PDA

View Full Version : Lượn lờ mây phủ Bà Đen 20 - 21/8/11

pe_nhoc16
10-08-2011, 19:52
Sau khi tụ hội quần hùng, bàn bạc kế hoạch tác chiến - với tinh thần sĩ khí dâng cao, lịch trình cụ thể như sau:
12h30 tập trung tại góc QL 1A - QL 22, 13h xuất phát. Ai tới trễ sẽ bị bỏ lại.
Đến tòa thánh tham quan rồi phi thẳng đến chân núi. Ăn cơm, nghỉ ngơi 15p - bắt đầu leo núi.
Tùy thể lực chung của đoàn: có thể 11h "lên đỉnh" hoặc trễ hơn.
Bày biện, dọn hàng ăn uống :D. Sau khi ổn định tư tưởng, sẽ là tiết mục tâm sự đêm khuya với những câu chuyện "ngày này năm ấy", ngày ấy bây giờ, chuyện bây giờ mới kể, bla bla... Hứa hẹn những bí mật sẽ được bật mí với những "thâm cung bí sử" mà không phải ai cũng biết :LL.
...

Thông tin liên lạc, các cặp xế - ôm thỏa thuận sắp xếp với nhau:
1. Vantruongvpc: 0983 545 035 Dẫn đoàn
2. DocHanh: 0903 69 03 96
3. ChuDu09: 0986 68 4567
4. Jetlift85: 0906 84 4445
5. 6. Vô Tình Kiếm (chuyện nhà ai nấy lo)
7. Thien.an:
8. VoLynk: 0909 04 7275
9. k_hdng: 0904 003 901
10. wind_and_sand: 0902 500 029
11. Bạn hungvip:
12. pe_nhoc16: 0985 44 88 76
13. hungvip0203: 0121 67 77 969
14. Hương: dự bị, nếu nàng không đi sẽ sang ôm của Thien.an cho chàng hungvip
15. Solonely: có thông tin của nhau rùi nhỉ :D
16. Hoamùaxuân: //
17. Smalldevil: kẻ độc hành ^^, chốt đoàn.

Lưu ý:

Mọi người tự chuẩn bị:

- Quần áo, áo mưa dầy, mền, võng (< 6 cái)
- 5 chai nước loại 500ml

Nhóc xin hết.

Vô Tình Kiếm
10-08-2011, 22:09
Welcome bé nhóc làm chủ thớt , anh mở hàng trước nhé. Anh đăng ký 2 suất đấy, he he

jetlif85
10-08-2011, 22:18
Chị chậm chân hơn anh Kiếm rồi :(
Ủng hộ Pé Nhóc lần đầu làm chủ thớt!
Ah em ơi, để quen chân em lên plan leo đâu đó vào cuối tuần này luôn đi!

sotkkg
10-08-2011, 22:34
Cho mình đặt trước 1/2 cục gạch nhé
Dũng 0979505055

Mixu84
11-08-2011, 08:02
Chị vào hóng hớt thôi, chưa biết tuần sau lịch làm việc như thế nào nữa:(. Muốn đi cùng mọi người lắm, toàn những người bạn cũ.:L

so_lonely2002
11-08-2011, 08:11
Một suất ngói nhé e, thứ 3 tuần sau mới chắc có đi được ko. Update lịch off và chi phí đi e :)
Thêm số lượng thành viên dự kiến nữa nhé :D

ChuDu09
11-08-2011, 08:15
Chị chậm chân hơn anh Kiếm rồi :(
Ủng hộ Pé Nhóc lần đầu làm chủ thớt!
Ah em ơi, để quen chân em lên plan leo đâu đó vào cuối tuần này luôn đi!

Jetlift85 máu dã man, ở nhà chịu hok nổi, cứ muốn đi và đi hee :D

ChuDu09
11-08-2011, 08:17
Một suất ngói luôn nha mm, có j gần tới đó kk mới biết tình hình làm việc thế nào để mà tham gia :D

trainhangheo
11-08-2011, 08:55
Lần đầu của pé nhóc đây ***, cho anh dập dòm cái nha. Sợ bận nên ko dám quăng gạch.

smalldevil81
11-08-2011, 09:09
Dự kiến a cũng 20\8 này xuất hiện đâu đó gần Gò Dầu Tây Ninh ăn đám cưới , cho a đặt 1/2 vé nhé,lần này pé nhóc ko bỏ a giữa núi giống như bỏ a giữa rừng NCT đó ^^ .

Lyka
11-08-2011, 11:17
Cho VoLynk 1 vé với ( ôm của Nhóc núi Dinh - hihi- vẫn muốn làm ôm tiếp)

Lyka
11-08-2011, 11:19
YH: LynkVo@
ĐT: 0909.04.7275

Vô Tình Kiếm
11-08-2011, 11:20
Mai mình sẽ đi huyện Đak Lấp, tỉnh Đaknông 3 ngày để làm từ thiện. Nếu có gì hay mình sẽ về lên plan rủ các bạn đi cùng nhé. Hy vọng sẽ nhận được ủng hộ :d

BachMa
11-08-2011, 11:25
Còn đường nào khác không bạn? chứ bu cột điện lên em sợ quá!!!

ChuDu09
11-08-2011, 11:30
Còn đường nào khác không bạn? chứ bu cột điện lên em sợ quá!!!
Đường chim bay koi bộ có vẻ ổn :D

Charming
11-08-2011, 11:35
Hi Nhoc ! người quen NCT nhé, lần trước có đi Bà Đen dự tính quay về Suối Trúc ( nghe đồn mùa này có nước cũng khá đẹp) nhưng mà đuối chân quá không ghé được ( lần đó làm xế mà :( ), hi vọng Nhoc thêm vào chương trình lần này ! Heocoi ^^

so_lonely2002
11-08-2011, 11:57
Thường đi suối trúc thì phải đi hôm t7, trong buổi sáng, chứ leo núi xuống đến chân núi thì cũng buổi trưa, nghỉ ngơi xong về vẫn đuối đấy, hay chỉ có xế đuổi, ôm khoẻ nhỉ :">

pe_nhoc16
11-08-2011, 12:09
Cũng nghe mấy người ở trên Tây Ninh PR Suối Trúc, nghe một hồi Nhóc mới hỏi "Suối Trúc đi đường nào?", họ mới trả lời rằng "Chưa đi bao giờ, nghe người ta kể vậy đó", xong.
Suối Trúc nay người ta làm thêm thác gì đó, Nhóc tính hôm đi off ổn định đội hình - mọi người góp ý, Ok thì thêm phần Suối Trúc, mà tắm thì chiều leo núi tê tái lắm nha.

Note: đã update thêm thông tin và ngày giờ - địa điểm off.

carycon
11-08-2011, 12:23
Cho mình đang ký 1 vé nha!

Số đt của mình 0908013241

ChuDu09
11-08-2011, 14:45
- Suối Trúc nằm gần Lòng hồ Dầu tiếng, thuộc huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương. Khởi hành từ TP HCM, theo quốc lộ 13 đến Thị xã Thủ dầu một, tiếp tục đi đến ngã ba Suối giữa ( 5 Km ) gặp tỉnh lộ 751 bạn rẽ trái đi thẳng về Dầu tiếng. Từ Dầu tiếng , bạn đi về hướng núi Cậu khoảng 5 Km là đến Suối Trúc. Dầu tiếng cách TP HCM 85 Km .

- Từ TPHCM theo quốc lộ 22 về hướng Tây-Bắc, gặp ngã ba Trảng Bàng quẹo phải, đi theo bảng chỉ dẫn đến hồ Dầu Tiếng, từ đây đi khoảng 4km nữa là bạn đã có thể khám phá điểm du lịch khá mới mẻ này.

Từ Khu du lịch lòng hồ Dầu Tiếng, khách lữ hành vượt qua 5km tỉnh lộ 751 đường tráng nhựa, xuyên rừng cao su bạt ngàn là đến suối Trúc.

