở đi là đẹp nhất) và có rât nhiều Lễ hội trong khoảng thời gian này , nhưng vì mình chỉ được nghĩ vào cuối tháng 9 và vé máy bay đi HQ đang sales nên mình quyết định chọn đi HQ... Coi film HQ nhiều quá giờ muốn đi cho biết hihihihi..

Chương trình dự kiến sẽ đi:
Saigon- Incheon- Jeju- Busan -Gyeongju- Andong - Seoul - Saigon.

Phương tiện dự kiến sẽ đi:
máy bay - xe hơi tự lái - bus - xe đạp - taxi - xe lửa.

Những điểm tham quan chính:
10 di sản thế giới và ngắm lá vàng nếu có.

Chi phí dự kiến:
$800 - $1000 US / người , nếu săn được vé máy bay rẻ thì sẽ giảm thêm chi phí....

Hành trình dự kiến sẽ đi :
Ngày 1: thứ 3, 20/9 - Saigon -busan - nghĩ đêm trên máy bay
Ngày 2:thứ 4, 21/9 - Busan -gởi hành lý tại Busan station
đi city bus tham quan:
am: Taejongdae Resort Park,Songdo Beach, PIFF Square and Jagalchi Market
pm: Seomyeon , Gwangbok-ro (Yongdusan Park)
về hotel/motel nghĩ ngơi : airang hotel -40,000won hoặc kiếm đươc chổ khác
Ngày 3: thứ 5, 22/9 - Busan
am :9:20
Amnam Park → Dadaepo Beach -> Eulsukdo Island Eco Center
Pm :Explore the coastline of Busan :Busan Museum ,Gwangalli Beach ,Haeundae Beach (Aquarium)
tối nghĩ tại : Vesta hot spa & sauna - Jjimjilbang - 10,000 won
jung-dong, Haeundae-gu ,Busan 1509-6
phone: 051 -743-5705 -6
Ngày 4 :thứ 6, 23/9 - Busan - Gyeongju by train
am: taxi đếnYonggungsa Temple,đón bus 181 đến Haeundae Beach. đi tàu từ Mipo Harbor đến Oryukdo Islands ,từ Haeundae Rail Station mua vé tàu đi Gyeongju station .
pm:city tour bus
Downtown Gyeongju - The Underwater Tomb of King Munmu - Gameunsa Temple Site (which houses the three-story stone pagodas) - Golgulsa Temple.
tối ngủ:guesthouse Sarangchae
Homepage : http://www.kjstay.com/(Kor, Eng)
Ngày 5: thú7 , 24/9 - bus-/đi bộ
7am:
Downtown Gyeongju (City bus #10 or #11 will take you to Bulguksa Temple) - Bulguksa Temple (For those who aren't up for a hike, bus #12 can be taken up to Seokguram Grotto) - Seokguram Grotto (you can take bus #12 back down to Bulguksa Temple where you can find bus #10 or #11 to take you back to the downtown area and a rent bicycle) -
3pm:xe đạp
tarting at Downtown Gyeongju - Daereungwon Royal Burial Grounds - Cheongseongdae Observatory - Gyerim Forest - Seokbinggo Ice Storage House - Anapji Pond - The Gyeongju National Museum - Hwangnyongsa Temple Site - Bunhwangsa Temple - ending up back in the downtown area.
tối có thể xem múa truyền thống
Ngày 6 : CN, 25/9 - Gyeongju - Ulsan - Jeju

pm:Ulsan -Jeju :KE1821 18:25 -19:20 -BOEING 737 giá 70.400won
gueshouse: Ssari's flower hill
243 Hado-ri Gujwa-euo, Jeju-si , Jeju-do, Korea
phone:82 10 91347741, 82 64 782 5933
Ngày7 : thứ 2, 26/9 Jeju mướn xe tự lái - tự do khám phá
Ngày8 : thứ 3, 27/9 - Jeju mướn xe tự lái - khám phá tự do
Ngày 9: thứ 4, 28/9 -Jeju - Seoul ,-KE1220 , 12:05-13:10 ,AIRBUS 300 giá KRW 62,390
pm: đi city tour bus - thăm Changdeokgung Palace,Cheonggyecheon Stream & Jongno,
tối đi N Tower và 63 tầng
Ngày 10: thứ 5, 29 /9 - Seoul - Saigon - máy bay
city tour bus và đi shopping sau đó ra sân bay về Saigon
kết thúc chuyền tham quan Hàn Quốc......