Suối Trúc nằm vắt mình trên một ngọn núi cao nhất trong cụm núi Cậu gồm 12 nhóm lớn nhỏ. Cụm núi Cậu được xem là đoạn cuối của dãy Trường Sơn hùng vĩ và những ngọn núi này chỉ được gọi một cái tên chung là núi Cậu. Có lẽ do ngọn suối len mình giữa bạt ngàn rừng trúc thiên nhiên nên cư dân địa phương đặt tên là suối Trúc. Cũng có người gọi là suối Tre hoặc suối Tiên. Để thưởng ngoạn cảnh đẹp hoang sơ của suối Trúc, du khách phải bắt đầu từ ngọn suối đi ngược lên thượng nguồn.
Phong cảnh suối trúc
Đặt chân lên núi, du khách sẽ phải len qua một lối mòn giữa rừng trúc để tiến vào ngọn suối. Quang cảnh đầu tiên sẽ là những ghềnh đá bằng phẳng, vuông cạnh, được thiên nhiên sắp đặt thành những bậc thang dành cho “người khổng lồ”. Theo truyền thuyết, nơi đây là chốn trú ngụ của “người khổng lồ”.

Vừa qua khỏi những bậc thang của “người khổng lồ” du khách sẽ được thưởng lãm những bãi đá “bát quái trận đồ”. Hàng triệu hòn đá lớn nhỏ được thiên nhiên xếp thành những bàn ăn thiên nhiên lý tưởng. Nếu chưa đói bụng, du khách tiếp tục tiến sâu hơn về phía thượng nguồn và tiếp tục thưởng ngoạn một bãi đá bằng phẳng bị nước mưa xâm thực tạo thành từng lọn sóng đá mà người dân địa phương cho rằng, đó là “chiếc giường” của “người khổng lồ”. Do suy nghĩ nhiều về vợ nên “người khổng lồ” lăn lộn, trằn trọc nhiều đêm làm cho “chiếc giường” đá nhăn nheo, bèo nhèo. Điều lạ là những nếp nhăn của đá nằm song song nhau theo một chiều tạo thành những gợn sóng đẹp mắt. “Giường đá” thường được những nhóm du lịch dã ngoại chọn làm nơi hạ trại. Chiếc giường này rộng hơn 3km2 nên có thể chứa khoảng 300 chiếc lều dã chiến.

Qua khỏi “giường đá”, một đoạn suối ngắn sẽ dẫn du khách vào một quang cảnh rất nên thơ được gọi là “Hồ Than Thở” và “Thác Bậc Thang”. Một số du khách chọn nơi đây là nơi dừng chân để “tắm tiên” và bắt cá. Ở nơi đây, vào những ngày sau mưa, những ngọn thác hùng vĩ sẽ hình thành do lượng nước từ thượng nguồn ào ạt đổ về tạo nên cảnh quang rất hoành tráng. Sau khi “tắm tiên”, bạn hãy chọn một nơi trên bãi đá bằng phẳng để ăn uống theo kiểu dã ngoại, nghỉ ngơi rồi trở về trước khi trời tối.

Suối Trúc thật sự là điểm tham quan kỳ thú và còn nhiều điều bí ẩn về câu chuyện của “người khổng lồ” năm xưa, như đang chờ đón sự khám phá của bạn.

toiyeumientay
11-08-2011, 16:08
Ôi thật là khâm phục quá đi ^^

hoamùaxuân
11-08-2011, 16:40
Mình chậm chân quá đi :(
Quăng một cục bê tông luôn nha nhóc, kiếm giùm chị xế chất lượng cao nha :D

jared
11-08-2011, 16:59
Pe_Nhoc sao k đi sáng t7 luôn,cho mát,đi Hồ Dầu Tiếng>suối Trúc trước chụp hình cho đã.Chứ đi núi xuống oy là đuối không chụp nổi đâu.Kỳ này nằm ngóng tin mọi người thôi,sẽ "lên đỉnh" lần khác vậy.

NguoiNhaQue66
11-08-2011, 17:15
Nếu có trời mưa thì cũng tầm 23h mới tới đỉnh à ! Nên mang những gì cần thiết thôi, hôm bữa mình tham lam, vác 1 đống...rốt cuộc bỏ lại dọc đường 1 mớ...

Vinh Pham
11-08-2011, 17:23
Đặt gạch giao lưu nhé, ngày đó đoàn mình đi hướng ma thiên lãnh lên đỉnh bà đen, chắc chúng ta sẽ gặp nhau trên đỉnh.
@NguoiNhaQue66 : bác có mang gì nhiều thì lên đến đỉnh hãn bỏ nhé.

deny
11-08-2011, 18:36
Bỏ trên đỉnh rất nhiều, ly nhựa, đũa, tô nhựa, nước chai, mỳ gói, than.. nói chung là treo trên vách lán ấy, lần trước mang rất rất nhiều, do đó, bỏ phí cũng rất rất nhiều..

leubui
11-08-2011, 20:26
Đặt gạch giao lưu nhé, ngày đó đoàn mình đi hướng ma thiên lãnh lên đỉnh bà đen, chắc chúng ta sẽ gặp nhau trên đỉnh.

Cái vụ ma thiên lãnh này hay nè. Sao ko thấy thông tin vậy VinhPham? . Nếu tiện thì sent cho leubui cái lịch với. Tây Ninh có nhiều điểm rất hấp dẫn ko chi là đỉnh núi bà đen thôi đâu.

Vài điều chia sẻ với pe_nhoc:
_ 18h30 bắt đầu leo thì đến nơi 1.00am. ( phải tinh tốc độ leo của người chậm nhất), chưa kể nếu hên gặp mưa . Mệt rã người rồi có tâm trạng để nấu ăn nữa ko? Và có đủ nước để nấu hay ko?
_ Cái Lán trên đỉnh nếu có nhóm khác xí trước thì sao?
_ Các bạn phải cẩn thận từng bước chân của mình, trời mưa đường trơn phai thận trọng hơn. Cạnh đường đi có những cái lỗ sâu hút và những cái khe đá. "Ôm" của mình đã bi trợt chân xuống khe đá và bị ngã. cũng may là ngã ra đàng sau. Nếu ngã gập ra trước la xong cái chân rồi.
_ Nhớ tính nước uống khi leo xuống nữa:D

diunguyen212
11-08-2011, 21:10
trong nửa tháng mình đã leo lên đỉnh 2 lần (cùng với nhóm của anh deny 23,24/7 và nhóm của Trhien 6,7/8). theo tốc độ leo của nhóm mình -nhóm cán đỉnh đầu tiên cũng mất hơn 3,5h, các nhóm còn lại có thể lên đến 6-7h mới tới đỉnh vì thế mình thấy theo lịch trình lên đỉnh của bạn thì phải là những ngừoi có sức khoẻ cực tốt mới thực hiện đựợc.
nếu mấy bạn tính đi Hồ Dầu Tiếng, Suối trúc thì mình thấy nên tham khảo ý kiến của jared, nhóm bạn nên đi vào ngày chưa leo đỉnh, vì leo xong ác bạn sẽ không còn đủ sức mà cũng không ai muốn đi đâu nữa.
mùa này thì Tây Ninh mưa thương xuyên nên các bạn nên chuẩn bị tinh thần là sẽ leo trong mưa nhé :D
thêm nữa, mình thấy các bạn nên mang theo lều, túi ngủ vì trên đỉnh mùa này rất lạnh nêu không có lều mình sợ các bạn ngủ không được còn võng thì có lẽ là kg cần thiết vì kg có chỗ để giăng
lúc mình tham gia cùng nhóm anh deny, thấy các bạn vác quá nhiều đồ, cuối cùng bỏ lại hết, vụ này rất mất sức :LL. Đi chuyến sau, nhóm mình có 16 ngừời thì chỉ mang khoảng 20 gói mì, 2 đòn bánh tét, 1 it samwitch, khoang 1kg chả lụa,1 kg dưa leo, ít xúc xích và 1 vài thứ lặt vặt khác, và mỗi người từ 2 đến 3 chai nước 500ml để uống(vì nhóm mình có ngừoi quen trên đỉnh đã có sẵn nước để nấu mì nên kg phải vác theo, còn các bạn thì chỉ cần mang khoảng 3-4 lít là vừa) như vậy là hành trình của tụi mình khá ok, vừa gọn nhẹ, cũng kg thừa kg thiếu.
đường chùa mùa này rất trơn, bạn phải chuẩn bị tinh thần là sẽ bò nhiều hơn đi, vì thế, các bạn nên mang theo ít nhất là 2 bộ đồ để lúc xuống tới chùa còn có cái mà thay, nếu không người ta lại tưởng bạn mới ở trong lòng đất chui lên :LL

chúc các bạn có chuyến lên đỉnh vui vẻ

trainhangheo
11-08-2011, 22:58

Mấy bác này đi đường mới đây, trên face có hình mấy pác này đi nè.

whirlwin07
11-08-2011, 23:18
Ôi, cẩn thận nhé chủ thớt. Mới vừa thứ 6 tuần rồi (05/08), em máu, tối 10h30 rủ 01 người theo leo núi ban đêm. Đến núi là 12h30, leo lên đến chùa là gần 2h. Lòng vòng chùa, 3h30 khởi hành leo với hành trang 3 chai nước suối 1.5L + 4 ổ bánh mì. Trời lúc này ko có trăng, tối om. Leo mới nửa 1/4 đường, do trời tối quá (chỉ có 1 cây đèn pin + sợ sợ nên quyết định nghỉ đến 5h sáng leo tiếp). Lúc ngồi nghỉ là ngay khúc khoảng cây trống có mấy cục đá to to có thể nhìn xuống núi dc, mây mù bay quá trời. Sáng 5h tiếp tục leo, mây mù dày đặc, báo hiệu trời sắp mưa. Đúng thật trời mưa lâm râm, đường rất khó đi, trơn trợt kinh khủng (cẩn thận trên đường có rất nhiều tụ kiến đen to to chúng bu thành đàn trên các cục đá, chúng cắn ghê lắm). Đường đi ban đầu là đá, sau toàn là đất ướt vì mưa + trơn trợt nhưng lỡ máu + lỡ leo 2/4 --> chơi luôn. Lúc đó trời mưa + mệt + không khí se se lạnh (cảm giác cũng thích thích + sợ sợ vì sợ trượt té). Cố gắng 02 đứa bò lên đến đỉnh (trên đó lạnh dã man). Do mây mù nên chả thấy j ngoài 1 màu trắng đục khi nhìn xuống núi. Bình thường đường xuống núi bên kia thấy rõ. H ít ng đi, cỏ mọc um tùm (lúc đó e hết hồn vì cứ tưởng bít đường đó rồi). Phải mò đường từ từ mới ra được đường phía sau (bậc thang theo dây cáp xuống núi). Đường sau thì dễ đi hơn. Xuống tới chân núi là 12h15. Kết thúc chuyến đi 16h tại TP.HCM. Chủ thớt cẩn thận nếu đi vào mùa này + leo ban đêm, nếu trời mưa thì căng lắm. Hy vọng nếu có đi thì đoàn sẽ luôn an toàn và vui vẻ.

NguoiNhaQue66
11-08-2011, 23:26
mùa này + leo ban đêm, nếu trời mưa thì căng lắm
Cái này quá đã...chú thớt cắt cử trước 1 một người mà miệng nói không ngừng nghỉ đi, để còn làm hoạt náo viên, thúc đẩy cả đoàn cùng tiến...cực hiệu quả nhé, tận 1,2h đêm mà mọi người vẫn tỉnh táo nhờ đấy đấy.

so_lonely2002
11-08-2011, 23:35
E cứ lên plan chi tiết một chút, tới buổi off a sẽ share thông tin cụ thể và những lưu ý trong chuyến leo núi. Nếu ko bị delay do chấn thương thì khoảng 5 tiếng đoàn có thể túc tắc có mặt trên đỉnh được.

bacuanin
11-08-2011, 23:54
Thứ bảy 20, thứ bảy 20, thứ bảy 20,.....,.....,thứ bảy 20
Mình phải lẩm bẩm câu trên từ giờ đến ngày xuất phát để khỏi bị đi nhầm ngày (nếu thu xếp đi được :D) như trong lần đi chung với leubui giữa tháng 7 vừa rồi !!!!! Lúc đó máu phượt lên cao quá, xớn xác depart trước 1 ngày do không xem lại ngày đi.
Lần này nếu có đi , mình không muốn bị đen trước khi tới Núi Bà ...

jetlif85
12-08-2011, 00:02
Mình chậm chân quá đi :(
Quăng một cục bê tông luôn nha nhóc, kiếm giùm chị xế chất lượng cao nha :D
Hoamuaxuan mà cũng tuyển xế ah ;) để cơ hội cho chị em khác đi cô giáo!

hoamùaxuân
12-08-2011, 00:12
Ôi, cẩn thận nhé chủ thớt. Mới vừa thứ 6 tuần rồi (05/08), em máu, tối 10h30 rủ 01 người theo leo núi ban đêm. Đến núi là 12h30, leo lên đến chùa là gần 2h. Lòng vòng chùa, 3h30 khởi hành leo với hành trang 3 chai nước suối 1.5L + 4 ổ bánh mì. Trời lúc này ko có trăng, tối om. Leo mới nửa 1/4 đường, do trời tối quá (chỉ có 1 cây đèn pin + sợ sợ nên quyết định nghỉ đến 5h sáng leo tiếp). Lúc ngồi nghỉ là ngay khúc khoảng cây trống có mấy cục đá to to có thể nhìn xuống núi dc, mây mù bay quá trời. Sáng 5h tiếp tục leo, mây mù dày đặc, báo hiệu trời sắp mưa. Đúng thật trời mưa lâm râm, đường rất khó đi, trơn trợt kinh khủng (cẩn thận trên đường có rất nhiều tụ kiến đen to to chúng bu thành đàn trên các cục đá, chúng cắn ghê lắm). Đường đi ban đầu là đá, sau toàn là đất ướt vì mưa + trơn trợt nhưng lỡ máu + lỡ leo 2/4 --> chơi luôn. Lúc đó trời mưa + mệt + không khí se se lạnh (cảm giác cũng thích thích + sợ sợ vì sợ trượt té). Cố gắng 02 đứa bò lên đến đỉnh (trên đó lạnh dã man). Do mây mù nên chả thấy j ngoài 1 màu trắng đục khi nhìn xuống núi. Bình thường đường xuống núi bên kia thấy rõ. H ít ng đi, cỏ mọc um tùm (lúc đó e hết hồn vì cứ tưởng bít đường đó rồi). Phải mò đường từ từ mới ra được đường phía sau (bậc thang theo dây cáp xuống núi). Đường sau thì dễ đi hơn. Xuống tới chân núi là 12h15. Kết thúc chuyến đi 16h tại TP.HCM. Chủ thớt cẩn thận nếu đi vào mùa này + leo ban đêm, nếu trời mưa thì căng lắm. Hy vọng nếu có đi thì đoàn sẽ luôn an toàn và vui vẻ.
Máu phượt của mình chắc tòm tèm thôi, đọc mà thấy oải òi(NO)
Nhưng mà MAKENO, đi cho bít với bà kon hehe
@ Jetlif: nói lung tung gì đó, coi chừng mình lại là xế - ôm nữa thì khổ cho cả đoàn :))

Mixu84
12-08-2011, 00:13
Hoamuaxuan mà cũng tuyển xế ah ;) để cơ hội cho chị em khác đi cô giáo!

Hoamuaxuan nên quay lại với A Kiếm đi, 2 xế chất lượng cao đấy nhé, chậm chân là không còn đâu:D

hoamùaxuân
12-08-2011, 00:23
Hoamuaxuan nên quay lại với A Kiếm đi, 2 xế chất lượng cao đấy nhé, chậm chân là không còn đâu:D
Mấy chuyến rồi em toàn đi với xế chất lượng ko àh, ko bít có cơ hội quay về xế cũ ko nữa haizzzz

Vô Tình Kiếm
12-08-2011, 00:28
Em Xu này hay quá nhỉ, miếng ngon lại cứ gắp bỏ tay người là sao , há há

jetlif85
12-08-2011, 00:31
Mấy chuyến rồi em toàn đi với xế chất lượng ko àh, ko bít có cơ hội quay về xế cũ ko nữa haizzzz
Về với xế cũ đi cô giáo ơi :D mà cô giáo thích đi với xế cũ nào nhỉ ;) tò mò quá hehe

hoamùaxuân
12-08-2011, 00:35
Em Xu này hay quá nhỉ, miếng ngon lại cứ gắp bỏ tay người là sao , há há
@ Mixu ơi, có người thắc mắc là miếng ngon sao chị ko gắp bỏ tay mình kìa híhí

hoamùaxuân
12-08-2011, 00:36
Về với xế cũ đi cô giáo ơi :D mà cô giáo thích đi với xế cũ nào nhỉ ;) tò mò quá hehe
Tui thấy chỉ có Jet là đạt yêu cầu của tui nhất, cứ tà tà :D