Các bạn nào có hứng thú tham quan Hàn Quốc cùng mình thì xây gạch tại đây luôn nha! u tiên cho các bạn nữ.
PS: Visa HQ , vé máy bay qua HQ các bạn tụ lo

Thank you all !

iflyemirates
17-08-2011, 20:55
Vietnam Airlines dang co chuong trinh khuyen mai di Incheon gia chi $407 bao gom thue + phi. :-)

LoanChau
23-08-2011, 16:09
thankz ìlymirates nhưng mình chỉ trả thêm $150 để bay qua HQ .

embuon2811
23-08-2011, 16:38
Bạn ơi mình quan tâm visa vào HQ. Nghe nói gái chưa chồng dưới 30 xin visa khó lắm. Tuor bán khoảng 20 triệu/ người. Của bạn 1000$ cũng tương đương rồi ( mình cứ đinh ninh 1000$ là 15 triệu đang định khen rẻ). Nhưng cơ bản là mình vẫn thích đi bụi hơn. Bạn chia sẻ cách xin visa đi mình bon chen với.

LoanChau
24-08-2011, 08:43
Chào embuon, vì mình được miễn Visa vào HQ nên không biết thủ tục như thế nào , bạn vào trang này coi thử xem sao nha

http://hanquocngaynay.com/embassy_detail.php?key=5

Chúc bạn may mắn !

Nellie
24-08-2011, 15:05
embuon2811 ở đâu? Nếu ở Hà Nội, bọn mình lập nhóm đi Hàn đi(c) Tớ nghĩ xin visa du lịch theo nhóm dễ hơn 1 mình. Mà thời buổi này ai còn ham lấy chồng Hàn Cuốc mà lo mình qua rùi ở lại luôn nhỉ:gun:gun:gun

jingyongle
29-08-2011, 08:52
Chào các bạn, visa đi Hàn , kể cả là du lịch, không dễ dàng đâu, bạn nào cần có thể PM mình tư vấn cho, nói chung là nếu bạn có chọn đi qua công ty du lịch để họ xin hộ visa, thì cũng cần 1 khoản tiền thế chấp (nếu là tư nhân) và vô vàn giấy tờ (nếu là cán bộ NN).
Mình cũng đã sống bên đó 10 năm có lẻ, nên cũng hiểu biết tuơng đối kỹ, giờ thì cũng muốn đi lắm, nhưng điều kiện không cho phép.
Bnaj nào cần hỏi bất kể cái gì về mình biết, thậm chí cần giúp đỡ bất kể cái gì bên Hàn quốc, mình giúp được là xin sẵn sàng luôn...
Yahoo của mình : jingyongle - tel : 012 7523 3068 - Hiện mình đang ở HN nhé, tks

Jay
30-08-2011, 11:30
Trước tháng 4 năm 2011 thì đúng là cá nhân xin visa du lịch rất khó, không biết ĐSQ ngoài HN thế nào nhưng LSQ Hàn quốc trong Thành phố Hồ Chí Minh không nhận hồ sơ xin visa du lịch của cá nhân. Tuy nhiên, sau khi Tổng cục du lịch Hàn quốc mở văn phòng đại diện tại Hà Nội để quảng bá Năm du lịch Hàn quốc (2010 ~ 2012) thì thủ tục cấp visa đã mở rộng cho nhiều đối tượng, đơn giản, nhanh gọn hơn nhiều. Các bạn chỉ cần chuẩn bị đầy đủ giấy tờ như hướng dẫn trên trang web của Đại sứ quán là được (beer)