Vô Tình Kiếm
12-08-2011, 00:37
Chăc không co vụ đó đâu , cô giáo Xuân này có tiếng là có mới nới cũ, ngồi núi này ngó sang núi nọ mà , he he

jetlif85
12-08-2011, 00:39
Nếu mọi người trong đoàn không ngại, tui với bà thành một cặp xế-ôm nữa nhá. cứ tà tà nhỉ ;)

Vô Tình Kiếm
12-08-2011, 00:41
Nếu mọi người trong đoàn không ngại, tui với bà thành một cặp xế-ôm nữa nhá. cứ tà tà nhỉ ;)
Nhưng theo anh nghĩ là chắc mọi người sẽ ngại lắm đấy, nên ý tưởng này chắc sụp đổ rồi, :))

hoamùaxuân
12-08-2011, 00:42
Chăc không co vụ đó đâu , cô giáo Xuân này có tiếng là có mới nới cũ, ngồi núi này ngó sang núi nọ mà , he he
Ặc ặc hết bít nói gì luôn. Anh dìm hàng em quá nha, tới buổi off đi rồi bít :T

Vô Tình Kiếm
12-08-2011, 00:43
Ặc ặc hết bít nói gì luôn. Anh dìm hàng em quá nha, tới buổi off đi rồi bít :T
Chỉ người trong cuộc mới thấu hiêu ...

cattuhan
12-08-2011, 02:47
Mọi người tập trung đông zdui quá hen! Dạo này yếu sức quá nên không lên đỉnh cùng mọi người đc rồi, thôi thì hẹn dịp khác vậy. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nha! Hai tay, 3 chân ủng hộ Pe_nhoc16 + (từ 4 -> 9) lần đầu làm chủ thớt nè, cố lên nha em, khi đi đủ , khi về thừa càng tốt, :D.

pe_nhoc16
12-08-2011, 08:23
Cảm ơn những chia sẻ kinh nghiệm của Leubui, Jared, Diunguyen và whir.., ngay từ đầu Penhoc đã lên lịch chỉ là "phượt nhẹ" với mục tiêu "lên đỉnh" Bà Đen ngắm mây lượn lờ, bonus mưa cũng được. Vì lý do đó nên chỉ chọn những người quen và những ông anh - bà chị đã có "kỉ niệm" Bà Đen ^^, thông tin chi tiết sẽ được "hội nghị bàn tròn" ở Trà quán tối thứ 4 17/08.
Vinh Phạm: nhóm mấy bác có mấy đồng chí, để tụi em còn chuẩn bị quà đãi khách nữa chứ! Mà nè, đừng giành cái lán trên đó nhé, nhóm em toàn mỹ nữ, ngắm mây nhưng gặp sương gió thì hỏng hết "nhan sắc".

thoai_thoai
12-08-2011, 09:02
Èo, mình là mình thích lên và xuống đường chùa hơn... có thay đổi cung đường không bạn? Cho mình 1 vé dập dòm nhá...

Mình cũng nghĩ là mang lều sẽ tốt hơn đấy...

pe_nhoc16
12-08-2011, 09:11
Hi, Penhoc đã comment phía trên rồi đó, vui lòng đọc lại nha.

so_lonely2002
12-08-2011, 10:34
Mang lều sẽ tốt hơn nhưng vấn đề là ai sẽ mang lên và ai sẽ mang xuống? :)
Đường chùa leo nhanh hơn nhưng ban đêm tương đối nguy hiểm, lên đường cột điện và xuống đường chùa thì đảm bảo an toàn hơn, nhất là vào thời tiết mưa nắng thất thường này. Thực ra, lên đến 2/3 núi là sương giăng mù mịt, đường trơn trượt, người cũng ướt nhẹp không khác bị mưa nhẹ rồi.

pe_nhoc16
12-08-2011, 12:20
Sáng giờ cứ suy nghĩ gợi ý của chị Jet miết... Có ai đi núi Châu Thới chưa nhỉ? Thôi thì Chủ nhật 14/08 (15/07 ÂL) mần 1 chuyến hỉ ^^
Chương trình cụ thể:
7h30 tụ mặt tại ngã tư Linh Xuân, góc QL1A - QL1K (siêu thị điện thoại Ý Nhi). Mọi người ở Sài Gòn gặp nhau tại Hàng Xanh đi theo QL13 nhé.
Nhóc sẽ dẫn mọi người đi đường tắt, 8h30 đến chân núi và... leo núi.
Sau khi vào viếng chùa, vãn cảnh... chúng ta xuống núi.
11h lấy xe, theo lối cũ về nhà Nhóc. He he, mần thịt gà hoặc món gì đó theo ý mọi người... Ngồi dưới bóng mát vườn cao su, nhâm nhi cùng ly bia mát lạnh,...
Mọi người ai đi được thì nhắn tin hay gọi cho Nhóc, bao nhiêu người cũng chứa được hết, he he.
Sđt: 0985 44 88 76

trainhangheo
12-08-2011, 12:29
Sáng giờ cứ suy nghĩ gợi ý của chị Jet miết... Có ai đi núi Châu Thới chưa nhỉ? Thôi thì Chủ nhật 14/08 (15/07 ÂL) mần 1 chuyến hỉ ^^
Chương trình cụ thể:
7h30 tụ mặt tại ngã tư Linh Xuân, góc QL1A - QL1K (siêu thị điện thoại Ý Nhi). Mọi người ở Sài Gòn gặp nhau tại Hàng Xanh đi theo QL13 nhé.
11h lấy xe, theo lối cũ về nhà Nhóc. He he, mần thịt gà hoặc món gì đó theo ý mọi người... Ngồi dưới bóng mát vườn cao su, nhâm nhi cùng ly bia mát lạnh,...
Mọi người ai đi được thì nhắn tin hay gọi cho Nhóc, bao nhiêu người cũng chứa được hết, he he.

Ôi tuyệt cú mèo, mà ko đi được, tức chít quá. :gun:gun:gun

cattuhan
12-08-2011, 14:50
@pe_nhoc16: Lên chùa đúng ngày 15/07 ÂL xong rồi về nhà mần thịt gà nhậu thì hơi bị độc đó nha. :). Cho anh đăng ký chuyến này nhé em.

Mixu84
12-08-2011, 15:40
Tiếc quá, chủ nhật bận việc mất rùi, không tham gia với mọi người được. Đi vào ngày Vu Lan thì bon chen và hít nhang khói mệt nghỉ luôn, ức nhất là tiền giữ xe lên 15k/c. Vào chùa nhớ xin bông hồng cài áo nhé.:)

Vinh Pham
12-08-2011, 16:24
Hì vụ ma thiên lãnh chưa công bố công khai vì thật ra thì chưa có ai đi đường đó nên cũng chả dám rủ rê trên này, nhóm mình có đi một lần rồi nhưng thất bại vì lên đến cao độ gần 700 thì không biết đường. Vì thế lần này quay lại để chinh phục tiếp cung đường này nếu được thì sẽ chia sẻ cho mọi người một đường mới lên đỉnh bà đen.Nói trước là cung đường này rất khó khăn nên không thể đi ban đêm (có rất nhiều lý do mà mình không có nhiều thời gian để nói tại sao lại không đi đêm được) đường này cũng là đường dài nhất.Theo thông tin mình được biết hiện nay có 4 đường lên đỉnh bà đen, một là đương chùa, 2 là đường cột điện, 3 là đường người dân địa phương đi lên núi(đường này hình như có cả xuối nước), và 4 là đường đi qua thung lũng ma thiên lãnh.

so_lonely2002
12-08-2011, 16:51
Đường ma thiên lãnh phải đi ban ngày vì độ dài và độ..đu dây leo núi của cung này. Bác tính toán sao nhỡ ae ko gặp được nhau làm ly rượu trên đỉnh bà đen thì cũng hơi buồn đấy :)
@nhóc : a già rồi, dành sức cho tuần sau, chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ :">

smalldevil81
12-08-2011, 18:12
E nói sớm wa, a đã đóng balo đầy đủ để tối nay đi Hà Tiên rùi , hẹn e tuần sau vậy . Muh thứ 4 a ko off đc ko e , a đi mần muh :D

traimx
12-08-2011, 18:33
Chương trình cụ thể:

@ pé_nhóc_61

Anh chỉ tham gia phần ăn thịt gà và uống bia thôi có được không :)

jetlif85
12-08-2011, 22:23
Nhóc ơi, Chị đăng kí nữa nhá. Để chị rủ rê cô giáo để làm cặp xế-ôm tiếp nhé!
@Hoamuaxuan: bà ơi đi nhá, có cái vụ vườn cao su nữa kìa!

hoamùaxuân
12-08-2011, 23:20
Nhóc ơi, Chị đăng kí nữa nhá. Để chị rủ rê cô giáo để làm cặp xế-ôm tiếp nhé!
@Hoamuaxuan: bà ơi đi nhá, có cái vụ vườn cao su nữa kìa!
Bà khỏe quá, tui đang dưỡng sức cho tuần sau :D
Cố gắng tìm xế chất lượng nha

jetlif85
12-08-2011, 23:25
Bà khỏe quá, tui đang dưỡng sức cho tuần sau :D
Cố gắng tìm xế chất lượng nha
Úi, sao nhiều người "dưỡng sức cho tuần sau" quá nhở, đáng nghi ah nha ;)

just K
13-08-2011, 00:01
Cho mình đăng kí suất Bà Đen với nha xế Khoa sdt 0904003901

ChuDu09
13-08-2011, 08:33

Thế nào là 1 xế chất lượng nhỉ, đó là ng có thể xử lý tốt các tình huống khi đi trên đường, bắt kịp tốc độ chung của đoàn, và đặc biệt là mang lại cảm giác an toàn cho ôm. Mình ko tự hào là 1 xế tốt nhưng lại là 1 ôm giỏi dành cho các xế nữ :LL

ChuDu09
13-08-2011, 08:36
Chương trình cụ thể:

Rằm tháng 7, phần lớn mọi ng ăn chay mm ơi, e làm thịt gà kiểu này koi chừng ế đó (beer)

pe_nhoc16
13-08-2011, 09:28
Èo, tới tối nay nếu không có thêm ai cho trip nhà Nhóc thì dưỡng sức cho tuần sau.
Còn vụ ăn chay thì nếu mọi người muốn ăn chay, có vấn đề gì đâu, nhà Nhóc toàn cao thủ nấu ăn, đừng nói món chay, vừa mặn - vừa chay nhà Nhóc nấu được tuốt, Nhóc sẽ trổ tài cho mọi người ăn no mệt nghỉ luôn ^^.

hoamùaxuân
13-08-2011, 10:39
Nhóc ơi cho chị đăng kí thêm một xuất nha. Xuất ôm nha :)

pe_nhoc16
13-08-2011, 12:11
Danh sách hiện tại: Penhoc16 (^^), Jetlift, Cattuhan, Hoamuaxuan. Để xem tới tối có thêm you nào không. 4 người đi cũng được.

Vô Tình Kiếm
13-08-2011, 12:42
Đang ở Đaknong , không là cũng tham gia với phi vụ ăn thịt gà ngày rằm của pé nhóc rồi.
4 người cũng vui rồi,đủ 1 sòng bài rồi còn j nữa :d

pe_nhoc16
13-08-2011, 12:50
Haiz, nhưng mà thiếu những thành phần tạo nên cuộc vui thì lấy ai để em dìm hàng... Đành mai ăn chay vậy ^^.
Đang ngắm nghía plan cho 2/9, có ai đi đâu không cho Nhóc theo với, không thì góp ý để Nhóc lên plan 2/9 chớ nghĩ 3 ngày, chẳng biết làm gì!

whirlwin07
14-08-2011, 00:37
Nếu đi núi Châu Thới thì chịu khó chạy vòng ra sau núi có con đường dầu chạy xe lên đến chùa luôn. Đừng có mà gửi xe rồi bị chém đẹp nhé. Lên chùa cũng có ng trông xe, nhưng giá rẻ hơn. E là e thích cái lúc từ trên chùa chạy xuống núi, cho xe chạy trớn ko nổ máy...một cảm giác ra71t là Yomost khi ko điều khiển dc tay lái.hehe(BB)

so_lonely2002
14-08-2011, 19:50
Leo núi về chưa? ăn chay hay ăn thịt gà thế :">

Vinh Pham
14-08-2011, 20:23
Đường ma thiên lãnh phải đi ban ngày vì độ dài và độ..đu dây leo núi của cung này. Bác tính toán sao nhỡ ae ko gặp được nhau làm ly rượu trên đỉnh bà đen thì cũng hơi buồn đấy :)
@nhóc : a già rồi, dành sức cho tuần sau, chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ :">
Kiểu nào thì đoàn em cũng lên đến đỉnh mà bác khỏi phải lo. Bữa đó đãi bác rượu đặc sản táo mèo mang từ sapa về.
@chủ topic : cuối cùng mọi người đi bà đên hay là đi châu thới?

ChuDu09
14-08-2011, 21:03
Haiz, nhưng mà thiếu những thành phần tạo nên cuộc vui thì lấy ai để em dìm hàng... Đành mai ăn chay vậy ^^.
Đang ngắm nghía plan cho 2/9, có ai đi đâu không cho Nhóc theo với, không thì góp ý để Nhóc lên plan 2/9 chớ nghĩ 3 ngày, chẳng biết làm gì!

Leo Langbian bên nhóm a.Lengkeng kìa mm, đc thì đi chung với kk, hoặc có là chuyến đi Cực Đông cũng đc

ChuDu09
14-08-2011, 21:05
Danh sách hiện tại: Penhoc16 (^^), Jetlift, Cattuhan, Hoamuaxuan. Để xem tới tối có thêm you nào không. 4 người đi cũng được.

Tình hình là kk vừa đi Đồng Tháp 2 ngày, mới về xong nên ko tham gia đi Châu Thới với mm, hẹn gặp lại trên đỉnh Bà Đen nhé (beer)

Vô Tình Kiếm
14-08-2011, 21:18
Liên hệ với Mixu đi , Xu đang có ý tưởng cho 1 plan ngày 2-9 cực kỹ hấp dẫn, phù hợp với tiêu chí của nhà phượt : ngon, bổ , rẻ.

cattuhan
14-08-2011, 22:01
Leo núi về chưa? ăn chay hay ăn thịt gà thế :">
Tình hình là ăn chay tại gia, ngồi thiền tại quán cafe ngắm mưa rơi, :D. @Vô tình kiếm vừa rồi đi Đắc Nông có ghé vườn quốc gia Nâm Nung hok zả? Tui gọi hoài mà chả được j hết!!!

so_lonely2002
14-08-2011, 22:18
Éc các bác tranh thủ cuối tuần nhót đi đá lẻ hết :((
Hẹn t4 đến off 8 nhé

Vô Tình Kiếm
14-08-2011, 22:58
Tình hình là ăn chay tại gia, ngồi thiền tại quán cafe ngắm mưa rơi, :D. @Vô tình kiếm vừa rồi đi Đắc Nông có ghé vườn quốc gia Nâm Nung hok zả? Tui gọi hoài mà chả được j hết!!!
Không, tui đi hỗ trợ mùa hè xanh với sinh viên, đi có 3 ngày rồi về nên chả ghé dc đâu cả.Chi quanh quẩn giúp mấy hộ nghèo thôi .Tiếc quá.

hoamùaxuân
14-08-2011, 23:14
Chị tính về làm plan ở wê, đi Hòn Tre với lũ bạn. Nhóc theo ko? cho ké nè :D
Bạn chị chắc hợp gu với em đó :))

cattuhan
14-08-2011, 23:15
Thế mà tui cứ tưởng @Vô tình Kiếm được đi rông trên đó chứ, tính xúi pác làm plan Đắc Nông cho ACE ké tí, thác 7 tầng trên đó đẹp mê sờ ly đó pác.

trainhangheo
14-08-2011, 23:24
xóa, xóa roài :D

trainhangheo
14-08-2011, 23:25

Đi hòn đảo đó quê bà đi : châu thổ chẳng hạn, trainhangheo xin nghỉ việc theo gái ạ. :D

khimoc1980
15-08-2011, 07:48
Anh đăng ký một vé đi nhóc.:LL:gun

traimx
15-08-2011, 08:01

Hoa ơi, cho anh đu dây theo với.