LoanChau
30-08-2011, 12:56
@jingyongle cho mình hỏi , ở những chỗ như Busan , Jeju , Gyeongju có nhiều nhà nghỉ không , mình có cần phải book trước hay không
Hiện giở thì mình chưa book gì vì có 1 chút thay đổi vể thời gian, sẽ hẹn bạn cafe khi mình tới Hn (13/10 am).:)
Việc xin Visa hơi khó chắc chỉ 1 mình mình độc hành.
Cám ơn jingyongle và Jay đã cho biết thêm thông tin!

jingyongle
30-08-2011, 15:37
@jingyongle cho mình hỏi , ở những chỗ như Busan , Jeju , Gyeongju có nhiều nhà nghỉ không , mình có cần phải book trước hay không
Hiện giở thì mình chưa book gì vì có 1 chút thay đổi vể thời gian, sẽ hẹn bạn cafe khi mình tới Hn (13/10 am).:)
Nhà nghỉnhieeuf như quân Nguyên, nếu là 1 thủ tục do phía ĐSQ HQ yêu cầu thì hãy book nhà nghỉ, or khách sạn trước, còn không thì chả cần, khoảng 30-50$ là bạn tìm được nhà nghỉ đẹp rồi nhé

LoanChau
31-08-2011, 08:33
Vậy thì mình yên tâm rồi , chuẩn bị lên đương thôi , thankz jingyongle .

jingyongle
31-08-2011, 11:40
Hôm nào đi cho tớ bám càng với nhá, tháng nào tớ cũng sang Seoul phượt 1 lần mà , chỉ cần hẹn trước ngày giờ là okie:))
Các bạn đi phượt bên Korea chú ý là mình có thể giúp được vài vấn đề đơn giản như hết tiền, cần trợ giúp tìm khách sạn giá rẻ tại seoul .... nếu cần cứ a nhô mình nhé : 012 7523 3068, hoặc chát yahoo : jingyongle

riland
07-09-2011, 22:36

Muốn tiết kiệm tối đa, bạn có thể ngủ tại chỗ tắm hơi, lịch sự, sạch sẽ, có quần áo để thay, có chổ tăm, xông hơi đủ loại, maxa, ăn uống, giá cực rẻ.
khách sạn thì nhiều , giá cả cũng tương đối, đẹp.
Nếu ở lại Pusan , bạn có thể trải bạt ngủ tại hàng phi lao để tận hưởng biển đêm, đừng ngủ dưới bãi cát sẽ bị ...hốt đấy.hihihi
Lịch trình thích thật đấy, chúc bạn 1 chuyến đi vui vẻ.

Bill Clinton
12-09-2011, 22:03
Trước tháng 4 năm 2011 thì đúng là cá nhân xin visa du lịch rất khó, không biết ĐSQ ngoài HN thế nào nhưng LSQ Hàn quốc trong Thành phố Hồ Chí Minh không nhận hồ sơ xin visa du lịch của cá nhân. Tuy nhiên, sau khi Tổng cục du lịch Hàn quốc mở văn phòng đại diện tại Hà Nội để quảng bá Năm du lịch Hàn quốc (2010 ~ 2012) thì thủ tục cấp visa đã mở rộng cho nhiều đối tượng, đơn giản, nhanh gọn hơn nhiều. Các bạn chỉ cần chuẩn bị đầy đủ giấy tờ như hướng dẫn trên trang web của Đại sứ quán là được (beer)

Mình xin visa(tự túc) vào tháng 3 ở LSQ HCM cho 2 vợ chồng mình vẫn được mà bạn. Các bạn cứ mạnh dạng mà nộp, đừng nghe vào mấy ông bảo vệ ở LSQ.