Vô Tình Kiếm
15-08-2011, 08:42
Thế mà tui cứ tưởng @Vô tình Kiếm được đi rông trên đó chứ, tính xúi pác làm plan Đắc Nông cho ACE ké tí, thác 7 tầng trên đó đẹp mê sờ ly đó pác.
Thì cũng tính đi tiền trạm để làm cái plan Đaknong luôn mà người tính không bằng trời tính, 3 ngày trời bận túi bụi không đi được đâu cả .hic hic .

pe_nhoc16
15-08-2011, 09:54
Đi mấy ngày vậy chị, 4/9 em bận buổi trưa tới tối rồi, hic hic. Nếu đi từ 13h chiều 1/9 thì ok (~ 2ngày 3đêm :D)

Vô Tình Kiếm
15-08-2011, 10:38
Đi mấy ngày vậy chị, 4/9 em bận buổi trưa tới tối rồi, hic hic. Nếu đi từ 13h chiều 1/9 thì ok (~ 2ngày 3đêm :D)
@ Xuan : Nhóc không đi được thì để anh đi cho , he he . Sao em ko làm 1 plan nho nhỏ rủ vài người về cùng, để anh còn lên đăng ký :D

pe_nhoc16
15-08-2011, 11:42
Xì, anh Kiếm đừng giành chỗ của Nhóc nhá.
Thứ 4 đi off, lo xong xuôi vụ "lên đỉnh" Bà Đen, em sẽ tâm sự mỏng với Hoamùaxuân chỉ cho em và Jetlift đi Hòn Tre thôi :))

vantruongvpc
15-08-2011, 15:28
cho mình đặt gạch nhé.(chắc chắn sẽ đi, xế "hịn"). ai ôm thì tuỳ, khuyến khích...xxx =))
mình ko tham gia off được nhé. 13g thứ 7 mình sẽ đón đoàn tại ngã 4 Hồng Châu (ql22) hóc môn, nhà mình ở đây.
Đt 0983545035. Trường,

jetlif85
15-08-2011, 15:28
Xì, anh Kiếm đừng giành chỗ của Nhóc nhá.
Thứ 4 đi off, lo xong xuôi vụ "lên đỉnh" Bà Đen, em sẽ tâm sự mỏng với Hoamùaxuân chỉ cho em và Jetlift đi Hòn Tre thôi :))Cảm ơn Nhóc đã xí phần cho chị nha :)
Không biết chuyến này hmx có định dắt về nhà giai đẹp nào không ta? ;)

Vô Tình Kiếm
15-08-2011, 15:35
Nhóc cho cái danh sách đi để anh em biết đường mà đi off chứ. SẮp tới ngày rồi còn j .

hoamùaxuân
15-08-2011, 15:50
Chuyến này mình đi tự phát, còn tùy tình hình trời có mưa hay ko nên khả năng delay chuyến ra đảo khá cao ( mưa thì mami nhất quyết bắt cắm trại tại gia :D ), nên mọi người thông cảm nha.
@ Jet: tui dắt theo khoảng 3 "chai độp" về ra mắt :)

ChuDu09
15-08-2011, 21:30
Chưa thấy nhóc cập nhật danh sách thành viên tham gia nhỉ, còn vụ về quê hoamuaxuan thì đành hẹn dịp khác vậy, 2-9 này đu theo a.Lengkeng làm chuyến băng rừng rùi :D

smalldevil81
15-08-2011, 22:30
Chuyến này mình đi tự phát, còn tùy tình hình trời có mưa hay ko nên khả năng delay chuyến ra đảo khá cao ( mưa thì mami nhất quyết bắt cắm trại tại gia :D ), nên mọi người thông cảm nha.
@ Jet: tui dắt theo khoảng 3 "chai độp" về ra mắt :)
Đảo hòn tre ở Hà Tiên phải ko HMX, có thể đi từ Hà Tiên hoặc Rạch giá . Tên khác của Hòn tre là Tiên Hải ? Ko bít đúng hay sai nữa ?

thien.an
15-08-2011, 23:12
Đặt gạch nhé, Bà Đen ngay sát hông mà cứ đi hụt hoài, th4 mình sẽ cố gắn ra 0ff, nhưng chắc cũng phải 7h :D
Xế, cửu vạn :))

hoamùaxuân
15-08-2011, 23:24
Đảo hòn tre ở Hà Tiên phải ko HMX, có thể đi từ Hà Tiên hoặc Rạch giá . Tên khác của Hòn tre là Tiên Hải ? Ko bít đúng hay sai nữa ?
Em cũng ko bít là Hòn Tre có thuộc địa phận tx Hà Tiên ko, chỉ bít là nhìn thấy nó từ Rạch Giá giống như con rùa nên còn gọi là đảo Rùa, còn Tiên Hải thì em chưa nghe bao giờ :)

pe_nhoc16
16-08-2011, 00:30
Penhoc16 updated list offline on first page of topic, please view. Thank..

so_lonely2002
16-08-2011, 00:31
Tình hình cviệc xong muộn nên có thể hôm đi a sẽ xuất phát sau đoàn, phi thẳng tới núi bà đen đợi mọi người hoặc leo đuổi theo mọi người. Thời tiết thuận lợi và leo một mình khoảng 3 tiếng a tới nơi thôi :)

Vô Tình Kiếm
16-08-2011, 07:39
Off lúc 6h30 tối thứ 4 17/08 tại Trà quán Thư pháp Quang Lĩnh
Địa chỉ: 61C Trần Khắc Chân, P.9, Q.Phú Nhuận (đối diện cao ốc Tuổi Trẻ)

List offline:
1. Solonely
2. Hoamuaxuan
3. Jetlift85
4. Vo Tinh Kiem
5. Volynk
6. ChuDu09
7. Smalldevil
8. Vantruongvpc
9. Hungvip02031
10. Thien.an

___ 1/2 ___
Trainhangheo
Charming
Bacuanin
...
Cho anh 2 cục gạch cơ mà .Em update lai ds nhá :)

vantruongvpc
16-08-2011, 07:44
Nhóc ơi<<<<<
ko có sđt của nhóc (hoặc ai đo trong đoàn) thì mình liên hệ thế nào đây???:T
Mùa này ko biết có thằn lằn núi ko?? Hỏi vậy thôi chứ các bạn đừng ăn thịt ĐV hoang giã là vi phạm công ước CITES đấy:D=))
Mấy hôm nay buổi chiều trời tây này mưa nhiều lém. Trời lạnh,bà con chú ý, đang cần ôm cho ấm xế;)
đi giày ba ta asian leo có được ko nhỉ?? hay ai có đôi nào leo núi "hịn" cỡ 39-40 cho mình mượn với..=)). Thanks

Chúc mọi người "chân cứng đá mềm"!!!

pe_nhoc16
16-08-2011, 08:06
Nhóc ơi<<<<<
ko có sđt của nhóc (hoặc ai đo trong đoàn) thì mình liên hệ thế nào đây???:T

Sdt Penhoc16: 0985 44 88 76

demenplky
16-08-2011, 14:12
Penhoc làm chủ thớt coi bộ cũng mát tay dữ há. Cũng đông mem nhỉ toàn người quen ko? cho dế 1/2 gạch, mới làm liveshow 3 ngày liên tiếp tham gia sn Phượt Tiên Sa hết phép rùi ko biết có xin nghĩ làm được nữa ko? :)

vycoi
16-08-2011, 15:17
Hờ, kiểu này thì không đụng nhóm này ở Bà Đen thì cũng đụng ở suối trúc cho coi.

ChuDu09
16-08-2011, 17:44
Hờ, kiểu này thì không đụng nhóm này ở Bà Đen thì cũng đụng ở suối trúc cho coi.
Hee, cái này ng ta gọi là tranh giành địa bàn, tha hồ mà xí xớm, tác nghiệp nhé

meocoi
16-08-2011, 19:15
Penhoc làm chủ thớt coi bộ cũng mát tay dữ há. Cũng đông mem nhỉ toàn người quen ko? cho dế 1/2 gạch, mới làm liveshow 3 ngày liên tiếp tham gia sn Phượt Tiên Sa hết phép rùi ko biết có xin nghĩ làm được nữa ko? :)

Chính xác là 3 đêm 4 ngày mà chị... Penhoc làm thớt thì Chudu làm thư kí nhé...1/2 gạch cho meocoi nè.

ChuDu09
16-08-2011, 22:33
Chính xác là 3 đêm 4 ngày mà chị... Penhoc làm thớt thì Chudu làm thư kí nhé...1/2 gạch cho meocoi nè.

Ko dám nhận chức thư ký, 1 suất thủ quỹ ôm tiền cọc bỏ trốn thì đc hee

smalldevil81
17-08-2011, 04:04
PR một chút hình ảnh về Rạch giá dùm HMX :
https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2705.jpg

https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2709.jpg

https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2711.jpg

https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2755.jpg

Nếu có đi thì lên plan đi sớm vì sắp vào mùa mưa rùi :) .

Charming
17-08-2011, 08:40
Nhóc ơi ! chị không tham gia với mọi người được rồi, chúc cả nhà đi vui vẻ nhé ! Ôi sao mà nhớ cái cảm giác 7h tối ở gần gần cột điện số 52, có 2 người ngồi trú mưa dưới bụi chuối, trên 1 tảng đá lớn, không đèn, không điện thoại ...không biết đường xuống !

Vô Tình Kiếm
17-08-2011, 08:58
https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2705.jpg

https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2711.jpg

https://i1232.photobucket.com/albums/ff377/pham_cuong/IMG_2755.jpg

Có được cho đi đâu mà PR. Người ta dẫn 3 thằng chai đẹp về nhà nên mình không có suất rùi. hic hic

Không thấy là bị từ chối thẳng thừng đấy hả

ChuDu09
17-08-2011, 09:12
Nói chung là mình bị loại ngay từ vòng gửi xe rồi Kiếm nhỉ, nên ko còn j hối tiếc, ở nhà chờ hồi ức xem mấy chị e thế nào thui

meocoi
17-08-2011, 09:51
Đi với bác Chudu & Penhoc toàn xổ "NHO" . Mèo vốn là dân khô khan đỡ không nổi

hoamùaxuân
17-08-2011, 10:14
Hihi nhà em chạy ra khu này khoảng 10ph, chiều chiều chị em tà tà ra thả diều cũng sướng lắm :D
Anh đi hồi nào vậy? còn khu lấn biển anh có ra ko?
@A. Kiếm + ChuDu: để lần sau dẫn về, phải chia ca chứ, về cùng lúc chịu sao nổi :))

ChuDu09
17-08-2011, 10:40
Hihi nhà em chạy ra khu này khoảng 10ph, chiều chiều chị em tà tà ra thả diều cũng sướng lắm :D
Anh đi hồi nào vậy? còn khu lấn biển anh có ra ko?
@A. Kiếm + ChuDu: để lần sau dẫn về, phải chia ca chứ, về cùng lúc chịu sao nổi :))

Làm j mà chịu hok nổi, làm ng ta théc méc nha

Vô Tình Kiếm
17-08-2011, 10:46
Làm j mà chịu hok nổi, làm ng ta théc méc nha

@A. Kiếm + ChuDu: để lần sau dẫn về, phải chia ca chứ, về cùng lúc chịu sao nổi
Càng nghe nói lại càng thấy háo hức . Càng mong cho chóng tới cái lần sau.Để xem được làm j là làm j
:U

vantruongvpc
17-08-2011, 11:55
Nhóc ơi ! chị không tham gia với mọi người được rồi, chúc cả nhà đi vui vẻ nhé ! Ôi sao mà nhớ cái cảm giác 7h tối ở gần gần cột điện số 52, có 2 người ngồi trú mưa dưới bụi chuối, trên 1 tảng đá lớn, không đèn, không điện thoại ...không biết đường xuống !
há há... lúc đó gần lên tới... mây xanh rồi, ko biết đường xuống là đúng thôi....:LL

smalldevil81
17-08-2011, 13:56
A đi cuối tuần vừa rùi, hihi a có ra khu lấn biển :).Sau đó về Hà Tiên chơi.

QC QC
17-08-2011, 14:38
Đang nói vấn đề gì thế? Sao không thấy liên quan gì đến mây núi Bà Đen vậy nhỉ?

Vô Tình Kiếm
17-08-2011, 16:38
@be nhoc: Tối nay nếu mọi người off tới hơn 9h thì anh sẽ chạy qua đóng tiền luôn nhé. Còn nếu xong sớm thì tới hum xuất phát anh sẽ đưa tiền cho pe nhoc luôn nhá. Tại nghỉ học đi off nhiều quá rồi .Không nghỉ được nữa, hic hic.
Anh vẫn 2 suất x 200k =400k

ChuDu09
17-08-2011, 17:02
@be nhoc: Tối nay nếu mọi người off tới hơn 9h thì anh sẽ chạy qua đóng tiền luôn nhé. Còn nếu xong sớm thì tới hum xuất phát anh sẽ đưa tiền cho pe nhoc luôn nhá. Tại nghỉ học đi off nhiều quá rồi .Không nghỉ được nữa, hic hic.
Anh vẫn 2 suất x 200k =400k

Ây za, bác Kiếm đóng tiền giùm mình luôn kìa, thanks nhiều nhé :D

thien.an
17-08-2011, 18:02
Giờ vẫn đang vật vã ở công ty :D 7h tới off nhé

wind_and_sand
17-08-2011, 23:23
Tới phút chót mới gọi điện cho penhoc đăng ký đi, cứ tưởng ko được vì full và nguoi moi, may quá vẫn chen vào được ^^

vantruongvpc
18-08-2011, 00:03
Ọp ẹp phân công nhiệm vụ thế nào rồi???
Có ai chịu theo a ko nhóc?:D

Mixu84
18-08-2011, 08:33
Muốn tham gia với mọi người quá, nhưng gặp sự cố trở thành thương binh mất rùi, đành ở nhà hóng hớt thôi. Mà, nếu t7 khỏe lại kịp, hong biết Nhóc có cho đu theo ko?

pe_nhoc16
18-08-2011, 09:17
Muốn tham gia với mọi người quá, nhưng gặp sự cố trở thành thương binh mất rùi, đành ở nhà hóng hớt thôi. Mà, nếu t7 khỏe lại kịp, hong biết Nhóc có cho đu theo ko?
Chỉ cần chị đi thì cho dù 12h trưa chị Xù pm, em cũng sắp xếp, huống hồ gì đang dư "xế đẹp" nè ^^

Note: đã update danh sách xế ôm

thien.an
18-08-2011, 09:42
7. Thien.an: 0167 456 03 06

Nếu bạn Hương không đi là cho anh 1 mình 1 ngựa hả em :D hay là anh được quyền backup dẫn theo ghẹ :))

vantruongvpc
18-08-2011, 12:25
ối mèng ơi<<<<<<<<
lần đầu con được vinh dự dẫn đoàn cơ à!!!trách nhiệm nặng nề đây:))
mọi người đã thống nhất đi cung đường nào chưa???
(theo mình: ql22-->> dt 782 -->> dt784 -->> Toà Thánh ---> núi. Tuy đường có nhỏ hơn, nhưng gần hơn, ít xe hơn, ít hugo bắn xxx.
hay mọi người muốn đi đường qua TT Gò Dầu??). Xin cho biết sớm nhé
"nghĩ mình phận mỏng cánh chuồn
khuôn xanh biết có vuông tròn mà hay"

@all: mình đợi mọi người tại Ngã 4 Hồng Châu, Hóc Môn (trên QL22, cách cầu vượt An Sương khoảng 7km, AS-->..... ngã 4 hóc môn --> ngã 3 LAm sơn--->> ngã 4 Hồng châu)

jetlif85
18-08-2011, 13:15
1. Vantruongvpc: 0983 545 035 Dẫn đoàn
2. DocHanh: 0903 69 03 96
3. ChuDu09: 0986 68 4567
4. Jetlift85: 0906 84 4445
5. 6. Vô Tình Kiếm (chuyện nhà ai nấy lo)
7. Thien.an:
8. VoLynk: 0909 04 7275
9. k_hdng: 0904 003 901
10. wind_and_sand: 0902 500 029
11. Bạn hungvip:
12. pe_nhoc16: 0985 44 88 76
15. Solonely: có thông tin của nhau rùi nhỉ :D
16. Hoamùaxuân: //
17. Smalldevil: kẻ độc hành ^^, chốt đoàn.