@Pác chủ thớt: Giới thiệu bác cai xe bus miễn phí đi Pusan và Gyeongju từ Seoul, xe này đi rất nhanh và êm, ghế ngồi thì như ghế hạng thương gia của máy bay vậy bác ạ

http://english.visitkoreayear.com/english/benefit/benefit_07_01_01.asp

Jay
13-09-2011, 08:46
Ơ, trước tháng 4/2011 xin visa du lịch tự túc đi HQ đã dễ thế rồi à Bill? :O. Năm 2009 mình định quay lại HQ để dự lễ tốt nghiệp của một người bạn vậy mà LSQ không nhận cấp visa du lịch tự túc nên phải nhờ Công ty làm giấy mời đấy. Bây giờ thì dễ rồi, mình xin được multiple entries visa có thời hạn 3 năm và giấy tờ chuẩn bị vô cùng đơn giản: tổng cộng có 3 tờ tất cả: Đơn xin cấp visa, bản sao CMT và giấy chứng nhận tốt nghiệp ĐH (thậm chí không cần dịch công chứng :D)

Bill Clinton
13-09-2011, 09:06
Ơ, trước tháng 4/2011 xin visa du lịch tự túc đi HQ đã dễ thế rồi à Bill? :O. Năm 2009 mình định quay lại HQ để dự lễ tốt nghiệp của một người bạn vậy mà LSQ không nhận cấp visa du lịch tự túc nên phải nhờ Công ty làm giấy mời đấy. Bây giờ thì dễ rồi, mình xin được multiple entries visa có thời hạn 3 năm và giấy tờ chuẩn bị vô cùng đơn giản: tổng cộng có 3 tờ tất cả: Đơn xin cấp visa, bản sao CMT và giấy chứng nhận tốt nghiệp ĐH (thậm chí không cần dịch công chứng :D)

Trước tháng 4 vẵn dễ nhưng thủ tục ko đơn giản như bây giờ bạn ạ. TỚ cũng có nghe nói từ 1.4 thủ tục rất đơn giản cho người đi du lịch và ưu tiên đặc biệt visa multi nhiều năm cho những người đã từng đi học hoặc làm việc ở HQ.

jingyongle
13-09-2011, 09:24
Đúng rồi, các bạn cứ mạnh dạn lên, thủ tục cũng đơn giản thôi, miễn là đủ theo y/c của họ la được,

phạm huyền
06-10-2011, 18:46
e đang làm hồ sơ xin visa đi du lịch hàn tự túc nhưng thấy khó khăn quá vì e đang là sinh viên. e có người quen ở hàn nên qua đó chơi nhưng k biết phải làm cái lịch trình tham quan như thế nào cho LSQ họ tin cả, các anh chị giúp e với...

vunha0118
08-03-2012, 23:20
Ban oi!! Cho minh hoi: minh muon xin visa de qua tham ban trai minh khoang 1 thang o ben han. Co kho khong vay ban ?
Minh co the chung minh thu nhap ( tai chinh cua me nuoi, me ruot minh mat lau roi), minh con la sinh vien, chua tung di du lich nuoc nao het. That su minh chi muon qua de tham ban trai minh thoi. Ban cho minh them y kien dc ko ? thanks nhieu

TócMây
15-03-2012, 17:23
Hôm nào đi cho tớ bám càng với nhá, tháng nào tớ cũng sang Seoul phượt 1 lần mà , chỉ cần hẹn trước ngày giờ là okie:))
Các bạn đi phượt bên Korea chú ý là mình có thể giúp được vài vấn đề đơn giản như hết tiền, cần trợ giúp tìm khách sạn giá rẻ tại seoul .... nếu cần cứ a nhô mình nhé : 012 7523 3068, hoặc chát yahoo : jingyongle
Số điện thoại này còn available hông nhể ^^

design
27-03-2012, 18:30

Mình đi từ 2/09 đến 09/09/12, nếu bạn muốn đi cùng có người hướng dẫn thì đổi vé đi ngày này, mình sẽ làm HDV FREE cho bạn.

vmtmobile
03-04-2012, 21:52
mình đã booking vé đi hàn quốc 25/10-31/10/2012
có bạn nào đi vào thời gian này thì liên lạc nhé...
mình ờ TPHCM