@Nhóc: cảm ơn Nhóc đã sắp xếp xế cho Chị! :L Em ơi cho Chị xin số tk để chuyển vào cho em nha.
hehe cuối cùng cũng thấy "ta về tắm ao ta" (c)

julia_tran
18-08-2011, 13:44
Chị jetlif hem có xế ôm với chị hoa mùa xuân ạ...^^

ChuDu09
18-08-2011, 17:42
Chị jetlif hem có xế ôm với chị hoa mùa xuân ạ...^^

Hai ng đó mà xế - ôm với nhau chắc đến Tết mới đến đc nơi đó e

hoamùaxuân
18-08-2011, 18:27
Hai ng đó mà xế - ôm với nhau chắc đến Tết mới đến đc nơi đó e
Nói quá ko hà, chậm nhất thì sáng chủ nhật đến chân núi đón đoàn về thui :))

ChuDu09
18-08-2011, 23:59
Trong chuyến lần này có 3 mem chuẩn bị đi Bidoup - Phước Bình sắp tới: thien.an, ChuDu09, solonely. Xem như leo Bà Đen là luyện thể lực trước vậy hee:LL

pe_nhoc16
19-08-2011, 09:40
Nếu bạn Hương không đi là cho anh 1 mình 1 ngựa hả em :D hay là anh được quyền backup dẫn theo ghẹ :))
Sẽ restore chứ, tại em thấy anh đk đòi làm cửu vạn mà em thì vốn sống tình cảm, thích thì chiều à :D
Đã chắc chắn ghẹ của Hungvip từ bỏ cuộc chơi rồi nên có lẽ sẽ như dự tính của em, anh làm cửu vạn ^^

thien.an
19-08-2011, 10:27
Mình có cảm giác bị bỏ bom các bạn ạ =)) a chỉ nhận tải người xuống núi thôi >:)
Biết thế hôm rồi gọi giật ôm cho rồi :))
Mai đúng giờ nhá bà con :)

thien.an
19-08-2011, 10:28
Trong chuyến lần này có 3 mem chuẩn bị đi Bidoup - Phước Bình sắp tới: thien.an, ChuDu09, solonely. Xem như leo Bà Đen là luyện thể lực trước vậy hee:LL

Chúng ta sẽ tổ chức cuộc thi nho nhỏ giữa ba người, ai leo khỏe nhất chuyến sau làm cửu vạn nhá \m/ =))

pe_nhoc16
19-08-2011, 11:21
Mình có cảm giác bị bỏ bom các bạn ạ =)) a chỉ nhận tải người xuống núi thôi >:)
Biết thế hôm rồi gọi giật ôm cho rồi :))
Mai đúng giờ nhá bà con :)
Xì, có năn nỉ em chả thèm bỏ bom.
Note: Bác Lonely khỏi đem 0,5l rượu nha, hôm qua đi lấy rượu được cô nấu rượu warning "nặng lắm nha con, uống coi chừng... ở lại núi luôn đó" và em cũng đã test, kết quả thì... mọi người cùng uống rồi biết, nói chung là rất "ba chấm: chấm cảm - chấm hỏi và chấm... hết" :D

ChuDu09
19-08-2011, 11:47
Chúng ta sẽ tổ chức cuộc thi nho nhỏ giữa ba người, ai leo khỏe nhất chuyến sau làm cửu vạn nhá \m/ =))

Ây dza tưởng phần thưởng có j hấp dẫn chứ, như gà 42 kg chẳng hạn :LL. Chứ kiểu này thì tớ ko ham rùi, xin dừng cuộc chơi vậy (BB)

Mixu84
19-08-2011, 15:36
Ây dza tưởng phần thưởng có j hấp dẫn chứ, như gà 42 kg chẳng hạn :LL
Chudu có cõng xuống núi nổi không mà ham hố thế:D

Tình hình là "thương binh vẫn là thương binh", ko cải thiện được bao nhiêu, nên ko thể lên đỉnh cùng mọi người rồi, về nhà với ba mẹ iu thôi. Mọi người đi vui nhé!

Nhóc ơi: lần sau làm típ plan leo núi cho mọi người nghỉ dưỡng nhé: rước đèn, phá cỗ, ngắm trăng...

vantruongvpc
19-08-2011, 16:58
mới đi tiền trạm 150km HM-->Toà thánh về:Dam

ChuDu09
19-08-2011, 17:20
mới đi tiền trạm 150km HM-->Toà thánh về:Dam

Ôi 1 người dẫn đoàn đảm đang, chịu khó đi tiền trạm trước cho mọi ng luôn nè. Ai lai kịt :L

vantruongvpc
19-08-2011, 20:11
Ôi 1 người dẫn đoàn đảm đang, chịu khó đi tiền trạm trước cho mọi ng luôn nè. Ai lai kịt :L
Quan Vân Trường còn định cưỡi con ngựa "xích thố " bên avata đi đấy..... cơ mà sợ ....lạc đàn nên đành ...đi bộ=))

smalldevil81
20-08-2011, 11:49
Giờ G sắp đến , mọi người chuẩn bị lên đường chưa ? :D .

Vinh Pham
20-08-2011, 22:51
Tiếc quá đoàn mình có người chấn thương nên không lên đỉnh được, chúc mọi người có một chuyến đi vui vẻ.

smalldevil81
21-08-2011, 16:50
Mình đã về đến nhà lúc 4h20 phút ^^. Mọi người ngủ ngoan :D

vantruongvpc
21-08-2011, 16:54
vừa về tới Nhà Thì trời đổ mưa như trút nước....
nói chung là... được "lên đỉnh" thì sung sướng tuyệt ko gì tả nổi=))
ai có hình "chai độp" thì cho mình xin vào mail với nhé... (hình đẹp nhiều vô kể;)).thanks!!!!!!
chúc cả nhà nhiều sức khỏe, dẻo dai hơn nữa để có những chuyến đi thú vị hơn!!!!!!!!!!!!!!111:L

cái chân em nó bẩu: ngẩu thôi<<<<<<<<<<<<<=))

[email protected]

vantruongvpc
21-08-2011, 16:56
Mình đã về đến nhà lúc 4h20 phút ^^. Mọi người ngủ ngoan :D
future xanh có gợ sau... chạy nhanh nhề:LL

thien.an
21-08-2011, 17:30
5:30 no nê và sạch sẽ, vẫn còn sướng sau khi lên đỉnh :D

wind_and_sand
21-08-2011, 18:04
Mình về tới nhà lúc 5h45. Vẫn còn cảm giác sung sướng khi leo tới đỉnh.

so_lonely2002
21-08-2011, 18:56
Hờ hờ tới nhà lúc 6h20, thấy mưa to nên đợi mưa tạnh rồi cứ túc tắc mà về.

leubui
21-08-2011, 18:58
Cho cái hồi ức đi chứ

julia_tran
21-08-2011, 19:48
Chúc mừng mọi người đã hoàn thành chuyến đi an toàn , nghe nhóm leo Bà Đen từ hướng Ma thiên lãnh có người bị thương đấy.

wind_and_sand
21-08-2011, 19:51
Mọi người cứ tưởng So_lonely về nhà đầu tiên, mọi người xuất phát trể, lại còn đi mua bánh tráng.

smalldevil81
21-08-2011, 20:29
Đặt dép ngồi chờ hồi kí :), có mẫu nào muốn mua hình ko ta :D !

hoamùaxuân
21-08-2011, 20:34
Sao đến giờ này còn chưa thấy chủ thớt nữa ta???
Còn Jet của tui nữa chứ, chắc te tua wá :)

wind_and_sand
21-08-2011, 21:22
Vậy đổi được ko anh smalldevil81, em cũng có vài tấm của anh đó :D
Ngồi hóng hót hồi ức và hình ảnh của mọi người.

Chú ý viết Hoa đầu câu

Lyka
22-08-2011, 07:47
Mình về tới tp lúc 4h40 nhảy 3 chuyến xe bus về Long Thành lếch thêm 1km nửa tới nhà đúng 6g. Ôi thiệt là sung sướng khi ""đu cây"" suốt từ đỉnh xuống. kekekekkke

Lyka
22-08-2011, 07:49
ôi nhằm rùi. 4g10 chứ ta. Mà anh xì-mon ơi. Anh cẩn thận nhé, em nghe Chu Du có thứ trao đổi ko ngang giá với anh đấy.
Thankz a nhìu nhìu, nhờ anh ,mà e nhảy kịp chuyến xe cuối cùng về nhà.

ChuDu09
22-08-2011, 08:50
Tình hình là xế ôm (ChuDu + Jetlift) về nhà lúc 5h15, mắc mưa tầm tã. Chuyến nào cũng bị mất 1 món đồ hết, lần này mất cái áo mưa :((

vantruongvpc
22-08-2011, 09:33
Chu Du hôm qua bỏ "Tôn Quyền" thất thểu chống gậy 1 mình nha......?????:gun

ChuDu09
22-08-2011, 09:49
Tôn Quyền là ai vậy nhỉ